ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો: Difference between revisions

From Ekatra Foundation
Jump to navigation Jump to search
No edit summary
(re-arranged indxe as per birth dates)
Line 682: Line 682:
| ૮૭  
| ૮૭  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રવીણ ગઢવી|પ્રવીણ ગઢવી]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રવીણ ગઢવી|પ્રવીણ ગઢવી]]  
| ૧૯૫૧  
| ૧૯૫૧ <!-- ૧૩-૦૫-૧૯૫૧ -->
| પારુલ બારોટ
| પારુલ બારોટ
|-
| ૩૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/હરીશ મંગલમ્‌|હરીશ મંગલમ્‌]]
| ૧૯૫૨ <!-- 15-02-1952 -->
| પાર્થ બારોટ
|-
|-
| ૮૮  
| ૮૮  
Line 689: Line 694:
| ૧૯૫૨ <!-- ૨જી જુલાઈ ૧૯૫૨ -->
| ૧૯૫૨ <!-- ૨જી જુલાઈ ૧૯૫૨ -->
| માવજી મહેશ્વરી
| માવજી મહેશ્વરી
|-
| ૩૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/હરીશ મંગલમ્‌|હરીશ મંગલમ્‌]]
| ૧૯૫૨ <!-- 15-02-1952 -->
| પાર્થ બારોટ
|-
|-
| ૩૬  
| ૩૬  
Line 700: Line 700:
| સમીરા પત્રાવાલા
| સમીરા પત્રાવાલા
|-
|-
| ૮૯
| ૩૭
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ઉત્પલ ભાયાણી|ઉત્પલ ભાયાણી]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/બિપિન પટેલ|બિપિન પટેલ]]  
| ૧૯૫૩ <!-- ૧૦મી ઑક્ટોબર ૧૯૫૩ -->
| ૧૯૫૩ <!-- 01-06-1953 -->
| કિશન પટેલ
| દશરથ પરમાર
|-
|-
| ૯૦  
| ૯૦  
Line 710: Line 710:
| નીતિન રાઠોડ
| નીતિન રાઠોડ
|-
|-
| ૩૭
| ૮૯
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/બિપિન પટેલ|બિપિન પટેલ]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ઉત્પલ ભાયાણી|ઉત્પલ ભાયાણી]]  
| ૧૯૫૩ <!-- 01-06-1953 -->
| ૧૯૫૩ <!-- ૧૦મી ઑક્ટોબર ૧૯૫૩ -->
| દશરથ પરમાર
| કિશન પટેલ
|-
|-
| ૯૧  
| ૯૧  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જયેશ ભોગાયતા|જયેશ ભોગાયતા]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જયેશ ભોગાયતા|જયેશ ભોગાયતા]]  
| ૧૯૫૪ <!-- ૧૭ એપ્રિલ, ૧૯૫૪ -->
| ૧૯૫૪ <!-- ૧૭ એપ્રિલ, ૧૯૫૪ -->
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા
|-
| ૯૩
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પથિક પરમાર|પથિક પરમાર]]
| ૧૯૫૪ <!-- ૧૫મી જૂન ૧૯૫૪ -->
| મિતેષ પરમાર
|-
|-
| ૯૨  
| ૯૨  
Line 724: Line 731:
| ૧૯૫૪ <!-- ૧૮ સપ્ટેમ્બર ૧૯૫૪ -->
| ૧૯૫૪ <!-- ૧૮ સપ્ટેમ્બર ૧૯૫૪ -->
| આરતી સોલંકી
| આરતી સોલંકી
|-
| ૯૩
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પથિક પરમાર|પથિક પરમાર]]
| ૧૯૫૪ <!-- ૧૫મી જૂન ૧૯૫૪ -->
| મિતેષ પરમાર
|-
|-
| ૯૪  
| ૯૪  
Line 735: Line 737:
| સંધ્યા ભટ્ટ
| સંધ્યા ભટ્ટ
|-
|-
| ૯૫
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/યોગેશ જોષી|યોગેશ જોષી]]
| ૧૯૫૫ <!-- ત્રણ જુલાઈ (૧૯૫૫ -->
| રિદ્ધિ પાઠક
|-
| ૯૬  
| ૯૬  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સત્યજિત શર્મા|સત્યજિત શર્મા]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સત્યજિત શર્મા|સત્યજિત શર્મા]]  
| ૧૯૫૫ <!-- ૨૧-૦૨-૧૯૫૫ -->
| ૧૯૫૫ <!-- ૨૧-૦૨-૧૯૫૫ -->
| સંધ્યા ભટ્ટ
| સંધ્યા ભટ્ટ
|-
| ૩૮
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/લતાબેન હિરાણી|લતાબેન હિરાણી]]
| ૧૯૫૫ <!-- 27-02-1955 -->
| ગિરિમા ઘારેખાન
|-
|-
| ૯૭  
| ૯૭  
Line 750: Line 753:
| કોશા રાવલ
| કોશા રાવલ
|-
|-
| ૩૮
| ૯૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/લતાબેન હિરાણી|લતાબેન હિરાણી]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/યોગેશ જોષી|યોગેશ જોષી]]  
| ૧૯૫૫ <!-- 27-02-1955 -->
| ૧૯૫૫ <!-- ત્રણ જુલાઈ ૧૯૫૫ -->
| ગિરિમા ઘારેખાન
| રિદ્ધિ પાઠક
|-
| ૯૯
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દીપક રાવલ|દીપક રાવલ]]
| ૧૯૫૭ <!-- ૪.૩.૧૯૫૭ -->
| દશરથ પરમાર
|-
|-
| ૯૮  
| ૯૮  
Line 760: Line 768:
| પ્રભુદાસ પટેલ
| પ્રભુદાસ પટેલ
|-
|-
| ૯૯
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દીપક રાવલ|દીપક રાવલ]]
| ૧૯૫૭ <!-- ૪.૩.૧૯૫૭ -->
| દશરથ પરમાર
|-
| ૩૯  
| ૩૯  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/હર્ષદ ત્રિવેદી|હર્ષદ ત્રિવેદી]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/હર્ષદ ત્રિવેદી|હર્ષદ ત્રિવેદી]]  
Line 774: Line 778:
| ૧૯૫૮ <!-- 20-08-1958 -->
| ૧૯૫૮ <!-- 20-08-1958 -->
| રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
| રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
|-
| ૧૦૧
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દક્ષા પટેલ|દક્ષા પટેલ]]
| ૧૯૫૯ <!-- ૧૫-૦૧-૧૯૫૯ -->
| આરતી સોલંકી
|-
|-
| ૧૦૦  
| ૧૦૦  
Line 780: Line 789:
| આશિષ ચૌહાણ
| આશિષ ચૌહાણ
|-
|-
| ૧૦૧
| ૧૦૩
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દક્ષા પટેલ|દક્ષા પટેલ]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મીનલ દવે|મીનલ દવે]]  
| ૧૯૫૯ <!-- ૧૫-૦૧-૧૯૫૯ -->
| ૧૯૬૦ <!-- ૧૧મી માર્ચ ૧૯૬૦ -->
| આરતી સોલંકી
| માવજી મહેશ્વરી
|-
|-
| ૧૦૨  
| ૧૦૨  
Line 790: Line 799:
| આરતી સોલંકી
| આરતી સોલંકી
|-
|-
| ૧૦૩
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મીનલ દવે|મીનલ દવે]]
| ૧૯૬૦ <!-- ૧૧મી માર્ચ ૧૯૬૦ -->
| માવજી મહેશ્વરી
|-
| ૪૧  
| ૪૧  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રાકેશ દેસાઈ|રાકેશ દેસાઈ]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રાકેશ દેસાઈ|રાકેશ દેસાઈ]]  
Line 804: Line 809:
| ૧૯૬૧ <!-- ૧લી જાન્યુઆરી, ૧૯૬૧ -->
| ૧૯૬૧ <!-- ૧લી જાન્યુઆરી, ૧૯૬૧ -->
| માવજી મહેશ્વરી
| માવજી મહેશ્વરી
|-
| ૧૦૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પારુલ કંદર્પ દેસાઈ|પારુલ કંદર્પ દેસાઈ]]
| ૧૯૬૧ <!-- ૨૯ ડિસેમ્બર,૧૯૬૧ -->
| આશકા પંડ્યા
|-
|-
| ૧૦૬  
| ૧૦૬  
Line 820: Line 820:
| દશરથ પરમાર
| દશરથ પરમાર
|-
|-
| ૧૦૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પારુલ કંદર્પ દેસાઈ|પારુલ કંદર્પ દેસાઈ]]
| ૧૯૬૧ <!-- ૨૯ ડિસેમ્બર,૧૯૬૧ -->
| આશકા પંડ્યા
|-
| ૧૦૭  
| ૧૦૭  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દક્ષા સંઘવી|દક્ષા સંઘવી]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દક્ષા સંઘવી|દક્ષા સંઘવી]]  
Line 835: Line 842:
| દીપક ભા. ભટ્ટ  
| દીપક ભા. ભટ્ટ  
|-
|-
| ૧૦૮
| ૧૧૦
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/માવજી મહેશ્વરી|માવજી મહેશ્વરી]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રભુદાસ પટેલ|પ્રભુદાસ પટેલ]]  
| ૧૯૬૪ <!-- ૩૦ ડિસેમ્બર, ૧૯૬૪ -->
| ૧૯૬૪ <!-- ૧લી જૂન, ૧૯૬૪ -->
| કાન્તિ માલસતર
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા
|-
|-
| ૧૦૯  
| ૧૦૯  
Line 845: Line 852:
| વિપુલ પુરોહિત
| વિપુલ પુરોહિત
|-
|-
| ૧૧૦
| ૧૦૮
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રભુદાસ પટેલ|પ્રભુદાસ પટેલ]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/માવજી મહેશ્વરી|માવજી મહેશ્વરી]]  
| ૧૯૬૪ <!-- ૧લી જૂન, ૧૯૬૪ -->
| ૧૯૬૪ <!-- ૩૦ ડિસેમ્બર, ૧૯૬૪ -->
| કાન્તિ માલસતર
|-
 
| ૪૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/નાઝીર મનસુરી|નાઝીર મનસુરી]]
| ૧૯૬૫ <!-- 01-06-1965 -->
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા
|-
|-
Line 855: Line 868:
| જનક રાવલ
| જનક રાવલ
|-
|-
| ૪૫
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/નાઝીર મનસુરી|નાઝીર મનસુરી]]
| ૧૯૬૫ <!-- 01-06-1965 -->
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા
|-
| ૧૧૨  
| ૧૧૨  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જયંત રાઠોડ|જયંત રાઠોડ]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જયંત રાઠોડ|જયંત રાઠોડ]]  
Line 870: Line 879:
| મિતેષ પરમાર
| મિતેષ પરમાર
|-
|-
| ૧૧૪
| ૧૧૬
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મહેન્દ્રસિંહ પરમાર|મહેન્દ્રસિંહ પરમાર]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ભરત સોલંકી|ભરત સોલંકી]]  
| ૧૯૬૭  <!-- ૨ ઑક્ટોબર ૧૯૬૭ -->  
| ૧૯૬૭  <!-- ૨૧ જુલાઈ ૧૯૬૭ -->
| નીતા જોશી
| ‘શિલ્પી’ બુરેઠા
|-
|-
| ૧૧૫  
| ૧૧૫  
Line 880: Line 889:
| આશકા પંડ્યા
| આશકા પંડ્યા
|-
|-
| ૧૧૬
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ભરત સોલંકી|ભરત સોલંકી]]  
| ૧૧૪
| ૧૯૬૭  <!-- ૨૧ જુલાઈ ૧૯૬૭ -->
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મહેન્દ્રસિંહ પરમાર|મહેન્દ્રસિંહ પરમાર]]  
| ‘શિલ્પી’ બુરેઠા
| ૧૯૬૭  <!-- ૨ ઑક્ટોબર ૧૯૬૭ -->  
| નીતા જોશી
|-
|-
| ૧૧૭
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વિજય સોની|વિજય સોની]]  
| ૪૭
| ૧૯૬૯ <!-- ૨૪ નવેમ્બર, ૧૯૬૯ -->
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પારુલ બારોટ|પારુલ બારોટ]]  
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા
| ૧૯૬૯ <!-- 06-02-1969 -->
| દશરથ પરમાર
|-
|-
| ૪૬  
| ૪૬  
Line 895: Line 906:
| ડૉ. આરતી સોલંકી
| ડૉ. આરતી સોલંકી
|-
|-
| ૪૭
| ૧૧૭
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પારુલ બારોટ|પારુલ બારોટ]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વિજય સોની|વિજય સોની]]  
| ૧૯૬૯ <!-- 06-02-1969 -->
| ૧૯૬૯ <!-- ૨૪ નવેમ્બર, ૧૯૬૯ -->
| દશરથ પરમાર
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા
|-
|-
| ૧૧૮  
| ૧૧૮  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/નીતા જોશી|નીતા જોશી]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/નીતા જોશી|નીતા જોશી]]  
Line 934: Line 947:
|   
|   
| ડૉ. કિરણ ખેની
| ડૉ. કિરણ ખેની
|-
| ૧૨૯
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મોના પાત્રાવાલા|મોના પાત્રાવાલા]]
|  ૧૯૭૨ <!-- ૨૯-૧-૧૯૭૨ -->
| રાજેશ વણકર
|-
|-
| ૧૨૧  
| ૧૨૧  
Line 954: Line 972:
| ૧૯૭૩  
| ૧૯૭૩  
| નરેશ શુક્લ
| નરેશ શુક્લ
|-
| ૧૨૪
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અજય સરવૈયા|અજય સરવૈયા]]
| ૧૯૭૫ (૨૧-૦૧-૧૯૭૫)
| વિજય સોની
|-
|-
| ૧૨૩  
| ૧૨૩  
Line 960: Line 983:
| આરતી સોલંકી
| આરતી સોલંકી
|-
|-
| ૧૨૪
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અજય સરવૈયા|અજય સરવૈયા]]
| ૧૯૭૫ (૨૧-૦૧-૧૯૭૫)
| વિજય સોની
|-
| ૧૨૫  
| ૧૨૫  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ધર્મેશ ગાંધી|ધર્મેશ ગાંધી]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ધર્મેશ ગાંધી|ધર્મેશ ગાંધી]]  
Line 1,000: Line 1,019:
| આરતી સોલંકી
| આરતી સોલંકી
|-
|-
| ૧૨૯
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મોના પાત્રાવાલા|મોના પાત્રાવાલા]]
|  ૧૯૭૨ <!-- ૨૯-૧-૧૯૭૨ -->
| રાજેશ વણકર
|-
| ૫૪  
| ૫૪  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સમીરા પત્રાવાલા |સમીરા પત્રાવાલા ]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સમીરા પત્રાવાલા |સમીરા પત્રાવાલા ]]  
Line 1,019: Line 1,034:
| ૧૯૮૭  
| ૧૯૮૭  
| રિદ્ધિ પાઠક
| રિદ્ધિ પાઠક
|-
| ૧૩૩
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/આનંદ ઠાકર|આનંદ ઠાકર]]
| ૧૯૮૮ <!-- ૧૭-૦૪-૧૯૮૮ -->
| આરતી સોલંકી
|-
|-
| ૧૩૨  
| ૧૩૨  
Line 1,025: Line 1,045:
| પ્રિયંકા જોશી
| પ્રિયંકા જોશી
|-
|-
| ૧૩૩
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/આનંદ ઠાકર|આનંદ ઠાકર]]
| ૧૯૮૮ <!-- ૧૭-૦૪-૧૯૮૮ -->
| આરતી સોલંકી
|-
| ૫૫  
| ૫૫  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જિજ્ઞા પટેલ|જિજ્ઞા પટેલ]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જિજ્ઞા પટેલ|જિજ્ઞા પટેલ]]  

Revision as of 03:31, 19 December 2025


Gujarati Tunki Varta-no Itihas Book Cover.jpg


ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો

સંપાદક: જયેશ ભોગાયતા


પ્રારંભિક


અનુક્રમ
(વાર્તાકારના જન્મ વર્ષ પ્રમાણે)


ક્રમ વાર્તાકારનું નામ જન્મવર્ષ સમીક્ષકનું નામ
કવિ દલપતરામ ૧૮૨૦ જયેશ ભોગાયતા
અંબાલાલ સાકરલાલ દેસાઈ ૧૮૪૪ જયેશ ભોગાયતા
રમણભાઈ નીલકંઠ ૧૮૬૮ હેમંત પરમાર
બળવન્તરાય ઠાકોર ૧૮૬૯ વેદાન્ત પુરોહિત
કવિ ન્હાનાલાલ ૧૮૭૭ ખુશ્બુ સામાણી
રણજિતરામ વાવાભાઈ મહેતા ૧૮૮૧ જયેશ ભોગાયતા
રણજિતરામ વાવાભાઈ મહેતા (૨) ૧૮૮૧ વિપુલ પુરોહિત
ધૂમકેતુ ૧૮૮૨ જયેશ ભોગાયતા
આરતી સોલંકી
પાર્થ બારોટ
રાઘવ ભરવાડ
ખુશ્બુ સામાણી
રામનારાયણ વિ. પાઠક ‘દ્વિરેફ’ ૧૮૮૭ મોહન પરમાર
કનૈયાલાલ માણેકલાલ મુનશી ૧૮૮૭ ગુણવંત વ્યાસ
ધનસુખલાલ મહેતા ૧૮૯૦ જયેશ ભોગાયતા
૧૦ સૌ. ગંગાબેન પટેલ ૧૮૯૦ શિલ્પી બુરેઠા
૧૨ ઇન્દુલાલ યાજ્ઞિક ૧૮૯૨ જયેશ ભોગાયતા
૧૧ રમણલાલ વસંતલાલ દેસાઈ ૧૮૯૨ વેદાન્ત પુરોહિત
૧૩ મલયાનિલ ૧૮૯૨ જયેશ ભોગાયતા
૧૪ ઝવેરચંદ મેઘાણી ૧૮૯૬ હીરેન્દ્ર પંડ્યા
૧૫ રસિકલાલ પરીખ ૧૮૯૭ કિશોર પટેલ
૧૬ સરોજિની મહેતા ૧૮૯૮ ગિરિમા ઘારેખાન
૧૭ લીલાવતી કનૈયાલાલ મુનશી ૧૮૯૯ જયેશ ભોગાયતા
૧૮ બટુભાઈ ઉમરવાડિયા ૧૮૯૯ જયેશ ભોગાયતા
૧૯ કરસનદાસ માણેક ૧૯૦૧ ગિરિમા ધારેખાન
૨૦ સ્નેહરશ્મિ ૧૯૦૩ નીતા જોશી
૨૧ કિશનસિંહ ચાવડા ૧૯૦૪ કિશોર પટેલ
૨૨ વિનોદિની નીલકંઠ ૧૯૦૭ વીરેન પંડ્યા
૨૩ કેટલીક અગ્રંથસ્થ વાર્તાઓ ૧૯૦૭ જયેશ ભોગાયતા
૨૪ સુન્દરમ્‌ ૧૯૦૮ વિપુલ પુરોહિત
જયભિખ્ખુ ૧૯૦૮ સંધ્યા ભટ્ટ
૨૫ ગુલાબદાસ બ્રોકર ૧૯૦૯ સુશીલા વાઘમશી
૨૬ જયંત ખત્રી ૧૯૦૯ માવજી મહેશ્વરી
જયંતિ દલાલ ૧૯૦૯ સુશીલા વાઘમશી
૨૭ બકુલેશ ૧૯૧૦ કિશન પટેલ
ઉમાશંકર જોશી ૧૯૧૧ માવજી મહેશ્વરી
૨૮ કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી ૧૯૧૧ વેદાન્ત પુરોહિત
૨૯ પન્નાલાલ પટેલ ૧૯૧૨ કલ્પેશ પટેલ
કિરણ ખેની
૩૦ મનુ પાંધી ૧૯૧૫ ચાર્વી ભટ્ટ
દેવશંકર મહેતા ૧૯૧૬ શિલ્પી બુરેઠા
ઈશ્વર પેટલીકર ૧૯૧૬ અલ્પા વિરાશ
૩૧ પીતાંબર પટેલ ૧૯૧૮ વિજયરાજસિંહ જાડેજા
વિપુલ કાળિયાણિયા
સુરેશ જોષી ૧૯૨૧ જયેશ ભોગાયતા
ચુનીલાલ મડિયા ૧૯૨૨ માવજી મહેશ્વરી
૩૨ વિઠ્ઠલ પંડ્યા ૧૯૨૩ માવજી મહેશ્વરી
૧૦ બરકતઅલી ૧૯૨૩ મિતેષ પરમાર
૩૩ ધીરુબેન પટેલ ૧૯૨૬ નીતા જોશી
૩૪ કુન્દનિકા કાપડિયા ૧૯૨૭ ગિરિમા ધારેખાન
૧૧ લક્ષ્મીકાંત ભટ્ટ ૧૯૨૭ કિશન પટેલ
૩૫ નાનાલાલ જોશી ૧૯૨૭ માવજી મહેશ્વરી
૩૬ મોહમ્મદ માંકડ ૧૯૨૮ માવજી મહેશ્વરી
૧૨ જ્યોતિષ જાની ૧૯૨૮ ડૉ. રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
૩૭ વનુ પાંધી ૧૯૨૮ હસમુખ અબોટી ચંદન
૧૩ સરોજ પાઠક ૧૯૨૯ નીતા જોશી
૩૮ બાબુ છાડવા ૧૯૩૦ ઇંદુ જોશી
૩૯ કેતન મુનશી ૧૯૩૦ સતીશ પટેલ
૧૪ ઈવા ડેવ ૧૯૩૧ ડૉ. રાઘવ એચ. ભરવાડ
૪૦ ચન્દ્રકાન્ત બક્ષી ૧૯૩૨ કિશોર પટેલ
૧૫ ચંદ્રકાંત બક્ષી (૨) ૧૯૩૨ ડૉ. ભાવિની કે. પંડ્યા
૪૧ સુરેશ દલાલ ૧૯૩૨ સુશીલા વાઘમશી
૪૪ નલિન રાવળ ૧૯૩૩ પાયલ પટેલ
૧૬ સુધીર દલાલ ૧૯૩૩ નીતા જોશી
૪૩ પન્ના નાયક ૧૯૩૩ આરતી સોલંકી
૪૫ ભૂપેન ખખ્ખર ૧૯૩૪ વિજય સોની
૪૨ ભગવતીકુમાર શર્મા ૧૯૩૪ ભરત સોલંકી
૪૬ ઘનશ્યામ દેસાઈ ૧૯૩૪ પાયલ પટેલ
૧૭ જોસેફ મૅકવાન ૧૯૩૫ ગુણવંત વ્યાસ
૪૭ અનિરુદ્ધ બ્રહ્મભટ્ટ ૧૯૩૫ રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
૧૮ તારિણીબહેન દેસાઈ ૧૯૩૫ સુશીલા વાઘમશી
૪૮ રાધેશ્યામ શર્મા ૧૯૩૬ ભરત સોલંકી
૧૯ વિભૂત શાહ ૧૯૩૬ ડૉ. સુશીલા વાઘમશી
૪૯ બહાદુરભાઈ વાંક ૧૯૩૭ રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
૨૦ દિનકર જોષી ૧૯૩૭ ડૉ. વિનોદ જે. જાડા
૨૧ કિશોર જાદવ ૧૯૩૮ જયેશ ભોગાયતા
૫૧ ચન્દ્રકાન્ત શેઠ ૧૯૩૮ આકાશ રાઠોડ
૫૩ વલ્લભ નાંઢા ૧૯૩૮ અનિલ વ્યાસ
૫૨ ઈલા આરબ મહેતા ૧૯૩૮ કોશા રાવલ
૫૫ રજનીકુમાર પંડ્યા ૧૯૩૮ માવજી મહેશ્વરી
૫૦ રઘુવીર ચૌધરી ૧૯૩૮ મોહન પરમાર
૨૨ નાનાભાઈ હરસૂરભાઈ જેબલિયા ૧૯૩૮ પાર્થ બારોટ
૫૪ પુરુરાજ જોષી ૧૯૩૮ અઝીઝ છરેચા
૬૦ ચતુર પટેલ ૧૯૩૯ આરતી સોલંકી
૫૯ રામચન્દ્ર પટેલ ૧૯૩૯ સતીશ પટેલ
૫૬ ચિનુ મોદી ૧૯૩૯ કોશા રાવલ
૫૭ સુમન શાહ ૧૯૩૯ નરેશ શુક્લ
૫૮ રાવજી પટેલ ૧૯૩૯ પાયલ પટેલ
૬૧ વર્ષા અડાલજા ૧૯૪૦ લતા હીરાણી
૨૪ દલપત ચૌહાણ ૧૯૪૦ પાર્થ બારોટ
૬૨ ભારતી દલાલ ૧૯૪૦ નીતા જોશી
૬૫ માય ડિયર જયુ ૧૯૪૦ વિપુલ પુરોહિત
૬૩ અંજલિ ખાંડવાળા ૧૯૪૦ કોશા રાવલ
૬૪ બી. કેશરશિવમ્‌ ૧૯૪૦ પારુલ બારોટ
૨૩ રમેશ પારેખ ૧૯૪૦ રિદ્ધિ પાઠક
૬૮ અનિલ વાઘેલા ૧૯૪૧ પારુલ બારોટ
૬૭ રોહિત પંડ્યા ૧૯૪૧ સંધ્યા ભટ્ટ
૬૬ બકુલ બક્ષી ૧૯૪૧ આશિષ ચૌહાણ
૨૫ કાન્તિ પટેલ ૧૯૪૧ અશ્વિની બાપટ
૬૯ ભી. ન. વણકર ૧૯૪૨ દશરથ પરમાર
૭૦ મધુ રાય ૧૯૪૨ અભિમન્યુ આચાર્ય
૨૬ મધુ રાય (૨) ૧૯૪૨ ગીગાભાઈ ભંમર
૨૭ સુવર્ણા રાય ૧૯૪૨ ડૉ. વિજયરાજસિંહ જાડેજા
૭૧ શિરીષ પંચાલ ૧૯૪૩ આશકા પંડ્યા
૭૨ ઊજમશી પરમાર ૧૯૪૩ સંધ્યા ભટ્ટ
૨૮ મનોહર ત્રિવેદી ૧૯૪૪ પ્રભુદાસ પટેલ
૭૫ મફત ઓઝા ૧૯૪૪ મનીષ સોલંકી
૭૩ ભરત નાયક ૧૯૪૪ કિશન પટેલ
૭૪ ધીરેન્દ્ર મહેતા ૧૯૪૪ દર્શના ધોળકિયા
૩૦ પ્રબોધ પરીખ ૧૯૪૫ કિશન પટેલ
૨૯ વિજય શાસ્ત્રી ૧૯૪૫ અઝીઝ છરેચા
૩૨ પ્રવીણસિંહ ચાવડા ૧૯૪૫ (૦૧-૦૯-૧૯૪૫) અજય રાવલ
૩૧ સુમંત રાવલ ૧૯૪૫ જનક રાવલ
૩૩ જનક ત્રિવેદી ૧૯૪૬ મયૂર ખાવડુ
૭૬ વીનેશ અંતાણી ૧૯૪૬ માવજી મહેશ્વરી
૭૭ હિમાંશી શેલત ૧૯૪૭ નીતા જોશી
૭૯ અશ્વિન રણછોડભાઈ દેસાઈ ૧૯૪૭ સુશીલા વાઘમશી
૭૮ રમેશ ર. દવે ૧૯૪૭ માવજી મહેશ્વરી
૮૦ મોહન પરમાર ૧૯૪૮ અજય રાવલ
૮૧ ઉત્તમ ગડા ૧૯૪૮ જયેશ ભોગાયતા
૮૪ રાજેશ અંતાણી ૧૯૪૯ સુશીલા વાઘમશી
૮૨ કનુ આચાર્ય ૧૯૪૯ પ્રભુદાસ પટેલ
૮૩ મણિલાલ હ. પટેલ ૧૯૪૯ રાઘવજી માધડ
૩૪ ભૂપેશ અધ્વર્યુ ૧૯૫૦ ડૉ. સુશીલા વાઘમશી
૮૫ અજિત ઠાકોર ૧૯૫૦ વિપુલ પુરોહિત
૮૬ ચન્દ્રાબેન શ્રીમાળી ૧૯૫૦ આકાશ રાઠોડ
૮૭ પ્રવીણ ગઢવી ૧૯૫૧ પારુલ બારોટ
૩૫ હરીશ મંગલમ્‌ ૧૯૫૨ પાર્થ બારોટ
૮૮ કાનજી પટેલ ૧૯૫૨ માવજી મહેશ્વરી
૩૬ કિશોર પટેલ ૧૯૫૨ સમીરા પત્રાવાલા
૩૭ બિપિન પટેલ ૧૯૫૩ દશરથ પરમાર
૯૦ વિનોદ ગાંધી ૧૯૫૩ નીતિન રાઠોડ
૮૯ ઉત્પલ ભાયાણી ૧૯૫૩ કિશન પટેલ
૯૧ જયેશ ભોગાયતા ૧૯૫૪ હીરેન્દ્ર પંડ્યા
૯૩ પથિક પરમાર ૧૯૫૪ મિતેષ પરમાર
૯૨ બિંદુ ભટ્ટ ૧૯૫૪ આરતી સોલંકી
૯૪ ભારતી રાણે ૧૯૫૪ સંધ્યા ભટ્ટ
૯૬ સત્યજિત શર્મા ૧૯૫૫ સંધ્યા ભટ્ટ
૩૮ લતાબેન હિરાણી ૧૯૫૫ ગિરિમા ઘારેખાન
૯૭ ગિરિમા ધારેખાન ૧૯૫૫ કોશા રાવલ
૯૫ યોગેશ જોષી ૧૯૫૫ રિદ્ધિ પાઠક
૯૯ દીપક રાવલ ૧૯૫૭ દશરથ પરમાર
૯૮ ધરમાભાઈ શ્રીમાળી ૧૯૫૭ પ્રભુદાસ પટેલ
૩૯ હર્ષદ ત્રિવેદી ૧૯૫૮ ગિરિમા ઘારેખાન
૪૦ રાજેન્દ્ર પટેલ ૧૯૫૮ રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
૧૦૧ દક્ષા પટેલ ૧૯૫૯ આરતી સોલંકી
૧૦૦ મીનાક્ષી ચંદારાણા ૧૯૫૯ આશિષ ચૌહાણ
૧૦૩ મીનલ દવે ૧૯૬૦ માવજી મહેશ્વરી
૧૦૨ અનિલ વ્યાસ ૧૯૬૦ આરતી સોલંકી
૪૧ રાકેશ દેસાઈ ૧૯૬૦ નીતા જોશી
૧૦૪ કિરીટ દૂધાત ૧૯૬૧ માવજી મહેશ્વરી
૧૦૬ કંદર્પ દેસાઈ ૧૯૬૧ રાજેશ વણકર
૪૨ રાઘવજી માધડ ૧૯૬૧ દશરથ પરમાર
૧૦૫ પારુલ કંદર્પ દેસાઈ ૧૯૬૧ આશકા પંડ્યા
૧૦૭ દક્ષા સંઘવી ૧૯૬૨ માવજી મહેશ્વરી
૪૩ અશ્વિની બાપટ ૧૯૬૨ (૦૬-૦૪-૧૯૬૨) મયૂર ખાવડુ
૪૪ વંદના શાંતુઈન્દુ ૧૯૬૩ દીપક ભા. ભટ્ટ
૧૧૦ પ્રભુદાસ પટેલ ૧૯૬૪ હીરેન્દ્ર પંડ્યા
૧૦૯ ગુણવંત વ્યાસ ૧૯૬૪ વિપુલ પુરોહિત
૧૦૮ માવજી મહેશ્વરી ૧૯૬૪ કાન્તિ માલસતર
૪૫ નાઝીર મનસુરી ૧૯૬૫ હીરેન્દ્ર પંડ્યા
૧૧૧ જ્યોતીન્દ્ર પંચોલી ૧૯૬૫ જનક રાવલ
૧૧૨ જયંત રાઠોડ ૧૯૬૬ સુશીલા વાઘમશી
૧૧૩ રઈશ મનીઆર ૧૯૬૬ મિતેષ પરમાર
૧૧૬ ભરત સોલંકી ૧૯૬૭ ‘શિલ્પી’ બુરેઠા
૧૧૫ દશરથ પરમાર ૧૯૬૭ આશકા પંડ્યા
૧૧૪ મહેન્દ્રસિંહ પરમાર ૧૯૬૭ નીતા જોશી
૪૭ પારુલ બારોટ ૧૯૬૯ દશરથ પરમાર
૪૬ ધર્મેન્દ્ર ત્રિવેદી ૧૯૬૯ ડૉ. આરતી સોલંકી
૧૧૭ વિજય સોની ૧૯૬૯ હીરેન્દ્ર પંડ્યા
૧૧૮ નીતા જોશી ૧૯૭૦ દશરથ પરમાર
૧૧૯ મુકેશ સોજીત્રા ૧૯૭૦ મિતેષ પરમાર
૧૨૦ જયશ્રી ચૌધરી ૧૯૭૧ દીપક રાવલ
૪૮ અજય ઓઝા ૧૯૭૧ ડૉ. વિપુલ પુરોહિત
ડૉ. વિજયરાજસિંહ જાડેજા
ડૉ. વિજયરાજસિંહ જાડેજા
ડૉ. કિરણ ખેની
૧૨૯ મોના પાત્રાવાલા ૧૯૭૨ રાજેશ વણકર
૧૨૧ કલ્પેશ પટેલ ૧૯૭૨ પાયલ પટેલ
૪૯ જિતેન્દ્ર પટેલ ૧૯૭૨ દશરથ પરમાર
૧૨૨ રેખાબા સરવૈયા ૧૯૭૩ આશિષ ચૌહાણ
૫૦ રૂબી જાગૃત ૧૯૭૩ નરેશ શુક્લ
૧૨૪ અજય સરવૈયા ૧૯૭૫ (૨૧-૦૧-૧૯૭૫) વિજય સોની
૧૨૩ છાયા ત્રિવેદી ૧૯૭૪ આરતી સોલંકી
૧૨૫ ધર્મેશ ગાંધી ૧૯૭૫ સંધ્યા ભટ્ટ
૧૨૬ કોશા રાવલ ૧૯૭૬ આશકા પંડ્યા
૫૧ નવનીત જાની ૧૯૭૬ સુશીલા વાઘમશી
૫૨ પૂજા તત્સત્‌ ૧૯૭૬ ડૉ. આરતી સોલંકી
૧૨૭ સંજય ચૌહાણ ૧૯૭૭ (૧૫-૦૪-૧૯૭૭) ભરત સોલંકી
૫૩ પન્ના ત્રિવેદી ૧૯૭૯ ડૉ. હીરેન્દ્ર પંડ્યા
૧૨૮ રાજેશ વણકર ૧૯૮૧ આરતી સોલંકી
૫૪ સમીરા પત્રાવાલા ૧૯૮૩ કિશોર પટેલ
૧૩૦ પ્રિયંકા જોશી ૧૯૮૪ કિશોર પટેલ
૧૩૧ વિશાલ ભાદાણી ૧૯૮૭ રિદ્ધિ પાઠક
૧૩૩ આનંદ ઠાકર ૧૯૮૮ આરતી સોલંકી
૧૩૨ સાગર શાહ ૧૯૮૮ પ્રિયંકા જોશી
૫૫ જિજ્ઞા પટેલ ૧૯૯૦ રિદ્ધિ પાઠક
૧૩૪ અજય સોની ૧૯૯૧ માવજી મહેશ્વરી
૧૩૫ રામ મોરી ૧૯૯૩ નીતા જોશી
૫૬ અભિમન્યુ આચાર્ય ૧૯૯૪ ગિરિમા ઘારેખાન