ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
No edit summary |
No edit summary |
||
| (12 intermediate revisions by the same user not shown) | |||
| Line 156: | Line 156: | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખવડાવીને ખાવું, જિવાડીને જીવવું|ખવડાવીને ખાવું, જિવાડીને જીવવું]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખવડાવીને ખાવું, જિવાડીને જીવવું|ખવડાવીને ખાવું, જિવાડીને જીવવું]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઢબ્બુની કિંમત|ઢબ્બુની કિંમત]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઢબ્બુની કિંમત|ઢબ્બુની કિંમત]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પંખી રે પંખી |પંખી રે પંખી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પંખી રે પંખી |પંખી રે પંખી]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બાપા, જામફળ !|બાપા, જામફળ !]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બાપા, જામફળ !|બાપા, જામફળ !]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મધુપુરની મધમાખીઓ|મધુપુરની મધમાખીઓ]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મધુપુરની મધમાખીઓ|મધુપુરની મધમાખીઓ]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લાકડાની તલવાર|લાકડાની તલવાર]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લાકડાની તલવાર|લાકડાની તલવાર]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લાડુની જાત્રા|લાડુની જાત્રા]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લાડુની જાત્રા|લાડુની જાત્રા]] | ||
|- | |- | ||
| Line 279: | Line 279: | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/શ્રેષ્ઠ ભેટ|શ્રેષ્ઠ ભેટ]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/શ્રેષ્ઠ ભેટ|શ્રેષ્ઠ ભેટ]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} | | {{gap}} | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાત સુંઢાળો ઐરાવત|સાત સુંઢાળો ઐરાવત]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાત સુંઢાળો ઐરાવત|સાત સુંઢાળો ઐરાવત]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} | | {{gap}} | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાત સુંઢાળો હાથી|સાત સુંઢાળો હાથી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાત સુંઢાળો હાથી|સાત સુંઢાળો હાથી]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} | | {{gap}} | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સ્મિતનું મૂલ્ય|સ્મિતનું મૂલ્ય]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સ્મિતનું મૂલ્ય|સ્મિતનું મૂલ્ય]] | ||
|- | |- | ||
| Line 376: | Line 376: | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભાઈબંધ|ભાઈબંધ]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભાઈબંધ|ભાઈબંધ]] | ||
|- | |- | ||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મેનાની દિવાળી|મેનાની દિવાળી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મેનાની દિવાળી|મેનાની દિવાળી]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 440: | Line 440: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૩૫) | | {{gap}}(૧૯૩૫) | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 512: | Line 512: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}રતિલાલ બોરીસાગર | | {{gap}}રતિલાલ બોરીસાગર | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર કાગડો|ચતુર કાગડો]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર કાગડો-૨|ચતુર કાગડો]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૩૮) | | {{gap}}(૧૯૩૮) | ||
| Line 658: | Line 658: | ||
| | | | ||
| | | | ||
|- | |||
| {{gap}}કનુ પેઢામલીકર | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર ચમેલી|ચતુર ચમેલી]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૪૫) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |- | ||
| {{gap}}પુષ્પા અંતાણી | | {{gap}}પુષ્પા અંતાણી | ||
| Line 666: | Line 678: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બંટીના સૂરજદાદા|બંટીના સૂરજદાદા]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વરાળ બની મોતી|વરાળ બની મોતી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વરાળ બની મોતી|વરાળ બની મોતી]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}રવજીભાઈ કાચા | | {{gap}}રવજીભાઈ કાચા | ||
| Line 680: | Line 692: | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} | | {{gap}}રવીન્દ્ર અંધારિયા | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કાશ ! મારે પણ મમ્મી હોત !|કાશ ! મારે પણ મમ્મી હોત !]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કાશ ! મારે પણ મમ્મી હોત !|કાશ ! મારે પણ મમ્મી હોત !]] | ||
|- | |- | ||
| Line 697: | Line 709: | ||
| {{gap}}હુંદરાજ બલવાણી | | {{gap}}હુંદરાજ બલવાણી | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/અક્કડ ફક્કડ|અક્કડ ફક્કડ]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/અક્કડ ફક્કડ|અક્કડ ફક્કડ]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૪૬) | | {{gap}}(૧૯૪૬) | ||
| Line 719: | Line 731: | ||
| {{gap}} | | {{gap}}જગતમિત્ર | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કુરકુરિયાએ કળા કરી|કુરકુરિયાએ કળા કરી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કુરકુરિયાએ કળા કરી|કુરકુરિયાએ કળા કરી]] | ||
|- | |- | ||
| Line 850: | Line 862: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} નયના મહેતા | | {{gap}}નયના મહેતા | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કજરી|કજરી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કજરી|કજરી]] | ||
|- | |- | ||
| Line 911: | Line 923: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} પ્રેમજી પટેલ | | {{gap}}પ્રેમજી પટેલ | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખિસકોલીનું સપનું|ખિસકોલીનું સપનું]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખિસકોલીનું સપનું|ખિસકોલીનું સપનું]] | ||
|- | |- | ||
| Line 921: | Line 933: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} ઉષા ઉપાધ્યાય | | {{gap}}ઉષા ઉપાધ્યાય | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એક હતી રૂપા|એક હતી રૂપા]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એક હતી રૂપા|એક હતી રૂપા]] | ||
|- | |- | ||
| Line 951: | Line 963: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} હર્ષદ ત્રિવેદી | | {{gap}}હર્ષદ ત્રિવેદી | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાણીકલર|પાણીકલર]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાણીકલર|પાણીકલર]] | ||
|- | |- | ||
| Line 961: | Line 973: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} હસમુખ બોરાણિયા | | {{gap}}હસમુખ બોરાણિયા | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વાદળ વરસી જા !|વાદળ વરસી જા !]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વાદળ વરસી જા !|વાદળ વરસી જા !]] | ||
|- | |- | ||
| Line 1,000: | Line 1,012: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} | | {{gap}}હેમંત કારિયા | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રાતરાણી દિવસે મહેકે તો ?|રાતરાણી દિવસે મહેકે તો ?]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રાતરાણી દિવસે મહેકે તો ?|રાતરાણી દિવસે મહેકે તો ?]] | ||
|- | |- | ||
| Line 1,010: | Line 1,022: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}ગિરા પિનાકીન ભટ્ટ | | {{gap}}ગિરા પિનાકીન ભટ્ટ | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઘણી ખમ્મા-મારા ખોડીલા ઊંટને|ઘણી ખમ્મા-મારા ખોડીલા ઊંટને]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૬૨) | | {{gap}}(૧૯૬૨) | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બાપુ બાર લાડુ ખાય|બાપુ બાર લાડુ ખાય]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સસલાની ટંગડી|સસલાની ટંગડી]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હસતી હવેલી|હસતી હવેલી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હસતી હવેલી|હસતી હવેલી]] | ||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હું કંઈ એકલું નથી...|હું કંઈ એકલું નથી...]] | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}મહેશ ધીમર | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ક્રી ક્રી ક્રી|ક્રી ક્રી ક્રી]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૬૩) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}વંદના શાંતુ ઇન્દુ | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મેઘાના ભાઈબંધ ઝાડવાં|મેઘાના ભાઈબંધ ઝાડવાં]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૬૩) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}ભારતીબહેન ગોહિલ | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઓઘડભાઈના ગલ્લા|ઓઘડભાઈના ગલ્લા]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૬૫) | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બકરીની ફરિયાદ|બકરીની ફરિયાદ]] | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}કિશોર વ્યાસ | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કીડીનું સ્નાન|કીડીનું સ્નાન]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૬૬) | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લપસણીની મજા|લપસણીની મજા]] | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}હેમલ ભટ્ટ | | {{gap}}હેમલ ભટ્ટ | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચકલીનું ઝાંઝર|ચકલીનું ઝાંઝર]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચકલીનું ઝાંઝર|ચકલીનું ઝાંઝર]] | ||
| Line 1,030: | Line 1,092: | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}પારુલ બારોટ | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જાદુઈ છડી|જાદુઈ છડી]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૬૯) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}ભારતી બોરડ | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કદંબનું ઝાડ|કદંબનું ઝાડ]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૬૯) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}ભારતી ભંડેરી | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એકતાની શક્તિ|એકતાની શક્તિ]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૬૯) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}પ્રકાશ કુબાવત | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પરીરાણીના દેશમાં|પરીરાણીના દેશમાં]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૭૨) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}રવજી ગાબાણી | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઝાડની જીવાદોરી : જીવાદાદા !|ઝાડની જીવાદોરી : જીવાદાદા !]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૭૨) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}કિરીટ ગોસ્વામી | | {{gap}}કિરીટ ગોસ્વામી | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખિસકોલીનું બચ્ચું|ખિસકોલીનું બચ્ચું]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખિસકોલીનું બચ્ચું|ખિસકોલીનું બચ્ચું]] | ||
| Line 1,036: | Line 1,149: | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મૂછ બડી કે પૂંછ ?|મૂછ બડી કે પૂંછ ?]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મૂછ બડી કે પૂંછ ?|મૂછ બડી કે પૂંછ ?]] | ||
|- | |- | ||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}મહેશ 'સ્પર્શ' | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/આગિયા સાથે સેલ્ફી|આગિયા સાથે સેલ્ફી]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૮૧) | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/શાણો|શાણો]] | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}ગિરીશ રઢુકિયા | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચકલીબાઈની કવિતા|ચકલીબાઈની કવિતા]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૮૨) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}ધ્રુવી અમૃતિયા | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હું અને ગુલમોર|હું અને ગુલમોર]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૮૨) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}નિધિ મહેતા | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પૈસાનું ઝાડ|પૈસાનું ઝાડ]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૮૩) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}જીગર જોષી | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/અભિમાની લીમડો|અભિમાની લીમડો]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૮૫) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}સ્નેહલ નિમાવત | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાચું ઈનામ|સાચું ઈનામ]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૮૫) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}પરબતકુમાર નાયી | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કલ્લુની સેલ્ફી|કલ્લુની સેલ્ફી]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૮૭) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}બિરેન પટેલ | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રોબોટની દુનિયા|રોબોટની દુનિયા]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૮૭) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}માધવી આશરા | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પેન્સિલની પરી|પેન્સિલની પરી]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૮૭) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}ઋષિરાજ જાની | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ગુત્સમદ ઋષિની યુક્તિ|ગુત્સમદ ઋષિની યુક્તિ]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૮૮) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}જૈનેશ પટેલ | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સોનેરી ઘોડો|સોનેરી ઘોડો]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૨૦૦૮) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}વરેણ્ય ત્રિવેદી | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચકલીનો મિત્ર|ચકલીનો મિત્ર]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૨૦૦૯) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}} | | {{gap}} | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લેખક પરિચય|લેખક પરિચય]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લેખક પરિચય|લેખક પરિચય]] | ||
Latest revision as of 01:38, 11 November 2025
અનુક્રમ