ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ: Difference between revisions

Jump to navigation Jump to search
no edit summary
No edit summary
No edit summary
Line 8: Line 8:


<center>
<center>
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;"
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:100%;padding-right:0.5em;"
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૮૬૮   
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૮૬૮   
|   
|   
Line 15: Line 15:
|  ફરીયર
|  ફરીયર
|-
|-
| ૧૮૮૧  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૮૮૧  
|  
|  
|-
|-
Line 24: Line 24:
|  અનંતપ્રસાદ વૈષ્ણવ
|  અનંતપ્રસાદ વૈષ્ણવ
|-
|-
| ૧૮૮૨  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૮૮૨  
|  
|  
|-
|-
Line 30: Line 30:
|  'કાન્ત'
|  'કાન્ત'
|-
|-
| ૧૮૮૬  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૮૮૬  
|  
|  
|-
|-
Line 39: Line 39:
|  સાત પ્રશ્ન સહિત  
|  સાત પ્રશ્ન સહિત  
|-
|-
| ૧૮૯૭  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૮૯૭  
|  
|  
|-
|-
Line 48: Line 48:
|  વનમાળી મોદી
|  વનમાળી મોદી
|-
|-
| ૧૯૦૧  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૦૧  
|  
|  
|-
|-
Line 54: Line 54:
|  રસિકલાલ છો. પરીખ
|  રસિકલાલ છો. પરીખ
|-
|-
| ૧૯૦૩  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૦૩  
|  
|  
|-
|-
Line 63: Line 63:
|  નારાયણ હેમચંદ્ર દીવેચા
|  નારાયણ હેમચંદ્ર દીવેચા
|-
|-
| ૧૯૦૪  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૦૪  
|  
|  
|-
|-
Line 72: Line 72:
|  નારાયણ વિસનજી ઠક્કુર
|  નારાયણ વિસનજી ઠક્કુર
|-
|-
| ૧૯૧૦  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૧૦  
|  
|  
|-
|-
Line 78: Line 78:
|  ‘કાન્ત’
|  ‘કાન્ત’
|-
|-
| ૧૯૧૨  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૧૨  
|  
|  
|-
|-
Line 84: Line 84:
|  દિનશાહ ભાગલિયા
|  દિનશાહ ભાગલિયા
|-
|-
| ૧૯૧૪  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૧૪  
|  
|  
|-
|-
Line 93: Line 93:
|  ધનશંકર ત્રિપાઠી
|  ધનશંકર ત્રિપાઠી
|-
|-
| ૧૯૧૫  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૧૫  
|  
|  
|-
|-
Line 99: Line 99:
|  કલ્યાણજી મહેતા
|  કલ્યાણજી મહેતા
|-
|-
| ૧૯૧૯  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૧૯  
|  
|  
|-
|-
Line 108: Line 108:
|  કેશવપ્રસાદ દેસાઈ
|  કેશવપ્રસાદ દેસાઈ
|-
|-
| ૧૯૨૦  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૨૦  
|  
|  
|-
|-
Line 120: Line 120:
|  ધનસુખલાલ મહેતા
|  ધનસુખલાલ મહેતા
|-
|-
| ૧૯૨૧  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૨૧  
|  
|  
|-
|-
Line 126: Line 126:
|  કનૈયાલાલ મુનશી
|  કનૈયાલાલ મુનશી
|-
|-
| રસીલી વાર્તા  
| રસીલી વાર્તા -૨
|
| રામમોહનરાય દેસાઈ
|-
|-
| ૧૯૨૨  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૨૨  
|  
|  
|-
|-
Line 138: Line 138:
|  ધનસુખલાલ મહેતા
|  ધનસુખલાલ મહેતા
|-
|-
| ૧૯૨૪  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૨૪  
|  
|  
|-
|-
Line 150: Line 150:
|  ધનસુખલાલ મહેતા
|  ધનસુખલાલ મહેતા
|-
|-
| ૧૯૨૫  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૨૫  
|  
|  
|-
|-
Line 168: Line 168:
|  જયકૃષ્ણ વર્મા
|  જયકૃષ્ણ વર્મા
|-
|-
| ૧૯૨૬  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૨૬  
|  
|  
|-
|-
Line 183: Line 183:
|  રામચન્દ્ર દવે
|  રામચન્દ્ર દવે
|-
|-
| તણખા મંડળ  
| તણખા મંડળ - ૧
|
| ધૂમકેતૂ
|-
|-
| મસ્તફકીરની મસ્તી   
| મસ્તફકીરની મસ્તી   
|  મસ્તફકીર
|  મસ્તફકીર
|-
|-
| ૧૯૨૭  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૨૭  
|  
|  
|-
|-
Line 201: Line 201:
|  સુરેન્દ્ર પાઠકજી
|  સુરેન્દ્ર પાઠકજી
|-
|-
| ૧૯૨૮  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૨૮  
|  
|  
|-
|-
Line 213: Line 213:
|  સીતારામ શર્મા
|  સીતારામ શર્મા
|-
|-
| તણખા મંડળ  
| તણખા મંડળ - ૨
|
| ધૂમકેતૂ
|-
|-
| દ્વિરેફની વાતો ભાગ  
| દ્વિરેફની વાતો ભાગ-૧
|
| રામનારાયણ વિ. પાઠક
|-
|-
| સોરઠી વીરાંગનાની વાર્તાઓ   
| સોરઠી વીરાંગનાની વાર્તાઓ   
|  ગોકુલદાસ રાયચુરા
|  ગોકુલદાસ રાયચુરા
|-
|-
| ૧૯૨૯  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૨૯  
|  
|  
|-
|-
Line 243: Line 243:
|  રમણીકલાલ દલાલ
|  રમણીકલાલ દલાલ
|-
|-
| ૧૯૩૦  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૩૦  
|  
|  
|-
|-
Line 264: Line 264:
|  શાંતિલાલ ત્રિવેદી
|  શાંતિલાલ ત્રિવેદી
|-
|-
| ૧૯૩૧  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૩૧  
|  
|  
|-
|-
Line 270: Line 270:
|  ગોકુલદાસ રાયચુરા
|  ગોકુલદાસ રાયચુરા
|-
|-
| ચિતાના અંગારા  
| ચિતાના અંગારા-૧
|
| ઝવેરચંદ મેઘાણી
|-
|-
| તવંગરની તોપ   
| તવંગરની તોપ   
Line 288: Line 288:
|  ધનસુખલાલ મહેતા
|  ધનસુખલાલ મહેતા
|-
|-
| ૧૯૩૨  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૩૨  
|  
|  
|-
|-
Line 309: Line 309:
|  રમણલાલ વ. દેસાઈ
|  રમણલાલ વ. દેસાઈ
|-
|-
| તણખા મંડળ  
| તણખા મંડળ - ૩
|
| ધૂમકેતૂ
|-
|-
| પરાગપુષ્પો   
| પરાગપુષ્પો   
Line 339: Line 339:
|  મટુભાઈ કાંટાવાળા
|  મટુભાઈ કાંટાવાળા
|-
|-
| ૧૯૩૩  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૩૩  
|  
|  
|-
|-
Line 426: Line 426:
|  લક્ષ્મીબહેન ડોસાણી
|  લક્ષ્મીબહેન ડોસાણી
|-
|-
| ૧૯૩૪  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૩૪  
|  
|  
|-
|-
Line 450: Line 450:
|  નાનાલાલ જોશી
|  નાનાલાલ જોશી
|-
|-
| રજપૂતાણી અને બીજી વાતો પરભુદાસ ઠક્કર  
| રજપૂતાણી અને બીજી વાતો
|
| પરભુદાસ ઠક્કર  
|-
|-
| રાજીનામું   
| રાજીનામું   
Line 468: Line 468:
|  રશ્મિ
|  રશ્મિ
|-
|-
| ૧૯૩૫  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૩૫  
|  
|  
|-
|-
Line 477: Line 477:
|  સુરેશ ગાંધી
|  સુરેશ ગાંધી
|-
|-
| આંસુનું જીવન યશવંત દેસાઈ  
| આંસુનું જીવન  
|
| યશવંત દેસાઈ  
|-
|-
| એકાદશી   
| એકાદશી   
Line 513: Line 513:
|  ધૈર્યચન્દ્ર બુદ્ધ
|  ધૈર્યચન્દ્ર બુદ્ધ
|-
|-
| દ્વિરેફની વાતો ભા.  
| દ્વિરેફની વાતો ભા.
|
| રામનારાયણ વિ. પાઠક
|-
|-
| ધૂપછાયા   
| ધૂપછાયા   
Line 538: Line 538:
|-
|-
| મેઘાણીની નવલિકાઓ ૧  
| મેઘાણીની નવલિકાઓ ૧  
|
| ઝવેરચંદ મેઘાણી
|-
|-
| વંઠેલાની વાતો   
| વંઠેલાની વાતો   
Line 555: Line 555:
|  સ્નેહરશ્મિ
|  સ્નેહરશ્મિ
|-
|-
| ૧૯૩૬  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૩૬  
|  
|  
|-
|-
Line 576: Line 576:
|  ચંદ્રભાઈ ભટ્ટ
|  ચંદ્રભાઈ ભટ્ટ
|-
|-
| તણખા મંડળ  
| તણખા મંડળ - ૪
|
| ધૂમકેતૂ
|-
|-
| ધૂપદાની   
| ધૂપદાની   
Line 594: Line 594:
|  શ્યામજી વાઘજી તેલવાળા
|  શ્યામજી વાઘજી તેલવાળા
|-
|-
| ૧૯૩૭  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૩૭  
|  
|  
|-
|-
Line 657: Line 657:
|  લલ્લુભાઈ ઠક્કર
|  લલ્લુભાઈ ઠક્કર
|-
|-
| ૧૯૩૮  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૩૮  
|  
|  
|-
|-
Line 723: Line 723:
|  સુન્દરમ્
|  સુન્દરમ્
|-
|-
| ૧૯૩૯  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૩૯  
|  
|  
|-
|-
Line 747: Line 747:
|  યજ્ઞેશ શુક્લ
|  યજ્ઞેશ શુક્લ
|-
|-
| ૧૯૪૦  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૪૦  
|  
|  
|-
|-
Line 810: Line 810:
|  પન્નાલાલ પટેલ
|  પન્નાલાલ પટેલ
|-
|-
| ૧૯૪૧  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૪૧  
|  
|  
|-
|-
Line 852: Line 852:
|  ગુલાબદાસ બ્રોકર
|  ગુલાબદાસ બ્રોકર
|-
|-
| ૧૯૪૨  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૪૨  
|  
|  
|-
|-
Line 894: Line 894:
|  ધૈર્યચન્દ્ર બુદ્ધ
|  ધૈર્યચન્દ્ર બુદ્ધ
|-
|-
| ૧૯૪૩  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૪૩  
|  
|  
|-
|-
Line 903: Line 903:
|  દોરાબ રૂસ્તમજી મહેતા
|  દોરાબ રૂસ્તમજી મહેતા
|-
|-
| ૧૯૪૪  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૪૪  
|  
|  
|-
|-
Line 939: Line 939:
|  ચંદુભાઈ પટેલ
|  ચંદુભાઈ પટેલ
|-
|-
| ૧૯૪૫  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૪૫  
|  
|  
|-
|-
Line 966: Line 966:
|  ચુનીલાલ મડિયા
|  ચુનીલાલ મડિયા
|-
|-
| ૧૯૪૬  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૪૬  
|  
|  
|-
|-
Line 1,017: Line 1,017:
|  બાલકૃષ્ણ જોશી
|  બાલકૃષ્ણ જોશી
|-
|-
| ૧૯૪૭  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૪૭  
|  
|  
|-
|-
Line 1,065: Line 1,065:
|  અરવિંદ મજમુદાર
|  અરવિંદ મજમુદાર
|-
|-
| ૧૯૪૮  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૪૮  
|  
|  
|-
|-
Line 1,086: Line 1,086:
|  સુરેન્દ્રપ્રસાદ ત્રિપાઠી
|  સુરેન્દ્રપ્રસાદ ત્રિપાઠી
|-
|-
| ૧૯૪૯  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૪૯  
|  
|  
|-
|-
Line 1,128: Line 1,128:
|  રમણીકલાલ મહેતા
|  રમણીકલાલ મહેતા
|-
|-
| ૧૯૫૦  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૫૦  
|  
|  
|-
|-
Line 1,170: Line 1,170:
|  ગુલાબદાસ બ્રોકર
|  ગુલાબદાસ બ્રોકર
|-
|-
| ૧૯૫૧  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૫૧  
|  
|  
|-
|-
Line 1,200: Line 1,200:
|  જેઠાલાલ ત્રિવેદી
|  જેઠાલાલ ત્રિવેદી
|-
|-
| ૧૯૫૨  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૫૨  
|  
|  
|-
|-
Line 1,272: Line 1,272:
|  ગોકુળદાસ પરમાર
|  ગોકુળદાસ પરમાર
|-
|-
|
| છગનલાલ પરમાર  
| છગનલાલ પરમાર  
|
|-
|-
| ૧૯૫૩  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૫૩  
|  
|  
|-
|-
Line 1,281: Line 1,281:
|  રતિલાલ દેસાઈ
|  રતિલાલ દેસાઈ
|-
|-
| અરબના ચાંદતારા કલીમુદ્દીન હુસેની  
| અરબના ચાંદતારા
|
| કલીમુદ્દીન હુસેની  
|-
|-
| આકડાનાં ફૂલ   
| આકડાનાં ફૂલ   
Line 1,338: Line 1,338:
|  અનંત સી. મહેતા
|  અનંત સી. મહેતા
|-
|-
| ૧૯૫૪  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૫૪  
|  
|  
|-
|-
Line 1,410: Line 1,410:
|  મોહનલાલ પટેલ
|  મોહનલાલ પટેલ
|-
|-
| ૧૯૫૫  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૫૫  
|  
|  
|-
|-
Line 1,464: Line 1,464:
|  પ્રતાપરાય જોશી
|  પ્રતાપરાય જોશી
|-
|-
| ૧૯૫૬  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૫૬  
|  
|  
|-
|-
Line 1,554: Line 1,554:
|  મૂળવંતરાય ત્રિપાઠી
|  મૂળવંતરાય ત્રિપાઠી
|-
|-
| ૧૯૫૭  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૫૭  
|  
|  
|-
|-
Line 1,623: Line 1,623:
|  દુર્ગેશ શુક્લ
|  દુર્ગેશ શુક્લ
|-
|-
| ૧૯૫૮  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૫૮  
|  
|  
|-
|-
Line 1,692: Line 1,692:
|  રમણલાલ વ. દેસાઈ
|  રમણલાલ વ. દેસાઈ
|-
|-
| ૧૯૫૯  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૫૯  
|  
|  
|-
|-
Line 1,749: Line 1,749:
|  ઉમાશંકર જોશી
|  ઉમાશંકર જોશી
|-
|-
| સમર્પણ કે. જે. મહેતા  
| સમર્પણ
|
| કે. જે. મહેતા  
|-
|-
| સાચાં જીવતર   
| સાચાં જીવતર   
|  શનાભાઈ ના. પટેલ
|  શનાભાઈ ના. પટેલ
|-
|-
| ૧૯૬૦  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૬૦  
|  
|  
|-
|-
Line 1,791: Line 1,791:
|  પીતાંબર પટેલ
|  પીતાંબર પટેલ
|-
|-
| ફિરદોસનાં ફૂલ કલીમુદ્દીન અબ્દુલહુસેન હુસેની  
| ફિરદોસનાં ફૂલ
|
| કલીમુદ્દીન અબ્દુલહુસેન હુસેની  
|-
|-
| મોટી વહુ   
| મોટી વહુ   
Line 1,803: Line 1,803:
|  જયવદન પટેલ
|  જયવદન પટેલ
|-
|-
| ૧૯૬૧  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૬૧  
|  
|  
|-
|-
Line 1,860: Line 1,860:
|  પદ્મા ફડિયા
|  પદ્મા ફડિયા
|-
|-
| મેળાનાં પંખી ભાનુશંકર ઓધવજી વ્યાસ  
| મેળાનાં પંખી  
|
| ભાનુશંકર ઓધવજી વ્યાસ  
|-
|-
| રેતીનાં દહેરાં   
| રેતીનાં દહેરાં   
Line 1,890: Line 1,890:
|  ભગવતીકુમાર શર્મા
|  ભગવતીકુમાર શર્મા
|-
|-
| ૧૯૬૨  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૬૨  
|  
|  
|-
|-
Line 1,980: Line 1,980:
|  રામચંદ્ર ઠાકુર
|  રામચંદ્ર ઠાકુર
|-
|-
| ૧૯૬૩  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૬૩  
|  
|  
|-
|-
Line 2,049: Line 2,049:
|  કનૈયાલાલ જોશી
|  કનૈયાલાલ જોશી
|-
|-
| ૧૯૬૪  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૬૪  
|  
|  
|-
|-
Line 2,127: Line 2,127:
|  બાબુભાઈ વૈદ્ય
|  બાબુભાઈ વૈદ્ય
|-
|-
| વેલપિયાસી શાંતિલાલ ઓધવજી મહેતા  
| વેલપિયાસી
|
| શાંતિલાલ ઓધવજી મહેતા  
|-
|-
| સહુની સંગે   
| સહુની સંગે   
Line 2,148: Line 2,148:
|  ચંદુલાલ સોલારકા
|  ચંદુલાલ સોલારકા
|-
|-
| ૧૯૬૫  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૬૫  
|  
|  
|-
|-
Line 2,160: Line 2,160:
|  શિવકુમાર જોશી
|  શિવકુમાર જોશી
|-
|-
| અંગુલિનો સ્પર્શ વિનોદિની નીલકંઠ  
| અંગુલિનો સ્પર્શ
|
| વિનોદિની નીલકંઠ  
|-
|-
| અંતરના ડાઘ   
| અંતરના ડાઘ   
|  ચંદ્રકાન્ત શાહ
|  ચંદ્રકાન્ત શાહ
|-
|-
| આઠમો શુક્રવાર ચંદુલાલ સેલારકા  
| આઠમો શુક્રવાર
|
| ચંદુલાલ સેલારકા  
|-
|-
| એક આંખે બે નજર   
| એક આંખે બે નજર   
Line 2,208: Line 2,208:
|  જિતુભાઈ મહેતા
|  જિતુભાઈ મહેતા
|-
|-
| ૧૯૬૬  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૬૬  
|  
|  
|-
|-
Line 2,295: Line 2,295:
|  ભૂપેન્દ્ર ત્રિવેદી
|  ભૂપેન્દ્ર ત્રિવેદી
|-
|-
| ૧૯૬૭  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૬૭  
|  
|  
|-
|-
Line 2,361: Line 2,361:
|  ચંદ્રવદન મહેતા
|  ચંદ્રવદન મહેતા
|-
|-
| ૧૯૬૮  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૬૮  
|  
|  
|-
|-
Line 2,454: Line 2,454:
|  મગનભાઈ દેસાઈ
|  મગનભાઈ દેસાઈ
|-
|-
| ૧૯૬૯  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૬૯  
|  
|  
|-
|-
Line 2,514: Line 2,514:
|  રોહિત પંડ્યા
|  રોહિત પંડ્યા
|-
|-
| ૧૯૭૦  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૭૦  
|  
|  
|-
|-
Line 2,529: Line 2,529:
|  નગીન મોદી
|  નગીન મોદી
|-
|-
| તમને ફૂલ દીધાંનું યાદ ભગવતીકુમાર શર્મા  
| તમને ફૂલ દીધાંનું યાદ
|
| ભગવતીકુમાર શર્મા  
|-
|-
| તર્પણ   
| તર્પણ   
Line 2,562: Line 2,562:
|  ચુનીલાલ ભટ્ટ
|  ચુનીલાલ ભટ્ટ
|-
|-
| ૧૯૭૧  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૭૧  
|  
|  
|-
|-
Line 2,604: Line 2,604:
|  પરમસુખ પંડ્યા
|  પરમસુખ પંડ્યા
|-
|-
| ૧૯૭૨  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૭૨  
|  
|  
|-
|-
Line 2,664: Line 2,664:
|  જયવદન પટેલ
|  જયવદન પટેલ
|-
|-
| ૧૯૭૩  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૭૩  
|  
|  
|-
|-
Line 2,718: Line 2,718:
|  પ્રિયકાન્ત પરીખ
|  પ્રિયકાન્ત પરીખ
|-
|-
| ૧૯૭૪  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૭૪  
|  
|  
|-
|-
Line 2,751: Line 2,751:
|  જયવદન પટેલ
|  જયવદન પટેલ
|-
|-
| ૧૯૭૫  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૭૫  
|  
|  
|-
|-
Line 2,844: Line 2,844:
|  સરલા જયચંદ શેઠ
|  સરલા જયચંદ શેઠ
|-
|-
| ૧૯૭૬  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૭૬  
|  
|  
|-
|-
Line 2,856: Line 2,856:
|  નસીર ઈસમાઈલી
|  નસીર ઈસમાઈલી
|-
|-
| ઋતંભર નીલમ પરી  
| ઋતંભર
|
| નીલમ પરી  
|-
|-
| એકાંતે કોલાહલ   
| એકાંતે કોલાહલ   
Line 2,904: Line 2,904:
|  મીનલ દીક્ષિત
|  મીનલ દીક્ષિત
|-
|-
| ૧૯૭૭  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૭૭  
|  
|  
|-
|-
Line 2,976: Line 2,976:
|  નલિન રાવળ
|  નલિન રાવળ
|-
|-
| ૧૯૭૮  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૭૮  
|  
|  
|-
|-
Line 3,039: Line 3,039:
|  વિજય શાસ્ત્રી
|  વિજય શાસ્ત્રી
|-
|-
| ૧૯૭૯  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૭૯  
|  
|  
|-
|-
Line 3,093: Line 3,093:
|  અમૃતલાલ છ. શાહ
|  અમૃતલાલ છ. શાહ
|-
|-
| ૧૯૮૦  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૮૦  
|  
|  
|-
|-
Line 3,144: Line 3,144:
|  ચીમનભાઈ અમીન
|  ચીમનભાઈ અમીન
|-
|-
| ૧૯૮૧  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૮૧  
|  
|  
|-
|-
Line 3,213: Line 3,213:
|  યજ્ઞેશ શુક્લ
|  યજ્ઞેશ શુક્લ
|-
|-
| ૧૯૮૨  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૮૨  
|  
|  
|-
|-
Line 3,243: Line 3,243:
|  સુરેશ જોષી
|  સુરેશ જોષી
|-
|-
| રણજિતરામ ગદ્યસંચય  
| રણજિતરામ ગદ્યસંચય - ૧
|
| રણજિતરામ મહેતા
|-
|-
| શાયદ આકાશ ચૂપ છે   
| શાયદ આકાશ ચૂપ છે   
Line 3,261: Line 3,261:
|  ભૂપેશ અધ્વર્યું
|  ભૂપેશ અધ્વર્યું
|-
|-
| ૧૯૮૩  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૮૩  
|  
|  
|-
|-
Line 3,345: Line 3,345:
|  વીનેશ અંતાણી
|  વીનેશ અંતાણી
|-
|-
| ૧૯૮૪  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૮૪  
|  
|  
|-
|-
Line 3,384: Line 3,384:
|  પદ્મા ફડિયા
|  પદ્મા ફડિયા
|-
|-
| વિખૂટાં પડીને અશ્વિન દેસાઈ  
| વિખૂટાં પડીને  
|
| અશ્વિન દેસાઈ  
|-
|-
| શ્રેષ્ઠ ભયાનકકથાઓ   
| શ્રેષ્ઠ ભયાનકકથાઓ   
Line 3,399: Line 3,399:
|  જયંતીલાલ મહેતા
|  જયંતીલાલ મહેતા
|-
|-
| ૧૯૮૫  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૮૫  
|  
|  
|-
|-
Line 3,468: Line 3,468:
|  રમેશચંદ્ર દેસાઈ
|  રમેશચંદ્ર દેસાઈ
|-
|-
| ૧૯૮૬  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૮૬  
|  
|  
|-
|-
Line 3,480: Line 3,480:
|  શાંતિલાલ મેરાઈ
|  શાંતિલાલ મેરાઈ
|-
|-
| ૧૩૯ વાર્તાઓ ભા. ૧  
| ૧૩૯ વાર્તાઓ ભા. ૧ - ૨
|
| ચંદ્રકાન્ત બક્ષી
|-
|-
| કબૂતર હજી જીવે છે   
| કબૂતર હજી જીવે છે   
Line 3,504: Line 3,504:
|  શિરીષ પરમાર
|  શિરીષ પરમાર
|-
|-
| નરેન્દ્ર દવેની નવલિકાઓ ૧  
| નરેન્દ્ર દવેની નવલિકાઓ ૧ - ૨
|
| નરેન્દ્ર દવે
|-
|-
| નામ બદલવાની રમત   
| નામ બદલવાની રમત   
Line 3,558: Line 3,558:
|  પૃથ્વી શાહ
|  પૃથ્વી શાહ
|-
|-
| ૧૯૮૭  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૮૭  
|  
|  
|-
|-
Line 3,633: Line 3,633:
|  શિવદાન ગઢવી
|  શિવદાન ગઢવી
|-
|-
| ૧૯૮૮  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૮૮  
|  
|  
|-
|-
Line 3,654: Line 3,654:
|  મનસુખલાલ ઉપાધ્યાય
|  મનસુખલાલ ઉપાધ્યાય
|-
|-
| કાળાં પાણી, ઊજળાં હૈયાં ૧  
| કાળાં પાણી, ઊજળાં હૈયાં ૧ - ૨
|
| ચુનીલાલ ભટ્ટ
|-
|-
| ચિનગારી   
| ચિનગારી   
Line 3,678: Line 3,678:
|  હરિકૃષ્ણ પાઠક
|  હરિકૃષ્ણ પાઠક
|-
|-
| મોહમ્મદ માંકડની વાર્તાઓ ૧  
| મોહમ્મદ માંકડની વાર્તાઓ ૧ - ૨
|
| મોહમ્મદ માંકડ
|-
|-
| રાઈના દાણા   
| રાઈના દાણા   
Line 3,699: Line 3,699:
|  દિનકર જોશી
|  દિનકર જોશી
|-
|-
| ૧૯૮૯  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૮૯  
|  
|  
|-
|-
Line 3,735: Line 3,735:
|  રમેશ ત્રિવેદી
|  રમેશ ત્રિવેદી
|-
|-
| ૧૯૯૦  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૯૦  
|  
|  
|-
|-
Line 3,792: Line 3,792:
|  સરોજ પાઠક
|  સરોજ પાઠક
|-
|-
| ૧૯૯૧  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૯૧  
|  
|  
|-
|-
Line 3,843: Line 3,843:
|  જ્યોતિષ જાની
|  જ્યોતિષ જાની
|-
|-
| ૧૯૯૨  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૯૨  
|  
|  
|-
|-
Line 3,909: Line 3,909:
|  રુસ્વા મઝલૂમી
|  રુસ્વા મઝલૂમી
|-
|-
| ૧૯૯૩  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૯૩  
|  
|  
|-
|-
Line 3,969: Line 3,969:
|  યોગેશ જોષી
|  યોગેશ જોષી
|-
|-
| ૧૯૯૪  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૯૪  
|  
|  
|-
|-
Line 4,008: Line 4,008:
|  પ્રફુલ્લ મહેતા
|  પ્રફુલ્લ મહેતા
|-
|-
| ગુડમોર્નિંગ  
| ગુડમોર્નિંગ-'૯૪
| ’૯૪
| રાજેન્દ્રકુમાર પાટાણવાડિયા
|-
|-
| ઘરથી નગર સુધી   
| ઘરથી નગર સુધી   
Line 4,065: Line 4,065:
|  ચંદ્રકાન્ત રાવ
|  ચંદ્રકાન્ત રાવ
|-
|-
| ૧૯૯૫  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૯૫  
|  
|  
|-
|-
Line 4,113: Line 4,113:
|  મણિલાલ હ. પટેલ
|  મણિલાલ હ. પટેલ
|-
|-
| ૧૯૯૬  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૯૬  
|  
|  
|-
|-
Line 4,173: Line 4,173:
|  જયંત વ્યાસ
|  જયંત વ્યાસ
|-
|-
| ૧૯૯૭  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૯૭  
|  
|  
|-
|-
Line 4,220: Line 4,220:
| સૂરસામ્રાજ્ઞી   
| સૂરસામ્રાજ્ઞી   
|  જયંતી દલાલ
|  જયંતી દલાલ
|-
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૯૮
|
|-
|-
| અનંતને પેલે પાર   
| અનંતને પેલે પાર   
Line 4,227: Line 4,230:
|  હરીશ નાગ્રેચા
|  હરીશ નાગ્રેચા
|-
|-
| અબોલ અશ્રુ કલ્પેશ ત્રિવેદી  
| અબોલ અશ્રુ  
|
| કલ્પેશ ત્રિવેદી  
|-
|-
| અશ્રુરેખા   
| અશ્રુરેખા   
Line 4,269: Line 4,272:
|  ભાવના મહેતા  
|  ભાવના મહેતા  
|-
|-
| ગજવામાં ગામ મનોહર ત્રિવેદી   
| ગજવામાં ગામ
|
| મનોહર ત્રિવેદી   
|-
|-
| ગાંઠે બાંધ્યું આકાશ   
| ગાંઠે બાંધ્યું આકાશ   
Line 4,278: Line 4,281:
|  સં. શ્રેયાંસ શાહ
|  સં. શ્રેયાંસ શાહ
|-
|-
| ગુજરાતી નવલિકાચયન : ૧૯૯૪  
| ગુજરાતી નવલિકાચયન : ૧૯૯૪ - ૧૯૯૫
| ૧૯૯૫
| સં. વીનેશ અંતાણી
|-
|-
| ગુજરાતી નવલિકાચયન : ૧૯૯૬   
| ગુજરાતી નવલિકાચયન : ૧૯૯૬   
Line 4,392: Line 4,395:
|  કાન્તિલાલ જો. પટેલ
|  કાન્તિલાલ જો. પટેલ
|-
|-
| ૧૯૯૯  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૯૯  
|  
|  
|-
|-
Line 4,413: Line 4,416:
|  હર્ષદેવ માધવ
|  હર્ષદેવ માધવ
|-
|-
| ગુજરાતી વાર્તાસંચય  
| ગુજરાતી વાર્તાસંચય-૨
|
| સં. જયંત પારેખ, શિરીષ પંચાલ
|-
|-
| ઘરથી કબર સુધી   
| ઘરથી કબર સુધી   
Line 4,491: Line 4,494:
|  હરિત પંડ્યા
|  હરિત પંડ્યા
|-
|-
| ૨૦૦૦  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૨૦૦૦  
|  
|  
|-
|-
Line 4,590: Line 4,593:
|  મનહર રવૈયા
|  મનહર રવૈયા
|-
|-
| ૨૦૦૧  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૨૦૦૧  
|  
|  
|-
|-
Line 4,725: Line 4,728:
|  ચેતના વ્યાસ
|  ચેતના વ્યાસ
|-
|-
| ૨૦૦૨  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૨૦૦૨  
|  
|  
|-
|-
Line 4,752: Line 4,755:
|  જયંત મહેતા
|  જયંત મહેતા
|-
|-
| પ્ર  
| પ્ર-પંચતંત્ર
| પંચતંત્ર
| પ્રાણજીવન મહેતા
|-
|-
| ૨૦૦૨ની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ   
| ૨૦૦૨ની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ   
Line 4,779: Line 4,782:
|  હરીશ નાગ્રેચા
|  હરીશ નાગ્રેચા
|-
|-
| ૨૦૦૩  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૨૦૦૩  
|  
|  
|-
|-
Line 4,872: Line 4,875:
|  રુસ્વા મઝલૂમી
|  રુસ્વા મઝલૂમી
|-
|-
| ૨૦૦૪  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૨૦૦૪  
|  
|  
|-
|-
Line 4,968: Line 4,971:
|  મનીષ મેકવાન
|  મનીષ મેકવાન
|-
|-
| ૨૦૦૫  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૨૦૦૫  
|  
|  
|-
|-
Line 5,034: Line 5,037:
|  સં. દર્શના ધોળકિયા
|  સં. દર્શના ધોળકિયા
|-
|-
| નિરૂપણરીતિકેન્દ્રી ગુજરાતી વાર્તાસંચય ભાગ  
| નિરૂપણરીતિકેન્દ્રી ગુજરાતી વાર્તાસંચય ભાગ-૧, ૨ {{gap}}
| ૧, ૨  
| સં. જયેશ ભોગાયતા
|-
|-
| નીલગગનનાં પંખેરુ   
| નીલગગનનાં પંખેરુ   
Line 5,115: Line 5,118:
|  
|  
|}
|}
</center>
<br>
{{HeaderNav2
|previous = હ
|next =
}}

Navigation menu