એકત્ર ગ્રંથાલય: Difference between revisions

no edit summary
()
No edit summary
(31 intermediate revisions by 3 users not shown)
Line 332: Line 332:
|-
|-
| {{autorow}} || [[હેમંત ધોરડાનાં ચૂંટેલાં કાવ્યો]] ||ઉદયન ઠક્કર : સંપાદક|| કવિતા
| {{autorow}} || [[હેમંત ધોરડાનાં ચૂંટેલાં કાવ્યો]] ||ઉદયન ઠક્કર : સંપાદક|| કવિતા
|-
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો|ગુજરાતી સૉનેટ સંપદા]] ||મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક|| કવિતા
|-
| {{autorow}} || [[પરમ સમીપે]] || કુન્દનિકા કાપડીઆ : સંપાદક || કવિતા
|}
|}
</center>
</center>
Line 358: Line 362:
| {{autorow}} || [[મોટીબા]] || યોગેશ જોષી || ચરિત્ર || ચરિત્ર
| {{autorow}} || [[મોટીબા]] || યોગેશ જોષી || ચરિત્ર || ચરિત્ર
|-
|-
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/agnikundmaugelugulab/ અગ્નિકુંડમાં ઊગેલું ગુલાબ ] || નારાયણ દેસાઈ || ચરિત્ર || ચરિત્ર
| {{autorow}} || [[અગ્નિકુંડમાં ઊગેલું ગુલાબ]] || નારાયણ દેસાઈ || ચરિત્ર || ચરિત્ર
|-
|-
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/jailofficenibari/ જેલ ઑફિસની બારી] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || ચરિત્ર || ચરિત્ર
| {{autorow}} || [[જેલ-ઑફિસની બારી]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || ચરિત્ર || ચરિત્ર
|-
|-
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/Jivananu-Parodh.pdf જીવનનું પરોઢ] || પ્રભુદાસ ગાંધી || ચરિત્ર || ચરિત્ર
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/Jivananu-Parodh.pdf જીવનનું પરોઢ] || પ્રભુદાસ ગાંધી || ચરિત્ર || ચરિત્ર
Line 393: Line 397:
| {{autorow}} || [[સુન્દરમ્‌ની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા
| {{autorow}} || [[સુન્દરમ્‌ની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા
|-
|-
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/kharabapor/ ખરા બપોર] || જયંત ખત્રી || ટૂંકી વાર્તા
| {{autorow}} || [[ખરા બપોર]] || જયંત ખત્રી || ટૂંકી વાર્તા
|-
|-
| {{autorow}} || [[હરકાન્ત મલ્કાની આફ્રિકા ગયો નથી]] || જયેશ ભોગાયતા || ટૂંકી વાર્તા
| {{autorow}} || [[હરકાન્ત મલ્કાની આફ્રિકા ગયો નથી]] || જયેશ ભોગાયતા || ટૂંકી વાર્તા
Line 450: Line 454:
|-
|-
| {{autorow}} || [[નારીસંપદા : ટૂંકી વાર્તા]] || શરીફા વીજળીવાળા : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા
| {{autorow}} || [[નારીસંપદા : ટૂંકી વાર્તા]] || શરીફા વીજળીવાળા : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા
|-
| {{autorow}} || [[કુન્દનિકા કાપડીઆની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || કુન્દનિકા કાપડીઆ || ટૂંકી વાર્તા
|-
|-
|}
|}
Line 498: Line 504:
|-
|-
| {{autorow}} || [[આપણો ઘડીક સંગ]] || દિગીશ મહેતા || નવલકથા
| {{autorow}} || [[આપણો ઘડીક સંગ]] || દિગીશ મહેતા || નવલકથા
|-
| {{autorow}} || [[પરોઢ થતાં પહેલાં]] || કુન્દનિકા કાપડીઆ || નવલકથા
|}
|}
</center>
</center>
Line 643: Line 651:
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/gijubhaini_balvartao_complite?fr=sMWU2NTI0MTAzNDk ગિજુભાઈની બાળવાર્તાઓ] || ગિજુભાઈ બધેકા || બાળસાહિત્ય
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/gijubhaini_balvartao_complite?fr=sMWU2NTI0MTAzNDk ગિજુભાઈની બાળવાર્તાઓ] || ગિજુભાઈ બધેકા || બાળસાહિત્ય
|-
|-
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/ramanlalsoninivartao/ રમણલાલ સોનીની ૫૦ ઉત્તમ બાળવાર્તાઓ (અને વાર્તા-પઠન)] || રમણ સોની : સંપાદક || બાળસાહિત્ય
| {{autorow}} || [https://wiki.ekatrafoundation.org/wiki/રમણલાલ_સોનીની_૫૦_ઉત્તમ_બાળવાર્તાઓ_અને_વાર્તા-પઠન રમણલાલ સોનીની ૫૦ ઉત્તમ બાળવાર્તાઓ (અને વાર્તા-પઠન)] || રમણ સોની : સંપાદક || બાળસાહિત્ય
|-
|-
<!-- | {{autorow}} || [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા]] || સંપાદક : શ્રદ્ધા ત્રિવેદી  || બાળસાહિત્ય
<!-- | {{autorow}} || [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા]] || સંપાદક : શ્રદ્ધા ત્રિવેદી  || બાળસાહિત્ય
Line 722: Line 730:
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable"
! ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
! ક્રમ !! નામ !! લેખક  સંપાદક !! વિભાગ
|-
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી]] || રમણ સોની: શ્રેણી સંપાદક || વિવેચન
|-
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – નવલરામ પંડ્યા]] || રમણ સોની: સંપાદક || વિવેચન
|-
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી - રમણભાઈ નીલકંઠ]] || સંધ્યા ભટ્ટ: સંપાદક || વિવેચન
|-
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી - જયન્ત કોઠારી]] || રમણ સોની: સંપાદક || વિવેચન
|-
|-
| {{autorow}} || [[ મણિશંકર ભટ્ટ કાન્ત વિશેના લેખો|મણિશંકર ભટ્ટ ‘કાન્ત'  ]] || અનિરુદ્ધ બ્રહ્મભટ્ટ : સંપાદક || વિવેચન
| {{autorow}} || [[ મણિશંકર ભટ્ટ કાન્ત વિશેના લેખો|મણિશંકર ભટ્ટ ‘કાન્ત'  ]] || અનિરુદ્ધ બ્રહ્મભટ્ટ : સંપાદક || વિવેચન
Line 826: Line 842:
|-
|-
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૪]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || વિવેચન
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૪]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || વિવેચન
|-
| {{autorow}} || [[અધીત : પર્વ : ૫ - કાવ્યવિચાર]] || ગુણવંત વ્યાસ હૃષીકેશ રાવલ, દીપક પટેલ, સુનીલ જાદવ, અશોક ચૌધરી, અજયસિંહ ચૌહાણ, વર્ષા પ્રજાપતિ, બી. બી. વાઘેલા, કનુભાઈ વાળા || વિવેચન
|-
| {{autorow}} || [[અધીત : પર્વ : ૬ - કાવ્યસમીક્ષા]] || ગુણવંત વ્યાસ, હૃષીકેશ રાવલ, દીપક પટેલ, સુનીલ જાદવ, અશોક ચૌધરી, અજયસિંહ ચૌહાણ, વર્ષા પ્રજાપતિ, બી. બી. વાઘેલા, કનુભાઈ વાળા || વિવેચન
|-
|-
| {{autorow}} || [[અવલોકન-વિશ્વ]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન
| {{autorow}} || [[અવલોકન-વિશ્વ]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન
|-
|-
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – નવલરામ પંડ્યા]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન
| {{autorow}} || [[આંગણે ટહુકે કોયલ]] || નીલેશ પંડ્યા : સંપાદક || વિવેચન
|-
| {{autorow}} || [[સંસ્કૃત કાવ્યશાસ્ત્રની આધુનિક કૃતિવિવેચનમાં પ્રસ્તુતતા]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન
|-
| {{autorow}} || [[ભારતીય કાવ્યસિદ્ધાંત]] || જયંત કોઠારી – નટુભાઈ રાજપરા || વિવેચન
|-
|-
| {{autorow}} || [[આંગણે ટહુકે કોયલ]] || નીલેશ પંડ્યા : સંપાદક || વિવેચન
| {{autorow}} || [[તત્ત્વસંદર્ભ]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન
|-
|-
| {{autorow}} || [[ભારતીય કાવ્યસિદ્ધાંત]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન
| {{autorow}} || [[વિભાવના]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન
|-
|-
| {{autorow}} || [[સંસ્કૃત કાવ્યશાસ્ત્રની આધુનિક કૃતિવિવેચનમાં પ્રસ્તુતતા]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન
| {{autorow}} || [[ગુર્જર ગિરાનાં ચૂંટેલાં કાવ્યો]] || સંપાદક: ઉદયન ઠક્કર || વિવેચન
|-
|-
<!-- | {{autorow}} || [[ખબરદાર : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન
<!-- | {{autorow}} || [[ખબરદાર : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન
|-
|-
Line 883: Line 908:
|-
|-
| {{autorow}} || [[દસમો દાયકો – વર્ગીકૃત સૂચિ]] || કિશન પટેલ : સૂચિ-કર્તા  || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ
| {{autorow}} || [[દસમો દાયકો – વર્ગીકૃત સૂચિ]] || કિશન પટેલ : સૂચિ-કર્તા  || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ
|-
| {{autorow}} || [[સંસ્કૃતિ સૂચિ|‘સંસ્કૃતિ' સૂચિ]] || તોરલ પટેલ, શ્રદ્ધા ત્રિવેદી : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ
|-
|-
|}
|}
Line 953: Line 980:
|-
|-
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૪]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || સંપાદન
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૪]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || સંપાદન
|-
| {{autorow}} || [[અધીત : પર્વ : ૫ - કાવ્યવિચાર]] || ગુણવંત વ્યાસ હૃષીકેશ રાવલ, દીપક પટેલ, સુનીલ જાદવ, અશોક ચૌધરી, અજયસિંહ ચૌહાણ, વર્ષા પ્રજાપતિ, બી. બી. વાઘેલા, કનુભાઈ વાળા || સંપાદન
|-
| {{autorow}} || [[અધીત : પર્વ : ૬ - કાવ્યસમીક્ષા]] || ગુણવંત વ્યાસ, હૃષીકેશ રાવલ, દીપક પટેલ, સુનીલ જાદવ, અશોક ચૌધરી, અજયસિંહ ચૌહાણ, વર્ષા પ્રજાપતિ, બી. બી. વાઘેલા, કનુભાઈ વાળા || સંપાદન
|-
|-
| {{autorow}} || [[યોગેશ જોષીની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || હર્ષ બ્રહ્મભટ્ટ, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદક || સંપાદન
| {{autorow}} || [[યોગેશ જોષીની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || હર્ષ બ્રહ્મભટ્ટ, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદક || સંપાદન
|-
| {{autorow}} || [[સુમન શાહ સાહિત્યસંપુટ]] || જયેશ ભોગાયતા : સંપાદક || સંપાદન
|-
|-
|}
|}
Line 1,154: Line 1,187:
| {{autorow}} || [[રચનાવલી]] [[File:Ekatra mic red.png|12px]] || ચંદ્રકાન્ત ટોપીવાળા || ઑડિયો પઠન: શૈલેશ  || વિવેચન
| {{autorow}} || [[રચનાવલી]] [[File:Ekatra mic red.png|12px]] || ચંદ્રકાન્ત ટોપીવાળા || ઑડિયો પઠન: શૈલેશ  || વિવેચન
|-
|-
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી નિબંધસંપદા |ગુજરાતી નિબંધસંપદા ]] [[File:Ekatra mic red.png|12px]] || રમણ સોની : સંપાદક ||  શ્રેયા સંઘવી શાહ  || નિબંધો
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી નિબંધસંપદા |ગુજરાતી નિબંધસંપદા ]] [[File:Ekatra mic red.png|12px]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક ||  શ્રેયા સંઘવી શાહ  || નિબંધો
|-
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી અંગત નિબંધો ઑડિયોબુક્સ |ગુજરાતી અંગત નિબંધો ઑડિયોબુક્સ]] [[File:Ekatra mic red.png|12px]] || રમણ સોની : સંપાદક ||  શ્રેયા સંઘવી શાહ  || નિબંધ
|-
|-
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી અંગત નિબંધો|ગુજરાતી અંગત નિબંધો]] [[File:Ekatra mic red.png|12px]] || રમણ સોની : સંપાદક ||  શ્રેયા સંઘવી શાહ || નિબંધ
| {{autorow}} || [[રમણલાલ_સોનીની_૫૦_ઉત્તમ_બાળવાર્તાઓ_અને_વાર્તા-પઠન |રમણલાલ સોનીની ૫૦ ઉત્તમ બાળવાર્તાઓ (અને વાર્તા-પઠન)]] [[File:Ekatra mic red.png|12px]] || રમણ સોની : સંપાદક ||  રમણ સોની || બાળવાર્તા
|-
|-
|}
|}
Line 1,286: Line 1,321:
|-
|-
| {{autorow}} || [[નારીસંપદા : ટૂંકી વાર્તા]] || શરીફા વીજળીવાળા : સંપાદક || સંપાદન
| {{autorow}} || [[નારીસંપદા : ટૂંકી વાર્તા]] || શરીફા વીજળીવાળા : સંપાદક || સંપાદન
|-
| {{autorow}} || [[સુમન શાહ સાહિત્યસંપુટ]] || જયેશ ભોગાયતા : સંપાદક || સંપાદન
|-
|-
|}
|}
Line 1,302: Line 1,339:
| {{autorow}} || [https://ekatra-pravassahitya.glide.page ગુજરાતી પ્રવાસસાહિત્ય સંપદા  (Audiobook)]  [[File:Ekatra mic red.png|12px]]  
| {{autorow}} || [https://ekatra-pravassahitya.glide.page ગુજરાતી પ્રવાસસાહિત્ય સંપદા  (Audiobook)]  [[File:Ekatra mic red.png|12px]]  
|-
|-
| {{autorow}} || [https://vartavaibhav.glide.page ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાવૈભવ]
| {{autorow}} || [https://angatnibandho.glide.page ગુજરાતી અંગત નિબંધો (Audiobook)]  [[File:Ekatra mic red.png|12px]]
|-
| {{autorow}} || [https://ekatranibandhsampada.glide.page ગુજરાતી નિબંધસંપદા (Audiobook)]  [[File:Ekatra mic red.png|12px]]
|-
| {{autorow}} || [https://vartavaibhav.glide.page ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાવૈભવ]  
|-
|-
| {{autorow}} || [https://kavitavaibhav.glide.page ગુજરાતી કવિતાવૈભવ]   
| {{autorow}} || [https://kavitavaibhav.glide.page ગુજરાતી કવિતાવૈભવ]   
Line 1,678: Line 1,719:
| {{autorow}} || [[મોટીબા]] || યોગેશ જોષી || ચરિત્ર || ચરિત્ર
| {{autorow}} || [[મોટીબા]] || યોગેશ જોષી || ચરિત્ર || ચરિત્ર
|-
|-
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/agnikundmaugelugulab/ અગ્નિકુંડમાં ઊગેલું ગુલાબ ] || નારાયણ દેસાઈ || ચરિત્ર || ચરિત્ર
| {{autorow}} || [[અગ્નિકુંડમાં ઊગેલું ગુલાબ]] || નારાયણ દેસાઈ || ચરિત્ર || ચરિત્ર
|-
|-
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/jailofficenibari/ જેલ ઑફિસની બારી] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || ચરિત્ર || ચરિત્ર
| {{autorow}} || [[જેલ-ઑફિસની બારી]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || ચરિત્ર || ચરિત્ર
|-
|-
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/Jivananu-Parodh.pdf જીવનનું પરોઢ] || પ્રભુદાસ ગાંધી || ચરિત્ર || ચરિત્ર
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/Jivananu-Parodh.pdf જીવનનું પરોઢ] || પ્રભુદાસ ગાંધી || ચરિત્ર || ચરિત્ર
Line 1,711: Line 1,752:
| {{autorow}} || [[સુન્દરમ્‌ની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા
| {{autorow}} || [[સુન્દરમ્‌ની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા
|-
|-
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/kharabapor/ ખરા બપોર] || જયંત ખત્રી || ટૂંકી વાર્તા
| {{autorow}} || [[ખરા બપોર]] || જયંત ખત્રી || ટૂંકી વાર્તા
|-
|-
| {{autorow}} || [[હરકાન્ત મલ્કાની આફ્રિકા ગયો નથી]] || જયેશ ભોગાયતા || ટૂંકી વાર્તા
| {{autorow}} || [[હરકાન્ત મલ્કાની આફ્રિકા ગયો નથી]] || જયેશ ભોગાયતા || ટૂંકી વાર્તા
Line 2,578: Line 2,619:
| {{autorow}}  ||[https://ekatra.pressbooks.pub/divaychxhu/ દિવ્યચક્ષુ] || રમણલાલ વ. દેસાઈ|| નવલકથા  
| {{autorow}}  ||[https://ekatra.pressbooks.pub/divaychxhu/ દિવ્યચક્ષુ] || રમણલાલ વ. દેસાઈ|| નવલકથા  
|-
|-
| {{autorow}}  ||[https://ekatra.pressbooks.pub/jailofficenibari/ જેલ ઑફિસની બારી] || ઝવેરચંદ મેઘાણી|| ચરિત્ર
| {{autorow}}  ||[[જેલ-ઑફિસની બારી]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી|| ચરિત્ર
|-
|-
| {{autorow}}  ||[https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/કુરબાનીની_કથાઓ-ઝવેરચંદ_મેઘાણી.pdf કુરબાનીની કથાઓ] || ઝવેરચંદ મેઘાણી|| ટૂંકી વાર્તા  
| {{autorow}}  ||[https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/કુરબાનીની_કથાઓ-ઝવેરચંદ_મેઘાણી.pdf કુરબાનીની કથાઓ] || ઝવેરચંદ મેઘાણી|| ટૂંકી વાર્તા  
Line 2,592: Line 2,633:
| {{autorow}}  ||[https://issuu.com/ekatra/docs/amruta?fr=sZDBjZTI0MTAzNTk અમૃતા] || રઘુવીર ચૌધરી || નવલકથા   
| {{autorow}}  ||[https://issuu.com/ekatra/docs/amruta?fr=sZDBjZTI0MTAzNTk અમૃતા] || રઘુવીર ચૌધરી || નવલકથા   
|-
|-
| {{autorow}}  ||[https://ekatra.pressbooks.pub/kharabapor/ ખરા બપોર] || જયંત ખત્રી || ટૂંકી વાર્તા   
| {{autorow}}  ||[[ખરા બપોર]] || જયંત ખત્રી || ટૂંકી વાર્તા   
|-
|-
| {{autorow}}  ||[https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/રખડુ_ટોળી-ગિજુભાઈ_બધેકા.pdf રખડુ ટોળી (એ. એસ. નીલ )] || ગિજુભાઈ બધેકા : અનુવાદક || અનુવાદ
| {{autorow}}  ||[https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/રખડુ_ટોળી-ગિજુભાઈ_બધેકા.pdf રખડુ ટોળી (એ. એસ. નીલ )] || ગિજુભાઈ બધેકા : અનુવાદક || અનુવાદ