એકત્ર ગ્રંથાલય: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
No edit summary |
No edit summary |
||
| Line 2: | Line 2: | ||
{{Heading|એકત્ર ગ્રંથાલય|}} | {{Heading|એકત્ર ગ્રંથાલય|}} | ||
=== પ્રકાશિત પુસ્તકો === | === પ્રકાશિત પુસ્તકો === | ||
| Line 216: | Line 86: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} ||[https://issuu.com/ekatra/docs/suresh_joshi_thi_suresh_joshi-suman_shah?fr=sNWU4MTM2NTg1OTI સુરેશ જોષીથી સુરેશ જોષી] || સુમન શાહ || વિવેચન | | {{autorow}} ||[https://issuu.com/ekatra/docs/suresh_joshi_thi_suresh_joshi-suman_shah?fr=sNWU4MTM2NTg1OTI સુરેશ જોષીથી સુરેશ જોષી] || સુમન શાહ || વિવેચન | ||
|- | |||
| {{autorow}} ||પ્રતિપદા || સંયોજક: મણિલાલ હ. પટેલ || કવિતા | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} ||[https://issuu.com/ekatra/docs/jkm_-_aatmanirikshan-revised?fr=sZTk4ZjI1MzQwMzM આત્મનિરીક્ષણ] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || આત્મકથા | | {{autorow}} ||[https://issuu.com/ekatra/docs/jkm_-_aatmanirikshan-revised?fr=sZTk4ZjI1MzQwMzM આત્મનિરીક્ષણ] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || આત્મકથા | ||
| Line 354: | Line 226: | ||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
=== પ્રકાશ્ય પુસ્તકો === | |||
એકત્ર પુસ્તકાલય પર હાલ હાલ તૈયાર થઈ રહેલાં પુસ્તકોની યાદી અહીં આપવામાં આવી છે. આપ નીચેના કોષ્ટકમાં પુસ્તકના નામ, પુસ્તકના લેખક કે સંપાદક અને પુસ્તકના પ્રકાર મુજબ સોર્ટીંગ (કક્કાવારી ગોઠવણ) કરી શકો છો. આમ કરવા જે તે કોલમના મથાળાની બાજુમાં આપેલ [[File:Sort symbol.png|15px]] ચિહ્નનો ઉપયોગ કરો. | |||
{| class="wikitable sortable autorowtable" | |||
|- | |||
! ક્રમ !!નામ !! લેખક / સંપાદક !! પ્રકાર | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||'''કાવ્ય-આચમન શ્રેણી''' ભાગ 1 થી 51 || '''સંયોજક: યોગેશ જોષી''' || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||કાવ્ય-આચમન શ્રેણી: સંપુટ-૧ - ૧. સુન્દરમ્ || સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||કાવ્ય-આચમન શ્રેણી: સંપુટ-૧ - ૨. નિરંજન ભગત|| સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||કાવ્ય-આચમન શ્રેણી: સંપુટ-૧ - ૩. પ્રિયકાન્ત મણિયાર|| સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||કાવ્ય-આચમન શ્રેણી: સંપુટ-૧ - ૪. ઉશનસ્|| સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||કાવ્ય-આચમન શ્રેણી: સંપુટ-૧ - ૫. જયન્ત પાઠક || સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||કાવ્ય-આચમન શ્રેણી: સંપુટ-૧ - ૬. ચંદ્રકાન્ત શેઠ|| સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||કાવ્ય-આચમન શ્રેણી: સંપુટ-૧ - ૭. રમેશ પારેખ|| સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||કાવ્ય-આચમન શ્રેણી: સંપુટ-૧ - ૮. બાલમુકુન્દ દવે|| સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||કાવ્ય-આચમન શ્રેણી: સંપુટ-૧ - ૯. ઝવેરચંદ મેઘાણી|| સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||કાવ્ય-આચનામ શ્રેણી: સંપુટ-૧ - ૧૦. નલિન રાવળ|| સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||સમગ્ર બાળવાર્તા-સાહિત્યમાંથી સંપાદન (પઠન-ધ્વનિમુદ્રણ સાથે) || સંપાદક: રમણ સોની || વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||સમગ્ર પ્રવાસ-લેખોમાંથી સંપાદન|| સંપાદકો: રમણ સોની, ભારતી રાણે || પ્રવાસ | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||સમગ્ર હાસ્ય-લેખોમાંથી સંપાદન || સંપાદકો: રમણ સોની, કિશોર વ્યાસ || હાસ્ય | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||શ્રીધરાણી: નાટકો:મોરનાં ઇંડાં, પદ્મિની || શ્રીધરરાણી || નાટક | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||શ્રીધરાણી: કાવ્યસંગ્રહો: કોડિયાં, પુનરપિ || શ્રીધરરાણી || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||શ્રીધરાણી: એકાંકી નાટકો || શ્રીધરરાણી || નાટક | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||શ્રીધરાણી: વાર્તાઓ || શ્રીધરરાણી || વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||ગુજરાતી એકાંકીસંપદા || સંપાદક: ધ્વનિલ પારેખ || નાટક | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||'''મધ્યકાલીન કૃતિસંપાદન શ્રેણી''' (વિવિધ સંપાદકો)|| '''પરામર્શક: રમણ સોની''' || મધ્યકાલીન | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - સુદામાચરિત્ર (પ્રેમાનંદ)|| સંપાદક: દર્શના ધોળકિયા || મધ્યકાલીન | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - ચંદ્રહાસ આખ્યાન || સંપાદક: પ્રવીણ કુકડિયા || મધ્યકાલીન | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - અભિમન્યુ આખ્યાન (પ્રેમાનંદ) || સંપાદક: દર્શના ધોળકિયા || મધ્યકાલીન | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - દયારામના પદો || સંપાદક: પ્રફુલ્લ રાવલ || મધ્યકાલીન | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - ઓખાહરણ || સંપાદક: રમજાન હસાનિયા|| મધ્યકાલીન | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - રણયજ્ઞ || સંપાદક: પ્રશાન્ત પટેલ|| મધ્યકાલીન | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - નળાખ્યાન || સંપાદક: રાજેશ પંડયા|| મધ્યકાલીન | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - અખેગીતા || સંપાદક: કીર્તિદા શાહ|| મધ્યકાલીન | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - રૂપસુંદર કથા || સંપાદક: નિસર્ગ આહિર|| મધ્યકાલીન | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - સંતસાહિત્યનાં પદો || સંપાદક: નિરંજન રાજ્યગુરુ || મધ્યકાલીન | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ – ગ્રંથ 1 || સંપાદક: રમણ સોની|| સંદર્ભવિશેષ શ્રેણી | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||'''અનુઆધુનિક કાવ્યસંપદા શ્રેણી''' (12 કવિઓ) || '''સંયોજક: મણિલાલ હ. પટેલ''' || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - હરીશ મીનાશ્રુ || સંપાદક: અજયસિંહ ચૌહાણ || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - હરીશ મીનાશ્રુ || સંપાદક: અજયસિંહ ચૌહાણ || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - જયદેવ શુક્લ || સંપાદક: રાજેશ પંડ્યા || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - વિનોદ જોશી || સંપાદક: ઉત્પલ પટેલ || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - યજ્ઞેશ દવે || સંપાદક: સંજુ વાળા || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - મણિલાલ હ. પટેલ || સંપાદક: હસિત મહેતા || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - મનોહર ત્રિવેદી|| સંપાદક: વિપુલ પુરોહિત || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - સંજુ વાળા || સંપાદક: મિલિન્દ ગઢવી || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - કમલ વોરા || સંપાદક: સેજલ શાહ || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - રાજેશ પંડ્યા || સંપાદક: જયદેવ શુક્લ || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - મનીષા જોશી || સંપાદક: એષા દાદાવાલા || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - દલપત પઢિયાર || સંપાદક: રાજેશ મકવાણા || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - નીતિન મહેતા || સંપાદક: કમલ વોરા|| કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||'''અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી''' (12 વાર્તાકારો) || '''સંયોજક: મણિલાલ હ. પટેલ'''|| વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા - હિમાંશી શેલત|| સંપાદક: શરીફા વીજળીવાળા|| વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા - પ્રવીણસિંહ ચાવડા|| સંપાદક: નરેશ શુક્લ|| વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા - મોહન પરમાર|| સંપાદક: નરેશ વાઘેલા|| વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા - કિરીટ દૂધાત|| સંપાદક: બિપિન પટેલ|| વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા - બિપિન પટેલ|| સંપાદક: કિરીટ દૂધાત|| વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા - મણિલાલ હ. પટેલ || અજય રાવલ|| વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા - માય ડિયર જયુ|| સંપાદક: મહેન્દ્રસિંહ પરમાર|| વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા - મનોહર ત્રિવેદી|| સંપાદક: મીનળ દવે|| વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા - વીનેશ અંતાણી|| સંપાદક: દર્શના ધોળકિયા|| વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા - ધરમાભાઈ શ્રીમાળી || સંપાદક: પ્રભુદાસ પટેલ|| વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા - પન્ના ત્રિવેદી|| સંપાદક: સન્ધ્યા ભટ્ટ|| વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||અથવા અને|| ગુલામમોહમ્મદ શેખ|| કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||ભારતીય કથાવિશ્વ (પાંચ ભાગ)|| સંપાદક: શિરીષ પંચાલ || વિશિષ્ટ સંપાદન | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||રવીન્દ્રપર્વ || સંપાદક: શિરીષ પંચાલ || વિશિષ્ટ સંપાદન | |||
|- | |||
|} | |||
<br> | |||
Revision as of 02:19, 7 August 2021
એકત્ર ગ્રંથાલય
પ્રકાશિત પુસ્તકો
એકત્ર પુસ્તકાલય પર હાલ ઉપલબ્ધ પુસ્તકોની યાદી અહીં આપવામાં આવી છે. આપ નીચેના કોષ્ટકમાં પુસ્તકના નામ, પુસ્તકના લેખક કે સંપાદક અને પુસ્તકના પ્રકાર મુજબ સોર્ટીંગ (કક્કાવારી ગોઠવણ) કરી શકો છો. આમ કરવા જે તે કોલમના મથાળાની બાજુમાં આપેલ
ચિહ્નનો ઉપયોગ કરો.
| ક્રમ | નામ | લેખક / સંપાદક | પ્રકાર |
|---|---|---|---|
| સમગ્ર અરધી સદીની વાચનયાત્રા | સંપાદક: મહેન્દ્ર મેઘાણી | વિશિષ્ટ સંપાદન | |
| મધ્યકાલીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા | સંપાદક : રમણ સોની | વિશિષ્ટ સંપાદન | |
| અર્વાચીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા | સંપાદક: મધુસૂદન કાપડિયા | વિશિષ્ટ સંપાદન | |
| ગુજરાતી કાવ્યસંપદા – ઉમાશંકરવિશેષ | સંપાદક: મધુસૂદન કાપડિયા | વિશિષ્ટ સંપાદન | |
| ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા | સંપાદક: મણિલાલ હ. પટેલ | વિશિષ્ટ સંપાદન | |
| ગુજરાતી નિબંધસંપદા | સંપાદક: મણિલાલ હ. પટેલ | વિશિષ્ટ સંપાદન | |
| ગુજરાતી કાવ્યાસ્વાદસંપદા | સંપાદક: મધુસૂદન કાપડિયા | વિશિષ્ટ સંપાદન | |
| ‘કાવ્ય-આચમન’ શ્રેણી | સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર | વિશિષ્ટ સંપાદન | |
| ગુજરાતી સામયિક લેખ સૂચિ - ૨૦૧૬ થી ૨૦૨૦ | સંપાદક: કિશોર વ્યાસ | સંદર્ભ / સૂચિ | |
| ‘પ્રત્યક્ષ'સૂચિ | સંપાદક: પ્રવીણ કુકડિયા | સંદર્ભ / સૂચિ | |
| પ્રત્યંચા | સુરેશ જોષી | કવિતા | |
| ઇતરા | સુરેશ જોષી | કવિતા | |
| તથાપિ | સુરેશ જોષી | કવિતા | |
| ગૃહપ્રવેશ | સુરેશ જોષી | ટૂંકી વાર્તા | |
| બીજી થોડીક | સુરેશ જોષી | ટૂંકી વાર્તા | |
| અપિ ચ | સુરેશ જોષી | ટૂંકી વાર્તા | |
| ન તત્ર સૂર્યો ભાતિ | સુરેશ જોષી | ટૂંકી વાર્તા | |
| એકદા નૈમિષારણ્યે | સુરેશ જોષી | ટૂંકી વાર્તા | |
| છિન્નપત્ર | સુરેશ જોષી | નવલકથા | |
| મરણોત્તર | સુરેશ જોષી | નવલકથા | |
| કથાચક્ર | સુરેશ જોષી | નવલકથા | |
| વિદુલા | સુરેશ જોષી | લઘુનવલ | |
| જનાન્તિકે | સુરેશ જોષી | નિબંધ | |
| ઇદમ્ સર્વમ્ | સુરેશ જોષી | નિબંધ | |
| અહો બત કિમ્ આશ્ચર્યમ્ | સુરેશ જોષી | નિબંધ | |
| રમ્યાણિ વીક્ષ્ય | સુરેશ જોષી | નિબંધ | |
| પ્રથમ પુરુષ એકવચન | સુરેશ જોષી | નિબંધ | |
| ઇતિ મે મતિ | સુરેશ જોષી | નિબંધ | |
| ગુજરાતી કવિતાનો આસ્વાદ | સુરેશ જોષી | વિવેચન | |
| કથોપકથન | સુરેશ જોષી | વિવેચન | |
| કાવ્યચર્ચા | સુરેશ જોષી | વિવેચન | |
| શૃણ્વન્તુ | સુરેશ જોષી | વિવેચન | |
| અરણ્યરુદન | સુરેશ જોષી | વિવેચન | |
| ચિન્તયામિ મનસા | સુરેશ જોષી | વિવેચન | |
| અષ્ટમોઅધ્યાય | સુરેશ જોષી | વિવેચન | |
| કિંચિત્ | સુરેશ જોષી | વિવેચન | |
| સુરેશ જોષીનાં સામયિકો | સંપાદક: સુરેશ જોષી | સામયિકો | |
| ક્ષિતિજ—વર્ગીકૃત સૂચિ | સૂચિકર્તા : રાઘવ ભરવાડ | સામયિકો | |
| સુરેશ જોષીથી સુરેશ જોષી | સુમન શાહ | વિવેચન | |
| પ્રતિપદા | સંયોજક: મણિલાલ હ. પટેલ | કવિતા | |
| આત્મનિરીક્ષણ | ઝવેરચંદ મેઘાણી | આત્મકથા | |
| કુંવરબાઈનું મામેરું | સંપાદક : રમણ સોની | વિશિષ્ટ સંપાદન | |
| એક અજાણ્યા ગાંધીની આત્મકથા | નટવર ગાંધી | આત્મકથા | |
| સુમન શાહની વાર્તાસૃષ્ટિ | સુમન શાહ | ટૂંકી વાર્તા | |
| સુમન શાહની નિબન્ધસૃષ્ટિ | સુમન શાહ | નિબંધ | |
| ‘કાવ્ય-આચમન’ શ્રેણી– નિરંજન ભગત | સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર | વિશિષ્ટ સંપાદન | |
| ‘કાવ્ય-આચમન’ શ્રેણી– ઉશનસ્ | સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર | વિશિષ્ટ સંપાદન | |
| ‘કાવ્ય-આચમન’ શ્રેણી– જયન્ત પાઠક | સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર | વિશિષ્ટ સંપાદન | |
| આત્મનિરીક્ષણ | ઝવેરચંદ મેઘાણી | આત્મકથા | |
| એક અજાણ્યા ગાંધીની આત્મકથા | નટવર ગાંધી | આત્મકથા | |
| ઋણાનુબંધ | પન્ના નાયક | વિશિષ્ટ સંપાદન | |
| કુંવરબાઈનું મામેરું | વિશિષ્ટ સંપાદન | ||
| યુરોપ-અનુભવ | ભોળાભાઈ પટેલ | નિબંધ | |
| ચિત્રકૂટના ઘાટ પર | ભોળાભાઈ પટેલ | નિબંધ | |
| દૃશ્યાવલી | ભોળાભાઈ પટેલ | નિબંધ | |
| ચૈતર ચમકે ચાંદની | ભોળાભાઈ પટેલ | નિબંધ | |
| શાલભંજિકા | ભોળાભાઈ પટેલ | નિબંધ | |
| બોલે ઝીણા મોર | ભોળાભાઈ પટેલ | નિબંધ | |
| દેવતાત્મા હિમાલય | ભોળાભાઈ પટેલ | નિબંધ | |
| રાધે તારા ડુંગરિયા પર | ભોળાભાઈ પટેલ | નિબંધ | |
| કાંચનજંઘા | ભોળાભાઈ પટેલ | નિબંધ | |
| પૂર્વોત્તર | ભોળાભાઈ પટેલ | નિબંધ | |
| મોટીબા | યોગેશ જોષી | ચરિત્ર | |
| પ્રથમ સ્નાન | ભૂપેશ અધ્વર્યુ | કવિતા | |
| રમણલાલ સોનીની ૫૦ ઉત્તમ બાળવાર્તાઓ (અને વાર્તા-પઠન) | રમણલાલ સોની | બાળવાર્તા | |
| ભૂંસાતાં ગ્રામચિત્રો | મણિલાલ હ. પટેલ | નિબંધ | |
| સહરાની ભવ્યતા | રઘુવીર ચૌધરી | રેખાચિત્રો | |
| શ્રેષ્ઠ ચંદ્રકાન્ત શેઠ | સંપાદકો: યોગેશ જોષી, શ્રદ્ધા ત્રિવેદી, ઊર્મિલા ઠાકર | વિશિષ્ટ સંપાદન | |
| શ્રેષ્ઠ અનિરુદ્ધ | સંપાદકો: યોગેશ જોષી અને ઊર્મિલા ઠાકર | વિશિષ્ટ સંપાદન | |
| ચિરકુમારસભા | રમણલાલ સોની | નવલકથા | |
| અરૂપસાગરે રૂપરતન | યજ્ઞેશ દવે | નિબંધ | |
| અવલોકન-વિશ્વ | સંપાદક : રમણ સોની | વિશિષ્ટ સંપાદન | |
| સાગરસમ્રાટ | મુળશંકર ભટ્ટ | નવલકથા | |
| એક અસામાન્ય પ્રતિભા - સુરેશ જોષી | શિરીષ પંચાલ | વિવેચન | |
| સમુડી | યોગેશ જોષી | લઘુનવલ | |
| અવતરણ | સંપાદક : રમણ સોની | વિવેચન | |
| બારી બહાર | પ્રહલાદ પારેખ | કવિતા | |
| પૂર્વાલાપ | કાન્ત - મણિશંકર રત્નજી ભટ્ટ | કવિતા | |
| અમાસના તારા | કિસનસિંહ ચાવડા | આત્મકથા | |
| અલગારી રખડપટ્ટી | રસિક ઝવેરી | પ્રવાસ | |
| મારી હકીકત | નર્મદ | આત્મકથા | |
| દિવ્યચક્ષુ | રમણલાલ વ. દેસાઈ | નવલકથા | |
| જેલ ઑફિસની બારી | ઝવેરચંદ મેઘાણી | ચરિત્રકથા | |
| કુરબાનીની કથાઓ | ઝવેરચંદ મેઘાણી | વાર્તા | |
| સમૂળી ક્રાન્તિ | કિશોરલાલ મશરૂવાળા | ગાંધી-સાહિત્ય | |
| અગ્નિકુંડમાં ઊગેલું ગુલાબ | નારાયણ દેસાઈ | ચરિત્ર | |
| વિદિશા | ભોળાભાઈ પટેલ | નિબંધ | |
| અશ્રુઘર | રાવજી પટેલ | નવલકથા | |
| વેવિશાળ | ઝવેરચંદ મેઘાણી | નવલકથા | |
| અમૃતા | રઘુવીર ચૌધરી | નવલકથા | |
| ખરા બપોર | જયંત ખત્રી | વાર્તા | |
| રખડુ ટોળી | ગિજુભાઈ બધેકા | વાર્તા | |
| રખડુ ટોળી | ગિજુભાઈ બધેકા | વાર્તા | |
| સાત વિચારયાત્રા | સંપાદક : મહેન્દ્ર મેઘાણી | વિશિષ્ટ સંપાદન | |
| અરધી સદીની વાચનયાત્રા - 1 | સંપાદક : મહેન્દ્ર મેઘાણી | વિશિષ્ટ સંપાદન | |
| અરધી સદીની વાચનયાત્રા - 2 | સંપાદક : મહેન્દ્ર મેઘાણી | વિશિષ્ટ સંપાદન | |
| અરધી સદીની વાચનયાત્રા - 3 | સંપાદક : મહેન્દ્ર મેઘાણી | વિશિષ્ટ સંપાદન | |
| અરધી સદીની વાચનયાત્રા - 4 | સંપાદક : મહેન્દ્ર મેઘાણી | વિશિષ્ટ સંપાદન | |
| અપરાજિતા | પ્રીતિ સેનગુપ્તા | પ્રવાસ | |
| ગાંધીજીની જીવનયાત્રા | સંપાદક : મહેન્દ્ર મેઘાણી | ગાંધી-સાહિત્ય | |
| ગિજુભાઈની બાળવાર્તાઓ | ગિજુભાઈ બધેકા | બાળવાર્તા | |
| જીવનનું પરોઢ | પ્રભુદાસ ગાંધી | સ્મરણયાત્રા | |
| ભાજ્નાંજલિ | કાકા કાલેલકર | આસ્વાદ | |
| હાસ્ય-માળાનાં મોતી | સંપાદક : મહેન્દ્ર મેઘાણી | હાસ્ય | |
| શું શું સાથે લઈ જઈશ હું? | સંપાદક : મહેન્દ્ર મેઘાણી | કવિતા | |
| હિંદ સ્વરાજ | ગાંધીજી | ગાંધી-સાહિત્ય | |
| ગીતામંથન (સંક્ષિપ્ત) | કિશોરલાલ મશરૂવાળા | ધર્મ | |
| વાચનયાત્રાનો પ્રસાદ | સંપાદક : મહેન્દ્ર મેઘાણી | વિશિષ્ટ સંપાદન |
પ્રકાશ્ય પુસ્તકો
એકત્ર પુસ્તકાલય પર હાલ હાલ તૈયાર થઈ રહેલાં પુસ્તકોની યાદી અહીં આપવામાં આવી છે. આપ નીચેના કોષ્ટકમાં પુસ્તકના નામ, પુસ્તકના લેખક કે સંપાદક અને પુસ્તકના પ્રકાર મુજબ સોર્ટીંગ (કક્કાવારી ગોઠવણ) કરી શકો છો. આમ કરવા જે તે કોલમના મથાળાની બાજુમાં આપેલ
ચિહ્નનો ઉપયોગ કરો.
| ક્રમ | નામ | લેખક / સંપાદક | પ્રકાર |
|---|---|---|---|
| કાવ્ય-આચમન શ્રેણી ભાગ 1 થી 51 | સંયોજક: યોગેશ જોષી | કવિતા | |
| કાવ્ય-આચમન શ્રેણી: સંપુટ-૧ - ૧. સુન્દરમ્ | સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર | કવિતા | |
| કાવ્ય-આચમન શ્રેણી: સંપુટ-૧ - ૨. નિરંજન ભગત | સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર | કવિતા | |
| કાવ્ય-આચમન શ્રેણી: સંપુટ-૧ - ૩. પ્રિયકાન્ત મણિયાર | સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર | કવિતા | |
| કાવ્ય-આચમન શ્રેણી: સંપુટ-૧ - ૪. ઉશનસ્ | સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર | કવિતા | |
| કાવ્ય-આચમન શ્રેણી: સંપુટ-૧ - ૫. જયન્ત પાઠક | સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર | કવિતા | |
| કાવ્ય-આચમન શ્રેણી: સંપુટ-૧ - ૬. ચંદ્રકાન્ત શેઠ | સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર | કવિતા | |
| કાવ્ય-આચમન શ્રેણી: સંપુટ-૧ - ૭. રમેશ પારેખ | સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર | કવિતા | |
| કાવ્ય-આચમન શ્રેણી: સંપુટ-૧ - ૮. બાલમુકુન્દ દવે | સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર | કવિતા | |
| કાવ્ય-આચમન શ્રેણી: સંપુટ-૧ - ૯. ઝવેરચંદ મેઘાણી | સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર | કવિતા | |
| કાવ્ય-આચનામ શ્રેણી: સંપુટ-૧ - ૧૦. નલિન રાવળ | સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર | કવિતા | |
| સમગ્ર બાળવાર્તા-સાહિત્યમાંથી સંપાદન (પઠન-ધ્વનિમુદ્રણ સાથે) | સંપાદક: રમણ સોની | વાર્તા | |
| સમગ્ર પ્રવાસ-લેખોમાંથી સંપાદન | સંપાદકો: રમણ સોની, ભારતી રાણે | પ્રવાસ | |
| સમગ્ર હાસ્ય-લેખોમાંથી સંપાદન | સંપાદકો: રમણ સોની, કિશોર વ્યાસ | હાસ્ય | |
| શ્રીધરાણી: નાટકો:મોરનાં ઇંડાં, પદ્મિની | શ્રીધરરાણી | નાટક | |
| શ્રીધરાણી: કાવ્યસંગ્રહો: કોડિયાં, પુનરપિ | શ્રીધરરાણી | કવિતા | |
| શ્રીધરાણી: એકાંકી નાટકો | શ્રીધરરાણી | નાટક | |
| શ્રીધરાણી: વાર્તાઓ | શ્રીધરરાણી | વાર્તા | |
| ગુજરાતી એકાંકીસંપદા | સંપાદક: ધ્વનિલ પારેખ | નાટક | |
| મધ્યકાલીન કૃતિસંપાદન શ્રેણી (વિવિધ સંપાદકો) | પરામર્શક: રમણ સોની | મધ્યકાલીન | |
| મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - સુદામાચરિત્ર (પ્રેમાનંદ) | સંપાદક: દર્શના ધોળકિયા | મધ્યકાલીન | |
| મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - ચંદ્રહાસ આખ્યાન | સંપાદક: પ્રવીણ કુકડિયા | મધ્યકાલીન | |
| મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - અભિમન્યુ આખ્યાન (પ્રેમાનંદ) | સંપાદક: દર્શના ધોળકિયા | મધ્યકાલીન | |
| મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - દયારામના પદો | સંપાદક: પ્રફુલ્લ રાવલ | મધ્યકાલીન | |
| મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - ઓખાહરણ | સંપાદક: રમજાન હસાનિયા | મધ્યકાલીન | |
| મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - રણયજ્ઞ | સંપાદક: પ્રશાન્ત પટેલ | મધ્યકાલીન | |
| મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - નળાખ્યાન | સંપાદક: રાજેશ પંડયા | મધ્યકાલીન | |
| મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - અખેગીતા | સંપાદક: કીર્તિદા શાહ | મધ્યકાલીન | |
| મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - રૂપસુંદર કથા | સંપાદક: નિસર્ગ આહિર | મધ્યકાલીન | |
| મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - સંતસાહિત્યનાં પદો | સંપાદક: નિરંજન રાજ્યગુરુ | મધ્યકાલીન | |
| સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ – ગ્રંથ 1 | સંપાદક: રમણ સોની | સંદર્ભવિશેષ શ્રેણી | |
| અનુઆધુનિક કાવ્યસંપદા શ્રેણી (12 કવિઓ) | સંયોજક: મણિલાલ હ. પટેલ | કવિતા | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - હરીશ મીનાશ્રુ | સંપાદક: અજયસિંહ ચૌહાણ | કવિતા | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - હરીશ મીનાશ્રુ | સંપાદક: અજયસિંહ ચૌહાણ | કવિતા | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - જયદેવ શુક્લ | સંપાદક: રાજેશ પંડ્યા | કવિતા | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - વિનોદ જોશી | સંપાદક: ઉત્પલ પટેલ | કવિતા | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - યજ્ઞેશ દવે | સંપાદક: સંજુ વાળા | કવિતા | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - મણિલાલ હ. પટેલ | સંપાદક: હસિત મહેતા | કવિતા | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - મનોહર ત્રિવેદી | સંપાદક: વિપુલ પુરોહિત | કવિતા | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - સંજુ વાળા | સંપાદક: મિલિન્દ ગઢવી | કવિતા | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - કમલ વોરા | સંપાદક: સેજલ શાહ | કવિતા | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - રાજેશ પંડ્યા | સંપાદક: જયદેવ શુક્લ | કવિતા | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - મનીષા જોશી | સંપાદક: એષા દાદાવાલા | કવિતા | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - દલપત પઢિયાર | સંપાદક: રાજેશ મકવાણા | કવિતા | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા - નીતિન મહેતા | સંપાદક: કમલ વોરા | કવિતા | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી (12 વાર્તાકારો) | સંયોજક: મણિલાલ હ. પટેલ | વાર્તા | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા - હિમાંશી શેલત | સંપાદક: શરીફા વીજળીવાળા | વાર્તા | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા - પ્રવીણસિંહ ચાવડા | સંપાદક: નરેશ શુક્લ | વાર્તા | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા - મોહન પરમાર | સંપાદક: નરેશ વાઘેલા | વાર્તા | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા - કિરીટ દૂધાત | સંપાદક: બિપિન પટેલ | વાર્તા | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા - બિપિન પટેલ | સંપાદક: કિરીટ દૂધાત | વાર્તા | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા - મણિલાલ હ. પટેલ | અજય રાવલ | વાર્તા | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા - માય ડિયર જયુ | સંપાદક: મહેન્દ્રસિંહ પરમાર | વાર્તા | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા - મનોહર ત્રિવેદી | સંપાદક: મીનળ દવે | વાર્તા | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા - વીનેશ અંતાણી | સંપાદક: દર્શના ધોળકિયા | વાર્તા | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા - ધરમાભાઈ શ્રીમાળી | સંપાદક: પ્રભુદાસ પટેલ | વાર્તા | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા - પન્ના ત્રિવેદી | સંપાદક: સન્ધ્યા ભટ્ટ | વાર્તા | |
| અથવા અને | ગુલામમોહમ્મદ શેખ | કવિતા | |
| ભારતીય કથાવિશ્વ (પાંચ ભાગ) | સંપાદક: શિરીષ પંચાલ | વિશિષ્ટ સંપાદન | |
| રવીન્દ્રપર્વ | સંપાદક: શિરીષ પંચાલ | વિશિષ્ટ સંપાદન |