User:Meghdhanu/sandbox/Ggb: Difference between revisions
(added books) |
No edit summary |
||
Line 61: | Line 61: | ||
|align=center|'''[[Factfulness|તથ્યપૂર્ણતા]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>દુનિયા પ્રત્યે આપણો દૃષ્ટિકોણ ખોટો હોવાનાં અને આપણે ધારીએ<br>છીએ તેના કરતાં વસ્તુઓ-પરિસ્થિતિઓ સારી હોવાનાં ૧૦ કારણો</small></span> | |align=center|'''[[Factfulness|તથ્યપૂર્ણતા]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>દુનિયા પ્રત્યે આપણો દૃષ્ટિકોણ ખોટો હોવાનાં અને આપણે ધારીએ<br>છીએ તેના કરતાં વસ્તુઓ-પરિસ્થિતિઓ સારી હોવાનાં ૧૦ કારણો</small></span> | ||
|align=center|'''[[The Second Sex|ધ સેકન્ડ સેક્સ]]''' <br><p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>સ્ત્રી જાતિ, કહેવાતી ‘બીજી’ (પ્ર)જાતિ.</small></span> | |align=center|'''[[The Second Sex|ધ સેકન્ડ સેક્સ]]''' <br><p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>સ્ત્રી જાતિ, કહેવાતી ‘બીજી’ (પ્ર)જાતિ.</small></span> | ||
|- | |||
|align=center|[[File:The Silk Roads-title.jpg|center|150px|link=The Silk Roads]] | |||
|align=center|[[File:The Tipping Point-title.jpg|center|150px|link=The Tipping Point]] | |||
|align=center|[[File:Thinking,_Fast_and_Slow-Title.jpg|center|150px|link=Thinking, Fast and Slow]] | |||
|- | |||
|align=center|'''[[The Silk Roads|ધ સિલ્ક રોડ્સ ]]'''<br><p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"> <small>વૈશ્વિક વેપાર-વાણિજ્યના (રેશમ) માર્ગો</small></span> | |||
|align=center|'''[[The Tipping Point|ધ ટીપિંગ પોઈન્ટ ]]''' <br><p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>નાની નાની વસ્તુઓ/વિચારો, કેવી રીતે બહુ મોટો <br>તફાવત પાડી દે છે?વ્યાપક પ્રસારનું સર્વોચ્ચ શિખર (ટીપીંગ પોઈન્ટ) </small></span> | |||
|align=center|'''[[Thinking, Fast and Slow|વિચારવલોણું, તેજ અને મંદ]]'''<br><p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100% "><small>અંતઃપ્રેરણા કે વિચાર-વિમર્શ? ક્યારે મગજ<br>પર વિશ્વાસ કરી શકાય અને ક્યારે નહિ?</small></span> | |||
|- |
Revision as of 03:04, 12 November 2023
‘એકત્ર' સંકલિત શ્રેણી
વિશ્વનાં ઉત્તમ પુસ્તકોની સંક્ષિપ્ત આવૃત્તિઓનો કૅલિડોસ્કૉપ
મારી જીવનકથા અંધત્વ અને બહેરાશની સામે હેલન કેલરના વિજયની |
સંભાષણકળાનાં કૌશલ્યો વિશ્વના અગ્રણી વક્તાઓનાં વક્તવ્યોની |
જાગ્યા ત્યાંથી સવાર જાગ્યા ત્યાંથી સવાર, |
મેઈડ ટુ સ્ટિક શા માટે કેટલાંક વિચારો, સૂત્રો દીર્ઘકાલીન હોય |
શાશ્વત પ્રેમની ખોજ સ્થાયી પ્રેમની શોધમાં ખરેખર મહત્વનું શું છે? |
વિચારવલોણું, તેજ અને મંદ અંતઃપ્રેરણા કે વિચાર-વિમર્શ? ક્યારે મગજ |
તમારે તમારા જીવનમાં શું કરવું જોઈએ? જીવનના સૌથી મુશ્કેલ પ્રશ્નોના |
વોટ આઈ ટોક અબોઉટ વ્હેન આઈ ટોક અબાઉટ રનીંગ એક જાપાની લેખક-કમ |
સેપિયન્સ માનવ જાતિનો સંક્ષિપ્ત ઇતિહાસ |
તથ્યપૂર્ણતા દુનિયા પ્રત્યે આપણો દૃષ્ટિકોણ ખોટો હોવાનાં અને આપણે ધારીએ |
ધ સેકન્ડ સેક્સ સ્ત્રી જાતિ, કહેવાતી ‘બીજી’ (પ્ર)જાતિ.
|
ધ સિલ્ક રોડ્સ વૈશ્વિક વેપાર-વાણિજ્યના (રેશમ) માર્ગો |
ધ ટીપિંગ પોઈન્ટ નાની નાની વસ્તુઓ/વિચારો, કેવી રીતે બહુ મોટો |
વિચારવલોણું, તેજ અને મંદ અંતઃપ્રેરણા કે વિચાર-વિમર્શ? ક્યારે મગજ |