બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ: Difference between revisions

Jump to navigation Jump to search
m
: Change site name
No edit summary
m (: Change site name)
 
(12 intermediate revisions by 2 users not shown)
Line 1: Line 1:
{{#seo:
{{#seo:
|title_mode= replace
|title_mode= replace
|title= બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ - Ekatra Wiki
|title= બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ - Ekatra Foundation
|keywords= બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ, રમણ સોની,  
|keywords= બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ, રમણ સોની,  
|description=This is home page for this wiki
|description=This is home page for this wiki
|image= Vartakar Hemagini Ranad - Book Cover.jpg
|image= Be Hajar 2024 Samaksh Book Cover front.jpg
|image_alt=Wiki Logo
|image_alt=Wiki Logo
|site_name=Ekatra Wiki
|site_name=Ekatra Foundation
|locale=gu-IN
|locale=gu-IN
|type=website
|type=website
Line 14: Line 14:
__NOTOC__
__NOTOC__


{{BookCover
[[File:Be Hajar 2024 Samaksh Book Cover front.jpg|center|300px]]
<!--|cover_image = File:Vartakar Hemagini Ranad - Book Cover.jpg-->
 
<poem><center>
{{Color|Maroon|'''બેહજારચોવીસ'''<big><big><big><big>'''''સમક્ષ'''''</big></big></big></big>}}
 
{{Color|Maroon|'''સંપાદક : રમણ સોની'''}}
</center></poem>
 
<!--{{BookCover
|cover_image = File:Be Hajar 2024 Samaksh Book Cover front.jpg
|title = બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ
|title = બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ
|editor= રમણ સોની   
|editor= રમણ સોની   
}}
}}-->
 


{{Box
{{Box
Line 32: Line 41:
}}
}}


<big><big>'''અ નુ ક્ર મ'''</big></big>     
 
{{center|<big><big>'''અ નુ ક્ર મ'''</big></big>}}      


<center>
<center>
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;"
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;"
|-{{ts|vtp}}
|-{{ts|vtp}}
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ અવળી ગંગા તરી જવી છે – લલિત ત્રિવેદી | અવળી ગંગા તરી જવી છે – લલિત ત્રિવેદી ]]  
|કૃતિ – લેખક/અનુવાદક                                                                         
| સમીક્ષક
|-
| '''કવિતા'''
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/અવળી ગંગા તરી જવી છે – લલિત ત્રિવેદી|અવળી ગંગા તરી જવી છે – લલિત ત્રિવેદી]]  
|  પારુલ ખખ્ખર
|  પારુલ ખખ્ખર
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/આજ અનુપમ દીઠો – સંજુ વાળા |આજ અનુપમ દીઠો – સંજુ વાળા ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/આજ અનુપમ દીઠો – સંજુ વાળા|આજ અનુપમ દીઠો – સંજુ વાળા]]  
|  હૃષીકેશ રાવલ
|  હૃષીકેશ રાવલ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/આસપાસ – દક્ષા પટેલ |આસપાસ – દક્ષા પટેલ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/આસપાસ – દક્ષા પટેલ|આસપાસ – દક્ષા પટેલ]]  
|  સંધ્યા ભટ્ટ
|  સંધ્યા ભટ્ટ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/એકાકાર – નીતિન વડગામા |એકાકાર – નીતિન વડગામા ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/એકાકાર – નીતિન વડગામા|એકાકાર – નીતિન વડગામા]]  
|  ઉત્પલ પટેલ
|  ઉત્પલ પટેલ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/કાલવેગ – ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા |કાલવેગ – ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/કાલવેગ – ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા|કાલવેગ – ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા]]  
|  સિતાંશુ યશશ્ચંદ્ર
|  સિતાંશુ યશશ્ચંદ્ર
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/કેવળ સફરમાં છું – રઈશ મણિયાર |કેવળ સફરમાં છું – રઈશ મણિયાર ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/કેવળ સફરમાં છું – રઈશ મણિયાર|કેવળ સફરમાં છું – રઈશ મણિયાર]]  
|  જિતુભાઈ ચુડાસમા
|  જિતુભાઈ ચુડાસમા
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ઝગમગઝગમગ તારા(બાળકાવ્યો) – રેખા ભટ્ટ |ઝગમગઝગમગ તારા(બાળકાવ્યો) – રેખા ભટ્ટ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ઝગમગઝગમગ તારા(બાળકાવ્યો) – રેખા ભટ્ટ|ઝગમગઝગમગ તારા(બાળકાવ્યો) – રેખા ભટ્ટ]]  
|  શ્રદ્ધા ત્રિવેદી
|  શ્રદ્ધા ત્રિવેદી
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ડાગળે દીવા – વજેસિંહ પારગી |ડાગળે દીવા – વજેસિંહ પારગી ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ડાગળે દીવા – વજેસિંહ પારગી|ડાગળે દીવા – વજેસિંહ પારગી]]  
|  પીયૂષ ઠક્કર
|  પીયૂષ ઠક્કર
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/દેરીમંદિર શોધી શોધી – રાજેશ વ્યાસ |દેરીમંદિર શોધી શોધી – રાજેશ વ્યાસ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/દેરીમંદિર શોધી શોધી – રાજેશ વ્યાસ|દેરીમંદિર શોધી શોધી – રાજેશ વ્યાસ]]  
|  ધ્વનિલ પારેખ
|  ધ્વનિલ પારેખ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/પારદર્શક – ધ્વનિલ પારેખ |પારદર્શક – ધ્વનિલ પારેખ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/પારદર્શક – ધ્વનિલ પારેખ|પારદર્શક – ધ્વનિલ પારેખ]]  
|  વિનોદ ગાંધી
|  વિનોદ ગાંધી
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/પ્રેમપદારથ – કિશોર જિકાદરા |પ્રેમપદારથ – કિશોર જિકાદરા ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/પ્રેમપદારથ – કિશોર જિકાદરા|પ્રેમપદારથ – કિશોર જિકાદરા]]  
|  ચૈતાલી ઠક્કર
|  ચૈતાલી ઠક્કર
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/બોલે બાવન બહાર બટેર – હરીશ મીનાશ્રુ |બોલે બાવન બહાર બટેર – હરીશ મીનાશ્રુ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/બોલે બાવન બહાર બટેર – હરીશ મીનાશ્રુ|બોલે બાવન બહાર બટેર – હરીશ મીનાશ્રુ]]  
|  મણિલાલ હ. પટેલ
|  મણિલાલ હ. પટેલ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/સજાનો સમય – મણિલાલ હ. પટેલ |સજાનો સમય – મણિલાલ હ. પટેલ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/સજાનો સમય – મણિલાલ હ. પટેલ|સજાનો સમય – મણિલાલ હ. પટેલ]]  
|  યોગેશ વૈદ્ય
|  યોગેશ વૈદ્ય
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/સ્હેજ પોતાની તરફ – હરજીવન દાફડા |સ્હેજ પોતાની તરફ – હરજીવન દાફડા ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/સ્હેજ પોતાની તરફ – હરજીવન દાફડા|સ્હેજ પોતાની તરફ – હરજીવન દાફડા]]  
|  જયંત ડાંગોદરા
|  જયંત ડાંગોદરા
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/કવિતા : અનુવાદ|કવિતા : અનુવાદ]]
| '''કવિતા : અનુવાદ'''
|  
|  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/નાચિકેત સૂત્ર – હરીશ મીનાશ્રુ, અં. અનુ. રાજેન્દ્રસિંહ જાડેજા |નાચિકેત સૂત્ર – હરીશ મીનાશ્રુ, અં. અનુ. રાજેન્દ્રસિંહ જાડેજા ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/નાચિકેત સૂત્ર – હરીશ મીનાશ્રુ, અં. અનુ. રાજેન્દ્રસિંહ જાડેજા|નાચિકેત સૂત્ર – હરીશ મીનાશ્રુ, અં. અનુ. રાજેન્દ્રસિંહ જાડેજા]]  
|  હિમાંશી શેલત
|  હિમાંશી શેલત
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/વાલ્મીકિરામાયણે અરણ્યકાણ્ડમ્‌ – અનુ. વિજય પંડ્યા |વાલ્મીકિરામાયણે અરણ્યકાણ્ડમ્‌ – અનુ. વિજય પંડ્યા ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/વાલ્મીકિરામાયણે અરણ્યકાણ્ડમ્‌ – અનુ. વિજય પંડ્યા|વાલ્મીકિરામાયણે અરણ્યકાણ્ડમ્‌ – અનુ. વિજય પંડ્યા]]  
|  રમણ સોની
|  રમણ સોની
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/સાત વૃક્ષો – પાબ્લો કુઆદ્રા, અનુ. હરીશ મીનાશ્રુ |સાત વૃક્ષો – પાબ્લો કુઆદ્રા, અનુ. હરીશ મીનાશ્રુ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/સાત વૃક્ષો – પાબ્લો કુઆદ્રા, અનુ. હરીશ મીનાશ્રુ|સાત વૃક્ષો – પાબ્લો કુઆદ્રા, અનુ. હરીશ મીનાશ્રુ]]  
|  રમણીક સોમેશ્વર
|  રમણીક સોમેશ્વર
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ | ]]
|
|  
|  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ટૂંકી વાર્તા|ટૂંકી વાર્તા]]
| '''ટૂંકી વાર્તા'''
|  
|  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/અનરાધાર – પારુલ બારોટ |અનરાધાર –  પારુલ બારોટ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/અનરાધાર – પારુલ બારોટ|અનરાધાર –  પારુલ બારોટ]]  
|  નિવ્યા પટેલ
|  નિવ્યા પટેલ
|-
|-
Line 112: Line 128:
| અંકિત મહેતા
| અંકિત મહેતા
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/કન્નુ કીડી જિંદાબાદ(બાળવાર્તા) – નટવર પટેલ |કન્નુ કીડી જિંદાબાદ(બાળવાર્તા) – નટવર પટેલ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/કન્નુ કીડી જિંદાબાદ(બાળવાર્તા) – નટવર પટેલ|કન્નુ કીડી જિંદાબાદ(બાળવાર્તા) – નટવર પટેલ]]  
|  શ્રદ્ધા ત્રિવેદી
|  શ્રદ્ધા ત્રિવેદી
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/કબુ કબુ આ જા(બાળવાર્તા) –હસમુખ બોરાણિયા |કબુ કબુ આ જા(બાળવાર્તા) –હસમુખ બોરાણિયા ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/કબુ કબુ આ જા(બાળવાર્તા) –હસમુખ બોરાણિયા|કબુ કબુ આ જા(બાળવાર્તા) –હસમુખ બોરાણિયા]]  
|  નટવર પટેલ
|  નટવર પટેલ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/કોતરમાં રાત – હિમાંશી શેલત |કોતરમાં રાત – હિમાંશી શેલત ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/કોતરમાં રાત – હિમાંશી શેલત|કોતરમાં રાત – હિમાંશી શેલત]]  
|  હર્ષદ ત્રિવેદી
|  હર્ષદ ત્રિવેદી
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ખિસકોલીઓનો ડાન્સ(બાળવાર્તા) – સ્વાતિ મેઢ |ખિસકોલીઓનો ડાન્સ(બાળવાર્તા) – સ્વાતિ મેઢ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ખિસકોલીઓનો ડાન્સ(બાળવાર્તા) – સ્વાતિ મેઢ|ખિસકોલીઓનો ડાન્સ(બાળવાર્તા) – સ્વાતિ મેઢ]]  
|  નટવર પટેલ
|  નટવર પટેલ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ઢોલકીવાળા અનબનજી(બાળવાર્તા) – ગિરા ભટ્ટ |ઢોલકીવાળા અનબનજી(બાળવાર્તા) – ગિરા ભટ્ટ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ઢોલકીવાળા અનબનજી(બાળવાર્તા) – ગિરા ભટ્ટ|ઢોલકીવાળા અનબનજી(બાળવાર્તા) – ગિરા ભટ્ટ]]  
|  કોમલ ઠાકર
|  કોમલ ઠાકર
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/તળેટીનું અંધારું – અજય સોની |તળેટીનું અંધારું – અજય સોની ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/તળેટીનું અંધારું – અજય સોની|તળેટીનું અંધારું – અજય સોની]]  
|  બિપિન પટેલ
|  બિપિન પટેલ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ન હકાર, ન નકાર – ધર્મેશ ગાંધી |ન હકાર, ન નકાર – ધર્મેશ ગાંધી ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ન હકાર, ન નકાર – ધર્મેશ ગાંધી|ન હકાર, ન નકાર – ધર્મેશ ગાંધી]]  
|  શરીફા વીજળીવાળા
|  શરીફા વીજળીવાળા
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/પરકીયા  – સંપા. શરીફા વીજળીવાળા |પરકીયા  – સંપા. શરીફા વીજળીવાળા ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/પરકીયા  – સંપા. શરીફા વીજળીવાળા|પરકીયા  – સંપા. શરીફા વીજળીવાળા]]  
|  ડંકેશ ઓઝા
|  ડંકેશ ઓઝા
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/પાણીનો અવાજ – રાજેશ અંતાણી |પાણીનો અવાજ – રાજેશ અંતાણી ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/પાણીનો અવાજ – રાજેશ અંતાણી|પાણીનો અવાજ – રાજેશ અંતાણી]]  
|  નિરૂપમ છાયા
|  નિરૂપમ છાયા
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ફકીરની પાળ – સમીરા દેખૈયા પત્રાવાલા |ફકીરની પાળ – સમીરા દેખૈયા પત્રાવાલા ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ફકીરની પાળ – સમીરા દેખૈયા પત્રાવાલા|ફકીરની પાળ – સમીરા દેખૈયા પત્રાવાલા]]  
|  પારુલ દેસાઈ
|  પારુલ દેસાઈ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/બીજો છેડો – નીલેશ મુરાણી |બીજો છેડો – નીલેશ મુરાણી ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/બીજો છેડો – નીલેશ મુરાણી|બીજો છેડો – નીલેશ મુરાણી]]  
|  અજય સોની
|  અજય સોની
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/મીનીનું પ્રાણીઘર(બાળવાર્તા) – કિશોર વ્યાસ |મીનીનું પ્રાણીઘર(બાળવાર્તા) – કિશોર વ્યાસ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/મીનીનું પ્રાણીઘર(બાળવાર્તા) – કિશોર વ્યાસ|મીનીનું પ્રાણીઘર(બાળવાર્તા) – કિશોર વ્યાસ]]  
|  સંધ્યા ભટ્ટ
|  સંધ્યા ભટ્ટ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/લગભગપણું – અભિમન્યુ આચાર્ય |લગભગપણું – અભિમન્યુ આચાર્ય ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/લગભગપણું – અભિમન્યુ આચાર્ય|લગભગપણું – અભિમન્યુ આચાર્ય]]  
|  કિરીટ દૂધાત
|  કિરીટ દૂધાત
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/શબરીનાં બોર – સુનીતા ઇજ્જતકુમાર |શબરીનાં બોર – સુનીતા ઇજ્જતકુમાર ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/શબરીનાં બોર – સુનીતા ઇજ્જતકુમાર|શબરીનાં બોર – સુનીતા ઇજ્જતકુમાર]]  
|  કિશન પટેલ
|  કિશન પટેલ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/શરત – ધરમાભાઈ શ્રીમાળી |શરત – ધરમાભાઈ શ્રીમાળી ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/શરત – ધરમાભાઈ શ્રીમાળી|શરત – ધરમાભાઈ શ્રીમાળી]]  
| બિન્દુ ભટ્ટ
| બિન્દુ ભટ્ટ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/શ્વેતા પૂજારણ – પ્રવીણસિંહ ચાવડા |શ્વેતા પૂજારણ – પ્રવીણસિંહ ચાવડા ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/શ્વેતા પૂજારણ – પ્રવીણસિંહ ચાવડા|શ્વેતા પૂજારણ – પ્રવીણસિંહ ચાવડા]]  
|  હીરેન્દ્ર પંડ્યા
|  હીરેન્દ્ર પંડ્યા
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/હાથીભાઈ તો હૅન્ડસમ(બાળવાર્તા) – કિરીટ ગોસ્વામી |હાથીભાઈ તો હૅન્ડસમ(બાળવાર્તા) – કિરીટ ગોસ્વામી ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/હાથીભાઈ તો હૅન્ડસમ(બાળવાર્તા) – કિરીટ ગોસ્વામી|હાથીભાઈ તો હૅન્ડસમ(બાળવાર્તા) – કિરીટ ગોસ્વામી]]  
|  નટવર પટેલ
|  નટવર પટેલ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/|બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/]]
|  
|  
|  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/નવલકથા|નવલકથા]]
| '''નવલકથા'''
|  
|  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/અગનખેલ(સાયંસ ફિક્શન) – આઇ. કે. વીજળીવાળા |અગનખેલ(સાયંસ ફિક્શન) – આઇ. કે. વીજળીવાળા ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/અગનખેલ(સાયંસ ફિક્શન) – આઇ. કે. વીજળીવાળા|અગનખેલ(સાયંસ ફિક્શન) – આઇ. કે. વીજળીવાળા]]  
|  ઋષભ પરમાર
|  ઋષભ પરમાર
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/અસ્તિત્વનો અહેસાસ(સાયંસ ફિક્શન) – જિગર સાગર |અસ્તિત્વનો અહેસાસ(સાયંસ ફિક્શન) – જિગર સાગર ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/અસ્તિત્વનો અહેસાસ(સાયંસ ફિક્શન) – જિગર સાગર|અસ્તિત્વનો અહેસાસ(સાયંસ ફિક્શન) – જિગર સાગર]]  
|  સુશ્રુત પટેલ[ડૉ.]
|  સુશ્રુત પટેલ[ડૉ.]
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/દૂરનાં સગપણ – ધીરેન્દ્ર મહેતા |દૂરનાં સગપણ – ધીરેન્દ્ર મહેતા ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/દૂરનાં સગપણ – ધીરેન્દ્ર મહેતા|દૂરનાં સગપણ – ધીરેન્દ્ર મહેતા]]  
|  રવીન્દ્ર પારેખ,
|  રવીન્દ્ર પારેખ,
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/નવલકથા|નવલકથા]]
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/પૅન્શનર – જિતેન્દ્ર પટેલ|પૅન્શનર – જિતેન્દ્ર પટેલ]]  
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/પૅન્શનર – જિતેન્દ્ર પટેલ |પૅન્શનર – જિતેન્દ્ર પટેલ ]]  
|  મેહુલ પટેલ
|  મેહુલ પટેલ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/પ્રથમા-પૂષા – દેવાંગી ભટ્ટ |પ્રથમા-પૂષા – દેવાંગી ભટ્ટ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/પ્રથમા-પૂષા – દેવાંગી ભટ્ટ|પ્રથમા-પૂષા – દેવાંગી ભટ્ટ]]  
|  મીનલ દવે
|  મીનલ દવે
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ભૂમિસૂક્ત – હિમાંશી શેલત |ભૂમિસૂક્ત – હિમાંશી શેલત ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ભૂમિસૂક્ત – હિમાંશી શેલત|ભૂમિસૂક્ત – હિમાંશી શેલત]]  
|  મોહન પરમાર
|  મોહન પરમાર
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/મીરાંનું મહાભિનિષ્ક્રમણ – અવનિ દેસાઈ જરીવાલા |મીરાંનું મહાભિનિષ્ક્રમણ – અવનિ દેસાઈ જરીવાલા ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/મીરાંનું મહાભિનિષ્ક્રમણ – અવનિ દેસાઈ જરીવાલા|મીરાંનું મહાભિનિષ્ક્રમણ – અવનિ દેસાઈ જરીવાલા]]  
|  કીર્તિદા શાહ
|  કીર્તિદા શાહ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/સરસ્વતી – જયંત રાઠોડ |સરસ્વતી – જયંત રાઠોડ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/સરસ્વતી – જયંત રાઠોડ|સરસ્વતી – જયંત રાઠોડ]]  
| ભરત મહેતા
| ભરત મહેતા
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/સાંધ્યદીપ – વીનેશ અંતાણી |સાંધ્યદીપ – વીનેશ અંતાણી ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/સાંધ્યદીપ – વીનેશ અંતાણી|સાંધ્યદીપ – વીનેશ અંતાણી]]  
| ધીરેન્દ્ર મહેતા
| ધીરેન્દ્ર મહેતા
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/હાઈઝનબર્ગ ઇફૅક્ટ(સાયંસ ફિક્શન) – જિગર સાગર |હાઈઝનબર્ગ ઇફૅક્ટ(સાયંસ ફિક્શન) – જિગર સાગર ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/હાઈઝનબર્ગ ઇફૅક્ટ(સાયંસ ફિક્શન) – જિગર સાગર|હાઈઝનબર્ગ ઇફૅક્ટ(સાયંસ ફિક્શન) – જિગર સાગર]]  
|  કંદર્પ દેસાઈ  
|  કંદર્પ દેસાઈ  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/નવલકથા : અનુવાદ|નવલકથા : અનુવાદ]]
| નવલકથા : અનુવાદ
|  
|  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/રૂહ – માનવ કૌલ, અનુ. વિરાજ દેસાઈ |રૂહ – માનવ કૌલ, અનુ. વિરાજ દેસાઈ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/રૂહ – માનવ કૌલ, અનુ. વિરાજ દેસાઈ|રૂહ – માનવ કૌલ, અનુ. વિરાજ દેસાઈ]]  
|  વીનેશ અંતાણી
|  વીનેશ અંતાણી
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/|બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/]]
|  
|  
|  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/આત્મકથા|આત્મકથા]]
| '''આત્મકથા'''
|  
|  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/મારા જીવનઘડતરના ઘાટ – રાઘવ કનેરિયા |મારા જીવનઘડતરના ઘાટ – રાઘવ કનેરિયા ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/મારા જીવનઘડતરના ઘાટ – રાઘવ કનેરિયા|મારા જીવનઘડતરના ઘાટ – રાઘવ કનેરિયા]]  
|  નિસર્ગ આહીર
|  નિસર્ગ આહીર
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/|બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/]]
|  
|  
|  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/નિબંધ|નિબંધ]]
| '''નિબંધ'''
|  
|  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/અબ સુખ આયો રે – શિલ્પા દેસાઈ |અબ સુખ આયો રે – શિલ્પા દેસાઈ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/અબ સુખ આયો રે – શિલ્પા દેસાઈ|અબ સુખ આયો રે – શિલ્પા દેસાઈ]]  
|  રમેશ પટેલ  
|  રમેશ પટેલ  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/નરસિંહ ટેકરી – મયૂર ખાવડુ |નરસિંહ ટેકરી – મયૂર ખાવડુ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/નરસિંહ ટેકરી – મયૂર ખાવડુ|નરસિંહ ટેકરી – મયૂર ખાવડુ]]  
|  ઇન્દુ જોશી  
|  ઇન્દુ જોશી  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/નવો ઉતારો – યોગેશ વૈદ્ય |નવો ઉતારો – યોગેશ વૈદ્ય ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/નવો ઉતારો – યોગેશ વૈદ્ય|નવો ઉતારો – યોગેશ વૈદ્ય]]  
|  મહેન્દ્રસિંહ પરમાર
|  મહેન્દ્રસિંહ પરમાર
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/માણ્યું તેનું સ્મરણ – પ્રાગજીભાઈ ભામ્ભી |માણ્યું તેનું સ્મરણ – પ્રાગજીભાઈ ભામ્ભી ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/માણ્યું તેનું સ્મરણ – પ્રાગજીભાઈ ભામ્ભી|માણ્યું તેનું સ્મરણ – પ્રાગજીભાઈ ભામ્ભી]]  
|  દર્શના ધોળકિયા
|  દર્શના ધોળકિયા
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/વયસ્કતાનો વૈભવ – મનસુખ સલ્લા |વયસ્કતાનો વૈભવ – મનસુખ સલ્લા ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/વયસ્કતાનો વૈભવ – મનસુખ સલ્લા|વયસ્કતાનો વૈભવ – મનસુખ સલ્લા]]  
|  રતિલાલ બોરીસાગર
|  રતિલાલ બોરીસાગર
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/વર્ષા પારિજાતની – ડંકેશ ઓઝા |વર્ષા પારિજાતની – ડંકેશ ઓઝા ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/વર્ષા પારિજાતની – ડંકેશ ઓઝા|વર્ષા પારિજાતની – ડંકેશ ઓઝા]]  
|  યજ્ઞેશ દવે
|  યજ્ઞેશ દવે
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/|બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/]]
|
|  
|  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/પ્રવાસ|પ્રવાસ]]
| '''પ્રવાસ'''
|  
|  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/કાશ્મીરની ભીતરમાં – જયંત ડાંગોદરા |કાશ્મીરની ભીતરમાં – જયંત ડાંગોદરા ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/કાશ્મીરની ભીતરમાં – જયંત ડાંગોદરા|કાશ્મીરની ભીતરમાં – જયંત ડાંગોદરા]]  
|  ભારતી રાણે
|  ભારતી રાણે
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/જપાન – ડંકેશ ઓઝા |જપાન – ડંકેશ ઓઝા ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/જપાન – ડંકેશ ઓઝા|જપાન – ડંકેશ ઓઝા]]  
|  અજયસિંહ ચૌહાણ
|  અજયસિંહ ચૌહાણ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/યાત્રાપથે – દક્ષા વ્યાસ |યાત્રાપથે – દક્ષા વ્યાસ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/યાત્રાપથે – દક્ષા વ્યાસ|યાત્રાપથે – દક્ષા વ્યાસ]]  
|  મનાલી જોશી
|  મનાલી જોશી
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/|બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/]]
|  
|  
|  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/વિવેચન, સંશોધન |વિવેચન, સંશોધન ]]
| '''વિવેચન, સંશોધન'''
|  
|  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/અક્ષરપ્રતિમા કિશનસિંહ ચાવડા – મહેન્દ્રસિંહ પરમાર |અક્ષરપ્રતિમા કિશનસિંહ ચાવડા – મહેન્દ્રસિંહ પરમાર ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/અક્ષરપ્રતિમા કિશનસિંહ ચાવડા – મહેન્દ્રસિંહ પરમાર|અક્ષરપ્રતિમા કિશનસિંહ ચાવડા – મહેન્દ્રસિંહ પરમાર]]  
|  પ્રફુલ્લ રાવલ
|  પ્રફુલ્લ રાવલ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/અનુ-આધુનિક વાર્તામાં ગ્રામચેતના – નીતિન પટેલ |અનુ-આધુનિક વાર્તામાં ગ્રામચેતના – નીતિન પટેલ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/અનુ-આધુનિક વાર્તામાં ગ્રામચેતના – નીતિન પટેલ|અનુ-આધુનિક વાર્તામાં ગ્રામચેતના – નીતિન પટેલ]]  
|  પ્રવીણ કુકડિયા
|  પ્રવીણ કુકડિયા
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/અન્વેષણ – સંધ્યા ભટ્ટ |અન્વેષણ – સંધ્યા ભટ્ટ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/અન્વેષણ – સંધ્યા ભટ્ટ|અન્વેષણ – સંધ્યા ભટ્ટ]]  
|  કિશોર વ્યાસ
|  કિશોર વ્યાસ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/કૃતિસમીપે, સર્જકસમીપે – ભરત મહેતા |કૃતિસમીપે, સર્જકસમીપે – ભરત મહેતા ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/કૃતિસમીપે, સર્જકસમીપે – ભરત મહેતા|કૃતિસમીપે, સર્જકસમીપે – ભરત મહેતા]]  
|  પ્રવીણ કુકડિયા
|  પ્રવીણ કુકડિયા
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ગુજરાત મીરસમાજના મરશિયા – ભીખુ કવિ |ગુજરાત મીરસમાજના મરશિયા – ભીખુ કવિ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ગુજરાત મીરસમાજના મરશિયા – ભીખુ કવિ|ગુજરાત મીરસમાજના મરશિયા – ભીખુ કવિ]]  
|  પ્રેમજી પટેલ
|  પ્રેમજી પટેલ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ટૂંકીવાર્તામાં વસ્તુસંકલના – સુશીલા વાઘમશી |ટૂંકીવાર્તામાં વસ્તુસંકલના – સુશીલા વાઘમશી ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ટૂંકીવાર્તામાં વસ્તુસંકલના – સુશીલા વાઘમશી|ટૂંકીવાર્તામાં વસ્તુસંકલના – સુશીલા વાઘમશી]]  
|  સેજલ શાહ
|  સેજલ શાહ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/પરિશીલન – અનિલા દલાલ     |પરિશીલન – અનિલા દલાલ     ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/પરિશીલન – અનિલા દલાલ|પરિશીલન – અનિલા દલાલ]]  
| શિરીષ પંચાલ
| શિરીષ પંચાલ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/મધ્યકાલીન...સંવાદકાવ્યો – અભ્યાસ-સંપા. કીર્તિદા શાહ |મધ્યકાલીન...સંવાદકાવ્યો – અભ્યાસ-સંપા. કીર્તિદા શાહ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/મધ્યકાલીન...સંવાદકાવ્યો – અભ્યાસ-સંપા. કીર્તિદા શાહ|મધ્યકાલીન...સંવાદકાવ્યો – અભ્યાસ-સંપા. કીર્તિદા શાહ]]  
|  અભય દોશી
|  અભય દોશી
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/મહાપંથી પાટપરંપરાના સંતકવિઓ – દલપત પઢિયાર |મહાપંથી પાટપરંપરાના સંતકવિઓ – દલપત પઢિયાર ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/મહાપંથી પાટપરંપરાના સંતકવિઓ – દલપત પઢિયાર|મહાપંથી પાટપરંપરાના સંતકવિઓ – દલપત પઢિયાર]]  
|  બળવંત જાની
|  બળવંત જાની
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/રસબોધ – યશોધર રાવલ |રસબોધ – યશોધર રાવલ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/રસબોધ – યશોધર રાવલ|રસબોધ – યશોધર રાવલ]]  
| નરેશ શુક્લ
| નરેશ શુક્લ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/શબ્દલોકમાં વિહાર – શ્રદ્ધા ત્રિવેદી |શબ્દલોકમાં વિહાર – શ્રદ્ધા ત્રિવેદી ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/શબ્દલોકમાં વિહાર – શ્રદ્ધા ત્રિવેદી|શબ્દલોકમાં વિહાર – શ્રદ્ધા ત્રિવેદી]]  
| જાનકી શાહ
| જાનકી શાહ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/સંકેત, સાહિત્ય અને સિનેમા  – જાવેદ ખત્રી |સંકેત, સાહિત્ય અને સિનેમા  – જાવેદ ખત્રી ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/સંકેત, સાહિત્ય અને સિનેમા  – જાવેદ ખત્રી|સંકેત, સાહિત્ય અને સિનેમા  – જાવેદ ખત્રી]]  
|  અજય રાવલ
|  અજય રાવલ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/સંસ્પર્શ અને વિમર્શ – રમણ સોની |સંસ્પર્શ અને વિમર્શ – રમણ સોની ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/સંસ્પર્શ અને વિમર્શ – રમણ સોની|સંસ્પર્શ અને વિમર્શ – રમણ સોની]]  
|  કિશોર વ્યાસ
|  કિશોર વ્યાસ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/સામીપ્યે – દક્ષા વ્યાસ |સામીપ્યે – દક્ષા વ્યાસ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/સામીપ્યે – દક્ષા વ્યાસ|સામીપ્યે – દક્ષા વ્યાસ]]  
|  સંધ્યા ભટ્ટ
|  સંધ્યા ભટ્ટ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/વિવેચન, સંશોધન : અનુવાદ|વિવેચન, સંશોધન : અનુવાદ]]
|  
|
|-
| '''વિવેચન, સંશોધન : અનુવાદ'''
|  
|  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ગુરુદત્તઃ ત્રિઅંકી શોકાંતિકા– અરુણ ખોપકર,  અનુ.અશ્વિની બાપટ   |ગુરુદત્તઃ ત્રિઅંકી શોકાંતિકા– અરુણ ખોપકર,  અનુ.અશ્વિની બાપટ   ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ગુરુદત્તઃ ત્રિઅંકી શોકાંતિકા– અરુણ ખોપકર,  અનુ.અશ્વિની બાપટ|ગુરુદત્તઃ ત્રિઅંકી શોકાંતિકા– અરુણ ખોપકર,  અનુ.અશ્વિની બાપટ]]  
| ઉર્વીશ કોઠારી
| ઉર્વીશ કોઠારી
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/પુરાકથાનો અર્થ – સદાશિવ ડાંગે, અનુ. ધ્વનિલ પારેખ                           |પુરાકથાનો અર્થ – સદાશિવ ડાંગે, અનુ. ધ્વનિલ પારેખ                           ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/પુરાકથાનો અર્થ – સદાશિવ ડાંગે, અનુ. ધ્વનિલ પારેખ|પુરાકથાનો અર્થ – સદાશિવ ડાંગે, અનુ. ધ્વનિલ પારેખ]]  
| રાજેન્દ્ર પટેલ  
| રાજેન્દ્ર પટેલ  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ | ]]
|  
|  
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/|બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/]]
|  
|  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/વ્યાપક (સંદર્ભ, ભાષાવિચાર, વિમર્શ, ચિંતન, સંપાદન)|વ્યાપક (સંદર્ભ, ભાષાવિચાર, વિમર્શ, ચિંતન, સંપાદન)]]
| '''વ્યાપક (સંદર્ભ, ભાષાવિચાર, વિમર્શ, ચિંતન, સંપાદન)'''
|  
|  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/‘ગ્રંથ’સામયિક-સૂચિ  – સંપા. હિતેશ અને અમીષા પંડ્યા |‘ગ્રંથ’સામયિક-સૂચિ  – સંપા. હિતેશ અને અમીષા પંડ્યા ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/‘ગ્રંથ’સામયિક-સૂચિ  – સંપા. હિતેશ અને અમીષા પંડ્યા|‘ગ્રંથ’સામયિક-સૂચિ  – સંપા. હિતેશ અને અમીષા પંડ્યા]]  
| રાઘવ ભરવાડ
| રાઘવ ભરવાડ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/દિનાન્તે(લેખો) – સંપા. રમણ સોની, હિમાંશી શેલત |દિનાન્તે(લેખો) – સંપા. રમણ સોની, હિમાંશી શેલત ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/દિનાન્તે(લેખો) – સંપા. રમણ સોની, હિમાંશી શેલત|દિનાન્તે(લેખો) – સંપા. રમણ સોની, હિમાંશી શેલત]]  
| નીના ભાવનગરી
| નીના ભાવનગરી
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/પીડ પરાઈ – યજ્ઞેશ દવે |પીડ પરાઈ – યજ્ઞેશ દવે ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/પીડ પરાઈ – યજ્ઞેશ દવે|પીડ પરાઈ – યજ્ઞેશ દવે]]  
| ગૌરાંગ જાની
| ગૌરાંગ જાની
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/માતૃભાષા મોરી મોરી રે – સંપા. રમેશ તન્ના,અનિતા તન્ના |માતૃભાષા મોરી મોરી રે – સંપા. રમેશ તન્ના,અનિતા તન્ના ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/માતૃભાષા મોરી મોરી રે – સંપા. રમેશ તન્ના,અનિતા તન્ના|માતૃભાષા મોરી મોરી રે – સંપા. રમેશ તન્ના,અનિતા તન્ના]]  
| રમેશ ઓઝા
| રમેશ ઓઝા
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/શબ્દમૂળની શોધ  – હેમન્ત દવે, સુહાગ દવે |શબ્દમૂળની શોધ  – હેમન્ત દવે, સુહાગ દવે ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/શબ્દમૂળની શોધ  – હેમન્ત દવે, સુહાગ દવે|શબ્દમૂળની શોધ  – હેમન્ત દવે, સુહાગ દવે]]  
| કિશન પટેલ
| કિશન પટેલ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/સ્ત્રી – રવીન્દ્ર પારેખ |સ્ત્રી – રવીન્દ્ર પારેખ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/સ્ત્રી – રવીન્દ્ર પારેખ|સ્ત્રી – રવીન્દ્ર પારેખ]]  
| બકુલા દેસાઈ-ઘાસવાળા
| બકુલા દેસાઈ-ઘાસવાળા
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/0|0]]
| '''0'''
|  
|  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/પરિશિષ્ટ|પરિશિષ્ટ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/પરિશિષ્ટ|પરિશિષ્ટ]]  
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/          સૂચિ : કૃતિ, કર્તા, સમીક્ષક, પ્રકાશક|          સૂચિ : કૃતિ, કર્તા, સમીક્ષક, પ્રકાશક]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/૬. એ ‘ઇતિહાસ’ છે’? : રતિલાલ ‘અનિલ’ |૬. એ ‘ઇતિહાસ’ છે’? : રતિલાલ ‘અનિલ’ ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/૭ અવલોકન માટે બે નકલો? : વિનોદ મેઘાણી |૭ અવલોકન માટે બે નકલો? : વિનોદ મેઘાણી ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/૮. થોડુંક પદ્મશ્રી નિમિત્તે : વી.બી. ગણાત્રા |૮. થોડુંક પદ્મશ્રી નિમિત્તે : વી.બી. ગણાત્રા ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/૯. પુસ્તક રદ કરવા અંગે : ડંકેશ ઓઝા |૯. પુસ્તક રદ કરવા અંગે : ડંકેશ ઓઝા ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/૧૦. અનુવાદકનું નામ : નરોત્તમ પલાણ |૧૦. અનુવાદકનું નામ : નરોત્તમ પલાણ ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/૧૧. ‘સંજાણા’ કે ‘સંજાના’ ? : હેમન્ત દવે |૧૧. ‘સંજાણા’ કે ‘સંજાના’ ? : હેમન્ત દવે ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/૧૨. ‘અમર ગીતો’ વિશે : કિરીટ દૂધાત |૧૨. ‘અમર ગીતો’ વિશે : કિરીટ દૂધાત ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/૧૩. ‘સાહિત્ય અકાદેમી’ વિશે થોડી વાત, થોડી પૂર્તિ : રાજેન્દ્ર મહેતા |૧૩. ‘સાહિત્ય અકાદેમી’ વિશે થોડી વાત, થોડી પૂર્તિ : રાજેન્દ્ર મહેતા ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/૧૪. ભારતીય જ્ઞાનપીઠ વિશે આટલો ઉમેરો : રાજેન્દ્ર મહેતા |૧૪. ભારતીય જ્ઞાનપીઠ વિશે આટલો ઉમેરો : રાજેન્દ્ર મહેતા ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/૧૫. પ્રજા સાહિત્યાભિમુખ થઈ છે? : દિલીપ ઝવેરી |૧૫. પ્રજા સાહિત્યાભિમુખ થઈ છે? : દિલીપ ઝવેરી ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/૧૬. ‘ભાષાવિમર્શ’ અને પત્રચર્ચા : હેમન્ત દવે |૧૬. ‘ભાષાવિમર્શ’ અને પત્રચર્ચા : હેમન્ત દવે ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/૧૭. ‘ગ્રંથાગાર’ બંધ થવાથી... : સંજય શ્રીપાદ ભાવે |૧૭. ‘ગ્રંથાગાર’ બંધ થવાથી... : સંજય શ્રીપાદ ભાવે ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/૧૮ લેખકોને પુરસ્કાર અંગે :|૧૮ લેખકોને પુરસ્કાર અંગે :]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ક. લેખકોને પુરસ્કાર? : યજ્ઞેશ દવે |ક. લેખકોને પુરસ્કાર? : યજ્ઞેશ દવે ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ખ. અહીં ક્યાં ગ્રાહક-લેખક સુરક્ષાધારો છે? : હિમાંશી શેલત |ખ. અહીં ક્યાં ગ્રાહક-લેખક સુરક્ષાધારો છે? : હિમાંશી શેલત ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ગ. લેખકોને રોયલ્ટી : ડંકેશ ઓઝા |ગ. લેખકોને રોયલ્ટી : ડંકેશ ઓઝા ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ઘ. સંપાદકો-લેખકોની રોયલ્ટીનો પ્રશ્ન : કાંતિ પટેલ|ઘ. સંપાદકો-લેખકોની રોયલ્ટીનો પ્રશ્ન : કાંતિ પટેલ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/19ક. પુસ્તકનું નિર્માણ અને લેખકો : રોહિત કોઠારી |19ક. પુસ્તકનું નિર્માણ અને લેખકો : રોહિત કોઠારી ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ખ. પુસ્તકનું નિર્માણ અને મુદ્રકો : હેમન્ત દવે |ખ. પુસ્તકનું નિર્માણ અને મુદ્રકો : હેમન્ત દવે ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ગ. મુદ્રકને સ્પર્શતી બાબત સંદર્ભે : રોહિત કોઠારી |ગ. મુદ્રકને સ્પર્શતી બાબત સંદર્ભે : રોહિત કોઠારી ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ઘ. લેખનની સમૃદ્ધ પરંપરાની ઝલક : હેમન્ત દવે |ઘ. લેખનની સમૃદ્ધ પરંપરાની ઝલક : હેમન્ત દવે ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/      ચ. મુદ્રણના આગ્રહો અને સ્વામી આનંદ : કાંતિ શાહ |      ચ. મુદ્રણના આગ્રહો અને સ્વામી આનંદ : કાંતિ શાહ ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/૨૦ ક. `રૂપાંતર’-શ્રેણી(અમૃત ગંગર)વિશે કેટલુંક : રમણીક સોમેશ્વર|૨૦ ક. `રૂપાંતર’-શ્રેણી(અમૃત ગંગર)વિશે કેટલુંક : રમણીક સોમેશ્વર]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ખ. `રૂપાંતર’ વિશે  :  નીતિન મહેતા|ખ. `રૂપાંતર’ વિશે  :  નીતિન મહેતા]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ગ. `રૂપાંતર’ વિશે : નીના ભાવનગરી, |ગ. `રૂપાંતર’ વિશે : નીના ભાવનગરી, ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ઘ.  `રૂપાંતર’ વિશે શરીફા વીજળીવાળા|ઘ.  `રૂપાંતર’ વિશે શરીફા વીજળીવાળા]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ચ. રૂપાંતરપ્રક્રિયાના લેખમાં કેટલીક સરતચૂક : ગુણવંત વ્યાસ |ચ. રૂપાંતરપ્રક્રિયાના લેખમાં કેટલીક સરતચૂક : ગુણવંત વ્યાસ ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/છ. કેટલીક સરતચૂક વિશે કેટલોક ખુલાસો : અમૃત ગંગર  |છ. કેટલીક સરતચૂક વિશે કેટલોક ખુલાસો : અમૃત ગંગર  ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/21ક. જોડણીસુધારના કેટલાક પ્રશ્નો : ભારતી મોદી |21ક. જોડણીસુધારના કેટલાક પ્રશ્નો : ભારતી મોદી ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ખ. જોડણીનો પ્રશ્ન મને સતત સતાવતો રહ્યો છે : રામપ્રસાદ શુક્લ |ખ. જોડણીનો પ્રશ્ન મને સતત સતાવતો રહ્યો છે : રામપ્રસાદ શુક્લ ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ગ. ગુજરાતી જોડણીમાં એક ‘ઈ’ અને ‘ઉ’ શા માટે? : સોમાભાઈ પટેલ |ગ. ગુજરાતી જોડણીમાં એક ‘ઈ’ અને ‘ઉ’ શા માટે? : સોમાભાઈ પટેલ ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ઘ. જોડણી-લિપિ સુધારની સમસ્યા : હરિપ્રસાદ શાસ્ત્રી |ઘ. જોડણી-લિપિ સુધારની સમસ્યા : હરિપ્રસાદ શાસ્ત્રી ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ચ. જોડણી અંગે અવશ્ય અને તરત કરવા જેવું : જયંત કોઠારી |ચ. જોડણી અંગે અવશ્ય અને તરત કરવા જેવું : જયંત કોઠારી ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/છ. [*સાક્ષર લોકોને જ મનાવવા જોઈએ : કાકા કાલેલકર] સંકલિત|છ. [*સાક્ષર લોકોને જ મનાવવા જોઈએ : કાકા કાલેલકર] સંકલિત]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/જ. લેખકોનાં નામની જોડણી : દીપક મહેતા, હેમન્ત દવે, રમણ સોની |જ. લેખકોનાં નામની જોડણી : દીપક મહેતા, હેમન્ત દવે, રમણ સોની ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/૨૨. શબ્દસૂચિ ન મૂકવાનો પ્રમાદ : હર્ષદ ત્રિવેદી |૨૨. શબ્દસૂચિ ન મૂકવાનો પ્રમાદ : હર્ષદ ત્રિવેદી ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/૨૩. ‘સંદર્ભસૂચિ ૧૯૯૬’ વિશે : |૨૩. ‘સંદર્ભસૂચિ ૧૯૯૬’ વિશે : ]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ક. જયંત કોઠારી, ખ. ભાર્ગવ જાની, ગ. મધુ કોઠારી,|ક. જયંત કોઠારી, ખ. ભાર્ગવ જાની, ગ. મધુ કોઠારી,]]
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ઘ. વિજય શાસ્ત્રી, ચ. ’સંદર્ભસૂચિ’ચર્ચામાં પૂર્તિઃ કિશોર વ્યાસ|ઘ. વિજય શાસ્ત્રી, ચ. ’સંદર્ભસૂચિ’ચર્ચામાં પૂર્તિઃ કિશોર વ્યાસ]]
|  
|  
|}
|}
[[File:Be Hajar 2024 Samaksh Book Cover back.jpg|center|300px]]
{{HeaderNav2
{{HeaderNav2
|previous =  
|previous =  
Line 471: Line 372:
}}
}}


[[Category:ટૂંકી વાર્તા]]
[[Category:વિવેચન]]

Navigation menu