ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો: Difference between revisions

Jump to navigation Jump to search
no edit summary
No edit summary
No edit summary
Line 413: Line 413:
| ૧૯૩૭  <!-- 30-06-1937 -->
| ૧૯૩૭  <!-- 30-06-1937 -->
| ડૉ. વિનોદ જે. જાડા
| ડૉ. વિનોદ જે. જાડા
|-
| ૨૧
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કિશોર જાદવ|કિશોર જાદવ]]
| ૧૯૩૮ <!-- 20-01-1938 -->
| જયેશ ભોગાયતા
|-
|-
| ૫૧  
| ૫૧  
Line 418: Line 423:
| ૧૯૩૮ <!-- ૩-૨-૧૯૩૮ -->
| ૧૯૩૮ <!-- ૩-૨-૧૯૩૮ -->
| આકાશ રાઠોડ
| આકાશ રાઠોડ
|-
| ૫૩
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વલ્લભ નાંઢા|વલ્લભ નાંઢા]]
| ૧૯૩૮ <!-- ૦૮.૦૩.૧૯૩૮ -->
| અનિલ વ્યાસ
|-
|-
| ૫૨  
| ૫૨  
Line 424: Line 434:
| કોશા રાવલ
| કોશા રાવલ
|-
|-
| ૫૩
| ૫૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વલ્લભ નાંઢા|વલ્લભ નાંઢા]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રજનીકુમાર પંડ્યા|રજનીકુમાર પંડ્યા]]  
| ૧૯૩૮ <!-- ૧૬-૬-૧૯૩૮ -->
| ૧૯૩૮ <!-- ૬ જુલાઈ ૧૯૩૮ -->
| અનિલ વ્યાસ
| માવજી મહેશ્વરી
|-
|-
| ૫૦  
| ૫૦  
Line 434: Line 444:
| મોહન પરમાર
| મોહન પરમાર
|-
|-
 
| ૨૨
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/નાનાભાઈ હરસૂરભાઈ જેબલિયા |નાનાભાઈ હરસૂરભાઈ જેબલિયા ]]
 
| ૧૯૩૮ <!-- 11-11-1938 -->
| પાર્થ બારોટ
|-
| ૫૪  
| ૫૪  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પુરુરાજ જોષી|પુરુરાજ જોષી]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પુરુરાજ જોષી|પુરુરાજ જોષી]]  
Line 442: Line 454:
| અઝીઝ છરેચા
| અઝીઝ છરેચા
|-
|-
| ૫૫
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રજનીકુમાર પંડ્યા|રજનીકુમાર પંડ્યા]]  
| ૬૦
| ૧૯૩૮ <!-- ૬ જુલાઈ ૧૯૩૮ -->
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ચતુર પટેલ|ચતુર પટેલ]]  
| માવજી મહેશ્વરી
| ૧૯૩૯ <!-- ૧૪-૦૫-૧૯૩૯ -->
| આરતી સોલંકી
|-
|-
| ૨૧
| ૫૯
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કિશોર જાદવ|કિશોર જાદવ]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રામચન્દ્ર પટેલ|રામચન્દ્ર પટેલ]]  
| ૧૯૩૮ <!-- 20-01-1938 -->
| ૧૯૩૯ <!-- ૧ ઓગસ્ટ, ૧૯૩૯ -->
| જયેશ ભોગાયતા
| સતીશ પટેલ
|-
| ૨૨
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/નાનાભાઈ હરસૂરભાઈ જેબલિયા |નાનાભાઈ હરસૂરભાઈ જેબલિયા ]]
| ૧૯૩૮ <!-- 11-11-1938 -->
| પાર્થ બારોટ
|-
|-
| ૫૬  
| ૫૬  
Line 472: Line 480:
| પાયલ પટેલ
| પાયલ પટેલ
|-
|-
| ૫૯
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રામચન્દ્ર પટેલ|રામચન્દ્ર પટેલ]]
 
| ૧૯૩૯ <!-- ૧ ઓગસ્ટ, ૧૯૩૯ -->
| સતીશ પટેલ
|-
| ૬૦
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ચતુર પટેલ|ચતુર પટેલ]]
| ૧૯૩૯ <!-- ૧૪-૦૫-૧૯૩૯ -->
| આરતી સોલંકી
|-
| ૬૧  
| ૬૧  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વર્ષા અડાલજા|વર્ષા અડાલજા]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વર્ષા અડાલજા|વર્ષા અડાલજા]]  
| ૧૯૪૦ <!-- ૪ એપ્રિલ, ૧૯૪૦ -->
| ૧૯૪૦ <!-- ૪ એપ્રિલ, ૧૯૪૦ -->
| લતા હીરાણી
| લતા હીરાણી
|-
| ૨૪
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દલપત ચૌહાણ|દલપત ચૌહાણ]]
| ૧૯૪૦ <!-- 10-04-1940 -->
| પાર્થ બારોટ
|-
|-
| ૬૨  
| ૬૨  
Line 491: Line 496:
| ૧૯૪૦ <!-- 25-05-1940 -->  
| ૧૯૪૦ <!-- 25-05-1940 -->  
| નીતા જોશી
| નીતા જોશી
|-
| ૬૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/માય ડિયર જયુ|માય ડિયર જયુ]]
| ૧૯૪૦ <!-- ૨૭-૦૫-૧૯૪૦ -->
| વિપુલ પુરોહિત
|-
|-
| ૬૩  
| ૬૩  
Line 501: Line 511:
| ૧૯૪૦ <!-- ૨૮-૦૯-૧૯૪૦ -->
| ૧૯૪૦ <!-- ૨૮-૦૯-૧૯૪૦ -->
| પારુલ બારોટ
| પારુલ બારોટ
|-
| ૬૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/માય ડિયર જયુ|માય ડિયર જયુ]]
| ૧૯૪૦ <!-- ૨૭-૦૫-૧૯૪૦ -->
| વિપુલ પુરોહિત
|-
|-
| ૨૩  
| ૨૩  
Line 512: Line 517:
| રિદ્ધિ પાઠક
| રિદ્ધિ પાઠક
|-
|-
| ૨૪
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દલપત ચૌહાણ|દલપત ચૌહાણ]]
| ૬૮
| ૧૯૪૦ <!-- 10-04-1940 -->
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અનિલ વાઘેલા|અનિલ વાઘેલા]]  
| પાર્થ બારોટ
| ૧૯૪૧ <!-- ૨૫-૦૫-૧૯૪૧ -->
|-
| પારુલ બારોટ
| ૬૬
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/બકુલ બક્ષી|બકુલ બક્ષી]]  
| ૧૯૪૧ <!-- ૨૨-૦૬-૧૯૪૧ -->
| આશિષ ચૌહાણ
|-
|-
| ૬૭  
| ૬૭  
Line 527: Line 528:
| સંધ્યા ભટ્ટ
| સંધ્યા ભટ્ટ
|-
|-
| ૬૮
| ૬૬
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અનિલ વાઘેલા|અનિલ વાઘેલા]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/બકુલ બક્ષી|બકુલ બક્ષી]]  
| ૧૯૪૧ <!-- ૨૫-૦૫-૧૯૪૧ -->
| ૧૯૪૧ <!-- ૨૨-૦૬-૧૯૪૧ -->
| પારુલ બારોટ
| આશિષ ચૌહાણ
|-
|-
| ૨૫  
| ૨૫  
Line 537: Line 538:
| અશ્વિની બાપટ
| અશ્વિની બાપટ
|-
|-
| ૬૯  
| ૬૯  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ભી. ન. વણકર|ભી. ન. વણકર]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ભી. ન. વણકર|ભી. ન. વણકર]]  
Line 557: Line 559:
| ડૉ. વિજયરાજસિંહ જાડેજા  
| ડૉ. વિજયરાજસિંહ જાડેજા  
|-
|-
| ૭૧  
| ૭૧  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/શિરીષ પંચાલ|શિરીષ પંચાલ]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/શિરીષ પંચાલ|શિરીષ પંચાલ]]  
Line 566: Line 569:
| ૧૯૪૩ <!-- ૧૧-૬-૧૯૪૩ -->
| ૧૯૪૩ <!-- ૧૧-૬-૧૯૪૩ -->
| સંધ્યા ભટ્ટ
| સંધ્યા ભટ્ટ
|-
| ૨૮
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મનોહર ત્રિવેદી|મનોહર ત્રિવેદી]]
| ૧૯૪૪ <!-- 04-04-1944 -->
| પ્રભુદાસ પટેલ
|-
| ૭૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મફત ઓઝા|મફત ઓઝા]]
| ૧૯૪૪ <!-- ૧ માર્ચ ૧૯૪૪ -->
| મનીષ સોલંકી
|-
|-
| ૭૩  
| ૭૩  
Line 577: Line 590:
| દર્શના ધોળકિયા
| દર્શના ધોળકિયા
|-
|-
| ૭૫
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મફત ઓઝા|મફત ઓઝા]]
| ૩૦
| ૧૯૪૪ <!-- ૧ માર્ચ ૧૯૪૪ -->
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રબોધ પરીખ |પ્રબોધ પરીખ ]]  
| મનીષ સોલંકી
| ૧૯૪૫ <!-- 19-06-1945 -->
|-
| કિશન પટેલ
| ૨૮
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મનોહર ત્રિવેદી|મનોહર ત્રિવેદી]]  
| ૧૯૪૪ <!-- 04-04-1944 -->
| પ્રભુદાસ પટેલ
|-
|-
| ૨૯  
| ૨૯  
Line 592: Line 601:
| અઝીઝ છરેચા
| અઝીઝ છરેચા
|-
|-
| ૩૦
| ૩૨
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રબોધ પરીખ |પ્રબોધ પરીખ ]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રવીણસિંહ ચાવડા|પ્રવીણસિંહ ચાવડા]]  
| ૧૯૪૫ <!-- 19-06-1945 -->
| ૧૯૪૫ (૦૧-૦૯-૧૯૪૫)
| કિશન પટેલ
| અજય રાવલ
|-
|-
| ૩૧  
| ૩૧  
Line 602: Line 611:
| જનક રાવલ
| જનક રાવલ
|-
|-
| ૩૨
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રવીણસિંહ ચાવડા|પ્રવીણસિંહ ચાવડા]]  
| ૩૩
| ૧૯૪૫  (૦૧-૦૯-૧૯૪૫)
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જનક ત્રિવેદી|જનક ત્રિવેદી]]  
| અજય રાવલ
| ૧૯૪૬ <!-- 10-06-1946 -->
| મયૂર ખાવડુ
|-
|-
| ૭૬  
| ૭૬  
Line 612: Line 622:
| માવજી મહેશ્વરી
| માવજી મહેશ્વરી
|-
|-
| ૩૩
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જનક ત્રિવેદી|જનક ત્રિવેદી]]
| ૧૯૪૬ <!-- 10-06-1946 -->
| મયૂર ખાવડુ
|-
| ૭૭  
| ૭૭  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/હિમાંશી શેલત|હિમાંશી શેલત]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/હિમાંશી શેલત|હિમાંશી શેલત]]  
| ૧૯૪૭ <!-- ૮-૧-૧૯૪૭ -->
| ૧૯૪૭ <!-- ૮-૧-૧૯૪૭ -->
| નીતા જોશી
| નીતા જોશી
|-
| ૭૯
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અશ્વિન રણછોડભાઈ દેસાઈ|અશ્વિન રણછોડભાઈ દેસાઈ]]
| ૧૯૪૭ <!-- ૧૮-૦૫-૧૯૪૭ -->
| સુશીલા વાઘમશી
|-
|-
| ૭૮  
| ૭૮  
Line 627: Line 638:
| માવજી મહેશ્વરી
| માવજી મહેશ્વરી
|-
|-
| ૭૯
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અશ્વિન રણછોડભાઈ દેસાઈ|અશ્વિન રણછોડભાઈ દેસાઈ]]
| ૧૯૪૭ <!-- ૧૮-૦૫-૧૯૪૭ -->
| સુશીલા વાઘમશી
|-
| ૮૦  
| ૮૦  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મોહન પરમાર|મોહન પરમાર]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મોહન પરમાર|મોહન પરમાર]]  
Line 641: Line 648:
| ૧૯૪૮ <!-- ૧લી જુલાઈ, ૧૯૪૮ -->
| ૧૯૪૮ <!-- ૧લી જુલાઈ, ૧૯૪૮ -->
| જયેશ ભોગાયતા
| જયેશ ભોગાયતા
|-
| ૮૪
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રાજેશ અંતાણી|રાજેશ અંતાણી]]
| ૧૯૪૯ <!-- ૧૫ એપ્રિલ ૧૯૪૯ -->
| સુશીલા વાઘમશી
|-
|-
| ૮૨  
| ૮૨  
Line 652: Line 664:
| રાઘવજી માધડ
| રાઘવજી માધડ
|-
|-
| ૮૪
| ૩૪
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રાજેશ અંતાણી|રાજેશ અંતાણી]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ભૂપેશ અધ્વર્યુ|ભૂપેશ અધ્વર્યુ]]  
| ૧૯૪૯ <!-- ૧૫ એપ્રિલ ૧૯૪૯ -->
| ૧૯૫૦ <!-- 05-05-1950 -->
| સુશીલા વાઘમશી
| ડૉ. સુશીલા વાઘમશી
|-
|-
| ૮૫  
| ૮૫  
Line 667: Line 679:
| આકાશ રાઠોડ
| આકાશ રાઠોડ
|-
|-
| ૩૪
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ભૂપેશ અધ્વર્યુ|ભૂપેશ અધ્વર્યુ]]
| ૧૯૫૦ <!-- 05-05-1950 -->
| ડૉ. સુશીલા વાઘમશી
|-
| ૮૭  
| ૮૭  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રવીણ ગઢવી|પ્રવીણ ગઢવી]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રવીણ ગઢવી|પ્રવીણ ગઢવી]]  

Navigation menu