32,256
edits
No edit summary |
No edit summary |
||
| Line 95: | Line 95: | ||
|} | |} | ||
<big>''' | <big>'''જીવનચરિત્ર'''</big> | ||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;" | {|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;" | ||
|- | |- | ||
| Line 134: | Line 134: | ||
| મોતીચંદ ગીરધરલાલ કાપડીઆ | | મોતીચંદ ગીરધરલાલ કાપડીઆ | ||
|૦–૧૨–૦ | |૦–૧૨–૦ | ||
|} | |||
<big>'''કવિતા'''</big> | |||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;" | |||
|- | |||
|ઉદ્ગાર | |||
|કાલિદાસ ભગવાનદાસ ભાટીઆ | |||
| … | |||
|- | |||
|કાશ્મલનનાં કાવ્યો | |||
|કાશ્મલન | |||
| ૦––૮––૦ | |||
|- | |||
|કોડિયાં | |||
|કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી | |||
|૧––૪––૦ | |||
|- | |||
|ગંગોત્રી | |||
|ઉમાશંકર જોષી | |||
|૧––૮––૦ | |||
|- | |||
|શ્રીગુરુલીલામૃત | |||
|રંગ અવધૂત | |||
|૧––૮––૦ | |||
|- | |||
|ગોદાવરી–ગીતાંજલિ | |||
|હરિહરરામ ભાગ્યચંદ પલણ | |||
|... | |||
|- | |||
|જનોઈનાં ગીતો | |||
|હરિશંકર વિદ્યાર્થી | |||
|૦––૨––૦ | |||
|- | |||
|નવાં ગીતો ભાગ ૧લો | |||
|ત્રિભુવન ગૌરીશંકર વ્યાસ | |||
|૦––૬––૦ | |||
|- | |||
| {{gap}}”{{gap}} ભાગ ૨જો | |||
|“ | |||
|૦––૮––૦ | |||
|- | |||
|નાના મોટા રાસ–ભાગ ૧લો | |||
|કાન્તા નાયક | |||
|... | |||
|- | |||
|નાના મોટા રાસ–ભાગ ૨જો | |||
| {{gap}}”{{gap}} | |||
|... | |||
|- | |||
|પારસી લગ્નગીતો ગરબા વગેરે | |||
|સ્ત્રી–સાહિત્યમંદિર–સુરત | |||
|૦––૬––૦ | |||
|- | |||
|પાગલ પસંદગી | |||
| ... | |||
|૧––૪––૦ | |||
|- | |||
|શ્રીપાળરાજાનો રાસ | |||
|પ્ર. જૈન આત્માનંદ પ્રકાશ- | |||
| ૪––૦––૦ | |||
|- | |||
|પુષ્પહાર | |||
|મનુ હ. દવે | |||
|૦––૮––૦ | |||
|- | |||
|પ્રવાસ વિનોદ | |||
|અતિસુખશંકર ક. ત્રિવેદી | |||
|૧––૦––૦ | |||
|- | |||
|બાલ બોલે | |||
|ધનવંત શ્રોફ | |||
|૦–૧૨–૦ | |||
|- | |||
|બુદ્ધ ચરિત્ર | |||
|નરસિંહરાવ ભોળાનાથ | |||
| ૨––૦––૦ | |||
|- | |||
|મહાભારત ગ્રંથ ૨જો આરણ્યક પર્વ | |||
|કેશવરામ કાશીરામ શાસ્ત્રી | |||
| ૧––૦––૦ | |||
|- | |||
|મંગળાર્થ ઈશ્વરપ્રાર્થના | |||
|ઈચ્છાશંકર હરજીવન ત્રિપાઠી | |||
| ૦–૧૨–૦ | |||
|- | |||
|રાસકુંજ | |||
|સૌ. શાન્તાબ્હેન બરફીવાળા | |||
| ૧––૪––૦ | |||
|- | |||
|રાસનન્દિની | |||
|જનાર્દન ન્હાનાભાઈ પ્રભાસ્કર | |||
|૧––૮––૦ | |||
|- | |||
|રસિકનાં કાવ્યો | |||
|વિઠ્ઠલરાય યજ્ઞેશ્વર | |||
|૧––૮––૦ | |||
|- | |||
|વિવાહ સંગીત | |||
|ભાઈશંકર કુબેરજી શુકલ | |||
| ૦––૪––૦ | |||
|- | |||
|વૈરાગ્ય શતક | |||
|માવજી દામજી શાહ | |||
| ૦––૨––૦ | |||
|- | |||
|સગાળશા આખ્યાન | |||
|વ્રજરાય મુકુંદરાય દેસાઈ | |||
| ૧––૦––૦ | |||
|- | |||
|સુજશવેલી ભાસ | |||
|મોહનલાલ દલીચંદ દેસાઈ | |||
| ૦––૩––૦ | |||
|- | |||
|હૃદયરંગ | |||
|હરિહર ભટ્ટ | |||
|૦––૪––૦ | |||
|} | |} | ||