31,853
edits
No edit summary |
No edit summary |
||
| (8 intermediate revisions by 2 users not shown) | |||
| Line 280: | Line 280: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી ]] || મણિલાલ હ. પટેલ: શ્રેણી સંપાદન || કવિતા | | {{autorow}} || [[ અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી ]] || મણિલાલ હ. પટેલ: શ્રેણી સંપાદન || કવિતા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અનેકએક]] || કમલ વોરા || કવિતા | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ કમલ વોરાનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — કમલ વોરાનાં કાવ્યો ]] || સેજલ શાહ : સંપાદક || કવિતા | | {{autorow}} || [[ કમલ વોરાનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — કમલ વોરાનાં કાવ્યો ]] || સેજલ શાહ : સંપાદક || કવિતા | ||
| Line 418: | Line 420: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[શબ્દલોકના યાત્રીઓ – ૨]] || રમણલાલ જોશી || ચરિત્ર || રેખાચિત્રો | | {{autorow}} || [[શબ્દલોકના યાત્રીઓ – ૨]] || રમણલાલ જોશી || ચરિત્ર || રેખાચિત્રો | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[સ્મૃતિસંપદા]] || રેખા સિંધલ : સંપાદક || ચરિત્ર || ચરિત્ર | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતમાં કલાના પગરણ|ગુજરાતમાં કલાના પગરણ — રવિશંકર રાવળ ]] || રવિશંકર રાવળ || પ્રકીર્ણ || કળા | |||
|- | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
| Line 656: | Line 663: | ||
| {{autorow}} || [[રંગરેખાના કલાધર કનુ દેસાઈ|રંગરેખાના કલાધર કનુ દેસાઈ ]] || કનુ પટેલ : સંપાદક || પ્રકીર્ણ || કળા | | {{autorow}} || [[રંગરેખાના કલાધર કનુ દેસાઈ|રંગરેખાના કલાધર કનુ દેસાઈ ]] || કનુ પટેલ : સંપાદક || પ્રકીર્ણ || કળા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/bhajananjali?fr=sNGFhMDI0MTAzNTk ભજનાંજલિ] || કાકા કાલેલકર || પ્રકીર્ણ || વિચાર - ચિંતન | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/bhajananjali?fr=sNGFhMDI0MTAzNTk ભજનાંજલિ] || કાકા કાલેલકર || પ્રકીર્ણ || વિચાર - ચિંતન | ||
|- | |- | ||
| Line 864: | Line 870: | ||
| {{autorow}} || [[ સ્વાધ્યાયલોક—૮|સ્વાધ્યાયલોક—૮ (અંગત) ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન | | {{autorow}} || [[ સ્વાધ્યાયલોક—૮|સ્વાધ્યાયલોક—૮ (અંગત) ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https:// | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/shresth_balvantray?fr=sMGU5NzUxODAyMzE શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[પ્રતિપદા]] || પ્રશાંત પટેલ, યોગેશ પટેલ : સંપાદકો || વિવેચન | | {{autorow}} || [[પ્રતિપદા]] || પ્રશાંત પટેલ, યોગેશ પટેલ : સંપાદકો || વિવેચન | ||
| Line 874: | Line 880: | ||
| {{autorow}} || [[બુંદબુંદની સૂરત નિરાલી|બુંદબુંદની સૂરત નિરાલી]] || રમણ સોની, કિશોર વ્યાસ : સંપાદક || વિવેચન | | {{autorow}} || [[બુંદબુંદની સૂરત નિરાલી|બુંદબુંદની સૂરત નિરાલી]] || રમણ સોની, કિશોર વ્યાસ : સંપાદક || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https:// | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/bruhad_pingal_ramnarayan_pathak_ok_3_?fr=sYzdlNjUxODAyMzE બૃહદ પિંગળ ] || રા. વિ. પાઠક || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/narmad_arvachin_gadhy-padgyno_adhya_praneta_--_ram?fr=sODRlNjUxODAyMzE નર્મદ — અર્વાચીન ગદ્યપદ્યનો આદ્યપ્રણેતા ] || રા. વિ. પાઠક || વિવેચન | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/narmad_arvachin_gadhy-padgyno_adhya_praneta_--_ram?fr=sODRlNjUxODAyMzE નર્મદ — અર્વાચીન ગદ્યપદ્યનો આદ્યપ્રણેતા ] || રા. વિ. પાઠક || વિવેચન | ||
| Line 1,043: | Line 1,049: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[વિવેચનની ભૂમિકા]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન | | {{autorow}} || [[વિવેચનની ભૂમિકા]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અનુભાવન]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[કથાવિવેચન પ્રતિ]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન | |||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
| Line 1,092: | Line 1,102: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[આધુનિક સાહિત્યસંજ્ઞા કોશ]] || ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા, પરેશ નાયક, હર્ષવદન ત્રિવેદી : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ | | {{autorow}} || [[આધુનિક સાહિત્યસંજ્ઞા કોશ]] || ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા, પરેશ નાયક, હર્ષવદન ત્રિવેદી : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[વિશિષ્ટ સાહિત્યસંજ્ઞા કોશ]] || ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ | |||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
| Line 1,106: | Line 1,118: | ||
| {{autorow}} || [[ઋણાનુબંધ]] || પન્ના નાયક || સંપાદન | | {{autorow}} || [[ઋણાનુબંધ]] || પન્ના નાયક || સંપાદન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https:// | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/panchoterme_--_balvantray_thakor?fr=sZmQxOTUxODAyMzE પંચોતેરમે ] || બ. ક. ઠાકોર || સંપાદન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/ardh2?fr=sODFiMzI0MTAyMTY અરધી સદીની વાચનયાત્રા - 2] || મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક || સંપાદન | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/ardh2?fr=sODFiMzI0MTAyMTY અરધી સદીની વાચનયાત્રા - 2] || મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક || સંપાદન | ||