ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
(Created page with "{{#seo: |title_mode= replace |title= ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો - Ekatra Wiki |keywords= ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો, જયેશ ભોગાયતા |description=This is home page for this wiki |image= Gujarati Tunki Varta-no Itihas Book Cover.jpg |image_alt=Wiki Logo...") |
No edit summary |
||
| Line 28: | Line 28: | ||
}} | }} | ||
{| class="wikitable" | |||
| ક્રમ | |||
| | | વાર્તાકારનું નામ | ||
| | | જન્મવર્ષ | ||
| સમીક્ષકનું નામ | |||
|- | |||
| ૧ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કવિ દલપતરામ|કવિ દલપતરામ]] | |||
| ૧૮૨૦ | |||
| જયેશ ભોગાયતા | |||
|- | |||
| ૨ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અંબાલાલ સાકરલાલ દેસાઈ|અંબાલાલ સાકરલાલ દેસાઈ]] | |||
| ૧૮૪૪ | |||
| જયેશ ભોગાયતા | |||
|- | |||
| ૩ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રમણભાઈ નીલકંઠ|રમણભાઈ નીલકંઠ]] | |||
| ૧૮૬૮ | |||
| હેમંત પરમાર | |||
|- | |||
| ૪ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/બળવન્તરાય ઠાકોર|બળવન્તરાય ઠાકોર]] | |||
| ૧૮૬૯ | |||
| વેદાન્ત પુરોહિત | |||
|- | |||
| ૫ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રણજિતરામ વાવાભાઈ મહેતા|રણજિતરામ વાવાભાઈ મહેતા]] | |||
| ૧૮૮૧ | |||
| જયેશ ભોગાયતા | |||
|- | |||
| ૬ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ધૂમકેતુ|ધૂમકેતુ]] | |||
| ૧૮૮૨ | |||
| જયેશ ભોગાયતા | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
| | |||
| આરતી સોલંકી | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
| | |||
| પાર્થ બારોટ | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
| | |||
| રાઘવ ભરવાડ | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
| | |||
| ખુશ્બુ સામાણી | |||
|- | |||
| ૭ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રામનારાયણ વિ. પાઠક ‘દ્વિરેફ’|રામનારાયણ વિ. પાઠક ‘દ્વિરેફ’]] | |||
| ૧૮૮૭ | |||
| મોહન પરમાર | |||
|- | |||
| ૮ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કનૈયાલાલ માણેકલાલ મુનશી|કનૈયાલાલ માણેકલાલ મુનશી]] | |||
| ૧૮૮૭ | |||
| ગુણવંત વ્યાસ | |||
|- | |||
| ૯ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ધનસુખલાલ મહેતા|ધનસુખલાલ મહેતા]] | |||
| ૧૮૯૦ | |||
| જયેશ ભોગાયતા | |||
|- | |||
| ૧૦ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સૌ. ગંગાબેન પટેલ|સૌ. ગંગાબેન પટેલ]] | |||
| ૧૮૯૦ | |||
| શિલ્પી બુરેઠા | |||
|- | |||
| ૧૧ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રમણલાલ વસંતલાલ દેસાઈ|રમણલાલ વસંતલાલ દેસાઈ]] | |||
| ૧૮૯૨ | |||
| વેદાન્ત પુરોહિત | |||
|- | |||
| ૧૨ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ઇન્દુલાલ યાજ્ઞિક|ઇન્દુલાલ યાજ્ઞિક]] | |||
| ૧૮૯૨ | |||
| જયેશ ભોગાયતા | |||
|- | |||
| ૧૩ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મલયાનિલ|મલયાનિલ]] | |||
| ૧૮૯૨ | |||
| જયેશ ભોગાયતા | |||
|- | |||
| ૧૪ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ઝવેરચંદ મેઘાણી|ઝવેરચંદ મેઘાણી]] | |||
| ૧૮૯૬ | |||
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા | |||
|- | |||
| ૧૫ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રસિકલાલ પરીખ|રસિકલાલ પરીખ]] | |||
| ૧૮૯૭ | |||
| કિશોર પટેલ | |||
|- | |||
| ૧૬ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સરોજિની મહેતા|સરોજિની મહેતા]] | |||
| ૧૮૯૮ | |||
| ગિરિમા ધારેખાન | |||
|- | |||
| ૧૭ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/લીલાવતી કનૈયાલાલ મુનશી|લીલાવતી કનૈયાલાલ મુનશી]] | |||
| ૧૮૯૯ | |||
| જયેશ ભોગાયતા | |||
|- | |||
| ૧૮ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/બટુભાઈ ઉમરવાડિયા|બટુભાઈ ઉમરવાડિયા]] | |||
| ૧૮૯૯ | |||
| જયેશ ભોગાયતા | |||
|- | |||
| ૧૯ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કરસનદાસ માણેક|કરસનદાસ માણેક]] | |||
| ૧૯૦૧ | |||
| ગિરિમા ધારેખાન | |||
|- | |||
| ૨૦ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સ્નેહરશ્મિ|સ્નેહરશ્મિ]] | |||
| ૧૯૦૩ | |||
| નીતા જોશી | |||
|- | |||
| ૨૧ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કિશનસિંહ ચાવડા|કિશનસિંહ ચાવડા]] | |||
| ૧૯૦૪ | |||
| કિશોર પટેલ | |||
| | |- | ||
| ૨૨ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વિનોદિની નીલકંઠ|વિનોદિની નીલકંઠ]] | |||
| ૧૯૦૭ | |||
| વીરેન પંડ્યા | |||
|- | |||
| ૨૩ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કેટલીક અગ્રંથસ્થ વાર્તાઓ|કેટલીક અગ્રંથસ્થ વાર્તાઓ]] | |||
| ૧૯૦૭ | |||
| જયેશ ભોગાયતા | |||
|- | |||
| ૨૪ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સુન્દરમ્|સુન્દરમ્]] | |||
| ૧૯૦૮ | |||
| વિપુલ પુરોહિત | |||
|- | |||
| ૨૫ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ગુલાબદાસ બ્રોકર|ગુલાબદાસ બ્રોકર]] | |||
| ૧૯૦૯ | |||
| સુશીલા વાઘમશી | |||
|- | |||
| ૨૬ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જયંત ખત્રી|જયંત ખત્રી]] | |||
| ૧૯૦૯ | |||
| માવજી મહેશ્વરી | |||
|- | |||
| ૨૭ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/બકુલેશ|બકુલેશ]] | |||
| ૧૯૧૦ | |||
| કિશન પટેલ | |||
|- | |||
| ૨૮ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી|કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી]] | |||
| ૧૯૧૧ | |||
| વેદાન્ત પુરોહિત | |||
|- | |||
| ૨૯ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પન્નાલાલ પટેલ|પન્નાલાલ પટેલ]] | |||
| ૧૯૧૨ | |||
| કલ્પેશ પટેલ | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
| | |||
| કિરણ ખેની | |||
|- | |||
| ૩૦ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મનુ પાંધી|મનુ પાંધી]] | |||
| ૧૯૧૫ | |||
| ચાર્વી ભટ્ટ | |||
|- | |||
| ૩૧ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પીતાંબર પટેલ|પીતાંબર પટેલ]] | |||
| ૧૯૧૮ | |||
| વિજયરાજસિંહ જાડેજા | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
| | |||
| વિપુલ કાળિયાનીયા | |||
|- | |||
| ૩૨ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વિઠ્ઠલ પંડ્યા|વિઠ્ઠલ પંડ્યા]] | |||
| ૧૯૨૩ | |||
| માવજી મહેશ્વરી | |||
|- | |||
| ૩૩ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ધીરુબેન પટેલ|ધીરુબેન પટેલ]] | |||
| ૧૯૨૬ | |||
| નીતા જોશી | |||
|- | |||
| ૩૪ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કુન્દનિકા કાપડિયા|કુન્દનિકા કાપડિયા]] | |||
| ૧૯૨૭ | |||
| ગિરિમા ધારેખાન | |||
|- | |||
| ૩૫ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/નાનાલાલ જોશી|નાનાલાલ જોશી]] | |||
| ૧૯૨૭ | |||
| માવજી મહેશ્વરી | |||
|- | |||
| ૩૬ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મોહમ્મદ માંકડ|મોહમ્મદ માંકડ]] | |||
| ૧૯૨૮ | |||
| માવજી મહેશ્વરી | |||
|- | |||
| ૩૭ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વનુ પાંધી|વનુ પાંધી]] | |||
| ૧૯૨૮ | |||
| હસમુખ અબોટી ચંદન | |||
|- | |||
| ૩૮ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/બાબુ છાડવા|બાબુ છાડવા]] | |||
| ૧૯૩૦ | |||
| ઇંદુ જોશી | |||
|- | |||
| ૩૯ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કેતન મુનશી|કેતન મુનશી]] | |||
| ૧૯૩૦ | |||
| સતીશ પટેલ | |||
|- | |||
| ૪૦ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ચન્દ્રકાન્ત બક્ષી|ચન્દ્રકાન્ત બક્ષી]] | |||
| ૧૯૩૨ | |||
| કિશન પટેલ | |||
|- | |||
| ૪૧ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સુરેશ દલાલ|સુરેશ દલાલ]] | |||
| ૧૯૩૨ | |||
| સુશીલા વાઘમશી | |||
|- | |||
| ૪૨ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ભગવતીકુમાર શર્મા|ભગવતીકુમાર શર્મા]] | |||
| ૧૯૩૩ | |||
| ભરત સોલંકી | |||
|- | |||
| ૪૩ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પન્ના નાયક|પન્ના નાયક]] | |||
| ૧૯૩૩ | |||
| આરતી સોલંકી | |||
|- | |||
| ૪૪ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/નલિન રાવળ|નલિન રાવળ]] | |||
| ૧૯૩૩ | |||
| પાયલ પટેલ | |||
|- | |||
| ૪૫ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ભૂપેન ખખ્ખર|ભૂપેન ખખ્ખર]] | |||
| ૧૯૩૪ | |||
| વિજય સોની | |||
|- | |||
| ૪૬ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ઘનશ્યામ દેસાઈ|ઘનશ્યામ દેસાઈ]] | |||
| ૧૯૩૪ | |||
| પાયલ પટેલ | |||
|- | |||
| ૪૭ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અનિરુદ્ધ બ્રહ્મભટ્ટ|અનિરુદ્ધ બ્રહ્મભટ્ટ]] | |||
| ૧૯૩૫ | |||
| રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ | |||
|- | |||
| ૪૮ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રાધેશ્યામ શર્મા|રાધેશ્યામ શર્મા]] | |||
| ૧૯૩૬ | |||
| ભરત સોલંકી | |||
|- | |||
| ૪૯ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/બહાદુરભાઈ વાંક|બહાદુરભાઈ વાંક]] | |||
| ૧૯૩૭ | |||
| રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ | |||
|- | |||
| ૫૦ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રઘુવીર ચૌધરી|રઘુવીર ચૌધરી]] | |||
| ૧૯૩૮ | |||
| મોહન પરમાર | |||
|- | |||
| ૫૧ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ચન્દ્રકાન્ત શેઠ|ચન્દ્રકાન્ત શેઠ]] | |||
| ૧૯૩૮ | |||
| આકાશ રાઠોડ | |||
|- | |||
| ૫૨ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ઈલા આરબ મહેતા|ઈલા આરબ મહેતા]] | |||
| ૧૯૩૮ | |||
| કોશા રાવલ | |||
|- | |||
| ૫૩ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વલ્લભ નાંઠા|વલ્લભ નાંઠા]] | |||
| ૧૯૩૮ | |||
| અનિલ વ્યાસ | |||
|- | |||
| ૫૪ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પુરુરાજ જોષી|પુરુરાજ જોષી]] | |||
| ૧૯૩૮ | |||
| અઝીઝ છરેચા | |||
|- | |||
| ૫૫ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રજનીકુમાર પંડ્યા|રજનીકુમાર પંડ્યા]] | |||
| ૧૯૩૮ | |||
| માવજી મહેશ્વરી | |||
|- | |||
| ૫૬ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ચિનુ મોદી|ચિનુ મોદી]] | |||
| ૧૯૩૯ | |||
| કોશા રાવલ | |||
|- | |||
| ૫૭ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સુમન શાહ|સુમન શાહ]] | |||
| ૧૯૩૯ | |||
| નરેશ શુક્લ | |||
|- | |||
| ૫૮ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રાવજી પટેલ|રાવજી પટેલ]] | |||
| ૧૯૩૯ | |||
| પાયલ પટેલ | |||
|- | |||
| ૫૯ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રામચન્દ્ર પટેલ|રામચન્દ્ર પટેલ]] | |||
| ૧૯૩૯ | |||
| સતીશ પટેલ | |||
|- | |||
| ૬૦ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ચતુર પટેલ|ચતુર પટેલ]] | |||
| ૧૯૩૯ | |||
| આરતી સોલંકી | |||
|- | |||
| ૬૧ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વર્ષા અડાલજા|વર્ષા અડાલજા]] | |||
| ૧૯૪૦ | |||
| લતા હીરાણી | |||
|- | |||
| ૬૨ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ભારતી દલાલ|ભારતી દલાલ]] | |||
| ૧૯૪૦ | |||
| નીતા જોશી | |||
|- | |||
| ૬૩ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અંજલિ ખાંડવાળા|અંજલિ ખાંડવાળા]] | |||
| ૧૯૪૦ | |||
| કોશા રાવલ | |||
|- | |||
| ૬૪ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/બી. કેશરશિવમ્|બી. કેશરશિવમ્]] | |||
| ૧૯૪૦ | |||
| પારુલ બારોટ | |||
|- | |||
| ૬૫ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/માય ડિયર જયુ|માય ડિયર જયુ]] | |||
| ૧૯૪૦ | |||
| વિપુલ પુરોહિત | |||
|- | |||
| ૬૬ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/બકુલ બક્ષી|બકુલ બક્ષી]] | |||
| ૧૯૪૧ | |||
| આશિષ ચૌહાણ | |||
|- | |||
| ૬૭ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રોહિત પંડ્યા|રોહિત પંડ્યા]] | |||
| ૧૯૪૧ | |||
| સંધ્યા ભટ્ટ | |||
|- | |||
| ૬૮ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અનિલ વાઘેલા|અનિલ વાઘેલા]] | |||
| ૧૯૪૧ | |||
| પારુલ બારોટ | |||
|- | |||
| ૬૯ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ભી. ન. વણકર|ભી. ન. વણકર]] | |||
| ૧૯૪૨ | |||
| દશરથ પરમાર | |||
|- | |||
| ૭૦ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મધુ રાય|મધુ રાય]] | |||
| ૧૯૪૨ | |||
| અભિમન્યુ આચાર્ય | |||
|- | |||
| ૭૧ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/શિરીષ પંચાલ|શિરીષ પંચાલ]] | |||
| ૧૯૪૩ | |||
| આશકા પંડ્યા | |||
|- | |||
| ૭૨ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ઊજમશી પરમાર|ઊજમશી પરમાર]] | |||
| ૧૯૪૩ | |||
| સંધ્યા ભટ્ટ | |||
|- | |||
| ૭૩ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ભરત નાયક|ભરત નાયક]] | |||
| ૧૯૪૪ | |||
| કિશન પટેલ | |||
|- | |||
| ૭૪ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ધીરેન્દ્ર મહેતા|ધીરેન્દ્ર મહેતા]] | |||
| ૧૯૪૪ | |||
| દર્શના ધોળકિયા | |||
|- | |||
| ૭૫ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મફત ઓઝા|મફત ઓઝા]] | |||
| ૧૯૪૪ | |||
| મનીષ સોલંકી | |||
|- | |||
| ૭૬ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વીનેશ અંતાણી|વીનેશ અંતાણી]] | |||
| ૧૯૪૬ | |||
| માવજી મહેશ્વરી | |||
|- | |||
| ૭૭ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/હિમાંશી શેલત|હિમાંશી શેલત]] | |||
| ૧૯૪૭ | |||
| નીતા જોશી | |||
|- | |||
| ૭૮ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રમેશ ર. દવે|રમેશ ર. દવે]] | |||
| ૧૯૪૭ | |||
| માવજી મહેશ્વરી | |||
|- | |||
| ૭૯ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અશ્વિન રણછોડભાઈ દેસાઈ|અશ્વિન રણછોડભાઈ દેસાઈ]] | |||
| ૧૯૪૭ | |||
| સુશીલા વાઘમશી | |||
|- | |||
| ૮૦ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મોહન પરમાર|મોહન પરમાર]] | |||
| ૧૯૪૮ | |||
| અજય રાવલ | |||
|- | |||
| ૮૧ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ઉત્તમ ગડા|ઉત્તમ ગડા]] | |||
| ૧૯૪૮ | |||
| જયેશ ભોગાયતા | |||
|- | |||
| ૮૨ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કનુ આચાર્ય|કનુ આચાર્ય]] | |||
| ૧૯૪૯ | |||
| પ્રભુદાસ પટેલ | |||
|- | |||
| ૮૩ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મણિલાલ હ. પટેલ|મણિલાલ હ. પટેલ]] | |||
| ૧૯૪૯ | |||
| રાઘવજી માધડ | |||
|- | |||
| ૮૪ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રાજેશ અંતાણી|રાજેશ અંતાણી]] | |||
| ૧૯૪૯ | |||
| સુશીલા વાઘમશી | |||
|- | |||
| ૮૫ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અજિત ઠાકોર|અજિત ઠાકોર]] | |||
| ૧૯૫૦ | |||
| વિપુલ પુરોહિત | |||
|- | |||
| ૮૬ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ચન્દ્રાબેન શ્રીમાળી|ચન્દ્રાબેન શ્રીમાળી]] | |||
| ૧૯૫૦ | |||
| આકાશ રાઠોડ | |||
|- | |||
| ૮૭ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રવીણ ગઢવી|પ્રવીણ ગઢવી]] | |||
| ૧૯૫૧ | |||
| પારુલ બારોટ | |||
|- | |||
| ૮૮ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કાનજી પટેલ|કાનજી પટેલ]] | |||
| ૧૯૫૨ | |||
| માવજી મહેશ્વરી | |||
|- | |||
| ૮૯ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ઉત્પલ ભાયાણી|ઉત્પલ ભાયાણી]] | |||
| ૧૯૫૩ | |||
| કિશન પટેલ | |||
|- | |||
| ૯૦ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વિનોદ ગાંધી|વિનોદ ગાંધી]] | |||
| ૧૯૫૩ | |||
| નીતિન રાઠોડ | |||
|- | |||
| ૯૧ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જયેશ ભોગાયતા|જયેશ ભોગાયતા]] | |||
| ૧૯૫૪ | |||
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા | |||
|- | |||
| ૯૨ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/બિંદુ ભટ્ટ|બિંદુ ભટ્ટ]] | |||
| ૧૯૫૪ | |||
| આરતી સોલંકી | |||
|- | |||
| ૯૩ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પથિક પરમાર|પથિક પરમાર]] | |||
| ૧૯૫૪ | |||
| મિતેષ પરમાર | |||
|- | |||
| ૯૪ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ભારતી રાણે|ભારતી રાણે]] | |||
| ૧૯૫૪ | |||
| સંધ્યા ભટ્ટ | |||
|- | |||
| ૯૫ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/યોગેશ જોષી|યોગેશ જોષી]] | |||
| ૧૯૫૫ | |||
| રિદ્ધિ પાઠક | |||
|- | |||
| ૯૬ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સત્યજિત શર્મા|સત્યજિત શર્મા]] | |||
| ૧૯૫૫ | |||
| સંધ્યા ભટ્ટ | |||
|- | |||
| ૯૭ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ગિરિમા ધારેખાન|ગિરિમા ધારેખાન]] | |||
| ૧૯૫૫ | |||
| કોશા રાવલ | |||
|- | |||
| ૯૮ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ધરમાભાઈ શ્રીમાળી|ધરમાભાઈ શ્રીમાળી]] | |||
| ૧૯૫૭ | |||
| પ્રભુદાસ પટેલ | |||
|- | |||
| ૯૯ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દીપક રાવલ|દીપક રાવલ]] | |||
| ૧૯૫૭ | |||
| દશરથ પરમાર | |||
|- | |||
| ૧૦૦ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મીનાક્ષી ચંદારાણા|મીનાક્ષી ચંદારાણા]] | |||
| ૧૯૫૯ | |||
| આશિષ ચૌહાણ | |||
|- | |||
| ૧૦૧ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દક્ષા પટેલ|દક્ષા પટેલ]] | |||
| ૧૯૫૯ | |||
| આરતી સોલંકી | |||
|- | |||
| ૧૦૨ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અનિલ વ્યાસ|અનિલ વ્યાસ]] | |||
| ૧૯૬૦ | |||
| આરતી સોલંકી | |||
|- | |||
| ૧૦૩ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મીનલ દવે|મીનલ દવે]] | |||
| ૧૯૬૦ | |||
| માવજી મહેશ્વરી | |||
|- | |||
| ૧૦૪ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કિરીટ દૂધાત|કિરીટ દૂધાત]] | |||
| ૧૯૬૧ | |||
| માવજી મહેશ્વરી | |||
|- | |||
| ૧૦૫ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પારુલ કંદર્પ દેસાઈ|પારુલ કંદર્પ દેસાઈ]] | |||
| ૧૯૬૧ | |||
| આશકા પંડ્યા | |||
|- | |||
| ૧૦૬ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કંદર્પ દેસાઈ|કંદર્પ દેસાઈ]] | |||
| ૧૯૬૧ | |||
| રાજેશ વણકર | |||
|- | |||
| ૧૦૭ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દક્ષા સંઘવી|દક્ષા સંઘવી]] | |||
| ૧૯૬૨ | |||
| માવજી મહેશ્વરી | |||
|- | |||
| ૧૦૮ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/માવજી મહેશ્વરી|માવજી મહેશ્વરી]] | |||
| ૧૯૬૪ | |||
| કાન્તિ માલસતર | |||
|- | |||
| ૧૦૯ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ગુણવંત વ્યાસ|ગુણવંત વ્યાસ]] | |||
| ૧૯૬૪ | |||
| વિપુલ પુરોહિત | |||
|- | |||
| ૧૧૦ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રભુદાસ પટેલ|પ્રભુદાસ પટેલ]] | |||
| ૧૯૬૪ | |||
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા | |||
|- | |||
| ૧૧૧ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જ્યોતીન્દ્ર પંચોલી|જ્યોતીન્દ્ર પંચોલી]] | |||
| ૧૯૬૫ | |||
| જનક રાવલ | |||
|- | |||
| ૧૧૨ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જયંત રાઠોડ|જયંત રાઠોડ]] | |||
| ૧૯૬૬ | |||
| સુશીલા વાઘમશી | |||
|- | |||
| ૧૧૩ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રઈશ મનીઆર|રઈશ મનીઆર]] | |||
| ૧૯૬૬ | |||
| મિતેષ પરમાર | |||
|- | |||
| ૧૧૪ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મહેન્દ્રસિંહ પરમાર|મહેન્દ્રસિંહ પરમાર]] | |||
| ૧૯૬૭ | |||
| નીતા જોશી | |||
|- | |||
| ૧૧૫ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દશરથ પરમાર|દશરથ પરમાર]] | |||
| ૧૯૬૭ | |||
| આશકા પંડ્યા | |||
|- | |||
| ૧૧૬ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ભરત સોલંકી|ભરત સોલંકી]] | |||
| ૧૯૬૭ | |||
| ‘શિલ્પી’ બુરેઠા | |||
|- | |||
| ૧૧૭ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વિજય સોની|વિજય સોની]] | |||
| ૧૯૬૯ | |||
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા | |||
|- | |||
| ૧૧૮ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/નીતા જોશી|નીતા જોશી]] | |||
| ૧૯૭૦ | |||
| દશરથ પરમાર | |||
|- | |||
| ૧૧૯ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મુકેશ સોજીત્રા|મુકેશ સોજીત્રા]] | |||
| ૧૯૭૦ | |||
| મિતેષ પરમાર | |||
|- | |||
| ૧૨૦ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જયશ્રી ચૌધરી|જયશ્રી ચૌધરી]] | |||
| ૧૯૭૧ | |||
| દીપક રાવલ | |||
|- | |||
| ૧૨૧ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કલ્પેશ પટેલ|કલ્પેશ પટેલ]] | |||
| ૧૯૭૨ | |||
| પાયલ પટેલ | |||
|- | |||
| ૧૨૨ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રેખાબા સરવૈયા|રેખાબા સરવૈયા]] | |||
| ૧૯૭૩ | |||
| આશિષ ચૌહાણ | |||
|- | |||
| ૧૨૩ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/છાયા ત્રિવેદી|છાયા ત્રિવેદી]] | |||
| ૧૯૭૪ | |||
| આરતી સોલંકી | |||
|- | |||
| ૧૨૪ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અજય સરવૈયા|અજય સરવૈયા]] | |||
| ૧૯૭૫ | |||
| વિજય સોની | |||
|- | |||
| ૧૨૫ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ધર્મેશ ગાંધી|ધર્મેશ ગાંધી]] | |||
| ૧૯૭૫ | |||
| સંધ્યા ભટ્ટ | |||
|- | |||
| ૧૨૬ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કોશા રાવલ|કોશા રાવલ]] | |||
| ૧૯૭૬ | |||
| આશકા પંડ્યા | |||
|- | |||
| ૧૨૭ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સંજય ચૌહાણ|સંજય ચૌહાણ]] | |||
| ૧૯૭૭ | |||
| ભરત સોલંકી | |||
|- | |||
| ૧૨૮ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રાજેશ વણકર|રાજેશ વણકર]] | |||
| ૧૯૮૧ | |||
| આરતી સોલંકી | |||
|- | |||
| ૧૨૯ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મોના પાત્રાવાલા|મોના પાત્રાવાલા]] | |||
| | |||
| રાજેશ વણકર | |||
|- | |||
| ૧૩૦ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રિયંકા જોશી|પ્રિયંકા જોશી]] | |||
| ૧૯૮૪ | |||
| કિશોર પટેલ | |||
|- | |||
| ૧૩૧ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વિશાલ ભાદાણી|વિશાલ ભાદાણી]] | |||
| ૧૯૮૭ | |||
| રિદ્ધિ પાઠક | |||
|- | |||
| ૧૩૨ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સાગર શાહ|સાગર શાહ]] | |||
| ૧૯૮૮ | |||
| પ્રિયંકા જોશી | |||
|- | |||
| ૧૩૩ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/આનંદ ઠાકર|આનંદ ઠાકર]] | |||
| ૧૯૮૮ | |||
| આરતી સોલંકી | |||
|- | |||
| ૧૩૪ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અજય સોની|અજય સોની]] | |||
| ૧૯૯૧ | |||
| માવજી મહેશ્વરી | |||
|- | |||
| ૧૩૫ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રામ મોરી|રામ મોરી]] | |||
| ૧૯૯૩ | |||
| નીતા જોશી | |||
|} | |} | ||
<br> | <br> | ||
Revision as of 15:38, 9 December 2024
પ્રારંભિક
- ‘એકત્ર’નો ગ્રંથગુલાલ
- પ્રારંભિક
- [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો|ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો]]
| ક્રમ | વાર્તાકારનું નામ | જન્મવર્ષ | સમીક્ષકનું નામ |
| ૧ | કવિ દલપતરામ | ૧૮૨૦ | જયેશ ભોગાયતા |
| ૨ | અંબાલાલ સાકરલાલ દેસાઈ | ૧૮૪૪ | જયેશ ભોગાયતા |
| ૩ | રમણભાઈ નીલકંઠ | ૧૮૬૮ | હેમંત પરમાર |
| ૪ | બળવન્તરાય ઠાકોર | ૧૮૬૯ | વેદાન્ત પુરોહિત |
| ૫ | રણજિતરામ વાવાભાઈ મહેતા | ૧૮૮૧ | જયેશ ભોગાયતા |
| ૬ | ધૂમકેતુ | ૧૮૮૨ | જયેશ ભોગાયતા |
| આરતી સોલંકી | |||
| પાર્થ બારોટ | |||
| રાઘવ ભરવાડ | |||
| ખુશ્બુ સામાણી | |||
| ૭ | રામનારાયણ વિ. પાઠક ‘દ્વિરેફ’ | ૧૮૮૭ | મોહન પરમાર |
| ૮ | કનૈયાલાલ માણેકલાલ મુનશી | ૧૮૮૭ | ગુણવંત વ્યાસ |
| ૯ | ધનસુખલાલ મહેતા | ૧૮૯૦ | જયેશ ભોગાયતા |
| ૧૦ | સૌ. ગંગાબેન પટેલ | ૧૮૯૦ | શિલ્પી બુરેઠા |
| ૧૧ | રમણલાલ વસંતલાલ દેસાઈ | ૧૮૯૨ | વેદાન્ત પુરોહિત |
| ૧૨ | ઇન્દુલાલ યાજ્ઞિક | ૧૮૯૨ | જયેશ ભોગાયતા |
| ૧૩ | મલયાનિલ | ૧૮૯૨ | જયેશ ભોગાયતા |
| ૧૪ | ઝવેરચંદ મેઘાણી | ૧૮૯૬ | હીરેન્દ્ર પંડ્યા |
| ૧૫ | રસિકલાલ પરીખ | ૧૮૯૭ | કિશોર પટેલ |
| ૧૬ | સરોજિની મહેતા | ૧૮૯૮ | ગિરિમા ધારેખાન |
| ૧૭ | લીલાવતી કનૈયાલાલ મુનશી | ૧૮૯૯ | જયેશ ભોગાયતા |
| ૧૮ | બટુભાઈ ઉમરવાડિયા | ૧૮૯૯ | જયેશ ભોગાયતા |
| ૧૯ | કરસનદાસ માણેક | ૧૯૦૧ | ગિરિમા ધારેખાન |
| ૨૦ | સ્નેહરશ્મિ | ૧૯૦૩ | નીતા જોશી |
| ૨૧ | કિશનસિંહ ચાવડા | ૧૯૦૪ | કિશોર પટેલ |
| ૨૨ | વિનોદિની નીલકંઠ | ૧૯૦૭ | વીરેન પંડ્યા |
| ૨૩ | કેટલીક અગ્રંથસ્થ વાર્તાઓ | ૧૯૦૭ | જયેશ ભોગાયતા |
| ૨૪ | સુન્દરમ્ | ૧૯૦૮ | વિપુલ પુરોહિત |
| ૨૫ | ગુલાબદાસ બ્રોકર | ૧૯૦૯ | સુશીલા વાઘમશી |
| ૨૬ | જયંત ખત્રી | ૧૯૦૯ | માવજી મહેશ્વરી |
| ૨૭ | બકુલેશ | ૧૯૧૦ | કિશન પટેલ |
| ૨૮ | કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી | ૧૯૧૧ | વેદાન્ત પુરોહિત |
| ૨૯ | પન્નાલાલ પટેલ | ૧૯૧૨ | કલ્પેશ પટેલ |
| કિરણ ખેની | |||
| ૩૦ | મનુ પાંધી | ૧૯૧૫ | ચાર્વી ભટ્ટ |
| ૩૧ | પીતાંબર પટેલ | ૧૯૧૮ | વિજયરાજસિંહ જાડેજા |
| વિપુલ કાળિયાનીયા | |||
| ૩૨ | વિઠ્ઠલ પંડ્યા | ૧૯૨૩ | માવજી મહેશ્વરી |
| ૩૩ | ધીરુબેન પટેલ | ૧૯૨૬ | નીતા જોશી |
| ૩૪ | કુન્દનિકા કાપડિયા | ૧૯૨૭ | ગિરિમા ધારેખાન |
| ૩૫ | નાનાલાલ જોશી | ૧૯૨૭ | માવજી મહેશ્વરી |
| ૩૬ | મોહમ્મદ માંકડ | ૧૯૨૮ | માવજી મહેશ્વરી |
| ૩૭ | વનુ પાંધી | ૧૯૨૮ | હસમુખ અબોટી ચંદન |
| ૩૮ | બાબુ છાડવા | ૧૯૩૦ | ઇંદુ જોશી |
| ૩૯ | કેતન મુનશી | ૧૯૩૦ | સતીશ પટેલ |
| ૪૦ | ચન્દ્રકાન્ત બક્ષી | ૧૯૩૨ | કિશન પટેલ |
| ૪૧ | સુરેશ દલાલ | ૧૯૩૨ | સુશીલા વાઘમશી |
| ૪૨ | ભગવતીકુમાર શર્મા | ૧૯૩૩ | ભરત સોલંકી |
| ૪૩ | પન્ના નાયક | ૧૯૩૩ | આરતી સોલંકી |
| ૪૪ | નલિન રાવળ | ૧૯૩૩ | પાયલ પટેલ |
| ૪૫ | ભૂપેન ખખ્ખર | ૧૯૩૪ | વિજય સોની |
| ૪૬ | ઘનશ્યામ દેસાઈ | ૧૯૩૪ | પાયલ પટેલ |
| ૪૭ | અનિરુદ્ધ બ્રહ્મભટ્ટ | ૧૯૩૫ | રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ |
| ૪૮ | રાધેશ્યામ શર્મા | ૧૯૩૬ | ભરત સોલંકી |
| ૪૯ | બહાદુરભાઈ વાંક | ૧૯૩૭ | રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ |
| ૫૦ | રઘુવીર ચૌધરી | ૧૯૩૮ | મોહન પરમાર |
| ૫૧ | ચન્દ્રકાન્ત શેઠ | ૧૯૩૮ | આકાશ રાઠોડ |
| ૫૨ | ઈલા આરબ મહેતા | ૧૯૩૮ | કોશા રાવલ |
| ૫૩ | વલ્લભ નાંઠા | ૧૯૩૮ | અનિલ વ્યાસ |
| ૫૪ | પુરુરાજ જોષી | ૧૯૩૮ | અઝીઝ છરેચા |
| ૫૫ | રજનીકુમાર પંડ્યા | ૧૯૩૮ | માવજી મહેશ્વરી |
| ૫૬ | ચિનુ મોદી | ૧૯૩૯ | કોશા રાવલ |
| ૫૭ | સુમન શાહ | ૧૯૩૯ | નરેશ શુક્લ |
| ૫૮ | રાવજી પટેલ | ૧૯૩૯ | પાયલ પટેલ |
| ૫૯ | રામચન્દ્ર પટેલ | ૧૯૩૯ | સતીશ પટેલ |
| ૬૦ | ચતુર પટેલ | ૧૯૩૯ | આરતી સોલંકી |
| ૬૧ | વર્ષા અડાલજા | ૧૯૪૦ | લતા હીરાણી |
| ૬૨ | ભારતી દલાલ | ૧૯૪૦ | નીતા જોશી |
| ૬૩ | અંજલિ ખાંડવાળા | ૧૯૪૦ | કોશા રાવલ |
| ૬૪ | બી. કેશરશિવમ્ | ૧૯૪૦ | પારુલ બારોટ |
| ૬૫ | માય ડિયર જયુ | ૧૯૪૦ | વિપુલ પુરોહિત |
| ૬૬ | બકુલ બક્ષી | ૧૯૪૧ | આશિષ ચૌહાણ |
| ૬૭ | રોહિત પંડ્યા | ૧૯૪૧ | સંધ્યા ભટ્ટ |
| ૬૮ | અનિલ વાઘેલા | ૧૯૪૧ | પારુલ બારોટ |
| ૬૯ | ભી. ન. વણકર | ૧૯૪૨ | દશરથ પરમાર |
| ૭૦ | મધુ રાય | ૧૯૪૨ | અભિમન્યુ આચાર્ય |
| ૭૧ | શિરીષ પંચાલ | ૧૯૪૩ | આશકા પંડ્યા |
| ૭૨ | ઊજમશી પરમાર | ૧૯૪૩ | સંધ્યા ભટ્ટ |
| ૭૩ | ભરત નાયક | ૧૯૪૪ | કિશન પટેલ |
| ૭૪ | ધીરેન્દ્ર મહેતા | ૧૯૪૪ | દર્શના ધોળકિયા |
| ૭૫ | મફત ઓઝા | ૧૯૪૪ | મનીષ સોલંકી |
| ૭૬ | વીનેશ અંતાણી | ૧૯૪૬ | માવજી મહેશ્વરી |
| ૭૭ | હિમાંશી શેલત | ૧૯૪૭ | નીતા જોશી |
| ૭૮ | રમેશ ર. દવે | ૧૯૪૭ | માવજી મહેશ્વરી |
| ૭૯ | અશ્વિન રણછોડભાઈ દેસાઈ | ૧૯૪૭ | સુશીલા વાઘમશી |
| ૮૦ | મોહન પરમાર | ૧૯૪૮ | અજય રાવલ |
| ૮૧ | ઉત્તમ ગડા | ૧૯૪૮ | જયેશ ભોગાયતા |
| ૮૨ | કનુ આચાર્ય | ૧૯૪૯ | પ્રભુદાસ પટેલ |
| ૮૩ | મણિલાલ હ. પટેલ | ૧૯૪૯ | રાઘવજી માધડ |
| ૮૪ | રાજેશ અંતાણી | ૧૯૪૯ | સુશીલા વાઘમશી |
| ૮૫ | અજિત ઠાકોર | ૧૯૫૦ | વિપુલ પુરોહિત |
| ૮૬ | ચન્દ્રાબેન શ્રીમાળી | ૧૯૫૦ | આકાશ રાઠોડ |
| ૮૭ | પ્રવીણ ગઢવી | ૧૯૫૧ | પારુલ બારોટ |
| ૮૮ | કાનજી પટેલ | ૧૯૫૨ | માવજી મહેશ્વરી |
| ૮૯ | ઉત્પલ ભાયાણી | ૧૯૫૩ | કિશન પટેલ |
| ૯૦ | વિનોદ ગાંધી | ૧૯૫૩ | નીતિન રાઠોડ |
| ૯૧ | જયેશ ભોગાયતા | ૧૯૫૪ | હીરેન્દ્ર પંડ્યા |
| ૯૨ | બિંદુ ભટ્ટ | ૧૯૫૪ | આરતી સોલંકી |
| ૯૩ | પથિક પરમાર | ૧૯૫૪ | મિતેષ પરમાર |
| ૯૪ | ભારતી રાણે | ૧૯૫૪ | સંધ્યા ભટ્ટ |
| ૯૫ | યોગેશ જોષી | ૧૯૫૫ | રિદ્ધિ પાઠક |
| ૯૬ | સત્યજિત શર્મા | ૧૯૫૫ | સંધ્યા ભટ્ટ |
| ૯૭ | ગિરિમા ધારેખાન | ૧૯૫૫ | કોશા રાવલ |
| ૯૮ | ધરમાભાઈ શ્રીમાળી | ૧૯૫૭ | પ્રભુદાસ પટેલ |
| ૯૯ | દીપક રાવલ | ૧૯૫૭ | દશરથ પરમાર |
| ૧૦૦ | મીનાક્ષી ચંદારાણા | ૧૯૫૯ | આશિષ ચૌહાણ |
| ૧૦૧ | દક્ષા પટેલ | ૧૯૫૯ | આરતી સોલંકી |
| ૧૦૨ | અનિલ વ્યાસ | ૧૯૬૦ | આરતી સોલંકી |
| ૧૦૩ | મીનલ દવે | ૧૯૬૦ | માવજી મહેશ્વરી |
| ૧૦૪ | કિરીટ દૂધાત | ૧૯૬૧ | માવજી મહેશ્વરી |
| ૧૦૫ | પારુલ કંદર્પ દેસાઈ | ૧૯૬૧ | આશકા પંડ્યા |
| ૧૦૬ | કંદર્પ દેસાઈ | ૧૯૬૧ | રાજેશ વણકર |
| ૧૦૭ | દક્ષા સંઘવી | ૧૯૬૨ | માવજી મહેશ્વરી |
| ૧૦૮ | માવજી મહેશ્વરી | ૧૯૬૪ | કાન્તિ માલસતર |
| ૧૦૯ | ગુણવંત વ્યાસ | ૧૯૬૪ | વિપુલ પુરોહિત |
| ૧૧૦ | પ્રભુદાસ પટેલ | ૧૯૬૪ | હીરેન્દ્ર પંડ્યા |
| ૧૧૧ | જ્યોતીન્દ્ર પંચોલી | ૧૯૬૫ | જનક રાવલ |
| ૧૧૨ | જયંત રાઠોડ | ૧૯૬૬ | સુશીલા વાઘમશી |
| ૧૧૩ | રઈશ મનીઆર | ૧૯૬૬ | મિતેષ પરમાર |
| ૧૧૪ | મહેન્દ્રસિંહ પરમાર | ૧૯૬૭ | નીતા જોશી |
| ૧૧૫ | દશરથ પરમાર | ૧૯૬૭ | આશકા પંડ્યા |
| ૧૧૬ | ભરત સોલંકી | ૧૯૬૭ | ‘શિલ્પી’ બુરેઠા |
| ૧૧૭ | વિજય સોની | ૧૯૬૯ | હીરેન્દ્ર પંડ્યા |
| ૧૧૮ | નીતા જોશી | ૧૯૭૦ | દશરથ પરમાર |
| ૧૧૯ | મુકેશ સોજીત્રા | ૧૯૭૦ | મિતેષ પરમાર |
| ૧૨૦ | જયશ્રી ચૌધરી | ૧૯૭૧ | દીપક રાવલ |
| ૧૨૧ | કલ્પેશ પટેલ | ૧૯૭૨ | પાયલ પટેલ |
| ૧૨૨ | રેખાબા સરવૈયા | ૧૯૭૩ | આશિષ ચૌહાણ |
| ૧૨૩ | છાયા ત્રિવેદી | ૧૯૭૪ | આરતી સોલંકી |
| ૧૨૪ | અજય સરવૈયા | ૧૯૭૫ | વિજય સોની |
| ૧૨૫ | ધર્મેશ ગાંધી | ૧૯૭૫ | સંધ્યા ભટ્ટ |
| ૧૨૬ | કોશા રાવલ | ૧૯૭૬ | આશકા પંડ્યા |
| ૧૨૭ | સંજય ચૌહાણ | ૧૯૭૭ | ભરત સોલંકી |
| ૧૨૮ | રાજેશ વણકર | ૧૯૮૧ | આરતી સોલંકી |
| ૧૨૯ | મોના પાત્રાવાલા | રાજેશ વણકર | |
| ૧૩૦ | પ્રિયંકા જોશી | ૧૯૮૪ | કિશોર પટેલ |
| ૧૩૧ | વિશાલ ભાદાણી | ૧૯૮૭ | રિદ્ધિ પાઠક |
| ૧૩૨ | સાગર શાહ | ૧૯૮૮ | પ્રિયંકા જોશી |
| ૧૩૩ | આનંદ ઠાકર | ૧૯૮૮ | આરતી સોલંકી |
| ૧૩૪ | અજય સોની | ૧૯૯૧ | માવજી મહેશ્વરી |
| ૧૩૫ | રામ મોરી | ૧૯૯૩ | નીતા જોશી |