31,377
edits
(Created page with "{{SetTitle}} {{Heading|પુસ્તકોની વર્ગીકૃત યાદી}} {{Heading|(સન ૧૯૩૦)}} {{center|'''ઇતિહાસ.'''}} <center> {|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;" |-{{ts|vtp}} | અમેરિકાનું સ્વાતંત્ર્યયુદ્ધ (આ. રજી) | જીવણલાલ હરિપ્રસાદ દિવાન | ૦—૪—૦ |- | આપણા દેશ...") |
(+1) |
||
| Line 58: | Line 58: | ||
| મુંબાઇની પારસી પંચાયતની<br> તવારીખ, દફતર પહેલું | | મુંબાઇની પારસી પંચાયતની<br> તવારીખ, દફતર પહેલું | ||
| સર જીવનજી જમશેદજી મોદી | | સર જીવનજી જમશેદજી મોદી | ||
| | | ૦—૪—૦ | ||
|- | |- | ||
| મુંબાઇની પારસી પંચાયતની<br> દફતર બીજું | | મુંબાઇની પારસી પંચાયતની<br> દફતર બીજું | ||
| સર જીવનજી જમશેદજી મોદી | | સર જીવનજી જમશેદજી મોદી | ||
| | | ૦—૪—૦ | ||
|- | |- | ||
| રૂદ્રમાળ | | રૂદ્રમાળ | ||
| Line 75: | Line 75: | ||
| સં. મુનિકુમાર મણિશંકર ભટ | | સં. મુનિકુમાર મણિશંકર ભટ | ||
| ૧—૮–૦ | | ૧—૮–૦ | ||
|} | |||
{{center|'''રાજકારણ'''}} | |||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;" | |||
|-{{ts|vtp}} | |||
| અમેરિકાનો આત્મ ભોગ | |||
| ગોરધનદાસ જી. વૈદ્ય | |||
| ૦—૧—૦ | |||
|- | |||
| અન્ય દેશોમાં અસહકાર | |||
| શ્રી. રમીબાઈ મોરારજી કામદાર | |||
| ૦—૬—૦ | |||
|- | |||
| અરાઢસેં સત્તાવનના બળવાની<br>બીજી બાજુ (આવૃત્તિ રજી) | |||
| ચુનીલાલ પરષોત્તમદાસ બારોટ | |||
| ૦—૩—૬ | |||
|- | |||
| આખરી ફેંસલો, ભા. ૧ | |||
| નટવરલાલ માણેકલાલ દવે | |||
| ૦—૮—૦ | |||
|- | |||
| ", ભા. ૨<br>" " | |||
| ૦-૧૨—૦ | |||
| | |||
|- | |||
| ક્રાન્તિ (આવૃત્તિ ૨જી) | |||
| શંકરદત્ત પાર્વતીશંકર શાસ્ત્રી | |||
| ૦—૬—૦ | |||
|- | |||
| ખેડુતની ખરાબી | |||
| મોહનલાલ કામેશ્વર પંડ્યા | |||
| ૦—૧—૦ | |||
|- | |||
| ખેડુત ધર્મ | |||
| વલ્લભભાઇ ઝવેરભાઇ પટેલ | |||
| ૦—૦—૬ | |||
|- | |||
| મહાત્માની અગિયાર શરતો | |||
| (અ. ખુશાલ તલકશી શાહ) | |||
| ૦—૪—૦ | |||
|- | |||
| ચોકીની મર્યાદા | |||
| મહાત્મા ગાંધીજી | |||
| ૦—૦—૬ | |||
|- | |||
| તપસ્વીનાં તાતાં તીર | |||
| પ્રસ્થાન કાર્યાલય | |||
| ૦—૧—૬ | |||
|- | |||
| દારૂનિષેધ અને સ્વરાજ | |||
| મગનભાઇ દેસાઈ | |||
| ૦—૪—૦ | |||
|- | |||
| દુઃખી હિંદ | |||
| લાલા લજપતરાય | |||
| ૦—૪—૦ | |||
|- | |||
| ધરાસણાનો કાળો કેર (આ. ૨જી) | |||
| ગુજરાત પ્રાંતિક સમિતિ- | |||
| ૦—૪—૦ | |||
|- | |||
| ધર્મયુદ્વનું રહસ્ય | |||
| પ્રસ્થાન કાર્યાલય | |||
| ૦—૨—૦ | |||
|- | |||
| નિહિલિસ્ટોના પંજામાં (આ. રજી) | |||
| ઇશ્વરલાલ વિમાવાળા | |||
| ૦—૬—૦ | |||
|- | |||
| પંજાબનું પ્રચંડ કાવતરૂં (આ.રજી) | |||
| શચિન્દ્રનાથ સન્યાલ | |||
| ૧—૮—૦ | |||
|- | |||
| બારડોલીની હિજરત | |||
| ગિજુભાઇ | |||
| ૦—૨—૬ | |||
|- | |||
| બેવડું પાપ યાને હિંદુસ્તાનની પાયમાલી | |||
| ગોપાલદાસ જીવાભાઈ પટેલ | |||
| ૦—૬—૦ | |||
|- | |||
| બંગાળાનો બળવો, ખંડ ૧-૨ | |||
| ડૉ. ભુપેન્દ્રનાથ દત્ત | |||
| ૧—૮—૦ | |||
|- | |||
| ભારતનું ઘડતર, ભા. ૧ | |||
| રમણલાલ ચુનીલાલ | |||
| ૦—૬—૦ | |||
|- | |||
| " ભા. ૨<br>" | |||
| ૦—૭—૦ | |||
| | |||
|- | |||
| મીઠાવેરો ભા. ૧-૨ | |||
| ગાંધીજી વગેરે | |||
| ૦—૩—૦ | |||
|- | |||
| મીઠાવેરો યાને હિંદની<br>પાયમાલીની કરૂણ કથા | |||
| એસ. જે શાહ | |||
| ૦—૪—૦ | |||
|- | |||
| (રાષ્ટ્રીય) મેઘદૂત-ગુર્જરભાષા<br> ટીકા સહિત | |||
| વલ્લદાસ ભગવાનજી ગણાત્રા | |||
| ૦—૪—૦ | |||
|- | |||
| રાજદ્રોહ કે દેશદ્રોહ | |||
| હિંમતલાલ હરિશંકર રાવળ | |||
| ૦—૨—૦ | |||
|- | |||
| વિદેશી કાપડ બહિષ્કાર | |||
| મંત્રી, વિદેશી કાપડ બહિષ્કાર<br>સમિતિ-અમદાવાદ | |||
| ૦—૧—૦ | |||
|- | |||
| વીર વિઠલભાઇની ગર્જનાઓ | |||
| વિઠ્ઠલભાઇ ઝવેરભાઈ પટેલ | |||
| ૦—૪—૦ | |||
|- | |||
| વીરની હાકલ ભા. ૧ | |||
| રણછોડજી કેશુરભાઇ મીસ્ત્રી | |||
| ૦-૧૨—૦ | |||
|- | |||
| " ભા. ૨<br>" " | |||
| ૦—૩—૦ | |||
| | |||
|- | |||
| સરદાર વલ્લભભાઈની ગર્જનાઓ | |||
| શ્રી. મહાદેવભાઇ દેસાઇ વગેરે | |||
| ૦—૦—૩ | |||
|- | |||
| સરદારની રણહાક | |||
| વલ્લભભાઇની ઝવેરભાઇ પટેલ | |||
| ૦—૫—૦ | |||
|- | |||
| સરદારની વાણી, ભા. ૧-૨ | |||
| મંત્રી, ગુજરાત પ્રાંતિક સમિતિ | |||
| ૦—૧—૦ | |||
|- | |||
| સ્વતંત્રતાનાં સંદેશ | |||
| કેશવ હ. શેઠ | |||
| ૦—૫—૦ | |||
|- | |||
| સ્વદેશીનાં સૂત્રો | |||
| મંત્રી, વિદેશી કાપડ બહિષ્કાર | |||
| ૦—૧—૦ | |||
|- | |||
| | |||
| સમિતિ-અમદાવાદ | |||
| | |||
|- | |||
| હથિયારબંધીનો કાયદો (મુદ્દો<br> ૧૧ મો); લશ્કરી ખર્ચ અને <br> લશ્કર (મુદ્દો ૫ મો) | |||
| રસિકલાલ | |||
| ૦—૦—૬ | |||
|- | |||
| હાય, આસામ! (આ. ૨જી) | |||
| ગાંડિવ સાહિત્ય મંદિર | |||
| ૧—૦—૦ | |||
|- | |||
| હિન્દુસ્તાનના વેપારઉદ્યોગનો નાશ | |||
| ગોપાલદાસ પટેલ | |||
| ૦—૮—૦ | |||
|- | |||
| હિન્દુ રાજ્યના હુમલાઓ | |||
| હાશિમ યુસુફ ભરૂચા | |||
| ૦—૦—૬ | |||
|- | |||
| હુંડિયામણ | |||
| ડુંગરશી ધરમશી સંપટ | |||
| ૦—૦—૬ | |||
|} | |} | ||