ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો: Difference between revisions

From Ekatra Foundation
Jump to navigation Jump to search
No edit summary
No edit summary
Line 413: Line 413:
| ૧૯૩૭  <!-- 30-06-1937 -->
| ૧૯૩૭  <!-- 30-06-1937 -->
| ડૉ. વિનોદ જે. જાડા
| ડૉ. વિનોદ જે. જાડા
|-
| ૨૧
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કિશોર જાદવ|કિશોર જાદવ]]
| ૧૯૩૮ <!-- 20-01-1938 -->
| જયેશ ભોગાયતા
|-
|-
| ૫૧  
| ૫૧  
Line 418: Line 423:
| ૧૯૩૮ <!-- ૩-૨-૧૯૩૮ -->
| ૧૯૩૮ <!-- ૩-૨-૧૯૩૮ -->
| આકાશ રાઠોડ
| આકાશ રાઠોડ
|-
| ૫૩
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વલ્લભ નાંઢા|વલ્લભ નાંઢા]]
| ૧૯૩૮ <!-- ૦૮.૦૩.૧૯૩૮ -->
| અનિલ વ્યાસ
|-
|-
| ૫૨  
| ૫૨  
Line 424: Line 434:
| કોશા રાવલ
| કોશા રાવલ
|-
|-
| ૫૩
| ૫૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વલ્લભ નાંઢા|વલ્લભ નાંઢા]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રજનીકુમાર પંડ્યા|રજનીકુમાર પંડ્યા]]  
| ૧૯૩૮ <!-- ૧૬-૬-૧૯૩૮ -->
| ૧૯૩૮ <!-- ૬ જુલાઈ ૧૯૩૮ -->
| અનિલ વ્યાસ
| માવજી મહેશ્વરી
|-
|-
| ૫૦  
| ૫૦  
Line 434: Line 444:
| મોહન પરમાર
| મોહન પરમાર
|-
|-
 
| ૨૨
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/નાનાભાઈ હરસૂરભાઈ જેબલિયા |નાનાભાઈ હરસૂરભાઈ જેબલિયા ]]
 
| ૧૯૩૮ <!-- 11-11-1938 -->
| પાર્થ બારોટ
|-
| ૫૪  
| ૫૪  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પુરુરાજ જોષી|પુરુરાજ જોષી]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પુરુરાજ જોષી|પુરુરાજ જોષી]]  
Line 442: Line 454:
| અઝીઝ છરેચા
| અઝીઝ છરેચા
|-
|-
| ૫૫
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રજનીકુમાર પંડ્યા|રજનીકુમાર પંડ્યા]]  
| ૬૦
| ૧૯૩૮ <!-- ૬ જુલાઈ ૧૯૩૮ -->
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ચતુર પટેલ|ચતુર પટેલ]]  
| માવજી મહેશ્વરી
| ૧૯૩૯ <!-- ૧૪-૦૫-૧૯૩૯ -->
| આરતી સોલંકી
|-
|-
| ૨૧
| ૫૯
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કિશોર જાદવ|કિશોર જાદવ]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રામચન્દ્ર પટેલ|રામચન્દ્ર પટેલ]]  
| ૧૯૩૮ <!-- 20-01-1938 -->
| ૧૯૩૯ <!-- ૧ ઓગસ્ટ, ૧૯૩૯ -->
| જયેશ ભોગાયતા
| સતીશ પટેલ
|-
| ૨૨
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/નાનાભાઈ હરસૂરભાઈ જેબલિયા |નાનાભાઈ હરસૂરભાઈ જેબલિયા ]]
| ૧૯૩૮ <!-- 11-11-1938 -->
| પાર્થ બારોટ
|-
|-
| ૫૬  
| ૫૬  
Line 472: Line 480:
| પાયલ પટેલ
| પાયલ પટેલ
|-
|-
| ૫૯
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રામચન્દ્ર પટેલ|રામચન્દ્ર પટેલ]]
 
| ૧૯૩૯ <!-- ૧ ઓગસ્ટ, ૧૯૩૯ -->
| સતીશ પટેલ
|-
| ૬૦
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ચતુર પટેલ|ચતુર પટેલ]]
| ૧૯૩૯ <!-- ૧૪-૦૫-૧૯૩૯ -->
| આરતી સોલંકી
|-
| ૬૧  
| ૬૧  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વર્ષા અડાલજા|વર્ષા અડાલજા]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વર્ષા અડાલજા|વર્ષા અડાલજા]]  
| ૧૯૪૦ <!-- ૪ એપ્રિલ, ૧૯૪૦ -->
| ૧૯૪૦ <!-- ૪ એપ્રિલ, ૧૯૪૦ -->
| લતા હીરાણી
| લતા હીરાણી
|-
| ૨૪
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દલપત ચૌહાણ|દલપત ચૌહાણ]]
| ૧૯૪૦ <!-- 10-04-1940 -->
| પાર્થ બારોટ
|-
|-
| ૬૨  
| ૬૨  
Line 491: Line 496:
| ૧૯૪૦ <!-- 25-05-1940 -->  
| ૧૯૪૦ <!-- 25-05-1940 -->  
| નીતા જોશી
| નીતા જોશી
|-
| ૬૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/માય ડિયર જયુ|માય ડિયર જયુ]]
| ૧૯૪૦ <!-- ૨૭-૦૫-૧૯૪૦ -->
| વિપુલ પુરોહિત
|-
|-
| ૬૩  
| ૬૩  
Line 501: Line 511:
| ૧૯૪૦ <!-- ૨૮-૦૯-૧૯૪૦ -->
| ૧૯૪૦ <!-- ૨૮-૦૯-૧૯૪૦ -->
| પારુલ બારોટ
| પારુલ બારોટ
|-
| ૬૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/માય ડિયર જયુ|માય ડિયર જયુ]]
| ૧૯૪૦ <!-- ૨૭-૦૫-૧૯૪૦ -->
| વિપુલ પુરોહિત
|-
|-
| ૨૩  
| ૨૩  
Line 512: Line 517:
| રિદ્ધિ પાઠક
| રિદ્ધિ પાઠક
|-
|-
| ૨૪
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દલપત ચૌહાણ|દલપત ચૌહાણ]]
| ૬૮
| ૧૯૪૦ <!-- 10-04-1940 -->
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અનિલ વાઘેલા|અનિલ વાઘેલા]]  
| પાર્થ બારોટ
| ૧૯૪૧ <!-- ૨૫-૦૫-૧૯૪૧ -->
|-
| પારુલ બારોટ
| ૬૬
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/બકુલ બક્ષી|બકુલ બક્ષી]]  
| ૧૯૪૧ <!-- ૨૨-૦૬-૧૯૪૧ -->
| આશિષ ચૌહાણ
|-
|-
| ૬૭  
| ૬૭  
Line 527: Line 528:
| સંધ્યા ભટ્ટ
| સંધ્યા ભટ્ટ
|-
|-
| ૬૮
| ૬૬
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અનિલ વાઘેલા|અનિલ વાઘેલા]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/બકુલ બક્ષી|બકુલ બક્ષી]]  
| ૧૯૪૧ <!-- ૨૫-૦૫-૧૯૪૧ -->
| ૧૯૪૧ <!-- ૨૨-૦૬-૧૯૪૧ -->
| પારુલ બારોટ
| આશિષ ચૌહાણ
|-
|-
| ૨૫  
| ૨૫  
Line 537: Line 538:
| અશ્વિની બાપટ
| અશ્વિની બાપટ
|-
|-
| ૬૯  
| ૬૯  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ભી. ન. વણકર|ભી. ન. વણકર]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ભી. ન. વણકર|ભી. ન. વણકર]]  
Line 557: Line 559:
| ડૉ. વિજયરાજસિંહ જાડેજા  
| ડૉ. વિજયરાજસિંહ જાડેજા  
|-
|-
| ૭૧  
| ૭૧  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/શિરીષ પંચાલ|શિરીષ પંચાલ]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/શિરીષ પંચાલ|શિરીષ પંચાલ]]  
Line 566: Line 569:
| ૧૯૪૩ <!-- ૧૧-૬-૧૯૪૩ -->
| ૧૯૪૩ <!-- ૧૧-૬-૧૯૪૩ -->
| સંધ્યા ભટ્ટ
| સંધ્યા ભટ્ટ
|-
| ૨૮
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મનોહર ત્રિવેદી|મનોહર ત્રિવેદી]]
| ૧૯૪૪ <!-- 04-04-1944 -->
| પ્રભુદાસ પટેલ
|-
| ૭૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મફત ઓઝા|મફત ઓઝા]]
| ૧૯૪૪ <!-- ૧ માર્ચ ૧૯૪૪ -->
| મનીષ સોલંકી
|-
|-
| ૭૩  
| ૭૩  
Line 577: Line 590:
| દર્શના ધોળકિયા
| દર્શના ધોળકિયા
|-
|-
| ૭૫
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મફત ઓઝા|મફત ઓઝા]]
| ૩૦
| ૧૯૪૪ <!-- ૧ માર્ચ ૧૯૪૪ -->
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રબોધ પરીખ |પ્રબોધ પરીખ ]]  
| મનીષ સોલંકી
| ૧૯૪૫ <!-- 19-06-1945 -->
|-
| કિશન પટેલ
| ૨૮
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મનોહર ત્રિવેદી|મનોહર ત્રિવેદી]]  
| ૧૯૪૪ <!-- 04-04-1944 -->
| પ્રભુદાસ પટેલ
|-
|-
| ૨૯  
| ૨૯  
Line 592: Line 601:
| અઝીઝ છરેચા
| અઝીઝ છરેચા
|-
|-
| ૩૦
| ૩૨
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રબોધ પરીખ |પ્રબોધ પરીખ ]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રવીણસિંહ ચાવડા|પ્રવીણસિંહ ચાવડા]]  
| ૧૯૪૫ <!-- 19-06-1945 -->
| ૧૯૪૫ (૦૧-૦૯-૧૯૪૫)
| કિશન પટેલ
| અજય રાવલ
|-
|-
| ૩૧  
| ૩૧  
Line 602: Line 611:
| જનક રાવલ
| જનક રાવલ
|-
|-
| ૩૨
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રવીણસિંહ ચાવડા|પ્રવીણસિંહ ચાવડા]]  
| ૩૩
| ૧૯૪૫  (૦૧-૦૯-૧૯૪૫)
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જનક ત્રિવેદી|જનક ત્રિવેદી]]  
| અજય રાવલ
| ૧૯૪૬ <!-- 10-06-1946 -->
| મયૂર ખાવડુ
|-
|-
| ૭૬  
| ૭૬  
Line 612: Line 622:
| માવજી મહેશ્વરી
| માવજી મહેશ્વરી
|-
|-
| ૩૩
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જનક ત્રિવેદી|જનક ત્રિવેદી]]
| ૧૯૪૬ <!-- 10-06-1946 -->
| મયૂર ખાવડુ
|-
| ૭૭  
| ૭૭  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/હિમાંશી શેલત|હિમાંશી શેલત]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/હિમાંશી શેલત|હિમાંશી શેલત]]  
| ૧૯૪૭ <!-- ૮-૧-૧૯૪૭ -->
| ૧૯૪૭ <!-- ૮-૧-૧૯૪૭ -->
| નીતા જોશી
| નીતા જોશી
|-
| ૭૯
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અશ્વિન રણછોડભાઈ દેસાઈ|અશ્વિન રણછોડભાઈ દેસાઈ]]
| ૧૯૪૭ <!-- ૧૮-૦૫-૧૯૪૭ -->
| સુશીલા વાઘમશી
|-
|-
| ૭૮  
| ૭૮  
Line 627: Line 638:
| માવજી મહેશ્વરી
| માવજી મહેશ્વરી
|-
|-
| ૭૯
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અશ્વિન રણછોડભાઈ દેસાઈ|અશ્વિન રણછોડભાઈ દેસાઈ]]
| ૧૯૪૭ <!-- ૧૮-૦૫-૧૯૪૭ -->
| સુશીલા વાઘમશી
|-
| ૮૦  
| ૮૦  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મોહન પરમાર|મોહન પરમાર]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મોહન પરમાર|મોહન પરમાર]]  
Line 641: Line 648:
| ૧૯૪૮ <!-- ૧લી જુલાઈ, ૧૯૪૮ -->
| ૧૯૪૮ <!-- ૧લી જુલાઈ, ૧૯૪૮ -->
| જયેશ ભોગાયતા
| જયેશ ભોગાયતા
|-
| ૮૪
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રાજેશ અંતાણી|રાજેશ અંતાણી]]
| ૧૯૪૯ <!-- ૧૫ એપ્રિલ ૧૯૪૯ -->
| સુશીલા વાઘમશી
|-
|-
| ૮૨  
| ૮૨  
Line 652: Line 664:
| રાઘવજી માધડ
| રાઘવજી માધડ
|-
|-
| ૮૪
| ૩૪
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રાજેશ અંતાણી|રાજેશ અંતાણી]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ભૂપેશ અધ્વર્યુ|ભૂપેશ અધ્વર્યુ]]  
| ૧૯૪૯ <!-- ૧૫ એપ્રિલ ૧૯૪૯ -->
| ૧૯૫૦ <!-- 05-05-1950 -->
| સુશીલા વાઘમશી
| ડૉ. સુશીલા વાઘમશી
|-
|-
| ૮૫  
| ૮૫  
Line 667: Line 679:
| આકાશ રાઠોડ
| આકાશ રાઠોડ
|-
|-
| ૩૪
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ભૂપેશ અધ્વર્યુ|ભૂપેશ અધ્વર્યુ]]
| ૧૯૫૦ <!-- 05-05-1950 -->
| ડૉ. સુશીલા વાઘમશી
|-
| ૮૭  
| ૮૭  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રવીણ ગઢવી|પ્રવીણ ગઢવી]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રવીણ ગઢવી|પ્રવીણ ગઢવી]]  

Revision as of 03:22, 19 December 2025


Gujarati Tunki Varta-no Itihas Book Cover.jpg


ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો

સંપાદક: જયેશ ભોગાયતા


પ્રારંભિક


અનુક્રમ
(વાર્તાકારના જન્મ વર્ષ પ્રમાણે)


ક્રમ વાર્તાકારનું નામ જન્મવર્ષ સમીક્ષકનું નામ
કવિ દલપતરામ ૧૮૨૦ જયેશ ભોગાયતા
અંબાલાલ સાકરલાલ દેસાઈ ૧૮૪૪ જયેશ ભોગાયતા
રમણભાઈ નીલકંઠ ૧૮૬૮ હેમંત પરમાર
બળવન્તરાય ઠાકોર ૧૮૬૯ વેદાન્ત પુરોહિત
કવિ ન્હાનાલાલ ૧૮૭૭ ખુશ્બુ સામાણી
રણજિતરામ વાવાભાઈ મહેતા ૧૮૮૧ જયેશ ભોગાયતા
રણજિતરામ વાવાભાઈ મહેતા (૨) ૧૮૮૧ વિપુલ પુરોહિત
ધૂમકેતુ ૧૮૮૨ જયેશ ભોગાયતા
આરતી સોલંકી
પાર્થ બારોટ
રાઘવ ભરવાડ
ખુશ્બુ સામાણી
રામનારાયણ વિ. પાઠક ‘દ્વિરેફ’ ૧૮૮૭ મોહન પરમાર
કનૈયાલાલ માણેકલાલ મુનશી ૧૮૮૭ ગુણવંત વ્યાસ
ધનસુખલાલ મહેતા ૧૮૯૦ જયેશ ભોગાયતા
૧૦ સૌ. ગંગાબેન પટેલ ૧૮૯૦ શિલ્પી બુરેઠા
૧૨ ઇન્દુલાલ યાજ્ઞિક ૧૮૯૨ જયેશ ભોગાયતા
૧૧ રમણલાલ વસંતલાલ દેસાઈ ૧૮૯૨ વેદાન્ત પુરોહિત
૧૩ મલયાનિલ ૧૮૯૨ જયેશ ભોગાયતા
૧૪ ઝવેરચંદ મેઘાણી ૧૮૯૬ હીરેન્દ્ર પંડ્યા
૧૫ રસિકલાલ પરીખ ૧૮૯૭ કિશોર પટેલ
૧૬ સરોજિની મહેતા ૧૮૯૮ ગિરિમા ઘારેખાન
૧૭ લીલાવતી કનૈયાલાલ મુનશી ૧૮૯૯ જયેશ ભોગાયતા
૧૮ બટુભાઈ ઉમરવાડિયા ૧૮૯૯ જયેશ ભોગાયતા
૧૯ કરસનદાસ માણેક ૧૯૦૧ ગિરિમા ધારેખાન
૨૦ સ્નેહરશ્મિ ૧૯૦૩ નીતા જોશી
૨૧ કિશનસિંહ ચાવડા ૧૯૦૪ કિશોર પટેલ
૨૨ વિનોદિની નીલકંઠ ૧૯૦૭ વીરેન પંડ્યા
૨૩ કેટલીક અગ્રંથસ્થ વાર્તાઓ ૧૯૦૭ જયેશ ભોગાયતા
૨૪ સુન્દરમ્‌ ૧૯૦૮ વિપુલ પુરોહિત
જયભિખ્ખુ ૧૯૦૮ સંધ્યા ભટ્ટ
૨૫ ગુલાબદાસ બ્રોકર ૧૯૦૯ સુશીલા વાઘમશી
૨૬ જયંત ખત્રી ૧૯૦૯ માવજી મહેશ્વરી
જયંતિ દલાલ ૧૯૦૯ સુશીલા વાઘમશી
૨૭ બકુલેશ ૧૯૧૦ કિશન પટેલ
ઉમાશંકર જોશી ૧૯૧૧ માવજી મહેશ્વરી
૨૮ કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી ૧૯૧૧ વેદાન્ત પુરોહિત
૨૯ પન્નાલાલ પટેલ ૧૯૧૨ કલ્પેશ પટેલ
કિરણ ખેની
૩૦ મનુ પાંધી ૧૯૧૫ ચાર્વી ભટ્ટ
દેવશંકર મહેતા ૧૯૧૬ શિલ્પી બુરેઠા
ઈશ્વર પેટલીકર ૧૯૧૬ અલ્પા વિરાશ
૩૧ પીતાંબર પટેલ ૧૯૧૮ વિજયરાજસિંહ જાડેજા
વિપુલ કાળિયાણિયા
સુરેશ જોષી ૧૯૨૧ જયેશ ભોગાયતા
ચુનીલાલ મડિયા ૧૯૨૨ માવજી મહેશ્વરી
૩૨ વિઠ્ઠલ પંડ્યા ૧૯૨૩ માવજી મહેશ્વરી
૧૦ બરકતઅલી ૧૯૨૩ મિતેષ પરમાર
૩૩ ધીરુબેન પટેલ ૧૯૨૬ નીતા જોશી
૩૪ કુન્દનિકા કાપડિયા ૧૯૨૭ ગિરિમા ધારેખાન
૧૧ લક્ષ્મીકાંત ભટ્ટ ૧૯૨૭ કિશન પટેલ
૩૫ નાનાલાલ જોશી ૧૯૨૭ માવજી મહેશ્વરી
૩૬ મોહમ્મદ માંકડ ૧૯૨૮ માવજી મહેશ્વરી
૧૨ જ્યોતિષ જાની ૧૯૨૮ ડૉ. રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
૩૭ વનુ પાંધી ૧૯૨૮ હસમુખ અબોટી ચંદન
૧૩ સરોજ પાઠક ૧૯૨૯ નીતા જોશી
૩૮ બાબુ છાડવા ૧૯૩૦ ઇંદુ જોશી
૩૯ કેતન મુનશી ૧૯૩૦ સતીશ પટેલ
૧૪ ઈવા ડેવ ૧૯૩૧ ડૉ. રાઘવ એચ. ભરવાડ
૪૦ ચન્દ્રકાન્ત બક્ષી ૧૯૩૨ કિશોર પટેલ
૧૫ ચંદ્રકાંત બક્ષી (૨) ૧૯૩૨ ડૉ. ભાવિની કે. પંડ્યા
૪૧ સુરેશ દલાલ ૧૯૩૨ સુશીલા વાઘમશી
૪૪ નલિન રાવળ ૧૯૩૩ પાયલ પટેલ
૧૬ સુધીર દલાલ ૧૯૩૩ નીતા જોશી
૪૩ પન્ના નાયક ૧૯૩૩ આરતી સોલંકી
૪૫ ભૂપેન ખખ્ખર ૧૯૩૪ વિજય સોની
૪૨ ભગવતીકુમાર શર્મા ૧૯૩૪ ભરત સોલંકી
૪૬ ઘનશ્યામ દેસાઈ ૧૯૩૪ પાયલ પટેલ
૧૭ જોસેફ મૅકવાન ૧૯૩૫ ગુણવંત વ્યાસ
૪૭ અનિરુદ્ધ બ્રહ્મભટ્ટ ૧૯૩૫ રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
૧૮ તારિણીબહેન દેસાઈ ૧૯૩૫ સુશીલા વાઘમશી
૪૮ રાધેશ્યામ શર્મા ૧૯૩૬ ભરત સોલંકી
૧૯ વિભૂત શાહ ૧૯૩૬ ડૉ. સુશીલા વાઘમશી
૪૯ બહાદુરભાઈ વાંક ૧૯૩૭ રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
૨૦ દિનકર જોષી ૧૯૩૭ ડૉ. વિનોદ જે. જાડા
૨૧ કિશોર જાદવ ૧૯૩૮ જયેશ ભોગાયતા
૫૧ ચન્દ્રકાન્ત શેઠ ૧૯૩૮ આકાશ રાઠોડ
૫૩ વલ્લભ નાંઢા ૧૯૩૮ અનિલ વ્યાસ
૫૨ ઈલા આરબ મહેતા ૧૯૩૮ કોશા રાવલ
૫૫ રજનીકુમાર પંડ્યા ૧૯૩૮ માવજી મહેશ્વરી
૫૦ રઘુવીર ચૌધરી ૧૯૩૮ મોહન પરમાર
૨૨ નાનાભાઈ હરસૂરભાઈ જેબલિયા ૧૯૩૮ પાર્થ બારોટ
૫૪ પુરુરાજ જોષી ૧૯૩૮ અઝીઝ છરેચા
૬૦ ચતુર પટેલ ૧૯૩૯ આરતી સોલંકી
૫૯ રામચન્દ્ર પટેલ ૧૯૩૯ સતીશ પટેલ
૫૬ ચિનુ મોદી ૧૯૩૯ કોશા રાવલ
૫૭ સુમન શાહ ૧૯૩૯ નરેશ શુક્લ
૫૮ રાવજી પટેલ ૧૯૩૯ પાયલ પટેલ
૬૧ વર્ષા અડાલજા ૧૯૪૦ લતા હીરાણી
૨૪ દલપત ચૌહાણ ૧૯૪૦ પાર્થ બારોટ
૬૨ ભારતી દલાલ ૧૯૪૦ નીતા જોશી
૬૫ માય ડિયર જયુ ૧૯૪૦ વિપુલ પુરોહિત
૬૩ અંજલિ ખાંડવાળા ૧૯૪૦ કોશા રાવલ
૬૪ બી. કેશરશિવમ્‌ ૧૯૪૦ પારુલ બારોટ
૨૩ રમેશ પારેખ ૧૯૪૦ રિદ્ધિ પાઠક
૬૮ અનિલ વાઘેલા ૧૯૪૧ પારુલ બારોટ
૬૭ રોહિત પંડ્યા ૧૯૪૧ સંધ્યા ભટ્ટ
૬૬ બકુલ બક્ષી ૧૯૪૧ આશિષ ચૌહાણ
૨૫ કાન્તિ પટેલ ૧૯૪૧ અશ્વિની બાપટ
૬૯ ભી. ન. વણકર ૧૯૪૨ દશરથ પરમાર
૭૦ મધુ રાય ૧૯૪૨ અભિમન્યુ આચાર્ય
૨૬ મધુ રાય (૨) ૧૯૪૨ ગીગાભાઈ ભંમર
૨૭ સુવર્ણા રાય ૧૯૪૨ ડૉ. વિજયરાજસિંહ જાડેજા
૭૧ શિરીષ પંચાલ ૧૯૪૩ આશકા પંડ્યા
૭૨ ઊજમશી પરમાર ૧૯૪૩ સંધ્યા ભટ્ટ
૨૮ મનોહર ત્રિવેદી ૧૯૪૪ પ્રભુદાસ પટેલ
૭૫ મફત ઓઝા ૧૯૪૪ મનીષ સોલંકી
૭૩ ભરત નાયક ૧૯૪૪ કિશન પટેલ
૭૪ ધીરેન્દ્ર મહેતા ૧૯૪૪ દર્શના ધોળકિયા
૩૦ પ્રબોધ પરીખ ૧૯૪૫ કિશન પટેલ
૨૯ વિજય શાસ્ત્રી ૧૯૪૫ અઝીઝ છરેચા
૩૨ પ્રવીણસિંહ ચાવડા ૧૯૪૫ (૦૧-૦૯-૧૯૪૫) અજય રાવલ
૩૧ સુમંત રાવલ ૧૯૪૫ જનક રાવલ
૩૩ જનક ત્રિવેદી ૧૯૪૬ મયૂર ખાવડુ
૭૬ વીનેશ અંતાણી ૧૯૪૬ માવજી મહેશ્વરી
૭૭ હિમાંશી શેલત ૧૯૪૭ નીતા જોશી
૭૯ અશ્વિન રણછોડભાઈ દેસાઈ ૧૯૪૭ સુશીલા વાઘમશી
૭૮ રમેશ ર. દવે ૧૯૪૭ માવજી મહેશ્વરી
૮૦ મોહન પરમાર ૧૯૪૮ અજય રાવલ
૮૧ ઉત્તમ ગડા ૧૯૪૮ જયેશ ભોગાયતા
૮૪ રાજેશ અંતાણી ૧૯૪૯ સુશીલા વાઘમશી
૮૨ કનુ આચાર્ય ૧૯૪૯ પ્રભુદાસ પટેલ
૮૩ મણિલાલ હ. પટેલ ૧૯૪૯ રાઘવજી માધડ
૩૪ ભૂપેશ અધ્વર્યુ ૧૯૫૦ ડૉ. સુશીલા વાઘમશી
૮૫ અજિત ઠાકોર ૧૯૫૦ વિપુલ પુરોહિત
૮૬ ચન્દ્રાબેન શ્રીમાળી ૧૯૫૦ આકાશ રાઠોડ
૮૭ પ્રવીણ ગઢવી ૧૯૫૧ પારુલ બારોટ
૮૮ કાનજી પટેલ ૧૯૫૨ માવજી મહેશ્વરી
૩૫ હરીશ મંગલમ્‌ ૧૯૫૨ પાર્થ બારોટ
૩૬ કિશોર પટેલ ૧૯૫૨ સમીરા પત્રાવાલા
૮૯ ઉત્પલ ભાયાણી ૧૯૫૩ કિશન પટેલ
૯૦ વિનોદ ગાંધી ૧૯૫૩ નીતિન રાઠોડ
૩૭ બિપિન પટેલ ૧૯૫૩ દશરથ પરમાર
૯૧ જયેશ ભોગાયતા ૧૯૫૪ હીરેન્દ્ર પંડ્યા
૯૨ બિંદુ ભટ્ટ ૧૯૫૪ આરતી સોલંકી
૯૩ પથિક પરમાર ૧૯૫૪ મિતેષ પરમાર
૯૪ ભારતી રાણે ૧૯૫૪ સંધ્યા ભટ્ટ
૯૫ યોગેશ જોષી ૧૯૫૫ રિદ્ધિ પાઠક
૯૬ સત્યજિત શર્મા ૧૯૫૫ સંધ્યા ભટ્ટ
૯૭ ગિરિમા ધારેખાન ૧૯૫૫ કોશા રાવલ
૩૮ લતાબેન હિરાણી ૧૯૫૫ ગિરિમા ઘારેખાન
૯૮ ધરમાભાઈ શ્રીમાળી ૧૯૫૭ પ્રભુદાસ પટેલ
૯૯ દીપક રાવલ ૧૯૫૭ દશરથ પરમાર
૩૯ હર્ષદ ત્રિવેદી ૧૯૫૮ ગિરિમા ઘારેખાન
૪૦ રાજેન્દ્ર પટેલ ૧૯૫૮ રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
૧૦૦ મીનાક્ષી ચંદારાણા ૧૯૫૯ આશિષ ચૌહાણ
૧૦૧ દક્ષા પટેલ ૧૯૫૯ આરતી સોલંકી
૧૦૨ અનિલ વ્યાસ ૧૯૬૦ આરતી સોલંકી
૧૦૩ મીનલ દવે ૧૯૬૦ માવજી મહેશ્વરી
૪૧ રાકેશ દેસાઈ ૧૯૬૦ નીતા જોશી
૧૦૪ કિરીટ દૂધાત ૧૯૬૧ માવજી મહેશ્વરી
૧૦૫ પારુલ કંદર્પ દેસાઈ ૧૯૬૧ આશકા પંડ્યા
૧૦૬ કંદર્પ દેસાઈ ૧૯૬૧ રાજેશ વણકર
૪૨ રાઘવજી માધડ ૧૯૬૧ દશરથ પરમાર
૧૦૭ દક્ષા સંઘવી ૧૯૬૨ માવજી મહેશ્વરી
૪૩ અશ્વિની બાપટ ૧૯૬૨ (૦૬-૦૪-૧૯૬૨) મયૂર ખાવડુ
૪૪ વંદના શાંતુઈન્દુ ૧૯૬૩ દીપક ભા. ભટ્ટ
૧૦૮ માવજી મહેશ્વરી ૧૯૬૪ કાન્તિ માલસતર
૧૦૯ ગુણવંત વ્યાસ ૧૯૬૪ વિપુલ પુરોહિત
૧૧૦ પ્રભુદાસ પટેલ ૧૯૬૪ હીરેન્દ્ર પંડ્યા
૧૧૧ જ્યોતીન્દ્ર પંચોલી ૧૯૬૫ જનક રાવલ
૪૫ નાઝીર મનસુરી ૧૯૬૫ હીરેન્દ્ર પંડ્યા
૧૧૨ જયંત રાઠોડ ૧૯૬૬ સુશીલા વાઘમશી
૧૧૩ રઈશ મનીઆર ૧૯૬૬ મિતેષ પરમાર
૧૧૪ મહેન્દ્રસિંહ પરમાર ૧૯૬૭ નીતા જોશી
૧૧૫ દશરથ પરમાર ૧૯૬૭ આશકા પંડ્યા
૧૧૬ ભરત સોલંકી ૧૯૬૭ ‘શિલ્પી’ બુરેઠા
૧૧૭ વિજય સોની ૧૯૬૯ હીરેન્દ્ર પંડ્યા
૪૬ ધર્મેન્દ્ર ત્રિવેદી ૧૯૬૯ ડૉ. આરતી સોલંકી
૪૭ પારુલ બારોટ ૧૯૬૯ દશરથ પરમાર
૧૧૮ નીતા જોશી ૧૯૭૦ દશરથ પરમાર
૧૧૯ મુકેશ સોજીત્રા ૧૯૭૦ મિતેષ પરમાર
૧૨૦ જયશ્રી ચૌધરી ૧૯૭૧ દીપક રાવલ
૪૮ અજય ઓઝા ૧૯૭૧ ડૉ. વિપુલ પુરોહિત
ડૉ. વિજયરાજસિંહ જાડેજા
ડૉ. વિજયરાજસિંહ જાડેજા
ડૉ. કિરણ ખેની
૧૨૧ કલ્પેશ પટેલ ૧૯૭૨ પાયલ પટેલ
૪૯ જિતેન્દ્ર પટેલ ૧૯૭૨ દશરથ પરમાર
૧૨૨ રેખાબા સરવૈયા ૧૯૭૩ આશિષ ચૌહાણ
૫૦ રૂબી જાગૃત ૧૯૭૩ નરેશ શુક્લ
૧૨૩ છાયા ત્રિવેદી ૧૯૭૪ આરતી સોલંકી
૧૨૪ અજય સરવૈયા ૧૯૭૫ (૨૧-૦૧-૧૯૭૫) વિજય સોની
૧૨૫ ધર્મેશ ગાંધી ૧૯૭૫ સંધ્યા ભટ્ટ
૧૨૬ કોશા રાવલ ૧૯૭૬ આશકા પંડ્યા
૫૧ નવનીત જાની ૧૯૭૬ સુશીલા વાઘમશી
૫૨ પૂજા તત્સત્‌ ૧૯૭૬ ડૉ. આરતી સોલંકી
૧૨૭ સંજય ચૌહાણ ૧૯૭૭ (૧૫-૦૪-૧૯૭૭) ભરત સોલંકી
૫૩ પન્ના ત્રિવેદી ૧૯૭૯ ડૉ. હીરેન્દ્ર પંડ્યા
૧૨૮ રાજેશ વણકર ૧૯૮૧ આરતી સોલંકી
૧૨૯ મોના પાત્રાવાલા ૧૯૭૨ રાજેશ વણકર
૫૪ સમીરા પત્રાવાલા ૧૯૮૩ કિશોર પટેલ
૧૩૦ પ્રિયંકા જોશી ૧૯૮૪ કિશોર પટેલ
૧૩૧ વિશાલ ભાદાણી ૧૯૮૭ રિદ્ધિ પાઠક
૧૩૨ સાગર શાહ ૧૯૮૮ પ્રિયંકા જોશી
૧૩૩ આનંદ ઠાકર ૧૯૮૮ આરતી સોલંકી
૫૫ જિજ્ઞા પટેલ ૧૯૯૦ રિદ્ધિ પાઠક
૧૩૪ અજય સોની ૧૯૯૧ માવજી મહેશ્વરી
૧૩૫ રામ મોરી ૧૯૯૩ નીતા જોશી
૫૬ અભિમન્યુ આચાર્ય ૧૯૯૪ ગિરિમા ઘારેખાન