ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો: Difference between revisions

From Ekatra Foundation
Jump to navigation Jump to search
No edit summary
No edit summary
Line 181: Line 181:
| ૧૯૦૭  
| ૧૯૦૭  
| જયેશ ભોગાયતા
| જયેશ ભોગાયતા
|-
| ૨૪
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સુન્દરમ્‌|સુન્દરમ્‌]]
| ૧૯૦૮ <!-- 22 March 1908 -->
| વિપુલ પુરોહિત
|-
|-
| ૩  
| ૩  
Line 187: Line 192:
| સંધ્યા ભટ્ટ  
| સંધ્યા ભટ્ટ  
|-
|-
| ૨૪
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સુન્દરમ્‌|સુન્દરમ્‌]]
| ૧૯૦૮ <!-- 22 March 1908 -->
| વિપુલ પુરોહિત
|-
| ૨૫  
| ૨૫  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ગુલાબદાસ બ્રોકર|ગુલાબદાસ બ્રોકર]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ગુલાબદાસ બ્રોકર|ગુલાબદાસ બ્રોકર]]  
Line 211: Line 212:
| ૧૯૧૦  
| ૧૯૧૦  
| કિશન પટેલ
| કિશન પટેલ
|-
| ૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો - ખંડ ૨/ઉમાશંકર જોશી|ઉમાશંકર જોશી]]
| ૧૯૧૧ <!-- July 21, 1911 -->
| માવજી મહેશ્વરી
|-
|-
| ૨૮  
| ૨૮  
Line 216: Line 222:
| ૧૯૧૧ <!-- 16 September 1911 -->
| ૧૯૧૧ <!-- 16 September 1911 -->
| વેદાન્ત પુરોહિત
| વેદાન્ત પુરોહિત
|-
| ૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો - ખંડ ૨/ઉમાશંકર જોશી|ઉમાશંકર જોશી]]
| ૧૯૧૧ <!-- July 21, 1911 -->
| માવજી મહેશ્વરી
|-
|-
| ૨૯  
| ૨૯  
Line 236: Line 237:
| ૧૯૧૫  
| ૧૯૧૫  
| ચાર્વી ભટ્ટ
| ચાર્વી ભટ્ટ
|-
| ૭
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દેવશંકર મહેતા|દેવશંકર મહેતા]]
| ૧૯૧૬ <!-- ૧૬-૧-૧૯૧૬ -->
| શિલ્પી બુરેઠા
|-
|-
| ૬  
| ૬  
Line 242: Line 248:
| અલ્પા વિરાશ
| અલ્પા વિરાશ
|-
|-
| ૭
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દેવશંકર મહેતા|દેવશંકર મહેતા]]
| ૧૯૧૬ <!-- ૧૬-૧-૧૯૧૬ -->
| શિલ્પી બુરેઠા
|-
| ૩૧  
| ૩૧  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પીતાંબર પટેલ|પીતાંબર પટેલ]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પીતાંબર પટેલ|પીતાંબર પટેલ]]  
Line 286: Line 288:
| ૧૯૨૭ <!-- January 11, 1927 -->
| ૧૯૨૭ <!-- January 11, 1927 -->
| ગિરિમા ધારેખાન
| ગિરિમા ધારેખાન
|-
| ૧૧
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/લક્ષ્મીકાંત ભટ્ટ |લક્ષ્મીકાંત ભટ્ટ ]]
| ૧૯૨૭ <!-- ૧૬ સપ્ટેમ્બર ૧૯૨૭માં -->
| કિશન પટેલ
|-
|-
| ૩૫  
| ૩૫  
Line 291: Line 298:
| ૧૯૨૭  <!-- ૨૨-૧૨-૧૯૨૭ -->
| ૧૯૨૭  <!-- ૨૨-૧૨-૧૯૨૭ -->
| માવજી મહેશ્વરી
| માવજી મહેશ્વરી
|-
| ૧૧
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/લક્ષ્મીકાંત ભટ્ટ |લક્ષ્મીકાંત ભટ્ટ ]]
| ૧૯૨૭ <!-- ૧૬ સપ્ટેમ્બર ૧૯૨૭માં -->
| કિશન પટેલ
|-
|-
| ૩૬  
| ૩૬  
Line 301: Line 303:
| ૧૯૨૮ <!-- ૧૩ ફેબ્રુઆરી, ૧૯૨૮ -->
| ૧૯૨૮ <!-- ૧૩ ફેબ્રુઆરી, ૧૯૨૮ -->
| માવજી મહેશ્વરી
| માવજી મહેશ્વરી
|-
| ૧૨
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જ્યોતિષ જાની|જ્યોતિષ જાની]]
| ૧૯૨૮  <!-- November 9, 1928, -->
| ડૉ. રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
|-
|-
| ૩૭  
| ૩૭  
Line 306: Line 313:
| ૧૯૨૮ <!-- ૧પમી ડિસેમ્બર, ૧૯ર૮ -->
| ૧૯૨૮ <!-- ૧પમી ડિસેમ્બર, ૧૯ર૮ -->
| હસમુખ અબોટી ચંદન
| હસમુખ અબોટી ચંદન
|-
| ૧૨
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જ્યોતિષ જાની|જ્યોતિષ જાની]]
| ૧૯૨૮  <!-- November 9, 1928, -->
| ડૉ. રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
|-
|-
| ૧૩  
| ૧૩  
Line 344: Line 346:
| ૪૧  
| ૪૧  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સુરેશ દલાલ|સુરેશ દલાલ]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સુરેશ દલાલ|સુરેશ દલાલ]]  
| ૧૯૩૨ <!-- August 20, 1932 -->
| ૧૯૩૨ <!-- 11 October 1932 -->
| સુશીલા વાઘમશી
| સુશીલા વાઘમશી
|-
|-

Revision as of 03:09, 19 December 2025


Gujarati Tunki Varta-no Itihas Book Cover.jpg


ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો

સંપાદક: જયેશ ભોગાયતા


પ્રારંભિક


અનુક્રમ
(વાર્તાકારના જન્મ વર્ષ પ્રમાણે)


ક્રમ વાર્તાકારનું નામ જન્મવર્ષ સમીક્ષકનું નામ
કવિ દલપતરામ ૧૮૨૦ જયેશ ભોગાયતા
અંબાલાલ સાકરલાલ દેસાઈ ૧૮૪૪ જયેશ ભોગાયતા
રમણભાઈ નીલકંઠ ૧૮૬૮ હેમંત પરમાર
બળવન્તરાય ઠાકોર ૧૮૬૯ વેદાન્ત પુરોહિત
કવિ ન્હાનાલાલ ૧૮૭૭ ખુશ્બુ સામાણી
રણજિતરામ વાવાભાઈ મહેતા ૧૮૮૧ જયેશ ભોગાયતા
રણજિતરામ વાવાભાઈ મહેતા (૨) ૧૮૮૧ વિપુલ પુરોહિત
ધૂમકેતુ ૧૮૮૨ જયેશ ભોગાયતા
આરતી સોલંકી
પાર્થ બારોટ
રાઘવ ભરવાડ
ખુશ્બુ સામાણી
રામનારાયણ વિ. પાઠક ‘દ્વિરેફ’ ૧૮૮૭ મોહન પરમાર
કનૈયાલાલ માણેકલાલ મુનશી ૧૮૮૭ ગુણવંત વ્યાસ
ધનસુખલાલ મહેતા ૧૮૯૦ જયેશ ભોગાયતા
૧૦ સૌ. ગંગાબેન પટેલ ૧૮૯૦ શિલ્પી બુરેઠા
૧૨ ઇન્દુલાલ યાજ્ઞિક ૧૮૯૨ જયેશ ભોગાયતા
૧૧ રમણલાલ વસંતલાલ દેસાઈ ૧૮૯૨ વેદાન્ત પુરોહિત
૧૩ મલયાનિલ ૧૮૯૨ જયેશ ભોગાયતા
૧૪ ઝવેરચંદ મેઘાણી ૧૮૯૬ હીરેન્દ્ર પંડ્યા
૧૫ રસિકલાલ પરીખ ૧૮૯૭ કિશોર પટેલ
૧૬ સરોજિની મહેતા ૧૮૯૮ ગિરિમા ઘારેખાન
૧૭ લીલાવતી કનૈયાલાલ મુનશી ૧૮૯૯ જયેશ ભોગાયતા
૧૮ બટુભાઈ ઉમરવાડિયા ૧૮૯૯ જયેશ ભોગાયતા
૧૯ કરસનદાસ માણેક ૧૯૦૧ ગિરિમા ધારેખાન
૨૦ સ્નેહરશ્મિ ૧૯૦૩ નીતા જોશી
૨૧ કિશનસિંહ ચાવડા ૧૯૦૪ કિશોર પટેલ
૨૨ વિનોદિની નીલકંઠ ૧૯૦૭ વીરેન પંડ્યા
૨૩ કેટલીક અગ્રંથસ્થ વાર્તાઓ ૧૯૦૭ જયેશ ભોગાયતા
૨૪ સુન્દરમ્‌ ૧૯૦૮ વિપુલ પુરોહિત
જયભિખ્ખુ ૧૯૦૮ સંધ્યા ભટ્ટ
૨૫ ગુલાબદાસ બ્રોકર ૧૯૦૯ સુશીલા વાઘમશી
૨૬ જયંત ખત્રી ૧૯૦૯ માવજી મહેશ્વરી
જયંતિ દલાલ ૧૯૦૯ સુશીલા વાઘમશી
૨૭ બકુલેશ ૧૯૧૦ કિશન પટેલ
ઉમાશંકર જોશી ૧૯૧૧ માવજી મહેશ્વરી
૨૮ કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી ૧૯૧૧ વેદાન્ત પુરોહિત
૨૯ પન્નાલાલ પટેલ ૧૯૧૨ કલ્પેશ પટેલ
કિરણ ખેની
૩૦ મનુ પાંધી ૧૯૧૫ ચાર્વી ભટ્ટ
દેવશંકર મહેતા ૧૯૧૬ શિલ્પી બુરેઠા
ઈશ્વર પેટલીકર ૧૯૧૬ અલ્પા વિરાશ
૩૧ પીતાંબર પટેલ ૧૯૧૮ વિજયરાજસિંહ જાડેજા
વિપુલ કાળિયાણિયા
સુરેશ જોષી ૧૯૨૧ જયેશ ભોગાયતા
ચુનીલાલ મડિયા ૧૯૨૨ માવજી મહેશ્વરી
૩૨ વિઠ્ઠલ પંડ્યા ૧૯૨૩ માવજી મહેશ્વરી
૧૦ બરકતઅલી ૧૯૨૩ મિતેષ પરમાર
૩૩ ધીરુબેન પટેલ ૧૯૨૬ નીતા જોશી
૩૪ કુન્દનિકા કાપડિયા ૧૯૨૭ ગિરિમા ધારેખાન
૧૧ લક્ષ્મીકાંત ભટ્ટ ૧૯૨૭ કિશન પટેલ
૩૫ નાનાલાલ જોશી ૧૯૨૭ માવજી મહેશ્વરી
૩૬ મોહમ્મદ માંકડ ૧૯૨૮ માવજી મહેશ્વરી
૧૨ જ્યોતિષ જાની ૧૯૨૮ ડૉ. રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
૩૭ વનુ પાંધી ૧૯૨૮ હસમુખ અબોટી ચંદન
૧૩ સરોજ પાઠક ૧૯૨૯ નીતા જોશી
૩૮ બાબુ છાડવા ૧૯૩૦ ઇંદુ જોશી
૩૯ કેતન મુનશી ૧૯૩૦ સતીશ પટેલ
૧૪ ઈવા ડેવ ૧૯૩૧ ડૉ. રાઘવ એચ. ભરવાડ
૪૦ ચન્દ્રકાન્ત બક્ષી ૧૯૩૨ કિશોર પટેલ
૧૫ ચંદ્રકાંત બક્ષી (૨) ૧૯૩૨ ડૉ. ભાવિની કે. પંડ્યા
૪૧ સુરેશ દલાલ ૧૯૩૨ સુશીલા વાઘમશી
૪૨ ભગવતીકુમાર શર્મા ૧૯૩૩ ભરત સોલંકી
૪૩ પન્ના નાયક ૧૯૩૩ આરતી સોલંકી
૪૪ નલિન રાવળ ૧૯૩૩ પાયલ પટેલ
૧૬ સુધીર દલાલ ૧૯૩૩ નીતા જોશી
૪૫ ભૂપેન ખખ્ખર ૧૯૩૪ વિજય સોની
૪૬ ઘનશ્યામ દેસાઈ ૧૯૩૪ પાયલ પટેલ
૪૭ અનિરુદ્ધ બ્રહ્મભટ્ટ ૧૯૩૫ રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
૧૭ જોસેફ મૅકવાન ૧૯૩૫ ગુણવંત વ્યાસ
૧૮ તારિણીબહેન દેસાઈ ૧૯૩૫ સુશીલા વાઘમશી
૪૮ રાધેશ્યામ શર્મા ૧૯૩૬ ભરત સોલંકી
૧૯ વિભૂત શાહ ૧૯૩૬ ડૉ. સુશીલા વાઘમશી
૪૯ બહાદુરભાઈ વાંક ૧૯૩૭ રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
૨૦ દિનકર જોષી ૧૯૩૭ ડૉ. વિનોદ જે. જાડા
૫૦ રઘુવીર ચૌધરી ૧૯૩૮ મોહન પરમાર
૫૧ ચન્દ્રકાન્ત શેઠ ૧૯૩૮ આકાશ રાઠોડ
૫૨ ઈલા આરબ મહેતા ૧૯૩૮ કોશા રાવલ
૫૩ વલ્લભ નાંઢા ૧૯૩૮ અનિલ વ્યાસ
૫૪ પુરુરાજ જોષી ૧૯૩૮ અઝીઝ છરેચા
૫૫ રજનીકુમાર પંડ્યા ૧૯૩૮ માવજી મહેશ્વરી
૨૧ કિશોર જાદવ ૧૯૩૮ જયેશ ભોગાયતા
૨૨ નાનાભાઈ હરસૂરભાઈ જેબલિયા ૧૯૩૮ પાર્થ બારોટ
૫૬ ચિનુ મોદી ૧૯૩૯ કોશા રાવલ
૫૭ સુમન શાહ ૧૯૩૯ નરેશ શુક્લ
૫૮ રાવજી પટેલ ૧૯૩૯ પાયલ પટેલ
૫૯ રામચન્દ્ર પટેલ ૧૯૩૯ સતીશ પટેલ
૬૦ ચતુર પટેલ ૧૯૩૯ આરતી સોલંકી
૬૧ વર્ષા અડાલજા ૧૯૪૦ લતા હીરાણી
૬૨ ભારતી દલાલ ૧૯૪૦ નીતા જોશી
૬૩ અંજલિ ખાંડવાળા ૧૯૪૦ કોશા રાવલ
૬૪ બી. કેશરશિવમ્‌ ૧૯૪૦ પારુલ બારોટ
૬૫ માય ડિયર જયુ ૧૯૪૦ વિપુલ પુરોહિત
૨૩ રમેશ પારેખ ૧૯૪૦ રિદ્ધિ પાઠક
૨૪ દલપત ચૌહાણ ૧૯૪૦ પાર્થ બારોટ
૬૬ બકુલ બક્ષી ૧૯૪૧ આશિષ ચૌહાણ
૬૭ રોહિત પંડ્યા ૧૯૪૧ સંધ્યા ભટ્ટ
૬૮ અનિલ વાઘેલા ૧૯૪૧ પારુલ બારોટ
૨૫ કાન્તિ પટેલ ૧૯૪૧ અશ્વિની બાપટ
૬૯ ભી. ન. વણકર ૧૯૪૨ દશરથ પરમાર
૭૦ મધુ રાય ૧૯૪૨ અભિમન્યુ આચાર્ય
૨૬ મધુ રાય (૨) ૧૯૪૨ ગીગાભાઈ ભંમર
૨૭ સુવર્ણા રાય ૧૯૪૨ ડૉ. વિજયરાજસિંહ જાડેજા
૭૧ શિરીષ પંચાલ ૧૯૪૩ આશકા પંડ્યા
૭૨ ઊજમશી પરમાર ૧૯૪૩ સંધ્યા ભટ્ટ
૭૩ ભરત નાયક ૧૯૪૪ કિશન પટેલ
૭૪ ધીરેન્દ્ર મહેતા ૧૯૪૪ દર્શના ધોળકિયા
૭૫ મફત ઓઝા ૧૯૪૪ મનીષ સોલંકી
૨૮ મનોહર ત્રિવેદી ૧૯૪૪ પ્રભુદાસ પટેલ
૨૯ વિજય શાસ્ત્રી ૧૯૪૫ અઝીઝ છરેચા
૩૦ પ્રબોધ પરીખ ૧૯૪૫ કિશન પટેલ
૩૧ સુમંત રાવલ ૧૯૪૫ જનક રાવલ
૩૨ પ્રવીણસિંહ ચાવડા ૧૯૪૫ (૦૧-૦૯-૧૯૪૫) અજય રાવલ
૭૬ વીનેશ અંતાણી ૧૯૪૬ માવજી મહેશ્વરી
૩૩ જનક ત્રિવેદી ૧૯૪૬ મયૂર ખાવડુ
૭૭ હિમાંશી શેલત ૧૯૪૭ નીતા જોશી
૭૮ રમેશ ર. દવે ૧૯૪૭ માવજી મહેશ્વરી
૭૯ અશ્વિન રણછોડભાઈ દેસાઈ ૧૯૪૭ સુશીલા વાઘમશી
૮૦ મોહન પરમાર ૧૯૪૮ અજય રાવલ
૮૧ ઉત્તમ ગડા ૧૯૪૮ જયેશ ભોગાયતા
૮૨ કનુ આચાર્ય ૧૯૪૯ પ્રભુદાસ પટેલ
૮૩ મણિલાલ હ. પટેલ ૧૯૪૯ રાઘવજી માધડ
૮૪ રાજેશ અંતાણી ૧૯૪૯ સુશીલા વાઘમશી
૮૫ અજિત ઠાકોર ૧૯૫૦ વિપુલ પુરોહિત
૮૬ ચન્દ્રાબેન શ્રીમાળી ૧૯૫૦ આકાશ રાઠોડ
૩૪ ભૂપેશ અધ્વર્યુ ૧૯૫૦ ડૉ. સુશીલા વાઘમશી
૮૭ પ્રવીણ ગઢવી ૧૯૫૧ પારુલ બારોટ
૮૮ કાનજી પટેલ ૧૯૫૨ માવજી મહેશ્વરી
૩૫ હરીશ મંગલમ્‌ ૧૯૫૨ પાર્થ બારોટ
૩૬ કિશોર પટેલ ૧૯૫૨ સમીરા પત્રાવાલા
૮૯ ઉત્પલ ભાયાણી ૧૯૫૩ કિશન પટેલ
૯૦ વિનોદ ગાંધી ૧૯૫૩ નીતિન રાઠોડ
૩૭ બિપિન પટેલ ૧૯૫૩ દશરથ પરમાર
૯૧ જયેશ ભોગાયતા ૧૯૫૪ હીરેન્દ્ર પંડ્યા
૯૨ બિંદુ ભટ્ટ ૧૯૫૪ આરતી સોલંકી
૯૩ પથિક પરમાર ૧૯૫૪ મિતેષ પરમાર
૯૪ ભારતી રાણે ૧૯૫૪ સંધ્યા ભટ્ટ
૯૫ યોગેશ જોષી ૧૯૫૫ રિદ્ધિ પાઠક
૯૬ સત્યજિત શર્મા ૧૯૫૫ સંધ્યા ભટ્ટ
૯૭ ગિરિમા ધારેખાન ૧૯૫૫ કોશા રાવલ
૩૮ લતાબેન હિરાણી ૧૯૫૫ ગિરિમા ઘારેખાન
૯૮ ધરમાભાઈ શ્રીમાળી ૧૯૫૭ પ્રભુદાસ પટેલ
૯૯ દીપક રાવલ ૧૯૫૭ દશરથ પરમાર
૩૯ હર્ષદ ત્રિવેદી ૧૯૫૮ ગિરિમા ઘારેખાન
૪૦ રાજેન્દ્ર પટેલ ૧૯૫૮ રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
૧૦૦ મીનાક્ષી ચંદારાણા ૧૯૫૯ આશિષ ચૌહાણ
૧૦૧ દક્ષા પટેલ ૧૯૫૯ આરતી સોલંકી
૧૦૨ અનિલ વ્યાસ ૧૯૬૦ આરતી સોલંકી
૧૦૩ મીનલ દવે ૧૯૬૦ માવજી મહેશ્વરી
૪૧ રાકેશ દેસાઈ ૧૯૬૦ નીતા જોશી
૧૦૪ કિરીટ દૂધાત ૧૯૬૧ માવજી મહેશ્વરી
૧૦૫ પારુલ કંદર્પ દેસાઈ ૧૯૬૧ આશકા પંડ્યા
૧૦૬ કંદર્પ દેસાઈ ૧૯૬૧ રાજેશ વણકર
૪૨ રાઘવજી માધડ ૧૯૬૧ દશરથ પરમાર
૧૦૭ દક્ષા સંઘવી ૧૯૬૨ માવજી મહેશ્વરી
૪૩ અશ્વિની બાપટ ૧૯૬૨ (૦૬-૦૪-૧૯૬૨) મયૂર ખાવડુ
૪૪ વંદના શાંતુઈન્દુ ૧૯૬૩ દીપક ભા. ભટ્ટ
૧૦૮ માવજી મહેશ્વરી ૧૯૬૪ કાન્તિ માલસતર
૧૦૯ ગુણવંત વ્યાસ ૧૯૬૪ વિપુલ પુરોહિત
૧૧૦ પ્રભુદાસ પટેલ ૧૯૬૪ હીરેન્દ્ર પંડ્યા
૧૧૧ જ્યોતીન્દ્ર પંચોલી ૧૯૬૫ જનક રાવલ
૪૫ નાઝીર મનસુરી ૧૯૬૫ હીરેન્દ્ર પંડ્યા
૧૧૨ જયંત રાઠોડ ૧૯૬૬ સુશીલા વાઘમશી
૧૧૩ રઈશ મનીઆર ૧૯૬૬ મિતેષ પરમાર
૧૧૪ મહેન્દ્રસિંહ પરમાર ૧૯૬૭ નીતા જોશી
૧૧૫ દશરથ પરમાર ૧૯૬૭ આશકા પંડ્યા
૧૧૬ ભરત સોલંકી ૧૯૬૭ ‘શિલ્પી’ બુરેઠા
૧૧૭ વિજય સોની ૧૯૬૯ હીરેન્દ્ર પંડ્યા
૪૬ ધર્મેન્દ્ર ત્રિવેદી ૧૯૬૯ ડૉ. આરતી સોલંકી
૪૭ પારુલ બારોટ ૧૯૬૯ દશરથ પરમાર
૧૧૮ નીતા જોશી ૧૯૭૦ દશરથ પરમાર
૧૧૯ મુકેશ સોજીત્રા ૧૯૭૦ મિતેષ પરમાર
૧૨૦ જયશ્રી ચૌધરી ૧૯૭૧ દીપક રાવલ
૪૮ અજય ઓઝા ૧૯૭૧ ડૉ. વિપુલ પુરોહિત
ડૉ. વિજયરાજસિંહ જાડેજા
ડૉ. વિજયરાજસિંહ જાડેજા
ડૉ. કિરણ ખેની
૧૨૧ કલ્પેશ પટેલ ૧૯૭૨ પાયલ પટેલ
૪૯ જિતેન્દ્ર પટેલ ૧૯૭૨ દશરથ પરમાર
૧૨૨ રેખાબા સરવૈયા ૧૯૭૩ આશિષ ચૌહાણ
૫૦ રૂબી જાગૃત ૧૯૭૩ નરેશ શુક્લ
૧૨૩ છાયા ત્રિવેદી ૧૯૭૪ આરતી સોલંકી
૧૨૪ અજય સરવૈયા ૧૯૭૫ (૨૧-૦૧-૧૯૭૫) વિજય સોની
૧૨૫ ધર્મેશ ગાંધી ૧૯૭૫ સંધ્યા ભટ્ટ
૧૨૬ કોશા રાવલ ૧૯૭૬ આશકા પંડ્યા
૫૧ નવનીત જાની ૧૯૭૬ સુશીલા વાઘમશી
૫૨ પૂજા તત્સત્‌ ૧૯૭૬ ડૉ. આરતી સોલંકી
૧૨૭ સંજય ચૌહાણ ૧૯૭૭ (૧૫-૦૪-૧૯૭૭) ભરત સોલંકી
૫૩ પન્ના ત્રિવેદી ૧૯૭૯ ડૉ. હીરેન્દ્ર પંડ્યા
૧૨૮ રાજેશ વણકર ૧૯૮૧ આરતી સોલંકી
૧૨૯ મોના પાત્રાવાલા ૧૯૭૨ રાજેશ વણકર
૫૪ સમીરા પત્રાવાલા ૧૯૮૩ કિશોર પટેલ
૧૩૦ પ્રિયંકા જોશી ૧૯૮૪ કિશોર પટેલ
૧૩૧ વિશાલ ભાદાણી ૧૯૮૭ રિદ્ધિ પાઠક
૧૩૨ સાગર શાહ ૧૯૮૮ પ્રિયંકા જોશી
૧૩૩ આનંદ ઠાકર ૧૯૮૮ આરતી સોલંકી
૫૫ જિજ્ઞા પટેલ ૧૯૯૦ રિદ્ધિ પાઠક
૧૩૪ અજય સોની ૧૯૯૧ માવજી મહેશ્વરી
૧૩૫ રામ મોરી ૧૯૯૩ નીતા જોશી
૫૬ અભિમન્યુ આચાર્ય ૧૯૯૪ ગિરિમા ઘારેખાન