ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો: Difference between revisions

No edit summary
m (: Change site name)
 
(9 intermediate revisions by 2 users not shown)
Line 1: Line 1:
{{#seo:
{{#seo:
|title_mode= replace
|title_mode= replace
|title= ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો - Ekatra Wiki
|title= ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો - Ekatra Foundation
|keywords= ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો, મણિલાલ હ. પટેલ, Manilal Patel, Gujarati Sonnet Kavyo, Gujarati Poetry
|keywords= ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો, મણિલાલ હ. પટેલ, Manilal Patel, Gujarati Sonnet Kavyo, Gujarati Poetry
|description=This is home page for this wiki
|description=This is home page for this wiki
|image=  
|image=  
|image_alt=Wiki Logo
|image_alt=Wiki Logo
|site_name=Ekatra Wiki
|site_name=Ekatra Foundation
|locale=gu-IN
|locale=gu-IN
|type=website
|type=website
Line 14: Line 14:
__NOTOC__
__NOTOC__
{{BookCover
{{BookCover
|title = ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો
|cover_image = File:Gujarati Sonnet Sampada cover.jpg
|title = ગુજરાતી સૉનેટસંપદા
|editor = મણિલાલ હ. પટેલ
|editor = મણિલાલ હ. પટેલ
}}
}}
Line 76: Line 77:
| સુન્દરમ્‌
| સુન્દરમ્‌
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/જાવા પૂર્વે |૧૫. જાવા પૂર્વે ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/જાવા પૂર્વે|૧૫. જાવા પૂર્વે]]  
| સુન્દરમ્‌
| સુન્દરમ્‌
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/ઉષા ન્હોતી જાગી |૧૬. ઉષા ન્હોતી જાગી ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/ઉષા ન્હોતી જાગી|૧૬. ઉષા ન્હોતી જાગી]]  
| સુન્દરમ્‌
| સુન્દરમ્‌
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/તારી થાળે |૧૭. તારી થાળે ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/તારી થાળે|૧૭. તારી થાળે]]  
| સુન્દરમ્‌
| સુન્દરમ્‌
|-
|-
Line 115: Line 116:
| ઉમાશંકર જોશી
| ઉમાશંકર જોશી
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/આયુષ્યના અવશેષે ૧. ઘર ભણી|૨૮. આયુષ્યના અવશેષે ૧. ઘર ભણી]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/આયુષ્યના અવશેષે ૧. ઘર ભણી|૨૮. આયુષ્યના અવશેષે ૧. ઘર ભણી]]  
| રાજેન્દ્ર શાહ
| રાજેન્દ્ર શાહ
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/૨. પ્રવેશ|૨૯   ૨. પ્રવેશ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/૨. પ્રવેશ|૨૯ ૨. પ્રવેશ]]  
| રાજેન્દ્ર શાહ
| રાજેન્દ્ર શાહ
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/૩. સ્વજનોની સ્મૃતિ|૩૦   ૩. સ્વજનોની સ્મૃતિ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/૩. સ્વજનોની સ્મૃતિ|૩૦ ૩. સ્વજનોની સ્મૃતિ]]  
| રાજેન્દ્ર શાહ
| રાજેન્દ્ર શાહ
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/૪. પરિવર્તન|૩૧   ૪. પરિવર્તન]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/૪. પરિવર્તન|૩૧ ૪. પરિવર્તન]]  
| રાજેન્દ્ર શાહ
| રાજેન્દ્ર શાહ
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/૫. જીવનવિલય|૩૨   ૫. જીવનવિલય]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/૫. જીવનવિલય|૩૨ ૫. જીવનવિલય]]  
| રાજેન્દ્ર શાહ
| રાજેન્દ્ર શાહ
|-
|-
Line 148: Line 149:
| નિરંજન ભગત
| નિરંજન ભગત
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/કોલાબા પર સૂર્યાસ્ત |૩૯. કોલાબા પર સૂર્યાસ્ત ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/કોલાબા પર સૂર્યાસ્ત|૩૯. કોલાબા પર સૂર્યાસ્ત]]  
| નિરંજન ભગત
| નિરંજન ભગત
|-
|-
Line 194: Line 195:
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/જાતકકથા|૫૪. જાતકકથા]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/જાતકકથા|૫૪. જાતકકથા]]  
| જયન્ત પાઠક
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/જૂના પત્રોનો નાશ કરતાં—|૫૪. જૂના પત્રોનો નાશ કરતાં—]] ----
| જયન્ત પાઠક
| જયન્ત પાઠક
|-
|-
Line 204: Line 208:
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/છીપ|૫૭. છીપ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/છીપ|૫૭. છીપ]]  
| દેવજી રા. મોઢા
| દેવજી રા. મોઢા
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/સર્ગફૂલો|૫૭. સર્ગફૂલો]] ----
| રતિલાલ છાયા
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/મરણ|૫૮. મરણ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/મરણ|૫૮. મરણ]]  
Line 232: Line 239:
| સુન્દરજી બેટાઈ
| સુન્દરજી બેટાઈ
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/લગ્નોન્મુખ બાલાને |૬૭. લગ્નોન્મુખ બાલાને ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/લગ્નોન્મુખ બાલાને|૬૭. લગ્નોન્મુખ બાલાને]]  
| રામપ્રસાદ શુકલ
| રામપ્રસાદ શુકલ
|-
|-
Line 238: Line 245:
| ગજેન્દ્રરાય ગુલાબરાય બૂચ
| ગજેન્દ્રરાય ગુલાબરાય બૂચ
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/નજરાણું |૬૯. નજરાણું ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/નજરાણું|૬૯. નજરાણું]]  
| ઇન્દુલાલ ગાંધી
| ઇન્દુલાલ ગાંધી
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/અશ્વો |૭૦. અશ્વો ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/અશ્વો|૭૦. અશ્વો]]  
| મકરન્દ દવે
| મકરન્દ દવે
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/આશ્લેષમાં |૭૧. આશ્લેષમાં ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/આશ્લેષમાં|૭૧. આશ્લેષમાં]]  
| હરીન્દ્ર દવે
| હરીન્દ્ર દવે
|-
|-
Line 259: Line 266:
| નલિન રાવળ
| નલિન રાવળ
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/સ્હવાર- |૭૬. સ્હવાર-૧ ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/સ્હવાર-|૭૬. સ્હવાર-૧]]  
| નલિન રાવળ
| નલિન રાવળ
|-
|-
Line 265: Line 272:
| વિનોદ અધ્વર્યુ
| વિનોદ અધ્વર્યુ
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/સખે! સાચે એ તે |૭૮. સખે! સાચે એ તે ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/સખે! સાચે એ તે|૭૮. સખે! સાચે એ તે]]  
| રમણિક અરાલવાળા
| રમણિક અરાલવાળા
|-
|-
Line 298: Line 305:
| લાભશંકર ઠાકર
| લાભશંકર ઠાકર
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/બળેલાં ખંડેર |૮૯. બળેલાં ખંડેર ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/બળેલાં ખંડેર|૮૯. બળેલાં ખંડેર]]  
| આદિલ મન્સૂરી
| આદિલ મન્સૂરી
|-
|-
Line 304: Line 311:
| રાવજી પટેલ
| રાવજી પટેલ
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/બાને |૯૧. બાને ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/બાને|૯૧. બાને]]  
| મણિલાલ દેસાઈ
| મણિલાલ દેસાઈ
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/રાત |૯૨. રાત ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/રાત|૯૨. રાત]]  
| મણિલાલ દેસાઈ
| મણિલાલ દેસાઈ
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/નીલકંઠ (બદ્રીથી એનું દર્શન) |૯૩. નીલકંઠ (બદ્રીથી એનું દર્શન) ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/નીલકંઠ (બદ્રીથી એનું દર્શન)|૯૩. નીલકંઠ (બદ્રીથી એનું દર્શન)]]  
| ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા
| ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા
|-
|-
Line 316: Line 323:
| ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા
| ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/તમે આવ્યાં ને આ...... |૯૫. તમે આવ્યાં ને આ...... ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/તમે આવ્યાં ને આ......|૯૫. તમે આવ્યાં ને આ......]]  
| માધવ રામાનુજ
| માધવ રામાનુજ
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/પરાયું કૈં લાગે |૯૬. પરાયું કૈં લાગે ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/પરાયું કૈં લાગે|૯૬. પરાયું કૈં લાગે]]  
| હરિકૃષ્ણ પાઠક
| હરિકૃષ્ણ પાઠક
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/બધું વેચી આવ્યો |૯૭. બધું વેચી આવ્યો ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/બધું વેચી આવ્યો|૯૭. બધું વેચી આવ્યો]]  
| હરિકૃષ્ણ પાઠક
| હરિકૃષ્ણ પાઠક
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/વરસાદી રાતે |૯૮. વરસાદી રાતે ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/વરસાદી રાતે|૯૮. વરસાદી રાતે]]  
| હરિકૃષ્ણ પાઠક
| હરિકૃષ્ણ પાઠક
|-
|-
Line 352: Line 359:
| રામચન્દ્ર પટેલ
| રામચન્દ્ર પટેલ
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/વિદાય|૧૦૭. વિદાય]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/વિદાય (૨)|૧૦૭. વિદાય]]  
| કુલીનચન્દ્ર યાજ્ઞિક
| કુલીનચન્દ્ર યાજ્ઞિક
|-
|-
Line 367: Line 374:
| મણિલાલ હ. પટેલ
| મણિલાલ હ. પટેલ
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/પ્હાડોમાં... |૧૧૨. પ્હાડોમાં... ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/પ્હાડોમાં...|૧૧૨. પ્હાડોમાં...]]  
| મણિલાલ હ. પટેલ  
| મણિલાલ હ. પટેલ  
|-
|-
Line 394: Line 401:
| જશવંત લ. દેસાઈ  
| જશવંત લ. દેસાઈ  
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/પધારો પાછા |૧૨૧. પધારો પાછા ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/પધારો પાછા|૧૨૧. પધારો પાછા]]  
| માણેકલાલ પટેલ
| માણેકલાલ પટેલ
|-
|-
Line 400: Line 407:
| દેવેન્દ્ર દવે
| દેવેન્દ્ર દવે
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/ ઉનાળો |૧૨૩ ઉનાળો ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/ઉનાળો|૧૨૩ ઉનાળો]]  
| જિતેન્દ્ર કા. વ્યાસ
| જિતેન્દ્ર કા. વ્યાસ
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/જાદુ |૧૨૪. જાદુ ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/જાદુ|૧૨૪. જાદુ]]  
| રક્ષા દવે
| રક્ષા દવે
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/ખડક |૧૨૫. ખડક ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/ખડક|૧૨૫. ખડક]]  
| રાજેન્દ્ર પટેલ
| રાજેન્દ્ર પટેલ
|-
|-
Line 415: Line 422:
| આશ્લેષ ત્રિવેદી
| આશ્લેષ ત્રિવેદી
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/આમ મળવું |૧૨૮. આમ મળવું ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/આમ મળવું|૧૨૮. આમ મળવું]]  
| કેશુભાઈ દેસાઈ
| કેશુભાઈ દેસાઈ
|-
|-
Line 421: Line 428:
| કેશુભાઈ દેસાઈ
| કેશુભાઈ દેસાઈ
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/પ્રભાતે |૧૩૦. પ્રભાતે ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/પ્રભાતે|૧૩૦. પ્રભાતે]]  
| હર્ષદ ત્રિવેદી
| હર્ષદ ત્રિવેદી
|-
|-
Line 427: Line 434:
| યોગેશ વૈદ્ય
| યોગેશ વૈદ્ય
|-
|-
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/પડઘા-બે |૧૩૨. પડઘા-બે ]]  
| [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો/પડઘા-બે|૧૩૨. પડઘા-બે]]  
| યોગેશ વૈદ્ય
| યોગેશ વૈદ્ય
|-
|-
Line 446: Line 453:
|next = [[અધીત : પર્વ : ૫ - કાવ્યવિચાર/‘એકત્ર’નો ગ્રંથગુલાલ|‘એકત્ર’નો ગ્રંથગુલાલ]]
|next = [[અધીત : પર્વ : ૫ - કાવ્યવિચાર/‘એકત્ર’નો ગ્રંથગુલાલ|‘એકત્ર’નો ગ્રંથગુલાલ]]
}}
}}
[[Category:કવિતા]]
[[Category:મણિલાલ હ. પટેલ]]

Latest revision as of 18:38, 18 October 2025


Gujarati Sonnet Sampada cover.jpg


ગુજરાતી સૉનેટસંપદા

સંપાદક: મણિલાલ હ. પટેલ



અનુક્રમ


૧. ભણકારા બ. ક. ઠાકોર
૨. પ્રેમની ઉષા બ. ક. ઠાકોર
૩. વધામણી બ. ક. ઠાકોર
૪. જૂનું પિયેર ઘર બ. ક. ઠાકોર
૫. વર્ષાની એક સુંદર સાંઝ બ. ક. ઠાકોર
૬. સર્જક કવિ અને લોકપ્રિયતા બ. ક. ઠાકોર
૭. વૃદ્ધોની દશા : એક ચિત્ર બ. ક. ઠાકોર
૮. ઉપહાર કાન્ત
૯. તાદાત્મ્ય ન્હાનાલાલ દલપતરામ કવિ
૧૦. વીણાનું અનુરણન નરસિંહરાવ ભોળાનાથ દિવેટિયા
૧૧. વાંસળી અરદેશર ફરામજી ખબરદાર
૧૨. છેલ્લું દર્શન રામનારાયણ વિશ્વનાથ પાઠક ‘શેષ’
૧૩. બુદ્ધ સુન્દરમ્‌
૧૪. (ત્રિમૂર્તિ) : ગાંધી સુન્દરમ્‌
૧૫. જાવા પૂર્વે સુન્દરમ્‌
૧૬. ઉષા ન્હોતી જાગી સુન્દરમ્‌
૧૭. તારી થાળે સુન્દરમ્‌
૧૮. સુધા પીવી? સુન્દરમ્‌
૧૯. મધ્યાહ્ન ઉમાશંકર જોશી
૨૦. નખી સરોવર ઉપર શરત્‌પૂર્ણિમા ઉમાશંકર જોશી
૨૧. ગયાં વર્ષો – ઉમાશંકર જોશી
૨૨. રહ્યાં વર્ષો – ઉમાશંકર જોશી
૨૩. ચહેરા મનુજના ઉમાશંકર જોશી
૨૪. મળી ન્હોતી જ્યારે – ઉમાશંકર જોશી
૨૫. ઘરે આવું છું હું – ઉમાશંકર જોશી
૨૬. ૨ડો ન મુજ મૃત્યુને! ઉમાશંકર જોશી
૨૭. ભલે શૃંગો ઊંચાં ઉમાશંકર જોશી
૨૮. આયુષ્યના અવશેષે ૧. ઘર ભણી રાજેન્દ્ર શાહ
૨૯ ૨. પ્રવેશ રાજેન્દ્ર શાહ
૩૦ ૩. સ્વજનોની સ્મૃતિ રાજેન્દ્ર શાહ
૩૧ ૪. પરિવર્તન રાજેન્દ્ર શાહ
૩૨ ૫. જીવનવિલય રાજેન્દ્ર શાહ
૩૩. યોગહીણો વિયોગ રાજેન્દ્ર શાહ
૩૪. હૃદયની ઋતુઓ નિરંજન ભગત
૩૫. મૌન નિરંજન ભગત
૩૬. આધુનિક અરણ્ય નિરંજન ભગત
૩૭. કરોળિયો નિરંજન ભગત
૩૮. મોર નિરંજન ભગત
૩૯. કોલાબા પર સૂર્યાસ્ત નિરંજન ભગત
૪૦. વળાવી બા આવી ઉશનસ્‌
૪૧. આ રસ્તાઓ ઉશનસ્‌
૪૨. અનામી આશ્ચર્યોમાં ઉશનસ્‌
૪૩. અશ્વત્થભાવ ઉશનસ્‌
૪૪. સોહાગરાત અને પછી ઉશનસ્‌
૪૫. મોક્ષ ઉશનસ્‌
૪૬. હું મુજ પિતા! ઉશનસ્‌
૪૭. ગૃહપ્રવેશે ઉશનસ્‌
૪૮. સ્ત્રી ઉશનસ્‌
૪૯. હું જન્મ્યો છું કોઈ– ઉશનસ્‌
૫૦. આદિમતાની એક અનુભૂતિ જયન્ત પાઠક
૫૧. રીસ જયન્ત પાઠક
૫૨. શમણાં જયન્ત પાઠક
૫૩. ભીનું સમયવન જયન્ત પાઠક
૫૪. જાતકકથા જયન્ત પાઠક
૫૪. જૂના પત્રોનો નાશ કરતાં— ---- જયન્ત પાઠક
૫૫. આદિ કવિતા પ્રજારામ રાવળ
૫૬. ચહું દેવજી રા. મોઢા
૫૭. છીપ દેવજી રા. મોઢા
૫૭. સર્ગફૂલો ---- રતિલાલ છાયા
૫૮. મરણ ચુનીલાલ મડિયા
૫૯. પળ સફરની સ્નેહરશ્મિ
૬૦. મિલનનું સ્વપ્ન સ્નેહરશ્મિ
૬૧. સ્મારક ચન્દ્રવદન ચી. મહેતા
૬૨. ભરતી કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી
૬૩. અરબી રણ કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી
૬૪. એક પળ કરસનદાસ માણેક
૬૫. તવ સ્મૃતિ મનસુખલાલ ઝવેરી
૬૬. સિન્ધુનું સ્મરણ સુન્દરજી બેટાઈ
૬૭. લગ્નોન્મુખ બાલાને રામપ્રસાદ શુકલ
૬૮. અધૂરૂં ગજેન્દ્રરાય ગુલાબરાય બૂચ
૬૯. નજરાણું ઇન્દુલાલ ગાંધી
૭૦. અશ્વો મકરન્દ દવે
૭૧. આશ્લેષમાં હરીન્દ્ર દવે
૭૨. વિદાય પ્રહ્‌લાદ પારેખ
૭૩. વાતો પ્રહ્‌લાદ પારેખ
૭૪. જોઈશ આ હૃદય ભીતર હરિશ્ચન્દ્ર ભટ્ટ
૭૫. સાંજ સરતી નલિન રાવળ
૭૬. સ્હવાર-૧ નલિન રાવળ
૭૭. મેઘલી રાત વિનોદ અધ્વર્યુ
૭૮. સખે! સાચે એ તે રમણિક અરાલવાળા
૭૯. વતનનો તલસાટ રમણિક અરાલવાળા
૮૦. મરજીવિયા પૂજાલાલ
૮૧. જૂનું ઘર ખાલી કરતાં બાલમુકુંદ દવે
૮૨. તીર્થોત્તમ બાલમુકુંદ દવે
૮૩. પિતૃકંઠે ભગવતીકુમાર શર્મા
૮૪. ફરીથી ભગવતીકુમાર શર્મા
૮૫. પારિજાત રઘુવીર ચૌધરી
૮૬. કવિનો શબ્દ ચિનુ મોદી
૮૭. પજવણી ચિનુ મોદી
૮૮. સાહસનું ઇજન લાભશંકર ઠાકર
૮૯. બળેલાં ખંડેર આદિલ મન્સૂરી
૯૦. પરોઢે – તાપણી પાસે બેઠેલ વૃદ્ધની સ્વગતોક્તિ રાવજી પટેલ
૯૧. બાને મણિલાલ દેસાઈ
૯૨. રાત મણિલાલ દેસાઈ
૯૩. નીલકંઠ (બદ્રીથી એનું દર્શન) ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા
૯૪. સંદેશ પશ્ચાત્‌ યક્ષની લીલાવસ્થા ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા
૯૫. તમે આવ્યાં ને આ...... માધવ રામાનુજ
૯૬. પરાયું કૈં લાગે હરિકૃષ્ણ પાઠક
૯૭. બધું વેચી આવ્યો હરિકૃષ્ણ પાઠક
૯૮. વરસાદી રાતે હરિકૃષ્ણ પાઠક
૯૯. વ્યથા ભાનુપ્રસાદ ત્રિવેદી
૧૦૦. તમે આવો તો રમણ સોની
૧૦૧. ઉપડી ડમણી ભાનુપ્રસાદ પંડ્યા
૧૦૨. સીમાડે ભાનુપ્રસાદ પંડ્યા
૧૦૩. હજી પાસે છો ત્યાં... ભાનુપ્રસાદ પંડયા
૧૦૪. ન હવે રામચન્દ્ર પટેલ
૧૦૫. કોઈનો હું રામચન્દ્ર પટેલ
૧૦૬. હવે તું... રામચન્દ્ર પટેલ
૧૦૭. વિદાય કુલીનચન્દ્ર યાજ્ઞિક
૧૦૮. પ્રવેશી સોળે ને સતીશ વ્યાસ
૧૦૯. આ-ગમન પછી મણિલાલ હ. પટેલ
૧૧૦. તિમિરવનમાં મણિલાલ હ. પટેલ
૧૧૧. તમે ગયાં મણિલાલ હ. પટેલ
૧૧૨. પ્હાડોમાં... મણિલાલ હ. પટેલ
૧૧૩. પિતાજીને મણિલાલ હ. પટેલ
૧૧૪. તમને કિશોરસિંહ સોલંકી
૧૧૫. પરિરંભન વિનોદ જોશી
૧૧૬. ભાષાભવન ‘અદમ’ ટંકારવી
૧૧૭. ભીતરે મનોહર ત્રિવેદી
૧૧૮. આંતરો કાઢવાને ડાહ્યાભાઈ પટેલ ‘માસૂમ’
૧૧૯. તુલસી કનૈયાલાલ પંડ્યા
૧૨૦. પ્રણય જશવંત લ. દેસાઈ
૧૨૧. પધારો પાછા માણેકલાલ પટેલ
૧૨૨. કવિનું વસિયતનામું દેવેન્દ્ર દવે
૧૨૩ ઉનાળો જિતેન્દ્ર કા. વ્યાસ
૧૨૪. જાદુ રક્ષા દવે
૧૨૫. ખડક રાજેન્દ્ર પટેલ
૧૨૬. હવે.... આશ્લેષ ત્રિવેદી
૧૨૭. અભિસાર... આશ્લેષ ત્રિવેદી
૧૨૮. આમ મળવું કેશુભાઈ દેસાઈ
૧૨૯. પાલ્યાની લગ્નતિથિએ કેશુભાઈ દેસાઈ
૧૩૦. પ્રભાતે હર્ષદ ત્રિવેદી
૧૩૧. પડઘા-એક યોગેશ વૈદ્ય
૧૩૨. પડઘા-બે યોગેશ વૈદ્ય
૧૩૩. યાત્રા સંધ્યા ભટ્ટ
૧૩૪. ચબરખી..! અનિરુદ્ધસિંહ ગોહિલ
૧૩૫. પ્રતીક્ષા સ્નેહલ જોશી