ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો: Difference between revisions

Jump to navigation Jump to search
re-arranged indxe as per birth dates
No edit summary
(re-arranged indxe as per birth dates)
Line 682: Line 682:
| ૮૭  
| ૮૭  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રવીણ ગઢવી|પ્રવીણ ગઢવી]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રવીણ ગઢવી|પ્રવીણ ગઢવી]]  
| ૧૯૫૧  
| ૧૯૫૧ <!-- ૧૩-૦૫-૧૯૫૧ -->
| પારુલ બારોટ
| પારુલ બારોટ
|-
| ૩૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/હરીશ મંગલમ્‌|હરીશ મંગલમ્‌]]
| ૧૯૫૨ <!-- 15-02-1952 -->
| પાર્થ બારોટ
|-
|-
| ૮૮  
| ૮૮  
Line 689: Line 694:
| ૧૯૫૨ <!-- ૨જી જુલાઈ ૧૯૫૨ -->
| ૧૯૫૨ <!-- ૨જી જુલાઈ ૧૯૫૨ -->
| માવજી મહેશ્વરી
| માવજી મહેશ્વરી
|-
| ૩૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/હરીશ મંગલમ્‌|હરીશ મંગલમ્‌]]
| ૧૯૫૨ <!-- 15-02-1952 -->
| પાર્થ બારોટ
|-
|-
| ૩૬  
| ૩૬  
Line 700: Line 700:
| સમીરા પત્રાવાલા
| સમીરા પત્રાવાલા
|-
|-
| ૮૯
| ૩૭
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ઉત્પલ ભાયાણી|ઉત્પલ ભાયાણી]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/બિપિન પટેલ|બિપિન પટેલ]]  
| ૧૯૫૩ <!-- ૧૦મી ઑક્ટોબર ૧૯૫૩ -->
| ૧૯૫૩ <!-- 01-06-1953 -->
| કિશન પટેલ
| દશરથ પરમાર
|-
|-
| ૯૦  
| ૯૦  
Line 710: Line 710:
| નીતિન રાઠોડ
| નીતિન રાઠોડ
|-
|-
| ૩૭
| ૮૯
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/બિપિન પટેલ|બિપિન પટેલ]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ઉત્પલ ભાયાણી|ઉત્પલ ભાયાણી]]  
| ૧૯૫૩ <!-- 01-06-1953 -->
| ૧૯૫૩ <!-- ૧૦મી ઑક્ટોબર ૧૯૫૩ -->
| દશરથ પરમાર
| કિશન પટેલ
|-
|-
| ૯૧  
| ૯૧  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જયેશ ભોગાયતા|જયેશ ભોગાયતા]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જયેશ ભોગાયતા|જયેશ ભોગાયતા]]  
| ૧૯૫૪ <!-- ૧૭ એપ્રિલ, ૧૯૫૪ -->
| ૧૯૫૪ <!-- ૧૭ એપ્રિલ, ૧૯૫૪ -->
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા
|-
| ૯૩
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પથિક પરમાર|પથિક પરમાર]]
| ૧૯૫૪ <!-- ૧૫મી જૂન ૧૯૫૪ -->
| મિતેષ પરમાર
|-
|-
| ૯૨  
| ૯૨  
Line 724: Line 731:
| ૧૯૫૪ <!-- ૧૮ સપ્ટેમ્બર ૧૯૫૪ -->
| ૧૯૫૪ <!-- ૧૮ સપ્ટેમ્બર ૧૯૫૪ -->
| આરતી સોલંકી
| આરતી સોલંકી
|-
| ૯૩
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પથિક પરમાર|પથિક પરમાર]]
| ૧૯૫૪ <!-- ૧૫મી જૂન ૧૯૫૪ -->
| મિતેષ પરમાર
|-
|-
| ૯૪  
| ૯૪  
Line 735: Line 737:
| સંધ્યા ભટ્ટ
| સંધ્યા ભટ્ટ
|-
|-
| ૯૫
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/યોગેશ જોષી|યોગેશ જોષી]]
| ૧૯૫૫ <!-- ત્રણ જુલાઈ (૧૯૫૫ -->
| રિદ્ધિ પાઠક
|-
| ૯૬  
| ૯૬  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સત્યજિત શર્મા|સત્યજિત શર્મા]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સત્યજિત શર્મા|સત્યજિત શર્મા]]  
| ૧૯૫૫ <!-- ૨૧-૦૨-૧૯૫૫ -->
| ૧૯૫૫ <!-- ૨૧-૦૨-૧૯૫૫ -->
| સંધ્યા ભટ્ટ
| સંધ્યા ભટ્ટ
|-
| ૩૮
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/લતાબેન હિરાણી|લતાબેન હિરાણી]]
| ૧૯૫૫ <!-- 27-02-1955 -->
| ગિરિમા ઘારેખાન
|-
|-
| ૯૭  
| ૯૭  
Line 750: Line 753:
| કોશા રાવલ
| કોશા રાવલ
|-
|-
| ૩૮
| ૯૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/લતાબેન હિરાણી|લતાબેન હિરાણી]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/યોગેશ જોષી|યોગેશ જોષી]]  
| ૧૯૫૫ <!-- 27-02-1955 -->
| ૧૯૫૫ <!-- ત્રણ જુલાઈ ૧૯૫૫ -->
| ગિરિમા ઘારેખાન
| રિદ્ધિ પાઠક
|-
| ૯૯
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દીપક રાવલ|દીપક રાવલ]]
| ૧૯૫૭ <!-- ૪.૩.૧૯૫૭ -->
| દશરથ પરમાર
|-
|-
| ૯૮  
| ૯૮  
Line 760: Line 768:
| પ્રભુદાસ પટેલ
| પ્રભુદાસ પટેલ
|-
|-
| ૯૯
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દીપક રાવલ|દીપક રાવલ]]
| ૧૯૫૭ <!-- ૪.૩.૧૯૫૭ -->
| દશરથ પરમાર
|-
| ૩૯  
| ૩૯  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/હર્ષદ ત્રિવેદી|હર્ષદ ત્રિવેદી]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/હર્ષદ ત્રિવેદી|હર્ષદ ત્રિવેદી]]  
Line 774: Line 778:
| ૧૯૫૮ <!-- 20-08-1958 -->
| ૧૯૫૮ <!-- 20-08-1958 -->
| રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
| રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
|-
| ૧૦૧
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દક્ષા પટેલ|દક્ષા પટેલ]]
| ૧૯૫૯ <!-- ૧૫-૦૧-૧૯૫૯ -->
| આરતી સોલંકી
|-
|-
| ૧૦૦  
| ૧૦૦  
Line 780: Line 789:
| આશિષ ચૌહાણ
| આશિષ ચૌહાણ
|-
|-
| ૧૦૧
| ૧૦૩
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દક્ષા પટેલ|દક્ષા પટેલ]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મીનલ દવે|મીનલ દવે]]  
| ૧૯૫૯ <!-- ૧૫-૦૧-૧૯૫૯ -->
| ૧૯૬૦ <!-- ૧૧મી માર્ચ ૧૯૬૦ -->
| આરતી સોલંકી
| માવજી મહેશ્વરી
|-
|-
| ૧૦૨  
| ૧૦૨  
Line 790: Line 799:
| આરતી સોલંકી
| આરતી સોલંકી
|-
|-
| ૧૦૩
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મીનલ દવે|મીનલ દવે]]
| ૧૯૬૦ <!-- ૧૧મી માર્ચ ૧૯૬૦ -->
| માવજી મહેશ્વરી
|-
| ૪૧  
| ૪૧  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રાકેશ દેસાઈ|રાકેશ દેસાઈ]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રાકેશ દેસાઈ|રાકેશ દેસાઈ]]  
Line 804: Line 809:
| ૧૯૬૧ <!-- ૧લી જાન્યુઆરી, ૧૯૬૧ -->
| ૧૯૬૧ <!-- ૧લી જાન્યુઆરી, ૧૯૬૧ -->
| માવજી મહેશ્વરી
| માવજી મહેશ્વરી
|-
| ૧૦૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પારુલ કંદર્પ દેસાઈ|પારુલ કંદર્પ દેસાઈ]]
| ૧૯૬૧ <!-- ૨૯ ડિસેમ્બર,૧૯૬૧ -->
| આશકા પંડ્યા
|-
|-
| ૧૦૬  
| ૧૦૬  
Line 820: Line 820:
| દશરથ પરમાર
| દશરથ પરમાર
|-
|-
| ૧૦૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પારુલ કંદર્પ દેસાઈ|પારુલ કંદર્પ દેસાઈ]]
| ૧૯૬૧ <!-- ૨૯ ડિસેમ્બર,૧૯૬૧ -->
| આશકા પંડ્યા
|-
| ૧૦૭  
| ૧૦૭  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દક્ષા સંઘવી|દક્ષા સંઘવી]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દક્ષા સંઘવી|દક્ષા સંઘવી]]  
Line 835: Line 842:
| દીપક ભા. ભટ્ટ  
| દીપક ભા. ભટ્ટ  
|-
|-
| ૧૦૮
| ૧૧૦
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/માવજી મહેશ્વરી|માવજી મહેશ્વરી]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રભુદાસ પટેલ|પ્રભુદાસ પટેલ]]  
| ૧૯૬૪ <!-- ૩૦ ડિસેમ્બર, ૧૯૬૪ -->
| ૧૯૬૪ <!-- ૧લી જૂન, ૧૯૬૪ -->
| કાન્તિ માલસતર
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા
|-
|-
| ૧૦૯  
| ૧૦૯  
Line 845: Line 852:
| વિપુલ પુરોહિત
| વિપુલ પુરોહિત
|-
|-
| ૧૧૦
| ૧૦૮
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રભુદાસ પટેલ|પ્રભુદાસ પટેલ]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/માવજી મહેશ્વરી|માવજી મહેશ્વરી]]  
| ૧૯૬૪ <!-- ૧લી જૂન, ૧૯૬૪ -->
| ૧૯૬૪ <!-- ૩૦ ડિસેમ્બર, ૧૯૬૪ -->
| કાન્તિ માલસતર
|-
 
| ૪૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/નાઝીર મનસુરી|નાઝીર મનસુરી]]
| ૧૯૬૫ <!-- 01-06-1965 -->
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા
|-
|-
Line 855: Line 868:
| જનક રાવલ
| જનક રાવલ
|-
|-
| ૪૫
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/નાઝીર મનસુરી|નાઝીર મનસુરી]]
| ૧૯૬૫ <!-- 01-06-1965 -->
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા
|-
| ૧૧૨  
| ૧૧૨  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જયંત રાઠોડ|જયંત રાઠોડ]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જયંત રાઠોડ|જયંત રાઠોડ]]  
Line 870: Line 879:
| મિતેષ પરમાર
| મિતેષ પરમાર
|-
|-
| ૧૧૪
| ૧૧૬
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મહેન્દ્રસિંહ પરમાર|મહેન્દ્રસિંહ પરમાર]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ભરત સોલંકી|ભરત સોલંકી]]  
| ૧૯૬૭  <!-- ૨ ઑક્ટોબર ૧૯૬૭ -->  
| ૧૯૬૭  <!-- ૨૧ જુલાઈ ૧૯૬૭ -->
| નીતા જોશી
| ‘શિલ્પી’ બુરેઠા
|-
|-
| ૧૧૫  
| ૧૧૫  
Line 880: Line 889:
| આશકા પંડ્યા
| આશકા પંડ્યા
|-
|-
| ૧૧૬
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ભરત સોલંકી|ભરત સોલંકી]]  
| ૧૧૪
| ૧૯૬૭  <!-- ૨૧ જુલાઈ ૧૯૬૭ -->
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મહેન્દ્રસિંહ પરમાર|મહેન્દ્રસિંહ પરમાર]]  
| ‘શિલ્પી’ બુરેઠા
| ૧૯૬૭  <!-- ૨ ઑક્ટોબર ૧૯૬૭ -->  
| નીતા જોશી
|-
|-
| ૧૧૭
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વિજય સોની|વિજય સોની]]  
| ૪૭
| ૧૯૬૯ <!-- ૨૪ નવેમ્બર, ૧૯૬૯ -->
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પારુલ બારોટ|પારુલ બારોટ]]  
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા
| ૧૯૬૯ <!-- 06-02-1969 -->
| દશરથ પરમાર
|-
|-
| ૪૬  
| ૪૬  
Line 895: Line 906:
| ડૉ. આરતી સોલંકી
| ડૉ. આરતી સોલંકી
|-
|-
| ૪૭
| ૧૧૭
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પારુલ બારોટ|પારુલ બારોટ]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વિજય સોની|વિજય સોની]]  
| ૧૯૬૯ <!-- 06-02-1969 -->
| ૧૯૬૯ <!-- ૨૪ નવેમ્બર, ૧૯૬૯ -->
| દશરથ પરમાર
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા
|-
|-
| ૧૧૮  
| ૧૧૮  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/નીતા જોશી|નીતા જોશી]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/નીતા જોશી|નીતા જોશી]]  
Line 934: Line 947:
|   
|   
| ડૉ. કિરણ ખેની
| ડૉ. કિરણ ખેની
|-
| ૧૨૯
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મોના પાત્રાવાલા|મોના પાત્રાવાલા]]
|  ૧૯૭૨ <!-- ૨૯-૧-૧૯૭૨ -->
| રાજેશ વણકર
|-
|-
| ૧૨૧  
| ૧૨૧  
Line 954: Line 972:
| ૧૯૭૩  
| ૧૯૭૩  
| નરેશ શુક્લ
| નરેશ શુક્લ
|-
| ૧૨૪
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અજય સરવૈયા|અજય સરવૈયા]]
| ૧૯૭૫ (૨૧-૦૧-૧૯૭૫)
| વિજય સોની
|-
|-
| ૧૨૩  
| ૧૨૩  
Line 960: Line 983:
| આરતી સોલંકી
| આરતી સોલંકી
|-
|-
| ૧૨૪
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અજય સરવૈયા|અજય સરવૈયા]]
| ૧૯૭૫ (૨૧-૦૧-૧૯૭૫)
| વિજય સોની
|-
| ૧૨૫  
| ૧૨૫  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ધર્મેશ ગાંધી|ધર્મેશ ગાંધી]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ધર્મેશ ગાંધી|ધર્મેશ ગાંધી]]  
Line 1,000: Line 1,019:
| આરતી સોલંકી
| આરતી સોલંકી
|-
|-
| ૧૨૯
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મોના પાત્રાવાલા|મોના પાત્રાવાલા]]
|  ૧૯૭૨ <!-- ૨૯-૧-૧૯૭૨ -->
| રાજેશ વણકર
|-
| ૫૪  
| ૫૪  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સમીરા પત્રાવાલા |સમીરા પત્રાવાલા ]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સમીરા પત્રાવાલા |સમીરા પત્રાવાલા ]]  
Line 1,019: Line 1,034:
| ૧૯૮૭  
| ૧૯૮૭  
| રિદ્ધિ પાઠક
| રિદ્ધિ પાઠક
|-
| ૧૩૩
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/આનંદ ઠાકર|આનંદ ઠાકર]]
| ૧૯૮૮ <!-- ૧૭-૦૪-૧૯૮૮ -->
| આરતી સોલંકી
|-
|-
| ૧૩૨  
| ૧૩૨  
Line 1,025: Line 1,045:
| પ્રિયંકા જોશી
| પ્રિયંકા જોશી
|-
|-
| ૧૩૩
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/આનંદ ઠાકર|આનંદ ઠાકર]]
| ૧૯૮૮ <!-- ૧૭-૦૪-૧૯૮૮ -->
| આરતી સોલંકી
|-
| ૫૫  
| ૫૫  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જિજ્ઞા પટેલ|જિજ્ઞા પટેલ]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જિજ્ઞા પટેલ|જિજ્ઞા પટેલ]]  

Navigation menu