13,241
edits
(→) |
(→) |
||
(One intermediate revision by the same user not shown) | |||
Line 404: | Line 404: | ||
| જન્મતારીખ : ૧૩-૪-૧૯૧૭ | | જન્મતારીખ : ૧૩-૪-૧૯૧૭ | ||
| અવસાન : ૧૮-૧-૧૯૯૫ | | અવસાન : ૧૮-૧-૧૯૯૫ | ||
|- | |||
| ૧૦૧. પ્રજારામ નરોત્તમ રાવળ | |||
| જન્મતારીખ : ૩-૫-૧૯૧૭ | |||
| અવસાન : ૨૮-૪-૧૯૯૧ | |||
|- | |||
| ૧૦૨. હરિવલ્લભ ચુનીલાલ ભાયાણી | |||
| જન્મતારીખ : ૨૬-૫-૧૯૧૭ | |||
| અવસાન : ૧૧-૧૧-૨૦૦O | |||
|- | |||
| ૧૦૩. ધીરુભાઈ પ્રેમશંકર ઠાકર (સવ્યસાચી) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૭-૬-૧૯૧૮ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૦૪. પીતાંબર નરસિંહભાઈ પટેલ (પિનાકપાણિ / રાજહંસ સૌજન્ય) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૦-૮-૧૯૧૮ | |||
| અવસાન : ૨૪-૫-૧૯૭૭ | |||
|- | |||
| ૧૦૫. ચીમનલાલ નારણદાસ પટેલ | |||
| જન્મતારીખ : ૨૩-૧૨-૧૯૧૮ | |||
| અવસાન : ૨૯-૧-૨૦૦૪ | |||
|- | |||
| ૧૦૬. નટવરલાલ કુબેરભાઈ પંડ્યા - ઉશનસ્ | |||
| જન્મતારીખ : ૨૮-૯-૧૯૨૦ | |||
| સ્વર્ગવાસ : ૦૬-૧૧-૨૦૧૧ | |||
|- | |||
| ૧૦૭. જયન્ત હિમ્મતલાલ પાઠક | |||
| જન્મ : ૨૦-૧૦-૧૯૨૦ | |||
| અવસાન : ૧-૯-૨૦૦૩ | |||
|- | |||
| ૧૦૮. બળવંત ગાંડાભાઈ નાયક (બિલ નાઇટ) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૫-૧૧-૧૯૨૦ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૦૯. સુરેશ હરિપ્રસાદ જોષી | |||
| જન્મતારીખ : ૩૦-પ-૧૯૨૧ | |||
| અવસાન : ૬-૯-૧૯૮૬ | |||
|- | |||
| ૧૧૦. ઈશ્વરલાલ રતિલાલ દવે | |||
| જન્મતારીખ : ૨૧-૯-૧૯૨૧ | |||
| અવસાન : ૧૩-૫-૧૯૯૮ | |||
|- | |||
| ૧૧૧. પુષ્કર પ્રભાશંકર ત્રિવેદી - પુષ્કર ચંદરવાકર (પુષ્યજન્ય / ૨.૨.૨. / સુધીર ઘોષ ) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૬-૨-૧૯૨૨ | |||
| અવસાન : ૧૬-૮-૧૯૯૫ | |||
|- | |||
| ૧૧૨. ચુનીલાલ કાળિદાસ મડિયા (અખો રૂપેરો, કલેન્દુ, વક્રગતિ, વિરંચી) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૨-૮-૧૯૨૨ | |||
| અવસાન : ૯-૧૨-૧૯૬૮ | |||
|- | |||
| ૧૧૩. મકરન્દ વજેશંકર દવે | |||
| જન્મતારીખઃ ૧૩-૧૧-૧૯૨૨ | |||
| અવસાન : ૩૧-૧-૨૦૦૫ | |||
|- | |||
| ૧૧૪. પ્રબોધ બેચરદાસ પંડિત | |||
| જન્મતારીખ : ૨૩-૬-૧૯૨૩ | |||
| અવસાન : ૨૮-૧૧-૧૯૭૫ | |||
|- | |||
| ૧૧૫. મધુસૂદન હીરાલાલ પારેખ (કીમિયાગર, પ્રિયદર્શી, વક્રદર્શી) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૪-૭-૧૯૨૩ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૧૬. નારાયણ મહાદેવ દેસાઈ | |||
| જન્મતારીખ : ૨૪-૧૨-૧૯૨૪ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૧૭. કાર્લોસ ગોન્ઝલેસ વાલેસ - ફાધર વાલેસ | |||
| જન્મતારીખ : ૪-૧૧-૧૯૨૫ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૧૮. નિરંજન નરહરિભાઈ ભગત | |||
| જન્મતારીખ : ૧૮-૫-૧૯૨૬ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૧૯. રમણલાલ જેઠાલાલ જોશી | |||
| જન્મતારીખ : ૨૨-૫-૧૯૨૬ | |||
| અવસાન : ૧૦-૯-૨૦૦૬ | |||
|- | |||
| ૧૨૦. ધીરુબહેન ગોરધનભાઈ પટેલ | |||
| જન્મતારીખ : ૨૯-૫-૧૯૨૬ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૨૧. રમણલાલ ચીમનલાલ શાહ | |||
| જન્મતારીખ : ૩-૧૨-૧૯૨૬ | |||
| અવસાન : ૨૪-૧૦-૨૦૦૫ | |||
|- | |||
| ૧૨૨. કુન્દનિકા કાપડિયા (સ્નેહધન) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૧-૧-૧૯૨૭ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૨૩. પ્રિયકાન્ત પ્રેમચંદ મણિયાર | |||
| જન્મતારીખ : ૨૪-૧-૧૯૨૭ | |||
| અવસાન : ૨૫-૬-૧૯૭૬ | |||
|- | |||
| ૧૨૪. મોહમ્મદ વલીભાઈ માંકડ | |||
| જન્મતારીખ : ૧૩-૨-૧૯૨૮ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૨૫. જગદીશ જયંત દવે | |||
| જન્મતારીખ : ૧૮-૧૧-૧૯૨૮ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૨૬. બકુલ પદ્મમણિશંકર ત્રિપાઠી (ઠોઠ નિશાળિયો) | |||
| જન્મતારીખ: ર૭-૧૧-૧૯૨૮ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૨૭. સરોજ રમણલાલ પાઠક - ‘વાચા' | |||
| જન્મતારીખ : ૧-૬-૧૯૨૯ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૨૮. ચિમનલાલ શિવશંકર ત્રિવેદી | |||
| જન્મતારીખ : ૨-૬-૧૯૨૯ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૨૯. રમેશચંદ્ર મહાશંકર શુક્લ – રમેશ મ. શુક્લ | |||
| જન્મતારીખ : ર૭-૧૧-૧૯૨૯ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૦. જયંત સુખલાલ કોઠારી | |||
| જન્મતારીખ : ૨૮-૧-૧૯૩૦ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૧. હરીન્દ્ર જયંતીલાલ દવે | |||
| જન્મતારીખ : ૧૯-૯-૧૯૩૦ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૨. સ્વામી સચ્ચિદાનંદ (પરમહંસ) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૨-૪-૧૯૩૨ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૩. ચંદ્રકાન્ત કેશવલાલ બક્ષી | |||
| જન્મતારીખ : ૨૦-૮-૧૯૩૨ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૪. સુરેશ પુરુષોત્તમદાસ દલાલ | |||
| જન્મતારીખ : ૧૧-૧૦-૧૯૩૨ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૫. ધીરુભાઈ ઈશ્વરલાલ પરીખ | |||
| જન્મતારીખ : ૩૧-૮-૧૯૩૩ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૬. પ્રમોદકુમાર ભગુભાઈ પટેલ | |||
| જન્મતારીખ : ૨૦-૯-૧૯૩૩ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૭. પન્ના નાયક | |||
| જન્મતારીખ : ૨૮-૧૨-૧૯૩૩ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૮. હેમંત ગુલાબરાય દેસાઈ | |||
| જન્મતારીખ : ૨૭-૩-૧૯૩૪ | |||
| અવસાન : ૨-૧૦-૨૦૧૧ | |||
|- | |||
| ૧૩૯. ભગવતીકુમાર હરગોવિંદ શર્મા (ભગીરથ, નિર્લેપ) | |||
| જન્મતારીખ : ૩૧-૫-૧૯૩૪ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૪૦. ભોળાભાઈ શંકરદાસ પટેલ | |||
| જન્મતારીખ : ૭-૮-૧૯૩૪ | |||
| | |||
|- | |||
|} | |} | ||