એકત્ર ગ્રંથાલય: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
No edit summary |
No edit summary |
||
| Line 257: | Line 257: | ||
| {{autorow}} || [[ચંદ્રહાસ આખ્યાન]] ||પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || મધ્યકાલીન સંપાદન | | {{autorow}} || [[ચંદ્રહાસ આખ્યાન]] ||પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || મધ્યકાલીન સંપાદન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ભારતીય કથાવિશ્વ | ભારતીય કથાવિશ્વ]] || શિરીષ પંચાલ : સંપાદક || સંચય - સંપાદન | | {{autorow}} || [[ભારતીય કથાવિશ્વ | ભારતીય કથાવિશ્વ શ્રેણી]] || શિરીષ પંચાલ : સંપાદક || સંચય - સંપાદન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ભારતીય_કથાવિશ્વ૧|ભારતીય કથાવિશ્વ : ૧]] || શિરીષ પંચાલ : સંપાદક || સંચય - સંપાદન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ભારતીયકથાવિશ્વ-૨|ભારતીય કથાવિશ્વ : ૨]] || શિરીષ પંચાલ : સંપાદક || સંચય - સંપાદન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ભારતીયકથાવિશ્વ-૩|ભારતીય કથાવિશ્વ : ૩]] || શિરીષ પંચાલ : સંપાદક || સંચય - સંપાદન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ભારતીયકથાવિશ્વ−૪|ભારતીય કથાવિશ્વ : ૪]] || શિરીષ પંચાલ : સંપાદક || સંચય - સંપાદન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ભારતીયકથાવિશ્વ-૫|ભારતીય કથાવિશ્વ : ૫]] || શિરીષ પંચાલ : સંપાદક || સંચય - સંપાદન | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી સાહિત્યકોશ ખંડ ૧ | ગુજરાતી સાહિત્યકોશ (ખંડ: ૧) — મધ્યકાળ]] || ગુજરાતી સાહિત્ય પરિષદ || સંદર્ભ | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી સાહિત્યકોશ ખંડ ૧ | ગુજરાતી સાહિત્યકોશ (ખંડ: ૧) — મધ્યકાળ]] || ગુજરાતી સાહિત્ય પરિષદ || સંદર્ભ | ||
Revision as of 05:43, 30 March 2022
એકત્ર ગ્રંથાલય
પ્રકાશિત પુસ્તકો
એકત્ર પુસ્તકાલય પર હાલ ઉપલબ્ધ પુસ્તકોની યાદી અહીં આપવામાં આવી છે. આપ નીચેના કોષ્ટકમાં પુસ્તકના નામ, પુસ્તકના લેખક કે સંપાદક અને પુસ્તકના પ્રકાર મુજબ સોર્ટીંગ (કક્કાવારી ગોઠવણ) કરી શકો છો. આમ કરવા જે તે કોલમના મથાળાની બાજુમાં આપેલ
ચિહ્નનો ઉપયોગ કરો.
| ક્રમ | નામ | લેખક / સંપાદક | વિભાગ |
|---|---|---|---|
| અરધી સદીની વાચનયાત્રા (સમગ્ર) | મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| મધ્યકાલીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા | રમણ સોની : સંપાદક | મધ્યકાલીન સંપાદન | |
| અર્વાચીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા | મધુસૂદન કાપડિયા : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| ગુજરાતી કાવ્યસંપદા – ઉમાશંકરવિશેષ | મધુસૂદન કાપડિયા : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા | મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| ગુજરાતી નિબંધસંપદા | મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| પ્રત્યંચા | સુરેશ જોષી | કવિતા | |
| ઇતરા | સુરેશ જોષી | કવિતા | |
| તથાપિ | સુરેશ જોષી | કવિતા | |
| ગૃહપ્રવેશ | સુરેશ જોષી | ટૂંકી વાર્તા | |
| બીજી થોડીક | સુરેશ જોષી | ટૂંકી વાર્તા | |
| અપિ ચ | સુરેશ જોષી | ટૂંકી વાર્તા | |
| ન તત્ર સૂર્યો ભાતિ | સુરેશ જોષી | ટૂંકી વાર્તા | |
| એકદા નૈમિષારણ્યે | સુરેશ જોષી | ટૂંકી વાર્તા | |
| છિન્નપત્ર | સુરેશ જોષી | નવલકથા | |
| મરણોત્તર | સુરેશ જોષી | નવલકથા | |
| કથાચક્ર | સુરેશ જોષી | નવલકથા | |
| વિદુલા | સુરેશ જોષી | લઘુનવલ | |
| જનાન્તિકે | સુરેશ જોષી | નિબંધ | |
| ઇદમ્ સર્વમ્ | સુરેશ જોષી | નિબંધ | |
| અહો બત કિમ્ આશ્ચર્યમ્ | સુરેશ જોષી | નિબંધ | |
| રમ્યાણિ વીક્ષ્ય | સુરેશ જોષી | નિબંધ | |
| પ્રથમ પુરુષ એકવચન | સુરેશ જોષી | નિબંધ | |
| ઇતિ મે મતિ | સુરેશ જોષી | નિબંધ | |
| ગુજરાતી કવિતાનો આસ્વાદ | સુરેશ જોષી | વિવેચન | |
| કથોપકથન | સુરેશ જોષી | વિવેચન | |
| કાવ્યચર્ચા | સુરેશ જોષી | વિવેચન | |
| શૃણ્વન્તુ | સુરેશ જોષી | વિવેચન | |
| અરણ્યરુદન | સુરેશ જોષી | વિવેચન | |
| ચિન્તયામિ મનસા | સુરેશ જોષી | વિવેચન | |
| અષ્ટમોઅધ્યાય | સુરેશ જોષી | વિવેચન | |
| કિંચિત્ | સુરેશ જોષી | વિવેચન | |
| આલ્બેર કૅમ્યૂ | સુરેશ જોષી | વિવેચન | |
| દોસ્તોએવ્સ્કી | સુરેશ જોષી | વિવેચન | |
| ફ્રાન્ઝ કાફકા | સુરેશ જોષી | વિવેચન | |
| રિલ્કે | સુરેશ જોષી | વિવેચન | |
| આત્મપરિચય | સુરેશ જોષી | આત્મકથા | |
| મેટમૉર્ફોસીસ | શિરીષ પંચાલ : અનુવાદક | અનુવાદ | |
| સુરેશ જોષીનાં સામયિકો (સર્વ સામગ્રી) | ગુલામમોહમ્મદ શેખ : સંકલન | સામયિક-સંકલન | |
| પ્રત્યક્ષ (સર્વ સામગ્રી) | રમણ સોની : સંકલન | સામયિક-સંકલન | |
| પ્રત્યક્ષ — સૂચિ | પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક | સંદર્ભ | |
| ગુજરાતી સામયિક લેખ સૂચિ - ૨૦૧૬ થી ૨૦૨૦ | કિશોર વ્યાસ : સંપાદક | સંદર્ભ | |
| સન્નિધાન | સુમન શાહ : સંપાદક | સામયિક-સંકલન | |
| સુરેશ જોષીથી સુરેશ જોષી | સુમન શાહ | વિવેચન | |
| પ્રતિપદા | મણિલાલ હ. પટેલ : સંયોજક | કવિતા-વિવેચન | |
| અથવા અને | ગુલામમોહમ્મદ શેખ | કવિતા | |
| આત્મનિરીક્ષણ | ઝવેરચંદ મેઘાણી | આત્મકથા | |
| એક અજાણ્યા ગાંધીની આત્મકથા | નટવર ગાંધી | આત્મકથા | |
| સુમન શાહની વાર્તાસૃષ્ટિ | સુમન શાહ | ટૂંકી વાર્તા | |
| સુમન શાહની નિબન્ધસૃષ્ટિ | સુમન શાહ | નિબંધ | |
| ઋણાનુબંધ | પન્ના નાયક | સંચય - સંપાદન | |
| વિદિશા | ભોળાભાઈ પટેલ | પ્રવાસ | |
| યુરોપ-અનુભવ | ભોળાભાઈ પટેલ | પ્રવાસ | |
| ચિત્રકૂટના ઘાટ પર | ભોળાભાઈ પટેલ | પ્રવાસ | |
| દૃશ્યાવલી | ભોળાભાઈ પટેલ | નિબંધ | |
| ચૈતર ચમકે ચાંદની | ભોળાભાઈ પટેલ | નિબંધ | |
| શાલભંજિકા | ભોળાભાઈ પટેલ | નિબંધ | |
| બોલે ઝીણા મોર | ભોળાભાઈ પટેલ | નિબંધ | |
| દેવતાત્મા હિમાલય | ભોળાભાઈ પટેલ | પ્રવાસ | |
| રાધે તારા ડુંગરિયા પર | ભોળાભાઈ પટેલ | નિબંધ | |
| કાંચનજંઘા | ભોળાભાઈ પટેલ | પ્રવાસ | |
| પૂર્વોત્તર | ભોળાભાઈ પટેલ | પ્રવાસ | |
| મોટીબા | યોગેશ જોષી | ચરિત્ર | |
| પ્રથમ સ્નાન | ભૂપેશ અધ્વર્યુ | કવિતા | |
| રમણલાલ સોનીની ૫૦ ઉત્તમ બાળવાર્તાઓ (અને વાર્તા-પઠન) | રમણ સોની : સંપાદક | બાળસાહિત્ય | |
| ભૂંસાતાં ગ્રામચિત્રો | મણિલાલ હ. પટેલ | નિબંધ | |
| સહરાની ભવ્યતા | રઘુવીર ચૌધરી | રેખાચિત્રો | |
| શ્રેષ્ઠ ચંદ્રકાન્ત શેઠ | યોગેશ જોષી, શ્રદ્ધા ત્રિવેદી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો | સંચય - સંપાદન | |
| શ્રેષ્ઠ અનિરુદ્ધ | યોગેશ જોષી અને ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો | સંચય - સંપાદન | |
| ચિરકુમારસભા - ટાગોર | રમણલાલ સોની : અનુવાદક | નવલકથા - અનુવાદ | |
| અરૂપસાગરે રૂપરતન | યજ્ઞેશ દવે | નિબંધ | |
| અવલોકન-વિશ્વ | રમણ સોની : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| સાગરસમ્રાટ (જુલે વર્ન) | મૂળશંકર ભટ્ટ : અનુવાદક | નવલકથા - અનુવાદ | |
| એક અસામાન્ય પ્રતિભા - સુરેશ જોષી | શિરીષ પંચાલ | વિવેચન | |
| સમુડી | યોગેશ જોષી | લઘુનવલ | |
| અવતરણ | રમણ સોની : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| બારી બહાર | પ્રહલાદ પારેખ | કવિતા | |
| પૂર્વાલાપ | કાન્ત - મણિશંકર રત્નજી ભટ્ટ | કવિતા | |
| અમાસના તારા | કિસનસિંહ ચાવડા | આત્મકથા | |
| અલગારી રખડપટ્ટી | રસિક ઝવેરી | પ્રવાસ | |
| મારી હકીકત | નર્મદ | આત્મકથા | |
| દિવ્યચક્ષુ | રમણલાલ વ. દેસાઈ | નવલકથા | |
| જેલ ઑફિસની બારી | ઝવેરચંદ મેઘાણી | ચરિત્રકથા | |
| કુરબાનીની કથાઓ | ઝવેરચંદ મેઘાણી | વાર્તા | |
| સમૂળી ક્રાન્તિ | કિશોરલાલ મશરૂવાળા | વિચાર - ચિંતન | |
| અગ્નિકુંડમાં ઊગેલું ગુલાબ | નારાયણ દેસાઈ | ચરિત્ર | |
| અશ્રુઘર | રાવજી પટેલ | નવલકથા | |
| વેવિશાળ | ઝવેરચંદ મેઘાણી | નવલકથા | |
| અમૃતા | રઘુવીર ચૌધરી | નવલકથા | |
| ખરા બપોર | જયંત ખત્રી | વાર્તા | |
| રખડુ ટોળી (એ. એસ. નીલ ) | ગિજુભાઈ બધેકા : અનુવાદક | વાર્તા - અનુવાદ | |
| સાત વિચારયાત્રા | મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| અરધી સદીની વાચનયાત્રા - 1 | મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| અરધી સદીની વાચનયાત્રા - 2 | મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| અરધી સદીની વાચનયાત્રા - 3 | મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| અરધી સદીની વાચનયાત્રા - 4 | મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| અપરાજિતા | પ્રીતિ સેનગુપ્તા | પ્રવાસ | |
| ગાંધીજીની જીવનયાત્રા | મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| ગિજુભાઈની બાળવાર્તાઓ | ગિજુભાઈ બધેકા | બાળવાર્તા | |
| જીવનનું પરોઢ | પ્રભુદાસ ગાંધી | સ્મરણયાત્રા | |
| ભજનાંજલિ | કાકા કાલેલકર | વિચાર - ચિંતન | |
| હાસ્ય-માળાનાં મોતી | મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| શું શું સાથે લઈ જઈશ હું? | મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક | કવિતા | |
| હિંદ સ્વરાજ | ગાંધીજી | વિચાર - ચિંતન | |
| ગીતામંથન (સંક્ષિપ્ત) | કિશોરલાલ મશરૂવાળા | વિચાર - ચિંતન | |
| વાચનયાત્રાનો પ્રસાદ | મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| સિગ્નેચર પોયમ્સ (કવિની ઓળખમુદ્રા-કવિતા) | મણિલાલ હ. પટેલ, ગિરીશ ચૌધરી : સંપાદકો | સંચય - સંપાદન | |
| સૈરન્ધ્રી | વિનોદ જોશી | કવિતા | |
| કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણીનું સાહિત્યવિશ્વ | રમણ સોની : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| કોડિયાં | કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી | કવિતા | |
| પુનરપિ | કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી | કવિતા | |
| બાળનાટકો | કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી | બાળનાટકો | |
| એકાંકી નાટકો | કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી | નાટક | |
| મોરનાં ઈંડાં | કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી | નાટક | |
| પદ્મિની | કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી | નાટક | |
| ઇન્સાન મિટા દૂંગા અને બીજી વાતો | કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી | ટૂંકી વાર્તા | |
| રવીન્દ્રપર્વ | શિરીષ પંચાલ : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| સ્વર્ગની નીચે મનુષ્ય | ભોળાભાઈ પટેલ : અનુવાદક | નવલકથા | |
| ઉમાશંકરનો વાગ્વૈભવ | ચંદ્રકાન્ત શેઠ | વિવેચન | |
| કુંવરબાઈનું મામેરું | રમણ સોની : સંપાદક | મધ્યકાલીન સંપાદન | |
| સુદામાચરિત્ર | દર્શના ધોળકિયા : સંપાદક | મધ્યકાલીન સંપાદન | |
| ઓખાહરણ | હૃષીકેશ રાવલ : સંપાદક | મધ્યકાલીન સંપાદન | |
| અભિમન્યુ આખ્યાન | ભરત ખેની : સંપાદક | મધ્યકાલીન સંપાદન | |
| ચંદ્રહાસ આખ્યાન | પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક | મધ્યકાલીન સંપાદન | |
| ભારતીય કથાવિશ્વ શ્રેણી | શિરીષ પંચાલ : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| ભારતીય કથાવિશ્વ : ૧ | શિરીષ પંચાલ : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| ભારતીય કથાવિશ્વ : ૨ | શિરીષ પંચાલ : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| ભારતીય કથાવિશ્વ : ૩ | શિરીષ પંચાલ : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| ભારતીય કથાવિશ્વ : ૪ | શિરીષ પંચાલ : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| ભારતીય કથાવિશ્વ : ૫ | શિરીષ પંચાલ : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| ગુજરાતી સાહિત્યકોશ (ખંડ: ૧) — મધ્યકાળ | ગુજરાતી સાહિત્ય પરિષદ | સંદર્ભ | |
| ગુજરાતી સાહિત્યકોશ (ખંડ: ૩) — સાહિત્યિક પ્રકીર્ણ | ગુજરાતી સાહિત્ય પરિષદ | સંદર્ભ | |
| કાવ્ય-આચમન શ્રેણી | યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો | સંચય - સંપાદન | |
| કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – સુન્દરમ્ | યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો | સંચય - સંપાદન | |
| કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – નિરંજન ભગત | યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો | સંચય - સંપાદન | |
| કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – પ્રિયકાન્ત મણિયાર | યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો | સંચય - સંપાદન | |
| કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – ઉશનસ્ | યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો | સંચય - સંપાદન | |
| કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – જયન્ત પાઠક | યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો | સંચય - સંપાદન | |
| કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – ચંદ્રકાન્ત શેઠ | યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો | સંચય - સંપાદન | |
| કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – રમેશ પારેખ | યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો | સંચય - સંપાદન | |
| કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – બાલમુકુન્દ દવે | યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો | સંચય - સંપાદન | |
| કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – ઝવેરચંદ મેઘાણી | યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો | સંચય - સંપાદન | |
| કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – નલિન રાવળ | યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો | સંચય - સંપાદન | |
| કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – ઉમાશંકર જોશી | યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો | સંચય - સંપાદન | |
| કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – રાજેન્દ્ર શાહ | યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો | સંચય - સંપાદન | |
| કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – હરિકૃષ્ણ પાઠક | યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો | સંચય - સંપાદન | |
| પ્રાગ પ્રવાસ | રમણ સોની | પ્રવાસ | |
| ચિલિકા | યજ્ઞેશ દવે | પ્રવાસ | |
| વાસ્તુ | યોગેશ જોષી | નવલકથા | |
| તપસ્વી અને તરંગિણી | બુદ્ધદેવ બસુ, અનુવાદ: ભોળાભાઈ પટેલ | અનુવાદ | |
| રવીન્દ્રનાથ-એક કવિનું શબ્દચિત્ર | બુદ્ધદેવ બસુ, અનુવાદ: શૈલેશ પારેખ | અનુવાદ | |
| ગાંધીજી વિરૂદ્ધ ગુરુદેવ | શૈલેશ પારેખ: વિભાવના અને સંકલન | નાટક | |
| રાતભર વરસાદ | બુદ્ધદેવ બસુ, અનુવાદ: શૈલેશ પારેખ | નવલકથા, અનુવાદ | |
| ફેરો | રાધેશ્યામ શર્મા | નવલકથા | |
| પરિષદ-પ્રમુખનાં ભાષણો | ગુજરાતી સાહિત્ય પરિષદના પ્રમુખશ્રીઓ | સંદર્ભ | |
| મધ્યકાલીન કૃતિસૂચિ | કીર્તિદા શાહ : સંપાદન | સંદર્ભ | |
| જૂનું નર્મગદ્ય | નર્મદ | અલભ્ય પુસ્તક શ્રેણી | |
| નર્મકથાકોષ | નર્મદ | અલભ્ય પુસ્તક શ્રેણી | |
| ધર્મવિચાર | નર્મદ | અલભ્ય પુસ્તક શ્રેણી | |
| નવલ-ગ્રંથાવલિ | નવલરામ | અલભ્ય પુસ્તક શ્રેણી | |
| સાઠીના સાહિત્યનું દિગ્દર્શન | ડાહ્યાભાઈ દેરાસરી | અલભ્ય પુસ્તક શ્રેણી | |
| નરસિંહ મહેતાકૃત કાવ્યસંગ્રહ | ઈચ્છારામ દેસાઈ | અલભ્ય પુસ્તક શ્રેણી | |
| ગુજરાતી ભાષાનું બૃહદ વ્યાકરણ | કમળાશંકર ત્રિવેદી : સંપાદક | અલભ્ય પુસ્તક શ્રેણી | |
| પંચતંત્ર | ભોગીલાલ સાંડેસરા : સંપાદક અને અનુવાદક | બાળ - કિશોર સાહિત્ય | |
| Many-Splendoured Love | Preety Shah-Sengupta | ટૂંકી વાર્તા | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી | મણિલાલ હ. પટેલ: શ્રેણી સંપાદન | સંચય - સંપાદન | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — હિમાંશી શેલતની વાર્તાઓ | શરીફા વીજળીવાળા : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — માય ડિયર જયુની વાર્તાઓ | ગિરીશ ચૌધરી : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — મોહન પરમારની વાર્તાઓ | નરેશ વાઘેલા : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — વીનેશ અંતાણીની વાર્તાઓ | દર્શના ધોળકિયા : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — મણિલાલ હ. પટેલની વાર્તાઓ | અજય રાવલ : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — પ્રવીણસિંહ ચાવડાની વાર્તાઓ | નરેશ શુક્લ : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — કિરીટ દૂધાતની વાર્તાઓ | બિપિન પટેલ : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — બિપિન પટેલની વાર્તાઓ | કિરીટ દૂધાત : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — મનોહર ત્રિવેદીની વાર્તાઓ | મીનલ દવે : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — ધરમાભાઈ શ્રીમાળીની વાર્તાઓ | પ્રભુદાસ પટેલ : સંપાદક | સંચય - સંપાદન | |
| અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — પન્ના ત્રિવેદીની વાર્તાઓ | સંધ્યા ભટ્ટ : સંપાદક | સંચય - સંપાદન |