કૃતિકોશ/વાર્તા: Difference between revisions

Jump to navigation Jump to search
no edit summary
No edit summary
No edit summary
 
(7 intermediate revisions by 2 users not shown)
Line 23: Line 23:
|-
|-
|style="width:100px"|
|style="width:100px"|
|style="width:700px"| {{color|DeepSkyBlue| ૧૮૫૧-૧૮૬૦}}
|style="width:700px"| {{color|DeepSkyBlue|૧૮૫૧-૧૮૬૦}}
|-
|-
| ૧૮૫૪  
| ૧૮૫૪  
Line 32: Line 32:
|-
|-
|   
|   
| ૧૮૬૧-૧૮૭૦
| {{color|DeepSkyBlue|૧૮૬૧-૧૮૭૦}}
|-
|-
| ૧૮૬૫  
| ૧૮૬૫  
Line 50: Line 50:
|-
|-
|   
|   
| ૧૮૭૧-૧૮૮૦
| {{color|DeepSkyBlue|૧૮૭૧-૧૮૮૦}}
|-
|-
| ૧૮૭૨  
| ૧૮૭૨  
Line 62: Line 62:
|-
|-
|   
|   
| ૧૮૮૧-૧૮૯૦
| {{color|DeepSkyBlue|૧૮૮૧-૧૮૯૦}}
|-
|-
| ૧૮૮૧  
| ૧૮૮૧  
| જોરાવર વિનોદ – વૈષ્ણવ અનંતપ્રસાદ
| જોરાવર વિનોદ – વૈષ્ણવ અનંતપ્રસાદ
|-
| ૧૮૮૧
| ત્રિદંપતી વર્ણન – વૈષ્ણવ અનંતપ્રસાદ
|-
| ૧૮૮૨
| ખરી મોહોબત અથવા ગુલબાસનું ફૂલ – ભટ્ટ મણિશંકર ‘કાન્ત’
|-
|-
| ૧૮૮૪  
| ૧૮૮૪  
Line 72: Line 78:
| ૧૮૮૫  
| ૧૮૮૫  
| અરેબિયન કિસ્સા – ઈરાની રુસ્તમ
| અરેબિયન કિસ્સા – ઈરાની રુસ્તમ
|-
| ૧૮૮૬
| કાકા ભત્રીજાની વાર્તા – છોટાલાલ વરજદાસ
|-
|-
| ૧૮૮૬  
| ૧૮૮૬  
| મનમુસાફરી સાત પ્રશ્ન સહિત – ત્રવાડી માધવજી
| મનમુસાફરી સાત પ્રશ્ન સહિત – ત્રવાડી માધવજી પ્રેમજી
|-
|-
|   
|   
Line 80: Line 89:
|-
|-
|   
|   
| ૧૮૯૧-૧૯૦૦
| {{color|DeepSkyBlue|૧૮૯૧-૧૯૦૦}}
|-
|-
| ૧૮૯૩  
| ૧૮૯૩  
| અસાધ અને અમન્યાની વારતા – ત્રવાડી માધવજી
| અસાધ અને અમન્યાની વારતા – ત્રવાડી માધવજી પ્રેમજી
|-
|-
| ૧૮૯૩  
| ૧૮૯૩  
| જાલંધરની કથા અને વૃંદાનું વૃત્તાંત – ત્રવાડી માધવજી
| જાલંધરની કથા અને વૃંદાનું વૃત્તાંત – ત્રવાડી માધવજી પ્રેમજી
|-
|-
| ૧૮૯૩  
| ૧૮૯૩  
Line 107: Line 116:
|-
|-
|   
|   
| ૧૯૦૧-૧૯૧૦
| {{color|DeepSkyBlue|૧૯૦૧-૧૯૧૦}}
|-
|-
| ૧૯૦૧  
| ૧૯૦૧  
Line 146: Line 155:
|-
|-
|   
|   
| ૧૯૧૧-૧૯૨૦
| {{color|DeepSkyBlue|૧૯૧૧-૧૯૨૦}}
|-
|-
| ૧૯૧૨  
| ૧૯૧૨  
Line 181: Line 190:
| વીતક વાતો – કાંટાવાળા મટુભાઈ
| વીતક વાતો – કાંટાવાળા મટુભાઈ
|-
|-
| ૧૯૨૦ આસપાસ  
| ૧૯૨૦ આસપાસ  
| ચંદ્રાનના, સુવાસિની અને બીજી ટૂંકીવાર્તાઓ – પટેલ ડાહ્યાભાઈ ‘નિર્ગુણ’
| ચંદ્રાનના, સુવાસિની અને બીજી ટૂંકીવાર્તાઓ – પટેલ ડાહ્યાભાઈ ‘નિર્ગુણ’
|-
|-
| ૧૯૨૦ આસપાસ  
| ૧૯૨૦ આસપાસ  
| ટૂંકી કહાણીઓ : ભા. ૨ – વાડિયા પુતળીબાઈ
| ટૂંકી કહાણીઓ : ભા. ૨ – વાડિયા પુતળીબાઈ
|-
|-
Line 191: Line 200:
|-
|-
|   
|   
| ૧૯૨૧-૧૯૩૦
| {{color|DeepSkyBlue|૧૯૨૧-૧૯૩૦}}
|-
|-
| ૧૯૨૧  
| ૧૯૨૧  
Line 277: Line 286:
| કચડાતી કળિયો – શાહ સરલાબાઈ
| કચડાતી કળિયો – શાહ સરલાબાઈ
|-
|-
| ૧૯૩૦ આસપાસ  
| ૧૯૩૦ આસપાસ  
| વિહારિકા – દેસાઈ દોલતરામ
| વિહારિકા – દેસાઈ દોલતરામ
|-
|-
Line 284: Line 293:
|-
|-
|   
|   
| ૧૯૩૧-૧૯૪૦
| {{color|DeepSkyBlue|૧૯૩૧-૧૯૪૦}}
|-
|-
| ૧૯૩૧  
| ૧૯૩૧  
Line 596: Line 605:
|-
|-
|   
|   
| ૧૯૪૧-૧૯૫૦
| {{color|DeepSkyBlue|૧૯૪૧-૧૯૫૦}}
|-
|-
| ૧૯૪૧  
| ૧૯૪૧  
Line 883: Line 892:
| હૈયાનાં દાન – નાયક રતિલાલ
| હૈયાનાં દાન – નાયક રતિલાલ
|-
|-
| ૧૯૫૦ આસપાસ  
| ૧૯૫૦ આસપાસ  
| ગુજરાતણ ટાઈપિસ્ટ તથા બીજી વાતો – પટેલ ગંગાબહેન
| ગુજરાતણ ટાઈપિસ્ટ તથા બીજી વાતો – પટેલ ગંગાબહેન
|-
|-
Line 890: Line 899:
|-
|-
|   
|   
| ૧૯૫૧-૧૯૬૦
| {{color|DeepSkyBlue|૧૯૫૧-૧૯૬૦}}
|-
|-
| ૧૯૫૧  
| ૧૯૫૧  
Line 1,189: Line 1,198:
| સેતુ – પુરોહિત વેણીભાઈ
| સેતુ – પુરોહિત વેણીભાઈ
|-
|-
| ૧૯૫૬ આસપાસ  
| ૧૯૫૬ આસપાસ  
| વાંસનું વન – પુરોહિત વેણીભાઈ
| વાંસનું વન – પુરોહિત વેણીભાઈ
|-
|-
Line 1,382: Line 1,391:
|-
|-
|   
|   
| ૧૯૬૧-૧૯૭૦
| {{color|DeepSkyBlue|૧૯૬૧-૧૯૭૦}}
|-
|-
| ૧૯૬૧  
| ૧૯૬૧  
Line 1,433: Line 1,442:
|-
|-
| ૧૯૬૨  
| ૧૯૬૨  
| રક્તદાન [મ.] – મુનસિફ નચિકેત ‘કેતન મુનશી’ (સંપા. અનંતરાય  
| રક્તદાન [મ.] – મુનસિફ નચિકેત ‘કેતન મુનશી’ (સંપા. અનંતરાય રાવળ)
|-
| રાવળ)
|-
|-
| ૧૯૬૨  
| ૧૯૬૨  
Line 1,666: Line 1,672:
| આઠમો શુક્રવાર – સેલારકા ચંદુલાલ
| આઠમો શુક્રવાર – સેલારકા ચંદુલાલ
|-
|-
| ૧૯૬૫આસપાસ
| ૧૯૬૫ આસપાસ
| રંગપરાગ – ગજ્જર જયંતીલાલ
| રંગપરાગ – ગજ્જર જયંતીલાલ
|-
|-
| ૧૯૬૫આસપાસ
| ૧૯૬૫ આસપાસ
| દીપજ્યોત – ગજ્જર જયંતીલાલ
| દીપજ્યોત – ગજ્જર જયંતીલાલ
|-
|-
Line 1,889: Line 1,895:
|-
|-
| ૧૯૬૯  
| ૧૯૬૯  
| વીસની આસપાસ – પંડ્યા રોહિત
| વીસની આસપાસ – પંડ્યા રોહિત
|-
|-
| ૧૯૬૯  
| ૧૯૬૯  
Line 1,960: Line 1,966:
| સરજત – ટાંક વજુભાઈ
| સરજત – ટાંક વજુભાઈ
|-
|-
| ૧૯૭૦ આસપાસ  
| ૧૯૭૦ આસપાસ  
| મને ઉડવા દો – બારિયા સુરેશ
| મને ઉડવા દો – બારિયા સુરેશ
|-
|-
| ૧૯૭૦ આસપાસ  
| ૧૯૭૦ આસપાસ  
| સપનાંના શીશમહલ – મોરપરિયા રવીન્દ્ર
| સપનાંના શીશમહલ – મોરપરિયા રવીન્દ્ર
|-
|-
Line 1,970: Line 1,976:
|-
|-
|   
|   
| ૧૯૭૧-૧૯૮૦
| {{color|DeepSkyBlue|૧૯૭૧-૧૯૮૦}}
|-
|-
| ૧૯૭૧  
| ૧૯૭૧  
Line 1,999: Line 2,005:
| માધવનો માળો – શાસ્ત્રી લલિતકુમાર
| માધવનો માળો – શાસ્ત્રી લલિતકુમાર
|-
|-
| ૧૯૭૧ આસપાસ  
| ૧૯૭૧ આસપાસ  
| એપ્રિલની હવા અને બાવળનાં ફૂલ – ત્રિવેદી ઈન્દ્રવદન
| એપ્રિલની હવા અને બાવળનાં ફૂલ – ત્રિવેદી ઈન્દ્રવદન
|-
|-
Line 2,197: Line 2,203:
| પ્રેમના પિંજર – શાહ જ્યોત્સ્ના
| પ્રેમના પિંજર – શાહ જ્યોત્સ્ના
|-
|-
| ૧૯૭૫ આસપાસ  
| ૧૯૭૫ આસપાસ  
| પરણેતર – ભટ્ટ દોલતભાઈ ‘દોલત ભટ્ટ’
| પરણેતર – ભટ્ટ દોલતભાઈ ‘દોલત ભટ્ટ’
|-
|-
Line 2,491: Line 2,497:
| સંગનો રંગ – સલ્લા મનસુખલાલ
| સંગનો રંગ – સલ્લા મનસુખલાલ
|-
|-
| ૧૯૮૦ આસપાસ  
| ૧૯૮૦ આસપાસ  
| લીચી – દેસાઈ માલતી
| લીચી – દેસાઈ માલતી
|-
|-
Line 2,498: Line 2,504:
|-
|-
|   
|   
| ૧૯૮૧-૧૯૯૦
| {{color|DeepSkyBlue|૧૯૮૧-૧૯૯૦}}
|-
|-
| ૧૯૮૧  
| ૧૯૮૧  
Line 3,053: Line 3,059:
|-
|-
|   
|   
| ૧૯૯૧-૨૦૦૦
| {{color|DeepSkyBlue|૧૯૯૧-૨૦૦૦}}
|-
|-
| ૧૯૯૧  
| ૧૯૯૧  
Line 3,343: Line 3,349:
| મડિયાની સમગ્ર નવલિકાઓ : ૧ થી ૪ [મ.] – મડિયા ચુનીલાલ
| મડિયાની સમગ્ર નવલિકાઓ : ૧ થી ૪ [મ.] – મડિયા ચુનીલાલ
|-
|-
| ૧૯૯૬ આસપાસ  
| ૧૯૯૬ આસપાસ  
| પોતાનું નામ – ઠાકર સુવર્ણા
| પોતાનું નામ – ઠાકર સુવર્ણા
|-
|-
Line 3,511: Line 3,517:
| વનની વ્યથા કથા – હેડાઉ નટવરલાલ
| વનની વ્યથા કથા – હેડાઉ નટવરલાલ
|}
|}
<center><big><big>❒</big></big></center>
{{HeaderNav2
|previous = કવિતા
|next = નવલિકા
}}

Navigation menu