એકત્ર ગ્રંથાલય: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
No edit summary |
No edit summary |
||
| Line 9: | Line 9: | ||
|- | |- | ||
| ૧ ||પ્રતિપદા || સંપાદક: મણિલાલ હ. પટેલ || કવિતા | | ૧ ||પ્રતિપદા || સંપાદક: મણિલાલ હ. પટેલ || કવિતા | ||
|- | |||
| ૮ ||સમગ્ર બાળવાર્તા-સાહિત્યમાંથી સંપાદન (પઠન-ધ્વનિમુદ્રણ સાથે) || સંપાદક: રમણ સોની || વાર્તા | | ૮ ||સમગ્ર બાળવાર્તા-સાહિત્યમાંથી સંપાદન (પઠન-ધ્વનિમુદ્રણ સાથે) || સંપાદક: રમણ સોની || વાર્તા | ||
|- | |- | ||
Revision as of 16:28, 15 July 2021
એકત્ર પુસ્તકાલય
પ્રકાશ્ય પુસ્તકો
એકત્ર પુસ્તકાલય પર હાલ હાલ તૈયાર થઈ રહેલાં પુસ્તકોની યાદી અહીં આપવામાં આવી છે. આપ નીચેના કોષ્ટકમાં પુસ્તકના નામ, પુસ્તકના લેખક કે સંપાદક અને પુસ્તકના પ્રકાર મુજબ સોર્ટીંગ (કક્કાવારી ગોઠવણ) કરી શકો છો. આમ કરવા જે તે કોલમના મથાળાની બાજુમાં આપેલ
ચિહ્નનો ઉપયોગ કરો.
| ક્રમ | નામ | લેખક / સંપાદક | પ્રકાર |
|---|---|---|---|
| ૧ | પ્રતિપદા | સંપાદક: મણિલાલ હ. પટેલ | કવિતા |
| ૮ | સમગ્ર બાળવાર્તા-સાહિત્યમાંથી સંપાદન (પઠન-ધ્વનિમુદ્રણ સાથે) | સંપાદક: રમણ સોની | વાર્તા |
| ૮ | સમગ્ર પ્રવાસ-લેખોમાંથી સંપાદન | સંપાદક: રમણ સોની, ભારતી રાણે | વાર્તા |
| ૮ | સમગ્ર હાસ્ય-લેખોમાંથી સંપાદન | સંપાદક: રમણ સોની, કિશોર વ્યાસ | હાસ્ય |
| ૯ | શ્રીધરરાણી:નાટકો:મોરનાં ઇંડાં, પદ્મિની | શ્રીધરરાણી | નાટક |
| ૯ | શ્રીધરરાણી: કાવ્યસંગ્રહો: કોડિયાં, પુનરપિ | શ્રીધરરાણી | કવિતા |
| ૯ | શ્રીધરરાણી: એકાંકી નાટકો | શ્રીધરરાણી | નાટક |
| ૯ | શ્રીધરરાણી: વાર્તાઓ | શ્રીધરરાણી | વાર્તા |
| ૧૦ | ગુજરાતી એકાંકીસંપદા | સંપાદક: ધ્વનિલ પારેખ | નાટક |
| ૧૧ | કાવ્ય આચનામ શ્રેણી ભાગ 1 થી 51 | સંપાદક: યોગેશ જોશી | કવિતા |
| ૧૧ | મધ્યકાલીન કૃતિસંપાદનો (વિવિધ સંપાદકો) | પરામર્શક: રમણ સોની | મધ્યકાલીન |
| ૪ | મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - સુદામાચરિત્ર (પ્રેમાનંદ) | સંપાદક: દર્શના ધોળકિયા | મધ્યકાલીન |
| ૫ | મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - ચંદ્રહાસ આખ્યાન | સંપાદક: પ્રવીણ કુકડિયા | મધ્યકાલીન |
| ૬ | મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - અભિમન્યુ આખ્યાન (પ્રેમાનંદ) | સંપાદક: દર્શના ધોળકિયા | મધ્યકાલીન |
| ૭ | મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - દયારામના પદો | સંપાદક: પ્રફુલ્લ રાવલ | મધ્યકાલીન |
| ૫ | મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - ઓખાહરણ | સંપાદક: રમજાન હસાનિયા | મધ્યકાલીન |
| ૫ | મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - રણયજ્ઞ | સંપાદક: પ્રશાન્ત પટેલ | મધ્યકાલીન |
| ૫ | મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - નળાખ્યાન | સંપાદક: રાજેશ પંડયા | મધ્યકાલીન |
| ૫ | મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - અખેગીતા | સંપાદક: કીર્તિદા શાહ | મધ્યકાલીન |
| ૫ | મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - રૂપસુંદર કથા | સંપાદક: નિસર્ગ આહિર | મધ્યકાલીન |
| ૫ | મધ્યકાલીન કાવ્યસંપદા - સંતસાહિત્યનાં પદો | સંપાદક: નિરંજન રાજ્યગુરુ | મધ્યકાલીન |
| ૫ | સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ – ગ્રંથ 1 | સંપાદક: રમણ સોની | સંદર્ભવિશેષ શ્રેણી |
| ૨ | અનુઆધુનિક કાવ્યસંપદા (11 કવિઓ) | સંયોજક: મણિલાલ હ. પટેલ | કવિતા |
| ૨ | અનુઆધુનિક કાવ્યસંપદા - હરીશ મીનાશ્રુ | સંપાદક: અજયસિંહ ચૌહાણ | કવિતા |
| ૨ | અનુઆધુનિક કાવ્યસંપદા - હરીશ મીનાશ્રુ | સંપાદક: અજયસિંહ ચૌહાણ | કવિતા |
| ૨ | અનુઆધુનિક કાવ્યસંપદા - જયદેવ શુક્લ | સંપાદક: રાજેશ પંડ્યા | કવિતા |
| ૨ | અનુઆધુનિક કાવ્યસંપદા - વિનોદ જોશી | સંપાદક: ઉત્પલ પટેલ | કવિતા |
| ૨ | અનુઆધુનિક કાવ્યસંપદા - યજ્ઞેશ દવે | સંપાદક: સંજુ વાળા | કવિતા |
| ૨ | અનુઆધુનિક કાવ્યસંપદા - મણિલાલ હ. પટેલ | સંપાદક: હસિત મહેતા | કવિતા |
| ૨ | અનુઆધુનિક કાવ્યસંપદા - મનોહર ત્રિવેદી | સંપાદક: વિપુલ પુરોહિત | કવિતા |
| ૨ | અનુઆધુનિક કાવ્યસંપદા - સંજુ વાળા | સંપાદક: મિલિન્દ ગઢવી | કવિતા |
| ૨ | અનુઆધુનિક કાવ્યસંપદા - કમલ વોરા | સંપાદક: સેજલ શાહ | કવિતા |
| ૨ | અનુઆધુનિક કાવ્યસંપદા - રાજેશ પંડ્યા | સંપાદક: જયદેવ શુક્લ | કવિતા |
| ૨ | અનુઆધુનિક કાવ્યસંપદા - મનીષા જોશી | સંપાદક: એષા દાદાવાલા | કવિતા |
| ૨ | અનુઆધુનિક કાવ્યસંપદા - દલપત પઢિયાર | સંપાદક: રાજેશ મકવાણા | કવિતા |
| ૨ | અનુઆધુનિક કાવ્યસંપદા - નીતિન મહેતા | સંપાદક: કમલ વોરા | કવિતા |
| ૩ | અનુઆધુનિક વાર્તાસંપદા (11 વાર્તાકારો) | મણિલાલ હ. પટેલ | વાર્તા |
પ્રકાશિત પુસ્તકો
એકત્ર પુસ્તકાલય પર હાલ ઉપલબ્ધ પુસ્તકોની યાદી અહીં આપવામાં આવી છે. આપ નીચેના કોષ્ટકમાં પુસ્તકના નામ, પુસ્તકના લેખક કે સંપાદક અને પુસ્તકના પ્રકાર મુજબ સોર્ટીંગ (કક્કાવારી ગોઠવણ) કરી શકો છો. આમ કરવા જે તે કોલમના મથાળાની બાજુમાં આપેલ
ચિહ્નનો ઉપયોગ કરો.
| ક્રમ | નામ | લેખક / સંપાદક | પ્રકાર |
|---|---|---|---|
| ૧ | સમગ્ર અરધી સદીની વાચનયાત્રા | સંપાદક: મહેન્દ્ર મેઘાણી | વિશિષ્ટ સંપાદન |
| ૨ | મધ્યકાલીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા | સંપાદક : રમણ સોની | વિશિષ્ટ સંપાદન, કવિતા |
| ૩ | અર્વાચીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા | સંપાદક: મધુસૂદન કાપડિયા | વિશિષ્ટ સંપાદન, કવિતા |
| ૪ | ગુજરાતી કાવ્યસંપદા – ઉમાશંકરવિશેષ | સંપાદક: મધુસૂદન કાપડિયા | વિશિષ્ટ સંપાદન, કવિતા |
| ૫ | ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા | સંપાદક: મણિલાલ હ. પટેલ | વિશિષ્ટ સંપાદન, વાર્તા |
| ૬ | ગુજરાતી નિબંધસંપદા | સંપાદક: મણિલાલ હ. પટેલ | વિશિષ્ટ સંપાદન, નિબન્ધ |
| ૭ | ગુજરાતી કાવ્યાસ્વાદસંપદા | સંપાદક: મધુસૂદન કાપડિયા | વિશિષ્ટ સંપાદન, કવિતા, વિવેચન |
| ૮ | ‘કાવ્ય-આચમન’ શ્રેણી | સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર | વિશિષ્ટ સંપાદન, કવિતા |
| ૯ | ગુજરાતી સામયિક લેખ સૂચિ - ૨૦૧૬ થી ૨૦૨૦ | સંપાદક: કિશોર વ્યાસ | સંદર્ભ / સૂચિ |
| ૧૦ | ‘પ્રત્યક્ષ'સૂચિ | સંપાદક: પ્રવીણ કુકડિયા | સંદર્ભ / સૂચિ |
| ૧૧ | પ્રત્યંચા | સુરેશ જોષી | કવિતા |
| ૧૨ | ઇતરા | સુરેશ જોષી | કવિતા |
| ૧૩ | તથાપિ | સુરેશ જોષી | કવિતા |
| ૧૪ | ગૃહપ્રવેશ | સુરેશ જોષી | ટૂંકી વાર્તા |
| ૧૫ | બીજી થોડીક | સુરેશ જોષી | ટૂંકી વાર્તા |
| ૧૬ | અપિ ચ | સુરેશ જોષી | ટૂંકી વાર્તા |
| ૧૭ | ન તત્ર સૂર્યો ભાતિ | સુરેશ જોષી | ટૂંકી વાર્તા |
| ૧૮ | એકદા નૈમિષારણ્યે | સુરેશ જોષી | ટૂંકી વાર્તા |
| ૧૯ | છિન્નપત્ર | સુરેશ જોષી | નવલકથા |
| ૨૦ | મરણોત્તર | સુરેશ જોષી | નવલકથા |
| ૨૧ | કથાચક્ર | સુરેશ જોષી | નવલકથા |
| ૨૨ | વિદુલા | સુરેશ જોષી | લઘુનવલ |
| ૨૩ | જનાન્તિકે | સુરેશ જોષી | નિબંધ |
| ૨૪ | ઇદમ્ સર્વમ્ | સુરેશ જોષી | નિબંધ |
| ૨૫ | અહો બત કિં આશ્ચર્યમ્ | સુરેશ જોષી | નિબંધ |
| ૨૬ | રમ્યાણિ વીક્ષ્ય | સુરેશ જોષી | નિબંધ |
| ૨૭ | પ્રથમ પુરુષ એકવચન | સુરેશ જોષી | નિબંધ |
| ૨૮ | ઇતિ મે મતિ | સુરેશ જોષી | નિબંધ |
| ૨૯ | ગુજરાતી કવિતાનો આસ્વાદ | સુરેશ જોષી | વિવેચન |
| ૩૦ | કથોપકથન | સુરેશ જોષી | વિવેચન |
| ૩૧ | કાવ્યચર્ચા | સુરેશ જોષી | વિવેચન |
| ૩૨ | શ્રુણ્વન્તુ | સુરેશ જોષી | વિવેચન |
| ૩૩ | અરણ્યરુદન | સુરેશ જોષી | વિવેચન |
| ૩૪ | ચિન્તયામિ મનસા | સુરેશ જોષી | વિવેચન |
| ૩૫ | અષ્ટમોડધ્યાય | સુરેશ જોષી | વિવેચન |
| ૩૬ | કિંચિત્ | સુરેશ જોષી | વિવેચન |
| ૩૬ | સુરેશ જોષીનાં સામયિકો | સંપાદક: સુરેશ જોષી | સામયિકો |
| ૩૬ | ક્ષિતિજ—વર્ગીકૃત સૂચિ | સૂચિકર્તા : રાઘવ ભરવાડ | સામયિકો |
| ૩૭ | સુરેશ જોષીથી સુરેશ જોષી | સુમન શાહ | વિવેચન |
| ૩૮ | આત્મનિરીક્ષણ | ઝવેરચંદ મેઘાણી | આત્મકથા |
| ૩૯ | કુંવરબાઈનું મામેરું | પ્રેમાનંદ | કવિતા |
| ૪૦ | એક અજાણ્યા ગાંધીની આત્મકથા | નટવર ગાંધી | આત્મકથા |
| ૪૧ | સુમન શાહની વાર્તાસૃષ્ટિ | સુમન શાહ | ટૂંકી વાર્તા |
| ૪૨ | સુમન શાહની નિબન્ધસૃષ્ટિ | સુમન શાહ | નિબંધ |
| ૪૩ | ‘કાવ્ય-આચમન’ શ્રેણી– નિરંજન ભગત | સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર | વિશિષ્ટ સંપાદન, કવિતા |
| ૪૪ | ‘કાવ્ય-આચમન’ શ્રેણી– જયન્ત પાઠક | સંપાદકો: યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર | વિશિષ્ટ સંપાદન, કવિતા |