15,586
edits
(Created page with "{{#seo: |title_mode= replace |title= સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ - Ekatra Wiki |keywords= ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તા, સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ, શરીફા વીજળીવાળા, ગુજરાતી સાહિત્ય |description=This is home page for this wiki |image= |image_alt=Wiki Logo |site_name=Ekatra Wiki |locale=gu-IN |type=website |modified_time={{REVISION...") |
No edit summary |
||
Line 27: | Line 27: | ||
* [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/કૃતિ-પરિચય|કૃતિ-પરિચય]] | * [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/કૃતિ-પરિચય|કૃતિ-પરિચય]] | ||
}} | }} | ||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:350px;padding-right:0.5em;" | |||
|- | |||
| નામ | |||
| જન્મની વિગત | |||
| વાર્તા | |||
|- | |||
| 1. સરોજિની મહેતા | |||
| 12-11-1898 થી 1977 | |||
| દુઃખ કે સુખ | |||
|- | |||
| 2. લીલાવતી મુનશી | |||
| 23-05-1899 – 06-01-1978 | |||
| વનમાળાની ડાયરીમાંથી કેટલાક ઉતારા | |||
|- | |||
| 3. સૌદામિની મહેતા | |||
| 18-11-1903 થી 17-12-1989 | |||
| એકલવાયો જીવ | |||
|- | |||
| 4. વિનોદિની નીલકંઠ | |||
| 09-02-1907 થી 29-11-1987 | |||
| જો હું વાર્તાની નાયિકા હોત તો... | |||
|- | |||
| 5. રંભાબહેન ગાંધી | |||
| 27-04-1911 થી 29-03-1986 | |||
| જો અને તો | |||
|- | |||
| 6. સરલા શેઠ | |||
| 20-07-1913 | |||
| ચંડિકા | |||
|- | |||
| 7. લાભુબહેન મહેતા | |||
| 17-12-1915 થી 07-04-1994 | |||
| બિંદી | |||
|- | |||
| 8. વસુબહેન ભટ્ટ | |||
| 23-03-1924 થી 13-12-2020 | |||
| બંધાણી | |||
|- | |||
| 9. ધીરુબહેન પટેલ | |||
| 29-05-1926 થી 10-03-2023 | |||
| વિશ્રંભકથા | |||
|- | |||
| 10. કુન્દનિકા કાપડીઆ | |||
| 11-01-1927 થી 30-04-2020 | |||
| જવા દઈશું તમને | |||
|- | |||
| 11. પદ્મા ફડિયા | |||
| 23-04-1928 | |||
| પેટે દીકરો નહીં પાણો પડ્યો | |||
|- | |||
| 12. ભારતી વૈદ્ય | |||
| 03-03-1929 | |||
| બોલતું મૌન | |||
|- | |||
| 13. સરોજ પાઠક | |||
| 01-06-1929 – 16-04-1989 | |||
| દુષ્ચક્ર | |||
|- | |||
| 14. હેમાંગિની રાનડે | |||
| 15-07-1932 | |||
| ગર્વ | |||
|- | |||
| 15. સવિતા રાણપુરા | |||
| 28-10-1933 થી 12-08-1977 | |||
| ફોટા | |||
|- | |||
| 16. પન્ના નાયક | |||
| 28-12-1933 | |||
| કથા નલિનભાઈની | |||
|- | |||
| 17. ભારતી ર. દવે | |||
| 06-10-1934 | |||
| આ ઘર | |||
|- | |||
| 18. મીનાક્ષી દીક્ષિત | |||
| 03-12-1934 | |||
| હીંચકો | |||
|- | |||
| 19. તારિણી દેસાઈ | |||
| 22-12-1935 | |||
| કિચૂડ કિચૂડ સાંકળ | |||
|- | |||
| 20. મંજુલા ગાડીત | |||
| 26-02-1937 | |||
| સેકન્ડ હેન્ડ | |||
|- | |||
| 21. દેવયાની દવે | |||
| 15-11-1937 | |||
| અતિતરાગના અરણ્યે | |||
|- | |||
| 22. ઉષા શેઠ | |||
| 09-06-1938 | |||
| વાડમાં પડ્યું બાકોરું | |||
|- | |||
| 23. ઈલા આરબ મહેતા | |||
| 16-06-1938 | |||
| શમિક, તું શું કહેશે? | |||
|- | |||
| 24. તરુલતા દવે | |||
| 19-09-1938 | |||
| નિશ્વાસ | |||
|- | |||
| 25. વર્ષા અડાલજા | |||
| 10-04-1940 | |||
| ગાંઠે બાંધ્યું આકાશ | |||
|- | |||
| 26. ભારતી દલાલ | |||
| 25-05-1940 | |||
| બે વિધવાની વારતા | |||
|- | |||
| 27. અંજલિ ખાંડવાળા | |||
| 21-09-1940 થી 11-04-2019 | |||
| શક્તિપાત | |||
|- | |||
| 28. જ્યોત્સના મિલન | |||
| 19-07-1941 થી 05-05-2014 | |||
| શંપા | |||
|- | |||
| 29. સુવર્ણા | |||
| 16-10-1942 | |||
| કોઈ જુદો ગ્રહ | |||
|- | |||
| 30. વર્ષા દાસ | |||
| 09-11-1942 | |||
| મનગમતી કેદ | |||
|- | |||
| 31. રમીલા પી. મહેતા | |||
| 1943 | |||
| બે-પગલાં | |||
|- | |||
| 32. ભાનુમતિ શાહ | |||
| 06-01-1943 | |||
| હવે મળીશું કોર્ટમાં | |||
|- | |||
| 33. રશ્મિ જાગીરદાર | |||
| 15-08-1943 | |||
| એક શરત | |||
|- | |||
| 34. પ્રેરણા લીમડી | |||
| 26-07-1944 | |||
| કેમ ખોલી બારી | |||
|- | |||
| 35. પ્રીતિ સેનગુપ્તા | |||
| 17-05-1945 | |||
| સરસ પૂતળી | |||
|- | |||
| 36. હિમાંશી શેલત | |||
| 08-01-1947 | |||
| નાયકભેદ | |||
|- | |||
| 37. શ્રદ્ધા ત્રિવેદી | |||
| 02-08-1948 | |||
| ઊજળો વસ્તાર | |||
|- | |||
| 38. નિર્ઝરી મહેતા | |||
| 10-09-1948 | |||
| બાણશૈયા | |||
|- | |||
| 39. સ્વાતિ મેઢ | |||
| 17-05-1949 | |||
| બબુ ગાંડી | |||
|- | |||
| 40. ચંદ્રાબેન શ્રીમાળી | |||
| 03-08-1950 | |||
| ચણીબોર | |||
|- | |||
| 41. આશા વીરેન્દ્ર | |||
| 02-09-1950 | |||
| શું થયું? | |||
|- | |||
| 42. ઊર્મિલા વિક્રમ પાલેજા | |||
| 01-05-1953 | |||
| બળાત્કાર | |||
|- | |||
| 43. કલ્પના દેસાઈ | |||
| 13-06-1953 | |||
| હાથ ધોયા ! | |||
|- | |||
| 44. મેધા ત્રિવેદી | |||
| 11-08-1953 | |||
| ગ્રહણ | |||
|- | |||
| 45. દિના પંડ્યા | |||
| 09-04-1954 | |||
| ઓહવાટ | |||
|- | |||
| 46. દીના વચ્છરાજાની | |||
| 10-07-1954 | |||
| ગોળગોળ ધાણી | |||
|- | |||
| 47. બિન્દુ ભટ્ટ | |||
| 18-09-1954 | |||
| મંગળસૂત્ર | |||
|- | |||
| 48. નીલા સંઘવી | |||
| 01-10-1954 | |||
| માસ્ક | |||
|- | |||
| 49. ભારતી રાણે | |||
| 26-12-1954 | |||
| ઊલટા ફેરા | |||
|- | |||
| 50. લતા હિરાણી | |||
| 27-02-1955 | |||
| ઊભા રે’જો | |||
|- | |||
| 51. ગિરીમા ઘારેખાન | |||
| 28-02-1955 | |||
| ઘર | |||
|- | |||
| 52. કામિની મહેતા | |||
| 02-05-1955 | |||
| પથરો | |||
|- | |||
| 53. નીલમ દોશી | |||
| 06-12-1955 | |||
| સંજુ દોડ્યો | |||
|- | |||
| 54. ઉષા ઉપાધ્યાય | |||
| 07-06-1956 | |||
| હું તો ચાલી | |||
|- | |||
| 55. વર્ષા તન્ના | |||
| 24-07-1957 | |||
| જેલ | |||
|- | |||
| 56. સંસ્કૃતિરાણી દેસાઈ | |||
| 01-10-1958 | |||
| સમયયાન | |||
|- | |||
| 57. ગીતા દેવદત્ત શુક્લ | |||
| 14-01-1959 | |||
| સિક્સટીન સિક્સટી | |||
|- | |||
| 58. દક્ષા પટેલ | |||
| 15-01-1959 | |||
| બારી | |||
|- | |||
| 59. આમ્રપાલી દેસાઈ | |||
| 16-06-1959 | |||
| પ્રાપ્તિ | |||
|- | |||
| 60. પ્રીતિ જરીવાલા | |||
| 16-06-1959 | |||
| દ્વિધા | |||
|- | |||
| 61. સોનલ પરીખ | |||
| 10-10-1959 | |||
| રીસ | |||
|- | |||
| 62. રેણુકા દવે | |||
| 17-02-1960 | |||
| પૂરણપોળી | |||
|- | |||
| 63. મીનલ દવે | |||
| 09-03-1960 | |||
| ઉંબરો | |||
|- | |||
| 64. કાલિન્દી પરીખ | |||
| 25-09-1960 | |||
| સિગારેટ | |||
|- | |||
| 65. પ્રજ્ઞા પટેલ | |||
| 15-11-1960 | |||
| તરાપો | |||
|- | |||
| 66. સુષમા શેઠ | |||
| 24-12-1960 | |||
| શૂન્યાવકાશ | |||
|- | |||
| 67. અન્નપૂર્ણા મેકવાન | |||
| 09-06-1961 | |||
| સરપ્રાઈઝ | |||
|- | |||
| 68. સોનલદે એમ. દેસાઈ | |||
| 20-09-1961 | |||
| માલિનીબેન કોણ છે? | |||
|- | |||
| 69. પારુલ કંદર્પ દેસાઈ | |||
| 29-12-1961 | |||
| ભણકાર | |||
|- | |||
| 70. દક્ષા સંઘવી | |||
| 04-04-1962 | |||
| ત્રેપનમું પત્તું | |||
|- | |||
| 71. અશ્વિની બાપટ | |||
| 06-04-1962 | |||
| કવિતાઓના રસ્તે | |||
|- | |||
| 72. ગીરા ભટ્ટ | |||
| 04-12-1962 | |||
| કેડો | |||
|- | |||
| 73. દિના રાયચુરા | |||
| 05-12-1962 | |||
| પી.આર. | |||
|- | |||
| 74. વંદના ભટ્ટ | |||
| 07-01-1963 | |||
| કીર્તિમંદિર | |||
|- | |||
| 75. હાસ્યદા પંડ્યા | |||
| 21-07-1963 | |||
| ચટાઈ | |||
|- | |||
| 76. યામિની પટેલ | |||
| 21-10-1963 | |||
| માનતા | |||
|- | |||
| 77. માના વ્યાસ | |||
| 08-05-1964 | |||
| અસમજ | |||
|- | |||
| 78. દીપ્તિ વચ્છરાજાની | |||
| 27-08-1964 | |||
| ફળશ્રુતિ | |||
|- | |||
| 79. સુનિતા મજીઠિયા (ચૌધરી) | |||
| 12-12-1964 | |||
| આકડાનું ફૂલ | |||
|- | |||
| 80. મીતા ભાસ્કર મેવાડા | |||
| 04-07-1965 | |||
| ઉંબરો | |||
|- | |||
| 81. રીના મહેતા | |||
| 02-09-1965 | |||
| ઓળંગવું | |||
|- | |||
| 82. ગીતા માણેક | |||
| 08-10-1965 | |||
| પિત્ઝા | |||
|- | |||
| 83. નંદિતા ઠાકોર | |||
| 28-10-1965 | |||
| હૂંફ | |||
|- | |||
| 84. સ્વાતિ ધ્રુવ નાયક | |||
| 27-06-1966 | |||
| મહાભિનિષ્ક્રમણ | |||
|- | |||
| 85. રાજશ્રી વળિયા | |||
| 18-09-1966 | |||
| ખારાં પાણી | |||
|- | |||
| 86. કાજલ ઓઝા વૈદ્ય | |||
| 29-10-1966 | |||
| સવાલ | |||
|- | |||
| 87. ગોપાલી બુચ | |||
| 17-09-1967 | |||
| પોટલાં | |||
|- | |||
| 88. અર્ચિતા પંડ્યા | |||
| 14-11-1967 | |||
| વર્તુળનો ખુલ્લો છેડો | |||
|- | |||
| 89. મમતા પટેલ | |||
| 25-11-1967 | |||
| બળાત્કાર | |||
|- | |||
| 90. મીતા ત્રિવેદી | |||
| 09-04-1968 | |||
| અનર્થ | |||
|- | |||
| 91. પારુલ બારોટ | |||
| 06-12-1969 | |||
| ડાઘ | |||
|- | |||
| 92. નીતા જોશી | |||
| 01-02-1970 | |||
| ડચૂરો | |||
|- | |||
| 93. પારુલ ખખ્ખર | |||
| 10-07-1970 | |||
| ગામ : બળેલ પિપળિયા | |||
|- | |||
| 94. નેહા નીતિન ગોલે | |||
| 18-01-1971 | |||
| બાલસહજ પ્રશ્ન | |||
|- | |||
| 95. રાજુલ ભાનુશાલી | |||
| 18-07-1972 | |||
| ખિસ્સાગમન | |||
|- | |||
| 96. મલયા પાઠક | |||
| 21-01-1973 | |||
| ઢીલ કે પેચ | |||
|- | |||
| 97. રેખાબા સરવૈયા | |||
| 15-05-1973 | |||
| મુક્તિ | |||
|- | |||
| 98. છાયા ત્રિવેદી | |||
| 31-03-1974 | |||
| ઘાબાજરિયું | |||
|- | |||
| 99. નસીમ મહુવાકર | |||
| 23-04-1974 | |||
| ઉપરતળે | |||
|- | |||
| 100. રેના સુથાર | |||
| 23-08-1974 | |||
| ધુમાડાની આરપાર | |||
|- | |||
| 101. છાયા ઉપાધ્યાય | |||
| 04-11-1974 | |||
| અહલ્યાના રામ | |||
|- | |||
| 102. દેવાંગી ભટ્ટ | |||
| 26-04-1976 | |||
| સિલાઈ | |||
|- | |||
| 103. કોશા રાવલ | |||
| 12-02-1976 | |||
| લોકડાઉન | |||
|- | |||
| 104. રાધિકા પટેલ | |||
| 26-09-1976 | |||
| ડોગબેલ્ટ | |||
|- | |||
| 105. નેહા અનિષ ગાંધી | |||
| 28-09-1976 | |||
| સળવળાટ | |||
|- | |||
| 106. પૂજા તત્સત્ | |||
| 16-12-1976 | |||
| તાવ | |||
|- | |||
| 107. એકતા નીરવ દોશી | |||
| 27-01-1977 | |||
| બ્રેવ ગર્લ | |||
|- | |||
| 108. રાજેશ્વરી પટેલ | |||
| 01-07-1979 | |||
| તીતીઘોડો | |||
|- | |||
| 109. પન્ના ત્રિવેદી | |||
| 20-07-1979 | |||
| શરત | |||
|- | |||
| 110. રૂપા લખલાણી | |||
| 03-06-1980 | |||
| તીરાડ | |||
|- | |||
| 111. અમિતા પંચાલ | |||
| 07-07-1980 | |||
| અટ્ટહાસ્ય | |||
|- | |||
| 112. સમીરા દેખૈયા પાત્રાવાલા | |||
| 14-07-1983 | |||
| મેટ્રો | |||
|- | |||
| 113. શ્રદ્ધા ભટ્ટ | |||
| 17-10-1983 | |||
| અસ્પર્શ | |||
|- | |||
| 114. પ્રિયંકા જોશી | |||
| 25-09-1984 | |||
| અરુણોદય | |||
|- | |||
| 115. દિવ્યા જાદવ | |||
| 11-12-1986 | |||
| સાહેબ એક વાત કહું? | |||
|- | |||
| 116. મોના લિયા | |||
| 26-09-1989 | |||
| એ પાંચ દિવસો | |||
|- | |||
| 117. ચાર્વી ભટ્ટ | |||
| 10-12-1997 | |||
| કીકલો | |||
|- | |||
| 118. જયશ્રી ચૌધરી | |||
| 01-05- | |||
| મૂરખ છોકરી | |||
|- | |||
| 119. તરુલતા મહેતા | |||
| | |||
| ખંડિત | |||
|- | |||
| 120. નયના પટેલ | |||
| | |||
| ગોડ બ્લેસ હર ! | |||
|- | |||
| 121. નીતિ દવે | |||
| | |||
| ભીની ક્ષણો | |||
|- | |||
| 122. પૂર્વી એન. ઉપાધ્યાય | |||
| | |||
| ચંદરીની મા | |||
|- | |||
| 123. માયા દેસાઈ | |||
| | |||
| તમને શું ખબર પડે | |||
|- | |||
| 124. મીનાક્ષી ચંદારાણા | |||
| | |||
| ધુમ્મસનો જવાબ | |||
|- | |||
| 125. મોના જોષી | |||
| | |||
| ગાંઠ | |||
|- | |||
| 126. મોના પાત્રાવાલા | |||
| | |||
| રાની બિલાડો | |||
|- | |||
| 127. રેણુકા એચ. પટેલ | |||
| | |||
| મીરાંનું ઘર | |||
|- | |||
| 128. શ્રેયા શાહ | |||
| | |||
| સામેના ઓરડાનો પડછાયો | |||
|- | |||
| 129. ગીતા ત્રિવેદી | |||
| | |||
| શમણાનું સાતત્ય | |||
|} | |||
Line 32: | Line 557: | ||
{{HeaderNav | {{HeaderNav | ||
|previous = | |previous = | ||
|next = | |next = | ||
}} | }} |