ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો: Difference between revisions

From Ekatra Foundation
Jump to navigation Jump to search
m (: Change site name)
No edit summary
Line 56: Line 56:
| ૧૮૬૯  
| ૧૮૬૯  
| વેદાન્ત પુરોહિત
| વેદાન્ત પુરોહિત
|-
| ૨
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કવિ ન્હાનાલાલ|કવિ ન્હાનાલાલ]]
| ૧૮૭૭
| ખુશ્બુ સામાણી
|-
|-
| ૫  
| ૫  
Line 61: Line 66:
| ૧૮૮૧  
| ૧૮૮૧  
| જયેશ ભોગાયતા
| જયેશ ભોગાયતા
|-
| ૧
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રણજિતરામ વાવાભાઈ મહેતા (૨)|રણજિતરામ વાવાભાઈ મહેતા (૨)]]
| ૧૮૮૧
| વિપુલ પુરોહિત
|-
|-
| ૬  
| ૬  
Line 171: Line 181:
| ૧૯૦૭  
| ૧૯૦૭  
| જયેશ ભોગાયતા
| જયેશ ભોગાયતા
|-
| ૩
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જયભિખ્ખુ|જયભિખ્ખુ]]
| ૧૯૦૮
| સંધ્યા ભટ્ટ
|-
|-
| ૨૪  
| ૨૪  
Line 186: Line 201:
| ૧૯૦૯  
| ૧૯૦૯  
| માવજી મહેશ્વરી
| માવજી મહેશ્વરી
|-
| ૪
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો - ખંડ ૨/જયંતિ દલાલ|જયંતિ દલાલ]]
| ૧૯૦૯
| સુશીલા વાઘમશી
|-
|-
| ૨૭  
| ૨૭  
Line 196: Line 216:
| ૧૯૧૧  
| ૧૯૧૧  
| વેદાન્ત પુરોહિત
| વેદાન્ત પુરોહિત
|-
| ૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો - ખંડ ૨/ઉમાશંકર જોશી|ઉમાશંકર જોશી]]
| ૧૯૧૧
| માવજી મહેશ્વરી
|-
|-
| ૨૯  
| ૨૯  
Line 211: Line 236:
| ૧૯૧૫  
| ૧૯૧૫  
| ચાર્વી ભટ્ટ
| ચાર્વી ભટ્ટ
|-
| ૬
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ઈશ્વર પેટલીકર |ઈશ્વર પેટલીકર ]]
| ૧૯૧૬
| અલ્પા વિરાશ
|-
| ૭
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દેવશંકર મહેતા|દેવશંકર મહેતા]]
| ૧૯૧૬
| શિલ્પી બુરેઠા
|-
|-
| ૩૧  
| ૩૧  
Line 221: Line 256:
|   
|   
| વિપુલ કાળિયાણિયા
| વિપુલ કાળિયાણિયા
|-
| ૮
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સુરેશ જોષી |સુરેશ જોષી ]]
| ૧૯૨૧
| જયેશ ભોગાયતા
|-
| ૯
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ચુનીલાલ મડિયા|ચુનીલાલ મડિયા]]
| ૧૯૨૨
| માવજી મહેશ્વરી
|-
|-
| ૩૨  
| ૩૨  
Line 226: Line 271:
| ૧૯૨૩  
| ૧૯૨૩  
| માવજી મહેશ્વરી
| માવજી મહેશ્વરી
|-
| ૧૦
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/બરકતઅલી|બરકતઅલી]]
| ૧૯૨૩
| મિતેષ પરમાર
|-
|-
| ૩૩  
| ૩૩  
Line 241: Line 291:
| ૧૯૨૭  
| ૧૯૨૭  
| માવજી મહેશ્વરી
| માવજી મહેશ્વરી
|-
| ૧૧
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/લક્ષ્મીકાંત ભટ્ટ |લક્ષ્મીકાંત ભટ્ટ ]]
| ૧૯૨૭
| કિશન પટેલ
|-
|-
| ૩૬  
| ૩૬  
Line 251: Line 306:
| ૧૯૨૮  
| ૧૯૨૮  
| હસમુખ અબોટી ચંદન
| હસમુખ અબોટી ચંદન
|-
| ૧૨
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જ્યોતિષ જાની|જ્યોતિષ જાની]]
| ૧૯૨૮
| ડૉ. રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
|-
| ૧૩
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સરોજ પાઠક|સરોજ પાઠક]]
| ૧૯૨૯
| નીતા જોશી
|-
|-
| ૩૮  
| ૩૮  
Line 261: Line 326:
| ૧૯૩૦  
| ૧૯૩૦  
| સતીશ પટેલ
| સતીશ પટેલ
|-
| ૧૪
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ઈવા ડેવ|ઈવા ડેવ]]
| ૧૯૩૧
| ડૉ. રાઘવ એચ. ભરવાડ
|-
|-
| ૪૦  
| ૪૦  
Line 266: Line 336:
| ૧૯૩૨  
| ૧૯૩૨  
| કિશોર પટેલ
| કિશોર પટેલ
|-
| ૧૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ચંદ્રકાંત બક્ષી (૨)|ચંદ્રકાંત બક્ષી (૨)]]
| ૧૯૩૨
| ડૉ. ભાવિની કે. પંડ્યા
|-
|-
| ૪૧  
| ૪૧  
Line 286: Line 361:
| ૧૯૩૩  
| ૧૯૩૩  
| પાયલ પટેલ
| પાયલ પટેલ
|-
| ૧૬
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સુધીર દલાલ |સુધીર દલાલ ]]
| ૧૯૩૩
| નીતા જોશી
|-
|-
| ૪૫  
| ૪૫  
Line 301: Line 381:
| ૧૯૩૫  
| ૧૯૩૫  
| રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
| રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
|-
| ૧૭
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જોસેફ મૅકવાન|જોસેફ મૅકવાન]]
| ૧૯૩૫
| ગુણવંત વ્યાસ
|-
| ૧૮
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/તારિણીબહેન દેસાઈ|તારિણીબહેન દેસાઈ]]
| ૧૯૩૫
| સુશીલા વાઘમશી
|-
|-
| ૪૮  
| ૪૮  
Line 306: Line 396:
| ૧૯૩૬  
| ૧૯૩૬  
| ભરત સોલંકી
| ભરત સોલંકી
|-
| ૧૯
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વિભૂત શાહ|વિભૂત શાહ]]
| ૧૯૩૬
| ડૉ. સુશીલા વાઘમશી
|-
|-
| ૪૯  
| ૪૯  
Line 311: Line 406:
| ૧૯૩૭  
| ૧૯૩૭  
| રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
| રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
|-
| ૨૦
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દિનકર જોષી|દિનકર જોષી]]
| ૧૯૩૭
| ડૉ. વિનોદ જે. જાડા
|-
|-
| ૫૦  
| ૫૦  
Line 341: Line 441:
| ૧૯૩૮  
| ૧૯૩૮  
| માવજી મહેશ્વરી
| માવજી મહેશ્વરી
|-
| ૨૧
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કિશોર જાદવ|કિશોર જાદવ]]
| ૧૯૩૮
| જયેશ ભોગાયતા
|-
| ૨૨
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/નાનાભાઈ હરસૂરભાઈ જેબલિયા |નાનાભાઈ હરસૂરભાઈ જેબલિયા ]]
| ૧૯૩૮
| પાર્થ બારોટ
|-
|-
| ૫૬  
| ૫૬  
Line 391: Line 501:
| ૧૯૪૦  
| ૧૯૪૦  
| વિપુલ પુરોહિત
| વિપુલ પુરોહિત
|-
| ૨૩
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રમેશ પારેખ|રમેશ પારેખ]]
| ૧૯૪૦
| રિદ્ધિ પાઠક
|-
| ૨૪
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દલપત ચૌહાણ|દલપત ચૌહાણ]]
| ૧૯૪૦
| પાર્થ બારોટ
|-
|-
| ૬૬  
| ૬૬  
Line 406: Line 526:
| ૧૯૪૧  
| ૧૯૪૧  
| પારુલ બારોટ
| પારુલ બારોટ
|-
| ૨૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કાન્તિ પટેલ|કાન્તિ પટેલ]]
| ૧૯૪૧
| અશ્વિની બાપટ
|-
|-
| ૬૯  
| ૬૯  
Line 416: Line 541:
| ૧૯૪૨  
| ૧૯૪૨  
| અભિમન્યુ આચાર્ય
| અભિમન્યુ આચાર્ય
|-
| ૨૬
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મધુ રાય (૨)|મધુ રાય (૨)]]
| ૧૯૪૨
| ગીગાભાઈ ભંમર
|-
| ૨૭
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સુવર્ણા રાય |સુવર્ણા રાય ]]
| ૧૯૪૨
| ડૉ. વિજયરાજસિંહ જાડેજા
|-
|-
| ૭૧  
| ૭૧  
Line 441: Line 576:
| ૧૯૪૪  
| ૧૯૪૪  
| મનીષ સોલંકી
| મનીષ સોલંકી
|-
| ૨૮
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મનોહર ત્રિવેદી|મનોહર ત્રિવેદી]]
| ૧૯૪૪
| પ્રભુદાસ પટેલ
| ૨૯
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વિજય શાસ્ત્રી|વિજય શાસ્ત્રી]]
| ૧૯૪૫
| અઝીઝ છરેચા
|-
| ૩૦
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રબોધ પરીખ |પ્રબોધ પરીખ ]]
| ૧૯૪૫
| કિશન પટેલ
|-
| ૩૧
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સુમંત રાવલ|સુમંત રાવલ]]
| ૧૯૪૫
| જનક રાવલ
|-
| ૩૨
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રવીણસિંહ ચાવડા|પ્રવીણસિંહ ચાવડા]]
| ૧૯૪૫
| અજય રાવલ
|-
|-
| ૭૬  
| ૭૬  
Line 446: Line 605:
| ૧૯૪૬  
| ૧૯૪૬  
| માવજી મહેશ્વરી
| માવજી મહેશ્વરી
|-
| ૩૩
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જનક ત્રિવેદી|જનક ત્રિવેદી]]
| ૧૯૪૬
| મયૂર ખાવડુ
|-
|-
| ૭૭  
| ૭૭  
Line 496: Line 660:
| ૧૯૫૦  
| ૧૯૫૦  
| આકાશ રાઠોડ
| આકાશ રાઠોડ
|-
| ૩૪
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ભૂપેશ અધ્વર્યુ|ભૂપેશ અધ્વર્યુ]]
| ૧૯૫૦
| ડૉ. સુશીલા વાઘમશી
|-
|-
| ૮૭  
| ૮૭  
Line 506: Line 675:
| ૧૯૫૨  
| ૧૯૫૨  
| માવજી મહેશ્વરી
| માવજી મહેશ્વરી
|-
| ૩૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/હરીશ મંગલમ્‌|હરીશ મંગલમ્‌]]
| ૧૯૫૨
| પાર્થ બારોટ
|-
| ૩૬
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કિશોર પટેલ|કિશોર પટેલ]]
| ૧૯૫૨
| સમીરા પત્રાવાલા
|-
|-
| ૮૯  
| ૮૯  
Line 516: Line 695:
| ૧૯૫૩  
| ૧૯૫૩  
| નીતિન રાઠોડ
| નીતિન રાઠોડ
|-
| ૩૭
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/બિપિન પટેલ|બિપિન પટેલ]]
| ૧૯૫૩
| દશરથ પરમાર
|-
|-
| ૯૧  
| ૯૧  
Line 551: Line 735:
| ૧૯૫૫  
| ૧૯૫૫  
| કોશા રાવલ
| કોશા રાવલ
|-
| ૩૮
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/લતાબેન હિરાણી|લતાબેન હિરાણી]]
| ૧૯૫૫
| ગિરિમા ઘારેખાન
|-
|-
| ૯૮  
| ૯૮  
Line 561: Line 750:
| ૧૯૫૭  
| ૧૯૫૭  
| દશરથ પરમાર
| દશરથ પરમાર
|-
| ૩૯
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/હર્ષદ ત્રિવેદી|હર્ષદ ત્રિવેદી]]
| ૧૯૫૮
| ગિરિમા ઘારેખાન
|-
| ૪૦
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રાજેન્દ્ર પટેલ|રાજેન્દ્ર પટેલ]]
| ૧૯૫૮
| રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
|-
|-
| ૧૦૦  
| ૧૦૦  
Line 581: Line 780:
| ૧૯૬૦  
| ૧૯૬૦  
| માવજી મહેશ્વરી
| માવજી મહેશ્વરી
|-
| ૪૧
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રાકેશ દેસાઈ|રાકેશ દેસાઈ]]
| ૧૯૬૦
| નીતા જોશી
|-
|-
| ૧૦૪  
| ૧૦૪  
Line 596: Line 800:
| ૧૯૬૧  
| ૧૯૬૧  
| રાજેશ વણકર
| રાજેશ વણકર
|-
| ૪૨
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રાઘવજી માધડ|રાઘવજી માધડ]]
| ૧૯૬૧
| દશરથ પરમાર
|-
|-
| ૧૦૭  
| ૧૦૭  
Line 601: Line 810:
| ૧૯૬૨  
| ૧૯૬૨  
| માવજી મહેશ્વરી
| માવજી મહેશ્વરી
|-
| ૪૩
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અશ્વિની બાપટ|અશ્વિની બાપટ]]
| ૧૯૬૨
| મયૂર ખાવડુ
|-
| ૪૪
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વંદના શાંતુઈન્દુ|વંદના શાંતુઈન્દુ]]
| ૧૯૬૩
| દીપક ભા. ભટ્ટ
|-
|-
| ૧૦૮  
| ૧૦૮  
Line 621: Line 840:
| ૧૯૬૫  
| ૧૯૬૫  
| જનક રાવલ
| જનક રાવલ
|-
| ૪૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/નાઝીર મનસુરી|નાઝીર મનસુરી]]
| ૧૯૬૫
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા
|-
|-
| ૧૧૨  
| ૧૧૨  
Line 651: Line 875:
| ૧૯૬૯  
| ૧૯૬૯  
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા
|-
| ૪૬
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ધર્મેન્દ્ર ત્રિવેદી|ધર્મેન્દ્ર ત્રિવેદી]]
| ૧૯૬૯
| ડૉ. આરતી સોલંકી
|-
| ૪૭
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પારુલ બારોટ|પારુલ બારોટ]]
| ૧૯૬૯
| દશરથ પરમાર
|-
|-
| ૧૧૮  
| ૧૧૮  
Line 666: Line 900:
| ૧૯૭૧  
| ૧૯૭૧  
| દીપક રાવલ
| દીપક રાવલ
|-
| ૪૮
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અજય ઓઝા|અજય ઓઝા]]
| ૧૯૭૧
| ડૉ. વિપુલ પુરોહિત
|-
| ડૉ. વિજયરાજસિંહ જાડેજા
|-
| ડૉ. વિજયરાજસિંહ જાડેજા
|-
| ડૉ. કિરણ ખેની
|-
|-
| ૧૨૧  
| ૧૨૧  
Line 671: Line 925:
| ૧૯૭૨  
| ૧૯૭૨  
| પાયલ પટેલ
| પાયલ પટેલ
|-
| ૪૯
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જિતેન્દ્ર પટેલ|જિતેન્દ્ર પટેલ]]
| ૧૯૭૨
| દશરથ પરમાર
|-
|-
| ૧૨૨  
| ૧૨૨  
Line 676: Line 935:
| ૧૯૭૩  
| ૧૯૭૩  
| આશિષ ચૌહાણ
| આશિષ ચૌહાણ
|-
| ૫૦
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રૂબી જાગૃત|રૂબી જાગૃત]]
| ૧૯૭૩
| નરેશ શુક્લ
|-
|-
| ૧૨૩  
| ૧૨૩  
Line 696: Line 960:
| ૧૯૭૬  
| ૧૯૭૬  
| આશકા પંડ્યા
| આશકા પંડ્યા
|-
| ૫૧
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/નવનીત જાની|નવનીત જાની]]
| ૧૯૭૬
| સુશીલા વાઘમશી
|-
| ૫૨
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પૂજા તત્સત્‌|પૂજા તત્સત્‌]]
| ૧૯૭૬
| ડૉ. આરતી સોલંકી
|-
|-
| ૧૨૭  
| ૧૨૭  
Line 701: Line 975:
| ૧૯૭૭  
| ૧૯૭૭  
| ભરત સોલંકી
| ભરત સોલંકી
|-
| ૫૩
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પન્ના ત્રિવેદી|પન્ના ત્રિવેદી]]
| ૧૯૭૯
| ડૉ. હીરેન્દ્ર પંડ્યા
|-
|-
| ૧૨૮  
| ૧૨૮  
Line 711: Line 990:
|   
|   
| રાજેશ વણકર
| રાજેશ વણકર
|-
| ૫૪
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સમીરા પત્રાવાલા |સમીરા પત્રાવાલા ]]
| ૧૯૮૩
| કિશોર પટેલ
|-
|-
| ૧૩૦  
| ૧૩૦  
Line 731: Line 1,015:
| ૧૯૮૮  
| ૧૯૮૮  
| આરતી સોલંકી
| આરતી સોલંકી
|-
| ૫૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જિજ્ઞા પટેલ|જિજ્ઞા પટેલ]]
| ૧૯૯૦
| રિદ્ધિ પાઠક
|-
|-
| ૧૩૪  
| ૧૩૪  
Line 741: Line 1,030:
| ૧૯૯૩  
| ૧૯૯૩  
| નીતા જોશી
| નીતા જોશી
|-
| ૫૬
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અભિમન્યુ આચાર્ય|અભિમન્યુ આચાર્ય]]
| ૧૯૯૪
| ગિરિમા ઘારેખાન
|}
|}
</center>
</center>

Revision as of 16:55, 15 December 2025


Gujarati Tunki Varta-no Itihas Book Cover.jpg


ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો

સંપાદક: જયેશ ભોગાયતા


પ્રારંભિક


અનુક્રમ
(વાર્તાકારના જન્મ વર્ષ પ્રમાણે)


ક્રમ વાર્તાકારનું નામ જન્મવર્ષ સમીક્ષકનું નામ
કવિ દલપતરામ ૧૮૨૦ જયેશ ભોગાયતા
અંબાલાલ સાકરલાલ દેસાઈ ૧૮૪૪ જયેશ ભોગાયતા
રમણભાઈ નીલકંઠ ૧૮૬૮ હેમંત પરમાર
બળવન્તરાય ઠાકોર ૧૮૬૯ વેદાન્ત પુરોહિત
કવિ ન્હાનાલાલ ૧૮૭૭ ખુશ્બુ સામાણી
રણજિતરામ વાવાભાઈ મહેતા ૧૮૮૧ જયેશ ભોગાયતા
રણજિતરામ વાવાભાઈ મહેતા (૨) ૧૮૮૧ વિપુલ પુરોહિત
ધૂમકેતુ ૧૮૮૨ જયેશ ભોગાયતા
આરતી સોલંકી
પાર્થ બારોટ
રાઘવ ભરવાડ
ખુશ્બુ સામાણી
રામનારાયણ વિ. પાઠક ‘દ્વિરેફ’ ૧૮૮૭ મોહન પરમાર
કનૈયાલાલ માણેકલાલ મુનશી ૧૮૮૭ ગુણવંત વ્યાસ
ધનસુખલાલ મહેતા ૧૮૯૦ જયેશ ભોગાયતા
૧૦ સૌ. ગંગાબેન પટેલ ૧૮૯૦ શિલ્પી બુરેઠા
૧૧ રમણલાલ વસંતલાલ દેસાઈ ૧૮૯૨ વેદાન્ત પુરોહિત
૧૨ ઇન્દુલાલ યાજ્ઞિક ૧૮૯૨ જયેશ ભોગાયતા
૧૩ મલયાનિલ ૧૮૯૨ જયેશ ભોગાયતા
૧૪ ઝવેરચંદ મેઘાણી ૧૮૯૬ હીરેન્દ્ર પંડ્યા
૧૫ રસિકલાલ પરીખ ૧૮૯૭ કિશોર પટેલ
૧૬ સરોજિની મહેતા ૧૮૯૮ ગિરિમા ઘારેખાન
૧૭ લીલાવતી કનૈયાલાલ મુનશી ૧૮૯૯ જયેશ ભોગાયતા
૧૮ બટુભાઈ ઉમરવાડિયા ૧૮૯૯ જયેશ ભોગાયતા
૧૯ કરસનદાસ માણેક ૧૯૦૧ ગિરિમા ધારેખાન
૨૦ સ્નેહરશ્મિ ૧૯૦૩ નીતા જોશી
૨૧ કિશનસિંહ ચાવડા ૧૯૦૪ કિશોર પટેલ
૨૨ વિનોદિની નીલકંઠ ૧૯૦૭ વીરેન પંડ્યા
૨૩ કેટલીક અગ્રંથસ્થ વાર્તાઓ ૧૯૦૭ જયેશ ભોગાયતા
જયભિખ્ખુ ૧૯૦૮ સંધ્યા ભટ્ટ
૨૪ સુન્દરમ્‌ ૧૯૦૮ વિપુલ પુરોહિત
૨૫ ગુલાબદાસ બ્રોકર ૧૯૦૯ સુશીલા વાઘમશી
૨૬ જયંત ખત્રી ૧૯૦૯ માવજી મહેશ્વરી
જયંતિ દલાલ ૧૯૦૯ સુશીલા વાઘમશી
૨૭ બકુલેશ ૧૯૧૦ કિશન પટેલ
૨૮ કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી ૧૯૧૧ વેદાન્ત પુરોહિત
ઉમાશંકર જોશી ૧૯૧૧ માવજી મહેશ્વરી
૨૯ પન્નાલાલ પટેલ ૧૯૧૨ કલ્પેશ પટેલ
કિરણ ખેની
૩૦ મનુ પાંધી ૧૯૧૫ ચાર્વી ભટ્ટ
ઈશ્વર પેટલીકર ૧૯૧૬ અલ્પા વિરાશ
દેવશંકર મહેતા ૧૯૧૬ શિલ્પી બુરેઠા
૩૧ પીતાંબર પટેલ ૧૯૧૮ વિજયરાજસિંહ જાડેજા
વિપુલ કાળિયાણિયા
સુરેશ જોષી ૧૯૨૧ જયેશ ભોગાયતા
ચુનીલાલ મડિયા ૧૯૨૨ માવજી મહેશ્વરી
૩૨ વિઠ્ઠલ પંડ્યા ૧૯૨૩ માવજી મહેશ્વરી
૧૦ બરકતઅલી ૧૯૨૩ મિતેષ પરમાર
૩૩ ધીરુબેન પટેલ ૧૯૨૬ નીતા જોશી
૩૪ કુન્દનિકા કાપડિયા ૧૯૨૭ ગિરિમા ધારેખાન
૩૫ નાનાલાલ જોશી ૧૯૨૭ માવજી મહેશ્વરી
૧૧ લક્ષ્મીકાંત ભટ્ટ ૧૯૨૭ કિશન પટેલ
૩૬ મોહમ્મદ માંકડ ૧૯૨૮ માવજી મહેશ્વરી
૩૭ વનુ પાંધી ૧૯૨૮ હસમુખ અબોટી ચંદન
૧૨ જ્યોતિષ જાની ૧૯૨૮ ડૉ. રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
૧૩ સરોજ પાઠક ૧૯૨૯ નીતા જોશી
૩૮ બાબુ છાડવા ૧૯૩૦ ઇંદુ જોશી
૩૯ કેતન મુનશી ૧૯૩૦ સતીશ પટેલ
૧૪ ઈવા ડેવ ૧૯૩૧ ડૉ. રાઘવ એચ. ભરવાડ
૪૦ ચન્દ્રકાન્ત બક્ષી ૧૯૩૨ કિશોર પટેલ
૧૫ ચંદ્રકાંત બક્ષી (૨) ૧૯૩૨ ડૉ. ભાવિની કે. પંડ્યા
૪૧ સુરેશ દલાલ ૧૯૩૨ સુશીલા વાઘમશી
૪૨ ભગવતીકુમાર શર્મા ૧૯૩૩ ભરત સોલંકી
૪૩ પન્ના નાયક ૧૯૩૩ આરતી સોલંકી
૪૪ નલિન રાવળ ૧૯૩૩ પાયલ પટેલ
૧૬ સુધીર દલાલ ૧૯૩૩ નીતા જોશી
૪૫ ભૂપેન ખખ્ખર ૧૯૩૪ વિજય સોની
૪૬ ઘનશ્યામ દેસાઈ ૧૯૩૪ પાયલ પટેલ
૪૭ અનિરુદ્ધ બ્રહ્મભટ્ટ ૧૯૩૫ રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
૧૭ જોસેફ મૅકવાન ૧૯૩૫ ગુણવંત વ્યાસ
૧૮ તારિણીબહેન દેસાઈ ૧૯૩૫ સુશીલા વાઘમશી
૪૮ રાધેશ્યામ શર્મા ૧૯૩૬ ભરત સોલંકી
૧૯ વિભૂત શાહ ૧૯૩૬ ડૉ. સુશીલા વાઘમશી
૪૯ બહાદુરભાઈ વાંક ૧૯૩૭ રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
૨૦ દિનકર જોષી ૧૯૩૭ ડૉ. વિનોદ જે. જાડા
૫૦ રઘુવીર ચૌધરી ૧૯૩૮ મોહન પરમાર
૫૧ ચન્દ્રકાન્ત શેઠ ૧૯૩૮ આકાશ રાઠોડ
૫૨ ઈલા આરબ મહેતા ૧૯૩૮ કોશા રાવલ
૫૩ વલ્લભ નાંઢા ૧૯૩૮ અનિલ વ્યાસ
૫૪ પુરુરાજ જોષી ૧૯૩૮ અઝીઝ છરેચા
૫૫ રજનીકુમાર પંડ્યા ૧૯૩૮ માવજી મહેશ્વરી
૨૧ કિશોર જાદવ ૧૯૩૮ જયેશ ભોગાયતા
૨૨ નાનાભાઈ હરસૂરભાઈ જેબલિયા ૧૯૩૮ પાર્થ બારોટ
૫૬ ચિનુ મોદી ૧૯૩૯ કોશા રાવલ
૫૭ સુમન શાહ ૧૯૩૯ નરેશ શુક્લ
૫૮ રાવજી પટેલ ૧૯૩૯ પાયલ પટેલ
૫૯ રામચન્દ્ર પટેલ ૧૯૩૯ સતીશ પટેલ
૬૦ ચતુર પટેલ ૧૯૩૯ આરતી સોલંકી
૬૧ વર્ષા અડાલજા ૧૯૪૦ લતા હીરાણી
૬૨ ભારતી દલાલ ૧૯૪૦ નીતા જોશી
૬૩ અંજલિ ખાંડવાળા ૧૯૪૦ કોશા રાવલ
૬૪ બી. કેશરશિવમ્‌ ૧૯૪૦ પારુલ બારોટ
૬૫ માય ડિયર જયુ ૧૯૪૦ વિપુલ પુરોહિત
૨૩ રમેશ પારેખ ૧૯૪૦ રિદ્ધિ પાઠક
૨૪ દલપત ચૌહાણ ૧૯૪૦ પાર્થ બારોટ
૬૬ બકુલ બક્ષી ૧૯૪૧ આશિષ ચૌહાણ
૬૭ રોહિત પંડ્યા ૧૯૪૧ સંધ્યા ભટ્ટ
૬૮ અનિલ વાઘેલા ૧૯૪૧ પારુલ બારોટ
૨૫ કાન્તિ પટેલ ૧૯૪૧ અશ્વિની બાપટ
૬૯ ભી. ન. વણકર ૧૯૪૨ દશરથ પરમાર
૭૦ મધુ રાય ૧૯૪૨ અભિમન્યુ આચાર્ય
૨૬ મધુ રાય (૨) ૧૯૪૨ ગીગાભાઈ ભંમર
૨૭ સુવર્ણા રાય ૧૯૪૨ ડૉ. વિજયરાજસિંહ જાડેજા
૭૧ શિરીષ પંચાલ ૧૯૪૩ આશકા પંડ્યા
૭૨ ઊજમશી પરમાર ૧૯૪૩ સંધ્યા ભટ્ટ
૭૩ ભરત નાયક ૧૯૪૪ કિશન પટેલ
૭૪ ધીરેન્દ્ર મહેતા ૧૯૪૪ દર્શના ધોળકિયા
૭૫ મફત ઓઝા ૧૯૪૪ મનીષ સોલંકી
૨૮ મનોહર ત્રિવેદી ૧૯૪૪ પ્રભુદાસ પટેલ ૨૯ વિજય શાસ્ત્રી ૧૯૪૫ અઝીઝ છરેચા
૩૦ પ્રબોધ પરીખ ૧૯૪૫ કિશન પટેલ
૩૧ સુમંત રાવલ ૧૯૪૫ જનક રાવલ
૩૨ પ્રવીણસિંહ ચાવડા ૧૯૪૫ અજય રાવલ
૭૬ વીનેશ અંતાણી ૧૯૪૬ માવજી મહેશ્વરી
૩૩ જનક ત્રિવેદી ૧૯૪૬ મયૂર ખાવડુ
૭૭ હિમાંશી શેલત ૧૯૪૭ નીતા જોશી
૭૮ રમેશ ર. દવે ૧૯૪૭ માવજી મહેશ્વરી
૭૯ અશ્વિન રણછોડભાઈ દેસાઈ ૧૯૪૭ સુશીલા વાઘમશી
૮૦ મોહન પરમાર ૧૯૪૮ અજય રાવલ
૮૧ ઉત્તમ ગડા ૧૯૪૮ જયેશ ભોગાયતા
૮૨ કનુ આચાર્ય ૧૯૪૯ પ્રભુદાસ પટેલ
૮૩ મણિલાલ હ. પટેલ ૧૯૪૯ રાઘવજી માધડ
૮૪ રાજેશ અંતાણી ૧૯૪૯ સુશીલા વાઘમશી
૮૫ અજિત ઠાકોર ૧૯૫૦ વિપુલ પુરોહિત
૮૬ ચન્દ્રાબેન શ્રીમાળી ૧૯૫૦ આકાશ રાઠોડ
૩૪ ભૂપેશ અધ્વર્યુ ૧૯૫૦ ડૉ. સુશીલા વાઘમશી
૮૭ પ્રવીણ ગઢવી ૧૯૫૧ પારુલ બારોટ
૮૮ કાનજી પટેલ ૧૯૫૨ માવજી મહેશ્વરી
૩૫ હરીશ મંગલમ્‌ ૧૯૫૨ પાર્થ બારોટ
૩૬ કિશોર પટેલ ૧૯૫૨ સમીરા પત્રાવાલા
૮૯ ઉત્પલ ભાયાણી ૧૯૫૩ કિશન પટેલ
૯૦ વિનોદ ગાંધી ૧૯૫૩ નીતિન રાઠોડ
૩૭ બિપિન પટેલ ૧૯૫૩ દશરથ પરમાર
૯૧ જયેશ ભોગાયતા ૧૯૫૪ હીરેન્દ્ર પંડ્યા
૯૨ બિંદુ ભટ્ટ ૧૯૫૪ આરતી સોલંકી
૯૩ પથિક પરમાર ૧૯૫૪ મિતેષ પરમાર
૯૪ ભારતી રાણે ૧૯૫૪ સંધ્યા ભટ્ટ
૯૫ યોગેશ જોષી ૧૯૫૫ રિદ્ધિ પાઠક
૯૬ સત્યજિત શર્મા ૧૯૫૫ સંધ્યા ભટ્ટ
૯૭ ગિરિમા ધારેખાન ૧૯૫૫ કોશા રાવલ
૩૮ લતાબેન હિરાણી ૧૯૫૫ ગિરિમા ઘારેખાન
૯૮ ધરમાભાઈ શ્રીમાળી ૧૯૫૭ પ્રભુદાસ પટેલ
૯૯ દીપક રાવલ ૧૯૫૭ દશરથ પરમાર
૩૯ હર્ષદ ત્રિવેદી ૧૯૫૮ ગિરિમા ઘારેખાન
૪૦ રાજેન્દ્ર પટેલ ૧૯૫૮ રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
૧૦૦ મીનાક્ષી ચંદારાણા ૧૯૫૯ આશિષ ચૌહાણ
૧૦૧ દક્ષા પટેલ ૧૯૫૯ આરતી સોલંકી
૧૦૨ અનિલ વ્યાસ ૧૯૬૦ આરતી સોલંકી
૧૦૩ મીનલ દવે ૧૯૬૦ માવજી મહેશ્વરી
૪૧ રાકેશ દેસાઈ ૧૯૬૦ નીતા જોશી
૧૦૪ કિરીટ દૂધાત ૧૯૬૧ માવજી મહેશ્વરી
૧૦૫ પારુલ કંદર્પ દેસાઈ ૧૯૬૧ આશકા પંડ્યા
૧૦૬ કંદર્પ દેસાઈ ૧૯૬૧ રાજેશ વણકર
૪૨ રાઘવજી માધડ ૧૯૬૧ દશરથ પરમાર
૧૦૭ દક્ષા સંઘવી ૧૯૬૨ માવજી મહેશ્વરી
૪૩ અશ્વિની બાપટ ૧૯૬૨ મયૂર ખાવડુ
૪૪ વંદના શાંતુઈન્દુ ૧૯૬૩ દીપક ભા. ભટ્ટ
૧૦૮ માવજી મહેશ્વરી ૧૯૬૪ કાન્તિ માલસતર
૧૦૯ ગુણવંત વ્યાસ ૧૯૬૪ વિપુલ પુરોહિત
૧૧૦ પ્રભુદાસ પટેલ ૧૯૬૪ હીરેન્દ્ર પંડ્યા
૧૧૧ જ્યોતીન્દ્ર પંચોલી ૧૯૬૫ જનક રાવલ
૪૫ નાઝીર મનસુરી ૧૯૬૫ હીરેન્દ્ર પંડ્યા
૧૧૨ જયંત રાઠોડ ૧૯૬૬ સુશીલા વાઘમશી
૧૧૩ રઈશ મનીઆર ૧૯૬૬ મિતેષ પરમાર
૧૧૪ મહેન્દ્રસિંહ પરમાર ૧૯૬૭ નીતા જોશી
૧૧૫ દશરથ પરમાર ૧૯૬૭ આશકા પંડ્યા
૧૧૬ ભરત સોલંકી ૧૯૬૭ ‘શિલ્પી’ બુરેઠા
૧૧૭ વિજય સોની ૧૯૬૯ હીરેન્દ્ર પંડ્યા
૪૬ ધર્મેન્દ્ર ત્રિવેદી ૧૯૬૯ ડૉ. આરતી સોલંકી
૪૭ પારુલ બારોટ ૧૯૬૯ દશરથ પરમાર
૧૧૮ નીતા જોશી ૧૯૭૦ દશરથ પરમાર
૧૧૯ મુકેશ સોજીત્રા ૧૯૭૦ મિતેષ પરમાર
૧૨૦ જયશ્રી ચૌધરી ૧૯૭૧ દીપક રાવલ
૪૮ અજય ઓઝા ૧૯૭૧ ડૉ. વિપુલ પુરોહિત
ડૉ. વિજયરાજસિંહ જાડેજા
ડૉ. વિજયરાજસિંહ જાડેજા
ડૉ. કિરણ ખેની
૧૨૧ કલ્પેશ પટેલ ૧૯૭૨ પાયલ પટેલ
૪૯ જિતેન્દ્ર પટેલ ૧૯૭૨ દશરથ પરમાર
૧૨૨ રેખાબા સરવૈયા ૧૯૭૩ આશિષ ચૌહાણ
૫૦ રૂબી જાગૃત ૧૯૭૩ નરેશ શુક્લ
૧૨૩ છાયા ત્રિવેદી ૧૯૭૪ આરતી સોલંકી
૧૨૪ અજય સરવૈયા ૧૯૭૫ વિજય સોની
૧૨૫ ધર્મેશ ગાંધી ૧૯૭૫ સંધ્યા ભટ્ટ
૧૨૬ કોશા રાવલ ૧૯૭૬ આશકા પંડ્યા
૫૧ નવનીત જાની ૧૯૭૬ સુશીલા વાઘમશી
૫૨ પૂજા તત્સત્‌ ૧૯૭૬ ડૉ. આરતી સોલંકી
૧૨૭ સંજય ચૌહાણ ૧૯૭૭ ભરત સોલંકી
૫૩ પન્ના ત્રિવેદી ૧૯૭૯ ડૉ. હીરેન્દ્ર પંડ્યા
૧૨૮ રાજેશ વણકર ૧૯૮૧ આરતી સોલંકી
૧૨૯ મોના પાત્રાવાલા રાજેશ વણકર
૫૪ સમીરા પત્રાવાલા ૧૯૮૩ કિશોર પટેલ
૧૩૦ પ્રિયંકા જોશી ૧૯૮૪ કિશોર પટેલ
૧૩૧ વિશાલ ભાદાણી ૧૯૮૭ રિદ્ધિ પાઠક
૧૩૨ સાગર શાહ ૧૯૮૮ પ્રિયંકા જોશી
૧૩૩ આનંદ ઠાકર ૧૯૮૮ આરતી સોલંકી
૫૫ જિજ્ઞા પટેલ ૧૯૯૦ રિદ્ધિ પાઠક
૧૩૪ અજય સોની ૧૯૯૧ માવજી મહેશ્વરી
૧૩૫ રામ મોરી ૧૯૯૩ નીતા જોશી
૫૬ અભિમન્યુ આચાર્ય ૧૯૯૪ ગિરિમા ઘારેખાન