31,409
edits
No edit summary |
No edit summary |
||
| Line 711: | Line 711: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ચિન્તયામિ મનસા]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[ચિન્તયામિ મનસા]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[તત્ત્વસંદર્ભ]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન|| style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[દોસ્તોએવ્સ્કી|દોસ્તોએવ્સ્કી]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[દોસ્તોએવ્સ્કી|દોસ્તોએવ્સ્કી]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
| Line 741: | Line 743: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ભારતીય કાવ્યસિદ્ધાંત]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[ભારતીય કાવ્યસિદ્ધાંત]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ભારતીય કાવ્યસિદ્ધાંત]] || જયંત કોઠારી – નટુભાઈ રાજપરા || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ મણિશંકર ભટ્ટ કાન્ત વિશેના લેખો|મણિશંકર ભટ્ટ ‘કાન્ત' ]] || અનિરુદ્ધ બ્રહ્મભટ્ટ : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[ મણિશંકર ભટ્ટ કાન્ત વિશેના લેખો|મણિશંકર ભટ્ટ ‘કાન્ત' ]] || અનિરુદ્ધ બ્રહ્મભટ્ટ : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ યંત્રવિજ્ઞાન અને મંત્રકવિતા|યંત્રવિજ્ઞાન અને મંત્રકવિતા ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[ યંત્રવિજ્ઞાન અને મંત્રકવિતા|યંત્રવિજ્ઞાન અને મંત્રકવિતા ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[રચનાવલી]] || ચંદ્રકાન્ત ટોપીવાળા || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[રામનારાયણ વિ. પાઠક : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || ચન્દ્રકાન્ત શેઠ : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[રામનારાયણ વિ. પાઠક : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || ચન્દ્રકાન્ત શેઠ : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[રિલ્કે|રિલ્કે]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[વાર્તાનું શાસ્ત્ર]] || ગિજુભાઈ બધેકા || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[વાર્તાનું શાસ્ત્ર]] || ગિજુભાઈ બધેકા || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
| Line 753: | Line 761: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/shresth-balavantray શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/shresth-balavantray શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[શૃણ્વન્તુ]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – અનંતરાય રાવળ]] || દર્શના ધોળકિયા: સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[ સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – અનંતરાય રાવળ]] || દર્શના ધોળકિયા: સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
| Line 768: | Line 778: | ||
| {{autorow}} || [[ સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – વિશ્વનાથ_ભટ્ટ]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[ સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – વિશ્વનાથ_ભટ્ટ]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ સાહિત્યચર્યા|સાહિત્યચર્યા ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[સાહિત્યિક તથ્યોની માવજત]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[સાહિત્યિક તથ્યોની માવજત]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સંસ્કૃત કાવ્યશાસ્ત્રની આધુનિક કૃતિવિવેચનમાં પ્રસ્તુતતા]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન|| style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[સંસ્કૃત કાવ્યશાસ્ત્રની આધુનિક કૃતિવિવેચનમાં પ્રસ્તુતતા]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન|| style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ સ્વાધ્યાયલોક|સ્વાધ્યાયલોક: ૧ — ૮ ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[ સ્વાધ્યાયલોક|સ્વાધ્યાયલોક: ૧ — ૮ ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
| Line 793: | Line 801: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ સ્વાધ્યાયલોક—૮|સ્વાધ્યાયલોક—૮ (અંગત) ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[ સ્વાધ્યાયલોક—૮|સ્વાધ્યાયલોક—૮ (અંગત) ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સુરેશ જોશી]] || ચંદ્રકાન્ત ટોપીવાળા || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[સુરેશ જોશી]] || ચંદ્રકાન્ત ટોપીવાળા || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/suresh_joshi_thi_suresh_joshi-suman_shah?fr=sNWU4MTM2NTg1OTI સુરેશ જોષીથી સુરેશ જોષી] || સુમન શાહ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/suresh_joshi_thi_suresh_joshi-suman_shah?fr=sNWU4MTM2NTg1OTI સુરેશ જોષીથી સુરેશ જોષી] || સુમન શાહ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
| Line 807: | Line 809: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સ્વરૂપસન્નિધાન]] || સુમન શાહ : તન્ત્રી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[સ્વરૂપસન્નિધાન]] || સુમન શાહ : તન્ત્રી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[વિભાવના]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન|| style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[વિભાવના]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન|| style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||