7,476
edits
No edit summary |
No edit summary |
||
Line 48: | Line 48: | ||
| ૨૧ ||ગુજરાતી એકાંકીસંપદા || સંપાદક: ધ્વનિલ પારેખ || નાટક | | ૨૧ ||ગુજરાતી એકાંકીસંપદા || સંપાદક: ધ્વનિલ પારેખ || નાટક | ||
|- | |- | ||
| ૨૧ ||'''મધ્યકાલીન | | ૨૧ ||'''મધ્યકાલીન કૃતિસંપાદન શ્રેણી''' (વિવિધ સંપાદકો)|| '''પરામર્શક: રમણ સોની''' || મધ્યકાલીન | ||
|- | |- | ||
| ૨૨ ||મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - સુદામાચરિત્ર (પ્રેમાનંદ)|| સંપાદક: દર્શના ધોળકિયા || મધ્યકાલીન | | ૨૨ ||મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - સુદામાચરિત્ર (પ્રેમાનંદ)|| સંપાદક: દર્શના ધોળકિયા || મધ્યકાલીન | ||
Line 100: | Line 100: | ||
| ૪૭ ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - નીતિન મહેતા || સંપાદક: કમલ વોરા|| કવિતા | | ૪૭ ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - નીતિન મહેતા || સંપાદક: કમલ વોરા|| કવિતા | ||
|- | |- | ||
| ૪૮ ||'''અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા''' (12 વાર્તાકારો) || '''સંયોજક: મણિલાલ હ. પટેલ'''|| વાર્તા | | ૪૮ ||'''અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી''' (12 વાર્તાકારો) || '''સંયોજક: મણિલાલ હ. પટેલ'''|| વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| ૪૯ ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા - હિમાંશી શેલત|| સંપાદક: શરીફા વીજળીવાળા|| વાર્તા | | ૪૯ ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા - હિમાંશી શેલત|| સંપાદક: શરીફા વીજળીવાળા|| વાર્તા | ||
Line 231: | Line 231: | ||
| ૪૨ ||[https://ekatra.pressbooks.pub/runanubandh/ ઋણાનુબંધ] || પન્ના નાયક|| વિશિષ્ટ સંપાદન | | ૪૨ ||[https://ekatra.pressbooks.pub/runanubandh/ ઋણાનુબંધ] || પન્ના નાયક|| વિશિષ્ટ સંપાદન | ||
|- | |- | ||
| ૪૨ ||https://issuu.com/ekatra/docs/mameru_20_20by_20_20premanand_r?fr=sZTE4NzIzODM5NzY કુંવરબાઈનું મામેરું] || સંપાદક : રમણ સોની | વિશિષ્ટ સંપાદન | |||
|- | |||
| ૪૨ ||[https://ekatra.pressbooks.pub/europeanubhav/ યુરોપ-અનુભવ] || ભોળાભાઈ પટેલ|| નિબંધ | |||
|- | |||
| ૪૨ ||[https://ekatra.pressbooks.pub/chitrakutnaghatpar/ ચિત્રકૂટના ઘાટ પર] || ભોળાભાઈ પટેલ|| નિબંધ | |||
|- | |||
| ૪૨ ||[https://ekatra.pressbooks.pub/drasyavali/ દૃશ્યાવલી] || ભોળાભાઈ પટેલ|| નિબંધ | |||
|- | |||
| ૪૨ ||[https://ekatra.pressbooks.pub/chaitarchamkechandani/ ચૈતર ચમકે ચાંદની] || ભોળાભાઈ પટેલ|| નિબંધ | |||
|- | |||
| ૪૨ ||[https://ekatra.pressbooks.pub/shalbhanjika/ શાલભંજિકા] || ભોળાભાઈ પટેલ|| નિબંધ | |||
|- | |||
| ૪૨ ||[https://ekatra.pressbooks.pub/bolezinamor/ બોલે ઝીણા મોર] || ભોળાભાઈ પટેલ|| નિબંધ | |||
|- | |||
| ૪૨ ||[https://ekatra.pressbooks.pub/devatatmahimalaya/ દેવતાત્મા હિમાલય] || ભોળાભાઈ પટેલ|| નિબંધ | |||
|- | |||
| ૪૨ ||[https://ekatra.pressbooks.pub/radhetaradungariyapar/ રાધે તારા ડુંગરિયા પર] || ભોળાભાઈ પટેલ|| નિબંધ | |||
|- | |||
| ૪૨ ||[https://ekatra.pressbooks.pub/kanchanjangha/ કાંચનજંઘા] || ભોળાભાઈ પટેલ|| નિબંધ | |||
|- | |||
| ૪૨ ||[https://ekatra.pressbooks.pub/poorvottar/ પૂર્વોત્તર] || ભોળાભાઈ પટેલ|| નિબંધ | |||
|- | |||
| ૪૨ ||[https://ekatra.pressbooks.pub/motiba/ મોટીબા] || યોગેશ જોષી|| નવલકથા | |||
|- | |||
| ૪૨ ||[https://ekatra.pressbooks.pub/prathamsnan/ પ્રથમ સ્નાન] || ભૂપેશ અધ્વર્યુ|| કવિતા | |||
|- | |||
| ૪૨ ||[https://ekatra.pressbooks.pub/ramanlalsoninivartao/ રમણલાલ સોનીની ૫૦ ઉત્તમ બાળવાર્તાઓ (અને વાર્તા-પઠન)] || રમણલાલ સોની || બાળવાર્તા | |||
|- | |||
| ૪૨ ||[https://ekatra.pressbooks.pub/bhunsatagramchitro/ ભૂંસાતાં ગ્રામચિત્રો] || મણિલાલ હ. પટેલ || નિબંધ | |||
|- | |||
| ૪૨ ||[ https://ekatra.pressbooks.pub/saharanibhavyata/ સહરાની ભવ્યતા ] || રઘુવીર ચૌધરી || રેખાચિત્રો | |||
|- | |||
|} | |} |