31,377
edits
No edit summary |
No edit summary |
||
| Line 669: | Line 669: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}રવજીભાઈ કાચા | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મસ્તીખોર સસલો|મસ્તીખોર સસલો]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૪૫) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}54. રવીન્દ્ર અંધારિયા | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કાશ ! મારે પણ મમ્મી હોત !|કાશ ! મારે પણ મમ્મી હોત !]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૪૫) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | | | ||
|- | |- | ||
| Line 674: | Line 692: | ||
| Line 680: | Line 697: | ||
| {{gap}}હુંદરાજ બલવાણી | | {{gap}}હુંદરાજ બલવાણી | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભુલકણો ભોલુ|ભુલકણો ભોલુ]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/અક્કડ ફક્કડ|અક્કડ ફક્કડ]] * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભુલકણો ભોલુ|ભુલકણો ભોલુ]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૪૬) | | {{gap}}(૧૯૪૬) | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઈશ્વરભાઈનું સ્કૂટરર|ઈશ્વરભાઈનું સ્કૂટર]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એકવીસમી સદીનો ઉંદર|એકવીસમી સદીનો ઉંદર]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એકવીસમી સદીનો ઉંદર|એકવીસમી સદીનો ઉંદર]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચોથો વાંદરો|ચોથો વાંદરો]] | ||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભુલકણો ભોલુ|ભુલકણો ભોલુ]] | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભોલુનો ભમરડો અને ચંપાની ચકરડી|ભોલુનો ભમરડો અને ચંપાની ચકરડી]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સો વર્ષ પછીની શાળા|સો વર્ષ પછીની શાળા]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સો વર્ષ પછીની શાળા|સો વર્ષ પછીની શાળા]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}56. જગતમિત્ર | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કુરકુરિયાએ કળા કરી|કુરકુરિયાએ કળા કરી]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(મણિલાલ ન. પટેલ) | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર મુખી|ચતુર મુખી]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૪૬) | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દ્રાક્ષ ખૂબ મીઠી છે|દ્રાક્ષ ખૂબ મીઠી છે]] | |||
|- | |||
| {{gap}}રક્ષા દવે | | {{gap}}રક્ષા દવે | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કૂકડે કૂક|કૂકડે કૂક]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૪૬) | | {{gap}}(૧૯૪૬) | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચકી અને ચકાની નવી વાર્તા|ચકી અને ચકાની નવી વાર્તા]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દે તાલ્લી !|દે તાલ્લી !]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 707: | Line 746: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રાય ટૂંડો-મૂંડો|રાય ટૂંડો-મૂંડો]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સૌથી વહાલી છુટ્ટી|સૌથી વહાલી છુટ્ટી]] | ||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હાથીભાઈની યુક્તિ|હાથીભાઈની યુક્તિ]] | |||
|- | |- | ||
| {{gap}}અંજના ભગવતી | | {{gap}}અંજના ભગવતી | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખેતરમાં રહેતાં તેતર|ખેતરમાં રહેતાં તેતર]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખેતરમાં રહેતાં તેતર|ખેતરમાં રહેતાં તેતર]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૪૬) | | {{gap}}(૧૯૪૬) | ||
| | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વનપરીની મિજબાની|વનપરીની મિજબાની]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 731: | Line 775: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}શ્રદ્ધા ત્રિવેદી | | {{gap}}શ્રદ્ધા ત્રિવેદી | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કરામતી પટ્ટો|કરામતી પટ્ટો]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૪૮) | | {{gap}}(૧૯૪૮) | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કીડીબાઈ વિમાનમાં બેઠાં|કીડીબાઈ વિમાનમાં બેઠાં]] | ||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખુશખુશાલ પરી|ખુશખુશાલ પરી]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ગગલીની ડગલી|ગગલીની ડગલી]] | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 740: | Line 790: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ડોસીમાની રોટલી|ડોસીમાની રોટલી]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/તપેલીમાંથી તબલાં|તપેલીમાંથી તબલાં]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/નીતિની રક્ષાબંધન|નીતિની રક્ષાબંધન]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/નીરપરી|નીરપરી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/નીરપરી|નીરપરી]] | ||
|- | |- | ||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રાધાના સાન્તાક્લોઝ|રાધાના સાન્તાક્લોઝ]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સોનેરી પંખી|સોનેરી પંખી]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હવેલીની ચાવી|હવેલીની ચાવી]] | |||
|- | |||
| {{gap}}ગોવિંદ દરજી ‘દેવાંશુ’ | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વૃક્ષમંદિર|વૃક્ષમંદિર]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૫૦) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}નટવર પટેલ | | {{gap}}નટવર પટેલ | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કન્નુ કીડી ઝિંદાબાદ|કન્નુ કીડી ઝિંદાબાદ]] | |||
|- | |||
|{{gap}}(૧૯૫૦) | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કીકીની દાબડી|કીકીની દાબડી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કીકીની દાબડી|કીકીની દાબડી]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચૂં ચૂં મામા ટી.વી. લાવ્યા|ચૂં ચૂં મામા ટી.વી. લાવ્યા]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાંચ રૂપિયા, બે તમાચા, એક સમજણ|પાંચ રૂપિયા, બે તમાચા, એક સમજણ]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભૂરીની ઓઢણી|ભૂરીની ઓઢણી]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મટકી અને બટકી|મટકી અને બટકી]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મારો ભેરુ કોણ?|મારો ભેરુ કોણ?]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મારો ભેરુ કોણ?|મારો ભેરુ કોણ?]] | ||
|- | |- | ||
| Line 761: | Line 847: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાચી દિશાનો પ્રયત્ન|સાચી દિશાનો પ્રયત્ન]] | ||
|- | |||
| {{gap}} નયના મહેતા | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કજરી|કજરી]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૫૦) | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}કિશોર પંડ્યા | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હવાઈ સફર|હવાઈ સફર]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૫૨) | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}ભારતી સોની | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પતલુ છોટુ|પતલુ છોટુ]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૫૨) | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}સ્મિતા પારેખ | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કીડી પહેલવાન|કીડી પહેલવાન]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૫૨-૨૦૧૧) | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બે બિલાડી અને ત્રીજો વાંદરો|બે બિલાડી અને ત્રીજો વાંદરો]] | |||
|- | |||
| {{gap}}વિનોદ ગાંધી | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રાજા અને ચકલીઓ|રાજા અને ચકલીઓ]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૫૩) | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}લતા હિરાણી | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રોતલ દેડકી|રોતલ દેડકી]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૫૫) | |||
| | |||
|- | |- | ||
| {{gap}}ગિરિમા ઘારેખાન | | {{gap}}ગિરિમા ઘારેખાન | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પતંગિયાની ઉડાન|પતંગિયાની ઉડાન]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૫૫) | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રમકડાં પાર્ટી|રમકડાં પાર્ટી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રમકડાં પાર્ટી|રમકડાં પાર્ટી]] | ||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાંકળ સાતતાળી|સાંકળ સાતતાળી]] | |||
|- | |||
| {{gap}}ઉદયન ઠક્કર | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મૅજિક પેઇન્ટિંગબુક|મૅજિક પેઇન્ટિંગબુક]] | |||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૫૫) | | {{gap}}(૧૯૫૫) | ||
| Line 772: | Line 910: | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | {{gap}} પ્રેમજી પટેલ | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખિસકોલીનું સપનું|ખિસકોલીનું સપનું]] | |||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૫૫) | | {{gap}}(૧૯૫૫) | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હરીફાઈ|હરીફાઈ]] | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}} ઉષા ઉપાધ્યાય | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એક હતી રૂપા|એક હતી રૂપા]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૫૬) | |||
| | | | ||
|- | |- | ||
| Line 781: | Line 930: | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}ભાવના હેમંત વકીલના | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઝરમર અને ઝરણું|ઝરમર અને ઝરણું]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૫૬) | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પકુ પોપટની પાઠશાળા|પકુ પોપટની પાઠશાળા]] | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}પ્રજ્ઞા વશી | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખરેખરો પાઠ ભણાવ્યો|ખરેખરો પાઠ ભણાવ્યો]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૫૭) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}} હર્ષદ ત્રિવેદી | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાણીકલર|પાણીકલર]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૫૮) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}} હસમુખ બોરાણિયા | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વાદળ વરસી જા !|વાદળ વરસી જા !]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૫૮) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}આઈ. કે. વીજળીવાળા | | {{gap}}આઈ. કે. વીજળીવાળા | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કાબરબહેનનો જનમદિવસ|કાબરબહેનનો જનમદિવસ]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કાબરબહેનનો જનમદિવસ|કાબરબહેનનો જનમદિવસ]] | ||
| Line 792: | Line 982: | ||
| {{gap}}પ્રજ્ઞા પટેલ | | {{gap}}પ્રજ્ઞા પટેલ | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/નદીકિનારે ટામેટું... ટામેટું|નદીકિનારે ટામેટું... ટામેટું]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/નદીકિનારે ટામેટું... ટામેટું|નદીકિનારે ટામેટું... ટામેટું]] | ||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૬૦) | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હુકમ મેરે આકા|હુકમ મેરે આકા]] | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}રેખા ભટ્ટ | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વનપરીની ઇચ્છા|વનપરીની ઇચ્છા]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૬૦) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}80. હેમંત કારિયા | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રાતરાણી દિવસે મહેકે તો ?|રાતરાણી દિવસે મહેકે તો ?]] | |||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૬૦) | | {{gap}}(૧૯૬૦) | ||
| Line 799: | Line 1,009: | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
------------------------- | |||
| {{gap}}ગિરા પિનાકીન ભટ્ટ | | {{gap}}ગિરા પિનાકીન ભટ્ટ | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હું કંઈ એકલું નથી...|હું કંઈ એકલું નથી...]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હું કંઈ એકલું નથી...|હું કંઈ એકલું નથી...]] | ||