ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા: Difference between revisions

Jump to navigation Jump to search
no edit summary
No edit summary
No edit summary
Line 296: Line 296:
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૨૩-૨૦૨૩)  
| {{gap}}(૧૯૨૩-૨૦૨૩)  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ગધુજીનું દોઢ ડહાપણ|ગધુજીનું દોઢ ડહાપણ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ગધુજીનું દોઢડહાપણ|ગધુજીનું દોઢડહાપણ]]
|-
|-
|
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર કાગડો|ચતુર કાગડો]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર કાગડો|ચતુર કાગડો]]
 
|-
 
|
 
 
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દામોદર મોચી|દામોદર મોચી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દામોદર મોચી|દામોદર મોચી]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૨૩)
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર કાગડો|ચતુર કાગડો]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પંખીને વહાલું ઝાડ|પંખીને વહાલું ઝાડ]]
|-
|-
|
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એક છે માખણલાલ|એક છે માખણલાલ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બુધાકાકા|બુધાકાકા]]
|-
|-
|
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વીંટીનો ચોર પકડાયો|વીંટીનો ચોર પકડાયો]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વીંટીનો ચોર પકડાયો|વીંટીનો ચોર પકડાયો]]
|-
|-
|
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બુધાકાકા|બુધાકાકા]]
|
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ગધુજીનું દોઢડહાપણ|ગધુજીનું દોઢડહાપણ]]
|-
|-
| {{gap}}જયવતી કાજી  
| {{gap}}જયવતી કાજી  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જાદુઈ વાંસળી|જાદુઈ વાંસળી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સિંહ અને ગધેડો|સિંહ અને ગધેડો]]
|-
|-
|  {{gap}}(૧૯૨૪)  
|  {{gap}}(૧૯૨૪)  
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જાદુઈ વાંસળી|જાદુઈ વાંસળી]]
|-
|-
|   
|   
Line 349: Line 344:
|-
|-
| {{gap}}હરીશ નાયક  
| {{gap}}હરીશ નાયક  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કોડિયામાં કોણી|કોડિયામાં કોણી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એક હજાર પારસમણિ|એક હજાર પારસમણિ]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૨૬)  
| {{gap}}(૧૯૨૬)  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જોડણી પ્રસાદની જે !|જોડણી પ્રસાદની જે !]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કોડિયામાં કોણી|કોડિયામાં કોણી]]
|-
|-
|
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભગવાન પર મુકદ્દમો|ભગવાન પર મુકદ્દમો]]
|* [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જોડણી પ્રસાદની જે !|જોડણી પ્રસાદની જે !]]
|-
|-
|   
|   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દૂધની ધારનું સંગીત|દૂધની ધારનું સંગીત]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દૂધની ધારનું સંગીત|દૂધની ધારનું સંગીત]]
|-
|-
|
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ફેં કથા|ફેં કથા]]
|* [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ધરતીનું વાજિંત્ર, સ્વર્ગનું ગાન|ધરતીનું વાજિંત્ર, સ્વર્ગનું ગાન]]
|-
|
|* [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ફેં કથા|ફેં કથા]]
|-
|-
|   
|   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એક હજાર પારસમણિ|એક હજાર પારસમણિ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભગવાન પર મુકદ્દમો|ભગવાન પર મુકદ્દમો]]
|-
|-
|   
|   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ધરતીનું વાજિંત્ર, સ્વર્ગનું ગાન|ધરતીનું વાજિંત્ર, સ્વર્ગનું ગાન]]
|  
|-
|-
| {{gap}}નવનીત સેવક  
| {{gap}}નવનીત સેવક  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાણીનો તોળનારો|પાણીનો તોળનારો]]
|-
| {{gap}}(૧૯૩૧-૧૯૮૦)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બીક એટલે શું ?|બીક એટલે શું ?]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બીક એટલે શું ?|બીક એટલે શું ?]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૩૧-૧૯૮૦)
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભાઈબંધ|ભાઈબંધ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભાઈબંધ|ભાઈબંધ]]
|-
|  * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મેનાની દિવાળી|મેનાની દિવાળી]]
|
|-
|-
|   
|   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાચું ગપ્પ|સાચું ગપ્પ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાચું ગપ્પ|સાચું ગપ્પ]]
|-
|-
|
| {{gap}}વનલતા મહેતા
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાણીનો તોળનારો|પાણીનો તોળનારો]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કંકુ કીડી હિમાલય ચડી|કંકુ કીડી હિમાલય ચડી]]
|-
| {{gap}}(૧૯૨૮-૨૦૧૮)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મંજુ માખીનું સ્વચ્છતા અભિયાન|મંજુ માખીનું સ્વચ્છતા અભિયાન]]
|-
|
|
|-
| {{gap}}નગીન મોદી
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કાચની કથા|કાચની કથા]]
|-
| {{gap}}(૧૯૨૮-૨૦૧૮)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મહારાણી વિક્ટોરિયાનું બાવલું|મહારાણી વિક્ટોરિયાનું બાવલું]]
|-
|-
|
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મેનાની દિવાળી|મેનાની દિવાળી]]
|
|-
|-
| {{gap}}રજની વ્યાસ  
| {{gap}}રજની વ્યાસ  
Line 394: Line 410:
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૩૪-૨૦૧૦)  
| {{gap}}(૧૯૩૪-૨૦૧૦)  
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વૈદકાકાની પડીકી|વૈદકાકાની પડીકી]]
|-
|-
|   
|   
Line 400: Line 416:
|-
|-
| {{gap}}લાભશંકર ઠાકર  
| {{gap}}લાભશંકર ઠાકર  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મુંબઈની કીડી|મુંબઈની કીડી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાણીપુરીનાં ઝાડ|પાણીપુરીનાં ઝાડ]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૩૫-૨૦૧૬)  
| {{gap}}(૧૯૩૫-૨૦૧૬)  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પોપટભાઈ પહાડને પણ છીંક ખવડાવે છે !|પોપટભાઈ પહાડને પણ છીંક ખવડાવે છે !]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પોપટભાઈ પહાડને પણ છીંક ખવડાવે છે !|પોપટભાઈ પહાડને પણ છીંક ખવડાવે છે !]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મુંબઈની કીડી|મુંબઈની કીડી]]
|-
|-
|   
|   
Line 412: Line 431:
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૩૫)  
| {{gap}}(૧૯૩૫)  
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પથરો માર્યાનું ઇનામ|પથરો માર્યાનું ઇનામ]]
|-
|
|
|-
| {{gap}}માલિની શાસ્ત્રી
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કોણ જીતી ગયું શરત ?|કોણ જીતી ગયું શરત ?]]
|-
| {{gap}}(૧૯૩૫)
| *
|-
|
|
|-
|-
| {{gap}}પ્રભુલાલ દોશી
| {{gap}}પ્રભુલાલ દોશી
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાણીનું દૂધ|પાણીનું દૂધ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાણીનું દૂધ|પાણીનું દૂધ]]
Line 429: Line 459:
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૩૭)
| {{gap}}(૧૯૩૭)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બિલ્લી વાઘતણી માસી|બિલ્લી વાઘતણી માસી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જમીનદારનું વીલ|જમીનદારનું વીલ]]  
|-
|-
|   
|   
|  * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જેવા સાથે તેવા|જેવા સાથે તેવા]]
|  * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જેવા સાથે તેવા|જેવા સાથે તેવા]]
|-
|  * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બિલ્લી વાઘતણી માસી|બિલ્લી વાઘતણી માસી]]
|-
|-
|   
|   
|  * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/માફ કરવાની મજા|માફ કરવાની મજા]]
|  * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/માફ કરવાની મજા|માફ કરવાની મજા]]
|-
|-
|
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જમીનદારનું વીલ|જમીનદારનું વીલ]]
|
|-
|-
| {{gap}}ચંદ્રકાન્ત શેઠ  
| {{gap}}ચંદ્રકાન્ત શેઠ  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/અનિલનો ચબૂતરો|અનિલનો ચબૂતરો]]
|-
| {{gap}}(૧૯૩૮-૨૦૨૪)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઝાંઝરભાઈને જડ્યા પગ...|ઝાંઝરભાઈને જડ્યા પગ...]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઝાંઝરભાઈને જડ્યા પગ...|ઝાંઝરભાઈને જડ્યા પગ...]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૩૮)
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/અનિલનો ચબૂતરો|અનિલનો ચબૂતરો]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મૂળ રંગમાં જ મઝા|મૂળ રંગમાં જ મઝા]]
|-
|-
|   
|   
|  
|  
|-
|-
| {{gap}}યશવન્ત મહેતા  
| {{gap}}યશવન્ત મહેતા  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સોનાનો ચરુ|સોનાનો ચરુ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/અનુરાધાનું એપ્રિલ ફૂલ|અનુરાધાનું એપ્રિલ ફૂલ]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૩૮)  
| {{gap}}(૧૯૩૮)  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એક બાંડો ઉંદર|એક બાંડો ઉંદર]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એક બાંડો ઉંદર|એક બાંડો ઉંદર]]
|-
|-
| {{gap}}સાં. જે. પટેલ  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એમ ઉજવી હોળી|એમ ઉજવી હોળી]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખરો ખજાનો|ખરો ખજાનો]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખેલદિલી|ખેલદિલી]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જાદુઈ શબ્દ|જાદુઈ શબ્દ]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સોનાનો ચરુ|સોનાનો ચરુ]]
|-
| {{gap}}રતિલાલ બોરીસાગર
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર કાગડો|ચતુર કાગડો]]
|-
| {{gap}}(૧૯૩૮)
|
|-
| {{gap}}મૃદુલા માત્રાવાડિયા
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચાલો, કોણ જીતશે ?|ચાલો, કોણ જીતશે ?]]
|-
| {{gap}}(૧૯૩૯)
|
|-
 
 
 
 
 
| {{gap}}સાકળચંદ. જે. પટેલ  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઈશ્વરનું ઘર|ઈશ્વરનું ઘર]]
|-
| {{gap}}(૧૯૪૦)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કબુતરનાં બચ્ચાં : લબુ ઢબુ|કબુતરનાં બચ્ચાં : લબુ ઢબુ]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઢબુબહેનનો ઓઢણો|ઢબુબહેનનો ઓઢણો]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઢબુબહેનનો ઓઢણો|ઢબુબહેનનો ઓઢણો]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૪૦)
|
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બુદ્ધિશાળી છોકરો|બુદ્ધિશાળી છોકરો]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રસ્તો|રસ્તો]]
|-
|-
|   
|   
|  
|  
|-
|-
| {{gap}}અનિલ જોશી  
| {{gap}}અનિલ જોશી  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/છાનાં છાનાં પગલાં|છાનાં છાનાં પગલાં]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/છાનાં છાનાં પગલાં|છાનાં છાનાં પગલાં]]

Navigation menu