15,942
edits
Shnehrashmi (talk | contribs) (→) |
(→) |
||
(115 intermediate revisions by 3 users not shown) | |||
Line 4: | Line 4: | ||
[[File:Ekatra-emblem-wiki.png|center|50px]] | [[File:Ekatra-emblem-wiki.png|center|50px]] | ||
<div class="center"><p style="font-family:Verdana; font-size: 20px; color: #800000";><big>''' એકત્ર ગ્રંથસંપદા'''</big></p></div><br> | <div class="center"><p style="font-family:Verdana; font-size: 20px; color: #800000";><big>''' એકત્ર ગ્રંથસંપદા'''</big></p></div><br> | ||
<div class="heading-detail-page center" > | |||
<p style="color: #7A1C21;font-size: 1.6em;font-family: Ekatra;"> | |||
[[File:OOjs UI icon arrowNext-ltr.svg|35px|class=mainpage-left]] [[સમગ્ર સૂચિ|એકત્ર ગ્રંથાલય - સમગ્ર સૂચિ]] [[File:OOjs UI icon arrowPrevious-ltr.svg|35px|class=mainpage-right]] | |||
</p> | |||
</div> | |||
| style="width: 6px; background: transparent;" | | | style="width: 6px; background: transparent;" | | ||
Line 114: | Line 121: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/panchtantra1?fr=sYzk2ZDQ2OTIxMjg પંચતંત્ર] || ભોગીલાલ જે. સાંડેસરા : સંપાદક અને અનુવાદક || અનુવાદ | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/panchtantra1?fr=sYzk2ZDQ2OTIxMjg પંચતંત્ર] || ભોગીલાલ જે. સાંડેસરા : સંપાદક અને અનુવાદક || અનુવાદ | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[બહુવચન]] || અનુવાદસંચય : કરમશી પીર || અનુવાદ | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ઇવાન દિનીશવીચના જીવનનો એક દિવસ]] || અનુવાદ : નિસર્ગી મ્હેડ || અનુવાદ | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 134: | Line 145: | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/6._narsinh_mehta_krut_kavyasangrah?fr=sNTU2YjQ2OTIxMjg નરસિંહ મહેતાકૃત કાવ્યસંગ્રહ] || ઈચ્છારામ દેસાઈ || અલભ્ય પુસ્તક શ્રેણી | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/6._narsinh_mehta_krut_kavyasangrah?fr=sNTU2YjQ2OTIxMjg નરસિંહ મહેતાકૃત કાવ્યસંગ્રહ] || ઈચ્છારામ દેસાઈ || અલભ્ય પુસ્તક શ્રેણી | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/7._gujarati_bhashanun_bruhad_vyakaran?fr=sZjlmZDQ2OTIxMjg ગુજરાતી ભાષાનું બૃહદ વ્યાકરણ] || કમળાશંકર ત્રિવેદી | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/7._gujarati_bhashanun_bruhad_vyakaran?fr=sZjlmZDQ2OTIxMjg ગુજરાતી ભાષાનું બૃહદ વ્યાકરણ] || કમળાશંકર ત્રિવેદી || અલભ્ય પુસ્તક શ્રેણી | ||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 143: | Line 154: | ||
! ક્રમ !! નામ !! લેખક સંપાદક !! વિભાગ | ! ક્રમ !! નામ !! લેખક સંપાદક !! વિભાગ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[અર્વાચીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા]] || મધુસૂદન કાપડિયા : સંપાદક || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી કાવ્યસંપદા – ઉમાશંકરવિશેષ]] || મધુસૂદન કાપડિયા : સંપાદક || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [https://wiki.ekatrafoundation.org/wiki/કાવ્ય-આચમન_શ્રેણી કાવ્ય-આચમન શ્રેણી] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – ઉમાશંકર જોશી]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | | {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – ઉમાશંકર જોશી]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – ઉશનસ્]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | | {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – ઉશનસ્]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – ગુલામમોહમ્મદ શેખ]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – ચંદ્રકાન્ત શેઠ]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | | {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – ચંદ્રકાન્ત શેઠ]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | ||
Line 170: | Line 183: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી - પ્રહ્લાદ પારેખ]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | | {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી - પ્રહ્લાદ પારેખ]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – પન્ના નાયક]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – પ્રિયકાન્ત મણિયાર]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | | {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – પ્રિયકાન્ત મણિયાર]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | ||
Line 200: | Line 215: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – હરીન્દ્ર દવે]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | | {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – હરીન્દ્ર દવે]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – હસમુખ પાઠક]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ બૃહદ છંદોલય|બૃહદ છંદોલય ]] || નિરંજન ભગત || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અથવા અને]] || ગુલામમોહમ્મદ શેખ || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ઇતરા]] || સુરેશ જોષી || કવિતા | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[કાવ્યમંગલા]] || સુન્દરમ્ || કવિતા | | {{autorow}} || [[કાવ્યમંગલા]] || સુન્દરમ્ || કવિતા | ||
Line 229: | Line 252: | ||
| {{autorow}} || [[સૈરન્ધ્રી]] || વિનોદ જોશી || કવિતા | | {{autorow}} || [[સૈરન્ધ્રી]] || વિનોદ જોશી || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[બારી બહાર]] || પ્રહલાદ પારેખ || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[પ્રથમ સ્નાન]] || ભૂપેશ અધ્વર્યુ || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[પૂર્વાલાપ]] || કાન્ત - મણિશંકર રત્નજી ભટ્ટ || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/shun_shun_sathe?fr=sZWFhNzI0MTAzMjk શું શું સાથે લઈ જઈશ હું?] || મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક || કવિતા | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/shun_shun_sathe?fr=sZWFhNzI0MTAzMjk શું શું સાથે લઈ જઈશ હું?] || મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક || કવિતા | ||
Line 255: | Line 278: | ||
| {{autorow}} || [[ હરીશ મીનાશ્રુની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — હરીશ મીનાશ્રુની કવિતા ]] || અજયસિંહ ચૌહાણ : સંપાદક || કવિતા | | {{autorow}} || [[ હરીશ મીનાશ્રુની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — હરીશ મીનાશ્રુની કવિતા ]] || અજયસિંહ ચૌહાણ : સંપાદક || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી | | {{autorow}} || [[ જયદેવ શુક્લની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — જયદેવ શુક્લની કવિતા ]] || રાજેશ પંડ્યા : સંપાદક || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[ દલપત પઢિયારની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — દલપત પઢિયારની કવિતા ]] || રાજેશ મકવાણા : સંપાદક || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[કવિશ્રી રાજેશ પંડ્યાની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — કવિશ્રી રાજેશ પંડ્યાની કવિતા]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ મનીષા જોષીની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મનીષા જોષીની કવિતા ]] || પન્ના ત્રિવેદી : સંપાદક || કવિતા | | {{autorow}} || [[ મનીષા જોષીની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મનીષા જોષીની કવિતા ]] || પન્ના ત્રિવેદી : સંપાદક || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ મનોહર ત્રિવેદીનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મનોહર ત્રિવેદીનાં કાવ્યો ]] || વિપુલ પુરોહિત : સંપાદક || કવિતા | | {{autorow}} || [[ મનોહર ત્રિવેદીનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મનોહર ત્રિવેદીનાં કાવ્યો ]] || વિપુલ પુરોહિત : સંપાદક || કવિતા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ગઝલસંપદા]] || ધ્વનિલ પારેખ : સંપાદક || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[સિગ્નેચર પોયમ્સ|સિગ્નેચર પોયમ્સ (કવિની ઓળખમુદ્રા-કવિતા)]]|| મણિલાલ હ. પટેલ, ગિરીશ ચૌધરી : સંપાદકો || કવિતા | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ કંદમૂળ|કંદમૂળ ]] || મનીષા જોષી || કવિતા | | {{autorow}} || [[ કંદમૂળ|કંદમૂળ ]] || મનીષા જોષી || કવિતા | ||
Line 271: | Line 298: | ||
| {{autorow}} || [[ કંસારા બજાર|કંસારા બજાર ]] || મનીષા જોષી || કવિતા | | {{autorow}} || [[ કંસારા બજાર|કંસારા બજાર ]] || મનીષા જોષી || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[રવીન્દ્રનાથની કાવ્યસૃષ્ટિ|રવીન્દ્રનાથની કાવ્યસૃષ્ટિ (ચાર ભાગ)]] || શૈલેશ પારેખ : અનુવાદ || કવિતા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[પ્રથમ સ્નાન]] || ભૂપેશ અધ્વર્યુ || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા]] ||મણિલાલ હ. પટેલ, ગિરીશ દ. ચૌધરી : સંપાદકો|| કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગાતાં ઝરણાં]] ||ગની દહીંવાલા|| કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[– અને ભૌમિતિકા]] ||ભીખુ કપોડિયા|| કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી મુક્ત દીર્ઘ કવિતા]] ||સતીશ વ્યાસ, દીપક રાવલ : સંપાદકો || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ઉદયન ઠક્કરનાં ઉત્તમ કાવ્યો]] ||રમણ સોની : સંપાદક|| કવિતા | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[અનુનય]] ||જયન્ત પાઠક|| કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[છોળ]] ||પ્રદ્યુમ્ન તન્ના|| કવિતા | ||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 290: | Line 328: | ||
| {{autorow}} || [[સત્યના પ્રયોગો]] || મોહનદાસ કરમચંદ ગાંધી || ચરિત્ર || આત્મકથા | | {{autorow}} || [[સત્યના પ્રયોગો]] || મોહનદાસ કરમચંદ ગાંધી || ચરિત્ર || આત્મકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[અમાસના તારા]] || કિશનસિંહ ચાવડા || ચરિત્ર || આત્મકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/marihakikat/ મારી હકીકત] || નર્મદ || ચરિત્ર || આત્મકથા | | {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/marihakikat/ મારી હકીકત] || નર્મદ || ચરિત્ર || આત્મકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[એક અજાણ્યા ગાંધીની આત્મકથા]] || નટવર ગાંધી || ચરિત્ર || આત્મકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/jkm_-_aatmanirikshan-revised?fr=sZTk4ZjI1MzQwMzM આત્મનિરીક્ષણ] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || ચરિત્ર || આત્મકથા | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/jkm_-_aatmanirikshan-revised?fr=sZTk4ZjI1MzQwMzM આત્મનિરીક્ષણ] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || ચરિત્ર || આત્મકથા | ||
Line 311: | Line 349: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સહરાની ભવ્યતા]] || રઘુવીર ચૌધરી || ચરિત્ર || રેખાચિત્રો | | {{autorow}} || [[સહરાની ભવ્યતા]] || રઘુવીર ચૌધરી || ચરિત્ર || રેખાચિત્રો | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[મારી લોકયાત્રા]] || ભગવાનદાસ પટેલ || ચરિત્ર || આત્મકથા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[વનાંચલ]] || જયન્ત પાઠક || ચરિત્ર || આત્મકથા | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 352: | Line 394: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [https://ekatraaudiostories.glide.page ગુજરાતી ઑડિયો વાર્તાસંપદા] || શ્રેયા સંઘવી શાહ : ઑડિયો રેકોર્ડિંગ સંકલન || ઑડિયો | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી ]] || મણિલાલ હ. પટેલ: શ્રેણી સંપાદન || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[ અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી ]] || મણિલાલ હ. પટેલ: શ્રેણી સંપાદન || ટૂંકી વાર્તા | ||
Line 361: | Line 405: | ||
| {{autorow}} || [[ પન્ના ત્રિવેદીની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — પન્ના ત્રિવેદીની વાર્તાઓ ]] || સંધ્યા ભટ્ટ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[ પન્ના ત્રિવેદીની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — પન્ના ત્રિવેદીની વાર્તાઓ ]] || સંધ્યા ભટ્ટ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[સુમન શાહની વાર્તાસૃષ્ટિ]] || સુમન શાહ || ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અપિ ચ]] || સુરેશ જોષી || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[અપિ ચ]] || સુરેશ જોષી || ટૂંકી વાર્તા | ||
Line 372: | Line 416: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[બીજી થોડીક]] || સુરેશ જોષી || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[બીજી થોડીક]] || સુરેશ જોષી || ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[દ્વિરેફની વાતો - ભાગ ૧]] || રામનારાયણ વિશ્વનાથ પાઠક || ટૂંકી વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[હનુમાનલવકુશમિલન]] || ભૂપેશ અધ્વર્યુ|| ટૂંકી વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[જાળિયું]] ||હર્ષદ ત્રિવેદી|| ટૂંકી વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[મુકામ]] ||હર્ષદ ત્રિવેદી|| ટૂંકી વાર્તા | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 388: | Line 440: | ||
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/vevishal/ વેવિશાળ] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || નવલકથા | | {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/vevishal/ વેવિશાળ] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સ્વર્ગની નીચે મનુષ્ય]] || ભોળાભાઈ પટેલ | | {{autorow}} || [[સ્વર્ગની નીચે મનુષ્ય]] || સુનીલ ગંગોપાધ્યાય, અનુ. ભોળાભાઈ પટેલ || નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[વાસ્તુ]] || યોગેશ જોષી || નવલકથા | | {{autorow}} || [[વાસ્તુ]] || યોગેશ જોષી || નવલકથા | ||
Line 394: | Line 446: | ||
| {{autorow}} || [[સમુડી]] || યોગેશ જોષી || નવલકથા | | {{autorow}} || [[સમુડી]] || યોગેશ જોષી || નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[અમૃતા]] || રઘુવીર ચૌધરી || નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ભદ્રંભદ્ર|ભદ્રંભદ્ર]] || રમણભાઈ નીલકંઠ || નવલકથા | | {{autorow}} || [[ભદ્રંભદ્ર|ભદ્રંભદ્ર]] || રમણભાઈ નીલકંઠ || નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[દિવ્યચક્ષુ]] || રમણલાલ વ. દેસાઈ || નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ફેરો]] || રાધેશ્યામ શર્મા || નવલકથા | | {{autorow}} || [[ફેરો]] || રાધેશ્યામ શર્મા || નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[અશ્રુઘર]] || રાવજી પટેલ || નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[કથાચક્ર]] || સુરેશ જોષી || નવલકથા | | {{autorow}} || [[કથાચક્ર]] || સુરેશ જોષી || નવલકથા | ||
Line 411: | Line 463: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[વિદુલા]] || સુરેશ જોષી || નવલકથા | | {{autorow}} || [[વિદુલા]] || સુરેશ જોષી || નવલકથા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ભારેલો અગ્નિ]] || રમણલાલ વ. દેસાઈ || નવલકથા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ચાખડીએ ચઢી ચાલ્યા હસમુખલાલ]] || જ્યોતિષ જાની || નવલકથા | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
==નાટક== | ==નાટક== | ||
<center> | <center> | ||
Line 451: | Line 508: | ||
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/arupsagre/ અરૂપસાગરે રૂપરતન] || યજ્ઞેશ દવે || નિબંધ | | {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/arupsagre/ અરૂપસાગરે રૂપરતન] || યજ્ઞેશ દવે || નિબંધ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[સુમન શાહની નિબન્ધસૃષ્ટિ]] || સુમન શાહ || નિબંધ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અહો બત કિમ્ આશ્ચર્યમ્]] || સુરેશ જોષી || નિબંધ | | {{autorow}} || [[અહો બત કિમ્ આશ્ચર્યમ્]] || સુરેશ જોષી || નિબંધ | ||
Line 464: | Line 521: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[રમ્યાણિ વીક્ષ્ય]] || સુરેશ જોષી || નિબંધ | | {{autorow}} || [[રમ્યાણિ વીક્ષ્ય]] || સુરેશ જોષી || નિબંધ | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[પ્રતિસાદ]] || મંજુ ઝવેરી || નિબંધ | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[આંગણું અને પરસાળ]] || રમણ સોની || નિબંધ | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગામવટો]] || મણિલાલ હ. પટેલ || નિબંધ | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ભાષા, સમાજ અને સાહિત્ય]] || યોગેન્દ્ર ધીરુભાઈ વ્યાસ || નિબંધ | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/media-m?fr=sOTBhNTY0MTA3NDA મીડિઆ-મૅસેજ] ||સુમન શાહ|| નિબંધ | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ સ્ટેચ્યૂ]] || અનિલ જોશી || નિબંધ | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
==પ્રકીર્ણ== | ==પ્રકીર્ણ== | ||
<center> | <center> | ||
Line 488: | Line 558: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/vigyanvichar1?fr=sYjI0MDQ5MTY0MjE વિજ્ઞાનવિચાર] || પોપટલાલ શાહ || પ્રકીર્ણ || વિજ્ઞાન | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/vigyanvichar1?fr=sYjI0MDQ5MTY0MjE વિજ્ઞાનવિચાર] || પોપટલાલ શાહ || પ્રકીર્ણ || વિજ્ઞાન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અન્વેષણા]] || ભોગીલાલ સાંડેસરા || પ્રકીર્ણ || ઐતિહાસિક સંશોધન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[સાર્ત્રનો અસ્તિત્વવાદ]] || મધુસૂદન બક્ષી || પ્રકીર્ણ || તત્ત્વજ્ઞાન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[મિતાક્ષર]] || ભોગીલાલ ગાંધી || પ્રકીર્ણ || વિચાર - ચિંતન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ચાંદરણાં]] || રતિલાલ ‘અનિલ’ || પ્રકીર્ણ || સુવિચાર | |||
|- | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 518: | Line 597: | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી પ્રવાસસાહિત્ય સંપદા|ગુજરાતી પ્રવાસસાહિત્ય સંપદા]] || રમણ સોની • ભારતી રાણે : સંપાદક || પ્રવાસ | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી પ્રવાસસાહિત્ય સંપદા|ગુજરાતી પ્રવાસસાહિત્ય સંપદા]] || રમણ સોની • ભારતી રાણે : સંપાદક || પ્રવાસ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[અલગારી રખડપટ્ટી]] || રસિક ઝવેરી || પ્રવાસ | ||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
==બાળસાહિત્ય== | ==બાળસાહિત્ય== | ||
<center> | <center> | ||
Line 543: | Line 623: | ||
| {{autorow}} || [[ચિત્રાંગદા|ચિત્રાંગદા]] || નિરંજન ભગત : અનુવાદક || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | | {{autorow}} || [[ચિત્રાંગદા|ચિત્રાંગદા]] || નિરંજન ભગત : અનુવાદક || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[રવીન્દ્રપર્વ]] || શિરીષ પંચાલ : સંપાદક || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | | {{autorow}} || [[રવીન્દ્રપર્વ]] || સુરેશ જોશી : અનુવાદક, શિરીષ પંચાલ : સંપાદક || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અંગ્રેજી ગીતાંજલિની હસ્તપ્રત|અંગ્રેજી ગીતાંજલિની હસ્તપ્રત]] || શૈલેશ પારેખ || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | | {{autorow}} || [[અંગ્રેજી ગીતાંજલિની હસ્તપ્રત|અંગ્રેજી ગીતાંજલિની હસ્તપ્રત]] || શૈલેશ પારેખ || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | ||
Line 567: | Line 647: | ||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
==મુલાકાત== | ==મુલાકાત== | ||
<center> | <center> | ||
Line 579: | Line 660: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અંતરંગ - બહિરંગ|અંતરંગ - બહિરંગ (ભોળાભાઈ પટેલ સાથે મુલાકાત)]] || યજ્ઞેશ દવે || મુલાકાત | | {{autorow}} || [[અંતરંગ - બહિરંગ|અંતરંગ - બહિરંગ (ભોળાભાઈ પટેલ સાથે મુલાકાત)]] || યજ્ઞેશ દવે || મુલાકાત | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[સંવાદસંપદા]] || આરાધના ભટ્ટ || મુલાકાત | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 619: | Line 702: | ||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/shresth-balavantray શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન | | {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/shresth-balavantray શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[પ્રતિપદા]] || | | {{autorow}} || [[પ્રતિપદા]] || પ્રશાંત પટેલ, યોગેશ પટેલ : સંપાદકો || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[આત્માની માતૃભાષા]] || યોગેશ જોષી : સંપાદક || વિવેચન | | {{autorow}} || [[ આત્માની માતૃભાષા | આત્માની માતૃભાષા — ઉમાશંકર જોશી નાં કાવ્યોના આસ્વાદો ]] || યોગેશ જોષી : સંપાદક || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી સાહિત્યવિવેચનમાં તત્ત્વવિચાર]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી સાહિત્યવિવેચનમાં તત્ત્વવિચાર]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન | ||
Line 633: | Line 716: | ||
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/ekpratibha/ એક અસામાન્ય પ્રતિભા - સુરેશ જોષી] || શિરીષ પંચાલ || વિવેચન | | {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/ekpratibha/ એક અસામાન્ય પ્રતિભા - સુરેશ જોષી] || શિરીષ પંચાલ || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[અર્વાચીન કવિતા]] || સુન્દરમ્ || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ચન્દ્રકાન્ત બક્ષીથી ફેરો]] || સુમન શાહ || વિવેચન | | {{autorow}} || [[ચન્દ્રકાન્ત બક્ષીથી ફેરો]] || સુમન શાહ || વિવેચન | ||
Line 664: | Line 747: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[શૃણ્વન્તુ]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન | | {{autorow}} || [[શૃણ્વન્તુ]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[સુરેશ જોશી]] || ચંદ્રકાન્ત ટોપીવાળા || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/sangyan?fr=sZTFlNzY0MTA3NDA સંજ્ઞાન] ||સુમન શાહ|| વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/kaavypad?fr=sYWQyODY0MTA3NDA કાવ્યપદ] || સુમન શાહ || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[વાર્તાવિશેષ]] || રઘુવીર ચૌધરી || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[નીરખ ને]] || મંજુ ઝવેરી || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગિરિધરો અને પિચ્છધરોની વચ્ચે]] || રમણ સોની || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[રચનાવલી]] || ચંદ્રકાન્ત ટોપીવાળા || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[મિતાક્ષર]] || ભોગીલાલ ગાંધી || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૧]] || ચિમનલાલ ત્રિવેદી, ચિનુભાઈ મોદી || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૨]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ, જયદેવ શુક્લ, ભરત મહેતા, જગદીશ ગૂર્જર || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૩]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૪]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અવલોકન-વિશ્વ]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
==સંદર્ભ-સાહિત્ય== | ==સંદર્ભ-સાહિત્ય== | ||
<center> | <center> | ||
Line 671: | Line 781: | ||
! ક્રમ !! નામ !! લેખક સંપાદક !! વિભાગ !! ઉપ-વિભાગ | ! ક્રમ !! નામ !! લેખક સંપાદક !! વિભાગ !! ઉપ-વિભાગ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ | સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ - ગ્રંથ ૧ : કર્તાસંદર્ભ]] || રમણ સોની : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[કૃતિકોશ | સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ - ગ્રંથ ૨ : કૃતિકોશ]] || રમણ સોની : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી સાહિત્યકોશ ખંડ ૧|ગુજરાતી સાહિત્યકોશ (ખંડ: ૧) — મધ્યકાળ]] || ગુજરાતી સાહિત્ય પરિષદ || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી સાહિત્યકોશ ખંડ ૧|ગુજરાતી સાહિત્યકોશ (ખંડ: ૧) — મધ્યકાળ]] || ગુજરાતી સાહિત્ય પરિષદ || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ | ||
Line 679: | Line 789: | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી સાહિત્યકોશ ખંડ ૩|ગુજરાતી સાહિત્યકોશ (ખંડ: ૩) — સાહિત્યિક પ્રકીર્ણ]] || ગુજરાતી સાહિત્ય પરિષદ || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સંદર્ભ | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી સાહિત્યકોશ ખંડ ૩|ગુજરાતી સાહિત્યકોશ (ખંડ: ૩) — સાહિત્યિક પ્રકીર્ણ]] || ગુજરાતી સાહિત્ય પરિષદ || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સંદર્ભ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[પરિષદ-પ્રમુખનાં ભાષણો]] || ગુજરાતી સાહિત્ય | | {{autorow}} || [[પરિષદ-પ્રમુખનાં ભાષણો]] || ગુજરાતી સાહિત્ય પરિષદ || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સંદર્ભ | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/madhyakalin_kruti_suchi_final?fr=sOWI4MzQ2OTIxMjg મધ્યકાલીન કૃતિસૂચિ] || કીર્તિદા શાહ : સંપાદન || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી સામયિક લેખ સૂચિ - ૨૦૧૬ થી ૨૦૨૦]] || કિશોર વ્યાસ : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [https://95-20lekhsuchi.glide.page/dl/d0a5f4 ગુજરાતી સામયિક લેખ સૂચિ (૨૦૦૦ થી ૨૦૨૦)] || રમણ સોની, કિશોર વ્યાસ : સંપાદકો || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[વસ્તુસંખ્યાકોશ]] || ડૉ. ભારતી સત્યપાલ ભગત : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સંદર્ભ | | {{autorow}} || [[વસ્તુસંખ્યાકોશ]] || ડૉ. ભારતી સત્યપાલ ભગત : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સંદર્ભ | ||
Line 685: | Line 801: | ||
| {{autorow}} || [[‘પ્રત્યક્ષ'સૂચિ|પ્રત્યક્ષ — સૂચિ]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સંદર્ભ | | {{autorow}} || [[‘પ્રત્યક્ષ'સૂચિ|પ્રત્યક્ષ — સૂચિ]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સંદર્ભ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[એકત્ર સામયિક-સૂચિ શ્રેણી | એકત્ર સામયિક-સૂચિ શ્રેણી]] || એકત્ર || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [https://95-20lekhsuchi.glide.page ગુજરાતી સામયિક લેખ સૂચિ : ૧૯૯૫ - ૨૦૨૦ ] || રમણ સોની, કિશોર વ્યાસ : સૂચિ-કર્તા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [https://kshitijsuchi.glide.page ક્ષિતિજ-સૂચિ] || રાઘવ ભરવાડ : સૂચિ-કર્તા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [https://pratyakshsuchi.glide.page પ્રત્યક્ષ-સૂચિ ] || પ્રવીણ કુકડિયા : સૂચિ-કર્તા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [https://sanchayan-suchi.glide.page સંચયન-સૂચિ ] || અતુલ રાવલ : સૂચિ-કર્તા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[નવલકથાપરિચયકોશ]] || જયેશ ભોગાયતા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 716: | Line 842: | ||
| {{autorow}} || [[સમગ્ર અરધી સદીની વાચનયાત્રા|અરધી સદીની વાચનયાત્રા (સમગ્ર)]] || મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક || સંપાદન | | {{autorow}} || [[સમગ્ર અરધી સદીની વાચનયાત્રા|અરધી સદીની વાચનયાત્રા (સમગ્ર)]] || મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક || સંપાદન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[શ્રેષ્ઠ અનિરુદ્ધ]] || યોગેશ જોષી અને ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || સંપાદન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[શ્રેષ્ઠ ચંદ્રકાન્ત શેઠ]] || યોગેશ જોષી, શ્રદ્ધા ત્રિવેદી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || સંપાદન | | {{autorow}} || [[શ્રેષ્ઠ ચંદ્રકાન્ત શેઠ]] || યોગેશ જોષી, શ્રદ્ધા ત્રિવેદી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || સંપાદન | ||
Line 722: | Line 848: | ||
| {{autorow}} || [https://wiki.ekatrafoundation.org/wiki/કૃષ્ણલાલ_શ્રીધરાણીનું_સાહિત્યવિશ્વ કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણીનું સાહિત્યવિશ્વ] || રમણ સોની : સંપાદક || સંપાદન | | {{autorow}} || [https://wiki.ekatrafoundation.org/wiki/કૃષ્ણલાલ_શ્રીધરાણીનું_સાહિત્યવિશ્વ કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણીનું સાહિત્યવિશ્વ] || રમણ સોની : સંપાદક || સંપાદન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[અવતરણ]] || રમણ સોની : સંપાદક || સંપાદન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[અવલોકન-વિશ્વ]] || રમણ સોની : સંપાદક || સંપાદન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ભારતીય કથાવિશ્વ|ભારતીય કથાવિશ્વ શ્રેણી]] || શિરીષ પંચાલ : સંપાદક || સંપાદન | | {{autorow}} || [[ભારતીય કથાવિશ્વ|ભારતીય કથાવિશ્વ શ્રેણી]] || શિરીષ પંચાલ : સંપાદક || સંપાદન | ||
Line 741: | Line 867: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/magazine/pdf/LC_FEB_2023-2V2_Final.pdf સાહિત્યિક સંરસન - લિટરરી કૉન્સોર્ટિયમ — ૧] || સુમન શાહ : સંપાદક || સંપાદન | | {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/magazine/pdf/LC_FEB_2023-2V2_Final.pdf સાહિત્યિક સંરસન - લિટરરી કૉન્સોર્ટિયમ — ૧] || સુમન શાહ : સંપાદક || સંપાદન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/magazine/pdf/LC_2_SS_Jun%202023_Final.pdf સાહિત્યિક સંરસન - લિટરરી કૉન્સોર્ટિયમ — ૨] || સુમન શાહ : સંપાદક || સંપાદન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [https://wiki.ekatrafoundation.org/wiki/સાહિત્યિક_સંરસન_—_૩ સાહિત્યિક સંરસન — ૩] || સુમન શાહ : સંપાદક || સંપાદન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૧]] || ચિમનલાલ ત્રિવેદી, ચિનુભાઈ મોદી || સંપાદન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૨]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ, જયદેવ શુક્લ, ભરત મહેતા, જગદીશ ગૂર્જર || સંપાદન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૩]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || સંપાદન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૪]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || સંપાદન | |||
|- | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 750: | Line 890: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ઝવેરચંદ મેઘાણીનું સાહિત્યવિશ્વ]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || સમગ્ર સાહિત્ય | | {{autorow}} || [[ઝવેરચંદ મેઘાણીનું સાહિત્યવિશ્વ]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || સમગ્ર સાહિત્ય | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગોપાળરાવ વિદ્વાંસનું સાહિત્યવિશ્વ]] || ગોપાળરાવ વિદ્વાંસ : અનુવાદક || અનુવાદ | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 769: | Line 911: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સન્નિધાન]] || સુમન શાહ : સંપાદક || સામયિક | | {{autorow}} || [[સન્નિધાન]] || સુમન શાહ : સંપાદક || સામયિક | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[દસમો દાયકો]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || સામયિક | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[રુચિ]] || ચુનીલાલ મડિયા : સંપાદક || સામયિક | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/magazine/pdf/LC_FEB_2023-2V2_Final.pdf સાહિત્યિક સંરસન - લિટરરી કૉન્સોર્ટિયમ — ૧] || સુમન શાહ : સંપાદક || સામયિક | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/magazine/pdf/LC_2_SS_Jun%202023_Final.pdf સાહિત્યિક સંરસન - લિટરરી કૉન્સોર્ટિયમ — ૨] || સુમન શાહ : સંપાદક || સામયિક | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[સાહિત્યિક સંરસન — ૩]] || સુમન શાહ : તંત્રી || સામયિક | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ઉદ્દેશ]] || રમણલાલ જોશી : તંત્રી || સામયિક | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 891: | Line 1,045: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ પન્ના ત્રિવેદીની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — પન્ના ત્રિવેદીની વાર્તાઓ ]] || સંધ્યા ભટ્ટ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[ પન્ના ત્રિવેદીની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — પન્ના ત્રિવેદીની વાર્તાઓ ]] || સંધ્યા ભટ્ટ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |||
| {{autorow}} ||[[સાહિત્ય અકાદમી પુરસ્કૃત પુસ્તકો]] || એકત્ર || સંચય - સંપાદન | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||[[નવલકથાપરિચયકોશ]]|| જયેશ ભોગાયતા || સંદર્ભ-સાહિત્ય | |||
|- | |- | ||
|} | |} |