User:Meghdhanu/Sandbox/Sarjak Ane Sarjan: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
No edit summary |
Shnehrashmi (talk | contribs) No edit summary |
||
| (17 intermediate revisions by 2 users not shown) | |||
| Line 1: | Line 1: | ||
{{SetTitle}} | {{SetTitle}} | ||
{| style="background-color: #fdffe7; border: 1px solid #fceb92;width:100%" | |||
{| style="background-color: #fdffe7; border: 1px solid #fceb92;" | |rowspan="4" style="vertical-align: middle; padding: 0px;" | [[File:Suresh-Joshi.jpg|200px]] | ||
|rowspan=" | |style="font-size: xxx-large; padding: 5px 0px 0 10px; height: 0em;" | '''સુરેશ જોષી''' | ||
|style="font-size: | |||
|- | |- | ||
|style="font-size: x-large; padding: | |style="font-size: x-large; padding: 0px 0px 0px 10px; height: 0em;" |[ જન્મ : ૩૦ મે ૧૯૨૧ (વાલોડ) - અવ. ૬ સપ્ટેમ્બર ૧૯૨૧(અમદાવાદ) ] | ||
|- | |- | ||
|style="font-size: x-large; padding: | |style="font-size: x-large; padding: 0px 0px 0px 10px; height: 0em;" | '''આધુનિક યુગ''' | ||
|- | |||
|style="padding: 0px 0px 0px 10px; height: 0em; border-top: 10px;border-top-color: #000000" | | |||
{{Rule}}{{gap}} આધુનિક ગુજરાતી સાહિત્યના પ્રણેતા. નિબંધકાર, વાર્તાકાર, નવલકથાકાર, કવિ, નાટ્યકાર, વિવેચક, અનુવાદક, સંપાદક, સાહિત્યિક સામયિકોના સંપાદક – આમ અનેક દિશાઓમાં તેમણે કલમ ચલાવી. સુરેશ જોષીએ પ્રસારેલા આધુનિક વાતાવરણમાં એક આખી પેઢી ઊછરી. ગુજરાતી લલિત નિબંધ, ટૂંકી વાર્તાના ક્ષેત્રે તેમનો પ્રભાવ ગણનાપાત્ર રહ્યો. સાહિત્ય અકાદમી એવોર્ડનો એમણે અસ્વીકાર કરેલો. | |||
|} | |} | ||
{{rule|2px}} | {{rule|height=2px|}} | ||
{| style="background-color: #fdffe7; border: 1px solid #fceb92;" | {{Center|{{xx-larger|પુસ્તકો}}}} | ||
| | {{rule|height=2px|}} | ||
{|style="background-color: #fdffe7; border: 1px solid #fceb92;width:100%" | |||
|- | |||
|align=center|[[File:Anubhavan book cover.jpg|150px|center|link=અનુભાવન]] | |||
|align=center|[[File:Anubodh_Book_cover.jpg|center|150px|link=અનુબોધ]] | |||
|align=center|[[File:Gujaratima kavya tattva vicharana - Book Cover 2.jpg|150px|center|link=ગુજરાતીમાં કાવ્યતત્ત્વવિચારણા - ભાગ ૧]] | |||
|- | |||
|align=center|'''[[અનુભાવન]]''' | |||
|align=center|'''[[અનુબોધ]]''' | |||
|align=center|'''[[ગુજરાતીમાં કાવ્યતત્ત્વવિચારણા - ભાગ ૧]]''' | |||
|- | |||
|<br> | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
|align=center|[[File:Gujaratima Kavyatattvavicharana Part 2 Book Cover.jpg|150px|center|link=ગુજરાતીમાં કાવ્યતત્ત્વવિચારણા - ભાગ ૨]] | |||
|align=center|[[File:Gujaratima_Vivechan_Tattvavichar_cover.jpg|center|150px|link=ગુજરાતીમાં વિવેચનતત્ત્વવિચાર]] | |||
|align=center|[[File:Gujarati_sahitya_ma_Adhunikatavad_Cover_page.jpg|150px|center|link=ગુજરાતી સાહિત્યમાં આધુનિકતાવાદ]] | |||
|- | |||
|align=center|'''[[ગુજરાતીમાં કાવ્યતત્ત્વવિચારણા - ભાગ ૨]]''' | |||
|align=center|'''[[ગુજરાતીમાં વિવેચનતત્ત્વવિચાર]]''' | |||
|align=center|'''[[ગુજરાતી સાહિત્યમાં આધુનિકતાવાદ]]''' | |||
|- | |||
|<br> | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
|align=center|[[File:Kathavichar title.jpg|150px|center|link=કથાવિચાર]] | |||
|align=center|[[File:Kathavivechan Prati - Book Cover.jpg|center|150px|link=કથાવિવેચન પ્રતિ]] | |||
|align=center|[[File:Kala Sahitya ane Vivechan Title page 1.jpg|150px|center|link=કળા, સાહિત્ય અને વિવેચન]] | |||
|- | |||
|align=center|'''[[કથાવિચાર]]''' | |||
|align=center|'''[[કથાવિવેચન પ્રતિ]]''' | |||
|align=center|'''[[કળા, સાહિત્ય અને વિવેચન]]''' | |||
|- | |||
|<br> | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
|align=center|[[File:Gujarati Granthakar Shreni - Pannalal title.jpg|150px|center|link=પન્નાલાલ પટેલ : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] | |||
|align=center|[[File:Pratiti_Title.jpg|center|150px|link=પ્રતીતિ]] | |||
|align=center|[[File:Shabdlok Book Cover.jpg|150px|center|link=શબ્દલોક]] | |||
|- | |||
|align=center|'''[[પન્નાલાલ પટેલ : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]]''' | |||
|align=center|'''[[પ્રતીતિ]]''' | |||
|align=center|'''[[શબ્દલોક]]''' | |||
|- | |||
|<br> | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
|align=center|[[File:Tatvasandarbh-Title.jpg|150px|center|link=તત્ત્વસંદર્ભ]] | |||
|align=center|[[File:Vibhavana_book_photo.jpg|center|150px|link=વિભાવના]] | |||
|align=center|[[File:Vivechan Ni Bhumika Book Cover.jpg|150px|center|link=વિવેચનની ભૂમિકા]] | |||
|- | |||
|align=center|'''[[તત્ત્વસંદર્ભ]]''' | |||
|align=center|'''[[વિભાવના]]''' | |||
|align=center|'''[[વિવેચનની ભૂમિકા]]''' | |||
|} | |} | ||
Latest revision as of 14:20, 15 January 2026
પુસ્તકો