ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ: Difference between revisions

no edit summary
No edit summary
No edit summary
 
(14 intermediate revisions by 2 users not shown)
Line 1: Line 1:
{{SetTitle}}
{{SetTitle}}
{{Heading|વાર્તાસંગ્રહસૂચિ}}
{{Heading|વાર્તાસંગ્રહસૂચિ}}


{{Poem2Open}}
{{Poem2Open}}
આ વાર્તાસંગ્રહસૂચિ સંપૂર્ણ નથી. અહીં એકત્રિત માહિતી સાહિત્યના વિવિધ સંદર્ભગ્રંથોમાંથી એકત્રિત કરી છે એટલે તેની અધિકૃતતા અંગે પણ કશો દાવો કરી શકાય તેમ નથી. 'વાર્તા' સંજ્ઞા અને તેની વ્યાખ્યા સંદર્ભે પણ જે-તે સમય અનુસાર વ્યાપક અભિગમ દાખવ્યો છે. આ સ્થિતિમાં, અભ્યાસી વાચકો પાસેથી સુધારા મળશે તો નવી આવૃત્તિ વેળા તે ખપ લાગશે.
આ વાર્તાસંગ્રહસૂચિ સંપૂર્ણ નથી. અહીં એકત્રિત માહિતી સાહિત્યના વિવિધ સંદર્ભગ્રંથોમાંથી એકત્રિત કરી છે એટલે તેની અધિકૃતતા અંગે પણ કશો દાવો કરી શકાય તેમ નથી. ‘વાર્તા' સંજ્ઞા અને તેની વ્યાખ્યા સંદર્ભે પણ જે-તે સમય અનુસાર વ્યાપક અભિગમ દાખવ્યો છે. આ સ્થિતિમાં, અભ્યાસી વાચકો પાસેથી સુધારા મળશે તો નવી આવૃત્તિ વેળા તે ખપ લાગશે.
{{Poem2Close}}
{{Poem2Close}}
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૮૬૮|૧૮૬૮]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૮૮૧|૧૮૮૧]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૮૮૨|૧૮૮૨]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૮૮૬|૧૮૮૬]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૮૯૭|૧૮૯૭]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૦૧|૧૯૦૧]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૦૩|૧૯૦૩]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૦૪|૧૯૦૪]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૧૦|૧૯૧૦]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૧૨|૧૯૧૨]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૧૪|૧૯૧૪]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૧૫|૧૯૧૫]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૧૯|૧૯૧૯]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૨૦|૧૯૨૦]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૨૧|૧૯૨૧]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૨૨|૧૯૨૨]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૨૪|૧૯૨૪]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૨૫|૧૯૨૫]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૨૬|૧૯૨૬]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૨૭|૧૯૨૭]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૨૮|૧૯૨૮]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૨૯|૧૯૨૯]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૩૦|૧૯૩૦]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૩૧|૧૯૩૧]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૩૨|૧૯૩૨]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૩૩|૧૯૩૩]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૩૪|૧૯૩૪]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૩૫|૧૯૩૫]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૩૬|૧૯૩૬]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૩૭|૧૯૩૭]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૩૮|૧૯૩૮]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૩૯|૧૯૩૯]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૪૦|૧૯૪૦]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૪૧|૧૯૪૧]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૪૨|૧૯૪૨]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૪૩|૧૯૪૩]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૪૪|૧૯૪૪]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૪૫|૧૯૪૫]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૪૬|૧૯૪૬]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૪૭|૧૯૪૭]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૪૮|૧૯૪૮]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૪૯|૧૯૪૯]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૫૦|૧૯૫૦]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૫૧|૧૯૫૧]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૫૨|૧૯૫૨]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૫૩|૧૯૫૩]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૫૪|૧૯૫૪]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૫૫|૧૯૫૫]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૫૬|૧૯૫૬]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૫૭|૧૯૫૭]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૫૮|૧૯૫૮]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૫૯|૧૯૫૯]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૬૦|૧૯૬૦]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૬૧|૧૯૬૧]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૬૨|૧૯૬૨]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૬૩|૧૯૬૩]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૬૪|૧૯૬૪]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૬૫|૧૯૬૫]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૬૬|૧૯૬૬]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૬૭|૧૯૬૭]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૬૮|૧૯૬૮]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૬૯|૧૯૬૯]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૭૦|૧૯૭૦]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૭૧|૧૯૭૧]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૭૨|૧૯૭૨]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૭૩|૧૯૭૩]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૭૪|૧૯૭૪]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૭૫|૧૯૭૫]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૭૬|૧૯૭૬]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૭૭|૧૯૭૭]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૭૮|૧૯૭૮]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૭૯|૧૯૭૯]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૮૦|૧૯૮૦]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૮૧|૧૯૮૧]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૮૨|૧૯૮૨]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૮૩|૧૯૮૩]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૮૪|૧૯૮૪]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૮૫|૧૯૮૫]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૮૬|૧૯૮૬]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૮૭|૧૯૮૭]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૮૮|૧૯૮૮]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૮૯|૧૯૮૯]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૯૦|૧૯૯૦]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૯૧|૧૯૯૧]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૯૨|૧૯૯૨]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૯૩|૧૯૯૩]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૯૪|૧૯૯૪]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૯૫|૧૯૯૫]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૯૬|૧૯૯૬]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૯૭|૧૯૯૭]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૯૮|૧૯૯૮]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૧૯૯૯|૧૯૯૯]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૨૦૦૦|૨૦૦૦]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૨૦૦૧|૨૦૦૧]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૨૦૦૨|૨૦૦૨]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૨૦૦૩|૨૦૦૩]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૨૦૦૪|૨૦૦૪]]
::*[[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ/વાર્તાસંગ્રહસૂચિ/૨૦૦૫|૨૦૦૫]]


<center>
<center>
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;"
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;"
| style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૮૬૮   
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૮૬૮   
|   
|   
|-
|-
Line 15: Line 113:
|  ફરીયર
|  ફરીયર
|-
|-
| ૧૮૮૧  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૮૮૧  
|  
|  
|-
|-
Line 24: Line 122:
|  અનંતપ્રસાદ વૈષ્ણવ
|  અનંતપ્રસાદ વૈષ્ણવ
|-
|-
| ૧૮૮૨  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૮૮૨  
|  
|  
|-
|-
| ખરી મોહોબત અથવા ગુલબાસનું ફૂલ   
| ખરી મોહોબત અથવા ગુલબાસનું ફૂલ   
'કાન્ત'
‘કાન્ત'
|-
|-
| ૧૮૮૬  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૮૮૬  
|  
|  
|-
|-
Line 39: Line 137:
|  સાત પ્રશ્ન સહિત  
|  સાત પ્રશ્ન સહિત  
|-
|-
| ૧૮૯૭  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૮૯૭  
|  
|  
|-
|-
Line 48: Line 146:
|  વનમાળી મોદી
|  વનમાળી મોદી
|-
|-
| ૧૯૦૧  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૦૧  
|  
|  
|-
|-
Line 54: Line 152:
|  રસિકલાલ છો. પરીખ
|  રસિકલાલ છો. પરીખ
|-
|-
| ૧૯૦૩  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૦૩  
|  
|  
|-
|-
Line 63: Line 161:
|  નારાયણ હેમચંદ્ર દીવેચા
|  નારાયણ હેમચંદ્ર દીવેચા
|-
|-
| ૧૯૦૪  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૦૪  
|  
|  
|-
|-
Line 72: Line 170:
|  નારાયણ વિસનજી ઠક્કુર
|  નારાયણ વિસનજી ઠક્કુર
|-
|-
| ૧૯૧૦  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૧૦  
|  
|  
|-
|-
| કુમાર અને ગૌરી   
| કુમાર અને ગૌરી   
| ‘કાન્ત’
| ‘કાન્ત’
|-
|-
| ૧૯૧૨  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૧૨  
|  
|  
|-
|-
Line 84: Line 182:
|  દિનશાહ ભાગલિયા
|  દિનશાહ ભાગલિયા
|-
|-
| ૧૯૧૪  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૧૪  
|  
|  
|-
|-
Line 93: Line 191:
|  ધનશંકર ત્રિપાઠી
|  ધનશંકર ત્રિપાઠી
|-
|-
| ૧૯૧૫  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૧૫  
|  
|  
|-
|-
Line 99: Line 197:
|  કલ્યાણજી મહેતા
|  કલ્યાણજી મહેતા
|-
|-
| ૧૯૧૯  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૧૯  
|  
|  
|-
|-
Line 108: Line 206:
|  કેશવપ્રસાદ દેસાઈ
|  કેશવપ્રસાદ દેસાઈ
|-
|-
| ૧૯૨૦  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૨૦  
|  
|  
|-
|-
Line 120: Line 218:
|  ધનસુખલાલ મહેતા
|  ધનસુખલાલ મહેતા
|-
|-
| ૧૯૨૧  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૨૧  
|  
|  
|-
|-
Line 126: Line 224:
|  કનૈયાલાલ મુનશી
|  કનૈયાલાલ મુનશી
|-
|-
| રસીલી વાર્તા  
| રસીલી વાર્તા -૨
|
| રામમોહનરાય દેસાઈ
|-
|-
| ૧૯૨૨  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૨૨  
|  
|  
|-
|-
Line 138: Line 236:
|  ધનસુખલાલ મહેતા
|  ધનસુખલાલ મહેતા
|-
|-
| ૧૯૨૪  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૨૪  
|  
|  
|-
|-
Line 150: Line 248:
|  ધનસુખલાલ મહેતા
|  ધનસુખલાલ મહેતા
|-
|-
| ૧૯૨૫  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૨૫  
|  
|  
|-
|-
Line 168: Line 266:
|  જયકૃષ્ણ વર્મા
|  જયકૃષ્ણ વર્મા
|-
|-
| ૧૯૨૬  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૨૬  
|  
|  
|-
|-
Line 183: Line 281:
|  રામચન્દ્ર દવે
|  રામચન્દ્ર દવે
|-
|-
| તણખા મંડળ  
| તણખા મંડળ - ૧
|
| ધૂમકેતૂ
|-
|-
| મસ્તફકીરની મસ્તી   
| મસ્તફકીરની મસ્તી   
|  મસ્તફકીર
|  મસ્તફકીર
|-
|-
| ૧૯૨૭  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૨૭  
|  
|  
|-
|-
Line 201: Line 299:
|  સુરેન્દ્ર પાઠકજી
|  સુરેન્દ્ર પાઠકજી
|-
|-
| ૧૯૨૮  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૨૮  
|  
|  
|-
|-
Line 213: Line 311:
|  સીતારામ શર્મા
|  સીતારામ શર્મા
|-
|-
| તણખા મંડળ  
| તણખા મંડળ - ૨
|
| ધૂમકેતૂ
|-
|-
| દ્વિરેફની વાતો ભાગ  
| દ્વિરેફની વાતો ભાગ-૧
|
| રામનારાયણ વિ. પાઠક
|-
|-
| સોરઠી વીરાંગનાની વાર્તાઓ   
| સોરઠી વીરાંગનાની વાર્તાઓ   
|  ગોકુલદાસ રાયચુરા
|  ગોકુલદાસ રાયચુરા
|-
|-
| ૧૯૨૯  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૨૯  
|  
|  
|-
|-
Line 243: Line 341:
|  રમણીકલાલ દલાલ
|  રમણીકલાલ દલાલ
|-
|-
| ૧૯૩૦  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૩૦  
|  
|  
|-
|-
Line 264: Line 362:
|  શાંતિલાલ ત્રિવેદી
|  શાંતિલાલ ત્રિવેદી
|-
|-
| ૧૯૩૧  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૩૧  
|  
|  
|-
|-
Line 270: Line 368:
|  ગોકુલદાસ રાયચુરા
|  ગોકુલદાસ રાયચુરા
|-
|-
| ચિતાના અંગારા  
| ચિતાના અંગારા-૧
|
| ઝવેરચંદ મેઘાણી
|-
|-
| તવંગરની તોપ   
| તવંગરની તોપ   
Line 288: Line 386:
|  ધનસુખલાલ મહેતા
|  ધનસુખલાલ મહેતા
|-
|-
| ૧૯૩૨  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૩૨  
|  
|  
|-
|-
Line 309: Line 407:
|  રમણલાલ વ. દેસાઈ
|  રમણલાલ વ. દેસાઈ
|-
|-
| તણખા મંડળ  
| તણખા મંડળ - ૩
|
| ધૂમકેતૂ
|-
|-
| પરાગપુષ્પો   
| પરાગપુષ્પો   
Line 339: Line 437:
|  મટુભાઈ કાંટાવાળા
|  મટુભાઈ કાંટાવાળા
|-
|-
| ૧૯૩૩  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૩૩  
|  
|  
|-
|-
Line 426: Line 524:
|  લક્ષ્મીબહેન ડોસાણી
|  લક્ષ્મીબહેન ડોસાણી
|-
|-
| ૧૯૩૪  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૩૪  
|  
|  
|-
|-
Line 450: Line 548:
|  નાનાલાલ જોશી
|  નાનાલાલ જોશી
|-
|-
| રજપૂતાણી અને બીજી વાતો પરભુદાસ ઠક્કર  
| રજપૂતાણી અને બીજી વાતો
|
| પરભુદાસ ઠક્કર  
|-
|-
| રાજીનામું   
| રાજીનામું   
Line 468: Line 566:
|  રશ્મિ
|  રશ્મિ
|-
|-
| ૧૯૩૫  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૩૫  
|  
|  
|-
|-
Line 477: Line 575:
|  સુરેશ ગાંધી
|  સુરેશ ગાંધી
|-
|-
| આંસુનું જીવન યશવંત દેસાઈ  
| આંસુનું જીવન  
|
| યશવંત દેસાઈ  
|-
|-
| એકાદશી   
| એકાદશી   
Line 513: Line 611:
|  ધૈર્યચન્દ્ર બુદ્ધ
|  ધૈર્યચન્દ્ર બુદ્ધ
|-
|-
| દ્વિરેફની વાતો ભા.  
| દ્વિરેફની વાતો ભા.
|
| રામનારાયણ વિ. પાઠક
|-
|-
| ધૂપછાયા   
| ધૂપછાયા   
Line 538: Line 636:
|-
|-
| મેઘાણીની નવલિકાઓ ૧  
| મેઘાણીની નવલિકાઓ ૧  
|
| ઝવેરચંદ મેઘાણી
|-
|-
| વંઠેલાની વાતો   
| વંઠેલાની વાતો   
Line 555: Line 653:
|  સ્નેહરશ્મિ
|  સ્નેહરશ્મિ
|-
|-
| ૧૯૩૬  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૩૬  
|  
|  
|-
|-
Line 576: Line 674:
|  ચંદ્રભાઈ ભટ્ટ
|  ચંદ્રભાઈ ભટ્ટ
|-
|-
| તણખા મંડળ  
| તણખા મંડળ - ૪
|
| ધૂમકેતૂ
|-
|-
| ધૂપદાની   
| ધૂપદાની   
Line 594: Line 692:
|  શ્યામજી વાઘજી તેલવાળા
|  શ્યામજી વાઘજી તેલવાળા
|-
|-
| ૧૯૩૭  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૩૭  
|  
|  
|-
|-
Line 657: Line 755:
|  લલ્લુભાઈ ઠક્કર
|  લલ્લુભાઈ ઠક્કર
|-
|-
| ૧૯૩૮  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૩૮  
|  
|  
|-
|-
Line 723: Line 821:
|  સુન્દરમ્
|  સુન્દરમ્
|-
|-
| ૧૯૩૯  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૩૯  
|  
|  
|-
|-
Line 747: Line 845:
|  યજ્ઞેશ શુક્લ
|  યજ્ઞેશ શુક્લ
|-
|-
| ૧૯૪૦  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૪૦  
|  
|  
|-
|-
Line 810: Line 908:
|  પન્નાલાલ પટેલ
|  પન્નાલાલ પટેલ
|-
|-
| ૧૯૪૧  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૪૧  
|  
|  
|-
|-
Line 852: Line 950:
|  ગુલાબદાસ બ્રોકર
|  ગુલાબદાસ બ્રોકર
|-
|-
| ૧૯૪૨  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૪૨  
|  
|  
|-
|-
Line 894: Line 992:
|  ધૈર્યચન્દ્ર બુદ્ધ
|  ધૈર્યચન્દ્ર બુદ્ધ
|-
|-
| ૧૯૪૩  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૪૩  
|  
|  
|-
|-
Line 903: Line 1,001:
|  દોરાબ રૂસ્તમજી મહેતા
|  દોરાબ રૂસ્તમજી મહેતા
|-
|-
| ૧૯૪૪  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૪૪  
|  
|  
|-
|-
Line 939: Line 1,037:
|  ચંદુભાઈ પટેલ
|  ચંદુભાઈ પટેલ
|-
|-
| ૧૯૪૫  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૪૫  
|  
|  
|-
|-
Line 966: Line 1,064:
|  ચુનીલાલ મડિયા
|  ચુનીલાલ મડિયા
|-
|-
| ૧૯૪૬  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૪૬  
|  
|  
|-
|-
Line 1,017: Line 1,115:
|  બાલકૃષ્ણ જોશી
|  બાલકૃષ્ણ જોશી
|-
|-
| ૧૯૪૭  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૪૭  
|  
|  
|-
|-
Line 1,065: Line 1,163:
|  અરવિંદ મજમુદાર
|  અરવિંદ મજમુદાર
|-
|-
| ૧૯૪૮  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૪૮  
|  
|  
|-
|-
Line 1,086: Line 1,184:
|  સુરેન્દ્રપ્રસાદ ત્રિપાઠી
|  સુરેન્દ્રપ્રસાદ ત્રિપાઠી
|-
|-
| ૧૯૪૯  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૪૯  
|  
|  
|-
|-
Line 1,128: Line 1,226:
|  રમણીકલાલ મહેતા
|  રમણીકલાલ મહેતા
|-
|-
| ૧૯૫૦  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૫૦  
|  
|  
|-
|-
Line 1,170: Line 1,268:
|  ગુલાબદાસ બ્રોકર
|  ગુલાબદાસ બ્રોકર
|-
|-
| ૧૯૫૧  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૫૧  
|  
|  
|-
|-
Line 1,200: Line 1,298:
|  જેઠાલાલ ત્રિવેદી
|  જેઠાલાલ ત્રિવેદી
|-
|-
| ૧૯૫૨  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૫૨  
|  
|  
|-
|-
Line 1,272: Line 1,370:
|  ગોકુળદાસ પરમાર
|  ગોકુળદાસ પરમાર
|-
|-
|
| છગનલાલ પરમાર  
| છગનલાલ પરમાર  
|
|-
|-
| ૧૯૫૩  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૫૩  
|  
|  
|-
|-
Line 1,281: Line 1,379:
|  રતિલાલ દેસાઈ
|  રતિલાલ દેસાઈ
|-
|-
| અરબના ચાંદતારા કલીમુદ્દીન હુસેની  
| અરબના ચાંદતારા
|
| કલીમુદ્દીન હુસેની  
|-
|-
| આકડાનાં ફૂલ   
| આકડાનાં ફૂલ   
Line 1,338: Line 1,436:
|  અનંત સી. મહેતા
|  અનંત સી. મહેતા
|-
|-
| ૧૯૫૪  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૫૪  
|  
|  
|-
|-
Line 1,410: Line 1,508:
|  મોહનલાલ પટેલ
|  મોહનલાલ પટેલ
|-
|-
| ૧૯૫૫  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૫૫  
|  
|  
|-
|-
Line 1,464: Line 1,562:
|  પ્રતાપરાય જોશી
|  પ્રતાપરાય જોશી
|-
|-
| ૧૯૫૬  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૫૬  
|  
|  
|-
|-
Line 1,554: Line 1,652:
|  મૂળવંતરાય ત્રિપાઠી
|  મૂળવંતરાય ત્રિપાઠી
|-
|-
| ૧૯૫૭  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૫૭  
|  
|  
|-
|-
Line 1,623: Line 1,721:
|  દુર્ગેશ શુક્લ
|  દુર્ગેશ શુક્લ
|-
|-
| ૧૯૫૮  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૫૮  
|  
|  
|-
|-
Line 1,692: Line 1,790:
|  રમણલાલ વ. દેસાઈ
|  રમણલાલ વ. દેસાઈ
|-
|-
| ૧૯૫૯  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૫૯  
|  
|  
|-
|-
Line 1,749: Line 1,847:
|  ઉમાશંકર જોશી
|  ઉમાશંકર જોશી
|-
|-
| સમર્પણ કે. જે. મહેતા  
| સમર્પણ
|
| કે. જે. મહેતા  
|-
|-
| સાચાં જીવતર   
| સાચાં જીવતર   
|  શનાભાઈ ના. પટેલ
|  શનાભાઈ ના. પટેલ
|-
|-
| ૧૯૬૦  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૬૦  
|  
|  
|-
|-
Line 1,791: Line 1,889:
|  પીતાંબર પટેલ
|  પીતાંબર પટેલ
|-
|-
| ફિરદોસનાં ફૂલ કલીમુદ્દીન અબ્દુલહુસેન હુસેની  
| ફિરદોસનાં ફૂલ
|
| કલીમુદ્દીન અબ્દુલહુસેન હુસેની  
|-
|-
| મોટી વહુ   
| મોટી વહુ   
Line 1,803: Line 1,901:
|  જયવદન પટેલ
|  જયવદન પટેલ
|-
|-
| ૧૯૬૧  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૬૧  
|  
|  
|-
|-
Line 1,860: Line 1,958:
|  પદ્મા ફડિયા
|  પદ્મા ફડિયા
|-
|-
| મેળાનાં પંખી ભાનુશંકર ઓધવજી વ્યાસ  
| મેળાનાં પંખી  
|
| ભાનુશંકર ઓધવજી વ્યાસ  
|-
|-
| રેતીનાં દહેરાં   
| રેતીનાં દહેરાં   
Line 1,890: Line 1,988:
|  ભગવતીકુમાર શર્મા
|  ભગવતીકુમાર શર્મા
|-
|-
| ૧૯૬૨  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૬૨  
|  
|  
|-
|-
Line 1,980: Line 2,078:
|  રામચંદ્ર ઠાકુર
|  રામચંદ્ર ઠાકુર
|-
|-
| ૧૯૬૩  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૬૩  
|  
|  
|-
|-
Line 2,049: Line 2,147:
|  કનૈયાલાલ જોશી
|  કનૈયાલાલ જોશી
|-
|-
| ૧૯૬૪  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૬૪  
|  
|  
|-
|-
Line 2,127: Line 2,225:
|  બાબુભાઈ વૈદ્ય
|  બાબુભાઈ વૈદ્ય
|-
|-
| વેલપિયાસી શાંતિલાલ ઓધવજી મહેતા  
| વેલપિયાસી
|
| શાંતિલાલ ઓધવજી મહેતા  
|-
|-
| સહુની સંગે   
| સહુની સંગે   
Line 2,148: Line 2,246:
|  ચંદુલાલ સોલારકા
|  ચંદુલાલ સોલારકા
|-
|-
| ૧૯૬૫  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૬૫  
|  
|  
|-
|-
Line 2,160: Line 2,258:
|  શિવકુમાર જોશી
|  શિવકુમાર જોશી
|-
|-
| અંગુલિનો સ્પર્શ વિનોદિની નીલકંઠ  
| અંગુલિનો સ્પર્શ
|
| વિનોદિની નીલકંઠ  
|-
|-
| અંતરના ડાઘ   
| અંતરના ડાઘ   
|  ચંદ્રકાન્ત શાહ
|  ચંદ્રકાન્ત શાહ
|-
|-
| આઠમો શુક્રવાર ચંદુલાલ સેલારકા  
| આઠમો શુક્રવાર
|
| ચંદુલાલ સેલારકા  
|-
|-
| એક આંખે બે નજર   
| એક આંખે બે નજર   
Line 2,208: Line 2,306:
|  જિતુભાઈ મહેતા
|  જિતુભાઈ મહેતા
|-
|-
| ૧૯૬૬  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૬૬  
|  
|  
|-
|-
Line 2,295: Line 2,393:
|  ભૂપેન્દ્ર ત્રિવેદી
|  ભૂપેન્દ્ર ત્રિવેદી
|-
|-
| ૧૯૬૭  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૬૭  
|  
|  
|-
|-
Line 2,361: Line 2,459:
|  ચંદ્રવદન મહેતા
|  ચંદ્રવદન મહેતા
|-
|-
| ૧૯૬૮  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૬૮  
|  
|  
|-
|-
Line 2,454: Line 2,552:
|  મગનભાઈ દેસાઈ
|  મગનભાઈ દેસાઈ
|-
|-
| ૧૯૬૯  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૬૯  
|  
|  
|-
|-
Line 2,514: Line 2,612:
|  રોહિત પંડ્યા
|  રોહિત પંડ્યા
|-
|-
| ૧૯૭૦  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૭૦  
|  
|  
|-
|-
Line 2,529: Line 2,627:
|  નગીન મોદી
|  નગીન મોદી
|-
|-
| તમને ફૂલ દીધાંનું યાદ ભગવતીકુમાર શર્મા  
| તમને ફૂલ દીધાંનું યાદ
|
| ભગવતીકુમાર શર્મા  
|-
|-
| તર્પણ   
| તર્પણ   
Line 2,562: Line 2,660:
|  ચુનીલાલ ભટ્ટ
|  ચુનીલાલ ભટ્ટ
|-
|-
| ૧૯૭૧  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૭૧  
|  
|  
|-
|-
Line 2,604: Line 2,702:
|  પરમસુખ પંડ્યા
|  પરમસુખ પંડ્યા
|-
|-
| ૧૯૭૨  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૭૨  
|  
|  
|-
|-
Line 2,664: Line 2,762:
|  જયવદન પટેલ
|  જયવદન પટેલ
|-
|-
| ૧૯૭૩  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૭૩  
|  
|  
|-
|-
Line 2,718: Line 2,816:
|  પ્રિયકાન્ત પરીખ
|  પ્રિયકાન્ત પરીખ
|-
|-
| ૧૯૭૪  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૭૪  
|  
|  
|-
|-
Line 2,751: Line 2,849:
|  જયવદન પટેલ
|  જયવદન પટેલ
|-
|-
| ૧૯૭૫  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૭૫  
|  
|  
|-
|-
Line 2,844: Line 2,942:
|  સરલા જયચંદ શેઠ
|  સરલા જયચંદ શેઠ
|-
|-
| ૧૯૭૬  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૭૬  
|  
|  
|-
|-
Line 2,856: Line 2,954:
|  નસીર ઈસમાઈલી
|  નસીર ઈસમાઈલી
|-
|-
| ઋતંભર નીલમ પરી  
| ઋતંભર
|
| નીલમ પરી  
|-
|-
| એકાંતે કોલાહલ   
| એકાંતે કોલાહલ   
Line 2,904: Line 3,002:
|  મીનલ દીક્ષિત
|  મીનલ દીક્ષિત
|-
|-
| ૧૯૭૭  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૭૭  
|  
|  
|-
|-
Line 2,976: Line 3,074:
|  નલિન રાવળ
|  નલિન રાવળ
|-
|-
| ૧૯૭૮  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૭૮  
|  
|  
|-
|-
Line 3,039: Line 3,137:
|  વિજય શાસ્ત્રી
|  વિજય શાસ્ત્રી
|-
|-
| ૧૯૭૯  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૭૯  
|  
|  
|-
|-
Line 3,093: Line 3,191:
|  અમૃતલાલ છ. શાહ
|  અમૃતલાલ છ. શાહ
|-
|-
| ૧૯૮૦  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૮૦  
|  
|  
|-
|-
Line 3,144: Line 3,242:
|  ચીમનભાઈ અમીન
|  ચીમનભાઈ અમીન
|-
|-
| ૧૯૮૧  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૮૧  
|  
|  
|-
|-
Line 3,213: Line 3,311:
|  યજ્ઞેશ શુક્લ
|  યજ્ઞેશ શુક્લ
|-
|-
| ૧૯૮૨  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૮૨  
|  
|  
|-
|-
Line 3,243: Line 3,341:
|  સુરેશ જોષી
|  સુરેશ જોષી
|-
|-
| રણજિતરામ ગદ્યસંચય  
| રણજિતરામ ગદ્યસંચય - ૧
|
| રણજિતરામ મહેતા
|-
|-
| શાયદ આકાશ ચૂપ છે   
| શાયદ આકાશ ચૂપ છે   
Line 3,261: Line 3,359:
|  ભૂપેશ અધ્વર્યું
|  ભૂપેશ અધ્વર્યું
|-
|-
| ૧૯૮૩  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૮૩  
|  
|  
|-
|-
Line 3,345: Line 3,443:
|  વીનેશ અંતાણી
|  વીનેશ અંતાણી
|-
|-
| ૧૯૮૪  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૮૪  
|  
|  
|-
|-
Line 3,384: Line 3,482:
|  પદ્મા ફડિયા
|  પદ્મા ફડિયા
|-
|-
| વિખૂટાં પડીને અશ્વિન દેસાઈ  
| વિખૂટાં પડીને  
|
| અશ્વિન દેસાઈ  
|-
|-
| શ્રેષ્ઠ ભયાનકકથાઓ   
| શ્રેષ્ઠ ભયાનકકથાઓ   
Line 3,399: Line 3,497:
|  જયંતીલાલ મહેતા
|  જયંતીલાલ મહેતા
|-
|-
| ૧૯૮૫  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૮૫  
|  
|  
|-
|-
Line 3,468: Line 3,566:
|  રમેશચંદ્ર દેસાઈ
|  રમેશચંદ્ર દેસાઈ
|-
|-
| ૧૯૮૬  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૮૬  
|  
|  
|-
|-
Line 3,480: Line 3,578:
|  શાંતિલાલ મેરાઈ
|  શાંતિલાલ મેરાઈ
|-
|-
| ૧૩૯ વાર્તાઓ ભા. ૧  
| ૧૩૯ વાર્તાઓ ભા. ૧ - ૨
|
| ચંદ્રકાન્ત બક્ષી
|-
|-
| કબૂતર હજી જીવે છે   
| કબૂતર હજી જીવે છે   
Line 3,504: Line 3,602:
|  શિરીષ પરમાર
|  શિરીષ પરમાર
|-
|-
| નરેન્દ્ર દવેની નવલિકાઓ ૧  
| નરેન્દ્ર દવેની નવલિકાઓ ૧ - ૨
|
| નરેન્દ્ર દવે
|-
|-
| નામ બદલવાની રમત   
| નામ બદલવાની રમત   
Line 3,558: Line 3,656:
|  પૃથ્વી શાહ
|  પૃથ્વી શાહ
|-
|-
| ૧૯૮૭  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૮૭  
|  
|  
|-
|-
Line 3,633: Line 3,731:
|  શિવદાન ગઢવી
|  શિવદાન ગઢવી
|-
|-
| ૧૯૮૮  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૮૮  
|  
|  
|-
|-
Line 3,654: Line 3,752:
|  મનસુખલાલ ઉપાધ્યાય
|  મનસુખલાલ ઉપાધ્યાય
|-
|-
| કાળાં પાણી, ઊજળાં હૈયાં ૧  
| કાળાં પાણી, ઊજળાં હૈયાં ૧ - ૨
|
| ચુનીલાલ ભટ્ટ
|-
|-
| ચિનગારી   
| ચિનગારી   
Line 3,678: Line 3,776:
|  હરિકૃષ્ણ પાઠક
|  હરિકૃષ્ણ પાઠક
|-
|-
| મોહમ્મદ માંકડની વાર્તાઓ ૧  
| મોહમ્મદ માંકડની વાર્તાઓ ૧ - ૨
|
| મોહમ્મદ માંકડ
|-
|-
| રાઈના દાણા   
| રાઈના દાણા   
Line 3,699: Line 3,797:
|  દિનકર જોશી
|  દિનકર જોશી
|-
|-
| ૧૯૮૯  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૮૯  
|  
|  
|-
|-
Line 3,735: Line 3,833:
|  રમેશ ત્રિવેદી
|  રમેશ ત્રિવેદી
|-
|-
| ૧૯૯૦  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૯૦  
|  
|  
|-
|-
Line 3,792: Line 3,890:
|  સરોજ પાઠક
|  સરોજ પાઠક
|-
|-
| ૧૯૯૧  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૯૧  
|  
|  
|-
|-
Line 3,843: Line 3,941:
|  જ્યોતિષ જાની
|  જ્યોતિષ જાની
|-
|-
| ૧૯૯૨  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૯૨  
|  
|  
|-
|-
Line 3,909: Line 4,007:
|  રુસ્વા મઝલૂમી
|  રુસ્વા મઝલૂમી
|-
|-
| ૧૯૯૩  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૯૩  
|  
|  
|-
|-
Line 3,969: Line 4,067:
|  યોગેશ જોષી
|  યોગેશ જોષી
|-
|-
| ૧૯૯૪  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૯૪  
|  
|  
|-
|-
Line 4,008: Line 4,106:
|  પ્રફુલ્લ મહેતા
|  પ્રફુલ્લ મહેતા
|-
|-
| ગુડમોર્નિંગ  
| ગુડમોર્નિંગ-'૯૪
| ’૯૪
| રાજેન્દ્રકુમાર પાટાણવાડિયા
|-
|-
| ઘરથી નગર સુધી   
| ઘરથી નગર સુધી   
Line 4,065: Line 4,163:
|  ચંદ્રકાન્ત રાવ
|  ચંદ્રકાન્ત રાવ
|-
|-
| ૧૯૯૫  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૯૫  
|  
|  
|-
|-
Line 4,113: Line 4,211:
|  મણિલાલ હ. પટેલ
|  મણિલાલ હ. પટેલ
|-
|-
| ૧૯૯૬  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૯૬  
|  
|  
|-
|-
Line 4,173: Line 4,271:
|  જયંત વ્યાસ
|  જયંત વ્યાસ
|-
|-
| ૧૯૯૭  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૯૭  
|  
|  
|-
|-
Line 4,220: Line 4,318:
| સૂરસામ્રાજ્ઞી   
| સૂરસામ્રાજ્ઞી   
|  જયંતી દલાલ
|  જયંતી દલાલ
|-
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૯૮
|
|-
|-
| અનંતને પેલે પાર   
| અનંતને પેલે પાર   
Line 4,227: Line 4,328:
|  હરીશ નાગ્રેચા
|  હરીશ નાગ્રેચા
|-
|-
| અબોલ અશ્રુ કલ્પેશ ત્રિવેદી  
| અબોલ અશ્રુ  
|
| કલ્પેશ ત્રિવેદી  
|-
|-
| અશ્રુરેખા   
| અશ્રુરેખા   
Line 4,269: Line 4,370:
|  ભાવના મહેતા  
|  ભાવના મહેતા  
|-
|-
| ગજવામાં ગામ મનોહર ત્રિવેદી   
| ગજવામાં ગામ
|
| મનોહર ત્રિવેદી   
|-
|-
| ગાંઠે બાંધ્યું આકાશ   
| ગાંઠે બાંધ્યું આકાશ   
Line 4,278: Line 4,379:
|  સં. શ્રેયાંસ શાહ
|  સં. શ્રેયાંસ શાહ
|-
|-
| ગુજરાતી નવલિકાચયન : ૧૯૯૪  
| ગુજરાતી નવલિકાચયન : ૧૯૯૪ - ૧૯૯૫
| ૧૯૯૫
| સં. વીનેશ અંતાણી
|-
|-
| ગુજરાતી નવલિકાચયન : ૧૯૯૬   
| ગુજરાતી નવલિકાચયન : ૧૯૯૬   
Line 4,392: Line 4,493:
|  કાન્તિલાલ જો. પટેલ
|  કાન્તિલાલ જો. પટેલ
|-
|-
| ૧૯૯૯  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૧૯૯૯  
|  
|  
|-
|-
Line 4,413: Line 4,514:
|  હર્ષદેવ માધવ
|  હર્ષદેવ માધવ
|-
|-
| ગુજરાતી વાર્તાસંચય  
| ગુજરાતી વાર્તાસંચય-૨
|
| સં. જયંત પારેખ, શિરીષ પંચાલ
|-
|-
| ઘરથી કબર સુધી   
| ઘરથી કબર સુધી   
Line 4,491: Line 4,592:
|  હરિત પંડ્યા
|  હરિત પંડ્યા
|-
|-
| ૨૦૦૦  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૨૦૦૦  
|  
|  
|-
|-
Line 4,590: Line 4,691:
|  મનહર રવૈયા
|  મનહર રવૈયા
|-
|-
| ૨૦૦૧  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૨૦૦૧  
|  
|  
|-
|-
Line 4,725: Line 4,826:
|  ચેતના વ્યાસ
|  ચેતના વ્યાસ
|-
|-
| ૨૦૦૨  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૨૦૦૨  
|  
|  
|-
|-
Line 4,752: Line 4,853:
|  જયંત મહેતા
|  જયંત મહેતા
|-
|-
| પ્ર  
| પ્ર-પંચતંત્ર
| પંચતંત્ર
| પ્રાણજીવન મહેતા
|-
|-
| ૨૦૦૨ની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ   
| ૨૦૦૨ની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ   
Line 4,779: Line 4,880:
|  હરીશ નાગ્રેચા
|  હરીશ નાગ્રેચા
|-
|-
| ૨૦૦૩  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૨૦૦૩  
|  
|  
|-
|-
Line 4,872: Line 4,973:
|  રુસ્વા મઝલૂમી
|  રુસ્વા મઝલૂમી
|-
|-
| ૨૦૦૪  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૨૦૦૪  
|  
|  
|-
|-
Line 4,968: Line 5,069:
|  મનીષ મેકવાન
|  મનીષ મેકવાન
|-
|-
| ૨૦૦૫  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|૨૦૦૫  
|  
|  
|-
|-
Line 5,034: Line 5,135:
|  સં. દર્શના ધોળકિયા
|  સં. દર્શના ધોળકિયા
|-
|-
| નિરૂપણરીતિકેન્દ્રી ગુજરાતી વાર્તાસંચય ભાગ  
| નિરૂપણરીતિકેન્દ્રી ગુજરાતી વાર્તાસંચય ભાગ-૧, ૨ {{gap}}
| ૧, ૨  
| સં. જયેશ ભોગાયતા
|-
|-
| નીલગગનનાં પંખેરુ   
| નીલગગનનાં પંખેરુ   
Line 5,112: Line 5,213:
|  મીનળ દીક્ષિત
|  મીનળ દીક્ષિત
|-
|-
| ***  
| colspan="2" style="text-align:center; font-weight: bold"|***  
|  
|  
|}
|}
</center>
<br>
{{HeaderNav2
|previous = વાર્તાકારસૂચિ
|next =
}}