ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો: Difference between revisions
No edit summary |
m (→: Change site name) |
||
| (12 intermediate revisions by 2 users not shown) | |||
| Line 1: | Line 1: | ||
{{#seo: | {{#seo: | ||
|title_mode= replace | |title_mode= replace | ||
|title= ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો - Ekatra | |title= ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો - Ekatra Foundation | ||
|keywords= ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો, મણિલાલ હ. પટેલ, Manilal Patel, Gujarati Sonnet Kavyo, Gujarati Poetry | |keywords= ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો, મણિલાલ હ. પટેલ, Manilal Patel, Gujarati Sonnet Kavyo, Gujarati Poetry | ||
|description=This is home page for this wiki | |description=This is home page for this wiki | ||
|image= | |image= | ||
|image_alt=Wiki Logo | |image_alt=Wiki Logo | ||
|site_name=Ekatra | |site_name=Ekatra Foundation | ||
|locale=gu-IN | |locale=gu-IN | ||
|type=website | |type=website | ||
| Line 14: | Line 14: | ||
__NOTOC__ | __NOTOC__ | ||
{{BookCover | {{BookCover | ||
|title = ગુજરાતી | |cover_image = File:Gujarati Sonnet Sampada cover.jpg | ||
|title = ગુજરાતી સૉનેટસંપદા | |||
|editor = મણિલાલ હ. પટેલ | |editor = મણિલાલ હ. પટેલ | ||
}} | }} | ||
| Line 76: | Line 77: | ||
| સુન્દરમ્ | | સુન્દરમ્ | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/જાવા પૂર્વે |૧૫. જાવા પૂર્વે ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/જાવા પૂર્વે|૧૫. જાવા પૂર્વે]] | ||
| સુન્દરમ્ | | સુન્દરમ્ | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/ઉષા ન્હોતી જાગી |૧૬. ઉષા ન્હોતી જાગી ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/ઉષા ન્હોતી જાગી|૧૬. ઉષા ન્હોતી જાગી]] | ||
| સુન્દરમ્ | | સુન્દરમ્ | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/તારી થાળે |૧૭. તારી થાળે ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/તારી થાળે|૧૭. તારી થાળે]] | ||
| સુન્દરમ્ | | સુન્દરમ્ | ||
|- | |- | ||
| Line 109: | Line 110: | ||
| ઉમાશંકર જોશી | | ઉમાશંકર જોશી | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/ | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/૨ડો ન મુજ મૃત્યુને!|૨૬. ૨ડો ન મુજ મૃત્યુને!]] | ||
| ઉમાશંકર જોશી | | ઉમાશંકર જોશી | ||
|- | |- | ||
| Line 115: | Line 116: | ||
| ઉમાશંકર જોશી | | ઉમાશંકર જોશી | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/આયુષ્યના અવશેષે ઘર ભણી|૨૮. આયુષ્યના અવશેષે ૧. ઘર ભણી]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/આયુષ્યના અવશેષે ૧. ઘર ભણી|૨૮. આયુષ્યના અવશેષે ૧. ઘર ભણી]] | ||
| રાજેન્દ્ર શાહ | | રાજેન્દ્ર શાહ | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/પ્રવેશ|૨૯ | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/૨. પ્રવેશ|૨૯ ૨. પ્રવેશ]] | ||
| રાજેન્દ્ર શાહ | | રાજેન્દ્ર શાહ | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/સ્વજનોની સ્મૃતિ|૩૦ | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/૩. સ્વજનોની સ્મૃતિ|૩૦ ૩. સ્વજનોની સ્મૃતિ]] | ||
| રાજેન્દ્ર શાહ | | રાજેન્દ્ર શાહ | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/પરિવર્તન|૩૧ | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/૪. પરિવર્તન|૩૧ ૪. પરિવર્તન]] | ||
| રાજેન્દ્ર શાહ | | રાજેન્દ્ર શાહ | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/જીવનવિલય|૩૨ | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/૫. જીવનવિલય|૩૨ ૫. જીવનવિલય]] | ||
| રાજેન્દ્ર શાહ | | રાજેન્દ્ર શાહ | ||
|- | |- | ||
| Line 148: | Line 149: | ||
| નિરંજન ભગત | | નિરંજન ભગત | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/કોલાબા પર સૂર્યાસ્ત |૩૯. કોલાબા પર સૂર્યાસ્ત ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/કોલાબા પર સૂર્યાસ્ત|૩૯. કોલાબા પર સૂર્યાસ્ત]] | ||
| નિરંજન ભગત | | નિરંજન ભગત | ||
|- | |- | ||
| Line 194: | Line 195: | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/જાતકકથા|૫૪. જાતકકથા]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/જાતકકથા|૫૪. જાતકકથા]] | ||
| જયન્ત પાઠક | |||
|- | |||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/જૂના પત્રોનો નાશ કરતાં—|૫૪. જૂના પત્રોનો નાશ કરતાં—]] ---- | |||
| જયન્ત પાઠક | | જયન્ત પાઠક | ||
|- | |- | ||
| Line 204: | Line 208: | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/છીપ|૫૭. છીપ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/છીપ|૫૭. છીપ]] | ||
| દેવજી રા. મોઢા | | દેવજી રા. મોઢા | ||
|- | |||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/સર્ગફૂલો|૫૭. સર્ગફૂલો]] ---- | |||
| રતિલાલ છાયા | |||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/મરણ|૫૮. મરણ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/મરણ|૫૮. મરણ]] | ||
| Line 232: | Line 239: | ||
| સુન્દરજી બેટાઈ | | સુન્દરજી બેટાઈ | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/લગ્નોન્મુખ બાલાને |૬૭. લગ્નોન્મુખ બાલાને ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/લગ્નોન્મુખ બાલાને|૬૭. લગ્નોન્મુખ બાલાને]] | ||
| રામપ્રસાદ શુકલ | | રામપ્રસાદ શુકલ | ||
|- | |- | ||
| Line 238: | Line 245: | ||
| ગજેન્દ્રરાય ગુલાબરાય બૂચ | | ગજેન્દ્રરાય ગુલાબરાય બૂચ | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/નજરાણું |૬૯. નજરાણું ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/નજરાણું|૬૯. નજરાણું]] | ||
| ઇન્દુલાલ ગાંધી | | ઇન્દુલાલ ગાંધી | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/અશ્વો |૭૦. અશ્વો ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/અશ્વો|૭૦. અશ્વો]] | ||
| મકરન્દ દવે | | મકરન્દ દવે | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/આશ્લેષમાં |૭૧. આશ્લેષમાં ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/આશ્લેષમાં|૭૧. આશ્લેષમાં]] | ||
| હરીન્દ્ર દવે | | હરીન્દ્ર દવે | ||
|- | |- | ||
| Line 259: | Line 266: | ||
| નલિન રાવળ | | નલિન રાવળ | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/સ્હવાર- |૭૬. સ્હવાર-૧ ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/સ્હવાર-૧|૭૬. સ્હવાર-૧]] | ||
| નલિન રાવળ | | નલિન રાવળ | ||
|- | |- | ||
| Line 265: | Line 272: | ||
| વિનોદ અધ્વર્યુ | | વિનોદ અધ્વર્યુ | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/સખે! સાચે એ તે |૭૮. સખે! સાચે એ તે ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/સખે! સાચે એ તે|૭૮. સખે! સાચે એ તે]] | ||
| રમણિક અરાલવાળા | | રમણિક અરાલવાળા | ||
|- | |- | ||
| Line 298: | Line 305: | ||
| લાભશંકર ઠાકર | | લાભશંકર ઠાકર | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/બળેલાં ખંડેર |૮૯. બળેલાં ખંડેર ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/બળેલાં ખંડેર|૮૯. બળેલાં ખંડેર]] | ||
| આદિલ મન્સૂરી | | આદિલ મન્સૂરી | ||
|- | |- | ||
| Line 304: | Line 311: | ||
| રાવજી પટેલ | | રાવજી પટેલ | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/બાને |૯૧. બાને ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/બાને|૯૧. બાને]] | ||
| મણિલાલ દેસાઈ | | મણિલાલ દેસાઈ | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/રાત |૯૨. રાત ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/રાત|૯૨. રાત]] | ||
| મણિલાલ દેસાઈ | | મણિલાલ દેસાઈ | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/નીલકંઠ (બદ્રીથી એનું દર્શન) |૯૩. નીલકંઠ (બદ્રીથી એનું દર્શન) ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/નીલકંઠ (બદ્રીથી એનું દર્શન)|૯૩. નીલકંઠ (બદ્રીથી એનું દર્શન)]] | ||
| ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા | | ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા | ||
|- | |- | ||
| Line 316: | Line 323: | ||
| ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા | | ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/તમે આવ્યાં ને આ...... |૯૫. તમે આવ્યાં ને આ...... ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/તમે આવ્યાં ને આ......|૯૫. તમે આવ્યાં ને આ......]] | ||
| માધવ રામાનુજ | | માધવ રામાનુજ | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/પરાયું કૈં લાગે |૯૬. પરાયું કૈં લાગે ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/પરાયું કૈં લાગે|૯૬. પરાયું કૈં લાગે]] | ||
| હરિકૃષ્ણ પાઠક | | હરિકૃષ્ણ પાઠક | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/બધું વેચી આવ્યો |૯૭. બધું વેચી આવ્યો ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/બધું વેચી આવ્યો|૯૭. બધું વેચી આવ્યો]] | ||
| હરિકૃષ્ણ પાઠક | | હરિકૃષ્ણ પાઠક | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/વરસાદી રાતે |૯૮. વરસાદી રાતે ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/વરસાદી રાતે|૯૮. વરસાદી રાતે]] | ||
| હરિકૃષ્ણ પાઠક | | હરિકૃષ્ણ પાઠક | ||
|- | |- | ||
| Line 352: | Line 359: | ||
| રામચન્દ્ર પટેલ | | રામચન્દ્ર પટેલ | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/વિદાય|૧૦૭. વિદાય]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/વિદાય (૨)|૧૦૭. વિદાય]] | ||
| કુલીનચન્દ્ર યાજ્ઞિક | | કુલીનચન્દ્ર યાજ્ઞિક | ||
|- | |- | ||
| Line 367: | Line 374: | ||
| મણિલાલ હ. પટેલ | | મણિલાલ હ. પટેલ | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/પ્હાડોમાં... |૧૧૨. પ્હાડોમાં... ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/પ્હાડોમાં...|૧૧૨. પ્હાડોમાં...]] | ||
| મણિલાલ હ. પટેલ | | મણિલાલ હ. પટેલ | ||
|- | |- | ||
| Line 394: | Line 401: | ||
| જશવંત લ. દેસાઈ | | જશવંત લ. દેસાઈ | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/પધારો પાછા |૧૨૧. પધારો પાછા ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/પધારો પાછા|૧૨૧. પધારો પાછા]] | ||
| માણેકલાલ પટેલ | | માણેકલાલ પટેલ | ||
|- | |- | ||
| Line 400: | Line 407: | ||
| દેવેન્દ્ર દવે | | દેવેન્દ્ર દવે | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/ ઉનાળો |૧૨૩ ઉનાળો ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/ઉનાળો|૧૨૩ ઉનાળો]] | ||
| જિતેન્દ્ર કા. વ્યાસ | | જિતેન્દ્ર કા. વ્યાસ | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/જાદુ |૧૨૪. જાદુ ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/જાદુ|૧૨૪. જાદુ]] | ||
| રક્ષા દવે | | રક્ષા દવે | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/ખડક |૧૨૫. ખડક ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/ખડક|૧૨૫. ખડક]] | ||
| રાજેન્દ્ર પટેલ | | રાજેન્દ્ર પટેલ | ||
|- | |- | ||
| Line 415: | Line 422: | ||
| આશ્લેષ ત્રિવેદી | | આશ્લેષ ત્રિવેદી | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/આમ મળવું |૧૨૮. આમ મળવું ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/આમ મળવું|૧૨૮. આમ મળવું]] | ||
| કેશુભાઈ દેસાઈ | | કેશુભાઈ દેસાઈ | ||
|- | |- | ||
| Line 421: | Line 428: | ||
| કેશુભાઈ દેસાઈ | | કેશુભાઈ દેસાઈ | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/પ્રભાતે |૧૩૦. પ્રભાતે ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/પ્રભાતે|૧૩૦. પ્રભાતે]] | ||
| હર્ષદ ત્રિવેદી | | હર્ષદ ત્રિવેદી | ||
|- | |- | ||
| Line 427: | Line 434: | ||
| યોગેશ વૈદ્ય | | યોગેશ વૈદ્ય | ||
|- | |- | ||
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/પડઘા-બે |૧૩૨. પડઘા-બે ]] | | [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/પડઘા-બે|૧૩૨. પડઘા-બે]] | ||
| યોગેશ વૈદ્ય | | યોગેશ વૈદ્ય | ||
|- | |- | ||
| Line 446: | Line 453: | ||
|next = [[અધીત : પર્વ : ૫ - કાવ્યવિચાર/‘એકત્ર’નો ગ્રંથગુલાલ|‘એકત્ર’નો ગ્રંથગુલાલ]] | |next = [[અધીત : પર્વ : ૫ - કાવ્યવિચાર/‘એકત્ર’નો ગ્રંથગુલાલ|‘એકત્ર’નો ગ્રંથગુલાલ]] | ||
}} | }} | ||
[[Category:કવિતા]] | |||
[[Category:મણિલાલ હ. પટેલ]] | |||
Latest revision as of 18:38, 18 October 2025