32,111
edits
No edit summary |
No edit summary |
||
| Line 413: | Line 413: | ||
| ૧૯૩૭ <!-- 30-06-1937 --> | | ૧૯૩૭ <!-- 30-06-1937 --> | ||
| ડૉ. વિનોદ જે. જાડા | | ડૉ. વિનોદ જે. જાડા | ||
|- | |||
| ૨૧ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કિશોર જાદવ|કિશોર જાદવ]] | |||
| ૧૯૩૮ <!-- 20-01-1938 --> | |||
| જયેશ ભોગાયતા | |||
|- | |- | ||
| ૫૧ | | ૫૧ | ||
| Line 418: | Line 423: | ||
| ૧૯૩૮ <!-- ૩-૨-૧૯૩૮ --> | | ૧૯૩૮ <!-- ૩-૨-૧૯૩૮ --> | ||
| આકાશ રાઠોડ | | આકાશ રાઠોડ | ||
|- | |||
| ૫૩ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વલ્લભ નાંઢા|વલ્લભ નાંઢા]] | |||
| ૧૯૩૮ <!-- ૦૮.૦૩.૧૯૩૮ --> | |||
| અનિલ વ્યાસ | |||
|- | |- | ||
| ૫૨ | | ૫૨ | ||
| Line 424: | Line 434: | ||
| કોશા રાવલ | | કોશા રાવલ | ||
|- | |- | ||
| | | ૫૫ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રજનીકુમાર પંડ્યા|રજનીકુમાર પંડ્યા]] | ||
| ૧૯૩૮ <!- | | ૧૯૩૮ <!-- ૬ જુલાઈ ૧૯૩૮ --> | ||
| | | માવજી મહેશ્વરી | ||
|- | |- | ||
| ૫૦ | | ૫૦ | ||
| Line 434: | Line 444: | ||
| મોહન પરમાર | | મોહન પરમાર | ||
|- | |- | ||
| ૨૨ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/નાનાભાઈ હરસૂરભાઈ જેબલિયા |નાનાભાઈ હરસૂરભાઈ જેબલિયા ]] | |||
| ૧૯૩૮ <!-- 11-11-1938 --> | |||
| પાર્થ બારોટ | |||
|- | |||
| ૫૪ | | ૫૪ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પુરુરાજ જોષી|પુરુરાજ જોષી]] | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પુરુરાજ જોષી|પુરુરાજ જોષી]] | ||
| Line 442: | Line 454: | ||
| અઝીઝ છરેચા | | અઝીઝ છરેચા | ||
|- | |- | ||
| | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ | | ૬૦ | ||
| | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ચતુર પટેલ|ચતુર પટેલ]] | ||
| | | ૧૯૩૯ <!-- ૧૪-૦૫-૧૯૩૯ --> | ||
| આરતી સોલંકી | |||
|- | |- | ||
| | | ૫૯ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રામચન્દ્ર પટેલ|રામચન્દ્ર પટેલ]] | ||
| | | ૧૯૩૯ <!-- ૧ ઓગસ્ટ, ૧૯૩૯ --> | ||
| સતીશ પટેલ | |||
| | |||
|- | |- | ||
| ૫૬ | | ૫૬ | ||
| Line 472: | Line 480: | ||
| પાયલ પટેલ | | પાયલ પટેલ | ||
|- | |- | ||
| ૬૧ | | ૬૧ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વર્ષા અડાલજા|વર્ષા અડાલજા]] | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વર્ષા અડાલજા|વર્ષા અડાલજા]] | ||
| ૧૯૪૦ <!-- ૪ એપ્રિલ, ૧૯૪૦ --> | | ૧૯૪૦ <!-- ૪ એપ્રિલ, ૧૯૪૦ --> | ||
| લતા હીરાણી | | લતા હીરાણી | ||
|- | |||
| ૨૪ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દલપત ચૌહાણ|દલપત ચૌહાણ]] | |||
| ૧૯૪૦ <!-- 10-04-1940 --> | |||
| પાર્થ બારોટ | |||
|- | |- | ||
| ૬૨ | | ૬૨ | ||
| Line 491: | Line 496: | ||
| ૧૯૪૦ <!-- 25-05-1940 --> | | ૧૯૪૦ <!-- 25-05-1940 --> | ||
| નીતા જોશી | | નીતા જોશી | ||
|- | |||
| ૬૫ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/માય ડિયર જયુ|માય ડિયર જયુ]] | |||
| ૧૯૪૦ <!-- ૨૭-૦૫-૧૯૪૦ --> | |||
| વિપુલ પુરોહિત | |||
|- | |- | ||
| ૬૩ | | ૬૩ | ||
| Line 501: | Line 511: | ||
| ૧૯૪૦ <!-- ૨૮-૦૯-૧૯૪૦ --> | | ૧૯૪૦ <!-- ૨૮-૦૯-૧૯૪૦ --> | ||
| પારુલ બારોટ | | પારુલ બારોટ | ||
|- | |- | ||
| ૨૩ | | ૨૩ | ||
| Line 512: | Line 517: | ||
| રિદ્ધિ પાઠક | | રિદ્ધિ પાઠક | ||
|- | |- | ||
| | | ૬૮ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અનિલ વાઘેલા|અનિલ વાઘેલા]] | |||
| ૧૯૪૧ <!-- ૨૫-૦૫-૧૯૪૧ --> | |||
| પારુલ બારોટ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ | |||
| ૧૯૪૧ <!-- | |||
| | |||
|- | |- | ||
| ૬૭ | | ૬૭ | ||
| Line 527: | Line 528: | ||
| સંધ્યા ભટ્ટ | | સંધ્યા ભટ્ટ | ||
|- | |- | ||
| | | ૬૬ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/બકુલ બક્ષી|બકુલ બક્ષી]] | ||
| ૧૯૪૧ <!-- | | ૧૯૪૧ <!-- ૨૨-૦૬-૧૯૪૧ --> | ||
| | | આશિષ ચૌહાણ | ||
|- | |- | ||
| ૨૫ | | ૨૫ | ||
| Line 537: | Line 538: | ||
| અશ્વિની બાપટ | | અશ્વિની બાપટ | ||
|- | |- | ||
| ૬૯ | | ૬૯ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ભી. ન. વણકર|ભી. ન. વણકર]] | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ભી. ન. વણકર|ભી. ન. વણકર]] | ||
| Line 557: | Line 559: | ||
| ડૉ. વિજયરાજસિંહ જાડેજા | | ડૉ. વિજયરાજસિંહ જાડેજા | ||
|- | |- | ||
| ૭૧ | | ૭૧ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/શિરીષ પંચાલ|શિરીષ પંચાલ]] | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/શિરીષ પંચાલ|શિરીષ પંચાલ]] | ||
| Line 566: | Line 569: | ||
| ૧૯૪૩ <!-- ૧૧-૬-૧૯૪૩ --> | | ૧૯૪૩ <!-- ૧૧-૬-૧૯૪૩ --> | ||
| સંધ્યા ભટ્ટ | | સંધ્યા ભટ્ટ | ||
|- | |||
| ૨૮ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મનોહર ત્રિવેદી|મનોહર ત્રિવેદી]] | |||
| ૧૯૪૪ <!-- 04-04-1944 --> | |||
| પ્રભુદાસ પટેલ | |||
|- | |||
| ૭૫ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મફત ઓઝા|મફત ઓઝા]] | |||
| ૧૯૪૪ <!-- ૧ માર્ચ ૧૯૪૪ --> | |||
| મનીષ સોલંકી | |||
|- | |- | ||
| ૭૩ | | ૭૩ | ||
| Line 577: | Line 590: | ||
| દર્શના ધોળકિયા | | દર્શના ધોળકિયા | ||
|- | |- | ||
| ૩૦ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રબોધ પરીખ |પ્રબોધ પરીખ ]] | |||
| ૧૯૪૫ <!-- 19-06-1945 --> | |||
| કિશન પટેલ | |||
| | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ | |||
| | |||
| | |||
|- | |- | ||
| ૨૯ | | ૨૯ | ||
| Line 592: | Line 601: | ||
| અઝીઝ છરેચા | | અઝીઝ છરેચા | ||
|- | |- | ||
| | | ૩૨ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રવીણસિંહ ચાવડા|પ્રવીણસિંહ ચાવડા]] | ||
| ૧૯૪૫ | | ૧૯૪૫ (૦૧-૦૯-૧૯૪૫) | ||
| | | અજય રાવલ | ||
|- | |- | ||
| ૩૧ | | ૩૧ | ||
| Line 602: | Line 611: | ||
| જનક રાવલ | | જનક રાવલ | ||
|- | |- | ||
| | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ | | ૩૩ | ||
| | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જનક ત્રિવેદી|જનક ત્રિવેદી]] | ||
| | | ૧૯૪૬ <!-- 10-06-1946 --> | ||
| મયૂર ખાવડુ | |||
|- | |- | ||
| ૭૬ | | ૭૬ | ||
| Line 612: | Line 622: | ||
| માવજી મહેશ્વરી | | માવજી મહેશ્વરી | ||
|- | |- | ||
| ૭૭ | | ૭૭ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/હિમાંશી શેલત|હિમાંશી શેલત]] | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/હિમાંશી શેલત|હિમાંશી શેલત]] | ||
| ૧૯૪૭ <!-- ૮-૧-૧૯૪૭ --> | | ૧૯૪૭ <!-- ૮-૧-૧૯૪૭ --> | ||
| નીતા જોશી | | નીતા જોશી | ||
|- | |||
| ૭૯ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અશ્વિન રણછોડભાઈ દેસાઈ|અશ્વિન રણછોડભાઈ દેસાઈ]] | |||
| ૧૯૪૭ <!-- ૧૮-૦૫-૧૯૪૭ --> | |||
| સુશીલા વાઘમશી | |||
|- | |- | ||
| ૭૮ | | ૭૮ | ||
| Line 627: | Line 638: | ||
| માવજી મહેશ્વરી | | માવજી મહેશ્વરી | ||
|- | |- | ||
| ૮૦ | | ૮૦ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મોહન પરમાર|મોહન પરમાર]] | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મોહન પરમાર|મોહન પરમાર]] | ||
| Line 641: | Line 648: | ||
| ૧૯૪૮ <!-- ૧લી જુલાઈ, ૧૯૪૮ --> | | ૧૯૪૮ <!-- ૧લી જુલાઈ, ૧૯૪૮ --> | ||
| જયેશ ભોગાયતા | | જયેશ ભોગાયતા | ||
|- | |||
| ૮૪ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રાજેશ અંતાણી|રાજેશ અંતાણી]] | |||
| ૧૯૪૯ <!-- ૧૫ એપ્રિલ ૧૯૪૯ --> | |||
| સુશીલા વાઘમશી | |||
|- | |- | ||
| ૮૨ | | ૮૨ | ||
| Line 652: | Line 664: | ||
| રાઘવજી માધડ | | રાઘવજી માધડ | ||
|- | |- | ||
| | | ૩૪ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ભૂપેશ અધ્વર્યુ|ભૂપેશ અધ્વર્યુ]] | ||
| | | ૧૯૫૦ <!-- 05-05-1950 --> | ||
| સુશીલા વાઘમશી | | ડૉ. સુશીલા વાઘમશી | ||
|- | |- | ||
| ૮૫ | | ૮૫ | ||
| Line 667: | Line 679: | ||
| આકાશ રાઠોડ | | આકાશ રાઠોડ | ||
|- | |- | ||
| ૮૭ | | ૮૭ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રવીણ ગઢવી|પ્રવીણ ગઢવી]] | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રવીણ ગઢવી|પ્રવીણ ગઢવી]] | ||