કૃતિકોશ/કવિતા: Difference between revisions

Jump to navigation Jump to search
no edit summary
No edit summary
No edit summary
 
(12 intermediate revisions by the same user not shown)
Line 2: Line 2:
{{rule|height=2px}}
{{rule|height=2px}}
{{rule|height=1px}}
{{rule|height=1px}}
{{center|૧. કવિતા}}
<big>{{center|{{color|DeepSkyBlue|૧. કવિતા}} }}</big>
{{rule|height=2px}}
{{rule|height=2px}}
{{rule|height=1px}}
{{rule|height=1px}}
Line 88: Line 88:
|-
|-
| ૧૮૫૯  
| ૧૮૫૯  
| મિથ્યાભિમાન મતખંડન (નર્મદની કવિતા પર કટાક્ષ) – કવિ હીરાચંદ  
| મિથ્યાભિમાન મતખંડન (નર્મદની કવિતા પર કટાક્ષ) – કવિ હીરાચંદ કહાનજી
|-
|-
| ૧૮૫૯  
| ૧૮૫૯  
Line 247: Line 247:
|-
|-
|   
|   
| ૧૮૭૧-૧૮૮૦
| {{color|DeepSkyBlue|૧૮૭૧-૧૮૮૦}}
|-
|-
| ૧૮૭૧  
| ૧૮૭૧  
Line 400: Line 400:
|-
|-
| ૧૮૭૭  
| ૧૮૭૭  
| રણમલસરવર્ણન – કવિ દલપતરામ  
| રણમલસરવર્ણન – કવિ દલપતરામ [જુઓ – અર્વાચીન કવિતા, પૃ૪]
|-
| [જુઓ – અર્વાચીન કવિતા, પૃ૪]
|-
|-
| ૧૮૭૭  
| ૧૮૭૭  
Line 472: Line 469:
|-
|-
|   
|   
| ૧૮૮૧-૧૮૯૦
| {{color|DeepSkyBlue|૧૮૮૧-૧૮૯૦}}
|-
|-
| ૧૮૮૧  
| ૧૮૮૧  
Line 751: Line 748:
|-
|-
| ૧૮૯૦&nbsp;આસપાસ&nbsp;
| ૧૮૯૦&nbsp;આસપાસ&nbsp;
| હરિલીલામૃત : ૧, ૨ – કવિ દલપતરામ  
| હરિલીલામૃત : ૧, ૨ – કવિ દલપતરામ [ જીવનના અંતિમ દાયકામાં દલપતરામે રચેલા ગણાતા આ ગ્રંથો ૧૯૨૮, ૧૯૩૫માં પ્રકાશિત થયેલા છે અને એ આચાર્ય વિહારીલાલને નામે છે.]
|-
[ જીવનના અંતિમ દાયકામાં દલપતરામે રચેલા ગણાતા આ ગ્રંથો ૧૯૨૮, ૧૯૩૫માં  
|-
| પ્રકાશિત થયેલા છે અને એ આચાર્ય વિહારીલાલને નામે છે.]
|-
|-
| ૧૮૯૦&nbsp;આસપાસ&nbsp;
| ૧૮૯૦&nbsp;આસપાસ&nbsp;
Line 2,197: Line 2,188:
|-
|-
| ૧૯૨૮  
| ૧૯૨૮  
| હરિલીલામૃત : ૧ [મ.] – કવિ/ત્રવાડી દલપતરામ [? આચાર્ય  
| હરિલીલામૃત : ૧ [મ.] – કવિ/ત્રવાડી દલપતરામ [? આચાર્ય વિહારીલાલ; વળી જુઓ ‘૧૮૯૦ આસપાસ‘ માં આ પુસ્તકનો નિર્દેશ]
|-
| વિહારીલાલ; વળી જુઓ ‘૧૮૯૦ આસપાસ‘ માં આ પુસ્તકનો નિર્દેશ]
|-
|-
| ૧૯૨૮  
| ૧૯૨૮  
Line 8,043: Line 8,031:
| શ્રૃણવંતુ – ભટ્ટ ધ્રુવ
| શ્રૃણવંતુ – ભટ્ટ ધ્રુવ
|}
|}
{{center|<big><big>❒</big></big>}}
{{HeaderNav2
|previous =
|next = વાર્તા
}}

Navigation menu