એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
No edit summary |
m (→: Change site name) |
||
| (9 intermediate revisions by 2 users not shown) | |||
| Line 1: | Line 1: | ||
{{#seo: | {{#seo: | ||
|title_mode= replace | |title_mode= replace | ||
|title= | |title= એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી - Ekatra Foundation | ||
|keywords= એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી, જયંત કોઠારી, Jayant Kothari | |keywords= એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી, જયંત કોઠારી, Jayant Kothari | ||
|description=This is home page for this wiki | |description=This is home page for this wiki | ||
|image= Ekanki ane Gujarati Ekanki - Book Cover.jpg | |image= Ekanki ane Gujarati Ekanki - Book Cover.jpg | ||
|image_alt=Wiki Logo | |image_alt=Wiki Logo | ||
|site_name=Ekatra | |site_name=Ekatra Foundation | ||
|locale=gu-IN | |locale=gu-IN | ||
|type=website | |type=website | ||
| Line 24: | Line 24: | ||
* [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/પ્રારંભિક|પ્રારંભિક]] | * [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/પ્રારંભિક|પ્રારંભિક]] | ||
* [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/નિવેદન|નિવેદન]] | * [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/નિવેદન|નિવેદન]] | ||
* [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/ | * [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/સંપાદક-પરિચય|સંપાદક-પરિચય]] | ||
* [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/કૃતિ-પરિચય|કૃતિ-પરિચય]] | * [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/કૃતિ-પરિચય|કૃતિ-પરિચય]] | ||
}} | }} | ||
| Line 60: | Line 60: | ||
|- | |- | ||
| મહેશ ચોકસી | | મહેશ ચોકસી | ||
| [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/ગુજરાતી એકાંકી|ગુજરાતી એકાંકી]] | | [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/ગુજરાતી એકાંકી (૨)|ગુજરાતી એકાંકી]] | ||
|- | |- | ||
| રઘુવીર ચૌધરી | | રઘુવીર ચૌધરી | ||
| Line 69: | Line 69: | ||
|- | |- | ||
| દિનેશ કોઠારી | | દિનેશ કોઠારી | ||
| [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/એકાંકી: આધુનિક અને સાંપ્રત |એકાંકી: આધુનિક અને સાંપ્રત ]] | | [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/એકાંકી: આધુનિક અને સાંપ્રત|એકાંકી: આધુનિક અને સાંપ્રત]] | ||
|}</center> | |}</center> | ||
{{center|'''પરિશિષ્ટ'''}} | {{center|''' [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/પરિશિષ્ટ|પરિશિષ્ટ]]'''}} | ||
<center> | |||
{| | {|style="border-right:૦px #000 solid;width:600px;padding-right:0.5em;" | ||
| | |- | ||
| એકાંકી પાસે અપેક્ષા | |||
| ફિરોજ શાહ મહેતા | |||
|- | |||
| માત્ર એકાંકીનું રટણ | |||
| સંતપ્રસાદ ભટ્ટ | |||
|- | |- | ||
| | | એકાંકીમાં ઉપકથા | ||
| નંદકુમાર પાઠક | |||
|- | |- | ||
| | | એકાંકીનો ઉપાડ | ||
| નંદકુમાર પાઠક | |||
|- | |- | ||
| | | ચોટ | ||
| ગુલાબદાસ બ્રોકર | |||
|- | |- | ||
| | | એકાંકીનો અંત | ||
| જ્યોતીન્દ્ર દવે | |||
|- | |- | ||
| | | સંવાદ અને ગતિ | ||
| જ્યોતીન્દ્ર દવે | |||
|- | |- | ||
| | | તખ્તા પર બોલતું એકાંકી | ||
| નંદકુમાર પાઠક | |||
|- | |- | ||
| | | દૃશ્યો | ||
| ચંદ્રવદન મહેતા | |||
|- | |- | ||
| | | નાટકમાં સિનેમા | ||
| ચંદ્રવદન મહેતા | |||
|- | |- | ||
| | | રેડિયો-નાટિકા : છ પાયા | ||
| ચંદ્રવદન મહેતા | |||
|- | |- | ||
| | | અનેકાંકી અને એકાંકી | ||
| જ્યોતીન્દ્ર દવે | |||
|- | |- | ||
| | | એકાંકી અને લઘુ નાટક | ||
| જયંતિ દલાલ | |||
|- | |- | ||
| | | એકાંકી અને ટૂંકી વાર્તા | ||
| ચુનીલાલ મડિયા | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
| જયંતિ દલાલ | |||
|- | |- | ||
| | | એકાંકી : ગ્રીસનીયે પહેલાં | ||
| ચન્દ્રવદન મહેતા | |||
|- | |- | ||
| | | ગુજરાતી ભાષાનાં પહેલાં ‘એકાંકી’ | ||
| હસિત બૂચ | |||
|- | |- | ||
| | | બટુક યાત્રાળુનું ભિક્ષાપાત્ર | ||
| સંતપ્રસાદ ભટ્ટ | |||
|- | |- | ||
| | | એકાંકી અને આપણે | ||
| શિવકુમાર જોશી | |||
|- | |- | ||
| [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/સંદર્ભસૂચિ|સંદર્ભસૂચિ]] | | * [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/સંદર્ભસૂચિ|સંદર્ભસૂચિ]] | ||
| | |||
|- | |- | ||
| [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/શબ્દસૂચિ|શબ્દસૂચિ]] | | * [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/શબ્દસૂચિ|શબ્દસૂચિ]] | ||
| | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Latest revision as of 14:40, 18 October 2025
અનુક્રમ
| જયંત કોઠારી | એકાંકી : આજના કેટલાક સંદર્ભો |
| જયંતિ દલાલ | એકાંકી : ઇતિહાસ અને સ્વરૂપ |
| એકાંકી : વેશ, ભાણ, ધ્વનિકા | |
| એકાંકીમાં પહેલો પ્રવેશ | |
| ઉમાશંકર જોશી | એકાંકી |
| નંદકુમાર પાઠક | એકાંકી અને રેડિયોનાટિકા |
| રામપ્રસાદ બક્ષી | સંસ્કૃત એકાંકીનું સ્વરૂપ |
| ગુલાબદાસ બ્રોકર | ગુજરાતીમાં એકાંકી |
| જશવંત શેખડીવાલા | ગુજરાતી સાહિત્યમાં એકાંકી |
| મહેશ ચોકસી | ગુજરાતી એકાંકી |
| રઘુવીર ચૌધરી | ગુજરાતી એકાંકી અને પ્રયોગશીલતા |
| સુભાષ શાહ | ગુજરાતી એકાંકીમાં આધુનિકતા |
| દિનેશ કોઠારી | એકાંકી: આધુનિક અને સાંપ્રત |
| એકાંકી પાસે અપેક્ષા | ફિરોજ શાહ મહેતા |
| માત્ર એકાંકીનું રટણ | સંતપ્રસાદ ભટ્ટ |
| એકાંકીમાં ઉપકથા | નંદકુમાર પાઠક |
| એકાંકીનો ઉપાડ | નંદકુમાર પાઠક |
| ચોટ | ગુલાબદાસ બ્રોકર |
| એકાંકીનો અંત | જ્યોતીન્દ્ર દવે |
| સંવાદ અને ગતિ | જ્યોતીન્દ્ર દવે |
| તખ્તા પર બોલતું એકાંકી | નંદકુમાર પાઠક |
| દૃશ્યો | ચંદ્રવદન મહેતા |
| નાટકમાં સિનેમા | ચંદ્રવદન મહેતા |
| રેડિયો-નાટિકા : છ પાયા | ચંદ્રવદન મહેતા |
| અનેકાંકી અને એકાંકી | જ્યોતીન્દ્ર દવે |
| એકાંકી અને લઘુ નાટક | જયંતિ દલાલ |
| એકાંકી અને ટૂંકી વાર્તા | ચુનીલાલ મડિયા |
| જયંતિ દલાલ | |
| એકાંકી : ગ્રીસનીયે પહેલાં | ચન્દ્રવદન મહેતા |
| ગુજરાતી ભાષાનાં પહેલાં ‘એકાંકી’ | હસિત બૂચ |
| બટુક યાત્રાળુનું ભિક્ષાપાત્ર | સંતપ્રસાદ ભટ્ટ |
| એકાંકી અને આપણે | શિવકુમાર જોશી |
| * સંદર્ભસૂચિ | |
| * શબ્દસૂચિ |