31,409
edits
No edit summary |
No edit summary |
||
| Line 717: | Line 717: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[નિરંજન ભગત : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || રમણલાલ જોશી : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[નિરંજન ભગત : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || રમણલાલ જોશી : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[નીરખ ને]] || મંજુ ઝવેરી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/panchoterme પંચોતેરમે ] || બ. ક. ઠાકોર || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/panchoterme પંચોતેરમે ] || બ. ક. ઠાકોર || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
| Line 723: | Line 725: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} ||[[પ્રતીતિ]]|| પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} ||[[પ્રતીતિ]]|| પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} ||[[પ્લેટો-ઍરિસ્ટૉટલ-લૉંજાઇનસની કાવ્યવિચારણા]]|| જયંત કોઠારી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[બુંદબુંદની સૂરત નિરાલી|બુંદબુંદની સૂરત નિરાલી]] || રમણ સોની, કિશોર વ્યાસ : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[બુંદબુંદની સૂરત નિરાલી|બુંદબુંદની સૂરત નિરાલી]] || રમણ સોની, કિશોર વ્યાસ : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
| Line 729: | Line 733: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/bruhad-pingal બૃહદ પિંગળ ] || રા. વિ. પાઠક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/bruhad-pingal બૃહદ પિંગળ ] || રા. વિ. પાઠક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} ||[[ભજનરસ]]|| મકરન્દ દવે|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ભારતીય કાવ્યસિદ્ધાંત]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[ભારતીય કાવ્યસિદ્ધાંત]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ મણિશંકર ભટ્ટ કાન્ત વિશેના લેખો|મણિશંકર ભટ્ટ ‘કાન્ત' ]] || અનિરુદ્ધ બ્રહ્મભટ્ટ : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[ મણિશંકર ભટ્ટ કાન્ત વિશેના લેખો|મણિશંકર ભટ્ટ ‘કાન્ત' ]] || અનિરુદ્ધ બ્રહ્મભટ્ટ : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ યંત્રવિજ્ઞાન અને મંત્રકવિતા|યંત્રવિજ્ઞાન અને મંત્રકવિતા ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[ યંત્રવિજ્ઞાન અને મંત્રકવિતા|યંત્રવિજ્ઞાન અને મંત્રકવિતા ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||