ગ્રંથ અને ગ્રંથકાર : પુસ્તક ૨જું/પુસ્તકોની વર્ગીકૃત યાદી સન ૧૯૩૦: Difference between revisions

Jump to navigation Jump to search
no edit summary
No edit summary
No edit summary
Line 694: Line 694:
| અમર અપ્સરા, ભા. ૧, ૨, ૩  
| અમર અપ્સરા, ભા. ૧, ૨, ૩  
| ..... ..... .....  
| ..... ..... .....  
| ૧–૮–૦
| ૧—૮—૦
|-
|-
| અમર ગજના અથવા સુષુપ્તિ <br>અને જાગરણ
| અમર ગજના અથવા સુષુપ્તિ <br> અને જાગરણ  
| નારાયણ વિસનજી ઠક્કુર  
| નારાયણ વિસનજી ઠક્કુર  
| ૩–૦–૦
| ૩—૦—૦
|-
|-
| અશ્રુધારા :  પહેલી :  
| અશ્રુધારા :  પહેલી :  
| ઇમામશાહ બાનવા  
| ઇમામશાહ બાનવા  
| ૦-૧૨–૦
| ૦-૧૨—૦
|-
|-
| અરબસ્તાની આનંદ રજની  
| અરબસ્તાની આનંદ રજની  
| રમણલાલ નાનાલાલ શાહ  
| રમણલાલ નાનાલાલ શાહ  
| ૧–૪–૦
| ૧—૪—૦
|-
|-
| અમૃત સરિતા : પ્રથમ તરંગ :  
| અમૃત સરિતા : પ્રથમ તરંગ :  
| મહાસુખભાઈ ચુનીલાલ  
| મહાસુખભાઈ ચુનીલાલ  
| ૧–૮–૦
| ૧—૮—૦
|-
|-
|    "  : દ્વિતીય તરંગ :
|    "  : દ્વિતીય તરંગ :<br>"         
|"         
| ૧—૮—૦
| ૧–૮–૦
|  
|-
|-
| “અન્કલ ટોમ્સ કેબીન"  
| “અન્કલ ટોમ્સ કેબીન"  
| પેસ્તનજી જમશેદજી સઠા  
| પેસ્તનજી જમશેદજી સઠા  
| ૩–૦–૦
| ૩—૦—૦
|-
|-
| અપ્સરાનો અવતાર,  
| અપ્સરાનો અવતાર,  
| મહાદેવ રામચંદ્ર જાગુષ્ટે  
| મહાદેવ રામચંદ્ર જાગુષ્ટે  
| ૦–૮–૦
| ૦—૮—૦
|-
|-
| અધુરી આશા, ભા. ૧ લો  
| અધુરી આશા, ભા. ૧ લો  
| ‘પુષ્પ’  
| ‘પુષ્પ’  
| ૦–૮–૦
| ૦—૮—૦
|-
|-
| આઝાદીનો જંગ  
| આઝાદીનો જંગ  
| નિરંજન  
| નિરંજન  
| ૧–૮–૦
| ૧—૮—૦
|-
|-
| આત્માનાં આંસુ  
| આત્માનાં આંસુ  
| ગુજરાત સાહિત્ય મંદિર  
| ગુજરાત સાહિત્ય મંદિર  
| ૦–૨–૬
| ૦—૨—૬
|-
|-
| ઇન્દિરા અને બીજી વાર્તાઓ  
| ઇન્દિરા અને બીજી વાર્તાઓ  
Line 742: Line 742:
| ઉધિયું ( આ. ૨ જી )  
| ઉધિયું ( આ. ૨ જી )  
| છોટાલાલ ડાહ્યાભાઇ જાગીરદાર  
| છોટાલાલ ડાહ્યાભાઇ જાગીરદાર  
| ૧–૮–૦
| ૧—૮—૦
|-
|-
| કચ્છ લોકની કથાઓ, ભા. ૧  
| કચ્છ લોકની કથાઓ, ભા. ૧  
| લાલજી મૂળજીભાઈ જોશી  
| લાલજી મૂળજીભાઈ જોશી  
| ૨–૦–૦
| ૨—૦—૦
|-
|-
| કલ્પના કસુમો  
| કલ્પના કસુમો  
| લલિતમોહન ચુનીલાલ ગાંધી  
| લલિતમોહન ચુનીલાલ ગાંધી  
| ૨–૦–૦
| ૨—૦—૦
|-
|-
| કાળને કિનારે  
| કાળને કિનારે  
| નાગરદાસ ઈ. પટેલ  
| નાગરદાસ ઈ. પટેલ  
| ૨–૮–૦
| ૨—૮—૦
|-
|-
| ક્રાન્તિકારી લગ્ન (આ. ૨જી)  
| ક્રાન્તિકારી લગ્ન (આ. ૨જી)  
| રણછોડજી કેસુરભાઈ મીસ્ત્રી  
| રણછોડજી કેસુરભાઈ મીસ્ત્રી  
| ૦–૩–૦
| ૦—૩—૦
|-
|-
| ક્રાન્તિની ચીનગારીઓ  
| ક્રાન્તિની ચીનગારીઓ  
| નિરંજન  
| નિરંજન  
| ૧–૦–૦
| ૧—૦—૦
|-
|-
| કયે રસ્તે?  
| કયે રસ્તે?  
| ચીમનલાલ જેચંદ શાહ  
| ચીમનલાલ જેચંદ શાહ  
| ૧–૮–૦
| ૧—૮—૦
|-
|-
| ગરીબની હાય (આ. રજી)  
| ગરીબની હાય (આ. રજી)  
| કિસનસિંહ ચાવડા  
| કિસનસિંહ ચાવડા  
| ૦–૩–૦
| ૦—૩—૦
|-
|-
| ગરીબાઇનો ગઝબ  
| ગરીબાઇનો ગઝબ  
| અંબાલાલ એન. શાહ  
| અંબાલાલ એન. શાહ  
| ૧–૪–૦
| ૧—૪—૦
|-
|-
| ગરીબ હલીમા  
| ગરીબ હલીમા  
| સુલેમાન હુસેન મિયાં જાફર <br> સાહેબ  
| સુલેમાન હુસેન મિયાં જાફર સાહેબ  
| ૦–૮–૦
| ૦—૮—૦
|-
|-
| ગુલશીરીના : ઇરાનની છેલ્લી <br> શાહજાદી    : આ. રજી)  
| ગુલશીરીના : ઇરાનની છેલ્લી <br> શાહજાદી    : આ. રજી)  
| શાયર રૂસ્તમ ઇરાની  
| શાયર રૂસ્તમ ઇરાની  
| ૧–૮–૦
| ૧—૮—૦
|-
|-
| ચમત્કારિક ખૂન (આ. ૨જી)  
| ચમત્કારિક ખૂન (આ. ૨જી)  
| ચંદુલાલ જેઠાલાલ વ્યાસ  
| ચંદુલાલ જેઠાલાલ વ્યાસ  
| ૨–૦–૦
| ૨—૦—૦
|-
|-
| ચંદ્રલીલા  
| ચંદ્રલીલા  
| રેવ. એચ. આર. સ્કોટ  
| રેવ. એચ. આર. સ્કોટ  
| ૦–૧–૦
| ૦—૧—૦
|-
|-
| છ રસિલી વાર્તાઓ (આ. ૨જી)  
| છ રસિલી વાર્તાઓ (આ. ૨જી)  
| વલ્લભજી સુંદરજી કવિ  
| વલ્લભજી સુંદરજી કવિ  
| ૦–૪–૦
| ૦—૪—૦
|-
|-
| જયન્તનાં જબ્બર સાહસો  
| જયન્તનાં જબ્બર સાહસો  
| પુંજાલાલ ભગવાન પારેખ  
| પુંજાલાલ ભગવાન પારેખ  
| ૦–૪–૦
| ૦—૪—૦
|-
|-
| જાગીરદાર કે જલ્લાદ  
| જાગીરદાર કે જલ્લાદ  
| ચંદુલાલ જેઠાલાલ વ્યાસ  
| ચંદુલાલ જેઠાલાલ વ્યાસ  
| ૨–૦–૦
| ૨—૦—૦
|-
|-
| જીવનદાન  
| જીવનદાન  
| શિવજી દેવસિંહ શાહ  
| શિવજી દેવસિંહ શાહ  
| ૦–૮–૦
| ૦—૮—૦
|-
|-
| જીવનનાં દર્દ  
| જીવનનાં દર્દ  
| કિસનસિંહ ચાવડા  
| કિસનસિંહ ચાવડા  
| ૧–૪–૦
| ૧—૪—૦
|-
|-
| ઝીગફીદ (એક પહેલવાનની વાર્તા)  
| ઝીગફીદ (એક પહેલવાનની વાર્તા)  
| ડૉ. ડોસાભાઈ રૂસ્તમજી ધાભર  
| ડૉ. ડોસાભાઈ રૂસ્તમજી ધાભર  
| ૦–૮–૦
| ૦—૮—૦
|-
|-
| તરૂણીના તરંગ કીંવા ચિતોડનું <br>સૌન્દર્ય  
| તરૂણીના તરંગ કીંવા ચિતોડનું સૌન્દર્ય  
| ઇમામશાહ બાનવા  
| ઇમામશાહ બાનવા  
| ૧–૮–૦
| ૧—૮—૦
|-
|-
| તરલા અથવા ઉર્મિનો આવેગ  
| તરલા અથવા ઉર્મિનો આવેગ  
| ભોગીન્દ્રરાવ રતનલાલ દિવેટિયા  
| ભોગીન્દ્રરાવ રતનલાલ દિવેટિયા  
| ૨–૦–૦
| ૨—૦—૦
|-
|-
| તારાઝે તકદીર  
| તારાઝે તકદીર  
| મીસીસ ઝીણી કે. પેમાસ્તર  
| મીસીસ ઝીણી કે. પેમાસ્તર  
| ૧–૮–૦
| ૧—૮—૦
|-
|-
| (મહાત્મા) તુલસીદાસ (આ. ૪ થી)  
| (મહાત્મા) તુલસીદાસ (આ. ૪ થી)  
| નારાયણ વિશ્વનાથ શર્મા  
| નારાયણ વિશ્વનાથ શર્મા  
| ૦–૮–૦
| ૦—૮—૦
|-
|-
| તૂટેલાં બંધન  
| તૂટેલાં બંધન  
| ‘પિયૂષ’  
| ‘પિયૂષ’  
| ૦–૮–૦
| ૦—૮—૦
|-
|-
| દ્વિરેફની વાર્તા (આ. ૨ જી)  
| દ્વિરેફની વાર્તા (આ. ૨ જી)  
| રામનારાયણ વિ. પાઠક  
| રામનારાયણ વિ. પાઠક  
| ૧–૪–૦
| ૧—૪—૦
|-
|-
| નવલ વિહાર  
| નવલ વિહાર  
| રમણિકલાલ રતિલાલ મહેતા  
| રમણિકલાલ રતિલાલ મહેતા  
| ૧–૦–૦
| ૧—૦—૦
|-
|-
| નવો જમાનો  
| નવો જમાનો  
| ધનશંકર હીરાશંકર ત્રિપાઠી  
| ધનશંકર હીરાશંકર ત્રિપાઠી  
| ૧–૮–૦
| ૧—૮—૦
|-
|-
| નિર્મળા અને બીજી વાતો  
| નિર્મળા અને બીજી વાતો  
| મીસીસ લલિતા દેસાઈ  
| મીસીસ લલિતા દેસાઈ  
| ૧–૦–૦
| ૧—૦—૦
|-
|-
| પહેલો કલાલ  
| પહેલો કલાલ  
| કાઉન્ટ ટૉલ્સ્ટૉય  
| કાઉન્ટ ટૉલ્સ્ટૉય  
| ૦–૧–૦
| ૦—૧—૦
|-
|-
| પાશેર પુણીમાંથી પાદશાહી  
| પાશેર પુણીમાંથી પાદશાહી  
| ગોકુલદાસ દ્વારકાદાસ રાયચુરા  
| ગોકુલદાસ દ્વારકાદાસ રાયચુરા  
| ૦–૧–૦
| ૦—૧—૦
|-
|-
| પ્રાણશંકર પંડિતજીનાં પરાક્રમો  
| પ્રાણશંકર પંડિતજીનાં પરાક્રમો  
| નાગરદાસ આઇ. પટેલ  
| નાગરદાસ આઇ. પટેલ  
| ૨–૦–૦
| ૨—૦—૦
|-
|-
| પીરમનો પાદશાહ  
| પીરમનો પાદશાહ  
| ગુણવંતરાય પોપટભાઈ  
| ગુણવંતરાય પોપટભાઈ  
| ૧–૪–૦
| ૧—૪—૦
|-
|-
| પૂજારીને પગલે  
| પૂજારીને પગલે  
| જયસુખલાલ કૃષ્ણલાલ મહેતા  
| જયસુખલાલ કૃષ્ણલાલ મહેતા  
| ૦–૪–૦
| ૦—૪—૦
|-
|-
| પૂર્ણચંદ્ર અને લલિતા  
| પૂર્ણચંદ્ર અને લલિતા  
| ગોવિંદલાલ બાલાભાઈ ચોક્શી  
| ગોવિંદલાલ બાલાભાઈ ચોક્શી  
| ૦–૮–૦
| ૦—૮—૦
|-
|-
| પ્રેમનો દંભ  
| પ્રેમનો દંભ  
| વિશ્વનાથ મગનલાલ ભટ્ટ  
| વિશ્વનાથ મગનલાલ ભટ્ટ  
| ૧–૪–૦
| ૧—૪—૦
|-
|-
| પ્રેમપ્રભાવ  
| પ્રેમપ્રભાવ  
| તારાચંદ્ર પોપટલાલ અડાલજા  
| તારાચંદ્ર પોપટલાલ અડાલજા  
| ૨–૮–૦
| ૨—૮—૦
|-
|-
| પૈસાદારની પુત્રી  
| પૈસાદારની પુત્રી  
| ડાહ્યાભાઇ ઉમેદભાઇ પટેલ  
| ડાહ્યાભાઇ ઉમેદભાઇ પટેલ  
| ૧–૮–૦
| ૧—૮—૦
|-
|-
| ફરામર્ઝનામું (આ. ૨ જી)  
| ફરામર્ઝનામું (આ. ૨ જી)  
| રૂસ્તમ દસ્તુર દીનશાજી  
| રૂસ્તમ દસ્તુર દીનશાજી  
| ૨–૦–૦
| ૨—૦—૦
|-
|-
| ફાંસી  
| ફાંસી  
| પિનાકિન ત્રિવેદી  
| પિનાકિન ત્રિવેદી  
| ૦–૫–૦
| ૦—૫—૦
|-
|-
| ફૂલછાબ  
| ફૂલછાબ  
| કેશવ હ. શેઠ  
| કેશવ હ. શેઠ  
| ૨–૦–૦
| ૨—૦—૦
|-
|-
| બાર કે પોબાર  
| બાર કે પોબાર  
| પેસ્તનજી ફિરોઝશાહ કાપડિયા  
| પેસ્તનજી ફિરોઝશાહ કાપડિયા  
| ૪–૦–૦
| ૪—૦—૦
|-
|-
| મધુકાન્તા યાને મેવાડની સિંહણ  
| મધુકાન્તા યાને મેવાડની સિંહણ  
| હર્ષદ રાજકવિ  
| હર્ષદ રાજકવિ  
| ૦-૧૨–૦
| ૦-૧૨—૦
|-
|-
| રસિલી વાર્તાઓ (આ. ૨ જી)  
| રસિલી વાર્તાઓ (આ. ૨ જી)  
| રામમોહનરાય જસવંતરાય  
| રામમોહનરાય જસવંતરાય  
| ૦–૮–૦
| ૦—૮—૦
|-
|-
| રાજાજીની વાતો (આ. ૨ જી)  
| રાજાજીની વાતો (આ. ૨ જી)  
| રણછોડજી કેસુરભાઈ મીસ્ત્રી  
| રણછોડજી કેસુરભાઈ મીસ્ત્રી  
| ૦–૩–૦
| ૦—૩—૦
|-
|-
| રોઝા લેમ્બર્ટ અથવા પાદરીની <br> પુત્રી, ભા. ૩ જો  
| રોઝા લેમ્બર્ટ અથવા પાદરીની <br> પુત્રી, ભા. ૩ જો  
| જ્યોર્જ વિલિયમ રેનોલ્ડઝ  
| જ્યોર્જ વિલિયમ રેનોલ્ડઝ  
| ૧–૦–૦
| ૧—૦—૦
|-
|-
| લાલ ચિઠ્ઠી  
| લાલ ચિઠ્ઠી  
| ‘પુષ્પ’  
| ‘પુષ્પ’  
| ૦–૮–૦
| ૦—૮—૦
|-
|-
| લોહીના લેખ યાને નાલાયક નગીન  
| લોહીના લેખ યાને નાલાયક નગીન  
| મોહનલાલ ચુનીલાલ  
| મોહનલાલ ચુનીલાલ  
| ૦–૮–૦
| ૦—૮—૦
|-
|-
| લંડન રાજરહસ્ય ભા. ૧ (આ.ર જી)  
| લંડન રાજરહસ્ય ભા. ૧ (આ.ર જી)  
| જ્યોર્જ વિલિયમ રેનોલ્ડઝ  
| જ્યોર્જ વિલિયમ રેનોલ્ડઝ  
| ૦-૧૪–૦
| ૦-૧૪—૦
|-
|-
| વાત બહેનાં  
| વાત બહેનાં  
| ઇન્દુપ્રસાદ ભટ્ટ અને મણિલાલ <br> ઠાકર  
| ઇન્દુપ્રસાદ ભટ્ટ અને મણિલાલ ઠાકર  
| ૦–૮–૦
| ૦—૮—૦
|-
|-
| વિલસુ યાને પ્યારની પુતળી  
| વિલસુ યાને પ્યારની પુતળી  
| જયશંકર ખોડીદાસ દ્વિવેદી  
| જયશંકર ખોડીદાસ દ્વિવેદી  
| ૨–૮–૦
| ૨—૮—૦
|-
|-
| વિનોદ વિહાર  
| વિનોદ વિહાર  
| આર. આર. શેઠની કંપની  
| આર. આર. શેઠની કંપની  
| ૨–૮–૦
| ૨—૮—૦
|-
|-
| શોભારામને ત્રીસ અને બીજી વાતો  
| શોભારામને ત્રીસ અને બીજી વાતો  
| ભરતકુમાર  
| ભરતકુમાર  
| ૦–૨–૦
| ૦—૨—૦
|-
|-
| સત્યાનાશ (આ. ૨ જી)  
| સત્યાનાશ (આ. ૨ જી)  
| રણછોડભાઇ કેસુરભાઇ મીસ્ત્રી  
| રણછોડભાઇ કેસુરભાઇ મીસ્ત્રી  
| ૦–૧–૬
| ૦—૧—૬
|-
|-
| સદ્‌ગુણી સરોજ  
| સદ્‌ગુણી સરોજ  
| દીનશાહ નસરવાનજી દસ્તુર  
| દીનશાહ નસરવાનજી દસ્તુર  
| ૧–૮–૦
| ૧—૮—૦
|-
|-
| સબરસિયું  
| સબરસિયું  
| છોટાલાલ જાગીરદાર  
| છોટાલાલ જાગીરદાર  
| ૧–૮–૦
| ૧—૮—૦
|-
|-
| સજ્જનસિંહનો સન્યાસ યાને <br> એક સાધુની આત્મકથા  
| સજ્જનસિંહનો સન્યાસ યાને <br>એક સાધુની આત્મકથા  
| મોહનલાલ વિઠ્ઠલદાસ ગાંધી  
| મોહનલાલ વિઠ્ઠલદાસ ગાંધી  
| ૦–૪–૦
| ૦—૪—૦
|-
|-
| સાત સુંદર વાતો  
| સાત સુંદર વાતો  
| દેવદાસ  
| દેવદાસ  
| ૦–૮–૦
| ૦—૮—૦
|-
|-
| હૃદયનાથ  
| હૃદયનાથ  
| રમણલાલ વસંતલાલ દેસાઈ  
| રમણલાલ વસંતલાલ દેસાઈ  
| ૨–૦–૦
| ૨—૦—૦
|-
|-
| હૃદયપલટો અને અદ્‌ભુત બલિદાન  
| હૃદયપલટો અને અદ્‌ભુત બલિદાન  
| કેશવલાલ નગીનદાસ શાહ  
| કેશવલાલ નગીનદાસ શાહ  
| ૦–૧–૦
| ૦—૧—૦
|-
| શ્રી સંગીત ભજનભંડાર ભા. ૧<br> (આ. ૩ જી)
| મોહનલાલ મગનલાલ
| ૦—૨—૦
|}
|}

Navigation menu