નવલકથાપરિચયકોશ: Difference between revisions
No edit summary |
m (→: Change site name) |
||
| (6 intermediate revisions by 2 users not shown) | |||
| Line 3: | Line 3: | ||
{{#seo: | {{#seo: | ||
|title_mode= replace | |title_mode= replace | ||
|title= ગુજરાતી નવલકથા પરિચયકોશ - Ekatra | |title= ગુજરાતી નવલકથા પરિચયકોશ - Ekatra Foundation | ||
|keywords= ગુજરાતી નવલકથા પરિચયકોશ, નવલકથાપરિચયકોશ, જયેશ ભોગાયતા, કોશ | |keywords= ગુજરાતી નવલકથા પરિચયકોશ, નવલકથાપરિચયકોશ, જયેશ ભોગાયતા, કોશ | ||
|description=This is home page for this wiki | |description=This is home page for this wiki | ||
|image= NavalkathaKoshTitle 3.1.jpg | |image= NavalkathaKoshTitle 3.1.jpg | ||
|image_alt=Wiki Logo | |image_alt=Wiki Logo | ||
|site_name=Ekatra | |site_name=Ekatra Foundation | ||
|locale=gu-IN | |locale=gu-IN | ||
|type=website | |type=website | ||
| Line 18: | Line 18: | ||
{{BookCover | {{BookCover | ||
|cover_image = File:NavalkathaKoshTitle 3.1.jpg | |cover_image = File:NavalkathaKoshTitle 3.1-Final.jpg | ||
|title = ગુજરાતી | |title = ગુજરાતી નવલકથા પરિચયકોશ <br> | ||
|author = સંપાદક: જયેશ ભોગાયતા<br> | |author = સંપાદક: જયેશ ભોગાયતા<br> | ||
}} | }} | ||
| Line 31: | Line 31: | ||
* [[નવલકથાપરિચયકોશ/પ્રારંભિક|પ્રારંભિક]] | * [[નવલકથાપરિચયકોશ/પ્રારંભિક|પ્રારંભિક]] | ||
* [[નવલકથાપરિચયકોશ/કૃતિ-પરિચય|કૃતિ-પરિચય]] | * [[નવલકથાપરિચયકોશ/કૃતિ-પરિચય|કૃતિ-પરિચય]] | ||
* [[નવલકથાપરિચયકોશ/લેખક-પરિચય| સંપાદક-પરિચય]] | * [[નવલકથાપરિચયકોશ/લેખક-પરિચય|સંપાદક-પરિચય]] | ||
}} | }} | ||
| Line 413: | Line 413: | ||
|- | |- | ||
| ૬૧ | | ૬૧ | ||
| [[નવલકથાપરિચયકોશ/કોણ? પૂર્વાર્ધ |કોણ? પૂર્વાર્ધ ]] | | [[નવલકથાપરિચયકોશ/કોણ? પૂર્વાર્ધ|કોણ? પૂર્વાર્ધ]] | ||
| ૧૯૬૮ | | ૧૯૬૮ | ||
| લાભશંકર જાદવજી ઠાકર | | લાભશંકર જાદવજી ઠાકર | ||
| Line 641: | Line 641: | ||
|- | |- | ||
| ૯૯ | | ૯૯ | ||
| [[નવલકથાપરિચયકોશ/નીરવ પગલાં, | | [[નવલકથાપરિચયકોશ/નીરવ પગલાં, ભાગ-૨|નીરવ પગલાં, ભાગ-૨]] | ||
| ૧૯૮૫ | | ૧૯૮૫ | ||
| રસિક મહેતા | | રસિક મહેતા | ||
| Line 739: | Line 739: | ||
| [[નવલકથાપરિચયકોશ/કાચંડો અને દર્પણ|કાચંડો અને દર્પણ]] | | [[નવલકથાપરિચયકોશ/કાચંડો અને દર્પણ|કાચંડો અને દર્પણ]] | ||
| ૧૯૯૧ | | ૧૯૯૧ | ||
| બાબુ | | બાબુ કોહ્યાભાઈ સુથાર | ||
| જયેશ ભોગાયતા | | જયેશ ભોગાયતા | ||
|- | |- | ||
| Line 825: | Line 825: | ||
| પ્રાગજીભાઈ ભામ્ભી | | પ્રાગજીભાઈ ભામ્ભી | ||
| મણિલાલ હ. પટેલ | | મણિલાલ હ. પટેલ | ||
|- | |- | ||
| ૧૩૧ | | ૧૩૧ | ||
| Line 939: | Line 933: | ||
| માવજી મહેશ્વરી | | માવજી મહેશ્વરી | ||
| કાંતિ માલસતર | | કાંતિ માલસતર | ||
|- | |||
| ૧૩૦ | |||
| [[નવલકથાપરિચયકોશ/મંછીભાભી|મંછીભાભી]] | |||
| ૨૦૧૯ | |||
| પ્રાગજીભાઈ ભામ્ભી | |||
| પ્રેમજી પટેલ | |||
|- | |- | ||
| ૧૪૯ | | ૧૪૯ | ||
| Line 982: | Line 982: | ||
| યોગેન્દ્ર પારેખ | | યોગેન્દ્ર પારેખ | ||
|} | |} | ||
[[Category:સંદર્ભ]] | |||
Latest revision as of 18:39, 18 October 2025
પ્રારંભિક
અનુક્રમ
| નિવેદન | ||||
| સંપાદકીય | ||||
| અધિકરણલેખન માટેનો નિમંત્રણપત્ર | ||||
| ક્રમ | નવલકથા | પ્રકાશન | લેખક | અધિકરણ લેખક |
| ૧ | યાત્રાકરી | ૧૮૪૪ | (અનુ. રેવરન્ડ ફાધર વિલિયમ ફ્લાવર) જેમ્સ બનિયન | દીપક મહેતા |
| ૨ | હિંદુસ્થાન મધ્યેનું એક ઝુપડું | ૧૮૬૨ | અનુવાદ સોરાબશા દાદાભાઈ મુનસફના મૂળ ફ્રેંચ પ્રથમ આવૃત્તિ ૧૭૯૧. Indian Cottage (English Translation) | અજય રાવલ |
| ૩ | કરણ ઘેલો | ૧૮૬૬ | નંદશંકર તુળજાશંકર મહેતા | ગુણવંત વ્યાસ |
| ૪ | સાસુ વહુની લઢાઈ | ૧૮૬૬ | મહીપતરામ રૂપરામ નીલકંઠ | ગુણવંત વ્યાસ |
| ૫ | કમળાકુમારી | ૧૮૮૧ | ભવાનીશંકર નરસિંહરાવ કવિ | દીપક મહેતા |
| ૬ | મુંદ્રા અને કુલીન અથવા અરાઢમી સદીનું હિન્દુસ્તાન | ૧૮૮૪ | જાહાંગીરશાહ અરદેશર તાલેયારખાં | દીપક મહેતા |
| ૭ | હિન્દ અને બ્રિટાનિયા | ૧૮૮૫ | ઇચ્છારામ સૂર્યરામ દેસાઈ | અજયસિંહ ચૌહાણ |
| ૮ | સરસ્વતીચંદ્ર ભાગ-૧ | ૧૮૮૭ | ગોવર્ધનરામ માધવરામ ત્રિપાઠી | રાઘવ ભરવાડ |
| ૯ | સરસ્વતીચંદ્ર ભાગ-૨ | ૧૮૯૨ | ગોવર્ધનરામ માધવરામ ત્રિપાઠી | રાઘવ ભરવાડ |
| ૧૦ | સરસ્વતીચંદ્ર ભાગ-૩ | ૧૮૯૮ | ગોવર્ધનરામ માધવરામ ત્રિપાઠી | રાઘવ ભરવાડ |
| ૧૧ | ભદ્રંભદ્ર | ૧૯૦૦ | રમણભાઈ મહીપતરામ નીલકંઠ | બીરેન કોઠારી |
| ૧૨ | સરસ્વતીચંદ્ર ભાગ-૪ | ૧૯૦૧ | ગોવર્ધનરામ માધવરામ ત્રિપાઠી | રાઘવ ભરવાડ |
| ૧૩ | એમ.એ. બના કે ક્યોં મેરી મિટ્ટી ખરાબ કી? | ૧૯૦૮ | અમૃત કેશવ નાયક | બીરેન કોઠારી |
| ૧૪ | શાન્તિદા | ૧૯૧૦ની આસપાસ | સૌ. સુમતિ મહેતા | દર્શના ધોળકિયા |
| ૧૫ | સુરેશ અને યશોધરા | ૧૯૧૦ની આસપાસ | સૌ. સુમતિ મહેતા | દર્શના ધોળકિયા |
| ૧૬ | કમળકુમાર | ૧૯૧૦ની આસપાસ | સૌ. સુમતિ મહેતા | દર્શના ધોળકિયા |
| ૧૭ | પરમાર્થની પ્રતિમા અથવા આત્મભોગની પરિસીમા | ૧૯૧૦ની આસપાસ | સૌ. સુમતિ મહેતા | દર્શના ધોળકિયા |
| ૧૮ | ગુજરાતનો નાથ | ૧૯૧૭ | કનૈયાલાલ માણેકલાલ મુનશી | શૈશવ દેસાઈ |
| ૧૯ | રાજમુગટ | ૧૯૨૪ | ગૌરીશંકર ગોવર્ધનરામ જોશી ‘ધૂમકેતુ’ | પાર્થ બારોટ |
| ૨૦ | સ્વપ્નદૃષ્ટા | ૧૯૨૪ | કનૈયાલાલ માણેકલાલ મુનશી | વેદાંત પુરોહિત |
| ૨૧ | દિવ્યચક્ષુ | ૧૯૩૨ | રમણલાલ વસંતલાલ દેસાઈ | પાર્થ બારોટ |
| ૨૨ | અમે બધાં | ૧૯૩૬ | ધનસુખલાલ મહેતા, જ્યોતીન્દ્ર દવે | બીરેન કોઠારી |
| ૨૩ | સોરઠ, તારાં વહેતાં પાણી | ૧૯૩૭ | ઝવેરચંદ કાળિદાસ મેઘાણી | ઇંદુ જોશી |
| ૨૪ | વેવિશાળ | ૧૯૩૮ | ઝવેરચંદ કાળિદાસ મેઘાણી | શૈશવ દેસાઈ |
| ૨૫ | દરિયાલાલ | ૧૯૩૮ | ગુણવંતરાય પોપટભાઈ આચાર્ય | ચાર્મી જોષી |
| ૨૬ | જય સોમનાથ | ૧૯૪૦ | કનૈયાલાલ માણેકલાલ મુનશી | સુશીલા વાઘમશી |
| ૨૭ | વળામણાં | ૧૯૪૦ | પન્નાલાલ પટેલ | રાજેશ વણકર |
| ૨૮ | કામવિજેતા | ૧૯૪૦ | બાલાભાઈ વીરચંદભાઈ દેસાઈ ‘જયભિખ્ખુ’ | મીનાક્ષી ચંદારાણા |
| ૨૯ | મળેલા જીવ | ૧૯૪૧ | પન્નાલાલ પટેલ | ખુશ્બુ સામાણી |
| ૩૦ | દીપનિર્વાણ | ૧૯૪૪ | મનુભાઈ પંચોળી ‘દર્શક’ | ખુશ્બુ સામાણી |
| ૩૧ | જનમટીપ | ૧૯૪૪ | ઈશ્વરભાઈ મોતીભાઈ પેટલીકર | અશ્વિન ચંદારાણા |
| ૩૨ | કદલીવન | ૧૯૪૬ | વિનોદિની નીલકંઠ | આશકા પંડ્યા |
| ૩૩ | પાદરનાં તીરથ | ૧૯૪૬ | જયંતી ઘેલાભાઈ દલાલ | જિતેન્દ્ર મકવાણા |
| ૩૪ | માનવીની ભવાઈ | ૧૯૪૭ | પન્નાલાલ પટેલ | રાજેશ વણકર |
| ૩૫ | ઇંધણ ઓછાં પડ્યાં | ૧૯૫૧ | ચુનીલાલ મડિયા | રાઘવજી માધડ |
| ૩૬ | ભવસાગર | ૧૯૫૧ | ઈશ્વર પેટલીકર | ગુણવંત વ્યાસ |
| ૩૭ | ઝેર તો પીધાં છે જાણી જાણી ભાગ-૧ | ૧૯૫૨ | મનુભાઈ પંચોળી ‘દર્શક’ | વેદાંત પુરોહિત |
| ૩૮ | કાયર | ૧૯૫૬ | મોહમ્મદ માંકડ | ચાર્મી જોષી |
| ૩૯ | છેલ્લી સલામ | ૧૯૫૬ | ગુણવંતરાય પોપટભાઈ આચાર્ય | ખુશ્બુ સામાણી |
| ૪૦ | ઝેર તો પીધાં છે જાણી જાણી ભાગ-૨ | ૧૯૫૮ | મનુભાઈ પંચોળી ‘દર્શક’ | વેદાંત પુરોહિત |
| ૪૧ | અંતરપટ | ૧૯૬૧ | ઝીણાભાઈ દેસાઈ ‘સ્નેહરશ્મિ’ | વિપુલ પુરોહિત |
| ૪૨ | આપણો ઘડીક સંગ | ૧૯૬૨ | દિગીશ મહેતા | મયૂર ખાવડુ |
| ૪૩ | આકાર | ૧૯૬૩ | ચન્દ્રકાન્ત કેશવલાલ બક્ષી | કિરીટ દૂધાત |
| ૪૪ | અશ્રુઘર | ૧૯૬૫ | રાવજી પટેલ | મણિલાલ હ. પટેલ |
| ૪૫ | છિન્નપત્ર | ૧૯૬૫ | સુરેશ હરિપ્રસાદ જોષી | જયેશ ભોગાયતા |
| ૪૬ | અમૃતા | ૧૯૬૫ | રઘુવીર ચૌધરી | અજય રાવલ |
| ૪૭ | ધુમ્મસ | ૧૯૬૫ | મોહમ્મદ માંકડ | પાર્થ બારોટ |
| ૪૮ | પળનાં પ્રતિબિંબ | ૧૯૬૬ | હરીન્દ્ર દવે | દીપક રાવલ |
| ૪૯ | અસ્તી | ૧૯૬૬ | શ્રીકાન્ત શાહ | વિજય સોની |
| ૫૦ | ઝંઝા | ૧૯૬૬ | રાવજી પટેલ | મણિલાલ હ. પટેલ |
| ૫૧ | સૂકી ધરતી સૂકા હોઠ | ૧૯૬૬ | દિલીપ રાણપુરા | માવજી મહેશ્વરી |
| ૫૨ | પેરેલિસિસ | ૧૯૬૭ | ચન્દ્રકાન્ત બક્ષી | કિરીટ દૂધાત |
| ૫૩ | જાવડ શેઠ | ૧૯૬૭ | વૈદ્ય મોહનલાલ ચુનીલાલ ધામી | મીનાક્ષી ચંદારાણા |
| ૫૪ | એકલવ્ય | ૧૯૬૭ | રઘુવીર ચૌધરી | વિપુલ પુરોહિત |
| ૫૫ | સોનલછાંય | ૧૯૬૭ | શિવકુમાર જોશી | ચાર્મી જોષી |
| ૫૬ | પરોઢ થતાં પહેલાં | ૧૯૬૮ | કુંદનિકા કાપડિયા | ઇંદુ જોશી |
| ૫૭ | ચહેરા | ૧૯૬૮ | મધુ રાય | અશ્વિન ચંદારાણા |
| ૫૮ | ફેરો | ૧૯૬૮ | રાધેશ્યામ શર્મા | જાવેદ ખત્રી |
| ૫૯ | વિવર્ત | ૧૯૬૮ | પિનાકીન દવે | અશ્વિન ચંદારાણા |
| ૬૦ | મહાભિનિષ્ક્રમણ | ૧૯૬૮ | મુકુંદ પરીખ | હીરેન દેસાઈ |
| ૬૧ | કોણ? પૂર્વાર્ધ | ૧૯૬૮ | લાભશંકર જાદવજી ઠાકર | અજય રાવલ |
| ૬૨ | વાંસનો અંકુર | ૧૯૬૮ | ધીરુબેન પટેલ | નીતા જોશી |
| ૬૩ | નાઈટમૅર | ૧૯૬૯ | સરોજ પાઠક | હીરેન્દ્ર પંડ્યા |
| ૬૪ | ચાખડીએ ચઢી ચાલ્યા હસમુખલાલ | ૧૯૬૯ | જ્યોતિષ જાની | દીપક રાવલ |
| ૬૫ | ભાવ-અભાવ | ૧૯૬૯ | ચિનુ મોદી | આરતી સોલંકી |
| ૬૬ | જાતકકથા | ૧૯૬૯ | ચન્દ્રકાન્ત કેશવલાલ બક્ષી | બિપિન આશર |
| ૬૭ | આવૃત | ૧૯૬૯ | જયંત ગાડીત | વિપુલ કાળિયાણિયા |
| ૬૮ | માધવ ક્યાંય નથી | ૧૯૭૦ | હરીન્દ્ર દવે | વેદાંત પુરોહિત |
| ૬૯ | કામિની | ૧૯૭૦ | મધુસૂદન વલ્લભદાસ ઠાકર (મધુ રાય) | કિરીટ દૂધાત |
| ૭૦ | વલય | ૧૯૭૧ | ધીરેન્દ્ર મહેતા | દર્શના ધોળકિયા |
| ૭૧ | વેણુ વત્સલા | ૧૯૭૨ | રઘુવીર ચૌધરી | ખુશ્બુ સામાણી |
| ૭૨ | મરણોત્તર | ૧૯૭૩ | સુરેશ હરિપ્રસાદ જોષી | જયેશ ભોગાયતા |
| ૭૩ | નિશિગંધ | ૧૯૭૩ | મૃણાલિની દેસાઈ | મીનલ દવે |
| ૭૪ | સોક્રેટીસ | ૧૯૭૪ | મનુભાઈ પંચોળી ‘દર્શક’ | વેદાંત પુરોહિત |
| ૭૫ | રેતપંખી | ૧૯૭૪ | વર્ષા અડાલજા | સુધા ચૌહાણ |
| ૭૬ | સમયદ્વીપ | ૧૯૭૪ | ભગવતીકુમાર શર્મા | સંધ્યા ભટ્ટ |
| ૭૭ | શીમળાનાં ફૂલ | ૧૯૭૬ | ધીરુબહેન પટેલ | નીતા જોશી |
| ૭૮ | તરસઘર | ૧૯૭૮ | મણિલાલ હ. પટેલ | પાર્થ બારોટ |
| ૭૯ | પ્રેમ એક પૂજા | ૧૯૭૮ | ભૂપત વડોદરિયા | હીરેન્દ્ર પંડ્યા |
| ૮૦ | આશકા માંડલ | ૧૯૭૯ | અશ્વિની ભટ્ટ | વિપુલ પુરોહિત |
| ૮૧ | સ્વપ્નતીર્થ | ૧૯૭૯ | રાધેશ્યામ શર્મા | આરતી સોલંકી |
| ૮૨ | ચિહ્ન | ૧૯૭૮ | ધીરેન્દ્ર મહેતા | દર્શના ધોળકિયા |
| ૮૩ | મરણટીપ | ૧૯૭૯ | માય ડીયર જયુ | કિશન પટેલ |
| ૮૪ | નિશાચક્ર | ૧૯૭૯ | કિશોર જાદવ | અજય રાવલ |
| ૮૫ | પ્રિયજન | ૧૯૮૦ | વીનેશ અંતાણી | અજય રાવલ |
| ૮૬ | માટીનો મહેકતો સાદ | ૧૯૮૧ | મકરંદ દવે | નીતા જોશી |
| ૮૭ | ઊર્ધ્વમૂલ | ૧૯૮૧ | ભગવતીકુમાર શર્મા | મીનલ દવે |
| ૮૮ | બત્રીસ પૂતળીની વેદના | ૧૯૮૨ | ઈલા આરબ મહેતા | આશિષ ચૌહાણ |
| ૮૯ | ભેખડ | ૧૯૮૨ | મોહન પરમાર | વિજયરાજસિંહ જાડેજા |
| ૯૦ | અને મૃત્યુ | ૧૯૮૨ | ઈલા આરબ મહેતા | વિપુલ પુરોહિત |
| ૯૧ | જળ મને વાગ્યા કરે | ૧૯૮૩ | પરેશ નાયક | અજય રાવલ |
| ૯૨ | આંધળી ગલી | ૧૯૮૩ | ધીરુબહેન પટેલ | નીતા જોશી |
| ૯૩ | સાત પગલાં આકાશમાં | ૧૯૮૪ | કુન્દનિકા કાપડિયા | ઇંદુ જોશી |
| ૯૪ | સમુડી | ૧૯૮૪ | યોગેશ જોશી | પાર્થ બારોટ |
| ૯૫ | પૃથિવી | ૧૯૮૪ | રમેશ દવે ‘તરુણપ્રભસૂરી’ | માવજી મહેશ્વરી |
| ૯૬ | મીરાંની રહી મહેક | ૧૯૮૫ | દિલીપ રાણપુરા | નીતા જોશી |
| ૯૭ | સૂરજની પાર દરિયો | ૧૯૮૫ | વીનેશ અંતાણી | મીનલ દવે |
| ૯૮ | નીરવ પગલાં, ભાગ-૧ | ૧૯૮૫ | રસિક મહેતા | મીનાક્ષી ચંદારાણા |
| ૯૯ | નીરવ પગલાં, ભાગ-૨ | ૧૯૮૫ | રસિક મહેતા | મીનાક્ષી ચંદારાણા |
| ૧૦૦ | ઝેર તો પીધાં છે જાણી જાણી ભાગ-૩ | ૧૯૮૫ | મનુભાઈ પંચોળી ‘દર્શક’ | વેદાંત પુરોહિત |
| ૧૦૧ | આંગળિયાત | ૧૯૮૬ | જૉસેફ મેકવાન | રાજેશ લકુમ |
| ૧૦૨ | બદલાતી ક્ષિતિજ | ૧૯૮૬ | જયંત ગાડીત | સંધ્યા ભટ્ટ |
| ૧૦૩ | બંદીવાન | ૧૯૮૬ | વર્ષા અડાલજા | નીતા જોશી |
| ૧૦૪ | ખડકી | ૧૯૮૭ | સુમન શાહ | મોહન પરમાર |
| ૧૦૫ | ડહેલું | ૧૯૮૭ | કાનજી પટેલ | રાઘવજી માધડ |
| ૧૦૬ | વૈદેહી એટલે વૈદેહી | ૧૯૮૭ | શિરીષ પંચાલ | દીપક રાવલ |
| ૧૦૭ | અસૂર્યલોક | ૧૯૮૭ | ભગવતીકુમાર શર્મા | બિપિન આશર |
| ૧૦૮ | જીવતર | ૧૯૮૭ | યોગેશ જોશી | વીરેન પંડ્યા |
| ૧૦૯ | પ્રકાશનો પડછાયો | ૧૯૮૮ | દિનકર જોશી | મયૂર ખાવડુ |
| ૧૧૦ | કાદંબરીની મા | ૧૯૮૮ | ધીરુબહેન પટેલ | સુનીલ જાદવ |
| ૧૧૧ | અમાનત | ૧૯૮૮ | નારણ દામજી ખારવા (ઝાલા) | હસમુખ અબોટી ‘ચંદન’ |
| ૧૧૨ | રિક્તરાગ | ૧૯૮૯ | કિશોર જાદવ | અજય રાવલ |
| ૧૧૩ | બાજબાજી | ૧૯૮૯ | સુમન શાહ | મોહન પરમાર |
| ૧૧૪ | અંધારું | ૧૯૯૦ | મણિલાલ હ. પટેલ | પાર્થ બારોટ |
| ૧૧૫ | કાચંડો અને દર્પણ | ૧૯૯૧ | બાબુ કોહ્યાભાઈ સુથાર | જયેશ ભોગાયતા |
| ૧૧૬ | કુંતી | ૧૯૯૧ | રજનીકુમાર પંડ્યા | બીરેન કોઠારી |
| ૧૧૭ | કાળો અંગ્રેજ | ૧૯૯૨ | ચિનુ મોદી | મોહન પરમાર |
| ૧૧૮ | તિરાડ | ૧૯૯૨ | હરીશ મંગલમ્ | મિતેષ પરમાર |
| ૧૧૯ | મીરાં યાજ્ઞિકની ડાયરી | ૧૯૯૨ | બિન્દુ ભટ્ટ | આશકા પંડ્યા |
| ૧૨૦ | કોણ? ઉત્તરાર્ધ | ૧૯૯૩ | લાભશંકર ઠાકર | અજય રાવલ |
| ૧૨૧ | આતશ | ૧૯૯૩ | કિશોર જાદવ | અનંત રાઠોડ |
| ૧૨૨ | સમુદ્રાંતિકે | ૧૯૯૩ | ધ્રુવ ભટ્ટ | વિજયરાજસિંહ જાડેજા |
| ૧૨૩ | કૂવો | ૧૯૯૪ | અશોકપુરી ગોસ્વામી | નરેશ શુક્લ |
| ૧૨૪ | નીંભાડો | ૧૯૯૫ | અશોકપુરી ગોસ્વામી | નરેશ શુક્લ |
| ૧૨૫ | વનવનનાં પારેવાં | ૧૯૯૬ | કેશુભાઈ દેસાઈ | આરતી સોલંકી |
| ૧૨૬ | મારી પરણેતર | ૧૯૯૮ | જૉસેફ મૅકવાન | રાજેશ લકુમ |
| ૧૨૭ | અખેપાતર | ૧૯૯૯ | બિન્દુ ભટ્ટ | આશકા પંડ્યા |
| ૧૨૮ | આઠમો રંગ | ૨૦૦૧ | હિમાંશી શેલત | નરેશ શુક્લ |
| ૧૨૯ | દિવાળીના દિવસો | ૨૦૦૨ | પ્રાગજીભાઈ ભામ્ભી | મણિલાલ હ. પટેલ |
| ૧૩૧ | નિદ્રાવિયોગ | ૨૦૦૩ | બાબુ સુથાર | જયેશ ભોગાયતા |
| ૧૩૨ | શોષ | ૨૦૦૩ | દક્ષા દામોદરા | સુનીલ જાદવ |
| ૧૩૩ | ભળભાંખળું | ૨૦૦૪ | દલપત ચૌહાણ | કાંતિ માલસતર |
| ૧૩૪ | લુપ્તવેધ | ૨૦૦૬ | મોહન પરમાર | ખુશ્બુ સામાણી |
| ૧૩૫ | કિમ્બલ રેવન્સવૂડ | ૨૦૦૭ | મધુ રાય | વિજયરાજસિંહ જાડેજા |
| ૧૩૬ | અરવલ્લી | ૨૦૦૭ | કિશોરસિંહ સોલંકી | ભરત સોલંકી |
| ૧૩૭ | હુહુ | ૨૦૦૭ | નરોત્તમ પલાણ | પાર્થ બારોટ |
| ૧૩૮ | મેળો | ૨૦૦૭ | માવજી મહેશ્વરી | રાઘવજી માધડ |
| ૧૩૯ | સુરા, સુરા, સુરા | ૨૦૦૯ | મધુ રાય | બિપિન આશર |
| ૧૪૦ | ઘેરાવ | ૨૦૦૯ | પ્રાગજીભાઈ ભામ્ભી | પ્રેમજી પટેલ |
| ૧૪૧ | અકૂપાર | ૨૦૧૦ | ધ્રુવ ભટ્ટ | વીરેન પંડ્યા |
| ૧૪૨ | રાશવા સૂરજ | ૨૦૧૨ | દલપત ચૌહાણ | કાંતિ માલસતર |
| ૧૪૩ | તરસ એક ટહુકાની | ૨૦૧૩ | રાઘવજી માધડ | સુશીલા વાઘમશી |
| ૧૪૪ | સત્ય ભાગ ૧થી ૪ | ૨૦૧૬ | જયંત ગાડીત | ઇંદુ જોશી |
| ૧૪૫ | ભ્રમણદશા | ૨૦૧૬ | મોહન પરમાર | આકાશ રાઠોડ |
| ૧૪૬ | સોનાની દ્વારિકા | ૨૦૧૭ | હર્ષદ ત્રિવેદી | વિપુલ પુરોહિત |
| ૧૪૭ | ફેરફાર | ૨૦૧૭ | ઉમેશ સોલંકી | રાજેશ લકુમ |
| ૧૪૮ | સોનટેકરી | ૨૦૧૮ | માવજી મહેશ્વરી | કાંતિ માલસતર |
| ૧૩૦ | મંછીભાભી | ૨૦૧૯ | પ્રાગજીભાઈ ભામ્ભી | પ્રેમજી પટેલ |
| ૧૪૯ | વાયા રાવલપિંડી | ૨૦૨૦ | ગિરિમા ધારેખાન | હીરેન્દ્ર પંડ્યા |
| ૧૫૦ | કોરું આકાશ | ૨૦૨૦ | અજય સોની | પ્રભુદાસ પટેલ |
| ૧૫૧ | રેન્ડિયર્સ | ૨૦૨૧ | અનિલ ચાવડા | મયૂર ખાવડુ |
| ૧૫૨ | દરિયાની દીકરી | ૨૦૨૧ | હસમુખ અબોટી ‘ચંદન’ | સુશીલા વાઘમશી |
| ૧૫૩ | હીર | ૨૦૨૨ | રાજેશ વણકર | અનંત રાઠોડ |
| ૧૫૪ | સિદ્ધાર્થ ભાગ-૧ | ૨૦૨૩ | દક્ષા દામોદરા | મીનાક્ષી ચંદારાણા |
| ૧૫૫ | સીતા | ૨૦૨૩ | સ્વાતિ શાહ | યોગેન્દ્ર પારેખ |