બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ: Difference between revisions

Jump to navigation Jump to search
no edit summary
No edit summary
No edit summary
Line 38: Line 38:
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;"
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;"
|-{{ts|vtp}}
|-{{ts|vtp}}
|કૃતિ – લેખક/અનુવાદક                                                                         
| સમીક્ષક
|-
| '''કવિતા'''
|
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ અવળી ગંગા તરી જવી છે – લલિત ત્રિવેદી  | અવળી ગંગા તરી જવી છે – લલિત ત્રિવેદી  ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ અવળી ગંગા તરી જવી છે – લલિત ત્રિવેદી  | અવળી ગંગા તરી જવી છે – લલિત ત્રિવેદી  ]]  
|  પારુલ ખખ્ખર
|  પારુલ ખખ્ખર
Line 80: Line 86:
|  જયંત ડાંગોદરા
|  જયંત ડાંગોદરા
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/કવિતા : અનુવાદ|કવિતા : અનુવાદ]]
| '''કવિતા : અનુવાદ'''
|  
|  
|-
|-
Line 92: Line 98:
|  રમણીક સોમેશ્વર
|  રમણીક સોમેશ્વર
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ | ]]
|
|  
|  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ટૂંકી વાર્તા|ટૂંકી વાર્તા]]
| '''ટૂંકી વાર્તા'''
|  
|  
|-
|-
Line 164: Line 170:
|  નટવર પટેલ
|  નટવર પટેલ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/|બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/]]
|  
|  
|  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/નવલકથા|નવલકથા]]
| '''નવલકથા'''
|  
|  
|-
|-
Line 178: Line 184:
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/દૂરનાં સગપણ – ધીરેન્દ્ર મહેતા |દૂરનાં સગપણ – ધીરેન્દ્ર મહેતા ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/દૂરનાં સગપણ – ધીરેન્દ્ર મહેતા |દૂરનાં સગપણ – ધીરેન્દ્ર મહેતા ]]  
|  રવીન્દ્ર પારેખ,
|  રવીન્દ્ર પારેખ,
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/નવલકથા|નવલકથા]]
|
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/પૅન્શનર – જિતેન્દ્ર પટેલ |પૅન્શનર – જિતેન્દ્ર પટેલ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/પૅન્શનર – જિતેન્દ્ર પટેલ |પૅન્શનર – જિતેન્દ્ર પટેલ ]]  
Line 203: Line 206:
|  કંદર્પ દેસાઈ  
|  કંદર્પ દેસાઈ  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/નવલકથા : અનુવાદ|નવલકથા : અનુવાદ]]
| નવલકથા : અનુવાદ
|  
|  
|-
|-
Line 209: Line 212:
|  વીનેશ અંતાણી
|  વીનેશ અંતાણી
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/|બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/]]
|  
|  
|  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/આત્મકથા|આત્મકથા]]
| '''આત્મકથા'''
|  
|  
|-
|-
Line 218: Line 221:
|  નિસર્ગ આહીર
|  નિસર્ગ આહીર
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/|બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/]]
|  
|  
|  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/નિબંધ|નિબંધ]]
| '''નિબંધ'''
|  
|  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/અબ સુખ આયો રે – શિલ્પા દેસાઈ |અબ સુખ આયો રે – શિલ્પા દેસાઈ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/અબ સુખ આયો રે – શિલ્પા દેસાઈ |અબ સુખ આયો રે – શિલ્પા દેસાઈ]]  
|  રમેશ પટેલ  
|  રમેશ પટેલ  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/નરસિંહ ટેકરી – મયૂર ખાવડુ |નરસિંહ ટેકરી – મયૂર ખાવડુ ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/નરસિંહ ટેકરી – મયૂર ખાવડુ|નરસિંહ ટેકરી – મયૂર ખાવડુ]]  
|  ઇન્દુ જોશી  
|  ઇન્દુ જોશી  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/નવો ઉતારો – યોગેશ વૈદ્ય |નવો ઉતારો – યોગેશ વૈદ્ય ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/નવો ઉતારો – યોગેશ વૈદ્ય|નવો ઉતારો – યોગેશ વૈદ્ય ]]  
|  મહેન્દ્રસિંહ પરમાર
|  મહેન્દ્રસિંહ પરમાર
|-
|-
Line 242: Line 245:
|  યજ્ઞેશ દવે
|  યજ્ઞેશ દવે
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/|બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/]]
|
|  
|  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/પ્રવાસ|પ્રવાસ]]
| પ્રવાસ
|  
|  
|-
|-
Line 257: Line 260:
|  મનાલી જોશી
|  મનાલી જોશી
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/|બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/]]
|  
|  
|  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/વિવેચન, સંશોધન |વિવેચન, સંશોધન ]]
| વિવેચન, સંશોધન
|  
|  
|-
|-
Line 305: Line 308:
|  સંધ્યા ભટ્ટ
|  સંધ્યા ભટ્ટ
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/વિવેચન, સંશોધન : અનુવાદ|વિવેચન, સંશોધન : અનુવાદ]]
|
|
|-
| * વિવેચન, સંશોધન : અનુવાદ
|  
|  
|-
|-
Line 311: Line 317:
| ઉર્વીશ કોઠારી
| ઉર્વીશ કોઠારી
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/પુરાકથાનો અર્થ – સદાશિવ ડાંગે, અનુ. ધ્વનિલ પારેખ                           |પુરાકથાનો અર્થ – સદાશિવ ડાંગે, અનુ. ધ્વનિલ પારેખ                           ]]  
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/પુરાકથાનો અર્થ – સદાશિવ ડાંગે, અનુ. ધ્વનિલ પારેખ|પુરાકથાનો અર્થ – સદાશિવ ડાંગે, અનુ. ધ્વનિલ પારેખ]]  
| રાજેન્દ્ર પટેલ  
| રાજેન્દ્ર પટેલ  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/ | ]]
|  
|  
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/|બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/]]
|  
|  
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/વ્યાપક (સંદર્ભ, ભાષાવિચાર, વિમર્શ, ચિંતન, સંપાદન)|વ્યાપક (સંદર્ભ, ભાષાવિચાર, વિમર્શ, ચિંતન, સંપાદન)]]
| વ્યાપક (સંદર્ભ, ભાષાવિચાર, વિમર્શ, ચિંતન, સંપાદન)
|  
|  
|-
|-
Line 341: Line 344:
| બકુલા દેસાઈ-ઘાસવાળા
| બકુલા દેસાઈ-ઘાસવાળા
|-
|-
| * [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ/0|0]]
| 0
|  
|  
|-
|-

Navigation menu