ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા: Difference between revisions

no edit summary
No edit summary
No edit summary
Line 565: Line 565:
| {{gap}}(૧૯૪૦-૨૦૦૬)  
| {{gap}}(૧૯૪૦-૨૦૦૬)  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ડાઘિયાની પૂંછડી વાંકી|ડાઘિયાની પૂંછડી વાંકી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ડાઘિયાની પૂંછડી વાંકી|ડાઘિયાની પૂંછડી વાંકી]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બકરીનું બચ્ચું : એનું નામ બદુ|બકરીનું બચ્ચું : એનું નામ બદુ]]
|-
|-
|   
|   
Line 572: Line 575:
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વાહ રે વાર્તા વાહ !|વાહ રે વાર્તા વાહ !]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વાહ રે વાર્તા વાહ !|વાહ રે વાર્તા વાહ !]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૪૦)
| {{gap}}(૧૯૪૦-૨૦૨૨)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લે... ! એમાં બીવાનું શું ?|લે... ! એમાં બીવાનું શું ?]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લે... ! એમાં બીવાનું શું ?|લે... ! એમાં બીવાનું શું ?]]
|-
|-
Line 581: Line 584:
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કીડીબહેનનો ચટકો|કીડીબહેનનો ચટકો]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કીડીબહેનનો ચટકો|કીડીબહેનનો ચટકો]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૪૦)  
| {{gap}}(૧૯૪૦-૨૦૨૧)  
|  
|  
|-
|-
Line 588: Line 591:
|-
|-
| {{gap}}ઈશ્વર પરમાર  
| {{gap}}ઈશ્વર પરમાર  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હું ગણેશજીનો ઉંદર|હું ગણેશજીનો ઉંદર]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખડીંગ ખડીંગ|ખડીંગ ખડીંગ]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૪૧)  
| {{gap}}(૧૯૪૧)  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખડીંગ ખડીંગ|ખડીંગ ખડીંગ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઝાડ અને માણસ : પાકા ભાઈબંધ|ઝાડ અને માણસ : પાકા ભાઈબંધ]]  
|-
|-
|   
|   
Line 597: Line 600:
|-
|-
|   
|   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/શીતપરી|શીતપરી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દ્રાક્ષ ખાટી નથી|દ્રાક્ષ ખાટી નથી]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/શીતપરી|શીતપરી]]  
|-
|-
|   
|   
Line 603: Line 609:
|-
|-
|   
|   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દ્રાક્ષ ખાટી નથી|દ્રાક્ષ ખાટી નથી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હું ગણેશજીનો ઉંદર|હું ગણેશજીનો ઉંદર]]
|-
|
|-
|-
| {{gap}}રમેશ શિ. ત્રિવેદી  
| {{gap}}રમેશ શિ. ત્રિવેદી  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કીડી-મકોડીબહેન ગોળ-ખાંડવાળા|કીડી-મકોડીબહેન ગોળ-ખાંડવાળા]]
|-
| {{gap}}(૧૯૪૧)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ટમેટું રે ટમેટું|ટમેટું રે ટમેટું]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બિલ્લી ચાલી દિલ્હી|બિલ્લી ચાલી દિલ્હી]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બોર જાંબુ બમ બમ|બોર જાંબુ બમ બમ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બોર જાંબુ બમ બમ|બોર જાંબુ બમ બમ]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૪૧)
|
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મનનભાઈનું પતંગિયું|મનનભાઈનું પતંગિયું]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મુંબઈની મંકોડી|મુંબઈની મંકોડી]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સસ્સાભાઈના ઠસ્સા |સસ્સાભાઈના ઠસ્સા ]]
|-
|-
|   
|   
|  
|  
|-
|-
| {{gap}}કરસનદાસ લુહાર  
| {{gap}}કરસનદાસ લુહાર  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કંચનકૂકડીનાં બચ્ચાં|કંચનકૂકડીનાં બચ્ચાં]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કંચનકૂકડીનાં બચ્ચાં|કંચનકૂકડીનાં બચ્ચાં]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૪૨)
| {{gap}}(૧૯૪૨)
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખૂબ ખાધું ! પૂંછડીઓ ખોઈ !|ખૂબ ખાધું ! પૂંછડીઓ ખોઈ !]]
|-
|-
|   
|   
Line 628: Line 655:
| {{gap}}(૧૯૪૨)  
| {{gap}}(૧૯૪૨)  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વાતોનું વાળુ|વાતોનું વાળુ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વાતોનું વાળુ|વાતોનું વાળુ]]
|-
|
|-
|-
| {{gap}}પુષ્પા અંતાણી  
| {{gap}}પુષ્પા અંતાણી  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પંખીઓની દોસ્ત પરી|પંખીઓની દોસ્ત પરી]]
|-
| {{gap}}(૧૯૪૫)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બિલ્લી વાઘ તણી માસી|બિલ્લી વાઘ તણી માસી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બિલ્લી વાઘ તણી માસી|બિલ્લી વાઘ તણી માસી]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૪૫)
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પંખીઓની દોસ્ત પરી|પંખીઓની દોસ્ત પરી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વરાળ બની મોતી|વરાળ બની મોતી]]
|-
|-
|   
|   
|  
|  
|-
|-
------------------------
| {{gap}}હુંદરાજ બલવાણી  
| {{gap}}હુંદરાજ બલવાણી  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભુલકણો ભોલુ|ભુલકણો ભોલુ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભુલકણો ભોલુ|ભુલકણો ભોલુ]]