11,913
edits
Shnehrashmi (talk | contribs) No edit summary |
(→) |
||
(27 intermediate revisions by 2 users not shown) | |||
Line 145: | Line 145: | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/6._narsinh_mehta_krut_kavyasangrah?fr=sNTU2YjQ2OTIxMjg નરસિંહ મહેતાકૃત કાવ્યસંગ્રહ] || ઈચ્છારામ દેસાઈ || અલભ્ય પુસ્તક શ્રેણી | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/6._narsinh_mehta_krut_kavyasangrah?fr=sNTU2YjQ2OTIxMjg નરસિંહ મહેતાકૃત કાવ્યસંગ્રહ] || ઈચ્છારામ દેસાઈ || અલભ્ય પુસ્તક શ્રેણી | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/7._gujarati_bhashanun_bruhad_vyakaran?fr=sZjlmZDQ2OTIxMjg ગુજરાતી ભાષાનું બૃહદ વ્યાકરણ] || કમળાશંકર ત્રિવેદી | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/7._gujarati_bhashanun_bruhad_vyakaran?fr=sZjlmZDQ2OTIxMjg ગુજરાતી ભાષાનું બૃહદ વ્યાકરણ] || કમળાશંકર ત્રિવેદી || અલભ્ય પુસ્તક શ્રેણી | ||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 290: | Line 290: | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ગઝલસંપદા]] || ધ્વનિલ પારેખ : સંપાદક || કવિતા | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી ગઝલસંપદા]] || ધ્વનિલ પારેખ : સંપાદક || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[સિગ્નેચર પોયમ્સ|સિગ્નેચર પોયમ્સ (કવિની ઓળખમુદ્રા-કવિતા)]]|| મણિલાલ હ. પટેલ, ગિરીશ ચૌધરી : સંપાદકો || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ કંદમૂળ|કંદમૂળ ]] || મનીષા જોષી || કવિતા | | {{autorow}} || [[ કંદમૂળ|કંદમૂળ ]] || મનીષા જોષી || કવિતા | ||
Line 307: | Line 307: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[– અને ભૌમિતિકા]] ||ભીખુ કપોડિયા|| કવિતા | | {{autorow}} || [[– અને ભૌમિતિકા]] ||ભીખુ કપોડિયા|| કવિતા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી મુક્ત દીર્ઘ કવિતા]] ||સતીશ વ્યાસ, દીપક રાવલ : સંપાદકો || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ઉદયન ઠક્કરનાં ઉત્તમ કાવ્યો]] ||રમણ સોની : સંપાદક|| કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અનુનય]] ||જયન્ત પાઠક|| કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[છોળ]] ||પ્રદ્યુમ્ન તન્ના|| કવિતા | |||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
Line 412: | Line 420: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[હનુમાનલવકુશમિલન]] || ભૂપેશ અધ્વર્યુ|| ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[હનુમાનલવકુશમિલન]] || ભૂપેશ અધ્વર્યુ|| ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[જાળિયું]] ||હર્ષદ ત્રિવેદી|| ટૂંકી વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[મુકામ]] ||હર્ષદ ત્રિવેદી|| ટૂંકી વાર્તા | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 428: | Line 440: | ||
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/vevishal/ વેવિશાળ] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || નવલકથા | | {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/vevishal/ વેવિશાળ] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સ્વર્ગની નીચે મનુષ્ય]] || ભોળાભાઈ પટેલ | | {{autorow}} || [[સ્વર્ગની નીચે મનુષ્ય]] || સુનીલ ગંગોપાધ્યાય, અનુ. ભોળાભાઈ પટેલ || નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[વાસ્તુ]] || યોગેશ જોષી || નવલકથા | | {{autorow}} || [[વાસ્તુ]] || યોગેશ જોષી || નવલકથા | ||
Line 453: | Line 465: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ભારેલો અગ્નિ]] || રમણલાલ વ. દેસાઈ || નવલકથા | | {{autorow}} || [[ભારેલો અગ્નિ]] || રમણલાલ વ. દેસાઈ || નવલકથા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ચાખડીએ ચઢી ચાલ્યા હસમુખલાલ]] || જ્યોતિષ જાની || નવલકથા | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 511: | Line 525: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[આંગણું અને પરસાળ]] || રમણ સોની || નિબંધ | | {{autorow}} || [[આંગણું અને પરસાળ]] || રમણ સોની || નિબંધ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગામવટો]] || મણિલાલ હ. પટેલ || નિબંધ | | {{autorow}} || [[ગામવટો]] || મણિલાલ હ. પટેલ || નિબંધ | ||
Line 519: | Line 531: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/media-m?fr=sOTBhNTY0MTA3NDA મીડિઆ-મૅસેજ] ||સુમન શાહ|| નિબંધ | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/media-m?fr=sOTBhNTY0MTA3NDA મીડિઆ-મૅસેજ] ||સુમન શાહ|| નિબંધ | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ સ્ટેચ્યૂ]] || અનિલ જોશી || નિબંધ | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 548: | Line 562: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સાર્ત્રનો અસ્તિત્વવાદ]] || મધુસૂદન બક્ષી || પ્રકીર્ણ || તત્ત્વજ્ઞાન | | {{autorow}} || [[સાર્ત્રનો અસ્તિત્વવાદ]] || મધુસૂદન બક્ષી || પ્રકીર્ણ || તત્ત્વજ્ઞાન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[મિતાક્ષર]] || ભોગીલાલ ગાંધી || પ્રકીર્ણ || વિચાર - ચિંતન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ચાંદરણાં]] || રતિલાલ ‘અનિલ’ || પ્રકીર્ણ || સુવિચાર | |||
|- | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 604: | Line 623: | ||
| {{autorow}} || [[ચિત્રાંગદા|ચિત્રાંગદા]] || નિરંજન ભગત : અનુવાદક || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | | {{autorow}} || [[ચિત્રાંગદા|ચિત્રાંગદા]] || નિરંજન ભગત : અનુવાદક || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[રવીન્દ્રપર્વ]] || શિરીષ પંચાલ : સંપાદક || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | | {{autorow}} || [[રવીન્દ્રપર્વ]] || સુરેશ જોશી : અનુવાદક, શિરીષ પંચાલ : સંપાદક || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અંગ્રેજી ગીતાંજલિની હસ્તપ્રત|અંગ્રેજી ગીતાંજલિની હસ્તપ્રત]] || શૈલેશ પારેખ || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | | {{autorow}} || [[અંગ્રેજી ગીતાંજલિની હસ્તપ્રત|અંગ્રેજી ગીતાંજલિની હસ્તપ્રત]] || શૈલેશ પારેખ || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | ||
Line 683: | Line 702: | ||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/shresth-balavantray શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન | | {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/shresth-balavantray શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[પ્રતિપદા]] || | | {{autorow}} || [[પ્રતિપદા]] || પ્રશાંત પટેલ, યોગેશ પટેલ : સંપાદકો || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[આત્માની માતૃભાષા]] || યોગેશ જોષી : સંપાદક || વિવેચન | | {{autorow}} || [[ આત્માની માતૃભાષા | આત્માની માતૃભાષા — ઉમાશંકર જોશી નાં કાવ્યોના આસ્વાદો ]] || યોગેશ જોષી : સંપાદક || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી સાહિત્યવિવેચનમાં તત્ત્વવિચાર]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી સાહિત્યવિવેચનમાં તત્ત્વવિચાર]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન | ||
Line 741: | Line 760: | ||
| {{autorow}} || [[ગિરિધરો અને પિચ્છધરોની વચ્ચે]] || રમણ સોની || વિવેચન | | {{autorow}} || [[ગિરિધરો અને પિચ્છધરોની વચ્ચે]] || રમણ સોની || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[રચનાવલી]] || ચંદ્રકાન્ત ટોપીવાળા || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[મિતાક્ષર]] || ભોગીલાલ ગાંધી || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૧]] || ચિમનલાલ ત્રિવેદી, ચિનુભાઈ મોદી || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૨]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ, જયદેવ શુક્લ, ભરત મહેતા, જગદીશ ગૂર્જર || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૩]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૪]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અવલોકન-વિશ્વ]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 762: | Line 794: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી સામયિક લેખ સૂચિ - ૨૦૧૬ થી ૨૦૨૦]] || કિશોર વ્યાસ : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી સામયિક લેખ સૂચિ - ૨૦૧૬ થી ૨૦૨૦]] || કિશોર વ્યાસ : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [https://95-20lekhsuchi.glide.page/dl/d0a5f4 ગુજરાતી સામયિક લેખ સૂચિ (૨૦૦૦ થી ૨૦૨૦)] || રમણ સોની, કિશોર વ્યાસ : સંપાદકો || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[વસ્તુસંખ્યાકોશ]] || ડૉ. ભારતી સત્યપાલ ભગત : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સંદર્ભ | | {{autorow}} || [[વસ્તુસંખ્યાકોશ]] || ડૉ. ભારતી સત્યપાલ ભગત : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સંદર્ભ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[‘પ્રત્યક્ષ'સૂચિ|પ્રત્યક્ષ — સૂચિ]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સંદર્ભ | | {{autorow}} || [[‘પ્રત્યક્ષ'સૂચિ|પ્રત્યક્ષ — સૂચિ]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સંદર્ભ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[એકત્ર સામયિક-સૂચિ શ્રેણી | એકત્ર સામયિક-સૂચિ શ્રેણી]] || એકત્ર || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | | {{autorow}} || [[એકત્ર સામયિક-સૂચિ શ્રેણી | એકત્ર સામયિક-સૂચિ શ્રેણી]] || એકત્ર || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | ||
Line 839: | Line 871: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://wiki.ekatrafoundation.org/wiki/સાહિત્યિક_સંરસન_—_૩ સાહિત્યિક સંરસન — ૩] || સુમન શાહ : સંપાદક || સંપાદન | | {{autorow}} || [https://wiki.ekatrafoundation.org/wiki/સાહિત્યિક_સંરસન_—_૩ સાહિત્યિક સંરસન — ૩] || સુમન શાહ : સંપાદક || સંપાદન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૧]] || ચિમનલાલ ત્રિવેદી, ચિનુભાઈ મોદી || સંપાદન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૨]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ, જયદેવ શુક્લ, ભરત મહેતા, જગદીશ ગૂર્જર || સંપાદન | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૩]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || સંપાદન | | {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૩]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || સંપાદન | ||
Line 863: | Line 899: | ||
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable" | {| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable" | ||
! ક્રમ !! નામ !! લેખક સંપાદક !! વિભાગ | ! ક્રમ !! નામ !! લેખક સંપાદક !! વિભાગ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[નયામાર્ગ]] || ઈન્દુકુમાર જાની : તંત્રી || સામયિક | | {{autorow}} || [[નયામાર્ગ]] || ઈન્દુકુમાર જાની : તંત્રી || સામયિક |