31,377
edits
No edit summary |
No edit summary |
||
| Line 694: | Line 694: | ||
| અમર અપ્સરા, ભા. ૧, ૨, ૩ | | અમર અપ્સરા, ભા. ૧, ૨, ૩ | ||
| ..... ..... ..... | | ..... ..... ..... | ||
| | | ૧—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| અમર ગજના અથવા સુષુપ્તિ <br>અને જાગરણ | | અમર ગજના અથવા સુષુપ્તિ <br> અને જાગરણ | ||
| નારાયણ વિસનજી ઠક્કુર | | નારાયણ વિસનજી ઠક્કુર | ||
| | | ૩—૦—૦ | ||
|- | |- | ||
| અશ્રુધારા : પહેલી : | | અશ્રુધારા : પહેલી : | ||
| ઇમામશાહ બાનવા | | ઇમામશાહ બાનવા | ||
| ૦- | | ૦-૧૨—૦ | ||
|- | |- | ||
| અરબસ્તાની આનંદ રજની | | અરબસ્તાની આનંદ રજની | ||
| રમણલાલ નાનાલાલ શાહ | | રમણલાલ નાનાલાલ શાહ | ||
| | | ૧—૪—૦ | ||
|- | |- | ||
| અમૃત સરિતા : પ્રથમ તરંગ : | | અમૃત સરિતા : પ્રથમ તરંગ : | ||
| મહાસુખભાઈ ચુનીલાલ | | મહાસુખભાઈ ચુનીલાલ | ||
| | | ૧—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| " : દ્વિતીય તરંગ : | | " : દ્વિતીય તરંગ :<br>" | ||
| | | ૧—૮—૦ | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
| “અન્કલ ટોમ્સ કેબીન" | | “અન્કલ ટોમ્સ કેબીન" | ||
| પેસ્તનજી જમશેદજી સઠા | | પેસ્તનજી જમશેદજી સઠા | ||
| | | ૩—૦—૦ | ||
|- | |- | ||
| અપ્સરાનો અવતાર, | | અપ્સરાનો અવતાર, | ||
| મહાદેવ રામચંદ્ર જાગુષ્ટે | | મહાદેવ રામચંદ્ર જાગુષ્ટે | ||
| | | ૦—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| અધુરી આશા, ભા. ૧ લો | | અધુરી આશા, ભા. ૧ લો | ||
| ‘પુષ્પ’ | | ‘પુષ્પ’ | ||
| | | ૦—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| આઝાદીનો જંગ | | આઝાદીનો જંગ | ||
| નિરંજન | | નિરંજન | ||
| | | ૧—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| આત્માનાં આંસુ | | આત્માનાં આંસુ | ||
| ગુજરાત સાહિત્ય મંદિર | | ગુજરાત સાહિત્ય મંદિર | ||
| | | ૦—૨—૬ | ||
|- | |- | ||
| ઇન્દિરા અને બીજી વાર્તાઓ | | ઇન્દિરા અને બીજી વાર્તાઓ | ||
| Line 742: | Line 742: | ||
| ઉધિયું ( આ. ૨ જી ) | | ઉધિયું ( આ. ૨ જી ) | ||
| છોટાલાલ ડાહ્યાભાઇ જાગીરદાર | | છોટાલાલ ડાહ્યાભાઇ જાગીરદાર | ||
| | | ૧—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| કચ્છ લોકની કથાઓ, ભા. ૧ | | કચ્છ લોકની કથાઓ, ભા. ૧ | ||
| લાલજી મૂળજીભાઈ જોશી | | લાલજી મૂળજીભાઈ જોશી | ||
| | | ૨—૦—૦ | ||
|- | |- | ||
| કલ્પના કસુમો | | કલ્પના કસુમો | ||
| લલિતમોહન ચુનીલાલ ગાંધી | | લલિતમોહન ચુનીલાલ ગાંધી | ||
| | | ૨—૦—૦ | ||
|- | |- | ||
| કાળને કિનારે | | કાળને કિનારે | ||
| નાગરદાસ ઈ. પટેલ | | નાગરદાસ ઈ. પટેલ | ||
| | | ૨—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| ક્રાન્તિકારી લગ્ન (આ. ૨જી) | | ક્રાન્તિકારી લગ્ન (આ. ૨જી) | ||
| રણછોડજી કેસુરભાઈ મીસ્ત્રી | | રણછોડજી કેસુરભાઈ મીસ્ત્રી | ||
| | | ૦—૩—૦ | ||
|- | |- | ||
| ક્રાન્તિની ચીનગારીઓ | | ક્રાન્તિની ચીનગારીઓ | ||
| નિરંજન | | નિરંજન | ||
| | | ૧—૦—૦ | ||
|- | |- | ||
| કયે રસ્તે? | | કયે રસ્તે? | ||
| ચીમનલાલ જેચંદ શાહ | | ચીમનલાલ જેચંદ શાહ | ||
| | | ૧—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| ગરીબની હાય (આ. રજી) | | ગરીબની હાય (આ. રજી) | ||
| કિસનસિંહ ચાવડા | | કિસનસિંહ ચાવડા | ||
| | | ૦—૩—૦ | ||
|- | |- | ||
| ગરીબાઇનો ગઝબ | | ગરીબાઇનો ગઝબ | ||
| અંબાલાલ એન. શાહ | | અંબાલાલ એન. શાહ | ||
| | | ૧—૪—૦ | ||
|- | |- | ||
| ગરીબ હલીમા | | ગરીબ હલીમા | ||
| સુલેમાન હુસેન મિયાં જાફર | | સુલેમાન હુસેન મિયાં જાફર સાહેબ | ||
| | | ૦—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| ગુલશીરીના : ઇરાનની છેલ્લી <br> શાહજાદી : આ. રજી) | | ગુલશીરીના : ઇરાનની છેલ્લી <br> શાહજાદી : આ. રજી) | ||
| શાયર રૂસ્તમ ઇરાની | | શાયર રૂસ્તમ ઇરાની | ||
| | | ૧—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| ચમત્કારિક ખૂન (આ. ૨જી) | | ચમત્કારિક ખૂન (આ. ૨જી) | ||
| ચંદુલાલ જેઠાલાલ વ્યાસ | | ચંદુલાલ જેઠાલાલ વ્યાસ | ||
| | | ૨—૦—૦ | ||
|- | |- | ||
| ચંદ્રલીલા | | ચંદ્રલીલા | ||
| રેવ. એચ. આર. સ્કોટ | | રેવ. એચ. આર. સ્કોટ | ||
| | | ૦—૧—૦ | ||
|- | |- | ||
| છ રસિલી વાર્તાઓ (આ. ૨જી) | | છ રસિલી વાર્તાઓ (આ. ૨જી) | ||
| વલ્લભજી સુંદરજી કવિ | | વલ્લભજી સુંદરજી કવિ | ||
| | | ૦—૪—૦ | ||
|- | |- | ||
| જયન્તનાં જબ્બર સાહસો | | જયન્તનાં જબ્બર સાહસો | ||
| પુંજાલાલ ભગવાન પારેખ | | પુંજાલાલ ભગવાન પારેખ | ||
| | | ૦—૪—૦ | ||
|- | |- | ||
| જાગીરદાર કે જલ્લાદ | | જાગીરદાર કે જલ્લાદ | ||
| ચંદુલાલ જેઠાલાલ વ્યાસ | | ચંદુલાલ જેઠાલાલ વ્યાસ | ||
| | | ૨—૦—૦ | ||
|- | |- | ||
| જીવનદાન | | જીવનદાન | ||
| શિવજી દેવસિંહ શાહ | | શિવજી દેવસિંહ શાહ | ||
| | | ૦—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| જીવનનાં દર્દ | | જીવનનાં દર્દ | ||
| કિસનસિંહ ચાવડા | | કિસનસિંહ ચાવડા | ||
| | | ૧—૪—૦ | ||
|- | |- | ||
| ઝીગફીદ (એક પહેલવાનની વાર્તા) | | ઝીગફીદ (એક પહેલવાનની વાર્તા) | ||
| ડૉ. ડોસાભાઈ રૂસ્તમજી ધાભર | | ડૉ. ડોસાભાઈ રૂસ્તમજી ધાભર | ||
| | | ૦—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| તરૂણીના તરંગ કીંવા ચિતોડનું | | તરૂણીના તરંગ કીંવા ચિતોડનું સૌન્દર્ય | ||
| ઇમામશાહ બાનવા | | ઇમામશાહ બાનવા | ||
| | | ૧—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| તરલા અથવા ઉર્મિનો આવેગ | | તરલા અથવા ઉર્મિનો આવેગ | ||
| ભોગીન્દ્રરાવ રતનલાલ દિવેટિયા | | ભોગીન્દ્રરાવ રતનલાલ દિવેટિયા | ||
| | | ૨—૦—૦ | ||
|- | |- | ||
| તારાઝે તકદીર | | તારાઝે તકદીર | ||
| મીસીસ ઝીણી કે. પેમાસ્તર | | મીસીસ ઝીણી કે. પેમાસ્તર | ||
| | | ૧—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| (મહાત્મા) તુલસીદાસ (આ. ૪ થી) | | (મહાત્મા) તુલસીદાસ (આ. ૪ થી) | ||
| નારાયણ વિશ્વનાથ શર્મા | | નારાયણ વિશ્વનાથ શર્મા | ||
| | | ૦—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| તૂટેલાં બંધન | | તૂટેલાં બંધન | ||
| ‘પિયૂષ’ | | ‘પિયૂષ’ | ||
| | | ૦—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| દ્વિરેફની વાર્તા (આ. ૨ જી) | | દ્વિરેફની વાર્તા (આ. ૨ જી) | ||
| રામનારાયણ વિ. પાઠક | | રામનારાયણ વિ. પાઠક | ||
| | | ૧—૪—૦ | ||
|- | |- | ||
| નવલ વિહાર | | નવલ વિહાર | ||
| રમણિકલાલ રતિલાલ મહેતા | | રમણિકલાલ રતિલાલ મહેતા | ||
| | | ૧—૦—૦ | ||
|- | |- | ||
| નવો જમાનો | | નવો જમાનો | ||
| ધનશંકર હીરાશંકર ત્રિપાઠી | | ધનશંકર હીરાશંકર ત્રિપાઠી | ||
| | | ૧—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| નિર્મળા અને બીજી વાતો | | નિર્મળા અને બીજી વાતો | ||
| મીસીસ લલિતા દેસાઈ | | મીસીસ લલિતા દેસાઈ | ||
| | | ૧—૦—૦ | ||
|- | |- | ||
| પહેલો કલાલ | | પહેલો કલાલ | ||
| કાઉન્ટ ટૉલ્સ્ટૉય | | કાઉન્ટ ટૉલ્સ્ટૉય | ||
| | | ૦—૧—૦ | ||
|- | |- | ||
| પાશેર પુણીમાંથી પાદશાહી | | પાશેર પુણીમાંથી પાદશાહી | ||
| ગોકુલદાસ દ્વારકાદાસ રાયચુરા | | ગોકુલદાસ દ્વારકાદાસ રાયચુરા | ||
| | | ૦—૧—૦ | ||
|- | |- | ||
| પ્રાણશંકર પંડિતજીનાં પરાક્રમો | | પ્રાણશંકર પંડિતજીનાં પરાક્રમો | ||
| નાગરદાસ આઇ. પટેલ | | નાગરદાસ આઇ. પટેલ | ||
| | | ૨—૦—૦ | ||
|- | |- | ||
| પીરમનો પાદશાહ | | પીરમનો પાદશાહ | ||
| ગુણવંતરાય પોપટભાઈ | | ગુણવંતરાય પોપટભાઈ | ||
| | | ૧—૪—૦ | ||
|- | |- | ||
| પૂજારીને પગલે | | પૂજારીને પગલે | ||
| જયસુખલાલ કૃષ્ણલાલ મહેતા | | જયસુખલાલ કૃષ્ણલાલ મહેતા | ||
| | | ૦—૪—૦ | ||
|- | |- | ||
| પૂર્ણચંદ્ર અને લલિતા | | પૂર્ણચંદ્ર અને લલિતા | ||
| ગોવિંદલાલ બાલાભાઈ ચોક્શી | | ગોવિંદલાલ બાલાભાઈ ચોક્શી | ||
| | | ૦—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| પ્રેમનો દંભ | | પ્રેમનો દંભ | ||
| વિશ્વનાથ મગનલાલ ભટ્ટ | | વિશ્વનાથ મગનલાલ ભટ્ટ | ||
| | | ૧—૪—૦ | ||
|- | |- | ||
| પ્રેમપ્રભાવ | | પ્રેમપ્રભાવ | ||
| તારાચંદ્ર પોપટલાલ અડાલજા | | તારાચંદ્ર પોપટલાલ અડાલજા | ||
| | | ૨—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| પૈસાદારની પુત્રી | | પૈસાદારની પુત્રી | ||
| ડાહ્યાભાઇ ઉમેદભાઇ પટેલ | | ડાહ્યાભાઇ ઉમેદભાઇ પટેલ | ||
| | | ૧—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| ફરામર્ઝનામું (આ. ૨ જી) | | ફરામર્ઝનામું (આ. ૨ જી) | ||
| રૂસ્તમ દસ્તુર દીનશાજી | | રૂસ્તમ દસ્તુર દીનશાજી | ||
| | | ૨—૦—૦ | ||
|- | |- | ||
| ફાંસી | | ફાંસી | ||
| પિનાકિન ત્રિવેદી | | પિનાકિન ત્રિવેદી | ||
| | | ૦—૫—૦ | ||
|- | |- | ||
| ફૂલછાબ | | ફૂલછાબ | ||
| કેશવ હ. શેઠ | | કેશવ હ. શેઠ | ||
| | | ૨—૦—૦ | ||
|- | |- | ||
| બાર કે પોબાર | | બાર કે પોબાર | ||
| પેસ્તનજી ફિરોઝશાહ કાપડિયા | | પેસ્તનજી ફિરોઝશાહ કાપડિયા | ||
| | | ૪—૦—૦ | ||
|- | |- | ||
| મધુકાન્તા યાને મેવાડની સિંહણ | | મધુકાન્તા યાને મેવાડની સિંહણ | ||
| હર્ષદ રાજકવિ | | હર્ષદ રાજકવિ | ||
| ૦- | | ૦-૧૨—૦ | ||
|- | |- | ||
| રસિલી વાર્તાઓ (આ. ૨ જી) | | રસિલી વાર્તાઓ (આ. ૨ જી) | ||
| રામમોહનરાય જસવંતરાય | | રામમોહનરાય જસવંતરાય | ||
| | | ૦—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| રાજાજીની વાતો (આ. ૨ જી) | | રાજાજીની વાતો (આ. ૨ જી) | ||
| રણછોડજી કેસુરભાઈ મીસ્ત્રી | | રણછોડજી કેસુરભાઈ મીસ્ત્રી | ||
| | | ૦—૩—૦ | ||
|- | |- | ||
| રોઝા લેમ્બર્ટ અથવા પાદરીની <br> પુત્રી, ભા. ૩ જો | | રોઝા લેમ્બર્ટ અથવા પાદરીની <br> પુત્રી, ભા. ૩ જો | ||
| જ્યોર્જ વિલિયમ રેનોલ્ડઝ | | જ્યોર્જ વિલિયમ રેનોલ્ડઝ | ||
| | | ૧—૦—૦ | ||
|- | |- | ||
| લાલ ચિઠ્ઠી | | લાલ ચિઠ્ઠી | ||
| ‘પુષ્પ’ | | ‘પુષ્પ’ | ||
| | | ૦—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| લોહીના લેખ યાને નાલાયક નગીન | | લોહીના લેખ યાને નાલાયક નગીન | ||
| મોહનલાલ ચુનીલાલ | | મોહનલાલ ચુનીલાલ | ||
| | | ૦—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| લંડન રાજરહસ્ય ભા. ૧ (આ.ર જી) | | લંડન રાજરહસ્ય ભા. ૧ (આ.ર જી) | ||
| જ્યોર્જ વિલિયમ રેનોલ્ડઝ | | જ્યોર્જ વિલિયમ રેનોલ્ડઝ | ||
| ૦- | | ૦-૧૪—૦ | ||
|- | |- | ||
| વાત બહેનાં | | વાત બહેનાં | ||
| ઇન્દુપ્રસાદ ભટ્ટ અને મણિલાલ | | ઇન્દુપ્રસાદ ભટ્ટ અને મણિલાલ ઠાકર | ||
| | | ૦—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| વિલસુ યાને પ્યારની પુતળી | | વિલસુ યાને પ્યારની પુતળી | ||
| જયશંકર ખોડીદાસ દ્વિવેદી | | જયશંકર ખોડીદાસ દ્વિવેદી | ||
| | | ૨—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| વિનોદ વિહાર | | વિનોદ વિહાર | ||
| આર. આર. શેઠની કંપની | | આર. આર. શેઠની કંપની | ||
| | | ૨—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| શોભારામને ત્રીસ અને બીજી વાતો | | શોભારામને ત્રીસ અને બીજી વાતો | ||
| ભરતકુમાર | | ભરતકુમાર | ||
| | | ૦—૨—૦ | ||
|- | |- | ||
| સત્યાનાશ (આ. ૨ જી) | | સત્યાનાશ (આ. ૨ જી) | ||
| રણછોડભાઇ કેસુરભાઇ મીસ્ત્રી | | રણછોડભાઇ કેસુરભાઇ મીસ્ત્રી | ||
| | | ૦—૧—૬ | ||
|- | |- | ||
| સદ્ગુણી સરોજ | | સદ્ગુણી સરોજ | ||
| દીનશાહ નસરવાનજી દસ્તુર | | દીનશાહ નસરવાનજી દસ્તુર | ||
| | | ૧—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| સબરસિયું | | સબરસિયું | ||
| છોટાલાલ જાગીરદાર | | છોટાલાલ જાગીરદાર | ||
| | | ૧—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| સજ્જનસિંહનો સન્યાસ યાને <br> એક સાધુની આત્મકથા | | સજ્જનસિંહનો સન્યાસ યાને <br>એક સાધુની આત્મકથા | ||
| મોહનલાલ વિઠ્ઠલદાસ ગાંધી | | મોહનલાલ વિઠ્ઠલદાસ ગાંધી | ||
| | | ૦—૪—૦ | ||
|- | |- | ||
| સાત સુંદર વાતો | | સાત સુંદર વાતો | ||
| દેવદાસ | | દેવદાસ | ||
| | | ૦—૮—૦ | ||
|- | |- | ||
| હૃદયનાથ | | હૃદયનાથ | ||
| રમણલાલ વસંતલાલ દેસાઈ | | રમણલાલ વસંતલાલ દેસાઈ | ||
| | | ૨—૦—૦ | ||
|- | |- | ||
| હૃદયપલટો અને અદ્ભુત બલિદાન | | હૃદયપલટો અને અદ્ભુત બલિદાન | ||
| કેશવલાલ નગીનદાસ શાહ | | કેશવલાલ નગીનદાસ શાહ | ||
| | | ૦—૧—૦ | ||
|- | |||
| શ્રી સંગીત ભજનભંડાર ભા. ૧<br> (આ. ૩ જી) | |||
| મોહનલાલ મગનલાલ | |||
| ૦—૨—૦ | |||
|} | |} | ||