4,527
edits
Shnehrashmi (talk | contribs) (Created page with " ==Test== {{rule|height=2px}} {{rule|height=1px}} <div style="clear:both; background-color: Gainsboro; height:auto; padding-top:5px"> {{center|PALKARA<br> ''sort stories''<br>...") |
Shnehrashmi (talk | contribs) No edit summary |
||
| (10 intermediate revisions by the same user not shown) | |||
| Line 1: | Line 1: | ||
__NOTOC__ | |||
<hr> | |||
{| style="margin: 3em auto; border: 1px solid Black; padding: 2em;" | |||
|- | |||
| | |||
{{Dhr}} | |||
Kalyanika | |||
{{Dhr}} | |||
{{rule|35m}} | |||
|- | |||
| | |||
{{Dhr|3em}} | |||
{{center|Karta<br>Aradeshar Faramji Khabardar}} | |||
{{Dhr|3em}} | |||
{{center|Mumbai}} | |||
|} | |||
<hr> | |||
{{border|2=350px|padding=30px|style={{border-solid|30px}};padding-left: 0.75em;padding-right: 0.75em;|{{justify|{{gap}}''Neither intelligence nor imagination nor both together go to the making of genius. Love, love, love, that is the soul of genius.''}} | |||
{{સ-મ|||'''– W. A. Mozart'''}} | |||
{{gap}}''Genius is eternal patience.'' | |||
{{સ-મ|||'''– Michelangelo'''}} | |||
{{gap}}''Without music life would be an error.'' | |||
{{સ-મ|||'''– Friedrich Nietzche'''}} | |||
{{gap}}''Music is the shorthand of emotion.'' | |||
{{સ-મ|||'''– Lev Tolstoy'''}} | |||
{{justify|{{gap}}''Everything in art is trifling that is not taken from life.''}} | |||
{{સ-મ|||'''– Michelangelo Merisi Carravaggio'''}} | |||
}} | |||
<hr> | |||
{| style="border-right:0px #000 solid;width:100%;padding-right:0.5em;" | |||
| <center>મહિલા વિદ્યાલય</br> '''ભાવનગર''' </br>ચૈત્રી પૂર્ણિમા </br> ૧૯૮૪ | |||
|<big><big><big><big><big>'''<nowiki>}</nowiki>'''</big></big></big></big></big> | |||
| <center> '''સૌ. વિનોદિની ર. યાજ્ઞિક'''</br> '''બલવંતરાય ગોપાલજી મહેતા'''</br>મંત્રીઓ, ભાવ. સ્ત્રી. કે. મં. | |||
|- | |||
|} | |||
<br><br> | |||
<center><big>♣ | |||
<hr> | |||
==Photos== | |||
<gallery mode="packed" heights="200px" style="text-align:centre"> | |||
File:Maharani Brinda Devi of Kapurthala, formally of Jubbal, with her three daughters.png|Indira Devi with her mother and two sisters<ref name=Poddar2015>{{cite book |last1=Poddar |first1=Abhishek |last2=Gaskell |first2=Nathaniel |last3=Pramod Kumar |first3=K. G |last4=Museum of Art & Photography (Bangalore |first4=India) |title=Maharanis: women of royal India |date=2015 |publisher=Mapin Publishing|location=Ahmedabad |isbn=978-93-85360-06-0 |pages=138–141 |oclc=932267190 |url=https://www.worldcat.org/title/maharanis-women-of-royal-india/oclc/932267190 |language=English}}</ref> | |||
File:Princesses-of-kapurthala.jpg|Indira Devi (centre) with her sisters princesses Sushila (left) and Ourmilla (right) (1935)<ref name=Poddar2015/> | |||
File:Princess Indira Devi of Kapurthala, mid 1930s, Kinsey Studios, Delhi.png|Indira Devi, mid 1930s, Kinsey Studios, Delhi.<ref name=Poddar2015/> | |||
File:Princess Indira Devi before 1935.jpg|Indira Devi, likely mid-1930s, Hay Wrightson Ltd.<ref name=Will2003.Ph.>{{cite book |last1=Williams |first1=Elaine |title=Memoirs of a rebellious princess |date=2003 |chapter=Photos}}</ref> | |||
</gallery> | |||
<hr> | |||
{| style="border-spacing: 2px; border: 1px solid darkgray;" | |||
! style="width: 140px;" | Left | |||
! style="width: 150px;" | Center | |||
! style="width: 130px;" | Right | |||
|- | |||
| [[File:Kavyasampada-Title-2-R.jpg|120px|Bronze star icon]] | |||
| [[File:Kavyasampada-UJO-Title.jpg|120px|Gold star icon]] | |||
| [[File:સામયિક લેખ સૂચિ title.jpg.jpg|120px|Green star icon]] | |||
|- style="text-align: center;" | |||
| Example 1 || Example 2 || Example 3 | |||
|} | |||
<hr> | |||
<center> | |||
{|style="background-color: #FFD540; border: 0px solid #0a0514; width:525px" | |||
|- | |||
|style="vertical-align: middle; padding: 70px;" |{{justify|અબ્રાહમ લિંકન.''' — યુનાઈટેડ સ્ટેઇટ્સના ૧૬મા પ્રમુખ અબ્રાહમ લિંકન તેમની ભલાઈ અને ધીરજથી, સામાન્ય મનુષ્ય માટેના | |||
તેમના પ્રેમથી, પ્રજાની, પ્રજા વડે ચાલતી, પ્રજા માટે ચાલતી સરકાર પ્રત્યેની તેમની નિષ્ઠાથી, અને તેમના જીવન અને મૃત્યુની પદ્ધતિથી માનવજાતના ઇતિહાસમાં અનન્ય સ્થાન ધરાવે છે.}} | |||
|} | |||
</center> | |||
<hr> | |||
==Test== | ==Test== | ||
{{rule|height=2px}} | {{rule|height=2px}} | ||
| Line 11: | Line 85: | ||
Ed.2. 1944 reprinted 2007 | Ed.2. 1944 reprinted 2007 | ||
}}</div> | }}</div> | ||
==Table== | |||
<center><big><big>'''શુદ્ધિપત્ર.'''</big></big></center> | |||
<center>વાચતા પૂર્વે નીચે પ્રમાણે મુખ્ય મુખ્ય અશુદ્ધિઓ સુધારી લેવા વિનંતિ છે.</center> | |||
{| style="border-right:0px #000 solid;width:100%;padding-right:0.૦em;" | |||
| align="right" | | |||
|- | |||
| '''પૃષ્ઠ.''' | |||
| '''પંક્તિ.''' | |||
| '''અશુદ્ધ.''' | |||
| '''શુદ્ધ.''' | |||
|- | |||
|૫ | |||
|૧૧ | |||
|પરશ્પર. | |||
|પરસ્પર. | |||
|- | |||
|૭ | |||
|૯ | |||
|પરારત | |||
|પરાસ્ત | |||
|- | |||
|” | |||
|૨૦ | |||
|વ્યયહારમાં. | |||
|વ્યવહારમાં | |||
|- | |||
|૧૦ | |||
|૨૦ | |||
|અનુભવતો | |||
|અનુભવાતો | |||
|- | |||
|૧૧ | |||
|૨૫ | |||
|પૂર્વ | |||
|પૂર્વે | |||
|- | |||
|૧૨ | |||
|૪ | |||
|શસ્ત્ર | |||
|શાસ્ત્ર | |||
|- | |||
|” | |||
|૭ | |||
|સ્પર્શ્યાસ્પર્સ્ય | |||
|સ્પર્શ્યાસ્પર્શ્ય | |||
|- | |||
|૧૩ | |||
|૧૯ | |||
|અજ્ઞાનતો | |||
|અજ્ઞાનનો | |||
|- | |||
|૧૪ | |||
|૧૩ | |||
|અંત:કરણાદી | |||
|અંત:કરણાદિ | |||
|- | |||
|૧૭ | |||
|૨૮ | |||
|નશો. | |||
|નશો, | |||
|- | |||
|૧૯ | |||
|૫ | |||
|અંતકરણ | |||
|અંત:કરણ | |||
|- | |||
|” | |||
|૧૭ | |||
|ભોગની. | |||
|ભોગની, | |||
|- | |||
|૨૧ | |||
|૧૭ | |||
|વાને | |||
|વાતો | |||
|- | |||
|” | |||
|૩૫ | |||
|બલતવી | |||
|બલવતી | |||
|- | |||
|” | |||
|૩૬ | |||
|વિહાય | |||
|વિહાર | |||
|- | |||
|૨૨ | |||
|૩ | |||
|તેમા | |||
|તેમના | |||
|- | |||
|” | |||
|૧૫ | |||
|જન્મમમાં | |||
|જન્મમાં | |||
|- | |||
|” | |||
|૧૬ | |||
|દ્વૈષ | |||
|દ્વેષ | |||
|- | |||
|૨૫ | |||
|૧૫ | |||
|ળને | |||
|બને | |||
|- | |||
|” | |||
|૨૭ | |||
|જડતા. | |||
|જડતી, | |||
|- | |||
|૨૬ | |||
|૨૦ | |||
|મેળવા. | |||
|મેળવવા. | |||
|- | |||
|૨૮ | |||
|૧૨ | |||
|દ્વેષ. | |||
|દ્વેષ, | |||
|- | |||
|” | |||
|૧૮ | |||
|ચિત્ત. | |||
|ચિત્તને | |||
|- | |||
|૩૨ | |||
|૪ | |||
|વૃત્તનો | |||
|વૃત્તિઓ. | |||
|- | |||
|૩૫ | |||
|૨૦–૨૬–૨૯ | |||
|વૃતિ. | |||
|વૃત્તિ. | |||
|- | |||
|” | |||
|૨૫ | |||
|વિહ્લતા. | |||
|વિહ્વળતા. | |||
|- | |||
|૪૬ | |||
|૩૦ | |||
|વિચારતા. | |||
|વિચરતા. | |||
|- | |||
|૫૨ | |||
|૧૪ | |||
|સામર્થ. | |||
|સામર્થ્ય. | |||
|- | |||
|૫૪ | |||
|૨૩ | |||
|વૃત્તિ. | |||
|નિવૃત્તિ. | |||
|- | |||
|૫૮ | |||
|૨૯ | |||
|સપત્તિમાંની | |||
|સંપત્તિમાંની | |||
|- | |||
|૫૯ | |||
|૧૬ | |||
|માણુસ | |||
|માણસ | |||
|- | |||
|૬૧ | |||
|૩૧ | |||
|વૃતિના | |||
|વૃત્તિના | |||
|- | |||
|} | |||
==Table 2== | |||
{{center|<big><big><big>'''અનુક્રમ'''</big></big></big>}} | |||
<center> | |||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:350px;padding-right:0.5em;" | |||
|- | |||
| '''ક્રમાંક''' | |||
| '''નામ''' | |||
|align=right|'''પૃષ્ઠાંક''' | |||
|- | |||
| ૯૪ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/પુષ્પાવતી|પુષ્પાવતી]] | |||
|align=right|૧૯૩ | |||
|- | |||
| ૯૫ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/લલ્લાવદી|લલ્લાવદી]] | |||
|align=right|૧૯૪ | |||
|- | |||
| ૯૬ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/રૂપસુંદરી|રૂપસુંદરી]] | |||
|align=right|૧૯૫ | |||
|- | |||
| ૯૭ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/જયશિખરીની રાણીઓ|જયશિખરીની રાણીઓ]] | |||
|align=right|૨૦૧ | |||
|- | |||
| ૯૮ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/સીતદેવી|સીતદેવી]] | |||
|align=right|૨૦૨ | |||
|- | |||
| ૯૯ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/દાહિર રાજાની રાણી|દાહિર રાજાની રાણી]] | |||
|align=right|૨૦૩ | |||
|- | |||
| ૧૦૦ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/દાહિર રાજાની બે કુંવરીઓ-૧|દાહિર રાજાની બે કુંવરીઓ]] | |||
|align=right|૨૦૮ | |||
|- | |||
| ૧૦૧ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/દાહિર રાજાની બે કુંવરીઓ-૧|દાહિર રાજાની બે કુંવરીઓ]] | |||
|align=right|૨૦૮ | |||
|- | |||
| ૧૦૨ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/ઇન્દુલેખા|ઇન્દુલેખા]] | |||
|align=right|૨૦૯ | |||
|- | |||
| ૧૦૩ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/સુભદ્રા|સુભદ્રા]] | |||
|align=right|૨૧૦ | |||
|- | |||
| ૧૦૪ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/નાગમ્મા|નાગમ્મા]] | |||
|align=right|૨૧૦ | |||
|- | |||
| ૧૦૫ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/અવંતિસુંદરી|અવંતિસુંદરી]] | |||
|align=right|૨૧૧ | |||
|- | |||
| ૧૦૬ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/અક્કાદેવી|અક્કાદેવી]] | |||
|align=right|૨૧૪ | |||
|- | |||
| ૧૦૭ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/નર્મદા|નર્મદા]] | |||
|align=right|૨૧૬ | |||
|- | |||
| ૧૦૮ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/મદાલસા|મદાલસા]] | |||
|align=right|૨૧૯ | |||
|- | |||
| ૧૦૯ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/સુલક્ષણા|સુલક્ષણા]] | |||
|align=right|૨૨૦ | |||
|- | |||
| ૧૧૦ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/મારુલા|મારુલા]] | |||
|align=right|૨૨૨ | |||
|- | |||
| ૧૧૧ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/કલાવતી (પહેલી)|કલાવતી (પહેલી)]] | |||
|align=right|૨૨૩ | |||
|- | |||
| ૧૧૨ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/વિકટ નિતંબા|વિકટ નિતંબા]] | |||
|align=right|૨૨૫ | |||
|- | |||
| ૧૧૩ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/યશોદા કુમારી|યશોદા કુમારી]] | |||
|align=right|૨૨૬ | |||
|- | |||
| ૧૧૪ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/ફલ્ગુહસ્તિની|ફલ્ગુહસ્તિની]] | |||
|align=right|૨૨૭ | |||
|- | |||
| ૧૧૫ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/મોરિકા|મોરિકા]] | |||
|align=right|૨૨૮ | |||
|- | |||
| ૧૧૬ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/વિજ્જકા|વિજ્જકા]] | |||
|align=right|૨૩૦ | |||
|- | |||
| ૧૧૭ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/શિલા ભટ્ટારિકા|શિલા ભટ્ટારિકા]] | |||
|align=right|૨૩૩ | |||
|- | |||
| ૧૧૮ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/જસમા ઓડણ|જસમા ઓડણ]] | |||
|align=right|૨૩૪ | |||
|- | |||
| ૧૧૯ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/મણયલ્લદેવી|મણયલ્લદેવી]] | |||
|align=right|૨૪૦ | |||
|- | |||
| ૧૨૦ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/લાહિની|લાહિની]] | |||
|align=right|૨૪૬ | |||
|- | |||
| ૧૨૧ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/રાણકદેવી|રાણકદેવી]] | |||
|align=right|૨૪૭ | |||
|- | |||
| ૧૨૨ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/મહાદેવી અક્કા|મહાદેવી અક્કા]] | |||
|align=right|૨૫૪ | |||
|- | |||
| ૧૨૩ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/રાણી સાલમણિ|રાણી સાલમણિ]] | |||
|align=right|૨૫૫ | |||
|- | |||
| ૧૨૪ | |||
|[[રૂપસુંદરી અને બીજા સ્ત્રીરત્નો/કાન્તિ|કાન્તિ]] | |||
|align=right|૨૫૫ | |||
|} | |||
<br> | |||
<hr> | |||
<center> | |||
{{col-begin|width=}} | |||
{{col-2}} | |||
{|style="border-right:1px #000 solid;width:100%;padding-right:1.0em;" | |||
|- | |||
|શીળી વિશેનિબંધ | |||
|align="right" |૩૯-૨૩૫ | |||
|- | |||
|શીઆપોસ કાફીર લોકોનો ઇતિહાસ | |||
|align="right" |૧૯૯ | |||
|- | |||
|શીઆળ સુકનાવળી | |||
|align="right" |૨૩૪ | |||
|- | |||
|શીળદૂત | |||
|align="right" |૨૪૯ | |||
|- | |||
|શુદ્ધોપયોગ | |||
|align="right" |૨૫૬ | |||
|- | |||
|શુદ્ધાદ્વૈત સિદ્ધાંત | |||
|align="right" | ૨૦૪ | |||
|- | |||
|શેક્સપીયર કથા સમાજ | |||
|align="right" | ૪૧ | |||
|- | |||
|શેર સટ્ટાનો રાસડો | |||
|align="right" | ૧૬૧ | |||
|- | |||
|શેરની સટ્ટાબાજી | |||
|align="right" | ૧૬૧ | |||
|- | |||
|શેરની હાલત | |||
|align="right" | ૧૬૧ | |||
|- | |||
|શેખ યુસફઅલ્લિની ઇંગ્લાંડની મુસાફરી | |||
|align="right" | ૨૦૬ | |||
|- | |||
|શેત્રંજની રમત | |||
|align="right" | ૨૩૭ | |||
|- | |||
|શંકરાચાર્યના સમયનો નિર્ણય | |||
|align="right" |૨૦૪ | |||
|- | |||
|શંકરાચાર્યનું ચરિત્ર | |||
|align="right" | ૧૯૨ | |||
|- | |||
|શંકર મહાત્મ | |||
|align="right" | ૨૦૪ | |||
|- | |||
|શંકર દિગ્વિજય | |||
|align="right" | ૨૦૪ | |||
|- | |||
|શાંકરભાષ્યભગવદગીતા | |||
|align="right" | ૨૦૪ | |||
|- | |||
|શ્રવણપિતૃભક્તિનાટક | |||
|align="right" | ૧૦૫ | |||
|- | |||
|શ્રાવિકાભૂષણ | |||
|align="right" | ૨૫૩ | |||
|- | |||
|શ્રાવિકાસુબોધદર્પણ | |||
|align="right" | ૨૫૩ | |||
|- | |||
|શ્રાવિક શિક્ષણ રહસ્ય | |||
|align="right" | ૨૫૩ | |||
|- | |||
|શ્રીમદ્ ભાગવત | |||
|align="right" | ૨૦૪ | |||
|- | |||
|શ્રીમદ્ ભગવદ્ગીતા (મણિલાલ) | |||
|align="right" | ૨૦૪ | |||
|- | |||
|{{જગ્યા|2em}}"{{જગ્યા|2em}}(શાસ્ત્રીજીવરામ) | |||
|align="right" | ૨૦૪ | |||
|- | |||
|{{જગ્યા|2em}}"{{જગ્યા|2em}}(વિષ્ણુ બાવા બ્રહ્મચારી) | |||
|align="right" | ૨૦૪ | |||
|- | |||
|શ્રીમદવલ્લભાચાર્ય પ્રતિપાદન બહ્મવાદ | |||
|align="right" | ૨૦૪ | |||
|} | |||
{{col-2}} | |||
{| style="padding-left:0.5em;" | |||
|- | |||
|શ્રીકૃષ્ણલીલામૃત | |||
|align="right" | ૨૦૪ | |||
|- | |||
|શ્રીતત્વાર્થ દીપ | |||
|align="right" | ૨૦૪ | |||
|- | |||
|શ્રી સયાજી જ્ઞાન મંજુષા | |||
|align="right" | ૨૨૬ | |||
|- | |||
|શ્રીમદ્ રાજચંદ | |||
|align="right" | ૨૪૭ | |||
|- | |||
|શ્રી ગુણરત્નસુરી કૃત ક્રિયારત્નસમુચ્ચય | |||
|align="right" | ૨૪૮ | |||
|- | |||
|શ્રી સાચારાંગ સૂત્ર | |||
|align="right" | ૨૫૭ | |||
|- | |||
|શ્રીમાળીવાણીઆના નિયમો | |||
|align="right" | ૧૯૯ | |||
|- | |||
|શ્રીપાળરાસ | |||
|align="right" | ૨૬૫ | |||
|- | |||
|શ્રીપાળ નોવેલ | |||
|align="right" | ૨૫૩ | |||
|- | |||
|શ્રેણિકચરિત્ર | |||
|align="right" | ૨૫૩ | |||
|- | |||
|{{center|'''ષ.'''}} | |||
|align="right" | | |||
|- | |||
|ષડ દર્શન સમુચ્ચય | |||
|align="right" | ૨૦૫ | |||
|- | |||
|ષડ દર્શન સમુચ્ચય | |||
|align="right" | ૨૪૯ | |||
|- | |||
|{{center|'''સ.'''}} | |||
|align="right" | | |||
|- | |||
|સધરાજેશંગ | |||
|align="right" | ૫૦-૧૬૫ | |||
|- | |||
|સતી નાટક | |||
|align="right" | ૧૦૧ | |||
|- | |||
|સતસૈયા | |||
|align="right" | ૧૨૩ | |||
|- | |||
|સ્વદેશ વત્સળ | |||
|align="right" | ૧૨૮ | |||
|- | |||
|[[સરસ્વતીચંદ્ર|સરસ્વતિચંદ્ર]] | |||
|align="right" | ૧૪૦ | |||
|- | |||
|સરતી સુખડી | |||
|align="right" | ૧૬૨ | |||
|- | |||
|સ્વર્ગમાં સબજેક્ટ કમિટિ | |||
|align="right" | ૧૮૮ | |||
|- | |||
|સ્વરોદય જ્ઞાન | |||
|align="right" | ૨૫૮ | |||
|- | |||
|સમરાદિત્ય સંક્ષેપ | |||
|align="right" | ૨૫૪ | |||
|- | |||
|સમરાઇચ્ચ કહા | |||
|align="right" | ૨૫૭ | |||
|- | |||
|સનાતન જૈન | |||
|align="right" | ૨૭૧ | |||
|- | |||
|સમાચાર દર્પણ | |||
|align="right" | ૨૭૯ | |||
|- | |||
|સત્ય પ્રકાશ | |||
|align="right" | ૨૮૫ | |||
|- | |||
|સદ્ધર્મ બોધક અને પાખંડ ખંડક | |||
|align="right" | ૨૮૫ | |||
|- | |||
|} | |||
{{col-end}} | |||