32,111
edits
No edit summary |
(re-arranged indxe as per birth dates) |
||
| Line 682: | Line 682: | ||
| ૮૭ | | ૮૭ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રવીણ ગઢવી|પ્રવીણ ગઢવી]] | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રવીણ ગઢવી|પ્રવીણ ગઢવી]] | ||
| ૧૯૫૧ | | ૧૯૫૧ <!-- ૧૩-૦૫-૧૯૫૧ --> | ||
| પારુલ બારોટ | | પારુલ બારોટ | ||
|- | |||
| ૩૫ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/હરીશ મંગલમ્|હરીશ મંગલમ્]] | |||
| ૧૯૫૨ <!-- 15-02-1952 --> | |||
| પાર્થ બારોટ | |||
|- | |- | ||
| ૮૮ | | ૮૮ | ||
| Line 689: | Line 694: | ||
| ૧૯૫૨ <!-- ૨જી જુલાઈ ૧૯૫૨ --> | | ૧૯૫૨ <!-- ૨જી જુલાઈ ૧૯૫૨ --> | ||
| માવજી મહેશ્વરી | | માવજી મહેશ્વરી | ||
|- | |- | ||
| ૩૬ | | ૩૬ | ||
| Line 700: | Line 700: | ||
| સમીરા પત્રાવાલા | | સમીરા પત્રાવાલા | ||
|- | |- | ||
| | | ૩૭ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/બિપિન પટેલ|બિપિન પટેલ]] | ||
| ૧૯૫૩ <!-- | | ૧૯૫૩ <!-- 01-06-1953 --> | ||
| | | દશરથ પરમાર | ||
|- | |- | ||
| ૯૦ | | ૯૦ | ||
| Line 710: | Line 710: | ||
| નીતિન રાઠોડ | | નીતિન રાઠોડ | ||
|- | |- | ||
| | | ૮૯ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ઉત્પલ ભાયાણી|ઉત્પલ ભાયાણી]] | ||
| ૧૯૫૩ <!-- | | ૧૯૫૩ <!-- ૧૦મી ઑક્ટોબર ૧૯૫૩ --> | ||
| | | કિશન પટેલ | ||
|- | |- | ||
| ૯૧ | | ૯૧ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જયેશ ભોગાયતા|જયેશ ભોગાયતા]] | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જયેશ ભોગાયતા|જયેશ ભોગાયતા]] | ||
| ૧૯૫૪ <!-- ૧૭ એપ્રિલ, ૧૯૫૪ --> | | ૧૯૫૪ <!-- ૧૭ એપ્રિલ, ૧૯૫૪ --> | ||
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા | | હીરેન્દ્ર પંડ્યા | ||
|- | |||
| ૯૩ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પથિક પરમાર|પથિક પરમાર]] | |||
| ૧૯૫૪ <!-- ૧૫મી જૂન ૧૯૫૪ --> | |||
| મિતેષ પરમાર | |||
|- | |- | ||
| ૯૨ | | ૯૨ | ||
| Line 724: | Line 731: | ||
| ૧૯૫૪ <!-- ૧૮ સપ્ટેમ્બર ૧૯૫૪ --> | | ૧૯૫૪ <!-- ૧૮ સપ્ટેમ્બર ૧૯૫૪ --> | ||
| આરતી સોલંકી | | આરતી સોલંકી | ||
|- | |- | ||
| ૯૪ | | ૯૪ | ||
| Line 735: | Line 737: | ||
| સંધ્યા ભટ્ટ | | સંધ્યા ભટ્ટ | ||
|- | |- | ||
| ૯૬ | | ૯૬ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સત્યજિત શર્મા|સત્યજિત શર્મા]] | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સત્યજિત શર્મા|સત્યજિત શર્મા]] | ||
| ૧૯૫૫ <!-- ૨૧-૦૨-૧૯૫૫ --> | | ૧૯૫૫ <!-- ૨૧-૦૨-૧૯૫૫ --> | ||
| સંધ્યા ભટ્ટ | | સંધ્યા ભટ્ટ | ||
|- | |||
| ૩૮ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/લતાબેન હિરાણી|લતાબેન હિરાણી]] | |||
| ૧૯૫૫ <!-- 27-02-1955 --> | |||
| ગિરિમા ઘારેખાન | |||
|- | |- | ||
| ૯૭ | | ૯૭ | ||
| Line 750: | Line 753: | ||
| કોશા રાવલ | | કોશા રાવલ | ||
|- | |- | ||
| | | ૯૫ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/યોગેશ જોષી|યોગેશ જોષી]] | ||
| ૧૯૫૫ <!-- | | ૧૯૫૫ <!-- ત્રણ જુલાઈ ૧૯૫૫ --> | ||
| | | રિદ્ધિ પાઠક | ||
|- | |||
| ૯૯ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દીપક રાવલ|દીપક રાવલ]] | |||
| ૧૯૫૭ <!-- ૪.૩.૧૯૫૭ --> | |||
| દશરથ પરમાર | |||
|- | |- | ||
| ૯૮ | | ૯૮ | ||
| Line 760: | Line 768: | ||
| પ્રભુદાસ પટેલ | | પ્રભુદાસ પટેલ | ||
|- | |- | ||
| ૩૯ | | ૩૯ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/હર્ષદ ત્રિવેદી|હર્ષદ ત્રિવેદી]] | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/હર્ષદ ત્રિવેદી|હર્ષદ ત્રિવેદી]] | ||
| Line 774: | Line 778: | ||
| ૧૯૫૮ <!-- 20-08-1958 --> | | ૧૯૫૮ <!-- 20-08-1958 --> | ||
| રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ | | રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ | ||
|- | |||
| ૧૦૧ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દક્ષા પટેલ|દક્ષા પટેલ]] | |||
| ૧૯૫૯ <!-- ૧૫-૦૧-૧૯૫૯ --> | |||
| આરતી સોલંકી | |||
|- | |- | ||
| ૧૦૦ | | ૧૦૦ | ||
| Line 780: | Line 789: | ||
| આશિષ ચૌહાણ | | આશિષ ચૌહાણ | ||
|- | |- | ||
| | | ૧૦૩ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મીનલ દવે|મીનલ દવે]] | ||
| | | ૧૯૬૦ <!-- ૧૧મી માર્ચ ૧૯૬૦ --> | ||
| | | માવજી મહેશ્વરી | ||
|- | |- | ||
| ૧૦૨ | | ૧૦૨ | ||
| Line 790: | Line 799: | ||
| આરતી સોલંકી | | આરતી સોલંકી | ||
|- | |- | ||
| ૪૧ | | ૪૧ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રાકેશ દેસાઈ|રાકેશ દેસાઈ]] | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રાકેશ દેસાઈ|રાકેશ દેસાઈ]] | ||
| Line 804: | Line 809: | ||
| ૧૯૬૧ <!-- ૧લી જાન્યુઆરી, ૧૯૬૧ --> | | ૧૯૬૧ <!-- ૧લી જાન્યુઆરી, ૧૯૬૧ --> | ||
| માવજી મહેશ્વરી | | માવજી મહેશ્વરી | ||
|- | |- | ||
| ૧૦૬ | | ૧૦૬ | ||
| Line 820: | Line 820: | ||
| દશરથ પરમાર | | દશરથ પરમાર | ||
|- | |- | ||
| ૧૦૫ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પારુલ કંદર્પ દેસાઈ|પારુલ કંદર્પ દેસાઈ]] | |||
| ૧૯૬૧ <!-- ૨૯ ડિસેમ્બર,૧૯૬૧ --> | |||
| આશકા પંડ્યા | |||
|- | |||
| ૧૦૭ | | ૧૦૭ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દક્ષા સંઘવી|દક્ષા સંઘવી]] | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દક્ષા સંઘવી|દક્ષા સંઘવી]] | ||
| Line 835: | Line 842: | ||
| દીપક ભા. ભટ્ટ | | દીપક ભા. ભટ્ટ | ||
|- | |- | ||
| | | ૧૧૦ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રભુદાસ પટેલ|પ્રભુદાસ પટેલ]] | ||
| ૧૯૬૪ <!-- | | ૧૯૬૪ <!-- ૧લી જૂન, ૧૯૬૪ --> | ||
| | | હીરેન્દ્ર પંડ્યા | ||
|- | |- | ||
| ૧૦૯ | | ૧૦૯ | ||
| Line 845: | Line 852: | ||
| વિપુલ પુરોહિત | | વિપુલ પુરોહિત | ||
|- | |- | ||
| | | ૧૦૮ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/માવજી મહેશ્વરી|માવજી મહેશ્વરી]] | ||
| ૧૯૬૪ <!-- | | ૧૯૬૪ <!-- ૩૦ ડિસેમ્બર, ૧૯૬૪ --> | ||
| કાન્તિ માલસતર | |||
|- | |||
| ૪૫ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/નાઝીર મનસુરી|નાઝીર મનસુરી]] | |||
| ૧૯૬૫ <!-- 01-06-1965 --> | |||
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા | | હીરેન્દ્ર પંડ્યા | ||
|- | |- | ||
| Line 855: | Line 868: | ||
| જનક રાવલ | | જનક રાવલ | ||
|- | |- | ||
| ૧૧૨ | | ૧૧૨ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જયંત રાઠોડ|જયંત રાઠોડ]] | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જયંત રાઠોડ|જયંત રાઠોડ]] | ||
| Line 870: | Line 879: | ||
| મિતેષ પરમાર | | મિતેષ પરમાર | ||
|- | |- | ||
| | | ૧૧૬ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ભરત સોલંકી|ભરત સોલંકી]] | ||
| ૧૯૬૭ <!-- | | ૧૯૬૭ <!-- ૨૧ જુલાઈ ૧૯૬૭ --> | ||
| | | ‘શિલ્પી’ બુરેઠા | ||
|- | |- | ||
| ૧૧૫ | | ૧૧૫ | ||
| Line 880: | Line 889: | ||
| આશકા પંડ્યા | | આશકા પંડ્યા | ||
|- | |- | ||
| | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ | | ૧૧૪ | ||
| ૧૯૬૭ <!-- | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મહેન્દ્રસિંહ પરમાર|મહેન્દ્રસિંહ પરમાર]] | ||
| | | ૧૯૬૭ <!-- ૨ ઑક્ટોબર ૧૯૬૭ --> | ||
| નીતા જોશી | |||
|- | |- | ||
| | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ | | ૪૭ | ||
| ૧૯૬૯ <!-- | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પારુલ બારોટ|પારુલ બારોટ]] | ||
| | | ૧૯૬૯ <!-- 06-02-1969 --> | ||
| દશરથ પરમાર | |||
|- | |- | ||
| ૪૬ | | ૪૬ | ||
| Line 895: | Line 906: | ||
| ડૉ. આરતી સોલંકી | | ડૉ. આરતી સોલંકી | ||
|- | |- | ||
| | | ૧૧૭ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વિજય સોની|વિજય સોની]] | ||
| ૧૯૬૯ <!-- | | ૧૯૬૯ <!-- ૨૪ નવેમ્બર, ૧૯૬૯ --> | ||
| | | હીરેન્દ્ર પંડ્યા | ||
|- | |- | ||
| ૧૧૮ | | ૧૧૮ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/નીતા જોશી|નીતા જોશી]] | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/નીતા જોશી|નીતા જોશી]] | ||
| Line 934: | Line 947: | ||
| | | | ||
| ડૉ. કિરણ ખેની | | ડૉ. કિરણ ખેની | ||
|- | |||
| ૧૨૯ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મોના પાત્રાવાલા|મોના પાત્રાવાલા]] | |||
| ૧૯૭૨ <!-- ૨૯-૧-૧૯૭૨ --> | |||
| રાજેશ વણકર | |||
|- | |- | ||
| ૧૨૧ | | ૧૨૧ | ||
| Line 954: | Line 972: | ||
| ૧૯૭૩ | | ૧૯૭૩ | ||
| નરેશ શુક્લ | | નરેશ શુક્લ | ||
|- | |||
| ૧૨૪ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અજય સરવૈયા|અજય સરવૈયા]] | |||
| ૧૯૭૫ (૨૧-૦૧-૧૯૭૫) | |||
| વિજય સોની | |||
|- | |- | ||
| ૧૨૩ | | ૧૨૩ | ||
| Line 960: | Line 983: | ||
| આરતી સોલંકી | | આરતી સોલંકી | ||
|- | |- | ||
| ૧૨૫ | | ૧૨૫ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ધર્મેશ ગાંધી|ધર્મેશ ગાંધી]] | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ધર્મેશ ગાંધી|ધર્મેશ ગાંધી]] | ||
| Line 1,000: | Line 1,019: | ||
| આરતી સોલંકી | | આરતી સોલંકી | ||
|- | |- | ||
| ૫૪ | | ૫૪ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સમીરા પત્રાવાલા |સમીરા પત્રાવાલા ]] | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સમીરા પત્રાવાલા |સમીરા પત્રાવાલા ]] | ||
| Line 1,019: | Line 1,034: | ||
| ૧૯૮૭ | | ૧૯૮૭ | ||
| રિદ્ધિ પાઠક | | રિદ્ધિ પાઠક | ||
|- | |||
| ૧૩૩ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/આનંદ ઠાકર|આનંદ ઠાકર]] | |||
| ૧૯૮૮ <!-- ૧૭-૦૪-૧૯૮૮ --> | |||
| આરતી સોલંકી | |||
|- | |- | ||
| ૧૩૨ | | ૧૩૨ | ||
| Line 1,025: | Line 1,045: | ||
| પ્રિયંકા જોશી | | પ્રિયંકા જોશી | ||
|- | |- | ||
| ૫૫ | | ૫૫ | ||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જિજ્ઞા પટેલ|જિજ્ઞા પટેલ]] | | [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જિજ્ઞા પટેલ|જિજ્ઞા પટેલ]] | ||