ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
No edit summary |
No edit summary |
||
| Line 79: | Line 79: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સો’ણલિયો|સો’ણલિયો]] | ||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઓતરાખંડ જીતવા|ઓતરાખંડ જીતવા]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચાંદો, સૂરજ ને શુક્રનો તારો|ચાંદો, સૂરજ ને શુક્રનો તારો]] | |||
|- | |- | ||
| {{gap}}ચંદ્રશંકર મ. ભટ્ટ | | {{gap}}ચંદ્રશંકર મ. ભટ્ટ | ||
Revision as of 14:31, 24 June 2025
અનુક્રમ
| ગિજુભાઈ | * દલા તરવાડીની વાર્તા |
| (૧૮૮૫-૧૯૩૯) | * આનંદી કાગડો |
| * પોપટ અને કાગડો | |
| ઝવેરચંદ મેઘાણી | * અજબ ચોર |
| (૧૮૯૭-૧૯૪૭) | |
| હંસા મહેતા | * ચકલાભાઈનું વેર |
| (૧૮૯૭-૧૯૯૫) | * ડહાપણની દુકાન |
| રમણલાલ ના. શાહ | * દયાળુ સારંગીવાળો |
| (૧૮૯૮-૧૯૮૭) | * દીધું એવું લીધું |
| નાગરદાસ ઈ. પટેલ | * ચિત્રલેખા |
| (૧૮૯૮-૧૯૬૯) | * હાથીનું નાક |
| * સો’ણલિયો | |
| * ઓતરાખંડ જીતવા | |
| * ચાંદો, સૂરજ ને શુક્રનો તારો | |
| ચંદ્રશંકર મ. ભટ્ટ | * કરસન અને કબૂતર |
| (૧૯૦૧-૧૯૮૬) | |
| વસંત નાયક | * ન ખિજાવાની શરત |
| (૧૯૦૫-૧૯૮૧) | |
| જીવરામ જોશી | * સાચી ઇજ્જત |
| (૧૯૦૫-૨૦૦૪) | |
| વિનોદિની નીલકંઠ | * બે રૂપિયા |
| (૧૯૦૭-૧૯૮૭) | * પરીબાળની ઝંખના |
| રમણલાલ પી. સોની | * અમૃતપાન |
| (૧૯૦૮-૨૦૦૬) | * ખવડાવીને ખાવું, જિવાડીને જીવવું |
| જયભિખ્ખુ | * બકરીબાઈની જે |
| (૧૯૦૮-૧૯૬૯) | * શ્રમનો મહિમા |
| * દુનિયાનો મોટો ઢ | |
| * કોથળી મૂકો કારભારી | |
| સોમાભાઈ ભાવસાર | * ઉંદરને જડ્યો પૈસો |
| (૧૯૧૧-૧૯૮૪) | |
| ઉમાશંકર જોશી | * સાચાબોલી ગાય |
| (૧૯૧૧-૧૯૮૪) | |
| અનંતરાય રાવળ | * લાવરી અને તેનાં બચ્ચાં |
| (૧૯૧૨-૧૯૮૮) | |
| પન્નાલાલ પટેલ | * સોનાનાં ઓજાર |
| (૧૯૧૨-૧૯૮૯) | * પરીક્ષા |
| દર્શક | * હંસોનું સમર્પણ |
| (૧૯૧૪-૨૦૦૧) | |
| લાભુબહેન મહેતા | * નવો કોટ |
| (૧૯૧૫-૧૯૯૪) | |
| શિવમ્ સુંદરમ્ | * તો પ્રભુ કરે સહાય ! |
| (૧૯૧૮-૨૦૦૪) | |
| મોહનભાઈ શં. પટેલ | * કંઈ એકલા ખવાય ? |
| (૧૯૨૦-૨૦૦૨) | * બસ, હવે ઊડો ! |
| રતિલાલ સાં. નાયક | * સ્મિતનું મૂલ્ય |
| (૧૯૨૨-૨૦૧૫) | |
| મધુસૂદન પારેખ | * દામોદર મોચી |
| (૧૯૨૩) | * ચતુર કાગડો |
| * એક છે માખણલાલ | |
| * વીંટીનો ચોર પકડાયો | |
| * બુધાકાકા | |
| * ગધુજીનું દોઢડહાપણ | |
| જયવતી કાજી | * જાદુઈ વાંસળી |
| (૧૯૨૪) | |
| ધનંજય શાહ | * ગધેડામાંથી માણસ....! |
| (૧૯૨૫-૧૯૮૬) | |
| ધીરુબહેન પટેલ | * બતકનું બચ્ચું |
| (૧૯૨૬) | * સો ચક્કર |
| હરીશ નાયક | * કોડિયામાં કોણી |
| (૧૯૨૬) | * જોડણી પ્રસાદની જે ! |
| * ભગવાન પર મુકદ્દમો | |
| * દૂધની ધારનું સંગીત | |
| * ફેં ફથા | |
| * એક હજાર પારસમણિ | |
| * ધરતીનું વાજિંત્ર, સ્વર્ગનું ગાન | |
| નવનીત સેવક | * બીક એટલે શું ? |
| (૧૯૩૧-૧૯૮૦) | |
| રજની વ્યાસ | * મિજબાની |
| (૧૯૩૩-૨૦૧૮) | |
| ઘનશ્યામ દેસાઈ | * કોણ જીત્યું ? |
| (૧૯૩૪-૨૦૧૦) | |
| લાભશંકર ઠાકર | * મુંબઈની કીડી |
| (૧૯૩૫-૨૦૧૬) | * પોપટભાઈ પહાડને પણ છીંક ખવડાવે છે ! |
| જયંતી ધોકાઈ | * જો કરી જાંબુએ ! |
| (૧૯૩૫) | |
| અરુણિકા દરૂ | * કલ્લૂની કમાલ |
| (૧૯૩૭) | * બિલ્લી વાઘતણી માસી |
| * જેવા સાથે તેવા | |
| * માફ કરવાની મજા | |
| * જમીનદારનું વીલ | |
| ચંદ્રકાન્ત શેઠ | * ઝાંઝરભાઈને જડ્યા પગ... |
| (૧૯૩૮) | * અનિલનો ચબૂતરો |
| યશવન્ત મહેતા | * સોનાનો ચરુ |
| (૧૯૩૮) | * એક બાંડો ઉંદર |
| સાં. જે. પટેલ | * ઢબુબહેનનો ઓઢણો |
| (૧૯૪૦) | |
| અનિલ જોશી | * છાનાં છાનાં પગલાં |
| (૧૯૪૦) | * જાદુ |
| રમેશ પારેખ | * કોનું કોનું જાંબુ ? |
| (૧૯૪૦-૨૦૦૬) | * ડાઘિયાની પૂંછડી વાંકી |
| યોસેફ મેકવાન | * વાહ રે વાર્તા વાહ ! |
| (૧૯૪૦) | * લે... ! એમાં બીવાનું શું ? |
| ફિલિપ ક્લાર્ક | * કીડીબહેનનો ચટકો |
| (૧૯૪૦) | |
| ઈશ્વર પરમાર | * હું ગણેશજીનો ઉંદર |
| (૧૯૪૧) | * ખડીંગ ખડીંગ |
| * ઝાંઝર બોલે રૂમઝૂમ! | |
| * શીતપરી | |
| * સાચાબોલા શિયાળભાઈ | |
| * દ્રાક્ષ ખાટી નથી | |
| રમેશ શિ. ત્રિવેદી | * બોર જાંબુ બમ બમ |
| (૧૯૪૧) | |
| કરસનદાસ લુહાર | * કંચનકૂકડીનાં બચ્ચાં |
| (૧૯૪૨) | |
| કુમારપાળ દેસાઈ | * ઢોલ વાગે ઢમઢમ |
| (૧૯૪૨) | * વાતોનું વાળુ |
| પુષ્પા અંતાણી | * બિલ્લી વાઘ તણી માસી |
| (૧૯૪૫) | * પંખીઓની દોસ્ત પરી |
| હુંદરાજ બલવાણી | * ભુલકણો ભોલુ |
| (૧૯૪૬) | * એકવીસમી સદીનો ઉંદર |
| * અક્કડ ફક્કડ | |
| * ચોથો વાંદરો | |
| * સો વર્ષ પછીની શાળા | |
| રક્ષા દવે | * દે તાલ્લી ! |
| (૧૯૪૬) | * કૂકડે કૂક |
| અંજના ભગવતી | * ખેતરમાં રહેતાં તેતર |
| (૧૯૪૬) | |
| હિમાંશી શેલત | * રતન ખિસકોલી |
| (૧૯૪૭) | |
| શ્રદ્ધા ત્રિવેદી | * ડોસીમાની રોટલી |
| (૧૯૪૮) | * હવેલીની ચાવી |
| નટવર પટેલ | * કીકીની દાબડી |
| (૧૯૫૦) | |
| ગિરિમા ઘારેખાન | * રમકડાં પાર્ટી |
| (૧૯૫૫) | |
| ઉદયન ઠક્કર | * મૅજિક પેઇન્ટિંગબુક |
| (૧૯૫૫) | |
| આઈ. કે. વીજળીવાળા | * કાબરબહેનનો જનમદિવસ |
| (૧૯૬૦) | |
| પ્રજ્ઞા પટેલ | * નદીકિનારે ટામેટું... ટામેટું |
| (૧૯૬૦) | |
| ગિરા પિનાકીન ભટ્ટ | * હું કંઈ એકલું નથી... |
| (૧૯૬૨) | * હસતી હવેલી |
| હેમલ ભટ્ટ | * ચકલીનું ઝાંઝર |
| (૧૯૬૬) | |
| કિરીટ ગોસ્વામી | * ખિસકોલીનું બચ્ચું |
| (૧૯૭૫) | * મૂછ બડી કે પૂંછ ? |
| | * લેખક પરિચય |