User:Meghdhanu/sandbox/Ggb: Difference between revisions
No edit summary |
No edit summary |
||
(One intermediate revision by the same user not shown) | |||
Line 45: | Line 45: | ||
|align=center|[[File:WYDWYL-Title.jpg|center|150px|link=What Are You Doing with Your Life?]] | |align=center|[[File:WYDWYL-Title.jpg|center|150px|link=What Are You Doing with Your Life?]] | ||
|align=center|[[File:What I Talk About When I Talk About Running-title.jpg|center|150px|link=What I Talk About When I Talk About Running]] | |align=center|[[File:What I Talk About When I Talk About Running-title.jpg|center|150px|link=What I Talk About When I Talk About Running]] | ||
|align=center| | |align=center|[[File:Outliers (book cover).jpg|center|150px|link=Outliers]] | ||
|- | |- | ||
|align=center|'''[[What Are You Doing with Your Life?|તમારે તમારા જીવનમાં શું કરવું જોઈએ? ]]'''<br><p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"> <small>જીવનના સૌથી મુશ્કેલ પ્રશ્નોના <br>જવાબો શોધવાનો પ્રયાસ</small></span> | |align=center|'''[[What Are You Doing with Your Life?|તમારે તમારા જીવનમાં શું કરવું જોઈએ? ]]'''<br><p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"> <small>જીવનના સૌથી મુશ્કેલ પ્રશ્નોના <br>જવાબો શોધવાનો પ્રયાસ</small></span> | ||
|align=center|'''[[What I Talk About When I Talk About Running|વોટ આઈ ટોક અબોઉટ વ્હેન આઈ ટોક અબાઉટ રનીંગ]]'''<br><p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100% "><small>એક જાપાની લેખક-કમ<br>-દોડવીરની સ્મરણગાથા. </small></span> | |align=center|'''[[What I Talk About When I Talk About Running|વોટ આઈ ટોક અબોઉટ વ્હેન આઈ ટોક અબાઉટ રનીંગ]]'''<br><p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100% "><small>એક જાપાની લેખક-કમ<br>-દોડવીરની સ્મરણગાથા. </small></span> | ||
|align=center| | |align=center|'''[[Outliers|મૂઠીઊંચેરા માનવીઓ]]'''<br><p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100% "><small>જગથી જુદેરા ને મૂઠીઊંચેરા<br> માનવીઓની સાફલ્યગાથા</small></span> | ||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
Line 96: | Line 96: | ||
|align=center|'''[[The Diary of a Young Girl|ધ ડાયરીઑફ એ યંગ ગર્લ]]'''<br><p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100% "><small>બીજા વિશ્વયુદ્ધ વખતે સંતાઈ અને ગુપ્તવાસમાં<br> રહેલી એક યહૂદી છોકરીનો વિશ્વવિખ્યાત વૃતાંત.</small></span> | |align=center|'''[[The Diary of a Young Girl|ધ ડાયરીઑફ એ યંગ ગર્લ]]'''<br><p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100% "><small>બીજા વિશ્વયુદ્ધ વખતે સંતાઈ અને ગુપ્તવાસમાં<br> રહેલી એક યહૂદી છોકરીનો વિશ્વવિખ્યાત વૃતાંત.</small></span> | ||
|align=center|'''[[Alexander the Great|મહારાજાધિરાજ એલેકઝાન્ડ્ર]]'''<br><p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100% "><small>મેકેડૉનીઅન જે વિશ્વવિજેતા બન્યા.</small></span> | |align=center|'''[[Alexander the Great|મહારાજાધિરાજ એલેકઝાન્ડ્ર]]'''<br><p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100% "><small>મેકેડૉનીઅન જે વિશ્વવિજેતા બન્યા.</small></span> | ||
|- | |||
|align=center|[[File:Becoming-Title.jpg|center|170px|link=Becoming]] | |||
|align=center| | |||
|align=center| | |||
|- | |||
|align=center|'''[[Becoming|બિકમિંગ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>યુનાઈટેડ સ્ટેટ્સના ભૂતપૂર્વ ફર્સ્ટ લેડીના <br> પ્રેરણાદાયક, બલિષ્ઠ અને અંગત સંસ્મરણો. </small></span> | |||
|align=center| | |||
|align=center| | |||
|- | |- | ||
|} | |} |
Latest revision as of 02:22, 15 November 2023
‘એકત્ર' સંકલિત શ્રેણી
વિશ્વનાં ઉત્તમ પુસ્તકોની સંક્ષિપ્ત આવૃત્તિઓનો કૅલિડોસ્કૉપ
સંભાષણકળાનાં કૌશલ્યો વિશ્વના અગ્રણી વક્તાઓનાં વક્તવ્યોની |
વિચારવલોણું, તેજ અને મંદ અંતઃપ્રેરણા કે વિચાર-વિમર્શ? ક્યારે મગજ |
જાગ્યા ત્યાંથી સવાર જાગ્યા ત્યાંથી સવાર, |
મેઈડ ટુ સ્ટિક શા માટે કેટલાંક વિચારો, સૂત્રો દીર્ઘકાલીન હોય |
શાશ્વત પ્રેમની ખોજ સ્થાયી પ્રેમની શોધમાં ખરેખર મહત્વનું શું છે? |
એટોમીક હેબીટ્સ સુક્ષ્મ આદતો–નાની ટેવો |
તમારે તમારા જીવનમાં શું કરવું જોઈએ? જીવનના સૌથી મુશ્કેલ પ્રશ્નોના |
વોટ આઈ ટોક અબોઉટ વ્હેન આઈ ટોક અબાઉટ રનીંગ એક જાપાની લેખક-કમ |
મૂઠીઊંચેરા માનવીઓ જગથી જુદેરા ને મૂઠીઊંચેરા |
અસ્તિત્વવાદનો ઉદય- એક કેફેમાંથી મુક્તિ, અસ્તિત્વ (હોવાપણું), અને |
વિદાય વેળાએ પયગંબરનો જીવન-સંદેશ જીવનના સૌંદર્ય અને માનવીય પરિસ્થિતિ અંગે |
ધ સેકન્ડ સેક્સ જીવનની અર્થહીનતાને જીવવા લાયક સાબિત |
મારી જીવનકથા અંધત્વ અને બહેરાશની સામે હેલન કેલરના વિજયની |
ધ ડાયરીઑફ એ યંગ ગર્લ બીજા વિશ્વયુદ્ધ વખતે સંતાઈ અને ગુપ્તવાસમાં |
મહારાજાધિરાજ એલેકઝાન્ડ્ર મેકેડૉનીઅન જે વિશ્વવિજેતા બન્યા. |
બિકમિંગ યુનાઈટેડ સ્ટેટ્સના ભૂતપૂર્વ ફર્સ્ટ લેડીના |
સેપિયન્સ માનવ જાતિનો સંક્ષિપ્ત ઇતિહાસ |
તથ્યપૂર્ણતા દુનિયા પ્રત્યે આપણો દૃષ્ટિકોણ ખોટો હોવાનાં અને આપણે ધારીએ |
ધ સેકન્ડ સેક્સ સ્ત્રી જાતિ, કહેવાતી ‘બીજી’ (પ્ર)જાતિ. |
ધ સિલ્ક રોડ્સ વૈશ્વિક વેપાર-વાણિજ્યના (રેશમ) માર્ગો |
ધ ટીપિંગ પોઈન્ટ નાની નાની વસ્તુઓ/વિચારો, કેવી રીતે બહુ મોટો તફાવત |
સર્જનાત્મકતા શોધો અને આવિષ્કારોનું માનસશાસ્ત્ર |
હોમો ડ્યુસ આવતીકાલનો સંક્ષિપ્ત ઇતિહાસ |
એકવીસમી સદી માટે એકવીસ બોધ તોળાતા ભવિષ્ય સામે આત્મરક્ષણની તૈયારી |
સુપર ઇન્ટેલિજન્સ માર્ગ, જોખમ, વ્યૂહ |
વેલકમ ટુ ધ યુનિવર્સ અન એસ્ટ્રોફિઝીકલ ટૂર |
તમારું જીવન-સ્વાસ્થ્ય, તમારા હાથમાં શારીરિક અને સાંવેગિક સમસ્યાઓ માટે વ્યવહારુ |
રિચ ડૅડ, પૂઅર ડૅડ પાવરફુલ લેસન્સ ઇન પર્સનલ ચેન્જ |
વૃક્ષોનું વિસ્મયપૂર્ણ જીવન તેઓ શું અનુભવે છે, કેવી રીતે વાત-વિનિમય કરે છે? |