16,094
edits
(→) |
(→) |
||
(22 intermediate revisions by 3 users not shown) | |||
Line 1: | Line 1: | ||
__NOTOC__ | __NOTOC__ | ||
{|cellspacing="0" cellpadding="0" width="100%" | {|cellspacing="0" cellpadding="0" width="100%" | ||
|- style="white-space: nowrap;" | |- style="white-space: nowrap;" | ||
Line 189: | Line 190: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – મનહર મોદી]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | | {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – મનહર મોદી]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – મનુભાઈ ત્રિવેદી]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – માધવ રામાનુજ]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | | {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – માધવ રામાનુજ]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – રઘુવીર ચૌધરી]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – રમેશ પારેખ|કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – રમેશ પારેખ]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | | {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – રમેશ પારેખ|કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – રમેશ પારેખ]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | ||
Line 276: | Line 281: | ||
| {{autorow}} || [[ જયદેવ શુક્લની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — જયદેવ શુક્લની કવિતા ]] || રાજેશ પંડ્યા : સંપાદક || કવિતા | | {{autorow}} || [[ જયદેવ શુક્લની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — જયદેવ શુક્લની કવિતા ]] || રાજેશ પંડ્યા : સંપાદક || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ દલપત પઢિયારની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — દલપત પઢિયારની કવિતા ]] || રાજેશ મકવાણા : સંપાદક || કવિતા | | {{autorow}} || [[દલપત પઢિયારની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — દલપત પઢિયારની કવિતા ]] || રાજેશ મકવાણા : સંપાદક || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[કવિશ્રી રાજેશ પંડ્યાની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — કવિશ્રી રાજેશ પંડ્યાની કવિતા]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || કવિતા | | {{autorow}} || [[કવિશ્રી રાજેશ પંડ્યાની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — કવિશ્રી રાજેશ પંડ્યાની કવિતા]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ મનીષા જોષીની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મનીષા જોષીની કવિતા ]] || પન્ના ત્રિવેદી : સંપાદક || કવિતા | | {{autorow}} || [[મનીષા જોષીની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મનીષા જોષીની કવિતા ]] || પન્ના ત્રિવેદી : સંપાદક || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ મનોહર ત્રિવેદીનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મનોહર ત્રિવેદીનાં કાવ્યો ]] || વિપુલ પુરોહિત : સંપાદક || કવિતા | | {{autorow}} || [[મનોહર ત્રિવેદીનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મનોહર ત્રિવેદીનાં કાવ્યો ]] || વિપુલ પુરોહિત : સંપાદક || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ગઝલસંપદા]] || ધ્વનિલ પારેખ : સંપાદક || કવિતા | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી ગઝલસંપદા]] || ધ્વનિલ પારેખ : સંપાદક || કવિતા | ||
Line 288: | Line 293: | ||
| {{autorow}} || [[સિગ્નેચર પોયમ્સ|સિગ્નેચર પોયમ્સ (કવિની ઓળખમુદ્રા-કવિતા)]]|| મણિલાલ હ. પટેલ, ગિરીશ ચૌધરી : સંપાદકો || કવિતા | | {{autorow}} || [[સિગ્નેચર પોયમ્સ|સિગ્નેચર પોયમ્સ (કવિની ઓળખમુદ્રા-કવિતા)]]|| મણિલાલ હ. પટેલ, ગિરીશ ચૌધરી : સંપાદકો || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ કંદમૂળ|કંદમૂળ ]] || મનીષા જોષી || કવિતા | | {{autorow}} || [[કંદમૂળ|કંદમૂળ ]] || મનીષા જોષી || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ કંદરા|કંદરા]] || મનીષા જોષી || કવિતા | | {{autorow}} || [[કંદરા|કંદરા]] || મનીષા જોષી || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ કંસારા બજાર|કંસારા બજાર ]] || મનીષા જોષી || કવિતા | | {{autorow}} || [[કંસારા બજાર|કંસારા બજાર ]] || મનીષા જોષી || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[રવીન્દ્રનાથની કાવ્યસૃષ્ટિ|રવીન્દ્રનાથની કાવ્યસૃષ્ટિ (ચાર ભાગ)]] || શૈલેશ પારેખ : અનુવાદ || કવિતા | | {{autorow}} || [[રવીન્દ્રનાથની કાવ્યસૃષ્ટિ|રવીન્દ્રનાથની કાવ્યસૃષ્ટિ (ચાર ભાગ)]] || શૈલેશ પારેખ : અનુવાદ || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા]] ||મણિલાલ હ. પટેલ, ગિરીશ દ. ચૌધરી : સંપાદકો|| કવિતા | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા]] ||મણિલાલ હ. પટેલ, ગિરીશ દ. ચૌધરી : સંપાદકો|| કવિતા | ||
Line 306: | Line 309: | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી મુક્ત દીર્ઘ કવિતા]] ||સતીશ વ્યાસ, દીપક રાવલ : સંપાદકો || કવિતા | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી મુક્ત દીર્ઘ કવિતા]] ||સતીશ વ્યાસ, દીપક રાવલ : સંપાદકો || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ઉદયન ઠક્કરનાં ઉત્તમ કાવ્યો]] [[File:Ekatra mic.png|12px]] ||રમણ સોની : સંપાદક|| કવિતા | | {{autorow}} || [[ઉદયન ઠક્કરનાં ઉત્તમ કાવ્યો]] [[File:Ekatra mic red.png|12px]] ||રમણ સોની : સંપાદક|| કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અનુનય]] ||જયન્ત પાઠક|| કવિતા | | {{autorow}} || [[અનુનય]] ||જયન્ત પાઠક|| કવિતા | ||
Line 312: | Line 315: | ||
| {{autorow}} || [[છોળ]] ||પ્રદ્યુમ્ન તન્ના|| કવિતા | | {{autorow}} || [[છોળ]] ||પ્રદ્યુમ્ન તન્ના|| કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[તારાપણાના શહેરમાં]] ||જવાહર બક્ષી|| કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[હેમંત ધોરડાનાં ચૂંટેલાં કાવ્યો]] ||ઉદયન ઠક્કર : સંપાદક|| કવિતા | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 359: | Line 365: | ||
! ક્રમ !! નામ !! લેખક સંપાદક !! વિભાગ | ! ક્રમ !! નામ !! લેખક સંપાદક !! વિભાગ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા]] [[File:Ekatra mic red.png|12px]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://ekatraaudiostories.glide.page ગુજરાતી ઑડિયો વાર્તાસંપદા] || શ્રેયા સંઘવી શાહ : ઑડિયો રેકોર્ડિંગ સંકલન || ઑડિયો | | {{autorow}} || [https://ekatraaudiostories.glide.page ગુજરાતી ઑડિયો વાર્તાસંપદા] [[File:Ekatra mic red.png|12px]]|| શ્રેયા સંઘવી શાહ : ઑડિયો રેકોર્ડિંગ સંકલન || ઑડિયો | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી ]] || મણિલાલ હ. પટેલ: શ્રેણી સંપાદન || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[ અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી ]] || મણિલાલ હ. પટેલ: શ્રેણી સંપાદન || ટૂંકી વાર્તા | ||
Line 422: | Line 428: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[Many-Splendoured Love]] || પ્રીતિ સેનગુપ્તા (Preety Shah-Sengupta) || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[Many-Splendoured Love]] || પ્રીતિ સેનગુપ્તા (Preety Shah-Sengupta) || ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[તખુની વાર્તા]] ||અજિત ઠાકોર|| ટૂંકી વાર્તા | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 593: | Line 602: | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/valtavane_kinare_revised_?fr=sODU5NTQ1NTQwMzY પ્રાગ પ્રવાસ] || રમણ સોની || પ્રવાસ | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/valtavane_kinare_revised_?fr=sODU5NTQ1NTQwMzY પ્રાગ પ્રવાસ] || રમણ સોની || પ્રવાસ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી પ્રવાસસાહિત્ય સંપદા|ગુજરાતી પ્રવાસસાહિત્ય સંપદા]] || રમણ સોની • ભારતી રાણે : સંપાદક || પ્રવાસ | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી પ્રવાસસાહિત્ય સંપદા|ગુજરાતી પ્રવાસસાહિત્ય સંપદા]] [[File:Ekatra mic red.png|12px]] || રમણ સોની • ભારતી રાણે : સંપાદક || પ્રવાસ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અલગારી રખડપટ્ટી]] || રસિક ઝવેરી || પ્રવાસ | | {{autorow}} || [[અલગારી રખડપટ્ટી]] || રસિક ઝવેરી || પ્રવાસ | ||
Line 673: | Line 682: | ||
| {{autorow}} || [[અંતરંગ - બહિરંગ|અંતરંગ - બહિરંગ (ભોળાભાઈ પટેલ સાથે મુલાકાત)]] || યજ્ઞેશ દવે || મુલાકાત | | {{autorow}} || [[અંતરંગ - બહિરંગ|અંતરંગ - બહિરંગ (ભોળાભાઈ પટેલ સાથે મુલાકાત)]] || યજ્ઞેશ દવે || મુલાકાત | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સંવાદસંપદા]] || આરાધના ભટ્ટ || મુલાકાત | | {{autorow}} || [[સંવાદસંપદા]] [[File:Ekatra mic red.png|12px]] || આરાધના ભટ્ટ || મુલાકાત | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ઇન્ટરવ્યૂઝ]] || ડૉ. યશવંત ત્રિવેદી || મુલાકાત | | {{autorow}} || [[ઇન્ટરવ્યૂઝ]] || ડૉ. યશવંત ત્રિવેદી || મુલાકાત | ||
Line 723: | Line 732: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[બુંદબુંદની સૂરત નિરાલી|બુંદબુંદની સૂરત નિરાલી]] || રમણ સોની, કિશોર વ્યાસ : સંપાદક || વિવેચન | | {{autorow}} || [[બુંદબુંદની સૂરત નિરાલી|બુંદબુંદની સૂરત નિરાલી]] || રમણ સોની, કિશોર વ્યાસ : સંપાદક || વિવેચન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી - જયન્ત કોઠારી]] || રમણ સોની - સંપાદક || વિવેચન | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/bruhad-pingal બૃહદ પિંગળ ] || રા. વિ. પાઠક || વિવેચન | | {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/bruhad-pingal બૃહદ પિંગળ ] || રા. વિ. પાઠક || વિવેચન | ||
Line 787: | Line 798: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અવલોકન-વિશ્વ]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન | | {{autorow}} || [[અવલોકન-વિશ્વ]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[નવલરામ પંડ્યા]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 826: | Line 839: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[નવલકથાપરિચયકોશ]] || જયેશ ભોગાયતા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ | | {{autorow}} || [[નવલકથાપરિચયકોશ]] || જયેશ ભોગાયતા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[દસમો દાયકો – વર્ગીકૃત સૂચિ]] || કિશન પટેલ : સૂચિ-કર્તા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | |||
|- | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 929: | Line 945: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[રુચિ]] || ચુનીલાલ મડિયા : સંપાદક || સામયિક | | {{autorow}} || [[રુચિ]] || ચુનીલાલ મડિયા : સંપાદક || સામયિક | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[સંજ્ઞા]] || જ્યોતોષ જાની : સંપાદક || સામયિક | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/magazine/pdf/LC_FEB_2023-2V2_Final.pdf સાહિત્યિક સંરસન - લિટરરી કૉન્સોર્ટિયમ — ૧] || સુમન શાહ : સંપાદક || સામયિક | | {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/magazine/pdf/LC_FEB_2023-2V2_Final.pdf સાહિત્યિક સંરસન - લિટરરી કૉન્સોર્ટિયમ — ૧] || સુમન શાહ : સંપાદક || સામયિક | ||
Line 941: | Line 959: | ||
=={{color|maroon|ગ્રંથસાર}}== | =={{color|maroon|ગ્રંથસાર}}== | ||
<center> | <center> | ||
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable" | {| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable" | ||
! ક્રમ !! મૂળ નામ !! લેખક !! અનુવાદક | ! ક્રમ !! મૂળ નામ !! લેખક !! અનુવાદક !! વિષય | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} ||[[Talk Like Ted]](સંભાષણકળાનાં કૌશલ્યો) || કાર્માઈન ગેલો || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ || મનોવિજ્ઞાન, પ્રેરણાત્મક, કૈશલ્ય, શિક્ષણ અને વ્યક્તિવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[Thinking, Fast and Slow]](વિચારવલોણું, તેજ અને મંદ) || ડેનિયલ કાનમેન || હેમાંગ દેસાઈ || મનોવિજ્ઞાન, પ્રેરણાત્મક, કૈશલ્ય, શિક્ષણ અને વ્યક્તિવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[The 5 AM Club]](જાગ્યા ત્યાંથી સવાર) || રોબિન શર્મા || છાયા ઉપાધ્યાય || મનોવિજ્ઞાન, પ્રેરણાત્મક, કૈશલ્ય, શિક્ષણ અને વ્યક્તિવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[Made to Stick]](મેઈડ ટુ સ્ટિક) || ચિપ હીથ અને ડેન હીથ || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ || મનોવિજ્ઞાન, પ્રેરણાત્મક, કૈશલ્ય, શિક્ષણ અને વ્યક્તિવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[The Science of Happily Ever After]] (શાશ્વત પ્રેમની ખોજ) || ટાય તાશિરો || અપૂર્વ વોરા || મનોવિજ્ઞાન, પ્રેરણાત્મક, કૈશલ્ય, શિક્ષણ અને વ્યક્તિવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[Atomic Habits]] (એટોમીક હેબીટ્સ) || જેમ્સ ક્લીઅર || કલરવ જોષી || મનોવિજ્ઞાન, પ્રેરણાત્મક, કૈશલ્ય, શિક્ષણ અને વ્યક્તિવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[What Are You Doing with Your Life?]] તમારે તમારા જીવનમાં શું કરવું જોઈએ? || જિદ્દુ કૃષ્ણમૂર્તિ || રાજ ગોસ્વામી || મનોવિજ્ઞાન, પ્રેરણાત્મક, કૈશલ્ય, શિક્ષણ અને વ્યક્તિવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[What I Talk About When I Talk About Running]] (વોટ આઈ ટોક અબોઉટ વ્હેન આઈ ટોક અબાઉટ રનીંગ) || હારુકી મુરાકામી. || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ || મનોવિજ્ઞાન, પ્રેરણાત્મક, કૈશલ્ય, શિક્ષણ અને વ્યક્તિવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[Outliers]] (જગથી જુદેરા ને મૂઠીઊંચેરા માનવીઓની સાફલ્યગાથા) || માલ્કમ ગ્લેડવેલ || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ || મનોવિજ્ઞાન, પ્રેરણાત્મક, કૈશલ્ય, શિક્ષણ અને વ્યક્તિવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[101 Essays that will change the way you think…]] (તમારી વિચાર તરેહને બદલી નાખનારા ૧૦૧ નિબંધો..) || બ્રિયાના વીસ્ટ || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ || મનોવિજ્ઞાન, પ્રેરણાત્મક, કૈશલ્ય, શિક્ષણ અને વ્યક્તિવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[Big Magic|Big Magic: Creative Living Beyond Fear]] (બિગ મેજિક:) || એલિઝાબેથ ગિલ્બર્ટ || રાજ ગોસ્વામી || મનોવિજ્ઞાન, પ્રેરણાત્મક, કૈશલ્ય, શિક્ષણ અને વ્યક્તિવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[Deep Work|Deep Work : Rules for Focused Success in a Distracted World]] (ડીપ વર્ક) || કાલ ન્યૂપોર્ટ || રાજ ગોસ્વામી || મનોવિજ્ઞાન, પ્રેરણાત્મક, કૈશલ્ય, શિક્ષણ અને વ્યક્તિવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[Mindset]] (માઈન્ડસેટ: સફળતાનું નવું મનોવિજ્ઞાન ) || કેરોલ ડ્વેક || રાજ ગોસ્વામી || મનોવિજ્ઞાન, પ્રેરણાત્મક, કૈશલ્ય, શિક્ષણ અને વ્યક્તિવિષયક | ||
| | |||
| | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[The Courage to be Disliked]] (નાપસંદ હોવાનું સાહસ) || ઇચિરો કિશિમી || રાજ ગોસ્વામી || મનોવિજ્ઞાન, પ્રેરણાત્મક, કૈશલ્ય, શિક્ષણ અને વ્યક્તિવિષયક | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} ||[[ | | {{autorow}} || [[THINK LIKE A MONK]] (સાધુની જેમ વિચારીએ) || જય શેટ્ટી || ચૈતન્ય દેસાઈ || મનોવિજ્ઞાન, પ્રેરણાત્મક, કૈશલ્ય, શિક્ષણ અને વ્યક્તિવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[Who Moved My Cheese?]] (હૂ મૂવ્ડ માય ચીઝ?) || સ્પેન્સર જ્હોન્સન || રાજ ગોસ્વામી || મનોવિજ્ઞાન, પ્રેરણાત્મક, કૈશલ્ય, શિક્ષણ અને વ્યક્તિવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[12 Rules For Life|12 Rules For Life - An Antidote to Chaos]] (જીવનના 12 નિયમો ) || જોર્ડન બી. પીટરસન || શબીર અહેમદભાઈ ગલરીયા || મનોવિજ્ઞાન, પ્રેરણાત્મક, કૈશલ્ય, શિક્ષણ અને વ્યક્તિવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[The Psychology of Money]] (પૈસા અંગેની આપણી માનસિકતા) || મોર્ગન હાઉસેલ || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ || મનોવિજ્ઞાન, પ્રેરણાત્મક, કૈશલ્ય, શિક્ષણ અને વ્યક્તિવિષયક | ||
|- | |- | ||
| | | {{autorow}} ||[[At The Existentialist Café ]] (અસ્તિત્વવાદનો ઉદય- એક કેફેમાંથી) || સારા બેઈકવેલ || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ || તત્વજ્ઞાન, આધ્યાત્મિકતા અને ધર્મવિષયક | ||
| | |||
| | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[The Prophet]] (વિદાય વેળાએ પયગંબરનો જીવન-સંદેશ) || ખલિલ જીબ્રાન || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ || તત્વજ્ઞાન, આધ્યાત્મિકતા અને ધર્મવિષયક | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} ||[[The | | {{autorow}} || [[The Myth of Sisyphus]] (સિસિફસનું મિથક) || આલ્બેર કામૂ || રાજ ગોસ્વામી || તત્વજ્ઞાન, આધ્યાત્મિકતા અને ધર્મવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[On Being and Becoming]] (ઑન બીઇંગ ઍન્ડ બીકમિંગ) || જેનિફર ઍના ગોસેટ્ટી-ફેરેન્ચી || અપૂર્વ વોરા || તત્વજ્ઞાન, આધ્યાત્મિકતા અને ધર્મવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} ||[[The Story of My Life]] (મારી જીવનકથા) || હેલન કેલર || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ || જીવનચરિત્ર અને સંસ્મરણો | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[The Diary of a Young Girl]] (ધ ડાયરીઑફ એ યંગ ગર્લ) || ઍની ફ્રેન્ક || નિસર્ગી મ્હેડ || જીવનચરિત્ર અને સંસ્મરણો | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[Alexander the Great]] (મહારાજાધિરાજ એલેકઝાન્ડ્ર) || ફિલિપ ફ્રીમેન || લતા બક્ષી || જીવનચરિત્ર અને સંસ્મરણો | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[Becoming]] (બિકમિંગ) || મિશેલ ઓબામા || નિસર્ગી મ્હેડ || જીવનચરિત્ર અને સંસ્મરણો | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[Man’s Search for Meaning]] (જીવનના અર્થની ખોજ) || વિક્ટર ફ્રેન્કલ || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ || જીવનચરિત્ર અને સંસ્મરણો | ||
|- | |- | ||
| | | {{autorow}} || [[EDUCATED|EDUCATED : A Memoir]] (શિક્ષિતા) || ટેરા વેસ્ટોવર || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ || જીવનચરિત્ર અને સંસ્મરણો | ||
| | |||
| | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[The Kite Runner]] (કાઈટ રનર (પતંગ પકડનાર)) || ખાલેદ હોસૈની || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ || જીવનચરિત્ર અને સંસ્મરણો | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[Sapiens|Sapiens: A Brief History of Humankind]] (સેપિયન્સ) || યુવલ નોઆ હરારી || રાજ ગોસ્વામી || ઇતિહાસ, સંસ્કૃતિ અને સમાજવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[Factfulness]] (તથ્યપૂર્ણતા) || હેન્સ રોઝલીંગ || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ || ઇતિહાસ, સંસ્કૃતિ અને સમાજવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[The | | {{autorow}} || [[The Second Sex]] (ધ સેકન્ડ સેક્સ) || સીમોં દ બુવા || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ || ઇતિહાસ, સંસ્કૃતિ અને સમાજવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[The | | {{autorow}} || [[The Silk Roads]] (ધ સિલ્ક રોડ્સ) || પીટર ફ્રેંકોપેન || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ || ઇતિહાસ, સંસ્કૃતિ અને સમાજવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[The Tipping Point]] (ધ ટીપિંગ પોઈન્ટ) || માલ્કમ ગ્લેડવેલ || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ || ઇતિહાસ, સંસ્કૃતિ અને સમાજવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[War and Peace|War And Peace]] (યુદ્ધ અને શાંતિ) || લીયો ટોલ્સટૉય || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ || ઇતિહાસ, સંસ્કૃતિ અને સમાજવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[A Room of One's Own]] (મારો પોતાનો ઓરડો, એ મારી પોતાની દુનિયા) || વર્જિનિયા વુલ્ફ || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ || ઇતિહાસ, સંસ્કૃતિ અને સમાજવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[India After Gandhi]] (ગાંધીજી પછીનું ભારત) || રામચંદ્ર ગુહા || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ || ઇતિહાસ, સંસ્કૃતિ અને સમાજવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[A Short History of Nearly Everything]] (લગભગ બધી વસ્તુઓનો સંક્ષિપ્ત ઇતિહાસ) || બીલ બ્રાયસન || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ || ઇતિહાસ, સંસ્કૃતિ અને સમાજવિષયક | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[Creativity]] (સર્જનાત્મકતા) || મિહાલિ સિક્ઝેન્ટ મિહાલી || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ | | {{autorow}} || [[Creativity]] (સર્જનાત્મકતા) || મિહાલિ સિક્ઝેન્ટ મિહાલી || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ || કલા અને સાહિત્યવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[THE ILIAD]] (ઇલિયડ) || હોમર || કૈવલ્ય દવે | | {{autorow}} || [[THE ILIAD]] (ઇલિયડ) || હોમર || કૈવલ્ય દવે || કલા અને સાહિત્યવિષયક | ||
| | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[Homo Deus|Homo Deus: A Brief History of Tomorrow]] (હોમો ડ્યુસ) || યુવલ નોઆ હરારી || રાજ ગોસ્વામી | | {{autorow}} || [[Homo Deus|Homo Deus: A Brief History of Tomorrow]] (હોમો ડ્યુસ) || યુવલ નોઆ હરારી || રાજ ગોસ્વામી || વિજ્ઞાન અને ટેકનોલોજીવિષયક | ||
| | |||
| | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[21 Lessons for the 21st Century]] (એકવીસમી સદી માટે એકવીસ બોધ) || યુવલ નોઆ હરારી || હેમાંગ દેસાઈ || વિજ્ઞાન અને ટેકનોલોજીવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[Superintelligence]] (સુપર ઇન્ટેલિજન્સ) || નિક બોસ્ટ્રોમ || છાયા ઉપાધ્યાય || વિજ્ઞાન અને ટેકનોલોજીવિષયક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[Welcome to the Universe]] (વેલકમ ટુ ધ યુનિવર્સ) || નીલ ડી'ગ્રાસ ટાયસન, માઈકલ સ્ટ્રૂસ, રિચર્ડ ગોટ || છાયા ઉપાધ્યાય || વિજ્ઞાન અને ટેકનોલોજીવિષયક | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[You Can Heal Your Life]] (તમારું જીવન-સ્વાસ્થ્ય, તમારા હાથમાં ) || શ્રીમતી લુઈસ હે || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ || આરોગ્ય અને ધ્યાનવિષયક | |||
| | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[Rich Dad, Poor Dad]] (રિચ ડૅડ, પૂઅર ડૅડ) || રૉબર્ટ કિઓસાકી || અપૂર્વ વોરા || અર્થવિષયક | |||
| | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[The Hidden Life of Trees]] (વૃક્ષોનું વિસ્મયપૂર્ણ જીવન) || પીટર વૉલબેન || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ || પ્રકૃતિ અને પર્યાવરણ | |||
| | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 1,367: | Line 1,240: | ||
! ક્રમ !! નામ | ! ક્રમ !! નામ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://ekatraaudiostories.glide.page ગુજરાતી વાર્તાસંપદા (Audiobook)] [[File:Ekatra mic red.png|12px]] | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https:// | | {{autorow}} || [https://ekatra-pravassahitya.glide.page ગુજરાતી પ્રવાસસાહિત્ય સંપદા (Audiobook)] [[File:Ekatra mic red.png|12px]] | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://vartavaibhav.glide.page ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાવૈભવ] | | {{autorow}} || [https://vartavaibhav.glide.page ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાવૈભવ] |