એકત્ર ગ્રંથાલય: Difference between revisions

no edit summary
No edit summary
No edit summary
Line 155: Line 155:


<span id="કવિતા" class="anchor" margin-top:40px></span>
<span id="કવિતા" class="anchor" margin-top:40px></span>


<center>
<center>
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
 
! ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
! colspan="4" style="text-align:center; font-size:28px; color:white; background-color:#b35151;" | કવિતા                             
|-
! Data-sort-type="text" |ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
|-
|-
| {{autorow}} || [[અર્વાચીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા]] || મધુસૂદન કાપડિયા : સંપાદક || કવિતા
| {{autorow}} || [[અર્વાચીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા]] || મધુસૂદન કાપડિયા : સંપાદક || કવિતા
Line 376: Line 380:


<span id="ચરિત્ર" class="anchor" margin-top:40px></span>
<span id="ચરિત્ર" class="anchor" margin-top:40px></span>


<center>
<center>
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
 
! ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ !! ઉપ-વિભાગ
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
! colspan="4" style="text-align:center; font-size:28px; color:white; background-color:#b35151;" | ચરિત્ર                           
|-
! Data-sort-type="text" |ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
|-
|-
| {{autorow}} || [[અભિનય પંથે]] || અમૃત જાની || ચરિત્ર || આત્મકથા
| {{autorow}} || [[અભિનય પંથે]] || અમૃત જાની || ચરિત્ર || આત્મકથા
Line 417: Line 425:
</center>
</center>


==ટૂંકી વાર્તા==
<span id="ટૂંકી વાર્તા" class="anchor" margin-top:40px></span>
 
<center>
<center>
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
 
! ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
! colspan="4" style="text-align:center; font-size:28px; color:white; background-color:#b35151;" | ટૂંકી વાર્તા                         
|-
! Data-sort-type="text" |ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
|-
|-
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા]]  [[File:Ekatra mic red.png|12px]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા]]  [[File:Ekatra mic red.png|12px]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા
Line 503: Line 515:
</center>
</center>


==નવલકથા==
<span id="નવલકથા" class="anchor" margin-top:40px></span>
 
<center>
<center>
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
 
! ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
! colspan="4" style="text-align:center; font-size:28px; color:white; background-color:#b35151;" | નવલકથા                       
|-
! Data-sort-type="text" |ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
|-
|-
| {{autorow}} || [[સરસ્વતીચંદ્ર]] || ગોવર્ધનરામ ત્રિપાઠી || નવલકથા
| {{autorow}} || [[સરસ્વતીચંદ્ર]] || ગોવર્ધનરામ ત્રિપાઠી || નવલકથા
Line 556: Line 572:
</center>
</center>


==નાટક==
<span id="નાટક" class="anchor" margin-top:40px></span>
 
<center>
<center>
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
 
! ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
! colspan="4" style="text-align:center; font-size:28px; color:white; background-color:#b35151;" | નાટક                       
|-
! Data-sort-type="text" |ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
|-
|-
| {{autorow}} || [[એકાંકી નાટકો]] || કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી || નાટક
| {{autorow}} || [[એકાંકી નાટકો]] || કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી || નાટક
Line 573: Line 593:


</center>
</center>
==નિબંધ==
 
<span id="નિબંધ" class="anchor" margin-top:40px></span>
 
<center>
<center>
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
 
! ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
! colspan="4" style="text-align:center; font-size:28px; color:white; background-color:#b35151;" | નિબંધ                       
|-
! Data-sort-type="text" |ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
|-
|-
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી નિબંધ-સંપદા|ગુજરાતી નિબંધસંપદા]] &nbsp;[[File:Ekatra mic red.png|12px]]  || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || નિબંધ
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી નિબંધ-સંપદા|ગુજરાતી નિબંધસંપદા]] &nbsp;[[File:Ekatra mic red.png|12px]]  || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || નિબંધ
Line 626: Line 651:
</center>
</center>


==પ્રકીર્ણ==
<span id="પ્રકીર્ણ" class="anchor" margin-top:40px></span>
 
<center>
<center>
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
 
! ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ !! ઉપ-વિભાગ
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
! colspan="4" style="text-align:center; font-size:28px; color:white; background-color:#b35151;" | પ્રકીર્ણ                     
|-
! Data-sort-type="text" |ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ !! ઉપ-વિભાગ
|-
|-
| {{autorow}} || [[રંગરેખાના કલાધર કનુ દેસાઈ|રંગરેખાના કલાધર કનુ દેસાઈ ]] || કનુ પટેલ : સંપાદક || પ્રકીર્ણ || કળા
| {{autorow}} || [[રંગરેખાના કલાધર કનુ દેસાઈ|રંગરેખાના કલાધર કનુ દેસાઈ ]] || કનુ પટેલ : સંપાદક || પ્રકીર્ણ || કળા
Line 660: Line 689:
</center>
</center>


==પ્રવાસ==
<span id="પ્રવાસ" class="anchor" margin-top:40px></span>
 
<center>
<center>
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
 
! ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
! colspan="4" style="text-align:center; font-size:28px; color:white; background-color:#b35151;" | પ્રવાસ                     
|-
! Data-sort-type="text" |ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
|-
|-
| {{autorow}} || [[કાશ્મીરનો પ્રવાસ]] || કલાપી || પ્રવાસ
| {{autorow}} || [[કાશ્મીરનો પ્રવાસ]] || કલાપી || પ્રવાસ
Line 693: Line 726:
</center>
</center>


==બાળસાહિત્ય==
<span id="બાળસાહિત્ય" class="anchor" margin-top:40px></span>
 
<center>
<center>
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
 
! ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
! colspan="4" style="text-align:center; font-size:28px; color:white; background-color:#b35151;" | બાળસાહિત્ય                     
|-
! Data-sort-type="text" |ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
|-
|-
| {{autorow}} || [[બાળનાટકો]] || કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી || બાળસાહિત્ય
| {{autorow}} || [[બાળનાટકો]] || કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી || બાળસાહિત્ય
Line 708: Line 745:
</center>
</center>


==ભારતીય-સાહિત્ય==
<span id="રવીન્દ્ર-સાહિત્ય" class="anchor" margin-top:40px></span>
 
<center>
<center>
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
 
! ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ !! ઉપ-વિભાગ
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
! colspan="4" style="text-align:center; font-size:28px; color:white; background-color:#b35151;" | રવીન્દ્ર-સાહિત્ય                     
|-
! Data-sort-type="text" |ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
|-
|-
| {{autorow}} || [[કવિની ચોકી]] || ત્રિદીપ સુહૃદ || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય
| {{autorow}} || [[કવિની ચોકી]] || ત્રિદીપ સુહૃદ || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય
Line 724: Line 765:




==ભાષા અને વ્યાકરણ==
<span id="ભાષા અને વ્યાકરણ" class="anchor" margin-top:40px></span>
 
<center>
<center>
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
 
! ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ !! ઉપ-વિભાગ
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
! colspan="4" style="text-align:center; font-size:28px; color:white; background-color:#b35151;" | ભાષા અને વ્યાકરણ                     
|-
! Data-sort-type="text" |ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
|-
|-
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/7._gujarati_bhashanun_bruhad_vyakaran?fr=sZjlmZDQ2OTIxMjg ગુજરાતી ભાષાનું બૃહદ વ્યાકરણ] || કમળાશંકર  ત્રિવેદી || ભાષા અને વ્યાકરણ
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/7._gujarati_bhashanun_bruhad_vyakaran?fr=sZjlmZDQ2OTIxMjg ગુજરાતી ભાષાનું બૃહદ વ્યાકરણ] || કમળાશંકર  ત્રિવેદી || ભાષા અને વ્યાકરણ
Line 738: Line 783:
</center>
</center>


==મધ્યકાલીન સાહિત્ય==
<span id="મધ્યકાલીન સાહિત્ય" class="anchor" margin-top:40px></span>
 
<center>
<center>
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
 
! ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
! colspan="4" style="text-align:center; font-size:28px; color:white; background-color:#b35151;" | મધ્યકાલીન સાહિત્ય                     
|-
! Data-sort-type="text" |ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
|-
|-
| {{autorow}} || [[સુદામાચરિત્ર]] || દર્શના ધોળકિયા : સંપાદક || મધ્યકાલીન સાહિત્ય
| {{autorow}} || [[સુદામાચરિત્ર]] || દર્શના ધોળકિયા : સંપાદક || મધ્યકાલીન સાહિત્ય
Line 757: Line 806:
</center>
</center>


==મુલાકાત==
<span id="મુલાકાત" class="anchor" margin-top:40px></span>
 
<center>
<center>
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
 
! ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
! colspan="4" style="text-align:center; font-size:28px; color:white; background-color:#b35151;" | મુલાકાત                     
|-
! Data-sort-type="text" |ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
|-
|-
| {{autorow}} || [[ગુલામમોહમ્મદ શેખ એક દીર્ઘ મુલાકાત]] || યજ્ઞેશ દવે || મુલાકાત
| {{autorow}} || [[ગુલામમોહમ્મદ શેખ એક દીર્ઘ મુલાકાત]] || યજ્ઞેશ દવે || મુલાકાત
Line 776: Line 829:
</center>
</center>


==વિવેચન==
<span id="વિવેચન" class="anchor" margin-top:40px></span>
 
<center>
<center>
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
 
! ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
! colspan="4" style="text-align:center; font-size:28px; color:white; background-color:#b35151;" | વિવેચન
|-
! Data-sort-type="text" |ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
|-
|-
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી]] || રમણ સોની: શ્રેણી સંપાદક || વિવેચન
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી]] || રમણ સોની: શ્રેણી સંપાદક || વિવેચન
Line 789: Line 846:
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી - જયન્ત કોઠારી]] || રમણ સોની: સંપાદક || વિવેચન
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી - જયન્ત કોઠારી]] || રમણ સોની: સંપાદક || વિવેચન
|-
|-
| {{autorow}} || [[ મણિશંકર ભટ્ટ કાન્ત વિશેના લેખો|મણિશંકર ભટ્ટ ‘કાન્ત' ]] || અનિરુદ્ધ બ્રહ્મભટ્ટ : સંપાદક || વિવેચન
| {{autorow}} || [[ મણિશંકર ભટ્ટ કાન્ત વિશેના લેખો|મણિશંકર ભટ્ટ ‘કાન્ત' ]] || અનિરુદ્ધ બ્રહ્મભટ્ટ : સંપાદક || વિવેચન
|-
|-
| {{autorow}} || [[ઉમાશંકરનો વાગ્વૈભવ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ || વિવેચન
| {{autorow}} || [[ઉમાશંકરનો વાગ્વૈભવ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ || વિવેચન
Line 976: Line 1,033:
</center>
</center>


==સંદર્ભ-સાહિત્ય==
<span id="સંદર્ભ-સાહિત્ય" class="anchor" margin-top:40px></span>
 
<center>
<center>
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
 
! ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ !! ઉપ-વિભાગ
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
! colspan="4" style="text-align:center; font-size:28px; color:white; background-color:#b35151;" | સંદર્ભ-સાહિત્ય
|-
! Data-sort-type="text" |ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ !! ઉપ-વિભાગ
|-
|-
| {{autorow}} || [[સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ | સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ - ગ્રંથ ૧ : કર્તાસંદર્ભ]] || રમણ સોની : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ
| {{autorow}} || [[સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ | સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ - ગ્રંથ ૧ : કર્તાસંદર્ભ]] || રમણ સોની : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ
Line 1,020: Line 1,081:
</center>
</center>


==સંપાદન==
<span id="સંપાદન" class="anchor" margin-top:40px></span>
 
<center>
<center>
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
 
! ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
! colspan="4" style="text-align:center; font-size:28px; color:white; background-color:#b35151;" | સંપાદન
|-
! Data-sort-type="text" |ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
|-
|-
| {{autorow}} || [[ઋણાનુબંધ]] || પન્ના નાયક || સંપાદન
| {{autorow}} || [[ઋણાનુબંધ]] || પન્ના નાયક || સંપાદન
Line 1,099: Line 1,164:
</center>
</center>


==સમગ્ર સાહિત્ય==
<span id="સમગ્ર સાહિત્ય" class="anchor" margin-top:40px></span>
 
<center>
<center>
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
 
! ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
! colspan="4" style="text-align:center; font-size:28px; color:white; background-color:#b35151;" | સમગ્ર સાહિત્ય
|-
! Data-sort-type="text" |ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
|-
|-
| {{autorow}} || [[ઝવેરચંદ મેઘાણીનું સાહિત્યવિશ્વ]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || સમગ્ર સાહિત્ય
| {{autorow}} || [[ઝવેરચંદ મેઘાણીનું સાહિત્યવિશ્વ]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || સમગ્ર સાહિત્ય
Line 1,110: Line 1,179:
</center>
</center>


==સામયિક==
<span id="સામયિક" class="anchor" margin-top:40px></span>
 
<center>
<center>
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
 
! ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
! colspan="4" style="text-align:center; font-size:28px; color:white; background-color:#b35151;" | સામયિક
|-
! Data-sort-type="text" |ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
|-
|-
| {{autorow}} || [[નયામાર્ગ]] || ઈન્દુકુમાર જાની : તંત્રી || સામયિક
| {{autorow}} || [[નયામાર્ગ]] || ઈન્દુકુમાર જાની : તંત્રી || સામયિક
Line 1,143: Line 1,216:
</center>
</center>


=={{color|maroon|ગ્રંથસાર}}==
<span id="ગ્રંથસાર" class="anchor" margin-top:40px></span>


<center>
<center>
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
 
! ક્રમ !! મૂળ નામ !! લેખક !! અનુવાદક !! વિષય
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
! colspan="4" style="text-align:center; font-size:28px; color:white; background-color:#b35151;" | ગ્રંથસાર
|-
! Data-sort-type="text" |ક્રમ !! મૂળ નામ !! લેખક !! અનુવાદક !! વિષય
|-
|-
| {{autorow}} ||[[Talk Like Ted]](સંભાષણકળાનાં કૌશલ્યો) || કાર્માઈન ગેલો || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ || મનોવિજ્ઞાન, પ્રેરણાત્મક, કૈશલ્ય, શિક્ષણ અને વ્યક્તિવિષયક
| {{autorow}} ||[[Talk Like Ted]](સંભાષણકળાનાં કૌશલ્યો) || કાર્માઈન ગેલો || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ || મનોવિજ્ઞાન, પ્રેરણાત્મક, કૈશલ્ય, શિક્ષણ અને વ્યક્તિવિષયક
Line 1,245: Line 1,321:
</center>
</center>


=={{color|maroon|સંપદા-શ્રેણી}}==
<span id="સંપદા-શ્રેણી" class="anchor" margin-top:40px></span>
 
<center>
<center>
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
 
! ક્રમ !! નામ !! લેખક સંપાદક !! વિભાગ
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
colspan="4" style="text-align:center; font-size:28px; color:white; background-color:#b35151;" | સંપદા-શ્રેણી
|-
|-
! Data-sort-type="text" |ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
|-
|-
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/madhyakanin-gujarati-kavyasampada મધ્યકાલીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા] || રમણ સોની : સંપાદક || મધ્યકાલીન સાહિત્ય
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/madhyakanin-gujarati-kavyasampada મધ્યકાલીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા] || રમણ સોની : સંપાદક || મધ્યકાલીન સાહિત્ય
Line 1,276: Line 1,355:
</center>
</center>


=={{color|maroon|પઠન-શ્રવણ}}==
<span id="પઠન-શ્રવણ" class="anchor" margin-top:40px></span>
 
<center>
<center>
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
 
! ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! ઑડિયો સંકલન !! વિભાગ
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
!  colspan="4" style="text-align:center; font-size:28px; color:white; background-color:#b35151;" | પઠન-શ્રવણ
|-
! Data-sort-type="text" |! ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! ઑડિયો સંકલન !! વિભાગ
|-
|-
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ઑડિયોબુક્સ]] [[File:Ekatra mic red.png|12px]]  || રમણ સોની, મણિલાલ હ. પટેલ ||  શ્રેયા સંઘવી શાહ  ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ઑડિયોબુક્સ]] [[File:Ekatra mic red.png|12px]]  || રમણ સોની, મણિલાલ હ. પટેલ ||  શ્રેયા સંઘવી શાહ  ||
Line 1,304: Line 1,387:
</center>
</center>


=={{color|maroon|એકત્ર-સંપાદનો}}==
<span id="એકત્ર-સંપાદનો" class="anchor" margin-top:40px></span>
 
<center>
<center>
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
 
! ક્રમ !! નામ !! લેખક સંપાદક !! વિભાગ
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
colspan="4" style="text-align:center; font-size:28px; color:white; background-color:#b35151;" | એકત્ર-સંપાદનો
|-
|-
! Data-sort-type="text" |ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
|-
|-
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/madhyakanin-gujarati-kavyasampada મધ્યકાલીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા] || રમણ સોની : સંપાદક || મધ્યકાલીન સાહિત્ય
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/madhyakanin-gujarati-kavyasampada મધ્યકાલીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા] || રમણ સોની : સંપાદક || મધ્યકાલીન સાહિત્ય