User:Meghdhanu/sandbox/Authorlist: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
(→) |
(→) |
||
(2 intermediate revisions by the same user not shown) | |||
Line 203: | Line 203: | ||
| ૫૦. કિશોરલાલ ઘનશ્યામલાલ મશરૂવાળા | | ૫૦. કિશોરલાલ ઘનશ્યામલાલ મશરૂવાળા | ||
| જન્મતારીખ : ૫-૧૦-૧૮૯૦ | | જન્મતારીખ : ૫-૧૦-૧૮૯૦ | ||
| અવસાન : ૯-૯-૧૯પર | | અવસાન : ૯-૯-૧૯પર | ||
|- | |||
| ૫૧. ધનસુખલાલ કૃષ્ણલાલ મહેતા | |||
| (દીન, નર્મદાશંકર વ્યાસ, ભરથરી) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૦-૧૦-૧૮૯૦ | |||
|- | |||
| પ૨. મહાદેવ હરિભાઈ દેસાઈ | |||
| જન્મતારીખ : ૧-૧-૧૮૯૨ | |||
| અવસાન : ૧૫-૮-૧૯૪૨ | |||
|- | |||
| ૫૩. રમણલાલ વસંતલાલ દેસાઈ | |||
| જન્મતારીખ : ૧૨-૫-૧૮૯૨ | |||
| અવસાન : ૨૦-૯-૧૯૫૪ | |||
|- | |||
| ૫૪. ગૌરીશંકર ગોવર્ધનરામ જોશી : ધૂમકેતુ | |||
| જન્મતારીખ : ૧૨-૧૨-૧૮૯૨ | |||
| અવસાન : ૧૧-૩-૧૯૬૫ | |||
|- | |||
| ૫૫. રામપ્રસાદ પ્રેમશંકર બક્ષી | |||
| જન્મતારીખ : ૨૭-૬-૧૮૯૪ | |||
| અવસાન : ૨૨-૩-૧૯૮૯ | |||
|- | |||
| પ૬. ઝવેરચંદ કાળીદાસ મેઘાણી | |||
| (દ.સ.ણી.; વિરાટ; વિલાપી; શાણો; સાહિત્યયાત્રી) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૮-૮-૧૮૯૬ | |||
|- | |||
| ૫૭. વિજયરાય કલ્યાણરાય વૈદ્ય (વિનોદકાન્ત, ક્રિટિક, મયૂરાનન્દ, શિવનન્દન કાશ્યપ) | |||
| જન્મતારીખ : ૭-૪-૧૮૯૭ | |||
| અવસાન : ૧૭-૪-૧૯૭૪ | |||
|- | |||
| ૫૮. રસિકલાલ છોટાલાલ પરીખ (મૂચિકાર, સંજય) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૦-૮-૧૮૯૭ | |||
| અવસાન : ૧-૧૧-૧૯૮૨ | |||
|- | |||
| ૫૯. બચુભાઈ પોપટભાઈ રાવત | |||
| જન્મતારીખ : ૨૭-૨-૧૮૯૮ | |||
| અવસાન : ૧૨-૭-૧૯૮૦ | |||
|- | |||
| ૬૦. વિશ્વનાથ મગનલાલ ભટ્ટ | |||
| જન્મતારીખ : ૨૦-૩-૧૮૯૮ | |||
| અવસાન : ૨૭-૧૧-૧૯૬૮ | |||
|- | |||
| ૬૧. વિષ્ણુપ્રસાદ રણછોડલાલ ત્રિવેદી | |||
| જન્મતારીખ : ૪-૭-૧૮૯૯ | |||
| અવસાન : ૧-૧૧-૧૯૯૧ | |||
|- | |||
| ૬૨. બટુભાઈ લાલભાઈ ઉમરવાડિયા (કમળ, કિશોરીલાલ વર્મા, ધીરજલાલ ગજાનનજી મહેતા, સુંદરરામ ત્રિપાઠી, હરરાય ત્રિપાઠી, બિન્દુ, સનત, આર. એસ. પંડ્યા, બાલજ્ઞાન, બાલમુકુન્દ, બાલગોપાળ ઉપરાંત બીજાં અનેક ઉપનામો) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૭-૭-૧૮૯૯ | |||
| અવસાન : ૧૮-૧-૧૯૫૦ | |||
|- | |||
| ૬૩. ગુણવંતરાય પોપટભાઈ આચાર્ય | |||
| જન્મતારીખ : ૯-૯-૧૯૦૦ | |||
| અવસાન : ૨૫-૧૧-૧૯૬૫ | |||
|- | |||
| ૬૪. ચંદ્રવદન ચીમનલાલ મહેતા | |||
| જન્મતારીખ : ૬-૪-૧૯૦૧ | |||
| અવસાન :૪-પ-૧૯૯૧ | |||
|- | |||
| ૬૫. દલવાડી પૂજાલાલ રણછોડદાસ | પૂજાલાલ | |||
| જન્મતારીખ : ૧૭-૬-૧૯૦૧ | |||
| અવસાન : ૨૭-૧૨-૧૯૮૫ | |||
|- | |||
| ૬૬. જ્યોતીન્દ્ર હરિશંકર દવે (અવળવાણિયા, ગુપ્તા) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૧-૧૦-૧૯૦૧ | |||
| અવસાન : ૧૧-૯-૧૯૮૦ | |||
|- | |||
| ૬૭. કરસનદાસ નરસિંહ માણેક (પદ્મ, વૈશંપાયન; વ્યાસ) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૮-૧૧-૧૯૦૧ | |||
| અવસાન : ૧૮-૧-૧૯૭૮ | |||
|- | |||
| ૬૮. ડોલરરાય રંગીલદાસ માંકડ | |||
| જન્મતારીખ : ૨૩-૧-૧૯૦૨ | |||
| અવસાન : ૨૯-૮-૧૯૭૦ | |||
|- | |||
| ૬૯. દુલા ભાયા (કાગ) | |||
| જન્મતારીખઃ ૨૫-૧૧-૧૯૦૨ | |||
| અવસાન : ૨૨-૨-૧૯૭૭ | |||
|- | |||
| ૭૦. ઝીણાભાઈ રતનજી દેસાઈ – સ્નેહરશ્મિ | |||
| જન્મતારીખ : ૧૬-૪-૧૯૦૩ | |||
| અવસાન : ૬-૧-૧૯૯૧ | |||
|- | |||
| ૭૧. નગીનદાસ નારણદાસ પારેખ | |||
| (જનાર્દન, મોટાભાઈ, ગ્રંથકીટ) | |||
| જન્મતારીખ : ૩૦-૮-૧૯૦૩ | |||
|- | |||
| ૭૨. કિશનસિંહ ગોવિંદસિંહ ચાવડા (જિપ્સી) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૭-૧૧-૧૯૦૪ | |||
| અવસાન : ૧-૧૨-૧૯૭૯ | |||
|- | |||
| ૭૩. કેશવરામ કાશીરામ શાસ્ત્રી (એક કાઠિયાવાડી, ગાર્ગ્ય, સાહિત્યવત્સલ, વિદુર, ગર્ગ જોશી) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૮-૭-૧૯૦૫ | |||
| અવસાન : ૯-૯-૨૦૦૬ | |||
|- | |||
| ૭૪. સુંદરજી ગોકળદાસ બેટાઈ (દ્વૈપાયન, મિત્રાવરુણૌ) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૦-૮-૧૯૦૫ | |||
| અવસાન : ૧૬-૧-૧૯૮૯ | |||
|- | |||
| ૭૫. વિનોદિની નીલકંઠ | |||
| જન્મતારીખ : ૯-૨-૧૯૦૭ | |||
| અવસાન : ૨૯-૯-૧૯૮૭ | |||
|- | |||
| ૭૬. મનસુખલાલ મગનલાલ ઝવેરી (દેવકી અયોધ્યા, પુનર્વસુ, સિદ્ધાર્થ, મદિલાન્ત, સમિન્તીયજક) | |||
| જન્મતારીખ : ૩-૧૦-૧૯૦૭ | |||
| અવસાન : ૨૭-૮-૧૯૮૧ | |||
|- | |||
| ૭૭. રમણલાલ પીતાંબરદાસ સોની | |||
| જન્મતારીખ : ૨૫-૧-૧૯૦૮ | |||
| અવસાન : ૨૦-૯-૨૦૦૬ | |||
|- | |||
| ૭૮. ત્રિભુવનદાસ પુરુષોત્તમદાસ લુહાર - સુંદરમ્ (કોયા ભગત, ત્રિશૂળ, મરીચિ) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૨-૩-૧૯૦૮ | |||
| અવસાન તારીખ : ૧૩-૧-૧૯૯૧ | |||
|- | |||
| ૭૯. બાલાભાઈ વીરચંદ દેસાઈ (‘જયભિખ્ખુ’, બાલવીર, ભિક્ષુ સાયલાકર, મુનીન્દ્ર) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૬-૬-૧૯૦૮ | |||
| અવસાન : ૨૪-૧૨-૧૯૬૯ | |||
|- | |||
| ૮૦. અબ્દુલગની અબ્દુલકરીમ દહીંવાલા (ગની દહીંવાલા) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૭-૮-૧૯૦૮ | |||
| અવસાન : પ-૩-૧૯૮૭ | |||
|- | |||
| ૮૧. યશોધર નર્મદાશંકર મહેતા | |||
| જન્મતારીખ : ૨૪-૮-૧૯૦૯ | |||
| અવસાન : ૨૯-૬-૧૯૮૯ | |||
|- | |||
| ૮૨. ગુલાબદાસ હરજીવનભાઈ બ્રોકર (કથક) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૦-૯-૧૯૦૯ | |||
| અવસાન : ૧૦-૬-૨૦૦૬ | |||
|- | |||
| ૮૩. જયંત હીરજી ખત્રી | |||
| જન્મતારીખ : ૨૪-૯-૧૯૦૯ | |||
| અવસાન : ૬-૬-૧૯૬૮ | |||
|- | |||
| ૮૪. જયન્તિ ઘેલાભાઈ દલાલ ((અનિલ ભટ્ટ, ધરમદાસ ફરદી, નિર્વાસિત, બંદા મનચંગા) ) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૮-૧૧-૧૯૦૯ | |||
| અવસાન : ૨૪-૮-૧૯૭૦ | |||
|- | |||
| ૮૫. જયમલ્લ પ્રાગજીભાઈ પરમાર (ઈંદ્રબલ, જય-વિજય, અશ્વિનીકુમાર) | |||
| જન્મતારીખ - ૬-૧૧-૧૯૧૦ | |||
| અવસાન : ૧૨-૬-૧૯૯૧ | |||
|- | |||
| ૮૬. ભોગીલાલ ચુનીલાલ ગાંધી (ઉપવાસી) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૬-૧-૧૯૧૧ | |||
| અવસાન : ૧૦-૬-૨૦૦૧ | |||
|- | |||
| ૮૭. ઉમાશંકર જેઠાલાલ જોશી (વાસુકિ, શ્રવણ) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૧-૭-૧૯૧૧ | |||
| અવસાન : ૧૯-૧૨-૧૯૮૮ | |||
|- | |||
| ૮૮. કૃષ્ણલાલ જેઠાલાલ શ્રીધરાણી | |||
| જન્મતારીખ : ૧૬-૯-૧૯૧૧ | |||
| અવસાન : ૨૩-૭-૧૯૬૦ | |||
|- | |||
| ૮૯. અનંતરાય મણિશંકર રાવળ (શૌનક) | |||
| જન્મતારીખ : ૧-૧-૧૯૧૨ | |||
| અવસાન : ૧૮-૧૧-૧૯૮૮ | |||
|- | |||
| ૯૦. પન્નાલાલ નાનાલાલ પટેલ | |||
| જન્મતારીખ : ૭-૫-૧૯૧૨ | |||
| અવસાન : ૬-૪-૧૯૮૯ | |||
|- | |||
| ૯૧. પ્રહ્લાદ જેઠાલાલ પારેખ | |||
| જન્મતારીખ : ૧૨-૧૦-૧૯૧૨ | |||
| અવસાન : ૨-૧-૧૯૬૨ | |||
|- | |||
| ૯૨. રાજેન્દ્ર કેશવલાલ શાહ (રામ વૃંદાવની, એકલવ્ય; કૌશિક) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૮-૧-૧૯૧૩ | |||
| અવસાન : ૧૦-૧-૨૦૧૦ | |||
|- | |||
| ૯૩. મુકુન્દરાય વિજયશંકર પટ્ટણી - પારાશર્ય (અકિંચન, નિષ્કિંચન, મનોગમ, પ્રભુરામ શાસ્ત્રી, મકનજી) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૩-૨-૧૯૧૪ | |||
| અવસાન : ૧૯-૫-૧૯૮૫ | |||
|- | |||
| ૯૪. મનુભાઈ રાજારામ પંચોળી - દર્શક | |||
| જન્મતારીખ : ૧૫-૧૦-૧૯૧૪ | |||
| અવસાન : ૨૯-૮-૨૦૦૧ | |||
|- | |||
| ૯૫. યશવન્ત પ્રાણશંકર શુક્લ (તરલ, વિહંગમ, સંસારશાસ્ત્રી) | |||
| જન્મતારીખ : ૮-૪-૧૯૧૫ | |||
| અવસાન : ૨૩-૧૦-૧૯૯૯ | |||
|- | |||
| ૯૬. અમૃતલાલ લાલજીભાઈ ભટ્ટ - અમૃત ‘ઘાયલ' | |||
| જન્મતારીખ : ૩૦-૧૦-૧૯૧૫ | |||
| અવસાન : ૨૫-૧૨-૨૦૦૨ | |||
|- | |||
| ૯૭. હીરા રામનારાયણ પાઠક | |||
| જન્મતારીખ : ૧૨-૪-૧૯૧૬ | |||
| અવસાન તારીખ : ૧પ-૯-૧૯૯૫ | |||
|- | |||
| ૯૮. ઈશ્વરભાઈ મોતીભાઈ પટેલ - ઈશ્વર પેટલીકર | |||
| જન્મતારીખ : ૯-૫-૧૯૧૬ | |||
| અવસાન : ૨૨-૧૧-૧૯૮૩ | |||
|- | |||
| ૯૯. શિવકુમાર ગિરિજાશંકર જોશી | |||
| જન્મતારીખ : ૧૬-૧૧-૧૯૧૬ | |||
| અવસાન : ૪-૭-૧૯૮૮ | |||
|- | |||
| ૧૦૦. ભોગીલાલ જયચંદભાઈ સાંડેસરા | |||
| જન્મતારીખ : ૧૩-૪-૧૯૧૭ | |||
| અવસાન : ૧૮-૧-૧૯૯૫ | |||
|- | |||
| ૧૦૧. પ્રજારામ નરોત્તમ રાવળ | |||
| જન્મતારીખ : ૩-૫-૧૯૧૭ | |||
| અવસાન : ૨૮-૪-૧૯૯૧ | |||
|- | |||
| ૧૦૨. હરિવલ્લભ ચુનીલાલ ભાયાણી | |||
| જન્મતારીખ : ૨૬-૫-૧૯૧૭ | |||
| અવસાન : ૧૧-૧૧-૨૦૦O | |||
|- | |||
| ૧૦૩. ધીરુભાઈ પ્રેમશંકર ઠાકર (સવ્યસાચી) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૭-૬-૧૯૧૮ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૦૪. પીતાંબર નરસિંહભાઈ પટેલ (પિનાકપાણિ / રાજહંસ સૌજન્ય) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૦-૮-૧૯૧૮ | |||
| અવસાન : ૨૪-૫-૧૯૭૭ | |||
|- | |||
| ૧૦૫. ચીમનલાલ નારણદાસ પટેલ | |||
| જન્મતારીખ : ૨૩-૧૨-૧૯૧૮ | |||
| અવસાન : ૨૯-૧-૨૦૦૪ | |||
|- | |||
| ૧૦૬. નટવરલાલ કુબેરભાઈ પંડ્યા - ઉશનસ્ | |||
| જન્મતારીખ : ૨૮-૯-૧૯૨૦ | |||
| સ્વર્ગવાસ : ૦૬-૧૧-૨૦૧૧ | |||
|- | |||
| ૧૦૭. જયન્ત હિમ્મતલાલ પાઠક | |||
| જન્મ : ૨૦-૧૦-૧૯૨૦ | |||
| અવસાન : ૧-૯-૨૦૦૩ | |||
|- | |||
| ૧૦૮. બળવંત ગાંડાભાઈ નાયક (બિલ નાઇટ) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૫-૧૧-૧૯૨૦ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૦૯. સુરેશ હરિપ્રસાદ જોષી | |||
| જન્મતારીખ : ૩૦-પ-૧૯૨૧ | |||
| અવસાન : ૬-૯-૧૯૮૬ | |||
|- | |||
| ૧૧૦. ઈશ્વરલાલ રતિલાલ દવે | |||
| જન્મતારીખ : ૨૧-૯-૧૯૨૧ | |||
| અવસાન : ૧૩-૫-૧૯૯૮ | |||
|- | |||
| ૧૧૧. પુષ્કર પ્રભાશંકર ત્રિવેદી - પુષ્કર ચંદરવાકર (પુષ્યજન્ય / ૨.૨.૨. / સુધીર ઘોષ ) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૬-૨-૧૯૨૨ | |||
| અવસાન : ૧૬-૮-૧૯૯૫ | |||
|- | |||
| ૧૧૨. ચુનીલાલ કાળિદાસ મડિયા (અખો રૂપેરો, કલેન્દુ, વક્રગતિ, વિરંચી) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૨-૮-૧૯૨૨ | |||
| અવસાન : ૯-૧૨-૧૯૬૮ | |||
|- | |||
| ૧૧૩. મકરન્દ વજેશંકર દવે | |||
| જન્મતારીખઃ ૧૩-૧૧-૧૯૨૨ | |||
| અવસાન : ૩૧-૧-૨૦૦૫ | |||
|- | |||
| ૧૧૪. પ્રબોધ બેચરદાસ પંડિત | |||
| જન્મતારીખ : ૨૩-૬-૧૯૨૩ | |||
| અવસાન : ૨૮-૧૧-૧૯૭૫ | |||
|- | |||
| ૧૧૫. મધુસૂદન હીરાલાલ પારેખ (કીમિયાગર, પ્રિયદર્શી, વક્રદર્શી) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૪-૭-૧૯૨૩ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૧૬. નારાયણ મહાદેવ દેસાઈ | |||
| જન્મતારીખ : ૨૪-૧૨-૧૯૨૪ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૧૭. કાર્લોસ ગોન્ઝલેસ વાલેસ - ફાધર વાલેસ | |||
| જન્મતારીખ : ૪-૧૧-૧૯૨૫ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૧૮. નિરંજન નરહરિભાઈ ભગત | |||
| જન્મતારીખ : ૧૮-૫-૧૯૨૬ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૧૯. રમણલાલ જેઠાલાલ જોશી | |||
| જન્મતારીખ : ૨૨-૫-૧૯૨૬ | |||
| અવસાન : ૧૦-૯-૨૦૦૬ | |||
|- | |||
| ૧૨૦. ધીરુબહેન ગોરધનભાઈ પટેલ | |||
| જન્મતારીખ : ૨૯-૫-૧૯૨૬ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૨૧. રમણલાલ ચીમનલાલ શાહ | |||
| જન્મતારીખ : ૩-૧૨-૧૯૨૬ | |||
| અવસાન : ૨૪-૧૦-૨૦૦૫ | |||
|- | |||
| ૧૨૨. કુન્દનિકા કાપડિયા (સ્નેહધન) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૧-૧-૧૯૨૭ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૨૩. પ્રિયકાન્ત પ્રેમચંદ મણિયાર | |||
| જન્મતારીખ : ૨૪-૧-૧૯૨૭ | |||
| અવસાન : ૨૫-૬-૧૯૭૬ | |||
|- | |||
| ૧૨૪. મોહમ્મદ વલીભાઈ માંકડ | |||
| જન્મતારીખ : ૧૩-૨-૧૯૨૮ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૨૫. જગદીશ જયંત દવે | |||
| જન્મતારીખ : ૧૮-૧૧-૧૯૨૮ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૨૬. બકુલ પદ્મમણિશંકર ત્રિપાઠી (ઠોઠ નિશાળિયો) | |||
| જન્મતારીખ: ર૭-૧૧-૧૯૨૮ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૨૭. સરોજ રમણલાલ પાઠક - ‘વાચા' | |||
| જન્મતારીખ : ૧-૬-૧૯૨૯ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૨૮. ચિમનલાલ શિવશંકર ત્રિવેદી | |||
| જન્મતારીખ : ૨-૬-૧૯૨૯ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૨૯. રમેશચંદ્ર મહાશંકર શુક્લ – રમેશ મ. શુક્લ | |||
| જન્મતારીખ : ર૭-૧૧-૧૯૨૯ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૦. જયંત સુખલાલ કોઠારી | |||
| જન્મતારીખ : ૨૮-૧-૧૯૩૦ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૧. હરીન્દ્ર જયંતીલાલ દવે | |||
| જન્મતારીખ : ૧૯-૯-૧૯૩૦ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૨. સ્વામી સચ્ચિદાનંદ (પરમહંસ) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૨-૪-૧૯૩૨ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૩. ચંદ્રકાન્ત કેશવલાલ બક્ષી | |||
| જન્મતારીખ : ૨૦-૮-૧૯૩૨ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૪. સુરેશ પુરુષોત્તમદાસ દલાલ | |||
| જન્મતારીખ : ૧૧-૧૦-૧૯૩૨ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૫. ધીરુભાઈ ઈશ્વરલાલ પરીખ | |||
| જન્મતારીખ : ૩૧-૮-૧૯૩૩ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૬. પ્રમોદકુમાર ભગુભાઈ પટેલ | |||
| જન્મતારીખ : ૨૦-૯-૧૯૩૩ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૭. પન્ના નાયક | |||
| જન્મતારીખ : ૨૮-૧૨-૧૯૩૩ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૮. હેમંત ગુલાબરાય દેસાઈ | |||
| જન્મતારીખ : ૨૭-૩-૧૯૩૪ | |||
| અવસાન : ૨-૧૦-૨૦૧૧ | |||
|- | |||
| ૧૩૯. ભગવતીકુમાર હરગોવિંદ શર્મા (ભગીરથ, નિર્લેપ) | |||
| જન્મતારીખ : ૩૧-૫-૧૯૩૪ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૪૦. ભોળાભાઈ શંકરદાસ પટેલ | |||
| જન્મતારીખ : ૭-૮-૧૯૩૪ | |||
| | |||
|- | |||
|} | |} | ||
Latest revision as of 01:58, 5 May 2023
આપણા પ્રતિનિધિ સારસ્વતો
નામ / ઉપનામ | જન્મ | અવસાન |
---|---|---|
૧. આચાર્ય હેમચંદ્રસૂરિ (પૂર્વાશ્રમનું નામઃ ચાંગદેવ) | જીવનકાળ: ઈ. ૧૦૮૮-૧૧૭૩ (જન્મતિથિઃ વિ. સં. ૧૧૪૫, કાર્તિક સુદિ પૂર્ણિમા) | |
૨. નરસિંહ મહેતા | જીવનકાળ: અંદાજે ઈ. ૧૪૧૪-૧૪૮૦ | |
૩. મીરાં | જીવનકાળ: અંદાજે ઈ. ૧૪૯૮-૧૫૬૫ | |
૪. અખો | જીવનકાળ: અંદાજે ઈ. ૧૫૯૧-૧૬૫૬ | |
૫. પ્રેમાનંદ | જીવનકાળ: અંદાજે ઈ. ૧૬૪૦-૧૭૦૦ | |
૬. સતી લોયણ | જીવનકાળ: ઈ. સ. ૧૬૮૯-૧૭૪૦ | |
૭. ભાણસાહેબ | જીવનકાળ: ઈ. સ. ૧૬૮૯-૧૭૫૫ | |
૮. શામળ ભટ્ટ | જીવનકાળ: અંદાજે ઈ. ૧૬૯૪-૧૭૬૯ | |
૯. પ્રીતમદાસ | જીવનકાળ: ઈ. ૧૭૧૮-૧૭૯૮ | |
૧૦. રવિસાહેબ (રવિદાસ/રવિરામ) | જીવનકાળ: ઈ. ૧૭૨૭-૧૮૦૪ | |
૧૧. નિષ્કુળાનંદસ્વામી (પૂર્વાશ્રમનું નામઃ લાલજી રામભાઈ) ‘વૈરાગ્યમૂર્તિ’ | જીવનકાળ: અંદાજે ઈ. ૧૭૬૬-૧૮૪૮ | |
૧૨. દયારામ | જીવનકાળ: ઈ. ૧૭૭૭-૧૮૫૩ | |
૧૩. દલપતરામ ડાહ્યાભાઈ ત્રવાડી | જન્મતારીખઃ ૨૧-૧-૧૮૨૦ | અવસાનઃ ૨૫-૩-૧૮૯૮ |
૧૪. એલેક્ઝાંડર કિન્લોક ફાર્બસ | જન્મતારીખઃ ૭-૭-૧૮૨૧ | અવસાનઃ ૩૧-૮-૧૮૬૫ |
૧૫. મહીપતરામ રૂપરામ નીલકંઠ | જન્મતારીખઃ ૩-૧૨-૧૮૨૯ | અવસાનઃ ૩-૯-૧૮૯૧ |
૧૬. નર્મદાશંકર લાલશંકર દવે | જન્મતારીખઃ ૨૪-૮-૧૮૩૩ | અવસાનઃ ૨૬-૨-૧૮૮૬ |
૧૭. નંદશંકર તુળજાશંકર મહેતા | જન્મતારીખઃ ૨૧-૪-૧૮૩૫ | જન્મસ્થળઃ સુરત |
૧૮. નવલકથા લક્ષ્મીરામ પંડ્યા | જન્મતારીખઃ ૯-૩-૧૮૩૬ | અવસાનઃ ૭-૮-૧૮૮૮ |
૧૯. રણછોડભાઈ ઉદયરામ દવે | જન્મતારીખઃ ૯-૮-૧૯૩૭ | અવસાનઃ ૯-૪-૧૯૨૩ |
૨૦. ઇચ્છારામ સૂર્યરામ દેસાઈ (શંકર) | જન્મતારીખઃ ૧૦-૮-૧૮૫૩ | અવસાનઃ ૫-૧૨-૧૯૧૨ |
૨૧. ગોવર્ધનરામ માધવરામ ત્રિપાઠી | જન્મતારીખઃ ૨૦-૧૦-૧૮૫૫ | અવસાનઃ ૪-૧-૧૯૦૭ |
૨૨. ડાહ્યાભાઈ પીતાંબરદાસ દેરાસરી (બુલબુલ) | જન્મતારીખઃ ૧૧-૧૦-૧૮૫૭ | અવસાનઃ ૧૪-૨-૧૯૩૮ |
૨૩. બાલાશંકર ઉલ્લાસરામ કંથારિયા | (ક્લાન્ત કવિ; બાલ; નિજાનંદ) | જન્મતારીખઃ ૧૭-૫-૧૮૫૮ |
૨૪. મણિલાલ નભુભાઈ દ્વિવેદી | જન્મતારીખઃ ૨૬-૯-૧૮૫૮ | અવસાનઃ ૧-૧૦-૧૮૯૮ |
૨૫. નરસિંહરાવ ભોળાનાથ દિવેટિયા | જન્મતારીખઃ ૩-૯-૧૮૫૯ | અવસાનઃ ૧૪-૧-૧૯૩૭ |
૨૬. કેશવલાલ હર્ષદરાય ધ્રુવ | જન્મતારીખઃ ૧૭-૧૦-૧૮૫૦ | અવસાનઃ ૧૩-૩-૧૯૩૮ |
૨૭. ગોંડલનરેશ ભગવતસિંહજી | જન્મતારીખઃ ૨૪-૧૦-૧૮૬૫ | અવસાનઃ ૯-૩-૧૯૪૫ |
૨૮. મણિશંકર રત્નજી ભટ્ટ | જન્મતારીખઃ ૨૦-૧૧-૧૮૬૭ | અવસાનઃ ૧૬-૬-૧૯૨૩ |
૨૯. રમણભાઈ મહીપતરામ નીલકંઠ | જન્મતારીખઃ ૧૩-૩-૧૮૬૮ | અવસાનઃ ૬-૩-૧૯૨૮ |
૩૦. કૃષ્ણલાલ મોહનલાલ ઝવેરી | જન્મતારીખઃ ૩૦-૧૨-૧૮૬૮ | અવસાનઃ ૧૫-૬-૧૯૫૭ |
૩૧. આનંદશંકર બાપુભાઈ ધ્રુવ (મુમુક્ષુ, હિંદહિતચિંતક) | જન્મતારીખ: ૨૫-૧-૧૮૬૯ | અવસાન : ૭-૪-૧૯૪૨ |
૩૨. મોહનદાસ કરમચંદ ગાંધી - મહાત્મા ગાંધીજી | જન્મતારીખ : ૨-૧૦-૧૮૬૯ | અવસાન : ૩૦-૧-૧૯૪૮ |
૩૩. બલવન્તરાય કલ્યાણરાય ઠાકોર (સેહેની, વલ્કલ) | જન્મ : ૨૩-૧૦-૧૮૬૯ | અવસાન : ૨-૧-૧૯૫૨ |
૩૪. દામોદર ખુશાલદાસ બોટાદકર | જન્મતારીખ : ૨૭-૧૧-૧૮૭૦ | અવસાન : ૭–૯-૧૯૨૪ |
૩૫. સુરસિંહજી તખ્તસિંહજી ગોહિલ - કલાપી | જન્મતારીખ : ૨૬-૧-૧૮૭૪ | અવસાન : ૯-૬-૧૯૦૦ |
૩૬. વિદ્યાગૌરી રમણભાઈ નીલંકઠ | જન્મતારીખ : ૧-૬-૧૮૭૬ | અવસાન : ૭-૧ર-૧૯૫૮ |
૩૭. ન્હાનાલાલ દલપતરામ કવિ (પ્રેમભક્તિ) | જન્મતારીખ : ૧૬-૩-૧૮૭૭ | અવસાન : ૯-૧-૧૯૪૬ |
૩૮. હાજી મહમ્મદ અલારખિયા શિવજી (સલીમ) | જન્મતારીખ : ૧૩-૧૨-૧૮૭૮ | અવસાન : ૨૧-૧-૧૯૨૧ |
૩૯. પં. સુખલાલ સંઘજી સંઘવી | જન્મતારીખ : ૮-૨-૧૮૮૦ | અવસાન : ૨-૩-૧૯૭૮ |
૪૦. રણજિતરામ વાવાભાઈ મહેતા | જન્મતારીખ : ૨૫-૧૦-૧૮૮૧ | અવસાન : પ-૫-૧૯૧૭ |
૪૧. અરદેશર ફરામજી ખબરદાર (અદ્દલ, મોટાલાલ, લખા ભગત, શેષાદ્રિ, શ્રીધર, શંભુનાથ, ખોજો ભગત, ક્ષેમાનંદ ભટ્ટ, નરકેસરીરાવ, હુન્નરસિંહ મહેતા, વલ્કલરાય, ઠઠ્ઠાખોર) | જન્મતારીખ : ૬-૧૧-૧૮૮૧ | અવસાન : ૩૦-૭-૧૯૫૩ |
૪૨. નૃસિંહપ્રસાદ કાલિદાસ ભટ્ટ - નાનાભાઈ ભટ્ટ | જન્મતારીખ : ૧૧-૧૧-૧૮૮૨ | અવસાન : ૩૧-૧૨-૧૯૬૧ |
૪૩. મોહનલાલ દલીચંદ દેસાઈ (વીરભક્તિ, એક ગ્રેજ્યુએટ) | જન્મતારીખ : ૬-૪-૧૮૮૫ | અવસાન: ૨-૧૨-૧૯૪૫ |
૪૪. ગિરિજાશંકર ભગવાનજી બધેકા (ગિજુભાઈ, મુછાળી મા, વિનોદી) | જન્મતારીખ : ૧૫-૧૧-૧૮૮૫ | અવસાન : ૨૩-૬-૧૯૩૯ |
૪૫. દત્તાત્રેય બાલકૃષ્ણ કાલેલકર (કાકાસાહેબ) | જન્મતારીખ : ૧-૧૨-૧૮૮૫ | અવસાન : ૨૧-૮-૧૯૮૧ |
૪૬. રામનારાયણ વિશ્વનાથ પાઠક (શેષ, દ્વિરેફ, સ્વૈરવિહારી) | જન્મતારીખ : ૮-૪-૧૮૮૭ | અવસાન : ૨૧-૮-૧૯૫૫ |
૪૭. સ્વામી આનંદ (પૂર્વાશ્રમ : હિંમતલાલ રામચંદ્ર દવે) | જન્મતારીખ : ૮-૯-૧૮૮૭ | અવસાન : ૨૪-૧-૧૯૭૬ |
૪૮. કનૈયાલાલ માણેકલાલ મુનશી (ઘનશ્યામ વ્યાસ) | જન્મતારીખ : ૩૦-૧૨-૧૮૮૭ | અવસાન : ૮-૨-૧૯૭૧ |
૪૯. મુનિ જિનવિજયજી (પૂર્વાશ્રમનું નામ - કિસનસિંહ વૃદ્ધિસિંહ પરમાર) | જન્મતારીખ : ૨૭-૧-૧૮૮૮ | અવસાન : ૩-૬-૧૯૭૬ |
૫૦. કિશોરલાલ ઘનશ્યામલાલ મશરૂવાળા | જન્મતારીખ : ૫-૧૦-૧૮૯૦ | અવસાન : ૯-૯-૧૯પર |
૫૧. ધનસુખલાલ કૃષ્ણલાલ મહેતા | (દીન, નર્મદાશંકર વ્યાસ, ભરથરી) | જન્મતારીખ : ૨૦-૧૦-૧૮૯૦ |
પ૨. મહાદેવ હરિભાઈ દેસાઈ | જન્મતારીખ : ૧-૧-૧૮૯૨ | અવસાન : ૧૫-૮-૧૯૪૨ |
૫૩. રમણલાલ વસંતલાલ દેસાઈ | જન્મતારીખ : ૧૨-૫-૧૮૯૨ | અવસાન : ૨૦-૯-૧૯૫૪ |
૫૪. ગૌરીશંકર ગોવર્ધનરામ જોશી : ધૂમકેતુ | જન્મતારીખ : ૧૨-૧૨-૧૮૯૨ | અવસાન : ૧૧-૩-૧૯૬૫ |
૫૫. રામપ્રસાદ પ્રેમશંકર બક્ષી | જન્મતારીખ : ૨૭-૬-૧૮૯૪ | અવસાન : ૨૨-૩-૧૯૮૯ |
પ૬. ઝવેરચંદ કાળીદાસ મેઘાણી | (દ.સ.ણી.; વિરાટ; વિલાપી; શાણો; સાહિત્યયાત્રી) | જન્મતારીખ : ૨૮-૮-૧૮૯૬ |
૫૭. વિજયરાય કલ્યાણરાય વૈદ્ય (વિનોદકાન્ત, ક્રિટિક, મયૂરાનન્દ, શિવનન્દન કાશ્યપ) | જન્મતારીખ : ૭-૪-૧૮૯૭ | અવસાન : ૧૭-૪-૧૯૭૪ |
૫૮. રસિકલાલ છોટાલાલ પરીખ (મૂચિકાર, સંજય) | જન્મતારીખ : ૨૦-૮-૧૮૯૭ | અવસાન : ૧-૧૧-૧૯૮૨ |
૫૯. બચુભાઈ પોપટભાઈ રાવત | જન્મતારીખ : ૨૭-૨-૧૮૯૮ | અવસાન : ૧૨-૭-૧૯૮૦ |
૬૦. વિશ્વનાથ મગનલાલ ભટ્ટ | જન્મતારીખ : ૨૦-૩-૧૮૯૮ | અવસાન : ૨૭-૧૧-૧૯૬૮ |
૬૧. વિષ્ણુપ્રસાદ રણછોડલાલ ત્રિવેદી | જન્મતારીખ : ૪-૭-૧૮૯૯ | અવસાન : ૧-૧૧-૧૯૯૧ |
૬૨. બટુભાઈ લાલભાઈ ઉમરવાડિયા (કમળ, કિશોરીલાલ વર્મા, ધીરજલાલ ગજાનનજી મહેતા, સુંદરરામ ત્રિપાઠી, હરરાય ત્રિપાઠી, બિન્દુ, સનત, આર. એસ. પંડ્યા, બાલજ્ઞાન, બાલમુકુન્દ, બાલગોપાળ ઉપરાંત બીજાં અનેક ઉપનામો) | જન્મતારીખ : ૧૭-૭-૧૮૯૯ | અવસાન : ૧૮-૧-૧૯૫૦ |
૬૩. ગુણવંતરાય પોપટભાઈ આચાર્ય | જન્મતારીખ : ૯-૯-૧૯૦૦ | અવસાન : ૨૫-૧૧-૧૯૬૫ |
૬૪. ચંદ્રવદન ચીમનલાલ મહેતા | જન્મતારીખ : ૬-૪-૧૯૦૧ | અવસાન :૪-પ-૧૯૯૧ |
પૂજાલાલ | જન્મતારીખ : ૧૭-૬-૧૯૦૧ | અવસાન : ૨૭-૧૨-૧૯૮૫ |
૬૬. જ્યોતીન્દ્ર હરિશંકર દવે (અવળવાણિયા, ગુપ્તા) | જન્મતારીખ : ૨૧-૧૦-૧૯૦૧ | અવસાન : ૧૧-૯-૧૯૮૦ |
૬૭. કરસનદાસ નરસિંહ માણેક (પદ્મ, વૈશંપાયન; વ્યાસ) | જન્મતારીખ : ૨૮-૧૧-૧૯૦૧ | અવસાન : ૧૮-૧-૧૯૭૮ |
૬૮. ડોલરરાય રંગીલદાસ માંકડ | જન્મતારીખ : ૨૩-૧-૧૯૦૨ | અવસાન : ૨૯-૮-૧૯૭૦ |
૬૯. દુલા ભાયા (કાગ) | જન્મતારીખઃ ૨૫-૧૧-૧૯૦૨ | અવસાન : ૨૨-૨-૧૯૭૭ |
૭૦. ઝીણાભાઈ રતનજી દેસાઈ – સ્નેહરશ્મિ | જન્મતારીખ : ૧૬-૪-૧૯૦૩ | અવસાન : ૬-૧-૧૯૯૧ |
૭૧. નગીનદાસ નારણદાસ પારેખ | (જનાર્દન, મોટાભાઈ, ગ્રંથકીટ) | જન્મતારીખ : ૩૦-૮-૧૯૦૩ |
૭૨. કિશનસિંહ ગોવિંદસિંહ ચાવડા (જિપ્સી) | જન્મતારીખ : ૧૭-૧૧-૧૯૦૪ | અવસાન : ૧-૧૨-૧૯૭૯ |
૭૩. કેશવરામ કાશીરામ શાસ્ત્રી (એક કાઠિયાવાડી, ગાર્ગ્ય, સાહિત્યવત્સલ, વિદુર, ગર્ગ જોશી) | જન્મતારીખ : ૨૮-૭-૧૯૦૫ | અવસાન : ૯-૯-૨૦૦૬ |
૭૪. સુંદરજી ગોકળદાસ બેટાઈ (દ્વૈપાયન, મિત્રાવરુણૌ) | જન્મતારીખ : ૧૦-૮-૧૯૦૫ | અવસાન : ૧૬-૧-૧૯૮૯ |
૭૫. વિનોદિની નીલકંઠ | જન્મતારીખ : ૯-૨-૧૯૦૭ | અવસાન : ૨૯-૯-૧૯૮૭ |
૭૬. મનસુખલાલ મગનલાલ ઝવેરી (દેવકી અયોધ્યા, પુનર્વસુ, સિદ્ધાર્થ, મદિલાન્ત, સમિન્તીયજક) | જન્મતારીખ : ૩-૧૦-૧૯૦૭ | અવસાન : ૨૭-૮-૧૯૮૧ |
૭૭. રમણલાલ પીતાંબરદાસ સોની | જન્મતારીખ : ૨૫-૧-૧૯૦૮ | અવસાન : ૨૦-૯-૨૦૦૬ |
૭૮. ત્રિભુવનદાસ પુરુષોત્તમદાસ લુહાર - સુંદરમ્ (કોયા ભગત, ત્રિશૂળ, મરીચિ) | જન્મતારીખ : ૨૨-૩-૧૯૦૮ | અવસાન તારીખ : ૧૩-૧-૧૯૯૧ |
૭૯. બાલાભાઈ વીરચંદ દેસાઈ (‘જયભિખ્ખુ’, બાલવીર, ભિક્ષુ સાયલાકર, મુનીન્દ્ર) | જન્મતારીખ : ૨૬-૬-૧૯૦૮ | અવસાન : ૨૪-૧૨-૧૯૬૯ |
૮૦. અબ્દુલગની અબ્દુલકરીમ દહીંવાલા (ગની દહીંવાલા) | જન્મતારીખ : ૧૭-૮-૧૯૦૮ | અવસાન : પ-૩-૧૯૮૭ |
૮૧. યશોધર નર્મદાશંકર મહેતા | જન્મતારીખ : ૨૪-૮-૧૯૦૯ | અવસાન : ૨૯-૬-૧૯૮૯ |
૮૨. ગુલાબદાસ હરજીવનભાઈ બ્રોકર (કથક) | જન્મતારીખ : ૨૦-૯-૧૯૦૯ | અવસાન : ૧૦-૬-૨૦૦૬ |
૮૩. જયંત હીરજી ખત્રી | જન્મતારીખ : ૨૪-૯-૧૯૦૯ | અવસાન : ૬-૬-૧૯૬૮ |
૮૪. જયન્તિ ઘેલાભાઈ દલાલ ((અનિલ ભટ્ટ, ધરમદાસ ફરદી, નિર્વાસિત, બંદા મનચંગા) ) | જન્મતારીખ : ૧૮-૧૧-૧૯૦૯ | અવસાન : ૨૪-૮-૧૯૭૦ |
૮૫. જયમલ્લ પ્રાગજીભાઈ પરમાર (ઈંદ્રબલ, જય-વિજય, અશ્વિનીકુમાર) | જન્મતારીખ - ૬-૧૧-૧૯૧૦ | અવસાન : ૧૨-૬-૧૯૯૧ |
૮૬. ભોગીલાલ ચુનીલાલ ગાંધી (ઉપવાસી) | જન્મતારીખ : ૨૬-૧-૧૯૧૧ | અવસાન : ૧૦-૬-૨૦૦૧ |
૮૭. ઉમાશંકર જેઠાલાલ જોશી (વાસુકિ, શ્રવણ) | જન્મતારીખ : ૨૧-૭-૧૯૧૧ | અવસાન : ૧૯-૧૨-૧૯૮૮ |
૮૮. કૃષ્ણલાલ જેઠાલાલ શ્રીધરાણી | જન્મતારીખ : ૧૬-૯-૧૯૧૧ | અવસાન : ૨૩-૭-૧૯૬૦ |
૮૯. અનંતરાય મણિશંકર રાવળ (શૌનક) | જન્મતારીખ : ૧-૧-૧૯૧૨ | અવસાન : ૧૮-૧૧-૧૯૮૮ |
૯૦. પન્નાલાલ નાનાલાલ પટેલ | જન્મતારીખ : ૭-૫-૧૯૧૨ | અવસાન : ૬-૪-૧૯૮૯ |
૯૧. પ્રહ્લાદ જેઠાલાલ પારેખ | જન્મતારીખ : ૧૨-૧૦-૧૯૧૨ | અવસાન : ૨-૧-૧૯૬૨ |
૯૨. રાજેન્દ્ર કેશવલાલ શાહ (રામ વૃંદાવની, એકલવ્ય; કૌશિક) | જન્મતારીખ : ૨૮-૧-૧૯૧૩ | અવસાન : ૧૦-૧-૨૦૧૦ |
૯૩. મુકુન્દરાય વિજયશંકર પટ્ટણી - પારાશર્ય (અકિંચન, નિષ્કિંચન, મનોગમ, પ્રભુરામ શાસ્ત્રી, મકનજી) | જન્મતારીખ : ૧૩-૨-૧૯૧૪ | અવસાન : ૧૯-૫-૧૯૮૫ |
૯૪. મનુભાઈ રાજારામ પંચોળી - દર્શક | જન્મતારીખ : ૧૫-૧૦-૧૯૧૪ | અવસાન : ૨૯-૮-૨૦૦૧ |
૯૫. યશવન્ત પ્રાણશંકર શુક્લ (તરલ, વિહંગમ, સંસારશાસ્ત્રી) | જન્મતારીખ : ૮-૪-૧૯૧૫ | અવસાન : ૨૩-૧૦-૧૯૯૯ |
૯૬. અમૃતલાલ લાલજીભાઈ ભટ્ટ - અમૃત ‘ઘાયલ' | જન્મતારીખ : ૩૦-૧૦-૧૯૧૫ | અવસાન : ૨૫-૧૨-૨૦૦૨ |
૯૭. હીરા રામનારાયણ પાઠક | જન્મતારીખ : ૧૨-૪-૧૯૧૬ | અવસાન તારીખ : ૧પ-૯-૧૯૯૫ |
૯૮. ઈશ્વરભાઈ મોતીભાઈ પટેલ - ઈશ્વર પેટલીકર | જન્મતારીખ : ૯-૫-૧૯૧૬ | અવસાન : ૨૨-૧૧-૧૯૮૩ |
૯૯. શિવકુમાર ગિરિજાશંકર જોશી | જન્મતારીખ : ૧૬-૧૧-૧૯૧૬ | અવસાન : ૪-૭-૧૯૮૮ |
૧૦૦. ભોગીલાલ જયચંદભાઈ સાંડેસરા | જન્મતારીખ : ૧૩-૪-૧૯૧૭ | અવસાન : ૧૮-૧-૧૯૯૫ |
૧૦૧. પ્રજારામ નરોત્તમ રાવળ | જન્મતારીખ : ૩-૫-૧૯૧૭ | અવસાન : ૨૮-૪-૧૯૯૧ |
૧૦૨. હરિવલ્લભ ચુનીલાલ ભાયાણી | જન્મતારીખ : ૨૬-૫-૧૯૧૭ | અવસાન : ૧૧-૧૧-૨૦૦O |
૧૦૩. ધીરુભાઈ પ્રેમશંકર ઠાકર (સવ્યસાચી) | જન્મતારીખ : ૨૭-૬-૧૯૧૮ | |
૧૦૪. પીતાંબર નરસિંહભાઈ પટેલ (પિનાકપાણિ / રાજહંસ સૌજન્ય) | જન્મતારીખ : ૧૦-૮-૧૯૧૮ | અવસાન : ૨૪-૫-૧૯૭૭ |
૧૦૫. ચીમનલાલ નારણદાસ પટેલ | જન્મતારીખ : ૨૩-૧૨-૧૯૧૮ | અવસાન : ૨૯-૧-૨૦૦૪ |
૧૦૬. નટવરલાલ કુબેરભાઈ પંડ્યા - ઉશનસ્ | જન્મતારીખ : ૨૮-૯-૧૯૨૦ | સ્વર્ગવાસ : ૦૬-૧૧-૨૦૧૧ |
૧૦૭. જયન્ત હિમ્મતલાલ પાઠક | જન્મ : ૨૦-૧૦-૧૯૨૦ | અવસાન : ૧-૯-૨૦૦૩ |
૧૦૮. બળવંત ગાંડાભાઈ નાયક (બિલ નાઇટ) | જન્મતારીખ : ૧૫-૧૧-૧૯૨૦ | |
૧૦૯. સુરેશ હરિપ્રસાદ જોષી | જન્મતારીખ : ૩૦-પ-૧૯૨૧ | અવસાન : ૬-૯-૧૯૮૬ |
૧૧૦. ઈશ્વરલાલ રતિલાલ દવે | જન્મતારીખ : ૨૧-૯-૧૯૨૧ | અવસાન : ૧૩-૫-૧૯૯૮ |
૧૧૧. પુષ્કર પ્રભાશંકર ત્રિવેદી - પુષ્કર ચંદરવાકર (પુષ્યજન્ય / ૨.૨.૨. / સુધીર ઘોષ ) | જન્મતારીખ : ૧૬-૨-૧૯૨૨ | અવસાન : ૧૬-૮-૧૯૯૫ |
૧૧૨. ચુનીલાલ કાળિદાસ મડિયા (અખો રૂપેરો, કલેન્દુ, વક્રગતિ, વિરંચી) | જન્મતારીખ : ૧૨-૮-૧૯૨૨ | અવસાન : ૯-૧૨-૧૯૬૮ |
૧૧૩. મકરન્દ વજેશંકર દવે | જન્મતારીખઃ ૧૩-૧૧-૧૯૨૨ | અવસાન : ૩૧-૧-૨૦૦૫ |
૧૧૪. પ્રબોધ બેચરદાસ પંડિત | જન્મતારીખ : ૨૩-૬-૧૯૨૩ | અવસાન : ૨૮-૧૧-૧૯૭૫ |
૧૧૫. મધુસૂદન હીરાલાલ પારેખ (કીમિયાગર, પ્રિયદર્શી, વક્રદર્શી) | જન્મતારીખ : ૧૪-૭-૧૯૨૩ | |
૧૧૬. નારાયણ મહાદેવ દેસાઈ | જન્મતારીખ : ૨૪-૧૨-૧૯૨૪ | |
૧૧૭. કાર્લોસ ગોન્ઝલેસ વાલેસ - ફાધર વાલેસ | જન્મતારીખ : ૪-૧૧-૧૯૨૫ | |
૧૧૮. નિરંજન નરહરિભાઈ ભગત | જન્મતારીખ : ૧૮-૫-૧૯૨૬ | |
૧૧૯. રમણલાલ જેઠાલાલ જોશી | જન્મતારીખ : ૨૨-૫-૧૯૨૬ | અવસાન : ૧૦-૯-૨૦૦૬ |
૧૨૦. ધીરુબહેન ગોરધનભાઈ પટેલ | જન્મતારીખ : ૨૯-૫-૧૯૨૬ | |
૧૨૧. રમણલાલ ચીમનલાલ શાહ | જન્મતારીખ : ૩-૧૨-૧૯૨૬ | અવસાન : ૨૪-૧૦-૨૦૦૫ |
૧૨૨. કુન્દનિકા કાપડિયા (સ્નેહધન) | જન્મતારીખ : ૧૧-૧-૧૯૨૭ | |
૧૨૩. પ્રિયકાન્ત પ્રેમચંદ મણિયાર | જન્મતારીખ : ૨૪-૧-૧૯૨૭ | અવસાન : ૨૫-૬-૧૯૭૬ |
૧૨૪. મોહમ્મદ વલીભાઈ માંકડ | જન્મતારીખ : ૧૩-૨-૧૯૨૮ | |
૧૨૫. જગદીશ જયંત દવે | જન્મતારીખ : ૧૮-૧૧-૧૯૨૮ | |
૧૨૬. બકુલ પદ્મમણિશંકર ત્રિપાઠી (ઠોઠ નિશાળિયો) | જન્મતારીખ: ર૭-૧૧-૧૯૨૮ | |
૧૨૭. સરોજ રમણલાલ પાઠક - ‘વાચા' | જન્મતારીખ : ૧-૬-૧૯૨૯ | |
૧૨૮. ચિમનલાલ શિવશંકર ત્રિવેદી | જન્મતારીખ : ૨-૬-૧૯૨૯ | |
૧૨૯. રમેશચંદ્ર મહાશંકર શુક્લ – રમેશ મ. શુક્લ | જન્મતારીખ : ર૭-૧૧-૧૯૨૯ | |
૧૩૦. જયંત સુખલાલ કોઠારી | જન્મતારીખ : ૨૮-૧-૧૯૩૦ | |
૧૩૧. હરીન્દ્ર જયંતીલાલ દવે | જન્મતારીખ : ૧૯-૯-૧૯૩૦ | |
૧૩૨. સ્વામી સચ્ચિદાનંદ (પરમહંસ) | જન્મતારીખ : ૨૨-૪-૧૯૩૨ | |
૧૩૩. ચંદ્રકાન્ત કેશવલાલ બક્ષી | જન્મતારીખ : ૨૦-૮-૧૯૩૨ | |
૧૩૪. સુરેશ પુરુષોત્તમદાસ દલાલ | જન્મતારીખ : ૧૧-૧૦-૧૯૩૨ | |
૧૩૫. ધીરુભાઈ ઈશ્વરલાલ પરીખ | જન્મતારીખ : ૩૧-૮-૧૯૩૩ | |
૧૩૬. પ્રમોદકુમાર ભગુભાઈ પટેલ | જન્મતારીખ : ૨૦-૯-૧૯૩૩ | |
૧૩૭. પન્ના નાયક | જન્મતારીખ : ૨૮-૧૨-૧૯૩૩ | |
૧૩૮. હેમંત ગુલાબરાય દેસાઈ | જન્મતારીખ : ૨૭-૩-૧૯૩૪ | અવસાન : ૨-૧૦-૨૦૧૧ |
૧૩૯. ભગવતીકુમાર હરગોવિંદ શર્મા (ભગીરથ, નિર્લેપ) | જન્મતારીખ : ૩૧-૫-૧૯૩૪ | |
૧૪૦. ભોળાભાઈ શંકરદાસ પટેલ | જન્મતારીખ : ૭-૮-૧૯૩૪ |