ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા: Difference between revisions
(અનુક્રમણિકામાં ઉમેરણ પૂર્ણ) |
No edit summary |
||
| (11 intermediate revisions by the same user not shown) | |||
| Line 156: | Line 156: | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખવડાવીને ખાવું, જિવાડીને જીવવું|ખવડાવીને ખાવું, જિવાડીને જીવવું]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખવડાવીને ખાવું, જિવાડીને જીવવું|ખવડાવીને ખાવું, જિવાડીને જીવવું]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઢબ્બુની કિંમત|ઢબ્બુની કિંમત]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઢબ્બુની કિંમત|ઢબ્બુની કિંમત]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પંખી રે પંખી |પંખી રે પંખી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પંખી રે પંખી |પંખી રે પંખી]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બાપા, જામફળ !|બાપા, જામફળ !]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બાપા, જામફળ !|બાપા, જામફળ !]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મધુપુરની મધમાખીઓ|મધુપુરની મધમાખીઓ]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મધુપુરની મધમાખીઓ|મધુપુરની મધમાખીઓ]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લાકડાની તલવાર|લાકડાની તલવાર]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લાકડાની તલવાર|લાકડાની તલવાર]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લાડુની જાત્રા|લાડુની જાત્રા]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લાડુની જાત્રા|લાડુની જાત્રા]] | ||
|- | |- | ||
| Line 279: | Line 279: | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/શ્રેષ્ઠ ભેટ|શ્રેષ્ઠ ભેટ]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/શ્રેષ્ઠ ભેટ|શ્રેષ્ઠ ભેટ]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} | | {{gap}} | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાત સુંઢાળો ઐરાવત|સાત સુંઢાળો ઐરાવત]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાત સુંઢાળો ઐરાવત|સાત સુંઢાળો ઐરાવત]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} | | {{gap}} | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાત સુંઢાળો હાથી|સાત સુંઢાળો હાથી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાત સુંઢાળો હાથી|સાત સુંઢાળો હાથી]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} | | {{gap}} | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સ્મિતનું મૂલ્ય|સ્મિતનું મૂલ્ય]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સ્મિતનું મૂલ્ય|સ્મિતનું મૂલ્ય]] | ||
|- | |- | ||
| Line 376: | Line 376: | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભાઈબંધ|ભાઈબંધ]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભાઈબંધ|ભાઈબંધ]] | ||
|- | |- | ||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મેનાની દિવાળી|મેનાની દિવાળી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મેનાની દિવાળી|મેનાની દિવાળી]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 440: | Line 440: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૩૫) | | {{gap}}(૧૯૩૫) | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 512: | Line 512: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}રતિલાલ બોરીસાગર | | {{gap}}રતિલાલ બોરીસાગર | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર કાગડો|ચતુર કાગડો]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર કાગડો-૨|ચતુર કાગડો]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૩૮) | | {{gap}}(૧૯૩૮) | ||
| Line 658: | Line 658: | ||
| | | | ||
| | | | ||
|- | |||
| {{gap}}કનુ પેઢામલીકર | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર ચમેલી|ચતુર ચમેલી]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૪૫) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |- | ||
| {{gap}}પુષ્પા અંતાણી | | {{gap}}પુષ્પા અંતાણી | ||
| Line 666: | Line 678: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બંટીના સૂરજદાદા|બંટીના સૂરજદાદા]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વરાળ બની મોતી|વરાળ બની મોતી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વરાળ બની મોતી|વરાળ બની મોતી]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}રવજીભાઈ કાચા | | {{gap}}રવજીભાઈ કાચા | ||
| Line 680: | Line 692: | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} | | {{gap}}રવીન્દ્ર અંધારિયા | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કાશ ! મારે પણ મમ્મી હોત !|કાશ ! મારે પણ મમ્મી હોત !]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કાશ ! મારે પણ મમ્મી હોત !|કાશ ! મારે પણ મમ્મી હોત !]] | ||
|- | |- | ||
| Line 697: | Line 709: | ||
| {{gap}}હુંદરાજ બલવાણી | | {{gap}}હુંદરાજ બલવાણી | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/અક્કડ ફક્કડ|અક્કડ ફક્કડ]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/અક્કડ ફક્કડ|અક્કડ ફક્કડ]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૪૬) | | {{gap}}(૧૯૪૬) | ||
| Line 719: | Line 731: | ||
| {{gap}} | | {{gap}}જગતમિત્ર | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કુરકુરિયાએ કળા કરી|કુરકુરિયાએ કળા કરી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કુરકુરિયાએ કળા કરી|કુરકુરિયાએ કળા કરી]] | ||
|- | |- | ||
| Line 850: | Line 862: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} નયના મહેતા | | {{gap}}નયના મહેતા | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કજરી|કજરી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કજરી|કજરી]] | ||
|- | |- | ||
| Line 911: | Line 923: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} પ્રેમજી પટેલ | | {{gap}}પ્રેમજી પટેલ | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખિસકોલીનું સપનું|ખિસકોલીનું સપનું]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખિસકોલીનું સપનું|ખિસકોલીનું સપનું]] | ||
|- | |- | ||
| Line 921: | Line 933: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} ઉષા ઉપાધ્યાય | | {{gap}}ઉષા ઉપાધ્યાય | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એક હતી રૂપા|એક હતી રૂપા]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એક હતી રૂપા|એક હતી રૂપા]] | ||
|- | |- | ||
| Line 951: | Line 963: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} હર્ષદ ત્રિવેદી | | {{gap}}હર્ષદ ત્રિવેદી | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાણીકલર|પાણીકલર]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાણીકલર|પાણીકલર]] | ||
|- | |- | ||
| Line 961: | Line 973: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} હસમુખ બોરાણિયા | | {{gap}}હસમુખ બોરાણિયા | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વાદળ વરસી જા !|વાદળ વરસી જા !]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વાદળ વરસી જા !|વાદળ વરસી જા !]] | ||
|- | |- | ||
| Line 1,000: | Line 1,012: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} | | {{gap}}હેમંત કારિયા | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રાતરાણી દિવસે મહેકે તો ?|રાતરાણી દિવસે મહેકે તો ?]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રાતરાણી દિવસે મહેકે તો ?|રાતરાણી દિવસે મહેકે તો ?]] | ||
|- | |- | ||
| Line 1,013: | Line 1,025: | ||
| {{gap}}ગિરા પિનાકીન ભટ્ટ | | {{gap}}ગિરા પિનાકીન ભટ્ટ | ||
| [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઘણી ખમ્મા-મારા ખોડીલા ઊંટને|ઘણી ખમ્મા-મારા ખોડીલા ઊંટને]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઘણી ખમ્મા-મારા ખોડીલા ઊંટને|ઘણી ખમ્મા-મારા ખોડીલા ઊંટને]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૬૨) | | {{gap}}(૧૯૬૨) | ||
| Line 1,141: | Line 1,153: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} મહેશ 'સ્પર્શ' | | {{gap}}મહેશ 'સ્પર્શ' | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/આગિયા સાથે સેલ્ફી|આગિયા સાથે સેલ્ફી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/આગિયા સાથે સેલ્ફી|આગિયા સાથે સેલ્ફી]] | ||
|- | |- | ||
| Line 1,150: | Line 1,162: | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} ગિરીશ રઢુકિયા | | {{gap}}ગિરીશ રઢુકિયા | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચકલીબાઈની કવિતા|ચકલીબાઈની કવિતા]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચકલીબાઈની કવિતા|ચકલીબાઈની કવિતા]] | ||
|- | |- | ||
| Line 1,159: | Line 1,171: | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}ધ્રુવી અમૃતિયા | |||
| {{gap}} ધ્રુવી અમૃતિયા | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હું અને ગુલમોર|હું અને ગુલમોર]] | ||
| | |||
|- | |- | ||
| | | {{gap}}(૧૯૮૨) | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
| Line 1,181: | Line 1,192: | ||
| {{gap}} જીગર જોષી | | {{gap}}જીગર જોષી | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/અભિમાની લીમડો|અભિમાની લીમડો]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/અભિમાની લીમડો|અભિમાની લીમડો]] | ||
|- | |- | ||
| Line 1,191: | Line 1,202: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} સ્નેહલ નિમાવત | | {{gap}}સ્નેહલ નિમાવત | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાચું ઈનામ|સાચું ઈનામ]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાચું ઈનામ|સાચું ઈનામ]] | ||
|- | |- | ||
| Line 1,202: | Line 1,213: | ||
| {{gap}} પરબતકુમાર નાયી | | {{gap}}પરબતકુમાર નાયી | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કલ્લુની સેલ્ફી|કલ્લુની સેલ્ફી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કલ્લુની સેલ્ફી|કલ્લુની સેલ્ફી]] | ||
|- | |- | ||
| Line 1,212: | Line 1,223: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} બિરેન પટેલ | | {{gap}}બિરેન પટેલ | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રોબોટની દુનિયા|રોબોટની દુનિયા]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રોબોટની દુનિયા|રોબોટની દુનિયા]] | ||
|- | |- | ||
| Line 1,222: | Line 1,233: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} માધવી આશરા | | {{gap}}માધવી આશરા | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પેન્સિલની પરી|પેન્સિલની પરી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પેન્સિલની પરી|પેન્સિલની પરી]] | ||
|- | |- | ||
| Line 1,232: | Line 1,243: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} ઋષિરાજ જાની | | {{gap}}ઋષિરાજ જાની | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ગુત્સમદ ઋષિની યુક્તિ|ગુત્સમદ ઋષિની યુક્તિ]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ગુત્સમદ ઋષિની યુક્તિ|ગુત્સમદ ઋષિની યુક્તિ]] | ||
|- | |- | ||
| Line 1,242: | Line 1,253: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} જૈનેશ પટેલ | | {{gap}}જૈનેશ પટેલ | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સોનેરી ઘોડો|સોનેરી ઘોડો]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સોનેરી ઘોડો|સોનેરી ઘોડો]] | ||
|- | |- | ||
| Line 1,252: | Line 1,263: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} વરેણ્ય ત્રિવેદી | | {{gap}}વરેણ્ય ત્રિવેદી | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચકલીનો મિત્ર|ચકલીનો મિત્ર]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચકલીનો મિત્ર|ચકલીનો મિત્ર]] | ||
|- | |- | ||
Latest revision as of 01:38, 11 November 2025
અનુક્રમ