31,377
edits
No edit summary |
(+1) |
||
| Line 691: | Line 691: | ||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;" | {|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;" | ||
|- | |- | ||
| અમર અપ્સરા, ભા. ૧, ૨, ૩ | | અમર અપ્સરા, ભા. ૧, ૨, ૩ | ||
| ..... ..... ..... | | ..... ..... ..... | ||
| Line 979: | Line 979: | ||
| મોહનલાલ મગનલાલ | | મોહનલાલ મગનલાલ | ||
| ૦—૨—૦ | | ૦—૨—૦ | ||
|} | |||
{{center|'''સામાન્ય જ્ઞાન અને નીતિ.'''}} | |||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;" | |||
|- | |||
| અર્દા વિરાફનામું (આ. ૨ જી) | |||
| એમ. જે. કારાણી | |||
| ૧–૦–૦ | |||
|- | |||
| અમૂલ્ય રત્નમાળા | |||
| ઇ. એચ. લોટીઆ | |||
| ૦–૧–૦ | |||
|- | |||
| આદર્શ કુમાર | |||
| માવજી દામજી શાહ | |||
| ૦–૨–૦ | |||
|- | |||
| આદર્શ સુંદરી | |||
| શ્રી જૈન સસ્તુ સાહિત્ય <br>પ્રચારક કાર્યાલય-કલોલ | |||
| ૦–૪–૦ | |||
|- | |||
| કચડાતી કળિયો | |||
| સરલાબાઇ સુમતિચંદ્ર | |||
| ૦–૫–૦ | |||
|- | |||
| કથા કુસુમાઞ્જલિ | |||
| વાલજી ગોવિન્દજી દેસાઈ | |||
| ૦–૫–૦ | |||
|- | |||
| (શ્રી) ગોકુલેશનાં હાસ્ય પ્રસંગો <br> યાને વચનામૃતો, ભા. ૨ જો | |||
| દીનકિંકર | |||
| ૧–૦–૦ | |||
|- | |||
| જીવનસંદેશ યાને શ્રીકૃષ્ણમૂર્તિના <br> વ્યાખ્યાનોનો સંગ્રહ | |||
| નટવરલાલ વિમાવાળા | |||
| ૧–૦–૦ | |||
|- | |||
| જંજીરને ઝણકારે (આ. ૩ જી) | |||
| ચાંપશી વિઠ્ઠલદાસ ઉદ્દેશી | |||
| ૧–૮–૦ | |||
|- | |||
| ટૉલ્સ્ટૉયની ત્રણ વાર્તાઓ(આ.પમી) | |||
| ટૉલ્સ્ટૉય | |||
| ૦–૫–૦ | |||
|- | |||
| દીકરાને બાપની ખાનગી સલાહ <br> (આ. ૨ જી). | |||
| બેહમન સોરાબજી બજાજી | |||
| ૧–૦–૦ | |||
|- | |||
| નીતિનાશને માર્ગે (આ. ૩ જી) | |||
| મહાત્મા ગાંધીજી | |||
| ૦–૪–૦ | |||
|- | |||
| નીતિ પાઠમાળા ભા. ૧ | |||
| મંગળજી હરજીવન ઓઝા | |||
| ૦–૪–૦ | |||
|- | |||
| પત્રોમાં પ્રણયવેદના | |||
| બાબુભાઈ નારણદાસ મર્ચન્ટ | |||
| ૧–૬–૦ | |||
|- | |||
| પ્રભુભક્ત થવા ઈચ્છનારે ત્યજવા <br> યોગ્ય દોષો | |||
| ગંગાબાઈ-લીંબુડા | |||
| | |||
|- | |||
| પ્રાણ કે પ્રતિષ્ઠા | |||
| ચંદુલાલ જેઠાલાલ વ્યાસ | |||
| ૩–૦–૦ | |||
|- | |||
| પુત્રીશિક્ષા (આ. ૯ મી) | |||
| છ. ઠ. મોદી | |||
| ૦–૫–૦ | |||
|- | |||
| બાળલગ્ન | |||
| સેમનાથ મનસુખરામ દવે | |||
| ૦–૨–૦ | |||
|- | |||
| બુદ્ધિકૌશલ્ય વિદ્યા અથવા <br> ઉન્નતિનો માર્ગ | |||
| જેઠાલાલ દેવશંકર દવે | |||
| ૧–૮–૦ | |||
|- | |||
| માનવજીવન ઘટના, પ્રથમ ખંડ | |||
| ટી. એસ. ત્રિવેદી | |||
| ૦–૪–૦ | |||
|- | |||
| યુવકના ઉદ્ગાર અને ભ્રાતૃભાવ | |||
| પૂજાભાઇ ખેતસિંહ | |||
| ૦–૪–૦ | |||
|- | |||
| રત્નમંજૂષા અને અક્ષર પરિધાન | |||
| રામચંદ્ર અધ્વર્યું (બારડોલીકર) | |||
| ૧–૪–૦ | |||
|- | |||
| વ્રતવિચાર | |||
| મહાત્મા ગાંધીજી | |||
| ૦–૧–૬ | |||
|- | |||
| સ્વામી વિવેકાનંદ, ભા. ૧૧ | |||
| નાજુકલાલ નંદલાલ ચોકશી | |||
| ૧–૧૦-૦ | |||
|- | |||
| " ભા. ૧૨-૧૩ | |||
| | |||
| ૧–૮–૦ | |||
|- | |||
| શુભસંગ્રહ, ભા. ૬ ઠ્ઠો | |||
| ભિક્ષુ અખંડાનંદ | |||
| | |||
|- | |||
| સ્ટવના અકસ્માતથી કેમ બચવું? | |||
| દિવાળીબાઇ ઝીણાભાઇ રાઠોડ | |||
| ૦–૪–૦ | |||
|- | |||
| સમાજનો સડો | |||
| અમૃતલાલ રતનજી ત્રિવેદી | |||
| ૧–૮–૦ | |||
|- | |||
| સામાજિક ઉત્ક્રાંતિ | |||
| પ્રસન્નવદન છ. દીક્ષિત | |||
| ૧–૯–૦ | |||
|- | |||
| સાચો શ્રમજીવી (ટોલ્સ્ટોય) | |||
| મોહનદાસ કરમચંદ ગાંધી | |||
| ૦–૨–૦ | |||
|- | |||
| સાદી શિખામણ, પુ. ૮ મું | |||
| મગનલાલ શંકરભાઇ પટેલ | |||
| ૩–૦–૦ | |||
|- | |||
| સીતાહરણ (આ. ૩ જી) | |||
| ચન્દ્રશંકર પ્રેમશંકર શુકલ | |||
| ૦-૧૨–૦ | |||
|- | |||
| શ્રી સુબોધ રત્નાકર (આ. ૨ જી) | |||
| ગોપાળજી ઓધવજી ઠક્કર | |||
| ૦-૧૨–૦ | |||
|- | |||
| હિન્દુ સંગઠન | |||
| નારાયણ વિસનજી ઠક્કર | |||
| ૧–૮–૦ | |||
|- | |||
| જ્ઞાનપ્રભાવ | |||
| મણિલાલ નથુભાઈ દોશી | |||
| | |||
|} | |||
{{center|'''ભૂગોળ, સ્થળ વર્ણન-પ્રવાસ.'''}} | |||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;" | |||
|- | |||
| ઉત્તર ધ્રુવથી ખારટુમ ભા. ૧ | |||
| હાજી સુલેમાન શાહમહમદ | |||
| ૫—૦—૦ | |||
|- | |||
| પ્રાથમિક ભૂગોળવિદ્યા, ભા. ૩ જો | |||
| આત્મારામ મોતીરામ દીવાનજી | |||
| ૦-૧૨—૦ | |||
|- | |||
| બલુચિસ્તાન પર્યટન | |||
| સૌ. ચંદનબહેન દ્વિવેદી | |||
| ૦—૩—૦ | |||
|- | |||
| ભૂગોળ પાઠમાળા પુ. ૨ જું –મુંબઈ ઇલાકો– | |||
| પોપટલાલ જેચંદ અંબાણી | |||
| ૦—૫—૦ | |||
|- | |||
| " પુ. ૪ થું પૃથ્વી<br>" | |||
| ૧—૦—૦ | |||
| | |||
|- | |||
| ભૂગોળવિદ્યાનું પ્રથમ દર્શન, ભા.૧લો | |||
| બાલુભાઇ લલ્લુભાઇ કાજી | |||
| ૦—૫—૦ | |||
|} | |||
{{center|'''ચિત્રકળા, સ્થાપત્ય.'''}} | |||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;" | |||
|- | |||
| ગાંધી કૂચ (આલ્બમ) | |||
| રસિકલાલ છોટાલાલ પરીખ | |||
| ૦—૮—૦ | |||
|- | |||
| ભારત પુણ્યપ્રવાસ | |||
| કનુ દેસાઈ | |||
| ૧—૦—૦ | |||
|} | |} | ||